ใครรู้เบอร์ แจ้งจับหมาจรจัด ในจังหวัดเราบ้างครับ

• 32 ตอบ
  • 14672 อ่าน
*

ออฟไลน์ เรือใบ ป้อมปราการ

• แฟนบอลปราการ
  • 59
  • 0
มีหมาจรจัด เข้ามาในซอยบ้านผม ตรากบซ.3

แล้วก้มีร้าน ขายของชำ แล้วบ้านแถวนั้นให้อาหารมันกิน จนตัวมันโตใหญ่แล้วมันอาศัยอยู่นี่เลย

มันชอบวิ่งไล่เห่า แล้วกัด มีคนในซอยผมถูกกัดไปหลายคน ตั้งแต่นั้นผมเลิกใส่ขาสั้นเลย

แต่วันนี้โชคร้ายใส่ขายาวยีน มันเห่าแล้ววิ่งมา ผมหยุดมอง แล้วเดินต่อไป มันเข้ามากัดข้างหลังเลย

แผลยาวเลย จึงไปถามร้านขายของชำ ทั้ง2ร้าน กลับบอกไม่มีเจ้าของ มันกัดมาหลายคนแล้ว

ปกติให้มันกินข้าว แต่พอมันกัด กลับไม่มีเจ้าของ

แล้วเมื่อกี้ก็มีบ้านแถวนั้นเอาข้าวไปไห้มันกินอีก แล้วคนเดินผ่านมันก็วิ่งไล่ เห่า

บ้านผมมีเด็กตัวเล็กๆหลายคนด้วย แล้วชอบไปซื้อขอร้านขายของชำที่ให้หมากินตรงปากซอยที่หมากัด

ถ้าจะตีมันหรือฆ่ามัน ก็รุนแรงไป ขนาดผมตัวไหญ่ยังไม่รอด เป็นห่วงเด็กๆ

ไม่ทราบต้องแจ้งที่เบอร์ใหนครับ พรุ่งนี้ผมว่าจะแจ้งผู้ไหญ่กบ ที่เป็นผู้ไหญ่บ้านชายสวย คนดัง
 แต่ไม่รู้จะช่วยอะใรมากแค่ไหน

ขอรบกวนพื้นที่ตรงนี้หน่อยนะครับ ถ้าทราบเบอร์แล้ว แอดมิน-มอด ลบทิ้ง   ก็ได้

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• ครอบครัวปราการ
  • 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
อย่าไปยอมครับแจ้งตำรวจจับหมาเลยครับและเรียกค่าเสียหายกับหมาเลยครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
ต้องติดต่อเทศบาล รึเปล่าคับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
เเจ้งผู้ใหญ่บ้านถูกเเล้วครับ เดี๋ยวเค้าประสานงานต่อไปทางเทศบาลเอง

*

• 3,645
  • 81
อ๋อ ผู้ใหญ่บ้าน ใช่คนที่ ไปจับ วินมอไซค์ขโมย ชุดชั้นในปะครับ?
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 59
  • 0
อ๋อ ผู้ใหญ่บ้าน ใช่คนที่ ไปจับ วินมอไซค์ขโมย ชุดชั้นในปะครับ?

ใช่ครับ

*

• 59
  • 0
เมื่อกี้แม่ผมเดินไปคุยกับร้านขายของชำมา สามีเขาก็บอก เขายังโดนมันกัดเลย เลยต้องให้อาหารมันกิน
ก่อนหน้าไม่กี่วันมันก็กัดเด็ก

เขาบอก มีคนแจ้งผู้ไหญ่ไปหลายคนแล้ว เรื่องหมาในซอย ถ้ามาซอยตรากบจะเจอหมาจรจัดเยอะมาก

ผู้ไหญ่บ้านผม ก่อนจะเลือกมาเป็นผู้ไหญ่ ตอนเป็นผู้ช่วยผู้ไหญ่คนเก่า

เขามาฉีดยาให้หมา หมดทุกซอยเลย [(herr)]

ใครมีเบอร์เทศบาล หรือ รู้จักหน่วยงานใหนแนะนำเพิ่มทีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 ตุลาคม, 10, 20:08:12 โดย เรือใบ ป้อมปราการ »

*

• 3,645
  • 81
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A8%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9B%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3

ลองดูนี่ครับ  เบอร์อยุ่ ขวามือคับ

*

• 59
  • 0
http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A8%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9B%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3

ลองดูนี่ครับ  เบอร์อยุ่ ขวามือคับ

ขอบคุณครับ คุณตั๊ง 

*

ออฟไลน์ เบสกลุ่มเพื่อนตั๊กบริบูรณ์

• 124
  • 8
  • GO TO DIVISION 1
ผู้ใหญ่กบ...
(http://www.brutalprakan.com)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
แจ้งฟาร์มจระเข้ครับ   แป๊บเดียวเองหมดซอย

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
หาโอกาสเหมาะๆ ลับตาคน หวดมันเลยครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) อย่าปล่อยให้มันลอยนอล   [(mafia)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ ★โกวัดด่าน★

• 2,728
  • 65
  • ในสนามไม่มีภาพช้า แต่เต็มไปด้วยความทรงจำ!

สัดหมา
ต้องหายและจบ เอาเวลามาแก้ไขตัวเองดีกว่าน่ะ

*

ออฟไลน์ อัฐยายไซร้หิมะยาย

• 324
  • 4
หมาหิมะ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
แผนที่ ... มีมั้ยครับ

ผมจะไม่ไปเหยียบแถวนั้นเลย บรื๋ออออ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
ผมว่า "หมาในปากคนแถวนี้ดุกว่า"  [(lol)] [(lol)] [(lol)]

โดนกัด ไปฉีดยายังครับ รีบๆไปฉีดด้วยนะครับ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 59
  • 0
ยังไม่ได้ฉีดเลยครับ
ดูท่าทางมันไม่บ้า มันกัดมาหลายคน มาหลายเดือนแล้ว แต่ว่ามันดุ บางวันจำได้ บางวันจำไม่ได้

โทรแจ้งเทศบาล เขาบอก นานหน่อยนะ มีคนแจ้งมาเรื่องให้จับหมามา 2สัปดาห์แล้ว ยังไม่ได้ไปจับไห้เลย
4คิว

ช่วงนี้เทศบาลติดฉีดลูกน้ำ ฆ่ายุง

คงมีอีกหลายรายที่ถูกกัดแน่ๆ ใครจะมาเอาไปเลี้ยงเฝ้าบ้านใหม มาจับไปที หรือ จับไปเปิบ ก็ได้

*

• 9,706
  • 134
อย่าเอาผลที่คนอื่นโดนกัดแล้วไม่เป็นไรมาเทียบกับกรณีตัวเองนะครับ

เพราะวันนั้นมันอาจไม่มีอะไร แต่มันอาจพึ่งมามีวันนี้ก็ได้

ด้วยความเป็นห่วง

ปล.คุณยังดีครับ กองเชียร์เราเคยมีคน "โดนลิงกัด" มาแล้ว ฉีดยาหลายเข็มเลย  [(brr)]

*

• 3,645
  • 81
ไปฉีด ดีกว่าครับ  ยิ่งเบญจเพส อยุ่ด้วย

ถามคนในบอร์ดเราได้ครับ  เค้ามีประสบการณืโดนลิงกัด ที่เพชรบุรี

ต้องไปฉีดรอบสะดือ หลายวันเลย

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ไปฉีดเถอะครับ ลูกสาวผมก็เคยโดนหมากัด  หมอ. ยังบอกเลยครับว่าไม่ใช่มีแค่พิษสุนัขบ้า   แต่มันมีเรื่องบาดทะยัก   และเชื้อโรคอื่น ๆ อีกมากมายซึ่งอันตรายอาจถึงชีวิตได้

ปล.ขนาดกองเชียร์เราหลาย ๆ คนไม่โดนกัดยังบ้ากันยันเช้าเลยครับ

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
ไปฉีด ดีกว่าครับ  ยิ่งเบญจเพส อยุ่ด้วย

ถามคนในบอร์ดเราได้ครับ  เค้ามีประสบการณืโดนลิงกัด ที่เพชรบุรี

ต้องไปฉีดรอบสะดือ หลายวันเลย

เอิ่มมม แนะนำไปฉีดยาค่ะ กันไว้ก่อนจะดีค่ะ และก็ไม่ได้ฉีดรอบสะดือหรอก ฉีดที่แขน 5 เข็มเอง :-[
ตอนแรกก็ว่าจะไม่ไป แต่เจอพี่ๆ น้องๆ ไซโค ด้วยความรัก และห่วงใย บาดทะยักบ้าง ตัดขาบ้าง เป็นลิงบ้าบ้าง อะไรบ้าง ก็เลยไป เพื่อความสบายใจค่ะ

ช่วงเบญจเพสก็เงี้ยแหละเนอะๆ ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีเน้อ

ปล.นี่ก็เดือนกว่าละ ยังไม่หมดเข็มสุดท้ายเรยยย [(no)]

*

ออฟไลน์ ★โกวัดด่าน★

• 2,728
  • 65
  • ในสนามไม่มีภาพช้า แต่เต็มไปด้วยความทรงจำ!

เบญจเพศ คือ เพศที่ 5
ต้องหายและจบ เอาเวลามาแก้ไขตัวเองดีกว่าน่ะ

*

• 9,706
  • 134

*

ออฟไลน์ ฉันแชมป์ นะเออ '

• 268
  • 6
  • สีงามอร่ามหรู ชมพูฟ้า
ล้อมคอก

*

• 59
  • 0
ฉีดยามาแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านครับที่เป็นห่วง ป่านนี้คงเตรียมตัวไปลาวกันแน่ๆๆ
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพทุกท่านครับ

แจ้งผู้ใหญ่กบมาแล้ว เขาบอกจะจับให้ แต่ติดตรงที่ ไม่รู้จะเอาไปปล่อยที่ใหน

เคยแจ้งเทศบาลก็ไม่มาจับสักที

ใครต้องการหมาดุไว้เฝ้าบ้าน เฝ้าสวน เฝ้าเมีย เฝ้าผัวหนีเที่ยว หรือรักหมา ติดต่อผมได้เลยนะครับ มีบริการจับให้ครับ

ถามคนในซอย เขาบอก ฝรั่งก็โดน คนแก่ เด็ก ก็โดน แล้วถ้ามันกัดแล้ว บางคนเจอกัดซ้ำอีก

ปัจจุบันมันก็นอนเฝ้าร้านขายของชำแหระ แต่พอถามบอกไม่มีเจ้าของ - -*

*

• 9,706
  • 134
ขอเสนอให้ "จับเจ้าของร้านขายของชำ ไปกระทืบ" ก่อนครับ [(knife)]

*

• 59
  • 0
มีคนแนะให้ผมไปกัดร้านขายชำคืน กัดเสร็จ บอกว่าผมไม่มีเจ้าของ  [(tired)]

*

ออฟไลน์ oil

• 170
  • 1
แจ้งผู้ใหญ่บ้านกบก่อนพี่เดี๋ยวมาจัดการให้ละ :(
มาเชียรปราการ

*

ออฟไลน์ TIGER

• 91
  • 1

รีบไปฉีดยา ค่อยคิดทำอย่างอื่นจะดีที่สุด

*

• 59
  • 0
แจ้งผู้ใหญ่บ้านกบก่อนพี่เดี๋ยวมาจัดการให้ละ :(

น้องจะมาจัดการให้ใช่ไหมครับ ขอบคุณมากเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2 ตุลาคม, 10, 18:30:48 โดย เรือใบ ป้อมปราการ »

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
ผมนี่มือเบื่อยา เลย อิ๊ๆ   หลายศพแล้ว  สงสารเหมือนกันนะเวลามันวิ่งๆๆหัวทิ่มหัวตำแล้วก็ล้มลงไปนอน
ได้แต่ทำบุญกรวดน้ำไปให้มัน  เมื่อก่อนผมเป็นคนเลวครับ  :(
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

• 59
  • 0
สนใจอีกสัก2ตัวไหมท่าน

แจ้งเทศบาลบางปู กับผู้ใหญ่กบไปแล้ว ยังไม่มาจับเลย

ตอนนี้ผมต้องนั่งมอเตอร์ไซ อย่าวเดียวเลย

เดินไม่ได้ มันวิ่งไล่ จะมากัด เดียวพอเผลอ เห็นมันไม่อยู่แล้ว แล้วมันวิ่งแบบไม่ทันตั้งตัว แล้วถูกกัดอีก

มีคนโดนมันกัดซ้ำรอบ2มาแล้ว

มีแต่คนบอกว่า หมาแบบนี้ มันไล่กัดคนเขาไปทั่ว มีคนให้กิน แต่ไม่รับเป็นเจ้าของ เวลานอนก็นอนหน้าบ้านคนให้กิน

น่าจะวางยาเบื่อ