ห้องแซท มีปัญหา

• 21 ตอบ
  • 2863 อ่าน
*

ออฟไลน์ kroorut

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 368
  • 4
ห้องแซท มีปัญหา
« เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 10:55:48 »
เมื่อวานในห้องแซทไม่มีใครรายงาน ลุ้นแบบ มืดมัว มาก ก็เลยลองใช้มือถือเข้าห้องแซท ประกฏว่า ใช้งานไม่ได้ครับ ลองดูนะ [(brr)]
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
Re: ห้องแซท มีปัญหา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 11:52:57 »
ใช้ห้องแชทผ่านมือถือไม่ได้ครับ
ยกเว้นไอโฟนครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 12:52:55 »
แล้วกลับมาใช้อย่างเก่าได้ไหม
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 15:07:35 »
แล้วกลับมาใช้อย่างเก่าได้ไหม

ไม่ได้ครับ ใช้ไม่ได้กับเว็บบอร์ดใหม่ที่อัปเกรดแล้ว
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 19:28:49 »
มันเป็นเหตุผลเกี่ยวกับการที่ห้องแชทไม่มีรายงานสดในนัดที่ผ่านมาป่าวอ่ะ  [(herr)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 21:41:16 »
 [(shy)] [(shy)]มิน่าละ....นั่งรีเฟรซเท่าไหร่ ก็เข้าไม่ได้ สงสัยต้องเก็บเงินซื้อไอโฟน หุหุ   [(cry)] [(cry)]
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 22:07:36 »
พ่ีแชทผ่านhtcได้มิน่าคนเข้าแชทลำบากแต่ก่อนพี่ใช้โนเกียราคา3พันกว่าเล่นแชทได้ตอนนี้ต้องใช้ไอโฟนอย่างเดียวเลยแล้วมันดีกว่าเดิมตรงไหนมิทราบ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 6 มีนาคม, 11, 23:49:32 »
พ่ีแชทผ่านhtcได้มิน่าคนเข้าแชทลำบากแต่ก่อนพี่ใช้โนเกียราคา3พันกว่าเล่นแชทได้ตอนนี้ต้องใช้ไอโฟนอย่างเดียวเลยแล้วมันดีกว่าเดิมตรงไหนมิทราบ

ช่ายเลยเจ้ 8)
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:13:46 »
ก่อนอื่นขอโทษด้วยนะครับที่ทำให้รู้สึกกันว่าห้องแชทมันจำกัดว่าต้องใช้ไอโฟนเท่านั้น
จริงๆ แล้ว โปรแกรมเล่นอินเตอร์เน็ตบนมือถือต้องเปิดเว็บได้ค่อนข้างเต็มรูปแบบอะครับ
(ถ้าเอาศัพท์เทคนิค ผมก็จะบอกว่า ต้องรองรับ AJAX)
เท่าที่นึกออกก็มี Safari ในไอโฟนครับ อย่างอื่นนอกจากนี้คงมีอีก แต่ผมไม่รู้จักละ

ปกติเห็นคนรายงานสดคือพี่ป้อมซึ่งใช้ไอโฟนอยู่แล้ว เลยไม่ได้คิดว่าจะมีปัญหาอะไร

ส่วนห้องแชทแบบเดิมก็ตามที่บอกเลยครับว่า
มันเป็นผลสืบเนื่องมาจากความเข้ากันไม่ได้ของระบบห้องแชทเดิม
กับระบบเว็บบอร์ดใหม่ที่จำเป็นต้องอัปเกรดเนื่องมาจากช่องโหว่ด้านความปลอดภัย
(คงไม่อยากให้อยู่ดีๆ เว็บบอร์ดเราถูกแฮ็กใช่ไหมครับ)

ถือเสียว่า การเข้าด้วยโทรศัพท์ธรรมดาไม่ได้ (ต้องเป็นไอโฟนหรือสมาร์ทโฟนเท่านั้น)
เป็นข้อจำกัดหนึ่งที่ต้องยอมรับแล้วกันนะครับ
ผมไม่มีเวลาปรับเปลี่ยนโค้ดห้องแชทเก่าให้เข้ากันได้กับระบบเว็บบอร์ดใหม่

นอกเหนือจากข้อจำกัดนี้ ห้องแชทนี้มีข้อดีหลายข้ออยู่ครับ
อย่างน้อยหนึ่งข้อที่เห็นตอนนี้คือ ไม่ต้องคอยรีเฟรชแล้ว
ฟีเจอร์อื่นๆ ผมยังไม่ได้เปิดใช้ เพราะยังไม่มีเวลาทดสอบ
(ทุกวันนี้ผมเขียนวิทยานิพนธ์อยู่นะครับ ไม่ได้อยู่ว่างๆ เหมือนสองปีที่แล้ว
ที่ผมมีเวลานั่งปรับเปลี่ยนโค้ดอย่างเพลิดเพลิน)
หนึ่งในนั้นก็เช่น การสามารถดูข้อความเก่าๆ ได้ เป็นต้นครับ
ไว้งานผมเบาบางลงสักหน่อยแล้วกันนะครับ

สำหรับข้อความพี่โอ๋ พูดอย่างนี้แรง ผมเสียใจนะครับ
ผมทำงานทั้งหมดด้วยจิตอาสา

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:28:44 »
ฟังน้องกันหน่อยดีมั้ยค๊า
ตามที่เข้าใจ คือ ห้องแชทมันเปลี่ยนไป เพราะเราอัพเกรดเว็บใหม่ เพราะเหตุผลด้านความปลอดภัย หน้าตาห้องแชทมันเลยต้องเปลี่ยนไปด้วย น้องไม่ได้อยากเปลี่ยนห้องแชท มันเป็นผลพวงเนอะ มันก็เลยต้องปรับๆเปลี่ยนๆกันไป บางทีมเว็บเค้ายังไม่เก๋เท่าทีมเราเลยน๊า
ให้เวลาน้องได้เรียนบ้างอะไรบ้างนะคะ ใจเย็นๆ นะคะทุกคนนนน :smitten: :smitten: :smitten:

*

ออฟไลน์ ไอ้ตี๋อ่อนผู้พร้อมแลก

• 41
  • 3
  • เหวี่ยงทำไม..มา..บวกกัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:29:13 »
ผมบอกแล้วว่าน้องนักดาราศาสตร์คนนี้เป็นเด็กดี  ที่สำคัญเค้าทำงานนี้ให้ฟรี  เค้าเป็นสต๊าฟอาสาที่ดีครับ...สู้ต่อไปนักดาราศาตร์...เจ๊โอ๋รีบรีบเลยนะ  [(meh)] [(meh)] [(meh)]
พระเจ้าคิดผิดที่สร้าง  "ออแกสซั่ม"  ขึ้นมาคู่กับ  "มนุษย์"

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:34:27 »
หือ!!??

คงมีคนสงสัยเยอะนั่นแหละครับ ว่าทำไมถึงเปลี่ยน

เพราะดูว่าอันเก่าดีกว่า(ผมก็คิดเช่นนั้น)

มีการอธิบายดีๆเช่นนี้แล้ว

ก็น่าจะจบแล้ว เพราะว่าชัดเจนทุกอย่าง

ขอบคุณ น้องติ๊กครับ

*

ออฟไลน์ ไอ้ตี๋อ่อนผู้พร้อมแลก

• 41
  • 3
  • เหวี่ยงทำไม..มา..บวกกัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:37:33 »
หือ!!??

คงมีคนสงสัยเยอะนั่นแหละครับ ว่าทำไมถึงเปลี่ยน

เพราะดูว่าอันเก่าดีกว่า(ผมก็คิดเช่นนั้น)

มีการอธิบายดีๆเช่นนี้แล้ว

ก็น่าจะจบแล้ว เพราะว่าชัดเจนทุกอย่าง

ขอบคุณ น้องติ๊กครับ

ปินตู หอมมาก :  คนบุญผู้หยาบช้า คนบ้าผู้น่านับถือ...
พระเจ้าคิดผิดที่สร้าง  "ออแกสซั่ม"  ขึ้นมาคู่กับ  "มนุษย์"

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:41:44 »
ถ้าไม่มีสาเหตุ ผลมันก็จะไม่ตามมา
เป็นกำลังใจให้ติ๊กต่อไปครับ  :great:
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:45:53 »
 :great: :great: :great: :great: :great: :great:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 16:54:30 »
พี่ว่าติ๊กตรงไหนเนี่ย
พี่ว่าถ้าไม่รักกันเหมือนก่อนอะไรก้อแปรเปลี่ยนเป็นอื่นได้ทั้งนั้นกับความคิด
พี่พิมพ์ไม่ได้เจตนาว่าคนทำ และอีกอย่างพี่พิมพ์ผ่านไอโฟนเลยไม่ทันสังเกตุข้อความ
ไม่พอใจก้อขอโทษคะ
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 17:26:50 »
ขัดข้องเฉพาะกิจ
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 17:48:36 »
พี่เขาขอโทษเเล้วนะติ๊ก เราอยู่กันอย่างพี่น้อง มีไรมาคุยมาอธิบายให้เข้าใจเป็นการดีมากครับ
ก็เข้าใจน้องด้วยนะครับทุกท่าน คงไม่มีใครทำไรถูกใจทุกคน ผมยังไม่ชอบเลยเเชทในมือถือไม่ได้ 555 เเต่เข้าใจว่าต้องอัพเพราะอะไร เป็นกำลังใจให้ติ๊กครับ
:smitten:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 7 มีนาคม, 11, 17:50:39 »
รับทราบถึงเหตุผลแล้วค่ะ ก็ค่อยๆปรับกันเน๊อะ ขอบคุณค่ะ
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 8 มีนาคม, 11, 01:49:21 »
พี่ว่าติ๊กตรงไหนเนี่ย
พี่ว่าถ้าไม่รักกันเหมือนก่อนอะไรก้อแปรเปลี่ยนเป็นอื่นได้ทั้งนั้นกับความคิด
พี่พิมพ์ไม่ได้เจตนาว่าคนทำ และอีกอย่างพี่พิมพ์ผ่านไอโฟนเลยไม่ทันสังเกตุข้อความ
ไม่พอใจก้อขอโทษคะ
พี่เขาขอโทษเเล้วนะติ๊ก เราอยู่กันอย่างพี่น้อง มีไรมาคุยมาอธิบายให้เข้าใจเป็นการดีมากครับ
ก็เข้าใจน้องด้วยนะครับทุกท่าน คงไม่มีใครทำไรถูกใจทุกคน ผมยังไม่ชอบเลยเเชทในมือถือไม่ได้ 555 เเต่เข้าใจว่าต้องอัพเพราะอะไร เป็นกำลังใจให้ติ๊กครับ
:smitten:
ถ้าไม่มีสาเหตุ ผลมันก็จะไม่ตามมา
เป็นกำลังใจให้ติ๊กต่อไปครับ  :great:

นั่นแหละพอทุกคนทราบถึงเหตุผล ก็ไม่มีอะไรแล้วก็เท่านั้นเอง

อย่าคิดมากครับ เหตุผลของผู้จัดทำ ผมว่าทุกคนพอรับทราบก็ไม่มีใครคิดไรแล้ว

ทุกคนขอบคุณติ๊กที่ทำให้เรา มีเวบแล้วก็มีบอร์ดที่ดีที่สุดในดิ.2+ดิ.1ตอนนี้่

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 8 มีนาคม, 11, 16:38:54 »
ขอบคุณทุกท่านครับ :smitten:

*

ออฟไลน์ ดำดุ๋ย...ศิษย์อาจารย์โก!

• 532
  • 18
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 9 มีนาคม, 11, 08:00:02 »
ไม่กล้าวิจารณ์ต่อเลย