ผมผิดมากไหมที่ไม่พอใจ...แต่ยอมรับคำตัดสินใจ

• 38 ตอบ
  • 4985 อ่าน
*

ออฟไลน์ ★โกวัดด่าน★

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,728
  • 65
  • ในสนามไม่มีภาพช้า แต่เต็มไปด้วยความทรงจำ!

ไม่พอใจที่เกมเจอเมืองทอง ไม่ใช่ สมุทรปราการเอฟซีที่ผมรู้จัก

มันผิดมากไหม! ที่ผมจะไม่พอใจ"ตัดสินใจของสโมสร" ที่ผมไม่พอใจมากที่ ไม่ได้เห็น 3-5-2 ของป๋าแหยม ปะทะ 4-3-3 ของเรเน่ ผิดมากไหมที่ผมอยากเห็นนักเตะลูกยิงดาวหางอย่าง วิรัตน์ รอดสุข (ซึ่งดาวหางอาจโคจรมาที่เกมนัดนี้พอดีก็ได้) ผิดมากไหมที่ผมอยากเห็น ชัยรัช ศรีสุขพร้อม ลงเล่นแดนหลังปะทะแดงดา , ผิดมากไหมที่ผมอยากเห็น ธงชัย ทองวิลัย ไล่เตะขา เซียก่า แต่ก็ไม่ได้เห็น

มันไม่ใช่สมุทรปราการเอฟซีที่เป็นแชมป์เก่า และทีมที่กำลังขั่วแชมป์อยู่ในปีนี้ นั่นทำให้เราจะไม่รู้ได้เลยว่า "เรา"อยู่ในระดับใด สู้เมืองทองได้ไหม หลังจากที่เคยเจอกันมาเมื่อ 3 ปีก่อน เสมอ 0-0 หรือแพ้ 3-2 แล้ว 3 ปีต่อมาเป็นยังไง

เหมือนครั้งที่เคยเจอกันมาเมื่อกาลครั้งหนึ่งไหม คำถามเหล่านี้จะคาใจผมไปอีกนาน จนกว่าจะได้เจอกับเมืองทองอีกครั้ง "ซึ่งมันก็จะเป็นเมื่อไหร่ไม่รู้ว่ะ" ซึ่งนักเตะอาจจะรู้สึกเช่นเดียวกัน

แต่ถึงยังไงก็พร้อมเชียร์ทุกคนที่ใส่เสื้อสมุทรปราการเอฟซีลงเล่น

แฟนบอล สต๊าฟ และนักเตะ จะใส่เสื้อภายใต้สัญลักษณ์ที่ซึ่งเป็นหนึ่งเดียวกันตลอดมา และสู้ภายใต้สโแกนเดียวกัน "ด้วยศรัทธา...แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง" ที่ซึ่งหลอมหลวมทุกหน่วยของสมุทรปราการเอฟซีให้เป็นหนึ่งเดียว

นั้นไม่ว่าใครก็ตาม ไม่ว่านักเตะคนนั้นมาจากไหน ขอเพียงสวม"หัวใจของสมุทรปราการเอฟซี"ลงสนาม ผมพร้อมเชียร์เสมอ แม้มันจะไม่ใช่สมุทรปราการเอฟซีที่ผมรู้จักก็ตาม

ถึงแม้ไม่พอใจ...แต่ยอมรับคำตัดสินใจของสโมสร

ถึงผมจะไม่พอใจ แต่ผมก็พร้อมจะเชียร์นักเตะที่สวมหัวใจสมุทรปราการเอฟซีลงสนามทุกคน อย่างเต็มกำลังหรืออาจจะมากกว่าเดิม เมื่อต้องเจอกับทีมที่มีมาตรฐานสูงกว่า ยอมรับการตัดสินใจด้วยเหตุผลของสโมสรที่ว่า ต้องการ"เน้นบอลลีกภูมิภาคมากกว่าบอลถ้วย" เพื่อป้องกันนักเตะจากอาการล้า ป้องกันนักเตะจากอาการบาดเจ็บ เพื่อไม่ให้เหนื่อยมากนักหากต้องเจอทีมไกลๆอย่าง นราฯ เชียงราย บุรีรัมย์

เผอิญได้เจอเมืองทองไง เลยไม่ต้องเดินทางไกล ไม่งั้นหากใช้ชุดบอลลีกเดินทางไกลไปนราฯ เชียงราย บุรีรัมย์ คงกระทบแน่ๆ เพราะค่าเดินทาง และระยะเวลามันช่างสิ้นเปลื้อง อย่างนัด 2 ที่แข่งวันพฤหัสกว่าจะกลับมาถึงก็วันศุกร์ และต้องแข่งขันในวันอาทิตย์ต่อ

แตกต่างจากสมาคม ที่เห็นความสำคัญของบอลถ้วยมากกว่า ด้วยการ ใช่สนตรีนเขี่ยโปรแกรมบอลลีกไปไกลๆ ไปไหนก็ได้ แล้วเอาอ้อมแขนน้อยค่อยๆ ประคองโปรแกรมโตโยต้ามาวางแทนที่แบบเนียนๆ

ถึงจะเกรียม...แต่ก็รู้กาลเทศะ!

ต้องหายและจบ เอาเวลามาแก้ไขตัวเองดีกว่าน่ะ

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
Re: ผมผิดมากไหมที่ไม่พอใจ...แต่ยอมรับคำตัดสินใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:25:04 »
อันนี้เข้าใจนะว่าทำไมที่นักเตะชุดโตโยต้าไม่ใช่ชุดที่เราคิด
เข้าใจแต่ก็ไม่ได้หมายความว่าเห็นด้วย

*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
Re: ผมผิดมากไหมที่ไม่พอใจ...แต่ยอมรับคำตัดสินใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:29:22 »
เป็นการเกบเกี่ยวประสบการณ์ที่ทำใจรับได้

เพราะถ้าไม่ใช่ชุดนี้เชื่อว่า วันชัย เเหยมสลัม ส่งผู้เล่นชุดที่ดีที่สุดลงสนามเเน่ วันชัย ไม่ใช่คนที่จะยอมเเพ้อะไรได้

ซึ่งอาจจะมีผลกระทบถึง รายการหลักอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

นักรบ จะเป็นนักรบที่มาจากหมู่บ้านเราเอง หรือนักรบรับจ้าง

เเต่ถ้าพร้อมรับความเสี่ยงในการตายในสนามรบเพื่อปกป้องหมู่บ้านเราได้ ท่านก็มีเกียรติ อย่างชายชาตินักรบเช่นกัน

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:41:42 »
ทุกท่านที่ลงสนาม จงจำเอาไว้ว่าพวกท่าน พกศรัทธาของพวกเราทุกคนลงไปด้วย ไม่ว่าจะดีหรือร้าย สู้เข้าไป พวกท่านยังมีพวกเราหนุนหลังคุณเสมอ อาทิตย์นี้เราจะชนะ 8) 8) 8)
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:43:16 »
เป็นการเกบเกี่ยวประสบการณ์ที่ทำใจรับได้

เพราะถ้าไม่ใช่ชุดนี้เชื่อว่า วันชัย เเหยมสลัม ส่งผู้เล่นชุดที่ดีที่สุดลงสนามเเน่ วันชัย ไม่ใช่คนที่จะยอมเเพ้อะไรได้

ซึ่งอาจจะมีผลกระทบถึง รายการหลักอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้

นักรบ จะเป็นนักรบที่มาจากหมู่บ้านเราเอง หรือนักรบรับจ้าง

เเต่ถ้าพร้อมรับความเสี่ยงในการตายในสนามรบเพื่อปกป้องหมู่บ้านเราได้ ท่านก็มีเกียรติ อย่างชายชาตินักรบเช่นกัน
ประโยคสุดท้าย   คมมาก
 :great: :great:

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ JOKE

• 312
  • 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:44:57 »
 >:( >:( >:(ขอให้สู้เต็มที่ก็แล้วกันครับ ;) ;) ;)

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:45:08 »
เคารพทุกการตัดสินใจ

ยังไงก็เชียร์ทุกอย่าง ที่เป็น

สมุทรปราการ เอฟซี

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:45:45 »

ไม่เกี่ยวกับคุณวันชัยครับถ้วยนี้

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:51:38 »
ถ้าสโมสร ใช้ทีมที่ ใช้ในลีก ดิ.2ลง

ผมก็ไม่พอใจ

ผมไม่ต้องการเตะกับใคร เมืองทอง คือใครผมไม่สน

แต่ผมอยากขึ้น ดิ.1

ไปชนะเมืองทอง ใน TPL ก็ได้ไม่เห็นยาก

แต่ไปให้ถึงก่อนเถอะ

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:56:18 »
ใครมาเล่นไม่รู้....เเต่พวกเอ็งต้องเล่นให้เต็มที่ ไม่เต็มที่กูจะกระทืบ
 >:D
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 12:57:16 »
ยังไงก็เชียร์เพราะใส่เสื้อ สมุทรปราการ

แต่คิดว่าน่าจะเป็นระบบมากกว่านี้อะ ใช้ชุดสำรอง ลงก็ได้ถ้ากลัวกระทบลีก
นี่เหมือนบอลเดินสายไงก็มะรู้ ดึงตัวกันไปมามั่วไปหมด
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:10:37 »

ไม่เกี่ยวกับคุณวันชัยครับถ้วยนี้

รู้ว่าไม่เกี่ยวไง

เพราะถ้าป๋าทำ ป๋าก็คงใส่เต็มสูบคงไม่ยอมไปแพ้ เเกคงเอาตัวจริงลงเเน่ๆ ถึงจะบดกับกิเนไหว

เเต่ทีมนี้ป๋าตุ้ยทำ เเกจัดเเบบไหนก็เชียร์อยู่ดี ตัวมาจากไหนก็ช่าง ยังเป็นสมุทรปราการอยู่ดี เเละเชื่อใจป๋าตุ้ยเช่นกัน

เเกน่าจะมีอะไรดี ถึงพา ส.กรุงเก่าส่งเรากลับบ้านได้เมื่อปีก่อน

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:20:00 »
อะไรที่เป็นปราการกุก็เชียร์แมร่งหมด

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:20:48 »
ยังไงก็เชียร์เพราะใส่เสื้อ สมุทรปราการ

แต่คิดว่าน่าจะเป็นระบบมากกว่านี้อะ ใช้ชุดสำรอง ลงก็ได้ถ้ากลัวกระทบลีก
นี่เหมือนบอลเดินสายไงก็มะรู้ ดึงตัวกันไปมามั่วไปหมด

ปีหน้า ลุ้นแชมป์ ดิ.1 ก็อย่าส่งนะครับ

โปรแกรม มันมั่ว หมด

นักเตะล้าด้วย

เลิกให้ดึงตัวมั่วได้แล้ว

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:21:33 »
ใครมาเล่นไม่รู้....เเต่พวกเอ็งต้องเล่นให้เต็มที่ ไม่เต็มที่ ตัวฉันจะกระทืบ
 >:D

โหดจริง ๆ แม่สาวหน้าหวาน

*

• 3,105
  • 121
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:27:25 »
ปีนี้มากระทันหัน เละเทะจริงๆ บอลเดินสาย เเต่ไหนๆก็ส่งเเล้ว สู้ให้เต็มที่

มองในเเง่ดี อย่างน้อยก็ได้เห็นราฟาเอลเล่น  >:D >:D

*

• 2,728
  • 65
  • ในสนามไม่มีภาพช้า แต่เต็มไปด้วยความทรงจำ!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:41:06 »

แต่นัดที่เล่นท่ามกลางสายฝนกับเมืองกาญจน์

พวกเขาเหล่านั้นสู้เพื่อใคร เพื่อวันอาทิตย์นี้เหรอ

สู้เพื่อให้ชนะมาเพื่ออะไรกัน!

ต้องหายและจบ เอาเวลามาแก้ไขตัวเองดีกว่าน่ะ

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:46:56 »
ชัยชนะเป็นเรื่องน่ายินดี   :'(
ความพ่ายแพ้ก็ไม่ใช่เรื่องน่าอับอาย  :-[

ขอแค่เพียง สู้ให้สมศักดิ์ศรีของการเป็นนักเตะปราการ 
อย่าให้ใครดูถูกหัวใจพวกเราได้ก็พอ...   ;)
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:47:44 »
ยอมรับในการตัดสินใจครับ

ขอแค่ใส่เสื้อสมุทรปราการFc แข่ง

ยังไงผมก็เชียร์

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:50:51 »

แต่นัดที่เล่นท่ามกลางสายฝนกับเมืองกาญจน์

พวกเขาเหล่านั้นสู้เพื่อใคร เพื่อวันอาทิตย์นี้เหรอ

สู้เพื่อให้ชนะมาเพื่ออะไรกัน!

[(cry)] ไม่ค่อยเห็นด้วย แต่ต้องยอมรับ
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 13:53:00 »
ถ้าถามใจตัวเอง
"ยังไงกรุก็อยากไป ดิ.1 หว่ะ"

แต่เอาจริงๆ นัดนี้กรุก็หวังที่จะชนะ .... มีหน้าที่เชียร์เชียร์ไปเหอะ
เชียร์ที่ทีม ไม่ได้เชียร์ที่บุคคล !!!
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 2,728
  • 65
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 14:16:34 »

อยากเห็น อุ้ม,โอ๊ต,บัง,โล้น เตะกะเมืองทอง ผมคงมีความสุขมากกว่านี้

แต่ก็น่ะ เพราะสุดท้ายแล้ว . . . ใครก็ได้ที่สู้เพื่อสมุทรปราการเอฟซี

ผมก็พร้อมจะเชียร์เช่นกัน

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 14:16:41 »
ถ้าถามใจตัวเอง
"ยังไงกรุก็อยากไป ดิ.1 หว่ะ"

แต่เอาจริงๆ นัดนี้กรุก็หวังที่จะชนะ .... มีหน้าที่เชียร์เชียร์ไปเหอะ
เชียร์ที่ทีม ไม่ได้เชียร์ที่บุคคล !!!

ตามไปยาว ๆ

THIS IS FC !!!!

*

• 2,728
  • 65
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 14:19:02 »
ปีนี้มากระทันหัน เละเทะจริงๆ บอลเดินสาย เเต่ไหนๆก็ส่งเเล้ว สู้ให้เต็มที่

มองในเเง่ดี อย่างน้อยก็ได้เห็นราฟาเอลเล่น  >:D >:D

ใช่เลยพี่ ราฟาเอล คือ คำปลอบใจ!

อันที่จริง...ส่งสำรองที่มีอยู่มากลงเล่นก็ได้

แต่อย่างว่า "วันชัย" ไม่เคยคิดที่จะ"แพ้"อยู่แล้ว

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 14:42:14 »

ใช่เลยพี่ ราฟาเอล คือ คำปลอบใจ!

อันที่จริง...ส่งสำรองที่มีอยู่มากลงเล่นก็ได้

แต่อย่างว่า "วันชัย" ไม่เคยคิดที่จะ"แพ้"อยู่แล้ว

ฝากบอก วันชัย ด้วยนะว่า
4 นัดที่เหลือในลีค ของชนะรวด!!! นะครับ  :great:
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 14:50:50 »
ผมไม่อยากให้ ตัวจริง ดิ.2 ลงเต็มเวลา จริงๆครับ

เปลี่ยนลงมาครึ่งหลัง

หรือ ให้เล่นครึ่งแรก ครึ่งเดียวก็พอรับไหว

มีตั้ง 2นัด สลับกันลงไปวอร์มก็ได้

เจอทีม ดาดๆ พันนั้น

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 14:55:14 »
ตอนสมัยเล่นฟุตบอลใหม่ ๆ ขอแค่เพียงได้ลงเล่น  ได้ลงแข่งขันครบทุกนัดคู่แข่งขันไม่มา มาไม่ทัน ทีมได้
บาย ยังไม่อยากได้เลย ยังอยากรอ ยืดเวลให้อีกเพราะอยากลแล่นเตะมากกว่า  แพ้ - ชนะ เป็นเรื่องรอง

ตอนมาเป็นกองเชียร์ เพื่อเชียร์ทีมสมุทรปราการ เอฟซี  อาจจะชอบนักเตะคนใดคนหนึ่งมากเป็นกรณีพิเศษ
แต่ก็เชียร์ทุกคนเพราะทุกคน คือ "ทีมสมุทรปราการ เอฟซี" ไม่ว่านักเตะคนนั้นจะเล่นให้กับ "ทีมป้อมปราการ"
มามากน้อยแตกต่างกันเพียงใด นักเตะเหล่านั้น กับ กองเชียร์เหล่านี้ ก็คือ "คนในครอบครัวปราการ"

เพราะฉะนั้นก็ต้องทำหน้าที่ของกองเชียร์  คือ  เชียร์ เชียร์ และ เชียร์ ต่อไปในวันอาทิตย์ที่ 29 สิงหาคม
2553 นี้  ไม่ว่านักเตะใหม่ที่เข้ามาจะเป็นใครก็ตาม อย่างเช่น  คเณ จันทร์อิ่ม  ซึ่งตัวจริง เสียงจริง  ต้อง
ใส่ถุงเท้าแค่ครึ่งหน้าแข็งเท่านั้น  อดีตนักเตะกองหลังหมายเลข 34   "ตราชฎา"  ราชประชา นนทบุรี,
อาร์แบค มิตรภาพ เอฟซี, ทหารบก, สิงห์เทโรศาสน อดีตนักเตะเยาวชน 16 ปี ทีมชาติไทย และ ล่าสุด
ร่วมเป็นสตาฟฟ์โค้ช ทีมออลสตาร์ ไทยลีกของ "เดอะ ตุ๊ก" ปิยะพงษ์ ผิวอ่อน แข่งขันกับทีมดังจากสเปน

ขอให้สู้เต็มที่ ผลแพ้ - ชนะ เป็นเรื่องเล็กน้อย ขอให้มีความสุขในการดูบอลนัดอลังการนี้ทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 สิงหาคม, 10, 16:32:32 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 15:32:58 »
ไม่ว่าจะเป็นใคร  ใครจะตัวจริง ใครจะตัวสำรอง   พวกเขาเหล่านั้นคือนักเตะของสโมสรสมุทรปราการเอฟซี
ขอให้เล่นให้เต็มที่ สู้ให้เต็มตัว เท่านั้นแหละที่พวกเราต้องการ  ชัยชนะคือรางวัลที่น่ายินดี  ความพ่ายแพ้คือ
บทเรียนสอนให้ปรับปรุง...เต็มที่ครับ
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 15:56:37 »
เป้าหมายปีนี้คือ เราต้องไป D.1 ให้ได้

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 16:04:10 »
ถ้าสโมสร ใช้ทีมที่ ใช้ในลีก ดิ.2ลง

ผมก็ไม่พอใจ

ผมไม่ต้องการเตะกับใคร เมืองทอง คือใครผมไม่สน

แต่ผมอยากขึ้น ดิ.1

ไปชนะเมืองทอง ใน TPL ก็ได้ไม่เห็นยาก

แต่ไปให้ถึงก่อนเถอะ
ไม่ว่าจะเป็นใคร  ใครจะตัวจริง ใครจะตัวสำรอง   พวกเขาเหล่านั้นคือนักเตะของสโมสรสมุทรปราการเอฟซี
ขอให้เล่นให้เต็มที่ สู้ให้เต็มตัว เท่านั้นแหละที่พวกเราต้องการ  ชัยชนะคือรางวัลที่น่ายินดี  ความพ่ายแพ้คือ
บทเรียนสอนให้ปรับปรุง...เต็มที่ครับ

บอลถ้วยก้อบอลถ้วย คัยเป็นคัยไม่สน ในเมื่อถือศรััทธาปราการ และสวมเสื้อปราการลงสนาม.
ก้อพร้อมจะเชียร์เสมอ...งานหนักไหมกับการที่ต้องเจอเมืองทอง?? หนักนะแต่บอลถ้วยนี้ไม่ใช่จุดมุ่งหมาย
จะอะไรยังไงก็ช่าง..สนใจแต่ไม่ใส่ใจกับบอลถ้วย
สนใจและใส่ใจ มีเป้าหมายอยู่ที่บอลลีกมากกว่า และต้องทำให้ได้

เป้าหมายคือ ด.1

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 16:15:56 »
 :) สมุทรปราการ FC ชื่อนี้เรามั่นใจ    >:( >:( >:(
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 18:21:11 »
ผมไม่พอใจกองเชียร์ปราการ ที่คอยแต่นั่งเชียร์ครับ

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 18:45:37 »
ผมว่าเราไปลั่น ให้เขารู้ว่า กองเชียร์ ปราการ  ยิ่งใหญ่แค่ไหนกันดีกว่าครับ 

*

ออฟไลน์ §เต้ย คลองมอญ§

• 290
  • 4
  • ปราการ ปราการ และก็ปราการ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 18:53:47 »
จะยังไงก็ตามหน้าที่ของเราคือ เชียร์ เชียร์และก็เชียร์สาดขาดใจ
ไม่เชียร์ทีมบ้านเกิด แล้วจะให้ตูไปเชียร์ใคร

*

POK_OUI

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 19:25:58 »
ลองทีมไว้เจอเพชรบุรีอะ... :-* :-*

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 20:05:37 »
ยังไงจบเกมส์ ก็บอกให้เค้ามาเรียงหน้ากระดานฟังเพลงทีมเรา  ที่แฟนบอลร้องด้วยนะครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Thun_Tepa

• 875
  • 4
  • ปราการ...สู้....สู้
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 22:49:10 »
เป้าของเราเล็งไปที่ ดี1 เเล้ว
ปราการ...สู้....สู้

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=7301c74366ec3ff918fa331dd3c97c11)

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 22:54:16 »

เป้าหมาย คือ ดี1  จำไว้

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 10, 23:20:01 »
สมมติว่าเราได้แชมป์โตโยต้า   มันจะมีความหมายอะไรถ้าไม่ได้ไป ดิ.1

สู้เต็มที่ครับ  :-*