ปราการเสมอ ขุนศึกแพ้ มาช่วยกันแช่งระยอง ดีไหม

• 26 ตอบ
  • 3646 อ่าน
*

ออฟไลน์ Jessie

• แฟนบอลปราการ
  • 11
  • 0
แล้วไปชี้ชะตาหัวตารางที่รัชมังคลา ดีไหม

ปล. นั่งอ่านบอร์ดปราการมาพอสมควร ผมเข้าใจเลย ที่คู่ต่อสู้ขยันนอนเนี่ย มันเป็นยังไง
วันนี้แพ้ หระรีโดนก่อน หลังจากนั้นปทุมแม่มนอนตลอดเกมส์เลย เซ็งจิต

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
ไม่ครับ ขอบคุณที่มาชวนให้ไปแช่งทีมระยอง หรือ ทีมอื่น ๆ ก็ตาม
เพราะสมุทรปราการ เอฟซี และ กองเชียร์ป้อมปราการ   ขอชนะคู่
แข่งขันแต่ละนัดด้วยความสามารถของนักเตะและทีมงานเอง  ด้วย
เสียงเชียร์ดังกึกก้องของเหล่ากองทัพป้อมปราการ  มันจะดีใจและ
ภูมิใจเป็นอย่างยิ่ง  ในเกียรติภูมิและศักดิ์ศรีของครอบครัวปราการ 

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
 ;) ;) ;) ;)

เหน ด้วยครับบ

*

• 11
  • 0
เหอๆๆ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • 3,645
  • 81
เอาไงเอากันครับ ขอให้สมุทรปราการเป็นแชมป์พอ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Jakkree

• 6
  • 0
วันนี้เป็นครั้งแรกเลยสำหรับผมที่ขับรถตามไปเชียร์สมุทรปราการนอกบ้านเป็นครั้งแรก(ถึงไม่ได้ใส่เสื้อสมุทรปราการไปเชียร์ก็อย่าว่ากัลน่ะ)แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมคู่ต่อสู้ของทีมเราถึงมาแนวมหาอุตอย่างเดียวเลย นอนมั่ง ถ่วงเวลาช้ามั่ง คู่ต่อสู้ของเราเค้าทำแบบนี้ไปเพื่อ.....แต่ก็อย่างว่าทุกทีมต้องกลัวแชมป์เก่าอย่างเราอยู่แล้ว แต่ยังงัยก็ขอให้ทีมเราสู้ๆเพื่อ D.1 ต่อไปน่ะครับ จะติดตามตาม สมุทรปราการ FC. ตลอดไปครับ รักบ้านเกิดครับผม ;D ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ โจ_โน_ต้าร์ @ เพชรงามแพรกษา

• 214
  • 3
  • โจ เพชรงามแพรกษา
ไอ้พวกทีมขี้เซาเนี่ย มันไม่มีความเป็นมืออาชีพ มันลืมไปว่ามันคือบอลอาชีพ เงินเดือนของมันก็ต้องมาจากคนดู ไม่ว่าจะทีมไหน วิธีที่จะให้คนดูมากๆ ก็ต้องเล่นให้สนุก แต่ถ้ามันเอาแต่นอน เมื่อไรคนดูจะเยอะ เมื่อไรเงินเดือนมันจะขึ้น
TRITON SAMUTPRAKAN
www.thaitritonclub.com

*

ออฟไลน์ เอ็กซ์ปากน้ำ SUN DAY

• 153
  • 9
  • เอ็กซ์ ปากน้ำ ณบางแสน
ไอ้พวกทีมขี้เซาเนี่ย มันไม่มีความเป็นมืออาชีพ มันลืมไปว่ามันคือบอลอาชีพ เงินเดือนของมันก็ต้องมาจากคนดู ไม่ว่าจะทีมไหน วิธีที่จะให้คนดูมากๆ ก็ต้องเล่นให้สนุก แต่ถ้ามันเอาแต่นอน เมื่อไรคนดูจะเยอะ เมื่อไรเงินเดือนมันจะขึ้น
ถูกต้องแว้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เอ็กซ์  ปากน้ำ ณ บางแสน

*

• 2,494
  • 91
ไม่ครับ ขอบคุณที่มาชวนให้ไปแช่งทีมระยอง หรือ ทีมอื่น ๆ ก็ตาม
เพราะสมุทรปราการ เอฟซี และ กองเชียร์ป้อมปราการ   ขอชนะคู่
แข่งขันแต่ละนัดด้วยความสามารถของนักเตะและทีมงานเอง  ด้วย
เสียงเชียร์ดังกึกก้องของเหล่ากองทัพป้อมปราการ  มันจะดีใจและ
ภูมิใจเป็นอย่างยิ่ง  ในเกียรติภูมิและศักดิ์ศรีของครอบครัวปราการ 

เหอๆๆ

ก่อนหน้านี้ มีกองเชียร์ของทีมในระดับหัวแถวในตารางเข้ามาในทำนองนี้ เข้ามาชวนให้กองเชียร์
สมุทรปราการ เอฟซี มาช่วยกันแช่งทีมคู่แข่งขัน แช่งไปแช่งมา วันไหนป้อมปราการเผลอ  ก็หัน
มาแว้งแช่งปราการซะงั้น แบบว่า "ยืมมือคู่แข่งขัน ฆ่าศัตรู" ขอยืนยันว่าไม่ครับ ขอบคุณในความ
หวังดี แต่ ... ไม่เอาครับ รับไม่ได้  ใครจะแช่งสมุทรปราการ เอฟซี ก็ปล่อยให้คำแช่งนั้นกลับไป
เข้าตัวทีมนั้นเอง เพราะเราไม่รับ หากจะชนะ หากจะเป็นทีมนำอันดับ 1   ของกลุ่มภาคกลางและ
ตะวันออก ขอให้มาจากความสามารถของนักเตะ และ กองเชียร์ จริง ๆ 

สมุทรปราการ เอฟซี เข้าร่วมการแข่งขันฟุตบอล กองเชียร์ป้อมปราการ เข้ามาเชียร์ ในรายการ
ฟุตบอลลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 กลุ่มภาคกลางและตะวันออก กับ สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย
มิใช่เข้าร่วมการแข่งขันการแช่งฟุตบอล กับ สมาคมไสยศาสตร์แห่งประเทศไทย

กองเชียร์ป้อมปราการ  ยังคงเชื่อมั่นในความสามารถของนักเตะ ว่ามีความสามารถพอ  มีดีพอใน
การคว้าแชมป์ปี 2553 นี้อย่างแน่นอน แล้วเรามาคอยดูและพิสูจน์กัน มันภูมิใจมากกว่ากันจริง ๆ 

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
สู้ด้วยฝีมือและแรงศรัทธาเท่านั้น
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
Re: ปราการเสมอ ขุนศึกแพ้ มาช่วยกันแช่งระยอง ดีไหม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 09:11:33 »
ยังไงก้อได้ครับ แล้วแต่ความถนัด [(fan)]

ฝีมือบวกกะดวงด้วยก้อดีนะ อิอิ (ไม่ถึงกะแช่งนะ)
[(wink)]
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
Re: ปราการเสมอ ขุนศึกแพ้ มาช่วยกันแช่งระยอง ดีไหม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 09:21:35 »
ถึงระยองจะชนะวันนี้
แต่สุดท้ายแล้ว สมุทรปราการเอฟซี จะจบด้วยอันดับ 1 คือแชมป์เท่านั้น
 >:(
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ TIGER

• 91
  • 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 09:28:29 »

คนที่จะช่วยเราได้ดีที่สุด ก็คือตัวเรานี้แหละ เมือวานถึงไม่ได้ไปเชียร์ที่สนามแต่ก็ติดตามข่าวตลอด

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 11:23:51 »
เมื่อวาน ยังถือว่านอนน้อยมากนะครับ ไม่น่าเกลียดแบบนัดก่อนๆๆๆ ที่เคยผ่านมา
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 11:47:23 »

เหอๆๆ

ก่อนหน้านี้ มีกองเชียร์ของทีมในระดับหัวแถวในตารางเข้ามาในทำนองนี้ เข้ามาชวนให้กองเชียร์
สมุทรปราการ เอฟซี มาช่วยกันแช่งทีมคู่แข่งขัน แช่งไปแช่งมา วันไหนป้อมปราการเผลอ  ก็หัน
มาแว้งแช่งปราการซะงั้น แบบว่า "ยืมมือคู่แข่งขัน ฆ่าศัตรู" ขอยืนยันว่าไม่ครับ ขอบคุณในความ
หวังดี แต่ ... ไม่เอาครับ รับไม่ได้  ใครจะแช่งสมุทรปราการ เอฟซี ก็ปล่อยให้คำแช่งนั้นกลับไป
เข้าตัวทีมนั้นเอง เพราะเราไม่รับ หากจะชนะ หากจะเป็นทีมนำอันดับ 1   ของกลุ่มภาคกลางและ
ตะวันออก ขอให้มาจากความสามารถของนักเตะ และ กองเชียร์ จริง ๆ 

สมุทรปราการ เอฟซี เข้าร่วมการแข่งขันฟุตบอล กองเชียร์ป้อมปราการ เข้ามาเชียร์ ในรายการ
ฟุตบอลลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 กลุ่มภาคกลางและตะวันออก กับ สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย
มิใช่เข้าร่วมการแข่งขันการแช่งฟุตบอล กับ สมาคมไสยศาสตร์แห่งประเทศไทย

กองเชียร์ป้อมปราการ  ยังคงเชื่อมั่นในความสามารถของนักเตะ ว่ามีความสามารถพอ  มีดีพอใน
การคว้าแชมป์ปี 2553 นี้อย่างแน่นอน แล้วเรามาคอยดูและพิสูจน์กัน มันภูมิใจมากกว่ากันจริง ๆ 

ถูกใจมากครับพี่เหน่ง :great:

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 12:02:56 »
เมื่อวาน ยังถือว่านอนน้อยมากนะครับ ไม่น่าเกลียดแบบนัดก่อนๆๆๆ ที่เคยผ่านมา

พื้นสนามเปียก นอนมากไม่ได้ เดี๋ยวฉะจะหลังแฉะ

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 13:26:05 »
ช่วยตัวเอง

สบายตัววววววววววววววว

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ 10 กระป๋อง

• 516
  • 14
  • believe
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 13:53:19 »
ขอแค่ ระยองกะสระบุรี แพ้ 6 นัดที่เหลือก็พอละ ไม่ได้แช่งนะ [(lol)] :)

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 16:30:33 »
สมุทรปราการเอฟซีกลับมาเพื่อเป็นแชมป์ด้วยฝีมือและแรงศรัทธา

*

POK_OUI

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 19:45:12 »
แชมป์เท่านั้นที่ปราการต้องการครับ... :smitten: :smitten: :smitten: :smitten:

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 19:49:25 »
ระยองชนะไปเเล้วครับ !!! ปิดกระทู้ [(shy)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 11
  • 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 19:54:27 »
แฟนปราการนี่ แน่นอนจริง เยี่ยมครับ ขอชม
เรื่องสนามราชมังนี่ก็สุดยอด

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 20:22:50 »
ระยองชนะไปเเล้วครับ !!! ปิดกระทู้ [(shy)]

ม้าลำพอง ระยอง เอฟซี เปิดรังเหย้า ชนะ 1 - 0 นักรบขุนด่าน นครนายก เอฟซี
ระยองได้ประตูชัยจากลูกฟรีคิกในนาที 73 ของครึ่งหลัง 

สมุทรปราการ เอฟซี และ กองเชียร์ป้อมปราการ ต้องแสดงความสามารถด้วยตัว
ตนของพวกเรากันเองกับ 6 นัด ที่เหลืออยู่ก่อนคว้าแชมป์ เต็มที่นัดต่อนัด

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 8 สิงหาคม, 10, 20:33:58 »
สู้ต่อไป นัดต่อไปจากนี้ เราจะเก็บ 18 แต้ม จะไม่พลาด อีกสักคะแนนเดียว

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 10, 09:00:49 »
ด้วย "ศรัทธา"  ปราการจะป้องกันแชมป์อีกครั้งหนึ่ง

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 10, 10:23:40 »
เราจะหยุดทุกทีมที่อยู่เหนือเรา ด้วยความสามารถของตัวเราเอง

...  :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12 สิงหาคม, 10, 19:53:45 »
แล้วไปชี้ชะตาหัวตารางที่รัชมังคลา ดีไหม

ปล. นั่งอ่านบอร์ดปราการมาพอสมควร ผมเข้าใจเลย ที่คู่ต่อสู้ขยันนอนเนี่ย มันเป็นยังไง
วันนี้แพ้ หระรีโดนก่อน หลังจากนั้นปทุมแม่มนอนตลอดเกมส์เลย เซ็งจิต

คุณต้องเป็นทีมยิ่งใหญ่ หลายทีมถึงจะกลัว จนตาขาวไม่กล้าเล่นเกมของตัวเอง

สุดท้ายเลือกวิธี นอนถ่วง และ ถ้าสู้ไม่ได้...ก็เตะออกๆ

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)