เท้าพลิก คนไม่พลิก

• 21 ตอบ
  • 3416 อ่าน
*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
เท้าพลิก คนไม่พลิก
« เมื่อ: 9 สิงหาคม, 09, 20:49:19 »
(1)

ผมต้องขอบคุณน้ำใจของเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนนะครับ
วันนี้เข้าบอลไม่ดูตาม้าตาเรือเลย

และขอบคุณตั๋งกับบีมเป็นพิเศษครับ 8)

(2)

เรื่องดีๆ อีกเรื่องของวันนี้ครับ

http://lopburifc.com/webboard/index.php?topic=163.0

ขอบคุณชาววานรไฟมากๆๆๆๆๆ เลยครับ
นี่แหละครับ ความเป็นอารยะของบอลไทย :smitten:

Update: คนเก็บสมุดไว้ให้ผม
เป็นโกลลพบุรีแหละครับ (นัดนี้ไม่ได้ลง)
ชื่ออุดมศักดิ์ พัฒน์แช่ม ชื่อเล่นจอม
ขอบคุณครับ
:smitten:
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • 3,645
  • 81
Re: เท้าพลิก คนไม่พลิก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 09, 22:23:55 »
ไม่เปนไรค้าบบบ

ผมเคยเป็นแบบนี้  แต่หักเลยแหละ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 09, 22:30:00 »
หายไวๆนะครับพี่เห็นตอนแรกคิดว่าจะเจ็บหนักซะแล้วและวันนีี้แฟนคลับเรามากันเยอะจริงๆทั้งหมด11ทีมเกือบ60นักเตะเลยทเดีีียว
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 09, 22:46:16 »
มัวแต่ดีใจกระโดดเป็นจิงโจ้ จนลืมสมุดจดสถิติ  :)

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 09, 23:12:15 »
ถ้าที่มาเตะบอล นี่ไปดูบอลเราทั้งหมด นี่จะดีมากๆๆเลย

ไม่รุ้ว่าบางคนที่มาเตะเค้ารุ้ป่าวว่า พวกเราคือแฟนคลับสมุทรปราการ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 09, 23:18:35 »
หลายคนนะที่จะไปดูวันอาทิตย์นี้่ี่เราเจอระยอง

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 9 สิงหาคม, 09, 23:51:24 »
วันนี้เตะกันอย่างเมามันมากตั้งแต่17.00-21.00รวม4ชม.แถมเปเล่นอีกสน
มไปครึ่งชม.รวมสี่ชั่วโมงครึ่งเลยทีเดียวยังไงเสาร์หน้าจะแจ้งเวลาและสถานที่อีกครั้งครับ

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 00:21:48 »
พี่หนุ่ม ผมขอสารภาพว่า ผมลืมจ่ายเงิน พี่อะ

นึกได้อีกทีก็ กลับแล้ว

เดว เสาร์หน้า เตะสนามซ้อมทีมเรา เดวเอาไห้ครับ

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 05:01:33 »
พี่หนุ่ม ผมขอสารภาพว่า ผมลืมจ่ายเงิน พี่อะ

เดว เสาร์หน้า เตะสนามซ้อมทีมเรา เดวเอาไห้ครับ

มิน่า ทำไมพี่หนุ่มเดินหน้ามุ่ยๆออกจากสนาม

ไอ้ตั๋งแอบชักดาบนี่เอง

ปล. พี่หนุ่มครับ ผมยังไม่ลืมนะ ที่พี่บอกว่าให้เบียร์ผมขวดนึงจากลูกยิงดูพรุอ่ะพี่
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 07:19:56 »

มิน่า ทำไมพี่หนุ่มเดินหน้ามุ่ยๆออกจากสนาม

ไอ้ตั๋งแอบชักดาบนี่เอง

ปล. พี่หนุ่มครับ ผมยังไม่ลืมนะ ที่พี่บอกว่าให้เบียร์ผมขวดนึงจากลูกยิงดูพรุอ่ะพี่
ดูพลุเพลิน  :) :)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 08:08:15 »
และเจ้าของกท เป็นไงมั่งอะ
เท้าพลิก มือไม่พลิก
กลับบ้านไปตั้งกระทุ้ได้อีกแฮะ

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 08:28:01 »
วันนี้ทีมเราเกือบบ๋วยอ่ะทำไมกันดีคร้าบ

ดีน่ะที่ทีม สเตท อยู่บ๋วย กับ เคหะ 555
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 08:50:16 »
ไม่ว่างไปนานมากแล้วอ่า อยากเตะมั่งจัง
แล้วมีทีมพระประแดงให้ลงเล่นไหมอ่ะครับ
เผื่อวันไหนว่างไปจะได้มีทีมลง อิอิ

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 08:52:42 »
ว่างๆ ก็มาเด้อน้าแหลม

แต่สงสัยวันนี้ผมคงได้ไปหาหมอ

ตอนตั๋งหักนี่ หมายถึงข้อเท้ามันหักไปเลยเหรอครับ :-X
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 09:19:06 »

ตอนตั๋งหักนี่ หมายถึงข้อเท้ามันหักไปเลยเหรอครับ :-X

หายไว ๆ เด้อ..ตาติ๊ก......จะได้ไปมันกันต่อ  :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 10:33:39 »
วันนี้ทีมเราเกือบบ๋วยอ่ะทำไมกันดีคร้าบ

ดีน่ะที่ทีม สเตท อยู่บ๋วย กับ เคหะ 555

นัดสุดท้ายเสมอ ทีมไอ้เกม เฟ้ย  ;)

มี2 แต้ม คราบบบบ :D
ที่โหล่ คือ นาย โบ้&วุด แล้วผองเพื่อน
ปล.ดีนะไฝย้ายมาก่อนไม่งั้นที่โหล่แน่ๆ :(

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 12:30:53 »
ไม่ว่างไปนานมากแล้วอ่า อยากเตะมั่งจัง
แล้วมีทีมพระประแดงให้ลงเล่นไหมอ่ะครับ
เผื่อวันไหนว่างไปจะได้มีทีมลง อิอิ
มาเลยครับถ้าใจถึง
กัปตันทีมพระประแดงคนนี้จะจ่ายให้แบบงามๆเลย ;D

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 สิงหาคม, 09, 17:40:50 »

นึกภาพตามนะครับ

เลี้ยงบอลแล้วโดดหลบเพื่อน

จังหวะลงมา ข้อเท้าซ้ายมันพลิก (เหมือนพลิกปรกติ แต่ที่มันโดดลงมาไง เลยหนักขึ้น)

ตอนแรกนึกว่าพลิกเหมือนเคย แต่ผ่านไป5นาที มันไม่ดีขึ้น

เดินแทบไม่ได้เลย ไปหาหมอเดี๋ยวนั้น ก็ x - ray ว่าหัก

ใส่เฝือก1เดือน  ถอดแต่ต้องใช้ไม้เท้าต่อ1อาทิตย์

เข้าเดือนที่2 เดินได้ช้าๆๆ    สรุปวิ่งได้เต็มสปีด หลักจากนั้น1ปี

พี่ติ๊กแค่พลิกแหละ ไม่งั้นเดินไมได้หรอก

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 09, 00:07:27 »
เตะบอลเตะบอล
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 09, 08:49:22 »
ผมเคยเล็บหลุดคาตรีนเลย ทั้งซ้ายและขวา ตอนนั้นเตะพื้นปูน แล้วพื้นมันเป็นล่อง เตะเข้าไปปุ๊ป หลุดคาตา  :-X
จำได้ทุกวันนี้ กลับบ้านมาแม่ใ่ส่ยาแดงซะ ร้องลั่นเลย  :(
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 09, 11:11:47 »
ผมเคย ตาตุ่มแตก ตอน ม.1
กระดูก แตก ที่ขาซ้าย ใส่เฝือกตั้งกะ
ต้นขา ยันปลายเท้า 3 เดือน แล้ว
ก็ใส่เฝือก จากเข่าลงมาอีก 3เดือน
ไปรพ.มันเกือบจับใส่เหล็ก
ไปรพ.ตำรวจ ไม่ต้องใส่
น่ากลัวมาก ใส่ถุงเท้าลูกเสือด้วยโคตระ ทรมาน

ปล.ป้อมเป็นห่วงติ๊กเหรอครับ
   Tik นาย อาจจะต้อง เสียขาข้างนึงแล้วนะครับ
ไม่ใช่แค่หัก

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 สิงหาคม, 09, 17:19:32 »
โอวววว ประสบการณ์แต่ละคน โชกโชนน่ากลัวจริงๆ

ป.ล. เสียขาไม่กลัวครับ กลัวเสียตู๊ดมากกว่า :-X