โพลล์

ทุกท่านอยากให้เกิดนิตยสารปราการขึ้นหรือไม่

แน่นอน
29 (93.5%)
ไม่ต้องมีหรอก
1 (3.2%)
ยังไงก็ได้
1 (3.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 30

สอบถามเรื่องนิตยสารอย่างจริงจรัง

• 28 ตอบ
  • 3009 อ่าน
*

ออฟไลน์ shinji

• แฟนบอลปราการ
  • 82
  • 0
ลองสอบถามดูจริงๆจังๆนะครับจะได้ลองทำ

แล้วก็อยากได้คนร่วมทำหลายๆท่านด้วยครับ เพราะผมไม่ได้ถนัดงานประเภทนี้สักเท่าไรเพราะผมเรียนอยู่ทางด้านไอที แต่อยากจะทำเหมือนกัน

ยังไงผู้ที่สนใจร่วมทำแอดอีเมลมาคุยกันที่ oat_manyu@hotmail.com นะครับ

ตอนนี้ขอร่างคอร์รัมออกมาก่อนนะครับ

ที่คิดไว้ตอนนี้มีคอร์รัม(ชื่ออาจเปลี่ยนแปลงได้)
- ปราการแรงเรอร์ อันนี้จะเน้นกัด เจ็บๆกับสิ่งเลวร้ายทั้งหลายที่เข้ามากับสโมสร
- เลอะขอบสนามปราการ เน้นไปที่ภาพสาวๆ แซวเล็กๆ แนวยิ้มหวาน
- คิกออฟปราการ รวบรวมผลการแข่งขันภาพการแข่งขันของทีม ตารางการแข็งขันนัดต่อๆไป
- ปราการ ไดอารี่ เรื่องราวของสโสรณ.ช่วงเวลานั้นๆ เน้นๆว่าเขียนเป็นแนวเล่าข่าวมากกว่า
- สุดยอดปราการ รวบรวมสุดยอดนักเชียร์ สุดยอดนักเตะ ของทีมอื่นๆ เอามาแซวเล่นขำๆ
- อื่นๆยังคิดไม่ออกครับ

อันนี้ลองเป็นอันแรก
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=bed30e21997b3483eff6bee93dcc56d5)

*

ออฟไลน์ yello

• ครอบครัวปราการ
  • 358
  • 18
Re: สอบถามเรื่องนิตยสารอย่างจริงจรัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มกราคม, 10, 21:03:53 »
น่าสนใจมากครับ

*

ออฟไลน์ เดียร์รินทอง-ณ.115

• 357
  • 1
  • HOOLIGANS-R115
Re: สอบถามเรื่องนิตยสารอย่างจริงจรัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มกราคม, 10, 21:07:41 »
จัดไปครับ ทำให้เท่ส์ๆเลยน่ะครับให้ทีมอื่นอิจฉาไปโลด >:(

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มกราคม, 10, 21:29:32 »
ล้วที่พี่โน๊ต ทำอยุ่นั่นอะไรน่ะ   ป้อม คอมมิกส์ หรอ 

แบบเดียวกันอะป่าว
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

j_samrong

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มกราคม, 10, 21:37:40 »
ดีครับ

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 มกราคม, 10, 21:51:48 »
รู้สึกว่าจะมีแล้ว P O M อะ
แต่คนทำเค้าทำอยู่คนเดียวมั้ง ลองไปคุยกับ นายสันดาน ดูนะครับ
รู้สึกว่า ร่าง คอลัม ไว้หมดแล้ว
ลองหากระทุ้เก่าๆดู
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 มกราคม, 10, 22:01:17 »
ร่วมมือกับตาโนต เลย

ตาโนตโว้ย หาพวกมาได้อีกคนแล้ว ช่วยกันทำให้ยิ่งใหญ่ไปโลด

ขอบคุณคราบทุกท่าน

*

ออฟไลน์ watercatz

• 101
  • 0
  • ขุนพลปราการฝั่งธน..!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มกราคม, 10, 22:20:40 »
ถ้าทำเอามันส์..ผมว่าคิดดี ๆ นะครับ

เพราะต้นทุนทางการพิมพ์มันสูงอยู่....

ค่าทำเพลทต่อแผ่นก็ประมาณ 2500 จะได้ประมาณ 8 หน้า แต่ถ้าต้องมี 4 สีก็ต้องมีเพลท 4 แผ่น มันก็เท่ากับ เพลท 4 แผ่นจะได้หนังสือ 8 หน้า ( 1 หมื่นบาท ได้ 8 หน้า ไม่รวมค่าพิมพ์ )

ค่ากระดาษ ค่าพิมพ์ ค่าสี ... ฯลฯ

ยิ่งพิมพ์ 4 สี มันจะหนักเข้าไปอีก

ถ้าพิมพ์น้อยมันก็ไม่คุ้มกับค่าเพลท

แต่ถ้าพิมพ์มาก ๆ ก็ไม่รู้จะไปขายใคร

นี่พูดถึงระบบออฟเซตที่เค้าพิมพ์หนังสือกันนะครับ

แต่ถ้าจะลุย Inkjet หรือเครื่องปริ้นธรรมดา มันก็อีกราคานึง (แต่เกรดงานก็คนละคุณภาพนะครับ)

ผมเรียนทางการพิมพ์อยู่นะครับ ^^ แต่ความรู้ยังน้อย ก็อธิบายเท่าที่รู้นะครับผม
(http://www.samutprakarnfc.com/)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 มกราคม, 10, 22:45:08 »
ถ้าทำเอามันส์..ผมว่าคิดดี ๆ นะครับ

เพราะต้นทุนทางการพิมพ์มันสูงอยู่....

ค่าทำเพลทต่อแผ่นก็ประมาณ 2500 จะได้ประมาณ 8 หน้า แต่ถ้าต้องมี 4 สีก็ต้องมีเพลท 4 แผ่น มันก็เท่ากับ เพลท 4 แผ่นจะได้หนังสือ 8 หน้า ( 1 หมื่นบาท ได้ 8 หน้า ไม่รวมค่าพิมพ์ )

ค่ากระดาษ ค่าพิมพ์ ค่าสี ... ฯลฯ

ยิ่งพิมพ์ 4 สี มันจะหนักเข้าไปอีก

ถ้าพิมพ์น้อยมันก็ไม่คุ้มกับค่าเพลท

แต่ถ้าพิมพ์มาก ๆ ก็ไม่รู้จะไปขายใคร

นี่พูดถึงระบบออฟเซตที่เค้าพิมพ์หนังสือกันนะครับ

แต่ถ้าจะลุย Inkjet หรือเครื่องปริ้นธรรมดา มันก็อีกราคานึง (แต่เกรดงานก็คนละคุณภาพนะครับ)

ผมเรียนทางการพิมพ์อยู่นะครับ ^^ แต่ความรู้ยังน้อย ก็อธิบายเท่าที่รู้นะครับผม

เจ๋งครับ ช่วยๆกัน

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 08:21:47 »
ทำเป็นนิตยสาร online ก็ได้ครับ 

จะได้ไม่ต้องกังวลถึงค่าใช้จ่าย

แต่ผมชอบคอลั่มนี้ 

"เลาะขอบสนามปราการ เน้นไปที่ภาพสาวๆ แซวเล็กๆ แนวยิ้มหวาน" 

น่าสน   :)

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 08:53:24 »
ถ้าสนใจทำยังไง ผมช่วยประสานงานเรื่องโรงพิมพืให้นะครับ   เพราะผมทำจัดซื้อเกี่ยวกับงานพิมพ์อยู่
โต้ : 086-1053626

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 08:58:54 »
ค่าใช้จ่ายสูงครับ ถ้ามองกันตอนนี้ เป็น E-Magazine เหมาะสุด
ไว้มีเงินทุนก่อนแล้วค่อยตั้งทีมทำดีกว่าครับ... :coolsmiley:

;)
WE ARE SAMUTPRAKARN F.C.
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 09:23:25 »

ตามนั้น

เว้นเเต่จะเป็นเจ้าของโรงพิมพ์ทุนถูกลงอีก 40 %

ก็ยังเเพงอยู่ดี :-[

*

sathit doungtong

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 09:33:17 »
 >:( >:( เอาเด้ ขายเป็น ราย เดือนก็ได้ 1 . เพื่อสะสม  2. เพื่อขยายตลาด ( สำหรับผู้ไม่ได้เข้าเน็ต )

3. ผมว่ามันดูเจ๋งอ่ะ  (ขอสมัครเป็นคอลัมนิตย์ ตอบจ.ม. ปราการได้ป่ะครับ สาธิต แวะกัดประชาชน )

*

ออฟไลน์ TONKA B-13

• 163
  • 0
  • ยิ่งมีใจศรัทธา ต้องมีสายตาที่เยือกเย็น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 09:55:22 »
เจ๋งดีครับ :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ คนย่วย

• 51
  • 6
  • รบยักษ์ รักนาง ล้างบางทรชน วิถีแห่ง"คนย่วย"
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 09:56:39 »
ขอเสนอแนะนะครับ คิดว่าน่าจะทำในรูปของ NEWSLETTER เป็นกระดาษขนาดA4 ติดกัน4แผ่น ทั้งหมดมี 8หน้า
เราเลือกความหนากระดาษเป็นซัก120-130 ก็เพียงพอ อันนี้ราคาไม่น่าจะแพงมากขึ้นอยู่กับจำนวนการพิมพ์

*

ออฟไลน์ watercatz

• 101
  • 0
  • ขุนพลปราการฝั่งธน..!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 13:28:02 »
ขอเสนอแนะนะครับ คิดว่าน่าจะทำในรูปของ NEWSLETTER เป็นกระดาษขนาดA4 ติดกัน4แผ่น ทั้งหมดมี 8หน้า
เราเลือกความหนากระดาษเป็นซัก120-130 ก็เพียงพอ อันนี้ราคาไม่น่าจะแพงมากขึ้นอยู่กับจำนวนการพิมพ์

กลัวว่ามันจะไม่มีที่เขียนสิครับ -*-

ถ้าจะทำมันก็น่าจะมีสปอนเซอร์ไว้ตรงจุดโฆษณา อีก

มันก็แทบไม่มีที่เขียนแล้ว T^T

ปล.ความคิดผมนะครับ ถ้าจะทำ ผมว่า เริ่มจาก E-mag ก็ดีนะครับ

แล้วก็อาจจะปริ้นมาแล้วซีร๊อกแจกหน้าสนามไปก่อนในช่วงแรก ๆ ไว้ให้แฟนบอลขาจรทราบความเคลื่อนไหว ไว้ก่อน

ถ้าเกิดติดลมบนขึ้นมา หรือดูแล้วพอจะมีกำลังซื้อ ค่อยมาทำแบบการพิมพ์เต็มรูปแบบ

อาจจะเริ่มจากพิมพ์สีเดียว เพราะมันจะถูก ... หรือ 4 สี่เฉพาะปก อะไรทำนองนี้ไปก่อน ...

ความคิดเห็นส่วนตัวของเด็กน้อย ๆ นะครับ ^^
(http://www.samutprakarnfc.com/)

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 15:21:02 »
ถ้าคิดจะทำเพื่อเป็นการโปรโมทสโมสรพี่มีข้อแนะนำในกรณีที่ไม่สามารถจัดทำเป็นรูปเล่มได้เองคือ
ใครอยากตั้งคอลัมภ์และเขียนด้วยให้เขียนมาเลยแล้วส่งมาให้ที่เมล์พี่เลย จะนำไปลงในหนังสือพิมพ์ กีฬาปราการ
เป็นหนังสือออกใหม่วางเล่มแรกเดือน กุมภาพันธ์ ตอนนี้เค้าต้องการข่าวของเรามาก เพราะ ทีมเราเป็นทีมกีฬาที่ดังที่สุดแล้ว ในจังหวัดสมุทรปราการ ถ้าเรามีข่าวมากก็จะขอเค้าเป็นหน้าเลย งานนี้ฟรีหมด
ปล.ต้องขอโทษด้วยที่ยังไม่ได้เผยแพร่ข่าวนี้ งานยุ่งมากมาย คนจัดทำเค้าเข้ามาหาข่าวที่สนามซ้อมเราเลยทางพี่อาทเลยแนะนำให้มารู้จักกับพี่เพื่อให้กระจายข่าวสารออกไปดันเก็บไว้เงียบเลย

e-mail   samutprakarnfc_mem.com

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 16:09:02 »
ถ้าคิดจะทำเพื่อเป็นการโปรโมทสโมสรพี่มีข้อแนะนำในกรณีที่ไม่สามารถจัดทำเป็นรูปเล่มได้เองคือ
ใครอยากตั้งคอลัมภ์และเขียนด้วยให้เขียนมาเลยแล้วส่งมาให้ที่เมล์พี่เลย จะนำไปลงในหนังสือพิมพ์ กีฬาปราการ
เป็นหนังสือออกใหม่วางเล่มแรกเดือน กุมภาพันธ์ ตอนนี้เค้าต้องการข่าวของเรามาก เพราะ ทีมเราเป็นทีมกีฬาที่ดังที่สุดแล้ว ในจังหวัดสมุทรปราการ ถ้าเรามีข่าวมากก็จะขอเค้าเป็นหน้าเลย งานนี้ฟรีหมด
ปล.ต้องขอโทษด้วยที่ยังไม่ได้เผยแพร่ข่าวนี้ งานยุ่งมากมาย คนจัดทำเค้าเข้ามาหาข่าวที่สนามซ้อมเราเลยทางพี่อาทเลยแนะนำให้มารู้จักกับพี่เพื่อให้กระจายข่าวสารออกไปดันเก็บไว้เงียบเลย

e-mail   samutprakarnfc_mem.com

งั้นขอข่าวแรกเลยครับ  พาดหัว "บางกอกบราโว่ด้านไม่อาย  ชุบมือเปิบกับปราการ"

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 16:47:57 »

งั้นขอข่าวแรกเลยครับ  พาดหัว "บางกอกบราโว่ด้านไม่อาย  ชุบมือเปิบกับปราการ"

โอ้ว แรงงงงงงงงงง

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

sathit doungtong

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 17:01:28 »
ก็มี จ.ม.สอบถามกันมาอย่างมากมายนะครับ สำหรับฝั่งแฟนบอล สมุทรปราการ FC ว่า บางกอกบราโว่ หรือ
คุณอุตจาระเขียว ว่าเค้าหน้าด้านจริงหรือ ลองมาฟังเสียงแฟนบอลเหล่านี้ดูครับ
 1 . บัดซบ   2. เลว... จริงๆ 3. ไอ้สลัด ไอ้สมาคมหัวกล้วย 4. บราโว่  เห็นคนเยอะหน่อยจ้องชุบมือเปิบ   เลวระยำจริง ๆ ไม่รู้จักสร้างแบบนี้ ใครจะไปเชียร ตัวเธอ ไอ้สลัด 5.  .................เลวหมา............  6. ไอ้พวกบอลอาชีพ แต่เตะให้มดดู เลิกไปเหอะ 7.พวกมันมีสมองเป็นเครื่องประดับรึไงวะเนี่ยแสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด 8. ส.ส แมร่งชื่อไรว่ะ ใครรู้บ้างไปหน้าบ้านแมร่งซัก500คนไม่ไปประท้วงนะ เสียเวลากระทืบแมร่งแลย 9.I ้ YES k ้ ........ นี่แค่เสียงชาวปราการ ส่วนนึงนะครับ ไอ้อุตจาระเขียว

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มกราคม, 10, 21:06:15 »
ค่าใช้จ่ายสูงครับ ถ้ามองกันตอนนี้ เป็น E-Magazine เหมาะสุด
ไว้มีเงินทุนก่อนแล้วค่อยตั้งทีมทำดีกว่าครับ... :coolsmiley:

;)
ถูกต้องเลยพี่ตุลย์ ถ้าจะทำเป็นรูปเล่มละก็ยังไม่เห้นสมควร....
ทำเป็น E-magazine ดีที่สุด

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 มกราคม, 10, 09:21:44 »
ก็มี จ.ม.สอบถามกันมาอย่างมากมายนะครับ สำหรับฝั่งแฟนบอล สมุทรปราการ FC ว่า บางกอกบราโว่ หรือ
คุณอุตจาระเขียว ว่าเค้าหน้าด้านจริงหรือ ลองมาฟังเสียงแฟนบอลเหล่านี้ดูครับ
 1 . บัดซบ   2. เลว... จริงๆ 3. ไอ้สลัด ไอ้สมาคมหัวกล้วย 4. บราโว่  เห็นคนเยอะหน่อยจ้องชุบมือเปิบ   เลวระยำจริง ๆ ไม่รู้จักสร้างแบบนี้ ใครจะไปเชียร ตัวเธอ ไอ้สลัด 5.  .................เลวหมา............  6. ไอ้พวกบอลอาชีพ แต่เตะให้มดดู เลิกไปเหอะ 7.พวกมันมีสมองเป็นเครื่องประดับรึไงวะเนี่ยแสรดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด 8. ส.ส แมร่งชื่อไรว่ะ ใครรู้บ้างไปหน้าบ้านแมร่งซัก500คนไม่ไปประท้วงนะ เสียเวลากระทืบแมร่งแลย 9.I ้ YES k ้ ........ นี่แค่เสียงชาวปราการ ส่วนนึงนะครับ ไอ้อุตจาระเขียว

ใจเย็นๆหน่อยวัยรุ่น ... :coolsmiley:

;)
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ shinji

• 82
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 มกราคม, 10, 15:57:01 »
ก็คือที่จะทำนี่ก็คือแบบออนไลน์ให้โหลดครับ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 21 มกราคม, 10, 13:20:19 »
e-mag เหมาะสุดในยามนี้
รวดเร็วประหยัด สะดวก
เรดติ้งกระชูดแน่คับ :D :D

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 มกราคม, 10, 13:56:05 »
ก็คือที่จะทำนี่ก็คือแบบออนไลน์ให้โหลดครับ

ดีครับ...ของหน้าเฉพาะนางแบบหรือพริตตี้สาวสวยของสมุทรปราการ 2 หน้านะครับ :P
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ วิภาวี

• 1,462
  • 9
  • อย่า อยู่ อย่าง อยาก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 มกราคม, 10, 16:36:21 »
จัดไปครับขอเล่มแรกเปิดสนามดิวิชั่นสองในเกมเหย้านัดแรกเลย

แล้วจะขอสมัครสมาชิกรายปี 12 เล่มเลยล่ะ(เอรึ 24 เล่มต่อฤดูกาลดีล่ะ)

*

TOT_BOY

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 24 มกราคม, 10, 11:56:41 »
 ;)

http://www.hellotot.com/TOT%20Bulletin.php

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 24 มกราคม, 10, 12:39:33 »

แต่มันคึอ ลิงค์ อะไรของท่านครับ พี่อี๊ด

;)

http://www.hellotot.com/TOT%20Bulletin.php

เอ็งนะ นะมาจากไหน เอ็งเป็นใคร ไม่สำคัญหรอก

>:D >:D