อาการ กาโย่ เป็นไงบ้างครับ

• 17 ตอบ
  • 1704 อ่าน
*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« เมื่อ: 11 กันยายน, 11, 18:54:30 »

ขออย่าให้เป็นอะไรมากนะครับ

8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
Re: อาการ กาโย่ เป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 กันยายน, 11, 20:49:11 »
น่าจะปลอดภัยไม่เป็นอะไรมาก หายเร็วๆนะครับกาโย่ 8)
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
Re: อาการ กาโย่ เป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 กันยายน, 11, 22:26:27 »
ผมเช็คให้แล้วนะครับ ตอนนี้อาการปลอดภัยดีแต่อาจจะต้องพักอีกหน่อยเพราะน่วมไปทั้งตัวเลย ...

*

ออฟไลน์ SonOfLight

• 1,859
  • 38
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 กันยายน, 11, 22:45:18 »
แมทนี้โดนแต่ละดอกหนักๆทั้งนั้น ก็ขอให้หายเร็วๆนะครับ

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 กันยายน, 11, 23:50:25 »
หายไวๆนะกาโย่ :smitten:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 00:29:34 »
หายไวๆนะกาโย่...จุ๊ฟๆ... :-* :-*
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 09:35:02 »
ในระหว่างการแข่งขันครึ่งหลัง ปราการ - ประจวบ ช่วงนาที 70 ที่ กาโย่มีอาการบาดเจ็บจากการโดนกระแทกอย่างแรงจากการขึ้นกระโดดป้องกันลูกโด่งหน้าประตู
โดยมี นักเตะปราการ #23 ยอร์ค สุทัศน์ อินทร์เจริญ พยายายมช่วยขึ้นป้องกันไม่ให้กองหน้าของประจวบ เอฟซี ขึ้นโหม่งได้ถนัด ทำให้เกิดมีแรงปะทะเพิ่มขึ้นอีก

มีผลทำให้ กาโย่ ซึ่งวันนี้โดนกระแทกกระทั้นไปหลายลูกหลายดอกแต่เป็นไปตามเกม  ประกอบกับฝนตกโปรยปรายและสภาพสนามที่ลื่นมีน้ำขัง ทำให้กาโย่ต้อง
ออกแรงเซฟ และ ซุปเปอร์เซฟ อยู่เป็นระยะ ๆ  เกมหยุดไปประมาณ 3 นาที  สุดท้าย กาโย่ ทนฝืนเล่นต่อไม่ไหว  จำใจต้องออกมาปฐมพยาบาลและนอนดูอาการ
ในรถปฐมพยาบาลของโรงพยาบาลที่จัดเตรียมไว้ด้านหลังสแตนด์เชียร์หลักของกองเชียร์ป้อมปราการ  ทำให้สมุทรปราการ เอฟซี ต้องเล่นเพียง 10 ตัว จนถึงช่วง
ทดเวลาครึ่งหลังอีก 4 นาที  รวม ๆ แล้วเกือบ 21 นาที  ซึ่งโค้ชเบนซ์ก็เสียใจที่เกิดเหตุบาดเจ็บกระทันหันกับกาโย่ ภายหลังที่ปราการ เอฟซี เปลี่ยนตัวผู้เล่นลง
ไปครบ 3 ตัวแล้ว  คือ  #10 ฮัน ยุน ซู แทน #31 ประวิทย์ บุรีเทศน์ ในนาที 31,  #11 เจษฤา ศรีจันทร์ แทน #35 โอลาก้าห์ ฟิลิป ในนาที 43,  และ  ทิ้งไพ่
ใบสุดท้าย คือ #29 อีริก เก็มเด็ม แทน #22 โนโตะ ณัฐพงศ์ คำอักษร ในนาที 53 เพื่อหวังลุย เติมกองหน้าบู๊แหลกหวังเอา 3 แต้ม ให้กองเชียร์ป้อมปราการจริง ๆ

ขณะที่กำลังยืนรายงานสด นัดที่ 27  :  ปราการ  0 -  0  ประจวบ  ถึงประมาณนาทีที่ 75 ของครึ่งหลัง อยุ่บนสแตนด์เชีย์หลักของกองเชียร์ป้อมปราการ นั้น ชาย
ตากล้อง กับ พี่นิพนธ์ ผู้ช่วยผู้จัดการทีมปราการ เอฟซี มาเรียกและตามให้ลงไปช่วยถามอาการกาโย๋ และ เป็นล่ามแปลให้กับเจ้าหน้าที่บุรุษพยาบาลที่เฝ้าคอยดู
อาการอยู่ในรถปฐมพยาบาล  ได้พูดคุยไตร่ถามอาการกับกาโย่ว่าเป็นอย่างไรบ้างในตอนนั้น  พร้อมกับ ยกนิ้วถามกาโย่ว่ากี่นิ้ว  สิ่งของที่ชูอยู่นั้น คืออะไร  ซึ่งกาโย่
ก็ตอบได้ถูกต้อง  เนื่องจากตอนที่กาโย่ถูกกระแทกเข้าอย่างแรงที่บริเวณซีกขวาและใกล้ตาขวาบนใบหน้ากาโย่  ทำให้กาโย่มองเห็นภาพได้ไม่ชัดเจน มันเบลอไป
หมด ร่างกายโดนกระแทกอย่างแรงหลายต่อหลายครั้งในเกมเมื่อวันเสาร์ ทำให้กาโย่ไม่สามารถฝืนลงเล่นต่อได้จนจบเกมการแข่งขัน  ซึ่งกาโย่หลังจากได้นอนพัก
สักระยะหนึ่งอยู่บนรถปฐมพยาบาล ทำให้กาโย่บอกว่าสายตาข้างขวาเขา โอเค มองเห็นได้ดีขึ้นแล้ว  ทำให้สบายใจกันไปในตอนนั้น จึงกลับขึ้นไปรายงานเกมต่อ
จนจบหมดเวลาในครึ่งหลัง

ขอเป็นกำลังใจให้ กาโย่ หายไว ๆ  พักระยะหนึ่งแล้วกลับมาสู้กันต่อจนจบเลกสองนะเมื่อร่างกายพร้อมเข้าที่แล้ว  ขอให้  พระเจ้าคุ้มครองกาโย่ และ กองเชียร์ป้อม
ปราการ ให้เข้มแข็ง แกร่งกล้า กว่าเดิม

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 09:44:59 »
ขอบคุณครับ พี่เหน่ง ...

ขอให้กลับมาแข็งแรงโดยเร็วนะครับ ... กาโย่ ...
  8) 8)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 10:35:34 »
เป็นกำลังใจให้นะ กาโย่

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 11:16:30 »
หายให้ทัน อาทิตย์นี้นะ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 12:28:27 »
 ;)สู้เค้านะ..กาโย่ 8)..หายไวไว :great:
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 13:08:20 »
หายไวๆ ครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 19:19:24 »
ขอบคุณครับพี่เหน่ง ที่รายงานอาการของกาโย่

ยังไงก้ให้กาโย่พักก่อน ให้ดิวลงเล่นแทนก็ได้ครับ

ไหนๆก็ไม่มีอะไรจะเสียแล้ว ผมก็เชื่อว่าสำรองเราแต่ละคนก็ไม่เลว

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ pui diamond

• 65
  • 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 20:17:23 »
หายไวๆนะ  เจ้ากาโย่

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 22:29:56 »
ขอให้พระเจ้าคุ้มครองกาโย่

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 23:22:36 »
ช่วงเย็นวันนี้ (12 ก.ย.) เข้าไปทำธุระที่สโมสรฯ
พบและพูดคุยกับกาโย่ อาการเป็นปกติแล้ว
พูดจาหยอกล้อเล่นกันอยู่กับเพื่อนร่วมทีม

กาโย่ฝากขอบคุณความห่วงใย
และน้ำใจของกองเชียร์ป้อมปราการทุกท่าน

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กันยายน, 11, 23:45:42 »
ค่อยโลงใจหน่อยที่กาโย่ไม่เป็นไรแล้ว.. ;) ;) ;)

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 กันยายน, 11, 12:20:25 »
 :) กลัวไรมีดิวเดอะสตาร์อยู่ทั้งคน  [(meow)] [(meow)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC