ลองมาดูกันว่า ทางฝั่งราชบุรีเอฟซี พูดหลังเกมถึงเราอย่างไร

• 17 ตอบ
  • 2506 อ่าน
*

ออฟไลน์ PrakanShooter

• แฟนบอลปราการ
  • 2,784
  • 1925
    • www.samutprakanfootballclub.com
ผมไม่แน่ใจว่ายูสเซอร์
เมธวัจน์ เบญจภิรมย์ศรี sUpeRmaNNy+23 @ dRagoN sTand
โพสต์ความเห็นซ้ำ ๆ หลายครั้ง เพื่อต้องการให้มันเกิดอะไรครับ
http://www.ratchaburifc.com/webboard/index.php?topic=2695.0

ตรงนี้อีกกระทู้ครับ ซึ่งไม่เกี่ยวกับด้านบน
http://www.ratchaburifc.com/webboard/index.php?topic=2697.0

วิถีฟุตบอลครับ ไม่ใช่วิถีนักเลง

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• ครอบครัวปราการ
  • 2,222
  • 37
แวะไปบ้านคนอื่น ก้ออย่าไปใส่ใจ ในบทความทั้งหลายเลยคะ
นั่นมันเป็นที่ของเค้าที่จะเขียนอะไรก้อได้
เราก้อมุ่งไปทำให้ดีที่สุดเสาร์นี้ดีกว่าชนะเค้าเท่านั้นถึงจะลบคำสบประมาทเหล่านั้นได้
เราเคยเป็นทีมเต็ง มีแต่ทีมอื่นกลัว แต่ฤดูการนี้เรากลับกลายเป็นรองทุกทีมเลย
อย่างน้อยเราเป็นเสือนอกบ้าน ก้ออยากให้รักษาสถิติเก่งนอกบ้านไว้ให้เหมือนเดิมเป็นดีที่สุดในตอนนี้
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
..... แหม ก็เค้าเต็งหนึ่งนี่เนอะ
เค้าบอกเค้าเห็นเหตุการณ์ชอทโน้นนี่ ก็ว่ากันไป
เราเห็นเหตุการณ์ บางเหตุการณ์ชัดๆหลายลูกตาก็ว่ากันไป
เจ๊าๆหยวนๆกันไปน่า

ทำยังกะกรรมการตัดสินดีตายห่า มั่วตลอด เฮ้อ...

ปล.ทำไมเดี๋ยวนี้เชียร์บอลแล้วมุ่งผลการแข่งขันกันจัง มากกว่านักบอลเสียอีก
มิตรภาพเก่าๆหายไปไหนหมดก็ไม่รู้เฮ้อ ...
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
จ้าพ่อเต็งหนึ่ง ก็แค่เด็กเห่อขนฮัมมอย ไม่ใส่ใจอยู่แล้ว อุคริๆ จุ๊บุๆ มิรุๆ
สำหรับเรานัดหน้า..เสมอก็เก่ง ..แพ้ก็เท่าตัว เพราะเค้าคือเต็งหนึ่ง ..แต่ถ้าเราชนะขึ้นมาล่ะก็ ... มะอยากจะคิด ตุ๊ดแตกกันทั้งสนามแน่ๆ 555+
ส่วนกองเชียร์เราก็ทำให้เต็มที่ ในฐานะคนสมุทรปราการเหมือนเช่นเคย

ปล.เค้ามาเอากระทู้รูปที่เราแซวกันในบ้านของเรา  ไปเผยแพร่ในบ้านเค้าเองนี่ ...สงสัยอยากโหนกระแสปราการมั้ง ฮี่ๆ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
สมาธิสำคัญมากสำหรับเรา ต้องใจเย็นๆ และเล่นไปตามระบบเหมือนเกมที่แล้ว น่าจะมีเซอร์ไพรส์ แบบนี้อีกครั้ง
  :) :) :)
ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
เท่ห์ว่ะรูปกู  555  :(           กุว่าไอตัวโพสเนี่ยปากโสโครกมากกว่านักบอลมั้ง

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
อ่านแล้วของขึ้น อิอิ เสาร์นี้ ไอ้เต้ ไปด้วย โดดงานแ ม่งเลย
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
เห็นด้วยกะเจ๊โอ๋นะ

มันเป็นบอร์ดของบ้านเค้า ก็แสดงความคิดเห็นกันเต็มที่
เป็นเรื่องธรรมดา

เรื่องเดียวกัน เหตุการณ์เดียวกัน  มองมาจากหลายทิศทาง
ถ้าฟังอย่างเดียว อาจกลายเป็นคนละเรื่องเลยก็ได้ เคยดู"ราโชมอน"ไม๊ครับ ประมาณนั้นเลย   >:D

หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
เส รือก เข้ามาอ่านเองแล้วยังแอบก็อปไปอีก    มิตรภาพพวกตัวเธอไม่ต้องการก็ศัตรูกันไปซะก็จบ

ตัวอย่างดี ๆ อย่าง pat68@สมาคมคนรักครอบครัว    ที่เข้าใจบอร์ดใครบอร์ดมันก็มีแต่ไอ้ จขกท. เนี่ยแหล่ะตัวจุดชนวนสงครามเลย [(k)]

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
บ้านใครบ้านมันครับ

ทำใจ เวลา จะเข้าไปดูบ้านคนอื่นนะครับ

ฝากบอก ทั้งแฟนบอลปราการ เราเอง แล้วก็แฟนบอล ทีมอื่นด้วยครับ

ไม่ต้องลบกระทู้นะครับ อยากให้รู้จริงๆว่าบ้านใครบ้านมัน

การโพส ก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะหลบอยู่แล้ว เพราะใครๆก็เข้ามาดูได้

แต่เข้ามาดูบ้านคนอื่นแล้วก็ต้องทำใจให้ได้ ถ้าอย่างนั้นก็อย่าดูเลยครับ

ไม่งั้น เวบบอร์ด จะกลายเป็นเรื่อง ที่ทำให้มีปัญหา ตามกันมาอีกในสนาม

ซึ่งมันคงไม่ดีสำหรับ ฟุตบอลไทย เป็นแน่แท้

*

ออฟไลน์ PrakanShooter

• 2,784
  • 1925
    • www.samutprakanfootballclub.com
กระทู้ไม่ลบแน่นอนครับ แล้วแ่ต่คนจะคิดกันไปแต่มากน้อย...

ชี้แจงหน่อยนะครับ เพราะรู้สึกว่าผลทางความรู้สึกบางส่วนที่ออกมา มันไม่ตรงกับที่ผมต้องการจะสื่อ
ผมแค่จะสื่อว่า บอลนัดเสาร์นี้ ดุเดือดแน่ๆ เค้าคงไม่ยอมเราง่ายๆ เพราะในเกมที่ผ่านมาค่อนข้างรุนแรงทั้งนอกเกมและในเกม แถมยังมีตัวปั่นในบ้านเค้าอีก เลยเอามาโพสต์ให้ดูกัน

ผมตั้งกระทู้ว่า "ลองมาดูกันว่า ทางฝั่งราชบุรีเอฟซี พูดหลังเกมถึงเราอย่างไร"
ไม่ใช่ว่า "จะไปรบราฆ่าฟันกับราชบุรีอย่างไร"

เอามาโพสต์เพื่อว่าเราจะได้ทำการบ้านกันไปให้ดี เพื่อไม่ให้เสียเปรียบในหลายๆ ด้าน
ไม่ได้เอามาปั่นให้คนรบราฆ่าฟันกันครับ ไม่ใช่เรื่อง

มองแค่ผิวเผิน เจตนาผมไม่มีอะไรจริงๆ  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤษภาคม, 11, 18:59:07 โดย PrakanShooter »

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
แพ้..เสียฟอร์มก็อ้างไปเรื่อย

*

ออฟไลน์ selfcontain

• 4,024
  • 2
    • CasNoVy[[สุดที่รัก]]
เสาร์นี้พะโล้ใส่หมูสามชั้นเยอะๆ(ตุ๊ด)แตกแน่ราชบุรี55555+

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
นักบอลมรึงเล่นสะอาดตายล่ะไอฟายเอ้ยยย !!

นอกเกมก่อน แถมตัวสำรองก็เสร่อ โค้ชก็เสร่อ บอลนะเว้ยไม่ใช่มวย คนมันอารมณ์ขึ้นกันได้ กรรมการจ้างไปเท่าไหร่ล่ะถึงอยู่จ่าฝูงได้

ว่าแต่คนอื่น เองไม่ถ่ายรูปตอนนักเตะเองเล่นแรงมาลงบ้างล่ะ ทุเรศไอพวกนักเลงหลังคีย์บอร์ด พออยู่ต่อหน้าก็ครับ ๆ ยกมือไหว้ ตลกว่ะ ลิงหรือมังกร ?

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
90นาทีคือสงครามในสนามลบ..จบ90นาที่ คือมิตรถาพทีมีให้กัน..ทีมมึงอ่อนเเพ้เลยโว๊ยวาย..นี่หรือ มิตรถาพน้ำใจนักกีฬา ..มึงละตัวเสี้ยม..ไอ้ตุ๊ดเอ้ย....ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
ตากล้องเว็บทีมโน้นลงรูปช้าจัง ...  [(tung)]

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
เอารูปตากล้องเราไป ขออนุญาติยังอ่ะ  >:D
ปีที่แล้วก็ฟ้องร้องกับทีมๆนึงจนมันต้องทำหนังสือมาขอโทษเลยนะเรื่องจึงจบ  >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม