หวังไป ด1. ดีแค่นี้คงไม่พอ

• 76 ตอบ
  • 10609 อ่าน
*

ออฟไลน์ ใบว่าน

• แฟนบอลปราการ
  • 7
  • 2
หวังไป ด1. ดีแค่นี้คงไม่พอ
« เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 13:17:08 »
ขออภัยหากกระทู้นี้จะค้านต่อความคิดเห็นของท่านอื่นๆ เพียงย้ำเตือนบางจุดเพื่อให้เราได้พัฒนา
จุดด้อยควรลดน้อยลง จุดแข็งให้รักษาไว้ สิ่งใหม่ควรได้เรียนรู้
ทีมเราเปลี่ยนแปลงเพื่อก้าวไปข้างหน้าอย่างมั่นคง
หลังจบเกมเมื่อวาน และจากหลายๆ นัดที่ผ่านมา หลายสิ่งสังเกตได้
1. ทีมเรายังไม่สามารถส่งบอลได้อย่างแม่นยำ การส่งบอลพลาดทำให้เราเสียโอกาสแต่คู่ต่อสู้เราได้โอกาส
    ถ้าไม่เข้าข้างทีมตนเอง ลพบุรีส่งบแม่นได้แม่นกว่าเรา + แก้เกมได้
2. ทีมเราเวลาเล่นไม่ค่อยเปลี่ยนทางบอล เล่นอยู่ปีกซ้ายก็ซ้ายตลอด ขวาโล่งก็ไม่มีใครส่งบอลมาปีกขวา
3. ไม่ค่อยปรากฎการเล่นจากแถว 2 ถ้ามองจากลักษณะการเล่น เราเล่นแบบตามช่อง ส่งต่อ
     แต่ในบางครั้งเราส่งต่อแล้วโดนสกัดไปต่อไม่ได้ ไม่เคยมีการส่งบอลยาว + กลับไปกระทบการส่ง
     บอลที่แม่นยำ

ระบบดีแต่ผู้เล่นไม่สามารถเล่นได้อย่างสอดคล้องและลงตัว ผลลัพธ์ = ?

ปัจจุบันเราไม่ได้แข่งกับทีมต่างจังหวัดแค่นั้น แต่เรายังต้องแข่งกับทีมในจังหวัดกันเองอีก แฟนบอลมีทางเลือกในการเลือกเชียร์ ทีมสมุทรปราการคนสมุทรปราการก็รัก แต่เกมก็คือเกมทีมไหนสนุกกว่า เล่นดีกว่าเค้าก็อยากดูทีมนั้น ยังมีหลายแมตซ์ที่เราจะปรับทีมให้เข้าที่และพัฒนา แต่ถ้าช้าไปเราก็จะย่ำอยู่กับที่ใน D2

ศรัทธาทีมเชียร์ ผบ. นักเตะทุกคน คนดูทุกท่าน
หากเราไม่เข้าข้างตนเอง และหวังจะก้าวขึ้นไปในอีกระดับ ณ วันนี้เรายังไม่ดีพอ

ปล. แค่แสดงความคิดเห็นในมุมส่วนตัวและผองเพื่อนในแนวคิดเดียวกัน แต่ยังไงก็ยังให้กำลังใจกันต่อไป
กับทีมสมุทรปราการเอฟซี

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• ครอบครัวปราการ
  • 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
Re: หวังไป ด1. ดีแค่นี้คงไม่พอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 13:21:37 »
กองหลังเด็ดๆสักคนสิ
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
Re: หวังไป ด1. ดีแค่นี้คงไม่พอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 13:27:27 »
ต้องรับฟังความคิดเห็นทุกอันไม่ว่าจะในแง่ลบแล้วก็บวก เราจะพัฒนาไม่หยุดยั้ง

สำหรับผม เซนเตอร์ +กลางรับ(ผมว่าราฟาเอลตำแหน่งตัวรุกดีกว่า)

ปล.ว่าแต่ เจ้าของกระทู้ เพิ่งมาเชียร์ปราการ เหรอครับหรือว่าเพิ่งสมัครเวบ!!?

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 13:54:35 »
การมองต่างมุมแบบใช้เหตุ และ ผล ทุกคนรับฟังแน่ๆครับเพราะเรามีจุดมุ่งหมายเดียวกัน

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 14:10:40 »
เเต่ก็อย่าลืมนะครับคุณใบว่าน ว่าทีมชุดนี้ยกมาใหม่หมดทั้งนักเตะ,โคช,ทั้งระบบการเล่น กับการเตรียมทีมเเค่ไม่กี่เดือนคงต้องใช้เวลา สำหรับผมเชียร์ทีมนี้เต็มที่ เเละคงคิดว่าโจเซ่คงมองเห็นเเล้วหลังจากผ่านไปสองเกม ส่วนเรื่องนักเตะก็อยากได้เพิ่มนะครับถ้าเรามีตังซื้อเข้ามา หลายคนในหลายตำเเหน่งทำได้ดีมาก เเต่ในบางตำเเหน่งก็ยังต้องปรับปรุง ลืมภาพที่มปี 2009-2010 ออกไปจากหัวก่อนครับทีมชุดนั้นเล่นกันมานานหลายปี เทียบกับทีมชุดปัจจุบันไม่ได้ อย่างน้อยเราก็อยุ่อันดับ 3 เเละยังไม่เเพ้ใครไม่ใช่เหรอครับ สำหรับผมคนที่ติดตามมาเป็นปีที่ 3 พอใจครับสำหรับปัจจุบันของเราปรับอีกนิดหน่อยก็เเจ่มเเล้วอดใจรอหน่อยนะตัวเอง 
ปล: ส่วนจังหวัดเราจะมีกี่ทีมก็เเล้วเเต่ความชอบความศรัทธาของเเฟนบอลครับห้ามกันไมได้ใครจะเชียร์ทีมเดียว เชียร์หลายทีมชอบทุกทีมเป็นสิทธิของทุกคนครับ สำหรับผมดูได้ทุกทีมที่เป็นทีมของจังหวัดเราเเต่เชียร์สุดตรีนเเค่ทีมเดียวครับ
>:D
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ สหาย เด แห่ง อโยธยา..

• 140
  • 5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 15:17:37 »
ขอโทษครับ ผมยังไม่เห็นฟร้อม เลยไม่รู้ จิจิ แต่เมื่อวาน มันโคตร อยุธยา VS ราชบุรี กองเชียร์เต็มสนามเลย มัน มาก ครับท่านพี่ใหญ่ ใจเกินร้อย ;) ;) ;)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=fdaa99c3db32805a4690ce36fde149fa)

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 15:58:09 »
สรุปว่าไอ้ข้างบน จะเข้ามาบอกว่า คนดูเต็มสนามว่างั้น.....อาศัยช่วงชุลมุนมาโอ่ อีกแล้ววว

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 16:21:43 »
ครับ ... ปรับกันไป ...แต่ผมถือว่าดีในระดับนึงที่เปิดหัวมา 2 นัดแรก

เรายังไม่เพลี้ยงพล้ำจนเก็บไม่ได้สักแต้ม  แม้รูปเกมจะยังดูขัดนิดหน่อย

สู้ต่อไป
;) ;)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 16:34:41 »
2ฤดูกาลที่ผ่านมาที่เข้าเพลยออฟได้ ใช่ว่าเราจะมีรูปเกมที่ดีซะเมื่อไหร่ล่ะ น่าเบื่อมากกว่านัดนี้หลายนัดอยู่นะเออ ...เชื่อเฮอะว่าเรายังหวังได้
ปีที่แล้วก็เริ่มต้นคล้ายๆกัน มะเห็นใครมาวิจารณเลยอะ มีแต่กำลังใจให้ ...สงสารทีมงานชุดนี้จัง เฮ้อๆ

ปล.เล่นสนุกไม่สนุกผมก็เชียร์ ไม่จำเป็นว่าไม่สนุกต้องเปลี่ยนไปดูทีมอื่นนะเออ
...รักจริงต้องอดทนรอและไม่หวั่นไหวนะจ้ะ

ไม่เชื่อว่าจะเป็นกระทู้แรกของใบว่านเลยเนอะ มาเพื่อการนี้เลย 55+
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 17:07:20 »
ผมดูมาแค่2ปีปีที่แล้วเราเสียฐานแฟนบอลฝั่งธนให้  บางกอก fc   ปีนี่ถ้าเราไม่ได้ขึ้นแล้วยูไนเต็ดได้ขึ้น
เราก็จะเสียฝั่งปากน้ำ+บางพลี กองเชียร์คือผู้เล่นคนที่12 แต่กองเชียร์12คนทีมอยู่ไม่ได้นะครับ
ถ้าบอกว่าเรายังไม่พร้อมแล้วเมื่อไรจะพร้อมเรายิ่งช้าเราจะเข้าตาจน   ผมเคยบอกปินตูที่ภูเก็ตว่า
ศรัทธาทุกคนมี  แต่มีไม่เท่ากันหรอก [(mafia)] [(mafia)] [(mafia)]

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 17:09:51 »
ค่อยๆปรับ ค่อยๆแก้ไข ใช้เวลาสักนิดเชื่อว่าโจเซ่ปั้นทีมนี้แกร่งแน่นอน

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 17:18:33 »
ราฟแอล  เล่นขี้แอ๊คไปหน่อยหวาดเสียวมาก ๆ    ฮันยุนซูวิ่งสู้ฟัดดีว่ะ    เมื่อวานไม่เข้าบอลกันเลย ถ้าลพบุรีมีแถวสองดี ๆ โดนหลายเม็ดแน่ ๆ    พี่มัสกับเชอร์รีฟทับตำแหน่งกัน    กองหลังสื่อสารกันไม่ดี
เมื่อวาน แฮ.เล่นกลางอากาศดีขึ้นมาก   พี่เป็ดมาซ้อนบอลได้ดี   เจ้าระวิ่งสอดมาเติมเกมรุกดีมากเปิดบอลแม่น ๆ มีลุ้นแน่ ๆ      การเข้าบอลหนักเกินไปเสียวใบแดงและเข้าพรวดด้วย

สมาธิในเกมยังไม่นิ่ง ลพบุรีเล่นติดดาบตุกติกเยอะ เราอารมณ์ขึ้นไปตามเกมเขามาก
โดยรวมแล้ว  ระบบทีมและจังหวะการเข้าทำดีกว่าเดิม  แต่นักเตะไม่ค่อยวิ่งสู้ฟัด

ความเห็นส่วนตัวจากแฟนบอลผู้รักครอบครัวตัวเล็ก ๆ เท่านั้น  ติดเพื่อก่อนะจ๊ะ

*

• 861
  • 47
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 18:07:39 »
ผมดูมาแค่2ปีปีที่แล้วเราเสียฐานแฟนบอลฝั่งธนให้  บางกอก fc   ปีนี่ถ้าเราไม่ได้ขึ้นแล้วยูไนเต็ดได้ขึ้น
เราก็จะเสียฝั่งปากน้ำ+บางพลี กองเชียร์คือผู้เล่นคนที่12 แต่กองเชียร์12คนทีมอยู่ไม่ได้นะครับ
ถ้าบอกว่าเรายังไม่พร้อมแล้วเมื่อไรจะพร้อมเรายิ่งช้าเราจะเข้าตาจน   ผมเคยบอกปินตูที่ภูเก็ตว่า
ศรัทธาทุกคนมี  แต่มีไม่เท่ากันหรอก [(mafia)] [(mafia)] [(mafia)]

เห็นด้วยครับ  ย่ำอยู่กับที่ยังไงเราก็ไปได้ช้าก่าคนอื่น จะบอกว่าเดี๋ยวก็ถึงๆ แต่เมื่อไปถึง คนอื่นเขามานั่งรอเราแล้วนะสิ
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 18:12:15 »
 :-[ ก็รอมาสองปีแล้วนิ รออีกหน่อยจะเป็นไรไป ทุกอย่างขึ้นอยู่กับเวลา เล่นด้วยกันบ่อย ๆ ซ้อมกันหนัก ๆ อัดฉีดกันเยอะ ๆ  เดี๋ยวนักเตะก็มีแรงวิ่งกันเองนั่นแหละครับ แต่ถ้านักเตะคนไหนหมดใจก็ปล่อยออกไปเถอะครับ สุดท้ายทำให้เต็มที่ก่อนแล้วค่อยมาบอกแฟนบอลสมุทรปราการ ว่าทำได้แค่นี้ แพ้ไม่ว่ากัน  แต่อย่าถอดใจแล้วกัน สู้กันต่อไปครับ  >:(

ปล. ทำไมราฟาเอล ดูอ้วนจัง สงสัยต้องส่งไปรีดน้ำหนักเสียแล้วแบบนี้ 555
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 18:24:10 »
ใช่ๆ ถ้าเราจะไปดิ1 เราต้อง ดีกว่านี้  !!

หลายๆตำแหน่ง ของเรายังไม่ค่อยเข้าใจกันโดยเฉพาะกองหลังกับประตู   ก็ต้องพัฒนากันต่อไป

เมื่อวาน อามัว เปิดบอลพลาดบ่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 19:56:50 »
สรุปแล้วทีมมาได้ขนาดนี้ก็ดีเเล้วครับ
หากวันไหนต่อบอลดี เล่นดี เเต่เเพ้อะ ท่านจะบอกว่า ... วันนี้เล่นดีนะเเต่ไม่น่าเเพ้เลยบ่นไปเรื่อยเปื่อย ...
เเต่พอวันไหนทีมเล่นไม่ดี เเต่ชนะอะ  น่าจะเล่นได้ดีกว่านี้นะ ต่อบอลยังไม่ได้เรื่อง สรุปเเล้วยังไม่ดี
เเล้วท่านจะเอายังไงกัน  ชนะหรือเล่นดี  ***มันต้องใช้เวลานะครับของอย่าง นี้
คนดูๆอย่างเรามันก็พูดได้หมดเเหละว่าเล่นอย่างนั้นเล่นอย่างนี้ ลองให้ท่านมาคุมทีมสิเเล้วท่านจะรู้
ว่าโค๊ชคนเดียวกับอีก 11 คนในสนามที่จะดึงให้ใจพวกเค้ารวมเป็นหนึ่งเดียวกันมันยากขนาดใหน
ลองคิดดู เราควรจะให้เวลาพวกเค้า ให้กำลังใจต่อไป ศรัทธาต่อสิ่งที่จะเกิดในอนาคต สู้ๆ

บอล
ปราการพาวเวอร์พระประแดง
Membered

*

ออฟไลน์ Tungning

• 27
  • 8
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 21:12:01 »
ทุกคนเหนื่อยเหมือนกัน แต่อาจจะต่างในรูปแบบ
ทุกคนหวัง หวังไป D1 ด้วยกันด้วยแรงศรัทธา
ทุกสิ่ง ทุกอย่างต้องการเวลา
แต่เชื่อเหอะว่า เราชาวสมุทรปราการเอฟซีจะขึ้นสู่ D 1 ได้แน่นอน ด้วยความหวังและตั้งใจจริงของเราทุกคน

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 21:21:13 »
สรุปแล้วทีมมาได้ขนาดนี้ก็ดีเเล้วครับ
หากวันไหนต่อบอลดี เล่นดี เเต่เเพ้อะ ท่านจะบอกว่า ... วันนี้เล่นดีนะเเต่ไม่น่าเเพ้เลยบ่นไปเรื่อยเปื่อย ...
เเต่พอวันไหนทีมเล่นไม่ดี เเต่ชนะอะ  น่าจะเล่นได้ดีกว่านี้นะ ต่อบอลยังไม่ได้เรื่อง สรุปเเล้วยังไม่ดี
เเล้วท่านจะเอายังไงกัน  ชนะหรือเล่นดี  ***มันต้องใช้เวลานะครับของอย่าง นี้
คนดูๆอย่างเรามันก็พูดได้หมดเเหละว่าเล่นอย่างนั้นเล่นอย่างนี้ ลองให้ท่านมาคุมทีมสิเเล้วท่านจะรู้
ว่าโค๊ชคนเดียวกับอีก 11 คนในสนามที่จะดึงให้ใจพวกเค้ารวมเป็นหนึ่งเดียวกันมันยากขนาดใหน
ลองคิดดู เราควรจะให้เวลาพวกเค้า ให้กำลังใจต่อไป ศรัทธาต่อสิ่งที่จะเกิดในอนาคต สู้ๆ

บอล
คุณบอลเคยไปดูไหมครับ  ส่วนผมไปดูไม่บ่อยแต่ที่ผมไปดุก็แพ้บ่อยนะ
เราแพ้ระยองรอบแชมเปี่ยนลีกไม่มีใครบ่น  เราแพ้ภูเก็ตทุกคนกอดคอยืนร้องไห้
ผมพูดเสมอแพ้-ชนะไม่ว่าขอให้เล่นได้ตามมาตรฐานก็พอ

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 21:49:40 »

บอล
คุณบอลเคยไปดูไหมครับ  ส่วนผมไปดูไม่บ่อยแต่ที่ผมไปดุก็แพ้บ่อยนะ
เราแพ้ระยองรอบแชมเปี่ยนลีกไม่มีใครบ่น  เราแพ้ภูเก็ตทุกคนกอดคอยืนร้องไห้
ผมพูดเสมอแพ้-ชนะไม่ว่าขอให้เล่นได้ตามมาตรฐานก็พอ

มาตรฐาน คือ  ต่อบอลให้สวยทุกนัด ยิงให้ได้ทุกนัดกับทีมที่ดูแล้วน่าชนะ

หลังเหนียวแน่นไม่เสียประตูง่าย  ตามนี้หรือเปล่าครับ

[(meow)] [(meow)]
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 22:24:25 »
วินนิ่งไงครับ มีทีมปราการด้วยนะ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

• 3,135
  • 119
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 22:34:26 »
 ผมชอบที่ บอล ปราการพาวเวอร์พระประแดง คิดนะครับ แม้ปราการจะอยุ่ดี 2 อีก 10 ปี ผมก็คงเชียร์ต่อไป
เเค่นั้นจริงๆครับ ผมคิดว่าไม่มีทีมไหนเล่นดีทุกนัด ไปดูเลกเเรกของปีที่เเล้วได้เสมอเพียบเล่นห่วยกว่านี้เยอะ จบที่ 7 ในเลกเเรกเเต่เราก็ได้ไปเพลออฟ ดูบอลให้สนุกดีกว่าครับ บอลพึ่ง 2 นัดเอง ถ้าชอบบอลเก่งชนะบ่อยผมคงต้องเชียร์เมืองทองรึชลบุรีไกล้บ้านกว่าตั้งเยอะ เเต่ก็ยังเชียร์ปราการเหมือนเดิมไม่เคยคิดเปลี่ยนใจ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 22:36:47 »
พริตตี้สวยๆทุกนัด

ทีมเราจะแจ่มขึ้นเยอะ

:P :P :P :P :P

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 22:39:24 »
ผมชอบที่ บอล ปราการพาวเวอร์พระประแดง คิดนะครับ แม้ปราการจะอยุ่ดี 2 อีก 10 ปี ผมก็คงเชียร์ต่อไป
เเค่นั้นจริงๆครับ ผมคิดว่าไม่มีทีมไหนเล่นดีทุกนัด ไปดูเลกเเรกของปีที่เเล้วได้เสมอเพียบเล่นห่วยกว่านี้เยอะ จบที่ 7 ในเลกเเรกเเต่เราก็ได้ไปเพลออฟ ดูบอลให้สนุกดีกว่าครับ บอลพึ่ง 2 นัดเอง ถ้าชอบบอลเก่งชนะบ่อยผมคงต้องเชียร์เมืองทองรึชลบุรีไกล้บ้านกว่าตั้งเยอะ เเต่ก็ยังเชียร์ปราการเหมือนเดิมไม่เคยคิดเปลี่ยนใจ

Like  มีทีมใกล้บ้าน ตาแจ๊ค ตั้งเยอะ มีใครสงสัยมั๊ย
ว่าทำไมยังอยู่กับที่นี้ .. ผมสงสัยนะ
  :D :D

*

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 22:50:04 »
สู้ สู้ กันต่อไป

*

ออฟไลน์ tOpZz

• 143
  • 4
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 22:50:56 »
จงทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุดในฐานะกองเชียร์ จงเชื่อในความเป็นอาชีพของสโมสรที่จะพาทีมของพวกเราก้าวไปสู่จุดหมาย  :great: อย่างน้อยผมก็เชื่อว่าถ้าทีมนี้ยังอยู่ ผมกับตาแจ๊คและอีกหลายๆคนคงจะรู้จักกานไปอีกนานแสนนาน :great:

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 22:55:12 »
ติเพื่อก่อๆๆ

เห็นด้วยกับพี่แจ็คมากกก ถ้าอยากดูบอลชนะทุกนัด...นู๋เชียร์ทีมบ้านนู่ไม่ดีกว่ารึ มีรถให้ไปดูทุกนัดด้วย แล้วทำไมนู๋ยังรักปราการขนาดนี้เนี่ย ไกลเวอร์รุยนะ เหอๆ
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 22:59:30 »

Like  มีทีมใกล้บ้าน ตาแจ๊ค ตั้งเยอะ มีใครสงสัยมั๊ย
ว่าทำไมยังอยู่กับที่นี้ .. ผมสงสัยนะ
  :D :D
:) :) :)

??? ??? ???

[(fan)] [(fan)] [(fan)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

• 861
  • 47
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 23:43:14 »
มันเป็นสิทธิของทุกคนที่จะออกความคิดเห็นครับ เราชมฟุตบอลย่อมมีคำวิจารณ์ไปต่างๆนาๆ ตามทัศนะของตัวเองเป็นหลัก
แต่อยากให้มองถึงคนที่ออกมาติ คนกลุ่มนี้ก็คือกองเชียร์และอยากเห็นทีมที่เชียร์มีผลงานที่ดีเช่นกันทั้งสิ้น
จริงอยู่ที่คำพูดอาจจะไม่พอใจใครหลายๆคน แต่นั่นคือแรงผลักดันให้ทีมมีการพัฒนาไปในทางที่ดี ซึ่งไม่มีใครมาว่านักฟุตบอลของทีมที่ตัวเองรักหลอกครับ    เพียงแค่พูดถึงความเป็นจริงที่เกิดขึ้นแมตช์ต่อแมตช์ แมตช์หน้าผลงานดีเรื่องแบบนี้ก็จะไม่เกิด  สิ่งที่ต้องเร่งพัฒนาคือ มารตฐานที่เป็นของสมุทรปราการเอฟซี
ทั้งเรื่องกำลังใจและผลงานในสนาม ผมว่านักฟุตบอลของเราทุกคนทำได้ และทำได้ดีเมื่อมีแฟนบอลที่ให้กำลังใจเต็ม100อย่างที่เราเป็นอยู่นี้

แต่ขอเสริมในแนวความคิดตัวเองนิดนึงคือ...เห็นด้วยกับคำว่า"เรายังไม่ดีพอ" นั่นคือเรา...มีนักเตะที่มีความสามารถทุกคน(เรื่องจริง)  แต่เราต้องรอการปรับจูนระบบทีมให้เข้าที่เข้าทาง  แต่อย่าลืมว่านั่นคือการเดินไปอย่างช้าๆ  และทีมคู่แข่งก็ไม่ได้คิดแค่จะหยุดทีมเราอีกต่อไปแล้ว แต่เขาคิดที่จะมีสักยาภาพเหนือเรา บางทีมเร่งพัฒนาทีม โดยเปลี่ยนผู้เล่นกันยกชุดกันเลยทีเดียว ซึ่งถ้านักเตะมีประสิทธิภาพหรือปรับตัวเร็วก็โชคดีไป  ถ้าปรับตัวกับทีมกับระบบไม่ได้ก็เจ้ง (ตัวอย่างทีมอื่นๆก็มีแล้ว)   ที่อยากเห็นตอนนี้คือการเค้นฟอร์มเก่งของแต่ละคนออกมาหรือก็มีตัวทีเด็ดมาเสริม "เราต้องก้าวนำเขา..ถ้าเราคิดจะไปD1"

"ช่วยๆกันคับ กำลังใจจากกองเชียร์อย่างเดียวคงไม่พอที่ทำให้เราไป D1 ได้"

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 23:55:20 »
แค่นัดที่สองเอง ผมคิดว่าเราพัฒนาได้ดีกว่านี้อีก ต้องปรับกันอีกนิดหน่อย 8) 8) 8)
ปล.ผมคิดว่าจบเลกแรกเราไม่เกินอันดับเจ็ด ชัวร์ๆๆๆๆๆๆ  >:( >:( >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 13 มีนาคม, 11, 23:58:06 »
มันเป็นสิทธิของทุกคนที่จะออกความคิดเห็นครับ เราชมฟุตบอลย่อมมีคำวิจารณ์ไปต่างๆนาๆ ตามทัศนะของตัวเองเป็นหลัก
แต่อยากให้มองถึงคนที่ออกมาติ คนกลุ่มนี้ก็คือกองเชียร์และอยากเห็นทีมที่เชียร์มีผลงานที่ดีเช่นกันทั้งสิ้น
จริงอยู่ที่คำพูดอาจจะไม่พอใจใครหลายๆคน แต่นั่นคือแรงผลักดันให้ทีมมีการพัฒนาไปในทางที่ดี ซึ่งไม่มีใครมาว่านักฟุตบอลของทีมที่ตัวเองรักหลอกครับ    เพียงแค่พูดถึงความเป็นจริงที่เกิดขึ้นแมตช์ต่อแมตช์ แมตช์หน้าผลงานดีเรื่องแบบนี้ก็จะไม่เกิด  สิ่งที่ต้องเร่งพัฒนาคือ มารตฐานที่เป็นของสมุทรปราการเอฟซี
ทั้งเรื่องกำลังใจและผลงานในสนาม ผมว่านักฟุตบอลของเราทุกคนทำได้ และทำได้ดีเมื่อมีแฟนบอลที่ให้กำลังใจเต็ม100อย่างที่เราเป็นอยู่นี้

แต่ขอเสริมในแนวความคิดตัวเองนิดนึงคือ...เห็นด้วยกับคำว่า"เรายังไม่ดีพอ" นั่นคือเรา...มีนักเตะที่มีความสามารถทุกคน(เรื่องจริง)  แต่เราต้องรอการปรับจูนระบบทีมให้เข้าที่เข้าทาง  แต่อย่าลืมว่านั่นคือการเดินไปอย่างช้าๆ  และทีมคู่แข่งก็ไม่ได้คิดแค่จะหยุดทีมเราอีกต่อไปแล้ว แต่เขาคิดที่จะมีสักยาภาพเหนือเรา บางทีมเร่งพัฒนาทีม โดยเปลี่ยนผู้เล่นกันยกชุดกันเลยทีเดียว ซึ่งถ้านักเตะมีประสิทธิภาพหรือปรับตัวเร็วก็โชคดีไป  ถ้าปรับตัวกับทีมกับระบบไม่ได้ก็เจ้ง (ตัวอย่างทีมอื่นๆก็มีแล้ว)   ที่อยากเห็นตอนนี้คือการเค้นฟอร์มเก่งของแต่ละคนออกมาหรือก็มีตัวทีเด็ดมาเสริม "เราต้องก้าวนำเขา..ถ้าเราคิดจะไปD1"

"ช่วยๆกันคับ กำลังใจจากกองเชียร์อย่างเดียวคงไม่พอที่ทำให้เราไป D1 ได้"
เพิ่งเคยเห็น มึงตอบยาว  ::) ::) ::)
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:14:13 »

ผมว่าไม่หลอก ถ้าหากเกิดเรารักเเละคิดที่จะเชียร์ทีมใดเเล้วมันเลิกไม่ได้จริง ถึงเเม้ทีมนี้ทีมที่เรามันจะตกต่ำขนาดไหนก็ตาม ไม่มีวัน
Membered

*

• 564
  • 5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:19:20 »
ผมตอบผิดหรือครับ ผมเเค่อธิบายให้คนที่ตั้งกระทู้ให้เข้าใจนะครับ ว่าฟุตบอล + ผู้เล่น + โค๊ช มันต้องใช้เวลาในการปรับจูนให้เข้ากัน อย่างเเรกก็คือใจของพวกเค้านั่นเเหละ เราไม่ไได้รวมตัวกันมานาน
ถึงเเม้ว่าผมจะไม่ค่อยได้มีเวลาไปดูที่สนาม เเต่ผมก็ยังคอยบอกน้องๆของผม เพื่อนผม ให้ไปดูทีมนี้
เชียร์ทีมนี้ เพราะทีมนี้เป็นทีมเเห่งศรัทธาจริงๆ

บอล
Membered

*

• 3,135
  • 119
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:21:59 »
ไม่ผิดหรอกครับ บอล เเค่ เอ เขามองคนละมุมกับที่บอลมอง ไม่มีใครผิด เเละก็ไม่มีใครถูกทั้งหมดหรอก บอลมันคือกีฬา เราดูให้มันเป็นกีฬาก็พอสอนเด็กๆด้วยนะโคชบอล :great:

*

• 564
  • 5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:24:04 »
ใครไม่เชียร์ เเต่ผมจะเชียร์  การเชียร์บอลไม่จำเป็นต้องเชียร์ที่สนามอย่างเดียวก็ได้นี่ เเค่เชียร์ด้วยใจ เเละศรัทธาในทีมที่เราเชียร์ก็โอนะครับ

Membered

*

• 3,135
  • 119
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:28:48 »
นัดหน้าเยือนปราจีน นัดต่อไปเยือนระยองเน้อพี่น้องงงง ลืมๆมันไปซะบอลเหลืออีกตั้ง 28 นัด :great:

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:29:12 »
ก็เชียร์กันต่อไปครับ ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุดครับ

*

• 564
  • 5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:31:29 »
มาตราฐานของท่านคืออะไรครับ  ไม่มีทีมไหนหลอกที่จะเล่นได้ตามมาตราฐานได้ตลอดลอดฝั่งหลอกครับ
คิดดูง่ายๆ มันก็ต้องมีดี เเย่ ปนกันเปงเรื่องธรรมดาของฟุตบอล ถ้าเข้าใจฟุตบอลดีเเท้เเล้ว ก็จะเข้าใจเองแหละคับ ว่ามาตราฐานของฟุตบอลอยุ่ที่ไหน

บอล
Membered

*

• 861
  • 47
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:34:13 »
คนเราเดินช้าเดินเร็วไม่เหมือนกันครับ  รับฟังความคิดคนอื่น เพราะนี่คือบอร์ดเสรีปราการ
ทุกคนในที่นี้คือ สมุทรปราการเอฟซีหมด  "ใครไม่เชียร์ กูเชียร์"คำนี้ไปบอกคนนอกบอร์ดจะเท่มาก  ;)

*

• 564
  • 5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:34:23 »
ครับพี่เเจ๊ค ขอบคุณพี่ที่เข้าใจ ผมก็เเค่อธิบายตามที่ผมเห็นเเละได้ยินมาก็เท่านั้น

ส่วนเด็กๆตอนนี้กำลังลุ้นถ้วยกันมันเลยพี่ วันนี้ก็เพิ่งเอาชนะราชวินิตมา มันมาก

ไม่ผิดหรอกครับ บอล เเค่ เอ เขามองคนละมุมกับที่บอลมอง ไม่มีใครผิด เเละก็ไม่มีใครถูกทั้งหมดหรอก บอลมันคือกีฬา เราดูให้มันเป็นกีฬาก็พอสอนเด็กๆด้วยนะโคชบอล :great:
Membered

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:39:30 »

อ่านมานานแล้ว ขอชัดๆด้วยคนนะครับ  >:D
ผมเห็นด้วยกับ คิมซึเกะ ฮอนดะ ครับ
เห็นด้วยในส่วนที่
"คนที่ออกมาติ คนกลุ่มนี้ก็คือกองเชียร์และอยากเห็นทีมที่เชียร์มีผลงานที่ดีเช่นกันทั้งสิ้น"
ส่วนตัวผม ถ้ายังติ ยังทักท้วงกันอยู่ นั่นหมายถึง กรูยังรักมรึงอยู่
ถ้าเกลียดกันหรือไม่สนใจ อย่าว่าแต่"ติ"เลย ชื่อยังไม่อยากจะเอ่ยถึงเลย  [(mafia)]
แน่นอนคำตำหนิมันไม่หวานหูและน่าฟังเหมือนคำเยินยอกันแน่นอน
แต่มันจะมีประโยชน์ถ้าเรารู้จักคัดกรอง คำตำหนิที่มีแต่อารมณ์ ก่นด่า หยาบคาย
พวกนี้ปล่อยผ่านไปก็ได้
แต่คำตำหนิที่มาจาก"ความรัก" เราจะไม่ยอมหยุดและฟังกันบ้างเลยหรือ ?

ผมเชื่อว่าทุกคนที่สามารถไปดูบอลที่สนามเองได้ โดยไม่ต้องให้ผู้ปกครองพาไป
ทุกคนโตพอที่จะรู้ได้เองว่า  ความสำเร็จคงไม่ได้จะถึงในวันพรุ่งนี้
และคงไม่หวังถึงขนาด พรุ่งนี้เราจะเล่นดีกันซะเหลือเกิน
เชื่อว่าส่วนใหญ่เค้าอดทนรอได้
ทุกคนพร้อมที่จะรอวันแห่งความยิ่งใหญ่ไปพร้อมๆกันได้
พวกที่บอลแพ้แล้วบอก กรูเลิกเชียร์ดีกว่า....ผมว่าไม่มีใครมานั่งเขียนอะไรยาวๆแบบนี้หรอกนะ
ให้โอกาสคนที่เค้าคิดต่างจากเรา ได้พูดออกมาเถอะครับ
ผมคนนึงที่ชอบฟัง  ส่วนใครจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย
ก็ตามสบาย.... :smitten:

ถ้าขนาดทีมที่ตัวเองรัก ยังแสดงความคิดเห็นอะไรไม่ได้
อีกหน่อย บอลแพ้-บอลชนะ ก็ไม่ต้องคุยอะไรกันแล้ว
ยืนทำตาปริบๆกันเป็น ปลาคาร์ฟ เชิญยิ้ม  กันเลยทีเดียว 5555 [(fan)]

...นัดเจอ วานรไฟ สิ่งที่ผมตั้งใจไปดูนอกจาก เกมในสนามคือ การทำงานของคนข้างสนาม
ผมชอบการออกมากระตุ้นนักเตะ ของ เวนเกอร์ เอ๊ย!โชเซ่  นะ(และอีกคนนึง ผู้ช่วยแกหรือเปล่า
แอ๊คชั่นเต็มร้อยมากๆ  >:D)  มันทำให้นักเตะไม่เฉื่อย และจดจ่ออยู่กับเกม
รอให้โชเซ่ แกได้ค้นพบ ส่วนผสมที่ลงตัวได้เมื่อไหร่ ผมมั่นใจอยู่ลึกๆว่า ปีนี้เราจะได้ ซี๊ดๆๆๆ อู๊ย กันแน่ๆ
 [(lol)]

หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

• 3,135
  • 119
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:42:44 »
ขอบคุณทุกคำติเเละคำชมของทุกท่านเชื่อว่าโคชรึทีมงานน่าจะเข้ามาอ่านบ้างเเล้ว เเละเชื่อว่าทุกคนอยู่บนพื้นฐานเดียวกัน คือ รักเเละหวังดี ใน ทีมสมุทรปราการเอฟซี ใช่ไหมครับทุกคน รักกันไว้ก็พอครับ :smitten:

*

• 861
  • 47
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:45:32 »
แมตช์หน้า เยือนปราจีน  ผมว่าแกใส่หมดแม๊กแน่ๆ  ให้เรามองไปสู่การพัฒนาข้างหน้าและเอามาเปรียบเทียบกับของเก่านะครับ  ผมว่าถ้าเราเข้าฟอร์มโจเซ่  ใครก็หยุดเราไม่อยู่  :-X

*

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:46:03 »
หิวข้าวว่ะ   [(cry)]
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล

*

• 861
  • 47
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:46:46 »

*

• 618
  • 43
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:48:53 »
ผัดใส่อะไร ผมไม่ใส่เยอะก็ได้ ขอแค่ ใส่ใจ อย่างเดียว

*

• 861
  • 47
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 00:51:29 »
ใส่ปากสิครับ ข้าวผัดบ้านคุณใส่ใจและมันอิ่มมั้ย

*

• 3,135
  • 119
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 01:46:48 »
ก๊ากกก +1ให้คิม ฟายเล็กเอ้ยมึงเเดกข้าวทางใจรึไง 555 :D

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 08:44:36 »
ผมเอาใจช่วยทุกทีมที่ขึ้นต้นด้วย " สมุทรปราการ " เพราะนี่คือแผ่นดินเกิด และแผ่นดินที่อยู่อาศัย

FC จะห่วย จะแย่ จะดี จะอะไรยังไงก็ตาม แต่ทีมนี้เป็นทีมเดียวที่ผมเชียร์ด้วย " ศรัทธา " ที่เปี่ยมล้น เหมือนที่เคยบ้าลิเวอร์พูลมาสิบกว่าปี แม้มันจะไม่เคยได้แชมป์ลีคก็เถอะ อารมณ์เดียวกันเลยครับ แพ้ก็เศร้า เสมอก็เฮ้อ ชนะก็ดีใจ

แฟนบอลออกมาติ ออกมาให้ความเห็นเกี่ยวกับการเล่นเป็นข้อดีครับ ไม่ใช่ข้อเสีย ผมก็พูดติบ่อย ๆ กับพี่ ๆ หลาย ๆ คนว่าทีมเราเล่นไม่ดีเลยฟ่ะ เสียบอลง่าย หลังพลาดง่าย มันก็แค่ทัศนคติที่เราออกความเห็น แต่มันไม่ใช่ข้อความชวนทะเลาะเพราะฉะนั้นเราควรรับฟังความเห็นคนอื่นด้วยเหมือนกันครับ

สำหรับปีนี้ผมตั้งเป้ากับทีมไว้ 1-3 ก็พอไม่กล้าฟันธงแชมป์เพราะหลาย ๆ ทีมเค้าเสริมได้น่ากลัวมาก แต่ผมศรัทธาในผู้เล่นเราครับ รอจูนติดกันอีกนิด อย่างนัดที่แล้วถ้าเทียบกับที่ประจวบเราเล่นดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด หวังว่านัดต่อไปคงจะดีขึ้นไปอีก !!

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 09:07:02 »
บอลก็ต้องมีผลแตกต่างกันไป.... แค่เรา ไม่เคยแพ้ใคร.. ก็ปลื้มแล้ว  [(love)]
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

ออฟไลน์ marazola

• 325
  • 45
  • Once a Blue, Always Fortressians.
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 09:23:14 »
ผมชอบการแสดงความคิดเห็นแบบนี้นะครับ
มีการถกเถียงด้วยเหตุและผล แต่ทั้งหมดทั้งปวงที่นั่งพิมพ์กันยาวเฟื้อยก็เพราะคำๆ เดียวว่า "รัก" ทั้งนั้น

สโมสรฯ รับฟังทุกความเห็นครับ การให้ "กำลังใจ" ก็คือ "น้ำ" ช่วยชโลมจิตใจคนทำงานทุกคนให้มีแรงทำต่อ
การ "ติติงเพราะรัก" ก็คือ "กระจก" ให้คนทำงานส่องสะท้อนกลับมามองในมุมที่ตัวเองมองไม่เห็นเหมือนกัน

รอดูกันต่อไปยาวๆ ครับพ้ม ถนนไปดิวิชั่นหนึ่งพึ่งทอดมาได้แค่ 2 กิโลเอง ยังเหลือให้ปรับปรุงอีกตั้ง 28 กิโลแม้ว ทุกความเห็นในนี้ผมว่า "ผบ." รับฟังและนำไปแก้ไขตาม "ความเหมาะสม" แน่นอน

ชนะจงอย่าลำพอง แพ้จงอย่าหดหู่ ชีวิตมีขึ้นมีลงเป็นธรรมดา
ยามขึ้นจงอย่าประมาท ยามแพ้จงให้โอกาสตัวเองได้เริ่มต้นใหม่ (ว. วชิรเมธี)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 09:51:04 »
บ้าหรา ติด้วยเหตุผลไม่ได้ก็ ไม่ต้องคุยกันแล้ว

ถ้าด่าก็ว่าไปอย่าง

นี่มันความเห็นทางลบ ที่อยากเห็นการพัฒนาในทีมรัก

มันทำให้ทีมพัฒนาได้บ้าง ไม่มากก็น้อย เหมือนการให้กำลังใจนั่นแหละ

ฟังกันมากขึ้น พูดจากันมากขึ้น (แบบมีเหตุผล)

ก็จะทำให้ครอบครัว ปราการ เรารักกันมากขึ้น

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 10:00:14 »
บ้าหรา ติด้วยเหตุผลไม่ได้ก็ ไม่ต้องคุยกันแล้ว

นี่มันความเห็นทางลบ ที่อยากเห็นการพัฒนาในทีมรัก

มันทำให้ทีมพัฒนาได้บ้าง ไม่มากก็น้อย เหมือนการให้กำลังใจนั่นแหละ

ฟังกันมากขึ้น พูดจากันมากขึ้น (แบบมีเหตุผล)

ก็จะทำให้ครอบครัว ปราการ เรารักกันมากขึ้น

คิดเหมือนปินตู
ลองมองอีกมุม ถ้าไม่มีคนติ ไม่มีคนชม แฟนบอลคิดว่ามีหน้าที่ดูบอลเฉยๆ
แล้วทีมจะมองออกมั้ยว่าต้องมีการปรับจูนอะไรบ้าง
ต้องแยกให้ออก ระหว่าง คำติชม และ คำว่าด่า
ไม่คิดบ้างเหรอว่าทุกวันนี้แทบจะไม่มีใครอยากออกความเห็นหรือมาโพสอะไรเลย ไม่รู้ว่าใครรู้สึกแบบนี้รึป่าว เพราะกลัวว่าภาษาเขียนอาจจะมาทำให้ผิดใจกันอีกหรือป่าว อันนี้คิดส่วนตัวหรืออาจคิดเยอะไป

ยังงัยก้อรักที่จะเชียร์ปราการเหมือนกัน คิดบวกบ้าง ลบบ้าง แต่พอดี
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 10:03:53 »

ลองมองอีกมุม ถ้าไม่มีคนติ ไม่มีคนชม แฟนบอลคิดว่ามีหน้าที่ดูบอลเฉยๆ
แล้วทีมจะมองออกมั้ยว่าต้องมีการปรับจูนอะไรบ้าง
ต้องแยกให้ออก ระหว่าง คำติชม และ คำว่าด่า
ไม่คิดบ้างเหรอว่าทุกวันนี้แทบจะไม่มีใครอยากออกความเห็นหรือมาโพสอะไรเลย ไม่รู้ว่าใครรู้สึกแบบนี้รึป่าว เพราะกลัวว่าภาษาเขียนอาจจะมาทำให้ผิดใจกันอีกหรือป่าว อันนี้คิดส่วนตัวหรืออาจคิดเยอะไป

ยังงัยก้อรักที่จะเชียร์ปราการเหมือนกัน คิดบวกบ้าง ลบบ้าง แต่พอดี

คิดไรกับผมป่าวเนี่ย  [(abe)]

*

ออฟไลน์ ไอ้ตี๋อ่อนผู้พร้อมแลก

• 41
  • 3
  • เหวี่ยงทำไม..มา..บวกกัน
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 10:51:45 »
1.ขอบคุณครับเบส..สำหรับกระทู้ดีดี ;)
2.น้องคิมว่าไง..ผมว่าตามนั้น  ;D
3.ผมได้ไปคุยกับรุ่นน้องเด็กในซ.ฟาร์มจระเข้หลังวัดราชมาพวกมันมีอยู่หลายสิบคน..เป็นเด็กบ้านๆ..เดินยอด..ออกงานตามสายอาชีพที่ถนัด..ถ้าสนามวัดราชเสร็จพวกมันจะมาเชียร์..นึกภาพไม่ออกเลยว่าจะห้ามมันไม่ให้ด่า, ไม่ให้มีเรื่องกับกองเชียร์ฝั่งตรงข้ามได้อย่างไร, เผลอๆกองเชียร์ฝั่งเดียวกันมาพูดมากๆมันจะบวกให้..สงสัยต้องเพิ่มรปภ :(
พระเจ้าคิดผิดที่สร้าง  "ออแกสซั่ม"  ขึ้นมาคู่กับ  "มนุษย์"

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 11:26:29 »
:icon_adore:พวกเราทุกคนมีหัวใจดวงเดียวกันครับ.. ;)นั่นก็คือใจ ดวงโตโต ที่เรียกว่า..   8)หัวใจแห่งสมุทรปราการfcครับผม :great:
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 11:34:19 »
ออแกสซั่ม คือไรคัับ

*

ออฟไลน์ ไอ้ตี๋อ่อนผู้พร้อมแลก

• 41
  • 3
  • เหวี่ยงทำไม..มา..บวกกัน
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 12:07:01 »
ตอบ..น้าปินตู
ออแกสซั่ม หรือ ออกัสซั่ม คือ  ภาวะกล้ามเนื้อในท้องน้อยส่วนล่างซึ่งอยู่รอบอวัยวะเพศและทวารหนัก จะบีบและคลายตัวอย่างรวดเร็วราว5-8ครั้ง โดยทั่วไปแล้วมีกริยาอื่นๆ ซึ่งไม่อยู่ใต้ความควบคุมของจิตสำนึก เกิดขึ้นพร้อมๆกับ การเกร็งตัวของกล้ามเนื้อในส่วนอื่นๆ ของร่างกาย
ร่างกายจะหลั่งสารตัวหนึ่งออกมาเรียกว่า oxytocin ซึ่งมีปริมาณสูงกว่าค่าปกติที่มีในร่างกายถึง 5 เท่า ซึ่งสารตัวนี้จะไปกระตุ้นให้มีการหลั่งสารแห่งความสุขคือ เอนโดรฟิน (endorphin) ซึ่งเป็นสารแห่งความสุขที่ร่างกายสามารถสร้างได้เอง สิ่งที่ตามมาคือสามารถลดอาการปวดต่างๆในร่างกายได้เป็นอย่างดี [(elder)]
พระเจ้าคิดผิดที่สร้าง  "ออแกสซั่ม"  ขึ้นมาคู่กับ  "มนุษย์"

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 12:18:28 »
 :) เชียร์ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พักพักแล้วก็เชียร์ใหม่ แค่นั้น  [(sabai)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 444
  • 24
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 12:28:08 »

ข้อความนี้ของเจ๊โอ๋  จัด"ลีโอ"ไป 6 กระป๋อง   >:D
ผมคิดแบบนี้จริงๆ
หลังๆก็เลย อ่านอย่างเดียวดีกว่า  :-[
ไม่อยากตอบโต้ เพราะ.....คุณแม่ขอร้องงงงงงงงงง  55555  [(lol)]

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 13:22:28 »

ข้อความนี้ของเจ๊โอ๋  จัด"ลีโอ"ไป 6 กระป๋อง   >:D
หลังๆก็เลย อ่านอย่างเดียวดีกว่า  :-[
ไม่อยากตอบโต้ เพราะ.....คุณแม่ขอร้องงงงงงงงงง  55555  [(lol)]

เอาลีโอเดินมาให้เลยนะพี่แลกกะตุ๊กตา ข้ามปีแล้วพี่ยังไม่ได้เอาไปให้เลย [(lol)]
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 15:09:31 »
ในบอร์ดนี้ คงไม่มีการห้ามการ ติ หรอกครับ ถ้าทำอะไรไม่มีการ ติ การ ดึงกันซะบ้าง
ได้แต่อวยกันคงต้องนั่งนับวันถึงคราวล่มสลาย  อย่างคุณใบว่านเหตุผลที่ ติ มาผมอ่านแล้วก็เป็นเรื่องจริง
ของตาคิม ก็ถูก

แต่หากคุณ ติ แล้วคนอ่านกระทู้รู้สึกไม่ถูกต้องตามความคิดเห็นของตัวเค้าเอง
เค้าโต้แย้งกลับก็น่าจะรับฟังกันบ้าง ไม่น่าจะเหมารวมว่าที่บ้านแห่งนี้ห้ามว่าห้ามติ

ตรง ๆ ครับ ใครจะไม่พอใจผมไม่เป็นไร ผมยังเหมือนเดิม

[(sabai)] [(sabai)]

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 15:32:24 »
คุยกันจบแล้ว สรุปให้ผมอ่านด้วยนะครับ  ::)
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 19:40:25 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นผมก็แค่อยากให้มีคนมาดูสมุทรปราการเยอะๆๆอยากให้สมุทรปราการได้เลื่อนชั้นไวๆๆผมรับรองถ้าเราไปพรีเมียร์กรมศุลไม่พอแน่ทุกวันนี่คนพระประแดงเชียร์ท่าเรือเยอะมากเพราะเล่นในพรีเมียร์การโห่ไล่โค้ชไล่นักเตะอย่าคิดมากใครก็ทำกันในจำนวนแฟนบอลมากๆๆๆแต่ตอนนี่เรายังน้อยยังห้ามอยู่ก็อย่าทำเลยผมเองก็เคยบ่นนักเตะเหมื่อนกัน  3ปีสโมสรหมดเงินไปเยอะกองเชียร์ก็หมดเงินไปเยอะนะครับ [(knife)] [(knife)] [(knife)]

*

• 564
  • 5
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 22:24:19 »
ที่กล่าวก็ถูกนะ  เต่ทุกอย่างมันต้องใช้เวลา ค่อยสร้างไปเรื่อยๆ เหมือนที่เราสร้างกลุ่มเเฟนบอลของเราไงครับพี่  สู้ต่อไปครับพี่

ขอบคุณทุกความคิดเห็นผมก็แค่อยากให้มีคนมาดูสมุทรปราการเยอะๆๆอยากให้สมุทรปราการได้เลื่อนชั้นไวๆๆผมรับรองถ้าเราไปพรีเมียร์กรมศุลไม่พอแน่ทุกวันนี่คนพระประแดงเชียร์ท่าเรือเยอะมากเพราะเล่นในพรีเมียร์การโห่ไล่โค้ชไล่นักเตะอย่าคิดมากใครก็ทำกันในจำนวนแฟนบอลมากๆๆๆแต่ตอนนี่เรายังน้อยยังห้ามอยู่ก็อย่าทำเลยผมเองก็เคยบ่นนักเตะเหมื่อนกัน  3ปีสโมสรหมดเงินไปเยอะกองเชียร์ก็หมดเงินไปเยอะนะครับ [(knife)] [(knife)] [(knife)]
Membered

*

• 564
  • 5
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 22:33:33 »
สรุปก็คือ ทุกคนต่างก็เเสดงความคิดเห็นของตัว ในมุมมองของตัว ซึ่งเราก็ไม่มีสิทธิ์ที่จะไปห้าม

ซึ่งก็ต้องยอมรับฟังความคิดเห็นของผู้อื่นๆเเละทุกๆคน สรุปตอนนี้น่าจะจบเเล้วครับผม

ศรัทธาต่อไป สู้ต่อไป ปราการ เอฟซี

คุยกันจบแล้ว สรุปให้ผมอ่านด้วยนะครับ  ::)
Membered

*

ออฟไลน์ Ae Ayutthaya สาขา US

• 142
  • 14
  • แฟนบอลต่างด้าว
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 22:37:40 »
ผมคิดว่า สมุทรปราการ เป็นทีมที่มีระบบการเล่นที่ดีอยู่แล้ว คืออยู่ได้ด้วยระบบ ไม่ได้อยู่ด้วยสตาร์ในทีม แต่ตรงนี้เราก็ต้องยอมรับครับเรื่องศักย์ภาพนักเตะ การแข่งขันปีนี้สูงมาก ขอให้เสริมแข้งที่มีดีกรีที่เป็นของจริงเข้ามาบ้าง น่าจะช่วยให้ได้ลุ้นไปมินิลีคได้อีกปีแน่นอน ทั้งนี้ ฤดูกาลมันยังยาวไกล อะไรก็เกิดขึ้นได้ แต่สิ่งที่เป็นจุดแข็งของปราการมาแต่ไหนแต่ไร ในสายตาผมคือ ความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน คือเป็นทีมที่ความเสี่ยงเรื่องปัยหาภายในมีน้อย ถ้าพวกเราสังเกตุกันดีๆ เมื่อปีที่แล้ว จะเห้นว่า หลายทีมมีปัญหาแล้วตกตายตามกันไป ไม่เว้นแม้แต่อยุธยา ที่หนักสุดก็กาญจน์ ซึ่งเป็นอะไรที่เปราะบาง ที่ผมคิดว่า ปราการมีความเสี่ยงเรื่องแบบนี้น้อยมาก จึงขอให้ใช้ข้อได้เปรี่ยบเรื่อง Team Management กับการเล่นเป็นระบบ ให้เป็นประโยชน์ที่สุดครับ ด้วยความเคารพ

*

• 4,434
  • 63
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 22:51:11 »
เปิดใจรับทุกคำพูดของกันและกัน ทุกอย่างจะดีขึ้นเองครับ

ก็เรามันครอบครัวเดียวกันนี่หว่า!! จะคิดมากกันไปใย 

ติ!! เพื่อก่อ  ติ!! เพื่อสร้าง  เพราะถ้าวันนี้ไม่มีคนติ กับข้อบกพร่อง 

ก็จะไม่มีคนก่อ และ คนสร้าง ปัญหาทุกอย่างก็ยังไ่ม่ถูกแก้ไข

สู้กันต่อไป ร่วมสร้างกันต่อไป   สู้ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 22:55:42 »
ในบอร์ดนี้ คงไม่มีการห้ามการ ติ หรอกครับ ถ้าทำอะไรไม่มีการ ติ การ ดึงกันซะบ้าง
ได้แต่อวยกันคงต้องนั่งนับวันถึงคราวล่มสลาย  อย่างคุณใบว่านเหตุผลที่ ติ มาผมอ่านแล้วก็เป็นเรื่องจริง
ของตาคิม ก็ถูก

แต่หากคุณ ติ แล้วคนอ่านกระทู้รู้สึกไม่ถูกต้องตามความคิดเห็นของตัวเค้าเอง
เค้าโต้แย้งกลับก็น่าจะรับฟังกันบ้าง ไม่น่าจะเหมารวมว่าที่บ้านแห่งนี้ห้ามว่าห้ามติ

ตรง ๆ ครับ ใครจะไม่พอใจผมไม่เป็นไร ผมยังเหมือนเดิม

[(sabai)] [(sabai)]

มีด้วยเหรอพี่ ที่มีคนมาว่านะ ก็รับฟังกันทุกคน

คุยกันด้วยเหตุผลทั้งนั้น

ปล.ตรงๆก็ดีแล้วครับอย่าคิดมาก

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 22:59:05 »
ผมว่า จริงๆแล้ว ส่วนใหญ่ รับความคิดกันไม่ได้มากกว่า

เลยทำให้สังคมไทย ตอนนี้ มีปัญหาอย่างที่เห็น

*

• 861
  • 47
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 14 มีนาคม, 11, 23:29:52 »
คนทุกคนมีสิทธิเท่าเทียมกัน มีความเสมอภาคกันมาตั้งแต่กำเนิด  คำพูดของทุกคนคือการเสนอความคิดเห็น
และทุกคนก็มีใจรัก อยากเห็นทีมดีวันดีคืน  "เปิดรับฟังกัน มิใช่ตอบโต้กันไปมา" เพราะที่บอร์ดแห่งนี้ไม่มีกรรมการตัดสิน ไม่มีคำว่าใครแพ้ใครชนะ มีแต่คำว่าเสมอภาค  รู้มากหรือรู้น้อยเราก็คือกองเชียร์
การเพิ่มสมาชิกที่ดีควรสร้างแต่สิ่งที่เป็นมิตร  ให้เขาได้คิด ให้เขามีส่วนร่วม  และรู้วิธีปรับตัวให้เข้ากับส่วนรวม คือการเอาตัวรอดชั้นเยี่ยม  :(

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 15 มีนาคม, 11, 09:24:22 »
ออแกสซั่ม คือไรคัับ
ตอบ..น้าปินตู
ออแกสซั่ม หรือ ออกัสซั่ม คือ  ภาวะกล้ามเนื้อในท้องน้อยส่วนล่างซึ่งอยู่รอบอวัยวะเพศและทวารหนัก จะบีบและคลายตัวอย่างรวดเร็วราว5-8ครั้ง โดยทั่วไปแล้วมีกริยาอื่นๆ ซึ่งไม่อยู่ใต้ความควบคุมของจิตสำนึก เกิดขึ้นพร้อมๆกับ การเกร็งตัวของกล้ามเนื้อในส่วนอื่นๆ ของร่างกาย
ร่างกายจะหลั่งสารตัวหนึ่งออกมาเรียกว่า oxytocin ซึ่งมีปริมาณสูงกว่าค่าปกติที่มีในร่างกายถึง 5 เท่า ซึ่งสารตัวนี้จะไปกระตุ้นให้มีการหลั่งสารแห่งความสุขคือ เอนโดรฟิน (endorphin) ซึ่งเป็นสารแห่งความสุขที่ร่างกายสามารถสร้างได้เอง สิ่งที่ตามมาคือสามารถลดอาการปวดต่างๆในร่างกายได้เป็นอย่างดี [(elder)]

แล้วคริตอริส  คืออะไรครับ

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 15 มีนาคม, 11, 09:48:00 »
ยาวดีเว้ย
เอาอีกๆ หลายมุมมองดีแถมเรื่องเพศด้วย น่าสนใจจริงๆกระทู้นี้5555

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 15 มีนาคม, 11, 09:48:54 »
ขอบคุณ โกเอ๊กซ์ ครับ ;D

*

• 3,135
  • 119
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 15 มีนาคม, 11, 10:05:17 »
ขอไว้อาลัยเเด่ชาวญี่ปุ่นทุกท่านในการสูญเสียในครั้งนี้ด้วยครับ :icon_adore:

*

• 3,436
  • 83
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 15 มีนาคม, 11, 10:07:02 »
ยาวไปเลยเพ่ คนเยอะคนแน่นชิดในหน่อย อย่าโหนระวังตกนะเพ่

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 15 มีนาคม, 11, 10:12:23 »
ขอไว้อาลัยเเด่ชาวญี่ปุ่นทุกท่านในการสูญเสียในครั้งนี้ด้วยครับ :icon_adore:

เป็นกำลังใจให้ AOI และ Miyabi สร้างสรรค์ผลงานดี ๆ ต่อไปนะครับ

*

• 444
  • 24
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 15 มีนาคม, 11, 17:25:34 »
ยาวดีเว้ย
เอาอีกๆ หลายมุมมองดีแถมเรื่องเพศด้วย น่าสนใจจริงๆกระทู้นี้5555

เก็บอาการหน่อยท่านพี่อี๊ด
เดี๋ยวเค้ารู้กันหมด ว่าพี่สนใจเรื่องอะไร 55555  [(lol)]
 >:D