เสื้อเด็ก

• 28 ตอบ
  • 3512 อ่าน
*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
เสื้อเด็ก
« เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 10, 15:05:51 »
พ่อก็มีเสื้อปราการแล้ว แม่ก็สามารถหาใส่ได้ ลูกหล่ะ? จะให้ใส่เสื้ออะไร มันตัวเล็กนิดเดียว

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
Re: เสื้อเด็ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 10, 22:24:29 »
สโม ไม่ขาย

สั่งตัดเองเลยคับ

ฮ๊่ๆ
 :) :)

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 10, 23:03:54 »
ถอดเสื้อเชียร์ ฮาดคอดี [(tung)]

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 10, 23:17:41 »
 [(no)]สงสารพี่บอลจัง
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 00:04:17 »
หลานกุก็หาไม่ได้

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 00:06:32 »
ก่อม๊อบ !!!  [(knife)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 00:21:11 »
ก่อม๊อบ !!!  [(knife)]

เป็นวิธีที่เคยใช้ได้ผลกะ 5XL มาแล้วว [(fan)] [(fan)]

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 00:44:32 »
ช่วยหน่อย..อ้ายตัวเล็กผมก็อยากใส่เสื้อปราการครับ  :'(
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

ออฟไลน์ นะห์

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 06:29:16 »
รอเหมือน กัน ครับ

:'(

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 11:30:14 »
เห้นใจครอบครัวผมด้วยครับ   
ผมเป็นคนไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่  อดออมเงินเพื่อเก็บเงินซื้อเสื้อปราการให้ลูก แต่สโมสรกลับไม่มีขาย :'(

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 12:08:20 »
เคยสงสัยประเด็นการจัดทำเสื้อเชียร์จำหน่ายให้กับกองเชียร์ปราการมานักต่อนักแล้ว
ว่าทำไม มันถึงยากเย็นแสนเข็ญสุดใจขาดดิ้นจัง ทั้งเสื้อขนาด / ไซส์ ต่าง ๆ กันของ
ผู้ใหญ่  เนี่ยก็มาเสื้อผ้าของเด็กเล็กอีกหละ  ซึ่งก็คือลูกหลานของพวกเราทั้งนั้น

อ่านข่าวทีมรีล แมดริด ขายเสื้อเชียร์ของโรนัลโดให้กับกองเชียร์ราชันชุดขาวจนได้คืน
เงินค่าตัวเจ้าโด้ที่จ่ายไปกลับมาหมดแล้วนะ  มันเงินทองที่จะเข้าสโมสรสมุทรปราการ
เอฟ.ซี. เห็น ๆ  แท้ ๆ  ทำไมถึงเป็นแบบนี้หละ  ไม่เอาเงินส่วนนี้หรือครับ 

ถ้ามีปัญหากับผู้ผลิตเสื้อเชียร์ให้กับปราการ  แล้วมันจะไม่มีทางออก  มันไม่ต้องแก้
ปัญหาที่เกิดขึ้นแต่อย่างใดหรอกหรือ รบกวนผู้ที่เกี่ยวข้องโดยตรงช่วยกรุณาตอบและ
ไขข้อข้องใจให้ด้วยเถอะนะ

ม็อบเด็กเนี่ยน่ากลัวกว่าม็อบผู้ใหญ่หลายเท่านัก  ต้องระมัดระวังให้ดีและรีบชี้แจงและ
แก้ไขให้ด่วน

ขอบคุณ  และ  สาธุ       

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 12:40:15 »
ในฐานะ.......................ขออธิบายดังนี้
ต้องขอเทียบเคียงกับเสื้อ อัมโบรเมื่อปีที่แล้ว
เนื่องจากปีที่แล้วเรามีเสื้อทุกไซส์เนื่องจาก แบบเสื้อปีที่แล้วของอัมโบรเป็นแบบเสื้อที่อัมโบรทำขายทั่วไป เป็นลายทางมีหลายสี อัมโบรผลิตแบบแมสโปรดักชั่นคือผลิตจำนวนมาก ครบทุกไซส์ ปีที่แล้ว ท่าเรือ บีจี และสมุทรปราการเอฟซี ใช้เสื้อแพทเทิร์นนี้ อัมโบรเอาตราสโมสรมารีดติด จบ ปัจจุปันที่ร้าน เอฟบีที หัวหมาก เคาน์เตอร์ของอัมโบร ยังมีเสื้อแบบดังกล่าวครบทุกไซส์ ที่ยังไม่ได้รีดตราสโมสรอีกเยอะมากครับ

พอมาถึงปีนี้ เสื้อทีมสมุทรปราการ เอฟซี ใช่ของ แค๊ปป้า ซึ่งเป็นแบบเสื้อที่ออกแบบเฉพาะ ไม่ใช่แพ๊ทเทิร์นทั่วไป (เหมือนทีมที่ใช้แค๊ปป้าทั่วไป)ทำให้แค๊ปป้าไม่ได้ผลิตเสื้อหลากหลายไซส์มากนัก ทำมาแต่ไซส์หลักๆ เพราะต้องผลิตออกมาครั้งละค่อนข้างมาก ทำให้ไมสามารถที่จะผลิตเสื้อเด็ก หรือเสื้อ หลายๆแอลมาสต๊อกไว้ได้เพราะต้องผลิตทีละไม่ต่ำกว่า 50 ตัว (ข้อมูลจำนวนตัวอาจคลาดเคลื่อนเพราะเรื่องตั้งแต่ก่อนเปิดลีค)

จึงทำให้เป็นที่มาของการที่เสื้อเด็กและเสื้อผู้หย่ายยยยยยยไม่มีด้วยประการฉะนี้แล

คราวนี้มาถึงปัญหาว่าควรแก้อย่างไร เพื่อที่จะให้ทุกคนเด็กหรือผู้หญ่ายยยยยยได้มีเสื้อใส่กันครบทุกคน

หาจำวนวนที่แน่นอนว่าไซส์ใหญ่จำนวนเท่าไหร่
ไซส์เด็กจำนวนเท่าไหร่

เพื่อจะได้หาข้อสรุปนำไปชี้แจงต่อสโมสรเพื่อที่สโมสรนำไปเจรจากับผู้ผลิตอีกทีหนึ่งและเอาไปเป็นข้อมมูลสำหรับในฤดูกาลต่อๆไป

ปล.เนื่องจากตอนนี้ฟุตบอลลีคไทยกำลังบูมมากมีทีมในลีคทั้งหมด  106 ทีม แต่ละทีมใช้เสื้อแข่งและที่ไว้ขายแฟนบอลแต่ละทีม จำนวนเยอะมาก ทำให้ผู้ผลิตที่มีอยู่ในเมืองไทยซึ่งมีเพียงไม่กี่แบร์นด เกิดอาการงานล้นมืออย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนเกิดการผลิตไม่ทันเป็นทิวแถว เพราะฉะนั้นงานที่อยู่นอกไลน์เลยอาจเป็นเหมือนลูกเมียน้อยนะครับ

พี่อี๊ด/raiders

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 12:52:44 »
ในฐานะ.......................ขออธิบายดังนี้
ต้องขอเทียบเคียงกับเสื้อ อัมโบรเมื่อปีที่แล้ว
เนื่องจากปีที่แล้วเรามีเสื้อทุกไซส์เนื่องจาก แบบเสื้อปีที่แล้วของอัมโบรเป็นแบบเสื้อที่อัมโบรทำขายทั่วไป เป็นลายทางมีหลายสี อัมโบรผลิตแบบแมสโปรดักชั่นคือผลิตจำนวนมาก ครบทุกไซส์ ปีที่แล้ว ท่าเรือ บีจี และสมุทรปราการเอฟซี ใช้เสื้อแพทเทิร์นนี้ อัมโบรเอาตราสโมสรมารีดติด จบ ปัจจุปันที่ร้าน เอฟบีที หัวหมาก เคาน์เตอร์ของอัมโบร ยังมีเสื้อแบบดังกล่าวครบทุกไซส์ ที่ยังไม่ได้รีดตราสโมสรอีกเยอะมากครับ

พอมาถึงปีนี้ เสื้อทีมสมุทรปราการ เอฟซี ใช่ของ แค๊ปป้า ซึ่งเป็นแบบเสื้อที่ออกแบบเฉพาะ ไม่ใช่แพ๊ทเทิร์นทั่วไป (เหมือนทีมที่ใช้แค๊ปป้าทั่วไป)ทำให้แค๊ปป้าไม่ได้ผลิตเสื้อหลากหลายไซส์มากนัก ทำมาแต่ไซส์หลักๆ เพราะต้องผลิตออกมาครั้งละค่อนข้างมาก ทำให้ไมสามารถที่จะผลิตเสื้อเด็ก หรือเสื้อ หลายๆแอลมาสต๊อกไว้ได้เพราะต้องผลิตทีละไม่ต่ำกว่า 50 ตัว (ข้อมูลจำนวนตัวอาจคลาดเคลื่อนเพราะเรื่องตั้งแต่ก่อนเปิดลีค)

จึงทำให้เป็นที่มาของการที่เสื้อเด็กและเสื้อผู้หย่ายยยยยยยไม่มีด้วยประการฉะนี้แล

คราวนี้มาถึงปัญหาว่าควรแก้อย่างไร เพื่อที่จะให้ทุกคนเด็กหรือผู้หญ่ายยยยยยได้มีเสื้อใส่กันครบทุกคน

หาจำวนวนที่แน่นอนว่าไซส์ใหญ่จำนวนเท่าไหร่
ไซส์เด็กจำนวนเท่าไหร่

เพื่อจะได้หาข้อสรุปนำไปชี้แจงต่อสโมสรเพื่อที่สโมสรนำไปเจรจากับผู้ผลิตอีกทีหนึ่งและเอาไปเป็นข้อมมูลสำหรับในฤดูกาลต่อๆไป

ปล.เนื่องจากตอนนี้ฟุตบอลลีคไทยกำลังบูมมากมีทีมในลีคทั้งหมด  106 ทีม แต่ละทีมใช้เสื้อแข่งและที่ไว้ขายแฟนบอลแต่ละทีม จำนวนเยอะมาก ทำให้ผู้ผลิตที่มีอยู่ในเมืองไทยซึ่งมีเพียงไม่กี่แบร์นด เกิดอาการงานล้นมืออย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อนเกิดการผลิตไม่ทันเป็นทิวแถว เพราะฉะนั้นงานที่อยู่นอกไลน์เลยอาจเป็นเหมือนลูกเมียน้อยนะครับ

พี่อี๊ด/raiders

ตามท่านพ่อไป

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 13:06:38 »
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยๆกันเรื่องเสื้อเด็ก
ตามที่พี่อิ๊ดแนะนำ  ผมขอลงชื่อจองเสื้อเด็กในกระทู้นี้เลยก็แล้วกัน
ขอจอง 2 ตัวครับ (ปีนี้ไม่ทันขอเป็นปีหน้าก็ได้)
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 13:13:32 »
สำหรับเสื้ออัมโบรไซส์เด็กมีใครสนใจบ้างครับลองลงชื่อมาซิครับ ผมจะอาสาเป็นแม่งานให้ มีของแน่นอน
ถ้าจะติดโลโก้ต่างๆ จะคุยกับทางสโมสรให้คิดในราคาพิเศษให้ครับ

ส่วนราคาเสื้อเด็กอัมโบรจะเช็คราคาให้อีกทีนึงครับ จำไม่ได้ครับ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 13:19:10 »
สำหรับเสื้ออัมโบรไซส์เด็กมีใครสนใจบ้างครับลองลงชื่อมาซิครับ ผมจะอาสาเป็นแม่งานให้ มีของแน่นอน
ถ้าจะติดโลโก้ต่างๆ จะคุยกับทางสโมสรให้คิดในราคาพิเศษให้ครับ

ส่วนราคาเสื้อเด็กอัมโบรจะเช็คราคาให้อีกทีนึงครับ จำไม่ได้ครับ

ขอสายเดี่ยวต่อเลยนะครับ [(tung)]

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 13:20:23 »

ขอบคุณครับพี่อิ๊ด
ถ้าอัมโบรผมซื้อ 1 ตัวครับ

*

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 13:24:00 »
จองเสื้อเด็ก 2 ตัว ครับ

;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 13:33:17 »
เดี๋ยวผมรีบหาเด็กมาเป็นของตัวเองก่อน... [(fan)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ~ผบ.lll*ฟง*lll~

• 433
  • 1
  • ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 14:43:52 »
ผมเป็นคนไม่กินเหล้าไม่สูบบุหรี่  อดออมเงินเพื่อเก็บเงินซื้อเสื้อปราการให้ลูก แต่สโมสรกลับไม่มีขาย :'(

เป็นพ่อที่ดีมากค่ะ

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 15:05:30 »
รอลูกผมเกิดก่อนนะพี่ เพราะผมยังไม่รู้เลยว่ามันจะเชียร์ปราการรึปล่าว  :(

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 10, 16:19:42 »
2 ตัว ครับ แต่ ไซส์ เด็ก เป็นไง ผมไม่รู้นะครับ

หลานจะฆ่าผมแล้ว แล้วKELA ละครับ

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 7 พฤษภาคม, 10, 08:33:31 »
ซื้อไซส์ผู้ใหญ่ให้ใส่ซะก็จบ
เดี๋ยวพอเด็กโตขึ้นก็จะใส่ได้พอดี
 [(sabai)]
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

• 1,011
  • 7
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 7 พฤษภาคม, 10, 08:44:46 »
ซื้อไซส์ผู้ใหญ่ให้ใส่ซะก็จบ
เดี๋ยวพอเด็กโตขึ้นก็จะใส่ได้พอดี
 [(sabai)]

เคยลองให้ใส่นะ แต่มันใหญ่ไป

[(fan)] [(fan)]

*

ออฟไลน์ เoสเnw_wsะสมุns ณ รีลมาดริด

• 314
  • 10
  • ถึงจะเป็นเด็กก็เตะบอลเก่งนะครับ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 7 พฤษภาคม, 10, 12:33:10 »
ทำเสื้อเด็กเถอะครับ  เด็กๆเยอะนะครับ  ผมยังอยากได้เลย
มีแต่ตัวเก่าของอัมโบ  อยากไดแบบใหม่ครับ 8) 8) 8) 8) 8)
รัก....สมุทรปราการเอฟซี......สุดๆเลยคับ (http://www.brutalprakan.com)

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 7 พฤษภาคม, 10, 14:05:42 »
อะไรก็ได้ ซื้อให้ลูกใส่ 1ตัว ครับผม

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 7 พฤษภาคม, 10, 14:15:18 »

เป็นพ่อที่ดีมากค่ะ

เห็นใจพ่อดีเด่นแบบผมด้วยครับ  ที่ทำเพื่อลูกทุกอย่าง

*

ออฟไลน์ oak

• 23
  • 0
  • เชียร์บอลอย่างมีวินัย คือหัวใจคนรักปราการ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 10, 10:36:16 »
เสื้อต้องเบอร์เด็ก ราคาตำลงมาหน่อย จะดีมาก [(sabai)]
รักบอลไทย เชียร์บอลไทย อย่าลืมไป เชียร์ปราการ
เชียร์บอลอย่างมีวินัย คือหัวใจคนรักปราการ
เชียร์บอลไม่มีเด็กหรือผู้ใหญ่ แค่มีใจก็พอ
บอลนอกแค่สะใจ ปราการนี่ไงอยู่ในสายเลือด
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ " เจตน์ ณ วัดใหญ่ " หนึ่งในทีม sun day

• 103
  • 4
  • " สมุทรปราการคือบ้านเรา "
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 10, 14:23:51 »
 :oให้ไอ้บอสโตก่อนจึงจะซื้อให้ >:D
" กลุ่มเพื่อนพระสมุทร "