ความหวัง ความหวัง หรือ หวังมากไป

• 36 ตอบ
  • 4884 อ่าน
*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ความหวัง ความหวัง หรือ หวังมากไป
« เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 00:30:53 »

ตอนนี้อารมณ์เริ่มเย็นเลยได้มานั่งทบทวนเหตุการณ์ต่าง ๆ ที่ผ่านมาของทีมเรา

เลยรู้สึกกับตัวเองว่าหวังมากไปหรือเปล่าว่ะเรา  ติดอยู่กับอดีตของทีมตัวเองว่าเป็นแชมป์เก่าหรือเปล่าว่ะ

จะแพ้ใครไม่ได้หรือเสมอยังคิดมาก เวลาเจอทีมอื่นที่เล่นแบบไม่ได้ดังใจตัวเองเลยออกอารมณ์พาลหงุดหงิด

แม้เกมจบตัวเองยังรู้สึกว่ามันยังไม่จบเลย...ดู ๆ ไปมันก็แย่เนอะ  ยิ่งคนที่อยู่วงนอกไม่ได้เชียร์ทีมเราคงดูว่าแย่เหมือนกันที่เกมจบแล้วตัวเองยังไม่จบ

เลยขอบอกพี่น้องปราการต่อแต่นี้ไปตัวผมเองคงต้องดูเกมให้เป็นเกมกีฬา และขอสัญญาตรงนี้เอาไว้เลยครับ เมื่อเกม 90 นาทีจบลงผมจะจบผมจะหยุด...

หากทำไม่ได้ตามที่กล่าวคงขอพิจารณาตัวเอง  ....... มาดูบอลแล้วไม่อยากพกความเครียดกลับบ้าน

ด้วยรักและศรัทรา สมุทรปราการเอฟซี ....
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
Re: ความหวัง ความหวัง หรือ หวังมากไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 00:39:56 »
ปกติแหละครับพี่ อย่าไปซีเรียสเลยผ่านไปแล้ว ทุกคนหวังได้ แต่ผลที่ออกมาจะเป็นแบบที่หวังหรือเปล่าก็อีกเรื่องแหละครับ ...  [(meow)]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม, 10, 01:58:28 โดย ทีทิงนองนอย »

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
Re: ความหวัง ความหวัง หรือ หวังมากไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 00:57:53 »
จบสวย
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 01:04:33 »
อู๊ดน้องรัก ป้อมเคยเขียนถึงพี่ให้ระลึกถึงความรู้สึกของกองเชียร์ เวลามีเพื่อนพ้องน้องพี่คนหนึ่งคนใด
ในครอบครัวปราการมาบอกกล่าวอำลา เดินจากออกไป ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใด ๆ ก็ตามซึ่งสืบเนื่องมา
การขอพิจารณาตัวเองจากกรณีเหตุการณ์  "วันอาทิตย์อับแสง"  / "วันไร้ยางอาย" /  "วันไร้สปิริต"
วันอาทิตย์ที่ 25 เมษายน 2553 นัดปทุมธานี  2  -  2  สมุทรปราการ  ณ สนามธรรมศาสตร์รังสิต

สุดท้ายพี่ก็ยังคงอยู่เป็นกองเชียร์ป้อมปราการ และ คนในครอบครัวปราการ  แม้ว่าอาจจะไม่ได้มาดู
บอลแข่งในบางนัดด้วยเหตุจำเป็นบางประการแต่การกลับมาครั้งนั้น ตั้งใจว่า "ข้าต้องเข้มแข็งกว่าเดิม"
มาเพื่อชนะและมีความสุข

พี่ก็ขอให้อู๊ดลองระลึกถึงและเข้าใจความรู้สึกของเพื่อน ๆ กองเชียร์ปราการทุกคนว่าจะรู้สึกกันอย่างไร
เมื่อมีใครจะต้องเดินจากไปในเมื่อทีมและเรายังเดินและวิ่งไปยังไม่ถึงจุดหมายเส้นชัยปลายทางที่ฝั่งฝัน
ณ สุดขอบฟ้า ซึ่งอยู่ไม่ไกลนี้

พี่เชื่อมั่นเหลือเกินว่า อู๊ดน้องรักจะปรับจูนแนวความคิดในการดูบอลให้ได้อย่างมีความสุขและยังคงอยู่
ป็นหนึ่งในสมาชิกของครอบครัวปราการแห่งนี้ตลอดไปพร้อมกับพวกเราทุก ๆ คน   ด้วยหัวใจปราการ
ดวงเดียวกัน   

*

ออฟไลน์ TIGER

• 91
  • 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 01:14:20 »

เข้ามาเป็นกำลังใจให้ปราการทุกท่านครับ บอลมีแพ้-ชนะ-แล้วยังมีเสมอ สู้ต่อไปครับปราการเอฟซี

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 01:20:01 »
ผมยังยืนยันเหมือนเดิมครับ

ถ้ากรรมการเป่าไม่โดนใจผม ผมอาจจะมีพูดคำไม่เพราะ เหมือนเดิม แต่จะให้น้อยลง เพราะเกรงใจคนข้าง ๆ ไม่ใช่กรรมการ

ถ้าผมดูแล้วนักเตะนอนนานไป ผมก็จะพูดเสียงดังและไม่สุภาพ เหมือนเดิม เพราะเสียดายตังค์ที่มาดูแต่ก็จะให้ลดลงถ้าทำได้

แต่มีอย่างหนึ่งคับที่จะไม่ลดลง และมันจะเพิ่มดีกรีมากขึ้นเรื่อย ๆ  นั่นก็คือ การได้มาเชียร์ สมุทรปราการครับ

"ถ้าในสนามพูดไม่เพราะมากไป ก็ขออภัยครับ"

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 01:29:35 »
ยอมรับว่าเรื่องพูดจาหยาบคายหรืออารมณ์ร่วมในเกมส์ ผมใส่เต็มที่ ครับ

ถ้าไม่ถ่ายภาพ(ตอนนั้นนิ่ง) ผมก็จะไปอยู่ในส่วนที่ไกลๆจากพี่น้องเรา (ไปฝั่งคลอง)

เพื่อไปเเสดงออกทางนั้นเเทน

ส่วนบางพลีถ้าไม่ผิดพลาด ผมถ่ายรูปเสร็จคงไปเกาะรั้วอีกฝั่ง เเสดงออกต่อไปเเบบไม่ให้

สโมสรต้องมาเสียค่าปรับจากการกระทำที่เกินเลยครับ

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 02:42:07 »
ฟอร์ลัน ยิงสวยมาก
เริ่มมีความหวัง  >:D

*

ออฟไลน์ TANSTAAFL

• 1,032
  • 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 03:23:14 »

เหมือนจะหมดหวัง

ซามี เคดิรา :( :( :(

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 07:49:16 »
 8) ไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะฤดูกาลก่อน ผมก็เคยเป็น "อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน" สู้ต่อไปครับ ซักวันเราจะถึงเส้นชัย  >:(
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 08:24:15 »
เราเป็นแชมป์เก่า ทีมอื่นเลยมาเล่นอุดๆนอนๆ 
อย่าไปคิดมากกับผลสกอร์ครับ ยังไงก็ทีมบ้านเกิด เชียร์ด้วยใจกันทุกคน 
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 09:05:02 »
อู๊ดน้องรัก ป้อมเคยเขียนถึงพี่ให้ระลึกถึงความรู้สึกของกองเชียร์ เวลามีเพื่อนพ้องน้องพี่คนหนึ่งคนใด
ในครอบครัวปราการมาบอกกล่าวอำลา เดินจากออกไป ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใด ๆ ก็ตามซึ่งสืบเนื่องมา
การขอพิจารณาตัวเองจากกรณีเหตุการณ์  "วันอาทิตย์อับแสง"  / "วันไร้ยางอาย" /  "วันไร้สปิริต"
วันอาทิตย์ที่ 25 เมษายน 2553 นัดปทุมธานี  2  -  2  สมุทรปราการ  ณ สนามธรรมศาสตร์รังสิต

สุดท้ายพี่ก็ยังคงอยู่เป็นกองเชียร์ป้อมปราการ และ คนในครอบครัวปราการ  แม้ว่าอาจจะไม่ได้มาดู
บอลแข่งในบางนัดด้วยเหตุจำเป็นบางประการแต่การกลับมาครั้งนั้น ตั้งใจว่า "ข้าต้องเข้มแข็งกว่าเดิม"
มาเพื่อชนะและมีความสุข

พี่ก็ขอให้อู๊ดลองระลึกถึงและเข้าใจความรู้สึกของเพื่อน ๆ กองเชียร์ปราการทุกคนว่าจะรู้สึกกันอย่างไร
เมื่อมีใครจะต้องเดินจากไปในเมื่อทีมและเรายังเดินและวิ่งไปยังไม่ถึงจุดหมายเส้นชัยปลายทางที่ฝั่งฝัน
ณ สุดขอบฟ้า ซึ่งอยู่ไม่ไกลนี้

พี่เชื่อมั่นเหลือเกินว่า อู๊ดน้องรักจะปรับจูนแนวความคิดในการดูบอลให้ได้อย่างมีความสุขและยังคงอยู่
ป็นหนึ่งในสมาชิกของครอบครัวปราการแห่งนี้ตลอดไปพร้อมกับพวกเราทุก ๆ คน   ด้วยหัวใจปราการ
ดวงเดียวกัน

ขอบคุณครับ พี่เหน่ง .... ที่ำทำให้ผมนึกถึงกระทู้ที่ ป้อม เขียนให้อ่าน

ยังไงผมก็ยังอยากเห็นสโมสรประสบความสำเร็จด้วยตาตัวเองคงไม่ทำตัวเองให้เดินหนีไปก่อนแน่นอนครับ

ในเวลา 90 นาทีผมยังเต็มที่เสมอ  หลังหมดเวลา คือ จบไม่มีต่อหากไม่พอใจทีมใดขอเดินหนีไปปลีกวิเวกคนเดียว

ดีกว่า............ [(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 09:14:37 »
ขอบคุณทุกท่านเราจะร่วมเดินทางไปหาความสำเร็จพร้อมๆกันกับสโมสรสมุทรปราการเอฟซีแห่งนี้

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 10:04:45 »
ระวังให้ดีนะพี่อู๊ด ใครฮารดคอร์ใครฮูลิเเกนมากๆ ผมจะจับมาเป็นการ์ดให้หมดเลยฮี่ๆๆๆ [(fan)]

ไม่เป็นไรหรอกครับพี่ทุกคนคงเคยเป็น ไงจบเกมก็จบพอครับ :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 10:10:13 »
8) ไม่เป็นไรหรอกครับ เพราะฤดูกาลก่อน ผมก็เคยเป็น "อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน" สู้ต่อไปครับ ซักวันเราจะถึงเส้นชัย  >:(

ฤดูกาลนี้ น่าจะตั้งกระทู้วิเคราะห์เกมส์บ้างนะ ปีที่แล้วชอบอ่านของขุนพลน้อยมาก  [(fan)]

*

• 5,029
  • 83
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 10:13:59 »

เหมือนจะหมดหวัง

ซามี เคดิรา :( :( :(

หวังมากไปจ้า  [(brr)]

*

• 5,029
  • 83
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 10:19:54 »

เพราะเราคาดหวังมากเกินไปนั้นแหละ นั้นคือในทุกนัดเราต้อง "ชนะ"

ข้อมูลจากกระทู้ใน ข่าวสาร สมุทรปราการ เอฟ.ซี. ทำให้เกิดความหวัง  :(

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 10:52:12 »
ทุกอย่างที่ทำมันคือประสบการณ์
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 10:52:40 »

เพราะเราคาดหวังมากเกินไปนั้นแหละ นั้นคือในทุกนัดเราต้อง "ชนะ"

ข้อมูลจากกระทู้ใน ข่าวสาร สมุทรปราการ เอฟ.ซี. ทำให้เกิดความหวัง  :(

นั้นดิครับ  ใครน่ะดูแลห้องนั้นอยู่!

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ maodeep

• 178
  • 0
  • ยังไม่ลืมกันนะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 11:18:05 »
ผมยังยืนยันเหมือนเดิมครับ

ถ้ากรรมการเป่าไม่โดนใจผม ผมอาจจะมีพูดคำไม่เพราะ เหมือนเดิม แต่จะให้น้อยลง เพราะเกรงใจคนข้าง ๆ ไม่ใช่กรรมการ

ถ้าผมดูแล้วนักเตะนอนนานไป ผมก็จะพูดเสียงดังและไม่สุภาพ เหมือนเดิม เพราะเสียดายตังค์ที่มาดูแต่ก็จะให้ลดลงถ้าทำได้

แต่มีอย่างหนึ่งคับที่จะไม่ลดลง และมันจะเพิ่มดีกรีมากขึ้นเรื่อย ๆ  นั่นก็คือ การได้มาเชียร์ สมุทรปราการครับ

"ถ้าในสนามพูดไม่เพราะมากไป ก็ขออภัยครับ"

ไม่มีอะไรจะพูดครับ คำที่ผมคิดพี่พูดไปหมดแล้ว ตามนั้นเลยครับ

*

ออฟไลน์ Tamagod พระประแดง

• 726
  • 7
  • ไม่เคยไปเชียร์ ไม่เคยไปดู แต่ไม่เคยทิ้งสมุทรปราการ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 12:11:11 »
อย่าลืมนะครับมันเป็นแค่เกมส์  ;D
เชียร์ปราการ โดยไม่มีเงื่อนไข ไม่ได้ไปดู ไม่ใช่กรุไม่ัรักปราการ

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 14:56:44 »
เราทำไม่ได้เองต้องปร้บปรุงแนวรุกคับ
หรือว่าเราขาดกองหน้าตัวหลักหลายคนคับ

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 16:45:04 »
ขอเพียงแค่เล่นเต็มที่ เล่นไม่ประมาทอยู่ในเกมส์ ผลออกมาเป็นยังไงก็ไม่สำคัญแล้ว

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 20:07:54 »
เรามาจากไหน เราเริ่มกันมายังไง เรามาเคยตั้งใจไว้ว่าอย่างไร

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 20:50:01 »
นี่แหละรสชาดของชีวิต ;)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ wimonrat81

• 57
  • 0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 20:57:10 »
กีฬามีแพ้ได้  ชนะได้  ไม่มีอะไรแน่นอนถ้าแพ้ก็ให้กำลังใจและสู้ต่อไป
แต่ถ้าชนะก้อทำวันข้างหน้าให้ดีกว่าเดิม
เป็นกำลังใจให้นะคะ

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 21:44:26 »
เหตุเกิดที่สนามศุลกากร  อารมณ์อย่างนี้มาจากสนามศุลกากร
เพราะฉะนั้นจงอย่าเอามันกลับมา 
เริ่มต้นกับเกมต่อไปที่จะถึงดีกว่าครับ ;)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ app_Za

• 171
  • 4
  • สาว2000ปี
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 22:44:26 »
 ;Dขอให้การเชียร์กีฬาเป็นบ่อเกิดของมิตรภาพที่ดีต่อกันดีกว่านะ
ต่างคนต่างความคิด แอ๊บคิดว่าทีมใครใครก้อรัก (ชิมิคะ)
เกมส์จบก้อให้มันจบไป ยังไงมิตรภาพดีๆที่มีให้กันไม่มีวันจบแน่นอน
เอาใจช่วยปราการเสมอนะคะ สู้ๆๆกันต่อไป หนทางยังอีกยาวไกล
ปล.หากมีผู้ที่ไม่หวังดีมาทำให้แฟนคลับทั้งสองทีมเกิดความขัดแย้งหรือเข้าใจผิดกัน
แอ๊บขอให้เราใจเย็นๆและอย่าเอาคำพูดของคนพวกนั้นมาทำลายมิตรภาพของเราทั้งสองทีมเลยนะคะ
( :-[ว่าแต่แมตนี้เล่นหนักเหมือนกันนะ นักเตะบ้านแอ๊ปกิงน้ำพริกไม่ได้ไปหลายวัน  :D)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=4047be3c1781b91af64423bb13d1ce70)
ถึงตัวอยู่กาญจน์ แต่ใจก้ออยากร่วมเชียร์และเป็นส่วนหนึ่งของสมุทรปราการ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 10, 22:49:30 »
เราประมาท ไป รึ ป่าว

เชื่อ ว่า ใน เวลา นี้ สมุทรปรการ แข็งแกร่งมากๆ

มากกว่า ตอนเลคแรกอีก

สู้ต่อไปคับ
 >:( >:( >:(

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 07:50:08 »
;Dขอให้การเชียร์กีฬาเป็นบ่อเกิดของมิตรภาพที่ดีต่อกันดีกว่านะ
ต่างคนต่างความคิด แอ๊บคิดว่าทีมใครใครก้อรัก (ชิมิคะ)
เกมส์จบก้อให้มันจบไป ยังไงมิตรภาพดีๆที่มีให้กันไม่มีวันจบแน่นอน
เอาใจช่วยปราการเสมอนะคะ สู้ๆๆกันต่อไป หนทางยังอีกยาวไกล
ปล.หากมีผู้ที่ไม่หวังดีมาทำให้แฟนคลับทั้งสองทีมเกิดความขัดแย้งหรือเข้าใจผิดกัน
แอ๊บขอให้เราใจเย็นๆและอย่าเอาคำพูดของคนพวกนั้นมาทำลายมิตรภาพของเราทั้งสองทีมเลยนะคะ
( :-[ว่าแต่แมตนี้เล่นหนักเหมือนกันนะ นักเตะบ้านแอ๊ปกิงน้ำพริกไม่ได้ไปหลายวัน  :D)

;) ;) ;)
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 08:46:04 »
สู้กันมาตั้งเท่าไหร่  เหนื่อยกันมาตั้งกี่ครั้ง  เสียเหงื่อไปกี่หยด กอดคอบูมกันมาตั้งกี่หน 

"จะยอมขาดทุนกันหรอ" 

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 09:51:24 »
เรื่องแค่นี้เอง จิ๊บๆ

เราเจอกันมาเยอะกว่านี้ใช่ม้า

สู้กันต่อไปครับ

:great: :great: :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 13:27:02 »
อยากคลายเครียด มาฝั่งคลองกับคณะตลกมั้ย :(
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 23:30:19 »
อยากคลายเครียด มาฝั่งคลองกับคณะตลกมั้ย :(

ผมจริงจังนะคุณพรเทพ 5555 :( :(

ฝั่งคลองงงงงง หนุกหนาน  แต่ยังไงก็อย่าทิ้งฝั่งกองเชียร์หลักนะครับ

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 10, 10:48:13 »

ผมจริงจังนะคุณพรเทพ 5555 :( :(

ฝั่งคลองงงงงง หนุกหนาน  แต่ยังไงก็อย่าทิ้งฝั่งกองเชียร์หลักนะครับ
คุณคิดว่าผมไปเล่นตลกอย่างเดียวหรอ  :(
ฝั่งคลองยังต้องการ
-กองเชียร์กดดันนักเตะทีมเยือน
-กองเชียร์ที่ไปช่วยไลน์แมนดูคอยเช็กว่าลูกออกหรือยังหรือล้ำหน้ามั้ย
-กองเชียร์ที่คอยบอกคอยเตือนสติ+ดูไลน์+ดูพื้นที่ว่าง+สังเกตุคู่แข่ง นักบอลในสนาม ในมุมที่ป๋าสั่งการไม่ถึง
.
.
และสุดท้าย ฝั่งคลองต้องการ น้ำเย็นๆมาโยนฝั่งนี้มั่งดิวะ  :o
เห็นนักบอลหิวน้ำไม่มีน้ำวางให้นักบอลกินเลย
แสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ปล.จะยื่นเบียร์ให้กินมันก็น่าเกลียดอ่ะเนอะ  [(fan)]

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 10, 11:04:49 »
ก็บอกแล้วให้ กองเชียร์หลักอยู่ฝั่งคลอง ตอนนั้นก็ไม่เอากัน ทีนี้จะเชิญชวน ให้ไปฝั่งคลอง

ตูละงง !??!

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 10, 11:21:34 »
เอาน่ะเหลือ รับสระแก้วอีกนัดเดียว
ฝั่งคลองจะเอาให้ลั่น!!!เลย