หนึ่งแต้ม แลกชีวิต

• 29 ตอบ
  • 3291 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
หนึ่งแต้ม แลกชีวิต
« เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 03:04:01 »
เปิดเลกสองมา ผ่านพ้นไปแล้ว 5 นัด โดยนัดที่ 20 สมุทรปราการ เอฟซี  0 -  0  เมืองกาญจน์ เอฟซี ท่ามกลางบรรยากาศที่แฟนบอลปราการต่างบอกว่า  ค้างคาวมาหาที่หลับที่นอน แต่ไม่ยอมทำมาหากิน คือ การทำหน้าที่ของนักเตะนักสู้ในสนามให้สำเร็จสมบูรณ์ หากย้อนกลับไปถามกองเชียร์กาญจน์
บ้าง อาจจะกล่าวว่า นักเตะเจ็บจริง และ ที่สำคัญปราการทำไม่ได้ ยิงประตูไม่ได้เอง ทำให้เสียอารมณ์ตัวเองหรือเปล่า ส่วน 1 แต้มที่กาญจน์ได้มานี้ ช่างมีความสำคัญอย่างยิ่งยวดสำหรับทีมและกองเชียร์ค้างคาว ด้วยเสียเลือดออกแทบหมดตัว จากการแพ้รวดมา 4 นัด ติดต่อกัน แม้เพียง 1 คะแนน มันหมายถึงเลือดหยดสุดท้ายที่จะเข้าไปต่อเติมลมหายใจของพวกเขาให้มีชีวิตอยู่รอดต่อไปอีกเฮือก แม้ว่าจะเป็นเฮือกสุดท้ายก็ตาม ไม่ว่าเลือดหยดสุดท้ายนั้นจะได้มาด้วยวิธีใด หรือ ป้อมปราการใจดีบริจาดเลือดขวดนี้ให้กับเมืองกาญจน์เพื่อเป็นการเสริมสร้างบุญบารมี

ทีมจากสะพานข้ามแม่น้ำแคว อาจจะเป็นทีมมรณะ ทีมอาถรรพณ์ที่จะหยิบยื่นความพ่ายแพ้ต่อลพบุรีในนัดต่อไปให้กับทีมใด ๆ ก็ตามที่เอาชนะกาญจน์ไปได้ เฉกเช่น สระบุรีชนะเมืองกาญจน์ แล้วมาแพ้ลพบุรี  ระยองชนะกาญจน์ แล้วมาแพ้ลพบุรี  อยุธยาชนะกาญจน์ แล้วมาแพ้ลพบุรี  หากคิดในแง่ดีเราก็อาจได้รับประโยชน์ที่พึงประสงค์ได้ที่ป้อมปราการเสมอกาญจน์ทำให้หลุดพ้นและอยู่นอกเหนือวงจรบ้าบอข้างต้นได้อย่างแน่นอนและด้วยความกล้าขอท้าลิขิตปราการข้าแม้จะออกไปเยือนก็ชนะลพบุรีได้อย่างแน่นอนด้วยผลการแข่งขัน ลพบุรี  1 - 2  สมุทรปราการ     

หากนัดที่ 20 เมื่อวันเสาร์ที่ 10 ก.ค. 2553 เป็นนัดสุดท้ายของเลกสองแล้ว เกมส์นี้อาจจะพูดถึงกันอีกหลายวัน แต่ในความเป็นจริงก็คือ   มันมีเกมส์ที่เหลืออยู่อีก 10 นัด  ก่อนจบเลกสองและจะได้รู้ว่าทีมสมุทรปราการจะป้องกันแชมป์ภาคกลางและตะวันออกได้จริงหรือไม่  จึงอยากให้พวกเราเหล่ากองเชียร์ป้อมปราการหรือแม้กระทั่งนักเตะต่างได้ดึงสมาธิกลับมาให้แน่วแน่ในการเตรียมพร้อมเพื่อการบุกไปย่ำและเก็บสามแต้มในแดนดินถิ่นลพบุรีในวันเสาร์ที่ 17 ก.ค. 2553

ข้อมูลผลงานใน 5 นัด (15 คะแนน) ที่ผ่านมาของทีมนำ 5 อันดับแรก ถือได้ว่าสมุทรปราการเก็บคะแนนได้สูงสุดถึง 13 คะแนน

ทีมอันดับ 1 สระบุรี  :  3 - 1 - 1   /   ชนะ 3  เสมอ 1  แพ้ 1  เก็บได้  10  คะแนน
รวม 44 คะแนน ผลต่างประตู  + 29  ด้วยอาศัยกินบุญเก่าเก็บที่กำลังจะหมอดหมดลงในเร็ววัน

ทีมอันดับ 2 สมุทรปราการ  :  4 - 1 - 0   /   ชนะ 4  เสมอ 1 แพ้ 0  เก็บได้  13  คะแนน
รวม 41 คะแนน  ผลต่างประตู + 19 สร้างและสะสมบุญใหม่อยู่เสมอทั้งสโมสรและชมรมเชียร์ จึงมีทั้งบุญทั้งคะแนนและ
กองเชียร์เพิ่มเติมเข้ามาเกื้อหนุนและสนับสนุนอุ้มชูอยู่เป็นนิจนิรันดร์

ทีมอันดับ 3 ระยอง  :  4  -  0  -  1   /   ชนะ 4  เสมอ  0  แพ้  1  เก็บได้  12  คะแนน
รวม 40 คะแนน ผลต่างประตู  + 17  อาศัยช่วงชิงจากจังหวะผกผันชดใช้กรรมของทีมคู่แข่งขันที่กำลังเบียดกันอยู่ หมดแล้วหมดกัน

ทีมอันดับ 4 อยุธยา  :  2  -  1  -  2   /   ชนะ 2  เสมอ  1  แพ้  2  เก็บได้  7  คะแนน
รวม 37 คะแนน ผลต่างประตู  + 16  บุญเก่าทำท่าจะหมด ขณะเดียวกันอาจกำลังถูกกรรมเก่าไล่ล่าเป็นมารผจญ

ทีมอันดับ 5 สมุทรสาคร  :  1 -  3  -  1  /  ชนะ  1  เสมอ  3  แพ้  1  เก็บได้  6  คะแนน
รวม 34 คะแนน ผลต่างประตู  + 11  มาทีแรกคล้ายเป็นเศรษฐีบุญใหม่ไฟแรง แต่ด้วยไฟแรงเกินไป
จึงผลาญใช้พลังงานบุญอย่างไม่บันยะบันยังจนบุญหมดสต็อก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม, 10, 10:55:54 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• ครอบครัวปราการ
  • 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
Re: หนึ่งแต้ม แลกชีวิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 07:22:04 »
ขอบคุณครับพี่เหน่งกับแรงกระตุ้นและแรงส่งดวงให้เราคว้าสามแต้มในนัดต่อไปแทนนัดค้างคาวมากินเลือดป้อมปราการทำให้ผมเห็นภาพเลยกับเหล่าหัวตารางร่วมกับเราที่ไม่ต่อชีวิตให้เมืองกาญจน์เอฟซีแล้วไปโดนลิงกัดจมเขี้ยวแทน

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 07:43:42 »
แสดงว่าพี่เหน่งดูบอลแน่ๆ
ข้อมูลสุดยอดเลยครับพี่ เป็นการปลอบใจไปในตัวครับ :great:
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 08:53:44 »
พี่เหน่งสะกิดหัวใจน้อง ๆ ได้เสมอ

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 09:10:31 »
เยี่ยมมมากครับพี่ :great:

*

ออฟไลน์ " เจตน์ ณ วัดใหญ่ " หนึ่งในทีม sun day

• 103
  • 4
  • " สมุทรปราการคือบ้านเรา "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 09:24:06 »
 :-*สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยคับ
" กลุ่มเพื่อนพระสมุทร "

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 09:54:48 »
สมุทรปราการ ขาดพี่เหน่ง ไม่ได้จริงๆครับ  :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 10:02:30 »
หนทางยังมีให้สู้ต่อไปกันอีกไกล D 1.กำลังรอเราอยู่ >:(
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 10:19:50 »
ขอบคุณครับพี่ เหน่ง

แต่สิ่งที่เราต้องระวัง คือ ทีมอื่น ชนะ กาญ แล้วมาแพ้ ลพบุรี คือได้ 3 แต้ม

แต่ถ้าเรา เสมอ กาญ แล้วไปเสมอ ลพบุรี อีก คือ 2 แต้ม เนี่ยอะซิครับ

เพราะฉะนั้น ด้วยความเคารพ นัดต่อไป เราต้องชนะ เท่านั้น นะครับ

ไม่ได้กดดัน แต่ขอให้เต็มที่ที่สุด ทั้งกองเชียร์ แล้วก็ สตาฟ+นักเตะ

*

ออฟไลน์ maodeep

• 178
  • 0
  • ยังไม่ลืมกันนะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 10:31:28 »

แต่สิ่งที่เราต้องระวัง คือ ทีมอื่น ชนะ กาญ แล้วมาแพ้ ลพบุรี คือได้ 3 แต้ม

แต่ถ้าเรา เสมอ กาญ แล้วไปเสมอ ลพบุรี อีก คือ 2 แต้ม เนี่ยอะซิครับ

เพราะฉะนั้น ด้วยความเคารพ นัดต่อไป เราต้องชนะ เท่านั้น นะครับ

ไม่ได้กดดัน แต่ขอให้เต็มที่ที่สุด ทั้งกองเชียร์ แล้วก็ สตาฟ+นักเตะ

ไม่ต้องห่วงเรื่องกองเชียร์ครับ เพราะนัดที่แล้วผมก็ได้แสดงให้เห็นไปแล้วนะครับ 5555 (หรือว่าน่าห่วงว่ะ)
(http://www.bcoms.net)

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 10:52:49 »

นี้แหละถึงต้องขอให้พวกเราทุกคน ทั้งนักเตะและกองเชียร์ปราการ
รีบดึงสมาธิ ความมุ่งมั่นและความตั้งใจแน่วแน่ในการออกไปเก็บลิง
กำชัยนำสามแต้มกลับมาสู่ครอบครัวปราการให้ได้ เมื่อเป็นดังนี้ทีม
อื่น ๆ สระบุรี  ระยอง  อยุธยา  ต่างชนะกาญจน์ได้ 3 แต้ม แต่แพ้
ลพบุรี  ก็ได้แค่เพียง 3 แต้มเท่านั้นเอง 

ส่วนป้อมปราการเสมอกาญจน์ได้ 1 แต้ม   และชนะลพบุรีได้อีก
3 แต้ม  รวมคะแนนสองนัดนี้ ปราการคว้ามา 4 แต้ม ก็พอแหละ
ไม่อยากคิดอะไรที่มันบวก บวก  หรือ คิดอะไรที่มันเกินตัวกว่านี้
แล้วนะครับ  เพราะว่างานยาก ยาก  ปราการกลับชอบและทำให้
ได้แบบง่าย ง่าย   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม, 10, 12:20:15 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 10:56:07 »
ดูจากเกมส์ลพบุรีพบปทุม เราหน้าจะเก็บชัยได้ ขอยิงนำเร็วๆหน่อยได้มั้ยผ่านมา  2 แมท ใจจะขาด
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ app_Za

• 171
  • 4
  • สาว2000ปี
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 11:01:44 »
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆจากแฟนคลับปราการ เกมส์มันจบไปแร้ว
ยังไงแม็ทหน้าขอให้ไปหักคอวานรไฟสำเร็จแร้วกัน
ปล.ติดรถไปร่วมเชียร์ด้วยได้มะ พอดีนัดนี้แข่งวันอาทิตย์ง่ะ มันว่างๆๆๆๆ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=4047be3c1781b91af64423bb13d1ce70)
ถึงตัวอยู่กาญจน์ แต่ใจก้ออยากร่วมเชียร์และเป็นส่วนหนึ่งของสมุทรปราการ

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 11:10:20 »
ขอบคุณสำหรับมิตรภาพดีๆจากแฟนคลับปราการ เกมส์มันจบไปแร้ว
ยังไงแม็ทหน้าขอให้ไปหักคอวานรไฟสำเร็จแร้วกัน
ปล.ติดรถไปร่วมเชียร์ด้วยได้มะ พอดีนัดนี้แข่งวันอาทิตย์ง่ะ มันว่างๆๆๆๆ

ยินดีต้อนรับเป็นอย่างยิ่งที่คุณแอ๊ปจะร่วมเดินทางไปเชียร์ด้วยกันกับกองทัพ
ป้อมปราการกำหราบลิงซุกซน

เพื่อแสดงให้เห็นว่า  "มิตรภาพระหว่างกองเชียร์"  มีอยู่จริงแม้ว่าจะต่างทีมกัน
คุณแอ๊ปสามารถเข้าไปลงชื่อไปกับรถบัสไว้ในห้องนัดหมายซึ่งอยู่กระทู้บนสุด
"เชือดลิง!! ลงชื่อรถบัส วันเสาร์ที่ 17/11/2553  นัดเยือนพบลพบุรี เอฟซี"
ได้เลยครับ 

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 11:18:38 »
พี่เหน่งเขียนดีมากครับ [(sabai)]

*

ออฟไลน์ อาร์ท แอนฟิลด์

• 623
  • 20
  • บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 11:39:53 »
ต้องชนะสถานเดียว... :great:
บอลไทยอยู่ใกล้แค่ใจเรา

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 12:09:13 »
ขอบคุณครับพี่เหน่งสำหรับบทความดีๆ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 13:19:14 »
พี่เหน่งพูดโดนใจมากเลย  :icon_adore:

ปล.ไปเยือนเมืองลิงเอา ตุ๊กตาจรเข้ ไปด้วยดีมะ  >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 13:27:11 »
 ;) ขอบคุณครับ พี่เหน่ง สำหรับข้อมูลดี ๆ
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 14:31:29 »
ผมรักพี่เหน่งครับ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 171
  • 4
  • สาว2000ปี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 19:15:43 »

ยินดีต้อนรับเป็นอย่างยิ่งที่คุณแอ๊ปจะร่วมเดินทางไปเชียร์ด้วยกันกับกองทัพ

เพื่อแสดงให้เห็นว่า  "มิตรภาพระหว่างกองเชียร์"  มีอยู่จริงแม้ว่าจะต่างทีมกัน
คุณแอ๊ปสามารถเข้าไปลงชื่อไปกับรถบัสไว้ในห้องนัดหมายซึ่งอยู่กระทู้บนสุด
"เชือดลิง!! ลงชื่อรถบัส วันเสาร์ที่ 17/11/2553  นัดเยือนพบลพบุรี เอฟซี"
ได้เลยครับ 

[(wink)]ขอบคุณสำหรับน้ำใจจิงๆๆ อยากไปร่วมด้วยจิงๆ คนเยอะดีว่าแต่รอบนี้เอาหนมรัยไปฝากป้อมปราการดีหนอ :D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=4047be3c1781b91af64423bb13d1ce70)
ถึงตัวอยู่กาญจน์ แต่ใจก้ออยากร่วมเชียร์และเป็นส่วนหนึ่งของสมุทรปราการ

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 19:16:38 »
ถูกต้องที่สุดเลยครับ :great:

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 22:08:26 »

1 แต้ม เพื่อแลก 3 แต้มที่ลพบุรี

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 22:25:25 »
พี่เหน่ง Guru ลูกหนัังแห่งป้อมปราการ :icon_adore:
กับลพบุรี ต้อง 3 แต้มครับ >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 10, 23:36:07 »
ขอบคุณพี่เหน่ง ครับผม ....  [(bye)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 10, 00:58:07 »
คุ้มค่า

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 10, 08:59:23 »

ได้เลยครับ 

[(wink)]ขอบคุณสำหรับน้ำใจจิงๆๆ อยากไปร่วมด้วยจิงๆ คนเยอะดีว่าแต่รอบนี้เอาหนมรัยไปฝากป้อมปราการดีหนอ :D

รอบที่แล้วเมื่อวันเสาร์ที่  10 ก.ค. ทราบว่าคุณแอ๊ปและชาวคณะค้างคาว
ใจดีนำขนมทองม้วนสินค้าของฝากขึ้นชื่อเมืองกาญจน์มาฝากชาวปราการ
รอบนี้คุณแอ๊ปไม่ลองเอา  "กล้วยปิ้ง" หน้าแบงค์กสิกร ท่าเรือพระแท่นฯ
หรือ วุ้นเส้นท่าเรือ มาโปรโมตและฝากกองเชียร์ป้อมปราการละครับ เผื่อ
จะได้เอา  "กล้วยปิ้ง"   จากท่าเรือพระแท่นฯ เมืองกาญจน์ ไปเผื่อให้กับ
"ลิง" วานรไฟ ลพบุรี กินปลอบใจด้วย พร้อมทั้งให้นั่งยุ่งแกะวุ้นเส้นเล่น
เหมือน "ลิงติดแห"  เพราะสมุทรปราการ เอฟซี ต้องไปหยิบคว้าและนำ
"น้องสามแต้มวานร" กลับมาอยู่สู่ครอบครัวปราการด้วยนะ   

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 10, 09:38:30 »
ขอบคุณครับ พี่เหน่ง ที่เขียนบทความให้คิดบวก

เราต้องทำให้ได้ .....  [(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 10, 11:21:48 »
สู้ต่อไป!!! :great: :great: :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

• 171
  • 4
  • สาว2000ปี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 14 กรกฎาคม, 10, 02:43:08 »

ได้เลยครับ 

รอบที่แล้วเมื่อวันเสาร์ที่  10 ก.ค. ทราบว่าคุณแอ๊ปและชาวคณะค้างคาว
ใจดีนำขนมทองม้วนสินค้าของฝากขึ้นชื่อเมืองกาญจน์มาฝากชาวปราการ
รอบนี้คุณแอ๊ปไม่ลองเอา  "กล้วยปิ้ง" หน้าแบงค์กสิกร ท่าเรือพระแท่นฯ
หรือ วุ้นเส้นท่าเรือ มาโปรโมตและฝากกองเชียร์ป้อมปราการละครับ เผื่อ
จะได้เอา  "กล้วยปิ้ง"   จากท่าเรือพระแท่นฯ เมืองกาญจน์ ไปเผื่อให้กับ
"ลิง" วานรไฟ ลพบุรี กินปลอบใจด้วย พร้อมทั้งให้นั่งยุ่งแกะวุ้นเส้นเล่น
เหมือน "ลิงติดแห"  เพราะสมุทรปราการ เอฟซี ต้องไปหยิบคว้าและนำ
"น้องสามแต้มวานร" กลับมาอยู่สู่ครอบครัวปราการด้วยนะ   

;)ได้เลยจร้า สำหรับปราการจัดหนักให้เลย ปล.ขนมรอบที่แร้วหร่อยป่าวอะ :D