บทเรียนของFC

• 31 ตอบ
  • 5553 อ่าน
*

ออฟไลน์ ไอ้ตี๋อ่อนผู้พร้อมแลก

• แฟนบอลปราการ
  • 41
  • 3
  • เหวี่ยงทำไม..มา..บวกกัน
บทเรียนของFC
« เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 01:02:59 »
หลังเกมส์ที่ประจวบจบลงวันนี้ขณะที่พี่ไทเกอร์และภรรยากับลูกกำลังจะเดินออกจากสนามมีเสียงดังสนั่นตะโกนขึ้นจากกลุ่มของกองเชียร์ว่า  "ไทเกอร์สูต่อไป" แล้วพี่ไทเกอร์ก็ยิ้มเล็กๆพร้อมกับยกมือขึ้นโบกกลับมาตามทางที่เสียงตะโกนดังขึ้น...นั่นคือเสียงของโกเอ็กเองครับ
เสียงตะโกนนั้นเป็นเสียงให้กำลังใจ+เชียร์อัพ  แต่มันก็แฝงไปด้วยนัยยะอืนๆอีกมากมาย 
ขอย้อนกลับไปถึงเกมส์ที่อุ่นเครื่องกับธัญยะบุรีหรือโรสเอเชียเก่า  วันนั้นหลังจบเกมส์รุ่นน้องผมคนหนึ่งเดินเข้าไปพูดคุยกับโค้ชเตี้ย ผู้ช่วยเฮดโค้ชชาวเกาหลี(อดีตเฮดโค้ชสมัยบู้กับเราและพ่ายแพ้ต่อเราทุกครั้งสมัยใช้ชื่อโรสเอเชียเดิม)อย่างฉันมิตรด้วยความสนิทคุ้นเคยหาใช่การสัมภาษณ์ว่า "พีเตี้ยว่าทีมเราชุดนี้เป็นอย่างไรครับ" พีเตี้ยตอบรุ่นน้องของผมคนนั้นมาว่าดูแปลกๆนะ ดูแล้วระบบไม่ดีเหมือนเดิม  สู้ชุดเดิมไม่ได้...พอผมได้ยินคำพูดนี้จากน้องผมคนนั้นผมคิดขึ้นในใจผมเองขึ้นมาทันทีว่า "แน่ซิ! ก็เองฟลุคชนะเองจะพูดไรก็พูดได้ ควอเตอแรกเองยังเกือบตายเล่นสู้เราได้ซะที่ไหน...ทีมข้าแค่ขาดสมาธิและสปิริตในทีมไปนิดหน่อยก็เท่านั้น"  แต่หลังจากเกมส์วันนี้ผมชักไม่มั่นใจแล้วว่าทีมเราขาดอะไรกันแน่.  เราเจอกับประจวบที่หยุดเล่นในดับดิวิชั่นมา1ปีเต็ม  นักเตะเกือบทั้งชุดเป็นเด็กบ้าน  เป็นทหาร  เป็นนักเรียน...แต่เราเล่นกับพวกเขาได้อย่างไม่แตกต่างกันเลยหาได้แสดงถึงมาราฐานหรือความเป็นมืออาชีพที่สูงกว่าไม่  11ตัวของเราเล่นกันเหมือนไม่รู้จักกัน...มันทำให้ผมนึกถึงคำพูดของโค้ชเตี้ยแห่งโรสเอเชียขึ้นมาว่าหรือจริงๆแล้วคือเรื่องของระบบ???แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมก็ยังมั่นใจว่าไม่ใช่ระบบไม่ดีแต่น่าจะเป็นเพราะนักเตะยังปรับตัวเข้ากับระบบไม่ได้...นอกเหนือจากเสียงเชียร์และความดีใจที่กองเชียร์ส่งให้ในวันนี้...แน่นอนมันก็มีเสียงกร่นด่าต่อว่ามาจากกองเชียร์เช่นกันถึงฟอร์มที่ต่ำกว่ามาตราฐานของเอฟซีในวันนี้...ผมหวังว่า ประธานก้อดีผู้จัดการทีมก้อดีรวมไปถึงโค้ชจะหาทางปรับจูนนักเตะ+ระบบ และ สร้างสปิริตของทีมนักบอลให้สมกับสปิรตของกองเชียร์ที่มีให้ทีมในเร็ววัน...ด้วยรักและศรัทธาSPFC [(k)]
พระเจ้าคิดผิดที่สร้าง  "ออแกสซั่ม"  ขึ้นมาคู่กับ  "มนุษย์"

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
Re: บทเรียนของFC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 01:11:45 »
การเดินทางเพิ่งเริ่มต้นขอเป็นกำลังใจให้เอฟซีครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 01:35:08 »
นักเตะบอก นัดนี้แบกรับความกดดันกันมากฟอร์มเลยออกมาแกว่ง

ของจริงเต็มสูบก็คงเป็นนัดหน้าที่จะเจอกับลพบุรีในบ้าน

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป ....  :great: :great: ;D ;D ;) ;)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 01:42:15 »
พวกเรากองเชียร์กล้าแสดงออก แสดงความคิดเห็น ผมแน่ใจว่าที่พวกเราได้แสดงความคิดเห็นไปนั้น
ทางสต๊าฟโค๊ชและเจ้าหน้าที่ต่างๆของสโมสร จะต้องได้นำไปปรับใช้ในการ ปรับปรุงทีมของพวกเราไม่มากก็น้อย
ซึ่งผมมั่นใจว่า การแสดงความคิดเห็นและร่วมแสดงออกของเรา จะทำให้ทีมที่ได้ชื่อว่า
สมุทรปราการ FC ประสบความสำเร็จในไม่ช้าเกินรอ อย่างแน่นอน (ไม่เกิน 2 เกมต่อจากนี้) ปรับจูนลงตัวแน่นอน >:(

ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 01:45:49 »
การเดินทางเพิ่งเริ่มต้นขอเป็นกำลังใจให้เอฟซีครับ

ตามนี้ครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 41
  • 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 01:48:22 »
พวกเรากองเชียร์กล้าแสดงออก แสดงความคิดเห็น ผมแน่ใจว่าที่พวกเราได้แสดงความคิดเห็นไปนั้น
ทางสต๊าฟโค๊ชและเจ้าหน้าที่ต่างๆของสโมสร จะต้องได้นำไปปรับใช้ในการ ปรับปรุงทีมของพวกเราไม่มากก็น้อย
ซึ่งผมมั่นใจว่า การแสดงความคิดเห็นและร่วมแสดงออกของเรา จะทำให้ทีมที่ได้ชื่อว่า
สมุทรปราการ FC ประสบความสำเร็จในไม่ช้าเกินรอ อย่างแน่นอน (ไม่เกิน 2 เกมต่อจากนี้) ปรับจูนลงตัวแน่นอน >:(

ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ
ขอบใจครับเต้ที่เข้าใจในความหวังดีอย่างตรงไปตรงมาของผม  ผมเชื่อว่าเต้ก็เป็นอีกคนที่หวังดีต่อทีมอย่างตรงไปตรงมาเช่นกัน...สู้ต่อไปFC [(mad)]
พระเจ้าคิดผิดที่สร้าง  "ออแกสซั่ม"  ขึ้นมาคู่กับ  "มนุษย์"

*

• 41
  • 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 01:52:59 »
นักเตะบอก นัดนี้แบกรับความกดดันกันมากฟอร์มเลยออกมาแกว่ง

ของจริงเต็มสูบก็คงเป็นนัดหน้าที่จะเจอกับลพบุรีในบ้าน

เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป ....  :great: :great: ;D ;D ;) ;)

จิงครับเป็นอีกหนึ่งปัจจัยสำคัญ...ว่าแต่วันนี้เราไม่ได้นั่งวิจารย์เกมส์กันเลย เอาแต่เชียร์อย่างเดว55+ [(no)]

*

ออฟไลน์ นายนก ปราการ

• 70
  • 2
  • ถึงทีมเราเล็กแต่สปิริตเรายิ่งใหญ่ สมุทรปราการ FC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 02:32:10 »
สู้ต่อไปครับ ;)

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 02:51:38 »
ยังไงๆก็จะเป็นกำลังใจให้ครับ

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 06:52:16 »
นักเตะใหม่ๆเยอะมั้งครับ คงต้องปรับจูนกันต่อไป สู้ๆครับปราการ :great: :great: :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 07:17:03 »
 >:( เล่นให้สนุกดีกว่าเนอะ แพ้ชนะเป็นเรื่องธรรมชาติ อย่ากดดันตัวเองซิครับ แต่ก็สู้ ๆ ต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้เสมอครับ
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 07:45:03 »
ได้เห็นลูกยิงปลิดชีพช้างคู่ทางทันโลกกีฬาเมื่อกี้นี้ถ้าได้อยู่ในสนามคงสะใจน่าดู

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ตาโจ ณ.ปsากาs

• 38
  • 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 08:03:13 »
ดูทันโลกกีฬามีคลิปของเรายิง1-0แต่ไปดูช่องNBTเปงสรุปผลเขียนเราเสมองงมากนี้มันไช้ทีมเดียวกันอะเปล่าที่ชนะประจวบ ??? ???
วันนี้รุ่งพรุ่งนี้แยดววไม่แน่                      วันนี้แย่พรุ่งนี้ยังกลับดังได้               วันนี้ดังพรุ่งนี้ดับกลับเปลี่ยนไป   โปรดจำไว้ข้าก็ยังจะรักป้อมปราการเชียร์ปราการจนวันตาย

*

ออฟไลน์ เoสเnw_wsะสมุns ณ รีลมาดริด

• 314
  • 10
  • ถึงจะเป็นเด็กก็เตะบอลเก่งนะครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 08:06:10 »
แค่ชนะก็แจ๋วแล้ว ;D ;D ;D ;D ;D >:( >:( >:( >:(
รัก....สมุทรปราการเอฟซี......สุดๆเลยคับ (http://www.brutalprakan.com)

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 09:29:06 »
สู้กันต่อไปครับ   :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 10:48:59 »
มันเพิ่งเริ่ม ดูจากแชมป์เปี้ยนลีก ที่ผ่านมาซิ .....
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 15:06:01 »

จิงครับเป็นอีกหนึ่งปัจจัยสำคัญ...ว่าแต่วันนี้เราไม่ได้นั่งวิจารย์เกมส์กันเลย เอาแต่เชียร์อย่างเดว55+ [(no)]

นั้นสิพี่ .... เครียดจะตายเมื่อวาน
  :( :(

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 15:21:03 »
ได้เห็นลูกยิงปลิดชีพช้างคู่ทางทันโลกกีฬาเมื่อกี้นี้ถ้าได้อยู่ในสนามคงสะใจน่าดู

มากๆค่ะพี่น้องหนุ่ม กระโดดกันตัวลอยเรยยยย ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 19:43:04 »
ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ไม่มีอะไรพูด...
แต่ที่อยากฝากคือ เล่นให้เต็มที่ ผลจะเป็นอย่างไรช่างมัน!!!

ดูบอลให้สนุกและเป็นกีฬาครับ :great:
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 20:14:37 »
ชนะหวะ 55+ :( :( :(

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 21:42:48 »
ผมเป็นอีกคนที่คิดเหมื่อน GO_Xเราตามไปเชียร์แต่เล่นต่ำกว่ามาตรฐานเล่นกลับประจวบได้แค่นี่แล้วเจอราชรี เจอระยอง เจออยุธยาเราจะชนะได้เปล่า2ปีแล้วนะครับแล้วปีนี่เราจะไปD.1กันไม่ใช่เหรอ   แต่ในที่สุดตอนนักแตะเราเล่นแย่ก็มีเสียงด่าเสียงบ่นแต่พอได้ประตูเราก็เฮลั่น  แพ้-ชนะไม่สำคัญขอให้เล่นตามมาตรฐานก็พอขอบคุณสำหรับ3แต้มแรกครับ :great: :great: :great:

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 22:41:19 »
ปีที่ผ่านมา ระบบป้อมปราการดีมาก เสียประตูยาก หลายทีมมาเยือนก็ไม่เปิดแลก  [(tired)]
ปีนี้ เขาว่าระบบป้อมปราการไม่เหมือนเดิม ป่านนี้ทีมอื่นๆ คงรู้หมดแล้วล่ะ  [(herr)]
ต่อไปนี้ หลายทีมคงจ้องที่จะเปิดเกมแลกแบบใครดีใครได้ ไม่อุด ไม่ถ่วงจนเกินงาม
แฟนบอลคงได้ดูบอลที่เล่นกันอย่างเต็มที่ ใส่กันไม่มีหมด เป็นเรื่องที่ดีมากนะครับ  [(lol)]

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 00:34:34 »
อย่าเครียดกันเลยครับ

ดูให้สนุก เชียร์ให้มัน ให้นักเตะไม่เครียด เดี๋ยวก็สนุกเอง

ผลเป็นไงก็ชั่ง ทำใจให้สนุก เรื่องอะไรก็สนุกได้

สู้ สู้ สู้ นะใจปราการ

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 02:36:12 »
เป็นครั้งแรกที่ผมตะโกนบ่นนักเตะที่ลงไปเล่น  ตั้งแต่เชียร์ทีมนี้มา
ความรู้สึกเพียงแค่อยากเห็นฟุตบอลในแบบของสมุทรปราการ "ฟุตบอลกับเสียงเชียร์"

พัฒนาต่อไปครับ
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 09:25:53 »
สู้ต่อไปละกัน

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 09:46:38 »
 :) มันต้องดีกว่านี้แน่สู้ต่อไปนะริว  :great: :great: [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 41
  • 3
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 10:44:43 »
เป็นครั้งแรกที่ผมตะโกนบ่นนักเตะที่ลงไปเล่น  ตั้งแต่เชียร์ทีมนี้มา
ความรู้สึกเพียงแค่อยากเห็นฟุตบอลในแบบของสมุทรปราการ "ฟุตบอลกับเสียงเชียร์"

ขอบคุนครับคิมที่เข้าใจ...อย่างที่บอกแพ้-ชนะไม่สำคัญแต่เกมส์ต้องเป็นเกมส์ เราดูเกมส์เป็นเรารู้ว่าเกิดไรขึ้น  เรารู้ว่าเราเล่นกันอย่างไร  ดูง่ายๆตั้งแต่นาที10กว่าโฮเซ่ก็ลุกขึ้นมาหัวเสียกับการเล่นของลูกทีมและส่ายหัวให้การเล่นของลูกทีมอย่างนั้นตลอดเกมจนถึงนาทีที่92  ...ไม่เป็นไรครับแก้ไขกันต่อไป...และขอให้เล่นให้สมกับสปิรตของกองเชียร์ที่ว่า "90นาที(สู้)ไม่มีหยุดสุภาพบุรุษสมุทรปราการ" อย่าเล่นกันเหมือนกลัวเค้าอีก [(knife)]

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 11:12:40 »

ขอบคุนครับคิมที่เข้าใจ...อย่างที่บอกแพ้-ชนะไม่สำคัญแต่เกมส์ต้องเป็นเกมส์ เราดูเกมส์เป็นเรารู้ว่าเกิดไรขึ้น  เรารู้ว่าเราเล่นกันอย่างไร  ดูง่ายๆตั้งแต่นาที10กว่าโฮเซ่ก็ลุกขึ้นมาหัวเสียกับการเล่นของลูกทีมและส่ายหัวให้การเล่นของลูกทีมอย่างนั้นตลอดเกมจนถึงนาทีที่92  ...ไม่เป็นไรครับแก้ไขกันต่อไป...และขอให้เล่นให้สมกับสปิรตของกองเชียร์ที่ว่า "90นาที(สู้)ไม่มีหยุดสุภาพบุรุษสมุทรปราการ" อย่าเล่นกันเหมือนกลัวเค้าอีก [(knife)]

โจเซ่ ลุกขึ้นมาสั่งการ แล้ว โวยวาย ข้างสนาม แต่นักบอลฟังไม่รู้เรื่องหรอกครับผมว่า  [(fan)]

*

• 41
  • 3
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 12:40:56 »
ผมเป็นอีกคนที่คิดเหมื่อน GO_Xเราตามไปเชียร์แต่เล่นต่ำกว่ามาตรฐานเล่นกลับประจวบได้แค่นี่แล้วเจอราชรี เจอระยอง เจออยุธยาเราจะชนะได้เปล่า2ปีแล้วนะครับแล้วปีนี่เราจะไปD.1กันไม่ใช่เหรอ   แต่ในที่สุดตอนนักแตะเราเล่นแย่ก็มีเสียงด่าเสียงบ่นแต่พอได้ประตูเราก็เฮลั่น แพ้-ชนะไม่สำคัญขอให้เล่นตามมาตรฐานก็พอขอบคุณสำหรับ3แต้มแรกครับ :great: :great: :great:
ขอบคุนครับเอ  [(meow)] [(meow)] [(meow)]

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 13:01:54 »
โกเอ็กซ์อ้วกมาก  [(tung)]
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:37:47 »
แพ้ชนะไม่ว่า ขอให้เต็มที่

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 17:34:45 »
หนทางพิสูจน์ม้า้หนุ่มฉันใด เส้นทางปีนี้ก็ต้องให้โอกาสปราการเราพิสูจน์ตัวเองฉันนั้น
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก