เจ็ดสัปดาห์ผ่านไป ไวเหมือนโกสินทร์ เอ้ย โกหก

• 25 ตอบ
  • 2959 อ่าน
*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
ขอโทษด้วยครับที่หายศีรษะไปนาน ได้แต่มาผลุบๆ โผล่ๆ บ้างเป็นระยะๆ ตั้งแต่ต้นไม้แถวนี้ยังเขียวขจี จนตอนนี้ใบค่อยๆ ร่วงกันไปหมดแล้ว ปลายใบไม้ร่วงต้นหนาว แสงแดดกลายเป็นของหายากกว่าแสงดาว แต่อีกไม่นานฟ้าขาวก็คงจะทะยานขึ้นไปส่องสว่างจนชื่นมื่นข้ามโลกมาแน่นอนครับ!

ขอบคุณกระทู้รูปภาพ กระทู้พิเศษพี่แบงค์​ และคำอวยพรจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ คนครับ ขอบคุณพี่อาร์ท แปน พี่ไฝ ตอย พี่นัท พี่ดา และแก๊งลูกหมูทุกท่านที่มาส่ง ขอบคุณไอ่โอมและพี่ทีที่สอนผมเตะบอล ขอบคุณพี่ดุ๋ยที่พาไปกินข้าวที่บ้าน ขอบคุณพี่ปินตูที่มีแฟนน่ารักๆ อย่างพี่ป้อม ขอบคุณข้าวมันไก่ร้านเกมส์ที่เคยไปกินแบบไม่จ่ายตังค์ (แฮ่) ขอบคุณตั๋งและบีมที่ช่วยหามออกมานอกสนาม และอื่นๆ อีกมากมายจนไม่กล้ากล่าวถึงเพราะเดี๋ยวกระทู้ยาวเกินครับ และที่สำคัญที่สุด ขอบคุณพี่อาร์ทและพี่โกที่ทำให้เรื่องราวดีๆ ทั้งหลายทั้งปวงนี้เกิดขึ้นในชีวิตผมครับ โคตรคิดถึงเลย จนบางทีเก็บเอาไปฝันด้วยอีกต่างหาก มาอยู่ไกลบ้านเข้าจริง รู้ซึ้งเลยว่าความคิดถึงเป็นอย่างไร เข้าไปห้องภาพก็คิดถึงเวลาได้ตื่นเต้น มันส์ เซ็ง ร้องเพลง ฯลฯ ด้วยกันบนอัฒจันทร์ คิดถึงเวลาได้หอบแฮ่กๆ ในสนามโกลเด้น เวลาได้ขึ้นรถไปดูบอลต่างจังหวัด เวลาไปศาลากลาง เวลารวมตัวกันหน้าอิม ในปั๊ม ฯลฯ ปีนี้ช่างยาวนานครับ สลักเสลาอะไรไว้ในสมองผมมากมายยิ่งนัก

คิดถึงวันแรกแล้วก็ตลกดีครับ พี่โกนัดไปเจอที่สนามซ้อม ได้คุยป๋าแหยม พี่ก้อย จารย์เบี้ยว สักพักพี่อาร์ทก็มาแบบเฟี้ยวเลย เห็นแล้วก็โอ้โหเฮ้ย ท่านประธานดู "ใจๆ" มากครับ (แล้วเขาคนนี้ก็นำเรือฝ่าพายุมาจนรอดปลอดภัย) ผมไปดูบอลวันแรกก็สงสัยว่าตูจะทำตัวยังไงเนี่ย รวมตัวที่สนามซ้อม เดินดุ่ยๆ เข้าไปไม่รู้จักใครสักคน ไปกับรถนักบอลผมก็นั่งเปิดซิงกับพี่ป๊อปเลย แล้วจากนั้นเป็นต้นมาก็ได้แตกยอดไปสู่มิตรภาพมากมายที่ผมไม่มีวันลืมครับ (นึกถึงมุข "โรงพยาบาลคือบ้านหมอ" ของเชดวันนั้น เอาไปเลยเจ็ดกะโหลก 555)

แถวนี้เป็นธรรมชาติดีมากครับ มหาวิทยาลัยตั้งอยู่ภายในบริเวณที่เรียกว่า "พื้นที่ธรรมชาติแสนสวยสุดยอด" (AONB: Area of Outstanding Natural Beauty) ไปมหาลัยบางทีก็เจอกระต่ายป่าเป็นกลุ่มมากระโดดดุ๊บๆ น่ารักโคตรๆ ครับ อากาศเน้นเย็น เมฆ และฝนเป็นหลัก สาวๆ สวยๆ ตู้มๆ ก็มากมายก่ายกองจนว่า เอ้อ อะไรมันจะดาษดื่นขนาดนี้ ส่วนการเรียนก็ราบรื่นดีครับ หนักบ้างเบาบ้าง ผมจะไม่ให้เงินภาษีของเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนต้องสูญเปล่าแน่นอน

ไปคุ้ยๆ ดูในเครื่อง เจอหน้าตาบอร์ดเมื่อสมัยต้นปีด้วยครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 1,647
  • 64
Re: เจ็ดสัปดาห์ผ่านไป ไวเหมือนโกสินทร์ เอ้ย โกหก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 15:59:49 »
ยังไม่ได้ถอยกล้อง เป็นกล้องมือถือก่อนนะครับ
(1) บรรยากาศแถวๆ เตียงนอน
(2) บ้านที่ผมอยู่คือหลังขวามือครับ บางทีก็มีเด็กมาเตะบอลมาวิ่งเล่นตรงสนามหญ้า
(3) ทางเดินไปมหาลัยครับ ผ่านสนามฟุตบอลสองสนามของโรงเรียนมัธยมประจำหมู่บ้าน
(4) ถ่ายจากหน้าประตูบ้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 09, 00:57:20 โดย ด.ต. เดอะติ๊ก »
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ tOpZz

• ครอบครัวปราการ
  • 143
  • 4
Re: เจ็ดสัปดาห์ผ่านไป ไวเหมือนโกสินทร์ เอ้ย โกหก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 16:02:47 »
รีบเรียนให้จบ แล้วกลับมาเชียร์ป้อมปราการ กานต่อนะครับ คุณ ติ๊ก สู้ๆ พาแหม่ม ตูมๆมาฝากบ้างนะ ชอบจังเลย ตูมๆ  :great:

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 16:07:12 »
(1) เครื่องรางของขลังบนขื่อหน้าต่างเหนือหัวนอน
(2) เครื่องรางของขลังที่มือซ้าย
(3) เครื่องรางของขลังที่มือขวา
;) ;) ;)

(จริงๆ แล้วมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์จากพี่แจ็คและพี่บอยด้วย แต่แม่ผมเอาไปจัดการอยู่ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน, 09, 18:49:03 โดย ด.ต. เดอะติ๊ก »

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 16:28:37 »
คิดถึงจริงๆ ติ๊กน้องพี่ กลับมาเจอกันที่ ไทยลีคเลยนะ
หวังว่ากลับมาคราวนี้ดูบอลเสร็จไม่ต้องให้พี่ไปส่งบ้านนะ
เพราะกลับมาคงซื้อBENZขี่แน่นอน ท่าน ดร.ติ๊ก
 ;) :-* :)

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 16:44:32 »
ขอบคุณครับ  อุตส่าห์ถ่ายรูปมาให้ดู
ทุกคนคิดถึงหมดแหละครับ  ผมก็ยังเห็นเข้ามาบ่อย
พักผ่อนบ้างเถอะครับสมองจะได้โปร่งๆ
ขอให้เรียนจบไวๆครับ โปรแกรมเมอร์ประจำสโมสร ;) C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 16:47:13 »
เปงไงบ้างติ๊ก พาเพื่อนๆรู้จักทีม สมุทรปราการ เรายัง
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 16:51:04 »
คิดถึงโว้ยยยยยย กลับมาเมื่อไหรจะอูบุนตู้ ซะให้เข็ด

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 18:31:12 »
โคตรคิดถึงเลย ...  :'(

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 18:42:30 »
คิดถึงพี่ติ๊กมากนะคับ กลับมาก็คงเป็น ดร. แล้วซิ :2funny:

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 19:17:31 »
คิดถึงนายจริงๆติ๊ก

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 20:00:38 »
ไม่คิดถึง

ไม่ห่วงใย

ที่พูดมาทั้งหมดเป็นความจริง....

.

.

.

เพราะ
โคตรคิดถึง โคตรห่วงใย โคตรๆๆ...

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 20:11:05 »
คุยกันบ่อยไม่ค่อยคิดถึง 555+ ดูเเลสุขภาพนะน้องชาย :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 20:51:32 »
งอนติ๊กฟร่ะ
ตรูก็ไปส่งที่สนามบิน
 :-/

อ่อ
ดูแลสุขภาพร่างกายดีดีน่ะ
หุหุ ;D
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 20:54:04 »
น้อง พี่ก็คิดถึงน้องนะ
แต่
.
.
.
แล้วไหนรูปสาวๆล่ะฟะ!!!!! :o :o :o
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 21:07:42 »
ภารกิจทางนั้นเสร็จแล้ว

ก็กลับมาทางนี้บ้างน่ะตาติ๊ก  ;)   :-*
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน, 09, 22:47:23 »
น้ำตาจะไหล คิดถึงวะ

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 01:06:06 »
งอนติ๊กฟร่ะ

อ่อ
หุหุ ;D

เฮ้ยยย ฟง โทษที ลืมใส่
เดี๋ยวกลับไปให้คิดบัญชีละกันนะ

รูปสาวๆ นั้น เดี๋ยวรอผมมีกล้องก่อนนะครับ แฮ่

จริงๆ บ้านผมมีสาวอังกฤษอยู่ด้วยคนนึงครับ น่ารักดีครับ ติดอย่างเดียวคือหุ่นเหมือนปลาวาฬไปหน่อย ใครสนใจสไตล์นี้ขอให้ PM มาด่วนนะครับ ชีส์ฮอต! เดี๋ยวไม่ทันไม่รู้ด้วย >:D

บ้านนี้มีพี่คนไทยอยู่ด้วยกันคนนึงครับ เป็นแฟนแมนยู ผมก็เลยโม้เรื่องสโมสรเราให้ฟังอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน :))

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 06:48:55 »
บรรยากาศน่าอยู่มากติ๊ก
เรียนจบไวๆนะจะได้มาเชียร์ปราการด้วยกัน
 ;D
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ คุณหนูเจเจ้ ^_^

• 33
  • 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 08:45:38 »
 8)  รีบถอยกล้องมาเร็วๆนะคะ จะได้ถ่ายรูปสวยๆมาให้ชาวป้อมปราการดูเยอะค่ะ  :)

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 08:56:42 »
เรียนจบไวๆนะพี่ จะได้กลับมาเชียร์ปราการกันอีกครั้ง  :)
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 08:57:30 »
คิดถึงจริงๆ ติ๊กน้องพี่ กลับมาเจอกันที่ ไทยลีคเลยนะ
หวังว่ากลับมาคราวนี้ดูบอลเสร็จไม่ต้องให้พี่ไปส่งบ้านนะ
เพราะกลับมาคงซื้อBENZขี่แน่นอน ท่าน ดร.ติ๊ก
 ;) :-* :)

เขียนซะซึ้งเลย ติ๊ก อ่านตอนแรกๆน้ำตาจะไหล แต่ตอนจบนี่หมดกันเลย....

ส่วนพี่อี๊ด แถวบ้านป้อมเค้าขับกันอะพี่ เบนซ์ อะ (ท่าจะขี่ลำบาก)

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 10:10:18 »
งอนติ๊กฟร่ะ

อ่อ
หุหุ ;D

เฮ้ยยย ฟง โทษที ลืมใส่
เดี๋ยวกลับไปให้คิดบัญชีละกันนะ

รูปสาวๆ นั้น เดี๋ยวรอผมมีกล้องก่อนนะครับ แฮ่

จริงๆ บ้านผมมีสาวอังกฤษอยู่ด้วยคนนึงครับ น่ารักดีครับ ติดอย่างเดียวคือหุ่นเหมือนปลาวาฬไปหน่อย ใครสนใจสไตล์นี้ขอให้ PM มาด่วนนะครับ ชีส์ฮอต! เดี๋ยวไม่ทันไม่รู้ด้วย >:D

บ้านนี้มีพี่คนไทยอยู่ด้วยกันคนนึงครับ เป็นแฟนแมนยู ผมก็เลยโม้เรื่องสโมสรเราให้ฟังอยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน :))

กลับมาจะอูบุนตู้ซะให้เข็ด  :P :P :P

555+
บอกเค้าไปเลยติ๊ก ว่าเนี่ยมีเพื่อนคนนึง ปกติก็เป็นแฟนแมนยู
แต่ตอนนี้เลิกเชียร์แมนยู หันมาเชียร์แต่สมุทรปราการแล้ว
แล้วก็บอกให้พี่คนนั้น เลิกเชียร์แมนยูซะ แล้วมาเชียร์สมุทรปราการเอฟซี ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปรับตัวได้ยังอ่ะ
แล้วเรื่องอาหารการกินเป็นไงมั่งฟระ ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

ตั้งใจเรียน เอาใบปริญญามาฝากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ด้วยนะ หุหุ
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 10:51:20 »
คิดถึงติ๊กเสมอครับแล้ววันอาทิตย์นี้ส่งแรงใจมาให้ทีมเราคว้าตั๋วใบสุดท้ายสำเร็จด้วยนะครับตั้งใจเรียนนะครับด็อกเตอร์
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 13:02:19 »

เจ็ดสัปดาห์ผ่านไป ไวเหมือนสินทวีชัย เอ้ย!...โกสินทร์  เอ้ย!...โกหก

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ Moo

• 165
  • 9
  • อยู่สมุย แต่มีใจให้ "SPFC"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน, 09, 16:17:20 »
นิ้วบวมแล้ว ลดความอ้วนด่วน !!!!!!