ใจร่มๆอีกนิด

• 25 ตอบ
  • 3780 อ่าน
*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
ใจร่มๆอีกนิด
« เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 10:15:58 »
เป็นครั้งแรกที่ผมได้ยิน เรื่องด่านักเตะเนี่ย ผมว่าไม่ควรทำเลยสำหรับคนที่ตะโกนด่าออกไป
ได้ยินแล้วเสียความรู้สึกจริงๆ นักเตะที่สุ้มสำรองก็คงจะได้ยิน
..ผมเข้าใจนะถึงความจริงในสนามที่รูปเกมมันไม่ใช่ ไม่ประติดประต่อ ดูแล้วอึดอัดอารมณ์สิ้นดี บวกกับความคาดหวังต่างๆนานาอีก
..แต่อย่าลืมว่าทีมเรามีการเปลี่ยนแปลงแทบยกชุด ทั้งนักเตะใหม่ที่เข้ามาประสบการณเองก็ไม่เยอะ ทั้งการสื่อสารของนักเตะต่างชาติอีก ฯลฯ
เชื่อว่าทีมงานทุกคนก็ทำเต็มที่ ก็อยากจะชนะ อยากมีรูปเกมสวยๆ
..ผมว่าสิ่งที่ทีมงานควรจะได้รับคือ "โอกาสและกำลังใจ" มากกว่านะ
ไม่มีอะไรที่มันได้ดั่งใจไปซะทุกอย่างหรอก แต่สรุปแล้วได้3แต้ม ก็เปรมปรีดากันไป ฮี่ๆ

ปล.ไม่มีอะไรมาก แค่อยากจะเตือนไว้แต่เนิ่นๆน่ะ ปรับเปลี่ยนแก้ไขกันไป เพิ่งเปิดฤดูกาลก็ใจร่มๆกันนะ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
Re: ใจร่มๆอีกนิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 10:24:43 »
โอว มีการตะโกนด่านักเตะด้วยหรือเนี่ย [(brr)]
งั้นอยากฝากเอาไว้ว่า นี่ไม่ใช่วัฒนธรรมของ Fortressians เลยนะครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 10:30:10 »
เราชาวป้อมปราการจะไม่ด่านักบอลเราอเองนะครับ ที่ผ่านไปเเล้วช่างมัน เริ่มกันใหม่นะเพื่อนๆน้องๆ
เชื่อว่านักเตะเต็มที่ทุกนัดเเน่นอน ใครเห็นก็ช่วยๆกันปรามนะพี่น้องกันต้องเตือนกันได้นะครับ
  :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 10:51:43 »
นี่ไม่ใช่วัฒนธรรมของ Fortressians เลยนะครับ
ถูกต้องที่สุด  ไม่ใช่ Fortressians
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 13:34:26 »
การต่อว่าและด่านักเตะและที่สต๊าฟโค๊ชนั้น เป็นสิ่งที่พวกเราไม่ควรกระทำอย่างนั้น
เนื่องด้วยว่า นักเตะและสต๊าฟโค๊ชและบุคลากรที่เกี่ยวข้องกับทีม ก็ต้องการและกระหายในชัยชนะ
เช่นเดียวกับพวกท่านและพวกเราเหล่ากองเชียร์เหมือนกัน แต่ในสภาพทีมเราแล้วนั้น
ช่วงนี้ยังต้องการ การปรับจูนอีกนิดหน่อยอยากให้ทุกท่านได้ใจเย็นอีกนิด
นักเตะทุกท่านและสต๊าฟโค๊ช อยากให้ทุกคนมีความสุขกับชัยชนะที่พวกเขาได้สรรสร้างให้พวกเราเช่นเดียวกัน
ป้อมปราการจุดต่างๆของสมุทรปราการ ไม่ได้สร้างเสร็จภายในวันเดียว รออีกนิดแล้วทุกท่านจะสมหวัง
 >:(
ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 13:57:38 »
มีเวลาอยากให้คนที่ด่าลองเข้าไปดูที่สนามซ้อมหน่อยว่าตอนซ้อมในช่วงก่อนแข่งทั้งสัปดาห์ พวกเขาตั้งใจมากขนาดไหน ...

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 15:19:59 »
นี่ไม่ใช่วัฒนธรรมของ Fortressians เลยนะครับ
ถูกต้องที่สุด  ไม่ใช่ Fortressians

กำลังใจสำคัญที่สุดไม่มีใครอยากทำผิดทำพลาดแน่นอน

ขอให้เป็นการติหรือแนะนำกันจะดีกว่า

ใจเย็นนะพี่น้องพึ่งนัดแรกเอง และวัฒนธรรมการตะโกนด่านักเตะหรือโค้ชไม่เคยมีในชาวฟอร์เทรนเซี้ยน

:great: :great:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ TIGER

• 91
  • 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 15:24:11 »
เข้ามาเป็นกำลังใจให้นักเตะ

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• Prakan Power
  • 338
  • 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 16:14:27 »
ขอกันเลยนะเรื่องด่านักฟุตบอล อย่าให้มีอีกเลย พวกเค้าเหนื่อยกันมาก ที่สำคัญไม่ใช่วัฒนธรรมของเราชาวfortressians

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 17:50:21 »
ยืนยันความเป็น Forrestsians อีกคนครับว่าด่านักบอลไม่ใช่วัฒนธรรมของพวกเรา
อย่าด่านักบอลเลยครับ PLS.

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 19:38:19 »
เปลี่ยนเสียงด่า เป็นเสียงเชียร์ ดีกว่ามั้ย?

ผมห้ามอะไรพวกคุณไม่ได้หรอก แต่มันไม่เท่เลยนะเธอว์
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 20:16:53 »
เราชาวป้อมปราการจะไม่ด่านักบอลเราอเองนะครับ ที่ผ่านไปเเล้วช่างมัน เริ่มกันใหม่นะเพื่อนๆน้องๆ
เชื่อว่านักเตะเต็มที่ทุกนัดเเน่นอน ใครเห็นก็ช่วยๆกันปรามนะพี่น้องกันต้องเตือนกันได้นะครับ
  :great:
:great: :great: :great:

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 22:00:07 »
เป็นคนนึงที่เสียรมณ์มากกะเกมส์และด่าในใจเหมือนกัน55555
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 23:23:31 »
กำลังใจเท่านั้นที่ต้องมีให้กันและกันถ้าเรารัักกันจริงๆ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 00:01:57 »
เขาเล่นในนามของ สมุทรปราการ เอฟซี เพื่อพวกเรา ถ้าด่าพวกเขา ก็คงเหมือนด่าพวกเราด้วยนะแหละ [(herr)] [(herr)] [(herr)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 00:48:59 »
เป็นครั้งแรกที่ผมได้ยิน เรื่องด่านักเตะเนี่ย ผมว่าไม่ควรทำเลยสำหรับคนที่ตะโกนด่าออกไป
ได้ยินแล้วเสียความรู้สึกจริงๆ นักเตะที่สุ้มสำรองก็คงจะได้ยิน
..ผมเข้าใจนะถึงความจริงในสนามที่รูปเกมมันไม่ใช่ ไม่ประติดประต่อ ดูแล้วอึดอัดอารมณ์สิ้นดี บวกกับความคาดหวังต่างๆนานาอีก
..แต่อย่าลืมว่าทีมเรามีการเปลี่ยนแปลงแทบยกชุด ทั้งนักเตะใหม่ที่เข้ามาประสบการณเองก็ไม่เยอะ ทั้งการสื่อสารของนักเตะต่างชาติอีก ฯลฯ
เชื่อว่าทีมงานทุกคนก็ทำเต็มที่ ก็อยากจะชนะ อยากมีรูปเกมสวยๆ
..ผมว่าสิ่งที่ทีมงานควรจะได้รับคือ "โอกาสและกำลังใจ" มากกว่านะ
ไม่มีอะไรที่มันได้ดั่งใจไปซะทุกอย่างหรอก แต่สรุปแล้วได้3แต้ม ก็เปรมปรีดากันไป ฮี่ๆ

ปล.ไม่มีอะไรมาก แค่อยากจะเตือนไว้แต่เนิ่นๆน่ะ ปรับเปลี่ยนแก้ไขกันไป เพิ่งเปิดฤดูกาลก็ใจร่มๆกันนะ

เปลี่ยนจากคำด่า แล้วหันกลับมาให้กำลังใจกันดีกว่าครับ ทีมอาจจะไม่ลงตัวมากนัก แต่อนาคตต้องดีขึ้นแน่นอนครับ

ปล. แมต หน้า เดี๋ยวจะไปช่วยโบกธงนะ ตุล ธงยังเหลือให้โบกใช่ปะ
ตนสมุทรปราการ รักสมุทรปราการ เชียร์ สมุทรปราการ เอฟซี

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 02:47:57 »
ตามอารมณ์และความมุ่งมั่นครับ  ห้ามกันไม่ได้เรื่องแบบนี้ ทำได้แค่รณรงค์ คอยเตือนๆกัน
ถ้าเราเติบโตมีกองเชียร์เข้าสนามเป็นหลักหมื่น  แล้วเล่นไม่ดี ยังไงก็ต้องมีคนตะโกนด่า
ถ้าฐานแฟนบอลเยอะ คำว่า Fortressians  เราไม่สามารถสกีนคนได้หมด
อยากให้เร่งพัฒนาที่ทุกฝ่ายจะดีกว่าครับ  นักบอลเล่นเต็มที่ เกมส์สนุก แฟนบอลมีสปีริต
แล้วดูฟุตบอลให้เป็นกีฬาพอ เยอะไปปวดหัว
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 08:05:07 »
ค่อยๆปรับกันไปครับ สู้ สู้

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ มิตรหนามแดง

• 317
  • 10
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 08:31:49 »
คงต้องขอร้องกันหน่อย นะครับ
อย่าด่ากันเลย
ผมว่าทุกคนสามารถ เข้าไปคุยหรือ แนะนำ กันได้ครับ

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 09:00:49 »
ในสนามปล่อยเป็นหน้าที่ของนักเตะ และทีมงานดีกว่าครับ

ก่อนจะว่าเราต้องทำหน้าที่ของเราให้เรียบร้อยก่อน 90 นาทีไม่มีหยุด นะครัรบ

แม้จะอึดอัดกับผลและฟอร์ม แต่ต้องทำให้คนข้างล่างเห็นนะครับ ว่าเราไม่เคยหยุดเชียร์เขา

สุดท้ายเขาจะตอบแทนการเชียร์ของเราเอง ครับ

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 09:29:03 »
โผมร้ากกกกกทุกโคนนนนน ;D

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 09:43:32 »
 :) พูดค่อยๆก็ได้ถ้าพูดไม่ได้ก็ค่อยๆพูด  [(fan)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 11:56:38 »
ดูทีั่ลายเซ้นด้านล่างสุดของผมนะครับ ^^

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 17:29:01 »
รักกัน ให้กำลังใจกันดีกว่า เอาใหม่ สู้สู้
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 18:25:48 »
คนกันเองนะนั้น ต้องเริ่มจากจุดเล็กๆ เป็นตัวอย่างแก่เยาวชนนะเออ  [(bye)]
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 9 มีนาคม, 11, 07:48:12 »
นา นา จิต ตัง