รวมพลคนฟ้าขาว เดินล่องท่องปากน้ำ (เอามาเสนอก่อน)

• 35 ตอบ
  • 4106 อ่าน
*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 532
  • 18
สมุทรปราการเอฟซีก็ไม่ได้เลื่อนชั้นเป็นปีที่สองทั้งที่โอกาสอีกนิดเดียว  หากใครที่รอไม่ไหวกับความสำเร็จมองหาทีมเชียร์ใหม่ผมก็ไม่ว่าไรครับ ผมเข้าใจแต่สำหรับผมยังชอบแนวทางของสมุทรปราการเอฟซี และชอบแนวทางของฟอร์เทรสเสี้ยน เราเป็นทีมที่มาจากศูนย์ปีหนึ่งและปีสองของเราสำหรับผมมีการพัฒนาขึ้นมาก จากผลงานในทุกแง่ เมื่อเทียบกับหลายทีมที่ไม่ได้เรียกว่าสร้างแต่เรียกว่ามีพร้อมแล้วมาตักตวงความสำเร็จได้เลย  มีหลายครั้งที่บางคนเรียกร้องให้สโมสรมีนั่นมีนี่ต้องการนั่นต้องการนี่ให้ได้  สโมสรเรามีเป้าหมายทุกอย่างแต่ต้องสร้างต้องทำต้องใช้เวลาต้องวางแผนคิดอย่างมาก  เสกสรรค์ไม่ได้ภายในแป๊ปเดียว การเชียร์สมุทรปราการเอฟซีให้สนุก เราต้องเข้าใจ รูปแบบสโมสรของเรา  มาวันนี้เราเติบโตในหลายๆเรื่อง การดูแลค่าเหนื่อยนักเตะ  สนามซ้อม  สนามแข่ง ทีมงานสตาฟโค้ช การเดินทางของแฟนบอล  การขยายศูนย์สโมสรสู่เขตอำเภออื่น  ประเด็นตัวอย่างเรานี้สำหรับผมมันดีขึ้นพัฒนาขึ้น  และผมก็จะให้การสนับสนุนทีมนี้ต่อไป ตาบใดที่สโมสรแห่งนี้ยังมุ่งมั่นเดินหน้าต่อไป คนไทยส่วนใหญ่ไม่ชอบให้การสนับสนุน  ตราบใดใครทำไรยังลำบากลำบนไม่มีชื่อเสียงไม่มีความสำเร็จ หาคนเหลียวแลช่วยเหลือยากมาก แต่ลองได้ดีสิแห่เห่อเหิมกันมาเพียบ  ผมเชื่อว่าคนไทยส่วนใหญ่เป็นอย่างงี้ทุกวงการ
ท้าวความมามากมายประเด็นอยู่ที่ ท่อนนี้แหละครับ ผมอยากเชิญชวนทำกิจกรรมง่ายๆไม่ยากแต่น่าจะได้ประโยชน์ คอนเซ็ป คือ รวมพลคนฟ้าขาว เดินล่องท่องปากน้ำ ครั้งที่ 1 โคตรเท่เลยชื่อ คิดตั้งนาน แผนการมีประมาณนี้ครับ
1.รวมตัวกันที่สโมสร ตั้งเป้า เอาให้ได้ร้อยคน ไม่รู้จะได้เปล่าแต่อยากลอง
2.ต้องสวมเสื้อฟ้าขาวกันทุกคน
3.ออกเดินมุ่งสู่พื้นที่ปากน้ำ เข้ากราบไหว้สักการะ ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง หลังจากนั้นเดินลัดเลาะสู่วงเวียนท้ายบ้านวนกลับผ่านตลาดปากน้ำ ไปจบที่ริมน้ำเจ้าพระยาหน้าศาลากลางสูดอากาศยามเย็นริมแม่น้ำและร่วมถ่ายรูป
4.งานนี้ระหว่างทางเดินเราจะอุดหนุนพ่อค้าแม่ค้า ปากน้ำ ซึ่งมีของอร่อยขายมากมาย ขอแนะนำปลาหมึกย่างตรงศาลากลางจี้ดจ้าดมาก
5.ผมอยากให้เพื่อนคิดไอเดียเพิ่มเติมลงไปในกิจกรรมนี้ผมว่าน่าจะสร้างสีสรรค์ได้อีกหลายอย่าง
6.ร่ามกันทำธงแบบที่พี่วิทำระหว่างเดินถือโบกกันทุกคนผมคิดว่าสวยงามน่าดูทีเดียว
จุดประสงค์กิจกรรมนี้
1.สร้างกระแสฟุตบอลสมุทรปราการเอฟซีในอาณาเขตเมืองหลวงของจังหวัดสมุทรปราการ
2.อุดหนุนสร้างรายได้ให้กับพ่อค้าแม่ค้า ให้เขารู้จักว่า ฟุตบอลของสมุทรปราการเอฟซีมันสร้างรายได้ให้กับพวกเขา
3.เป็นโครงการเริ่มต้นที่เราทดลองทำ เพราะเราจะไปทำอย่างงี้กับทำเลทองเขตอื่นๆในสมุทรปราการ
เพื่อนๆลองพิจารณาดีครับ แต่จริงๆแล้วอยากบอกว่า บังคับให้ตอบทางเดียวคือหนับหนุน55555555555

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
สมุทรปราการเอฟซีก็ไม่ได้เลื่อนชั้นเป็นปีที่สองทั้งที่โอกาสอีกนิดเดียว  หากใครที่รอไม่ไหวกับความสำเร็จมองหาทีมเชียร์ใหม่ผมก็ไม่ว่าไรครับ ผมเข้าใจแต่สำหรับผมยังชอบแนวทางของสมุทรปราการเอฟซี และชอบแนวทางของฟอร์เทรสเสี้ยน เราเป็นทีมที่มาจากศูนย์ปีหนึ่งและปีสองของเราสำหรับผมมีการพัฒนาขึ้นมาก จากผลงานในทุกแง่ เมื่อเทียบกับหลายทีมที่ไม่ได้เรียกว่าสร้างแต่เรียกว่ามีพร้อมแล้วมาตักตวงความสำเร็จได้เลย  มีหลายครั้งที่บางคนเรียกร้องให้สโมสรมีนั่นมีนี่ต้องการนั่นต้องการนี่ให้ได้  สโมสรเรามีเป้าหมายทุกอย่างแต่ต้องสร้างต้องทำต้องใช้เวลาต้องวางแผนคิดอย่างมาก  เสกสรรค์ไม่ได้ภายในแป๊ปเดียว การเชียร์สมุทรปราการเอฟซีให้สนุก เราต้องเข้าใจ รูปแบบสโมสรของเรา  มาวันนี้เราเติบโตในหลายๆเรื่อง การดูแลค่าเหนื่อยนักเตะ  สนามซ้อม  สนามแข่ง ทีมงานสตาฟโค้ช การเดินทางของแฟนบอล  การขยายศูนย์สโมสรสู่เขตอำเภออื่น  ประเด็นตัวอย่างเรานี้สำหรับผมมันดีขึ้นพัฒนาขึ้น  และผมก็จะให้การสนับสนุนทีมนี้ต่อไป ตาบใดที่สโมสรแห่งนี้ยังมุ่งมั่นเดินหน้าต่อไป คนไทยส่วนใหญ่ไม่ชอบให้การสนับสนุน  ตราบใดใครทำไรยังลำบากลำบนไม่มีชื่อเสียงไม่มีความสำเร็จ หาคนเหลียวแลช่วยเหลือยากมาก แต่ลองได้ดีสิแห่เห่อเหิมกันมาเพียบ  ผมเชื่อว่าคนไทยส่วนใหญ่เป็นอย่างงี้ทุกวงการ
ท้าวความมามากมายประเด็นอยู่ที่ ท่อนนี้แหละครับ ผมอยากเชิญชวนทำกิจกรรมง่ายๆไม่ยากแต่น่าจะได้ประโยชน์ คอนเซ็ป คือ รวมพลคนฟ้าขาว เดินล่องท่องปากน้ำ ครั้งที่ 1 โคตรเท่เลยชื่อ คิดตั้งนาน แผนการมีประมาณนี้ครับ
1.รวมตัวกันที่สโมสร ตั้งเป้า เอาให้ได้ร้อยคน ไม่รู้จะได้เปล่าแต่อยากลอง
3.ออกเดินมุ่งสู่พื้นที่ปากน้ำ เข้ากราบไหว้สักการะ ศาลเจ้าพ่อหลักเมือง หลังจากนั้นเดินลัดเลาะสู่วงเวียนท้ายบ้านวนกลับผ่านตลาดปากน้ำ ไปจบที่ริมน้ำเจ้าพระยาหน้าศาลากลางสูดอากาศยามเย็นริมแม่น้ำและร่วมถ่ายรูป
4.งานนี้ระหว่างทางเดินเราจะอุดหนุนพ่อค้าแม่ค้า ปากน้ำ ซึ่งมีของอร่อยขายมากมาย ขอแนะนำปลาหมึกย่างตรงศาลากลางจี้ดจ้าดมาก
5.ผมอยากให้เพื่อนคิดไอเดียเพิ่มเติมลงไปในกิจกรรมนี้ผมว่าน่าจะสร้างสีสรรค์ได้อีกหลายอย่าง
6.ร่ามกันทำธงแบบที่พี่วิทำระหว่างเดินถือโบกกันทุกคนผมคิดว่าสวยงามน่าดูทีเดียว
1.สร้างกระแสฟุตบอลสมุทรปราการเอฟซีในอาณาเขตเมืองหลวงของจังหวัดสมุทรปราการ
2.อุดหนุนสร้างรายได้ให้กับพ่อค้าแม่ค้า ให้เขารู้จักว่า ฟุตบอลของสมุทรปราการเอฟซีมันสร้างรายได้ให้กับพวกเขา
3.เป็นโครงการเริ่มต้นที่เราทดลองทำ เพราะเราจะไปทำอย่างงี้กับทำเลทองเขตอื่นๆในสมุทรปราการ
เพื่อนๆลองพิจารณาดีครับ แต่จริงๆแล้วอยากบอกว่า บังคับให้ตอบทางเดียวคือหนับหนุน55555555555

แหล่มเลยพี่ดำดุ๋ย... :great: :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat

แหล่มเลยพี่ดำดุ๋ย... :great: :great:
:great: :great: เป็นความคิดที่ดีมากเลยครับ
วันไหนวานแจ้งวันด้วยนะครับพี่  >:(
เรามาช่วยกันสร้างวันใหม่แล้วลืมวันเก่าไปให้เร็วที่สุดกันเถอะ
ปราการเอฟซี ^^
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ จ่ า ส น

• 36
  • 1
ผมขอร่วมอีก 1 แรงครับ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
เห็นด้วยครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
จัดเลยลูกเพ่ ;) ;)

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
 :smitten:เยี่ยมกู๊ดเลยดุ๋ย
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
ขอวันเวลาด้วยครับ เผื่อจะได้ไป 55+ (ช่างคิดดีจริงๆ นะ ท่านวุฒิ)

ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ ผมไม่รู้ผมเมา...
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
พร้อมพระประแดงพร้อมเเล้ว
Membered

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
แนะนำหลังปีใหม่ ถ้าจะให้ดีเป็นวันที่มีเตะบอลประเพณี  คนน่าจะเยอะ รวมตัวไปเดินก่อนแล้วมาเตะบอลฝั่งไหนคนไปเยอะกว่ารับไปก่อน1 แต้ม  5555
ทั้งนี้แล้วแต่นะพี่เสนอขำๆ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
ถ้าเสนอผ่าน เดี๋ยวผมไปด้วยคน ((:))
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
 ;) ความคิดเจ๋งเป๋ง
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
หนับหนุน ..  ;) ;)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
เดินช่วงบ่าย ๆ หรือเย็น ๆ แล้วไปจบงานที่สเตทครับ

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
แนะนำหลังปีใหม่ ถ้าจะให้ดีเป็นวันที่มีเตะบอลประเพณี  คนน่าจะเยอะ รวมตัวไปเดินก่อนแล้วมาเตะบอลฝั่งไหนคนไปเยอะกว่ารับไปก่อน1 แต้ม  5555
ทั้งนี้แล้วแต่นะพี่เสนอขำๆ
:) ตามเจ้โอ้ไปโลด  :great: :great: :great:
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
คงจะหลังปีใหม่แต่หลังไปไม่มาก

พระประแดงต้องมาด้วยนะครับ เราได้เคียงบ่าเคียงไหล่กันแล้วที่ภูเก็ต

ผมจะทำหน้าที่ประสานงานนี้ให้เป็นรูปธรรมนะครับ

ฝากผู้ดูแลเว็บปักหมุดได้ไหมครับ

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
ไว้ชัดเจนแล้วจะปักหมุดนะครับ [(meow)]
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 532
  • 18
ที่สำคัญที่สุด ขอ ข้อคิดเห็น ไอเดีย จากเพื่อน เพิ่มเติมด้วยนะครับ

ทีผมคิดได้เพิ่มอีกอัน เราจะหยุดทานข้าว ตรงวงเวียนท้ายบ้าน เพราะ
1.นึกภาพดูแล้วตรงนั้นทำเลดีมากอาหารการกินชุมมากเตี๋ยวเนื้อ เตี๋ยวเป็ด ขอแนะนำไอติมใข่แข่งอร่อยสุดๆ
2.เป็นจุดที่เด่น รถวิ่ง ผู้คน ฟ้าขาวเราไปหยุดตรงนั้น ได้กระแส จากทำเลตรงนั้นจะได้ฟิวเหมือนกับบอลเมืองนอก ฉลองกันที่ จตุรัสหรือวงเวียนไรซักอย่าง
ดีไม่ดีถกกันด้วยนะครับ

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
เดินเวลาไหนครับ ;)

*

• 532
  • 18
ช่วยปักมุดซักแป๊ปไม่ได้หรอครับ ผมอยากให้กระทู้นี้  เป็นการแชร์ไอเดียกันจนถึง
ปีใหม่ หลังจากนั้นจะออกกระทู้ใหม่เป็นขั้นตอนกิจกรรมเลย ถ้าปักไม่ได้ไม่เป็นไร

*

• 532
  • 18
ช่วงเย็นๆน่าจะดีนะ พี่อตก หรือว่าไง บอกได้เลย
ต้องรอดูกิจกรรมอื่นด้วย อาจจะเอามาผนวกกัน หรือแยกวันกัน คงต้อง
ช่วยกันดู

*

ออฟไลน์ เด็กสายวิทย์

• 58
  • 1
  • ความอดทนอันขมขื่น ผลของมันหวานชื่นเสมอ
ปลาหมึกย่างตรงศาลากลาง
ใช่ปลาหมึกย่างลุงใจป่ะ
(http://upload.siamza.com/showpic.php?id=308162)
จะเห็นว่ายุติธรรม ก็ต่อเมื่อได้รับการตัดสินให้เป็นฝ่ายถูก

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
ไหนๆก็ไปถึงท้ายบ้านแล้ว
ผมเสนอให้ชวน "บางทีม"มาด้วย
เดินเลยไปอีกนิด จะพาไปเดินเล่น ฟาร์มไอ้เข้ 555 >:D
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

• 532
  • 18
ไอเดียต่อมา พอถึงริมน้ำเจ้าพระยา ศาลากลาง จะมีเบียร์แช่เย็น ที่เตรียมใส่ถังน้ำแข็งไว้รอรับการเดินมาถึง ซึงการเตรียมเบียร์มีแผนอยู่ในใจหลายแผน อาจจะประสานพี่ต้อเสตท
ใส่กระบะแกมา เปิดท้ายขายให้พวกเราดื่มด่ำกันริมน้ำเจ้าพระยา กับแกล้มหนีไม่พ้นปลาหมึกย่างน้ำจิ้มรสเด็ดที่ขึ้นชื่อตรง ศาลากลาง

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
เห็นด้วยครับ  >:(

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
เจ๋งมาก :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: เอาแบบวันที่ว่างกันเยอะๆนะ ไปด้วย ;D ;D ;D
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
จัดเลยคับ น่ามัน  >:(
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

• 532
  • 18
เบื้องต้นจะเป็นวันอาทิตย์ และหลังปีใหม่ไปน่าจะโอเคนะครับ

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
จัดไปพี่  :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
อย่าลืมกิจกรรมในวันเด็กด้วยนะครับวันนี้ดูท่าจะเป็นวันโปรโมทชั้นดีอีกวันกับเยาวชน 1

*

• 532
  • 18
วันเด็กนี่น่าสนใจมาก

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
ช่วยปักมุดซักแป๊ปไม่ได้หรอครับ ผมอยากให้กระทู้นี้  เป็นการแชร์ไอเดียกันจนถึง
ปีใหม่ หลังจากนั้นจะออกกระทู้ใหม่เป็นขั้นตอนกิจกรรมเลย ถ้าปักไม่ได้ไม่เป็นไร

ปักหมุด PM ไปบอกติ๊กมีมันทำได้คนเดียวตอนนี้
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
โดนๆเลย
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
เห็นด้วยครับ แต่อย่าลืมนะสมุทรปราการ ไม่ได้มีแค่ปากน้ำ
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

• 532
  • 18
ขอเอาปากน้ำก่อนนะครับ

*

ออฟไลน์ galant sport pd

• 223
  • 7
ทางศูนย์ประสานงานสมุทรปราการเอฟซีสาขาพระประแดง จะร่วมสนับสนุนกิจกรรมด้วยครับ