รบกวนนิดครับ ขับรถไปสนามกบินทร์ไปยังไงครับ

• 11 ตอบ
  • 2219 อ่าน
*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
รบกวนสอบถามเส้นทางไปสนามกบินทร์หน่อยครับ ถ้าผมจะขับรถไป ผมต้องไปทางไหนครับ

พอดีไม่เคยไปเส้นนั้นเลย

[(cry)] [(cry)]

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ขับไปทางปราจีน

เสร็จแล้วแยกซ้ายไปปราจีนให้ตรงไปก่อน แล้วก็ตามป้าย

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ไปตามทางเรื่อย ๆ ครับ

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :)ไปเส้นแปดริ้วก่อนเข้าตัวเมืองเลี้ยวขวาไปสระแก้วขับตรงไปเลยๆเดี๋ยวก็เจอป้ายบอกทาง
 เอาเบอร์มาด้วยเพื่อผมหลงจะได้โทรหา  [(fan)] [(fan)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
ไปทางถนน ครับ  :(

ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
กอล์ฟครับ

กบินทร์ ซิตี้ (อำเภอกบินทร์บุรี)  Vs  สมุทรปราการ เอฟซี 
วันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2554  สนามน้อมเกล้ามหาราช  เวลา 16.00 น.

เส้นทางสมุทรปราการ  -  กบินทร์บุรี

1.  ถนนบางนา - ตราด  เลี้ยวซ้าย ป้ายบางวัว เข้าถนนมอเตอร์เวย์  วิ่งเส้นทางเดียวกับไปวัดหลวงพ่อโสธร ฉะเชิงเทรา
2.  ถนนมอเตอร์เวย์  เลี้ยวซ้ายออกตรงป้ายบอกทาง ฉะเชิงเทรา
3.  โรงงานโตโยต้า  บ้านโพธิ์  ซ้ายมือ
4.  วิ่งตรงไปถึงสามแยกไฟแดงบางพระ  เลี้ยวขวาไปทางขนส่งฉะเชิงเทรา  (ถ้าวิ่งตรงไปจะเป็นวัดหลวงพ่อโสธร)
5.  วิ่งตรงยาว  ผ่านสี่แยกคอมเพล็ก  สี่แยกบางคล้า  วิ่งตรงไป
6.  วิ่งตรงมาถึงสามแยกพนม  ไม่ต้องเลี้ยวขวา แม้ว่าจะมีป้ายบอกทางไปกบินทร์บุรีก็ตาม แต่ให้วิ่งตรงไปซึ่งจะเป็นถนนหมายเลข 304
7.  วิ่งตรงไปเรื่อย ๆ จนถึงสี่แยกกบินทร์บุรี  (คนที่นั่น เรียกกันว่า  สี่แยกสามทหาร)  ให้เลี้ยวซ้าย  จะเป็นเส้นทางไปปราจีนบุรี
ถนนหมายเลข 33  (ถนนสุวรรณศร)  วิ่งตรงไปอีก จะมีแยกซ้ายให้เลี้ยวซ้ายแยกตามไปเลย  จะถึงสนามน้อมเกล้ามหาราช  บริเวณ
สนามน้อมเกล้ามหาราช มีรูปปั้นหนุมานตั้งอยู่ด้วย
8.  ถ้าวิ่งเลยแยกซ้ายตามข้อที่ 7 ไป  จะผ่านทางรถไฟ  แสดงว่า  วิ่งเลยสนามน้อมเกล้ามหาราชแล้วครับ ให้ย้อนกลับ และ ให้วิ่งตามข้อที่ 7 ใหม่

ขอให้กอล์ฟและชาวคณะโชคดี และ ทางสะดวก ครับ กับ การเดินทางในครั้งนี้ แล้วพบกันที่สนามน้อมเกล้ามหาราชครับ

เรียบเรียงจากข้อมูลของ นายแจ๊ค สะแปโร่ววว  "หัวใจปราการ ที่ ไม่มีวันตาย"  และ  คุณธเนศ ปราจีนฯ  "หัวใจปราการ ที่ ปราจีน"
ที่ให้ไว้เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 10 มิถุนายน 2553 

ขอบคุณครับ 

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
กรุณาพกครีมกันแดด ยาลม ลูกอมยาหม่อง ไปด้วยนะครับ อ้อ ร่ม ด้วยเนอะ   นัดนี้ฝากด้วยครับ

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
ทริปเปิ้ลเอส ข้อมูลแน่นตลอด
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
ขอบคุณมากครับสำหรับทุกท่าน

ยิ่งพี่เหน่งแล้ว ข้อมูลแน่นมากครับ

:icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ ธเนศ ปราจีนฯ

• 186
  • 6
  • ทำไม่ได้ ดีกว่าไม่ได้ทำ
ใครหลงโทรมาครับ 08 1733 0660
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
Re: รบกวนนิดครับ ขับรถไปสนามกบินทร์ไปยังไงครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 เมษายน, 11, 11:39:30 »
ขอบคุณมากครับ  คุณธเนศ 

จริง ๆ แล้ว มีเบอร์ของคุณธเนศที่ให้ไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว แต่ไม่ได้นำมาลงไว้ให้กอล์ฟ รวมถึงเพื่อนกองเชียร์ท่านอื่น ๆ ที่ขับ
รถยนต์ไปกบินทร์ ซิตี้ กันเอง เผื่อโทร.ถามทาง หรือ หลงทาง เพราะยังไม่ได้เอ่ยปากขออนุญาตก่อนจากคุณธเนศนะครับ
แต่ในใจคิดว่า เดี๊ยวคุณธเนศคงจะเข้ามาให้เบอร์โทร. ของตนเองไว้ 

เมื่อปีที่แล้ว  ป๋าเทพได้ใช้บริการโทร. ถามเส้นทางสู่สนามน้อมเกล้ามหาราชอยู่เป็นระยะ ๆ พร้อมกับความประทับใจที่เห็น
คุณธเนศขับรถยต์มารอรับพวกกองเชียร์ป้อมปราการที่เดินทางไปกับรถบัสตรงปากทางแยก และ นำทางพาเข้าไปถึงสนาม
น้อมเกล้ามหาราช

ขอขอบคุณ คุณธเนศอีกครั้งครับ สำหรับความเป็นเพื่อนกองเชียร์ป้อมปราการ  "หัวใจปราการ"  อย่างเสมอต้น เสมอปลาย
แล้วพบกับพวกเรา  "ครอบครัวปราการ"  ที่สนามน้อมเกล้ามหาราช กบินทร์ ซิตี้ ในวันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2554 นะครับ   

*

ออฟไลน์ ธเนศ ปราจีนฯ

• 186
  • 6
  • ทำไม่ได้ ดีกว่าไม่ได้ทำ
Re: รบกวนนิดครับ ขับรถไปสนามกบินทร์ไปยังไงครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 9 เมษายน, 11, 10:14:16 »
ยินดีเสมอครับ ยังไงพวกเราก็เป็นครอบครัวปราการครอบครัวเดียวกันอยู่แล้วครับ
พรุ่งนี้น่าจะได้พบกันครับ เดี๋ยวคงต้องโดดเวรไปก่อนเวลาอีกแล้ว [(fan)]
เดินทางช่วงสงกรานต์กันอย่างระมัดระวังนะครับ
(วันนี้อยู่เวรที่อนามัยเช้า อยู่เวร บ่าย+ดึกที่จุดตรวจป้องกันอุบัติเหตุ เช้ามาต่อเวรที่อนามัย 4 เวรซ้อนครับ :-Xไม่รู้ตาจะเป็นหมีแพนด้ารึเปล่า เอาเป็นว่าพรุ่งนี้เจอกัน เดินทางปลอดภัยครับ ) [(bye)]
(http://www.bcoms.net)