จะมีรถมารับฝั่งพระประแดงไหมครับ

• 15 ตอบ
  • 3790 อ่าน
*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
คือแมตช์วันอาทิตย์นี่เป็นนัดที่กลุ่มกองเชียร์อย่างผมรอคอยคือ1.เล่นในบ้านวันอาทิตย์งานหยุด
2.ค่าใช้จ่ายต่ำเพราะป็นคนเบี้ยน้อยหอยน้อยจึงเน้นแมตช์ในบ้านวันอาทิตย์
จึงอยากให้มีรถมารับเหมื่อนเมื่อก่อนเพราะสนามเราไปลำบากไม่รถส่วนตัวก็ไปไม่ได้นะครับ

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
Re: จะมีรถมารับฝั่งพระประแดงไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 เมษายน, 11, 17:36:07 »
เรื่องนี้ควรนำเข้าประชุมวิสามัญประจำปี โดยด่วน เพราะถือเป็นเรื่องเร่งด่วนของประชาชนฝั่งพระประแดง ของเรา

ขอแสดงความนับถือ
เต้ ครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
Re: จะมีรถมารับฝั่งพระประแดงไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 เมษายน, 11, 19:22:25 »
เห็นด้วยครับ และก็มาแวะรับตรงปั๊มด้วยน้าา ..ผมอยู่ฝั่งนี้ยังหมดกับค่าแท๊กซี่บานเบอะ [(cry)]
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 เมษายน, 11, 20:20:47 »
เห็นด้วยเลยครับ..สำหรับแฟนบอลที่อยากไปแต่เดินทางลำบาก ยังไงๆก็รบกวนพิจารณากันด้วยนะครับ

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• Prakan Power
  • 338
  • 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 เมษายน, 11, 21:12:02 »
ไปด้วยกันมั้ยว่างประมาณ 3 - 4 ที่

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 เมษายน, 11, 12:25:32 »
บ่าย 3 โมง ปั๊ม esso ก่อนถึง central มีที่ว่างให้ 2 ที่

(บวกกับ ..ถ้าสะดวกหลังกระบะโล่งเลยครับ)
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 เมษายน, 11, 13:59:22 »
อ้าวพี่เอ เเล้วรถตู้ไม่จัดเเล้วหรอ
Membered

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 เมษายน, 11, 16:08:11 »
เมล์ส้มสักคันคงดีครับ รับจากฝั่งพระประแดงและมาแวะรับฝั่งปากน้ำด้วย

:smitten: :smitten:

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 เมษายน, 11, 23:48:28 »
อ้าวพี่เอ เเล้วรถตู้ไม่จัดเเล้วหรอ
ไม่รู้เหมื่อนกันครับหลังๆๆเห็นเงียบไป

*

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 เมษายน, 11, 13:18:10 »
ไม่รู้เหมื่อนกันครับหลังๆๆเห็นเงียบไป

พี่เอไม่ติดต่อป๋าบอลพระสมุทร อะพี่ เห็นไปตลอดนะ ลองติดต่อดูพี่
Membered

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 เมษายน, 11, 16:20:57 »
เห็นด้วยครับ...ช่วงนี้เงียบไปมาก... งง.
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 เมษายน, 11, 23:31:09 »

พี่เอไม่ติดต่อป๋าบอลพระสมุทร อะพี่ เห็นไปตลอดนะ ลองติดต่อดูพี่
ผมคนเดียวไม่มีปัญหาครับเพื่อนผมก็เอารถไปเองก็มีแต่อีกเป็น10-20จะไปยังไงครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 เมษายน, 11, 12:43:43 »
รถเมลล์ส้ม คือทางออกเบื้องต้น
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 เมษายน, 11, 09:59:51 »
พี่ขอชี้แจงเรื่องนี้นิดนึงนะครับ

คือเนื่องจากสโมสรเรานี่การจัดรถต่างๆตั้งแต่เริ่มต้นเมื่อฤดูกาลแรกจนถึงปัจจุบันนี้
แฟนบอลทำกันมาเองโดยตลอด สุดแต่ว่าจะบริหารจัดการอย่างไรเพื่อให้มีรถบริการพี่น้องเราได้ตลอดทุกแม๊ทช์ทั้งเหย้าและเยือน

ไม่เหมือนสโมสรอื่นที่ทางสโมสรที่สโมสรเค้าจัดการเรื่องรถให้บางที่ฟรีด้วยซ้ำ แต่ก็อย่าได้ไปตำหนิสโมสรเลย เพราะสโมสรมีหลายเรื่องราวที่ต้องทำ

และที่ผ่านมาสโมสรได้สนับสนุนพวกเรามาอย่างดี ถ้าตีค่าเป็นจำนวนเงินก็หลายแสนบาทอยู่ทั้งๆที่ปีที่แล้ว เรามีรถของ ธนบุรีมาช่วยฟรีๆด้วย จะเห็นว่าค่าใช้จ่ายในการเดินทางนี่มันแพงมาก

แต่พี่ก็พยายามอยู่ในการหาวิธีที่จะจัดรถนัดเหย้าให้กับแฟนบอลทั้งสองฝั่งและคิดว่าตั้งแต่ วันที่ 1 พ.ค. เป็นต้นไป น่าจะดำเนินการเรื่องนี้ เป็นผลสำเร็จ ซึ่งพี่ก็หวังว่า จะได้รับการสนับสนุน จากน้องๆเป็นอย่างดีเพื่อที่ทางเราจะไม่ต้องแบกภาระในส่วนต่างมากเกินไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

พี่อี๊ด/raiders

ปล.ในปีนี้ผ่านนัดเยือนมา 4 แม๊ทช์สโมสรสนับสนุนค่าเดินทางมาแล้วประมาณเกือบสามหมื่น ซึ่งพี่จะทยอยทำตัวเลขสรุปให้ทุกคนทราบโดยทั่วกัน

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 19 เมษายน, 11, 19:18:07 »
พี่ขอชี้แจงเรื่องนี้นิดนึงนะครับ

คือเนื่องจากสโมสรเรานี่การจัดรถต่างๆตั้งแต่เริ่มต้นเมื่อฤดูกาลแรกจนถึงปัจจุบันนี้
แฟนบอลทำกันมาเองโดยตลอด สุดแต่ว่าจะบริหารจัดการอย่างไรเพื่อให้มีรถบริการพี่น้องเราได้ตลอดทุกแม๊ทช์ทั้งเหย้าและเยือน

ไม่เหมือนสโมสรอื่นที่ทางสโมสรที่สโมสรเค้าจัดการเรื่องรถให้บางที่ฟรีด้วยซ้ำ แต่ก็อย่าได้ไปตำหนิสโมสรเลย เพราะสโมสรมีหลายเรื่องราวที่ต้องทำ

และที่ผ่านมาสโมสรได้สนับสนุนพวกเรามาอย่างดี ถ้าตีค่าเป็นจำนวนเงินก็หลายแสนบาทอยู่ทั้งๆที่ปีที่แล้ว เรามีรถของ ธนบุรีมาช่วยฟรีๆด้วย จะเห็นว่าค่าใช้จ่ายในการเดินทางนี่มันแพงมาก

แต่พี่ก็พยายามอยู่ในการหาวิธีที่จะจัดรถนัดเหย้าให้กับแฟนบอลทั้งสองฝั่งและคิดว่าตั้งแต่ วันที่ 1 พ.ค. เป็นต้นไป น่าจะดำเนินการเรื่องนี้ เป็นผลสำเร็จ ซึ่งพี่ก็หวังว่า จะได้รับการสนับสนุน จากน้องๆเป็นอย่างดีเพื่อที่ทางเราจะไม่ต้องแบกภาระในส่วนต่างมากเกินไป

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

พี่อี๊ด/raiders

ปล.ในปีนี้ผ่านนัดเยือนมา 4 แม๊ทช์สโมสรสนับสนุนค่าเดินทางมาแล้วประมาณเกือบสามหมื่น ซึ่งพี่จะทยอยทำตัวเลขสรุปให้ทุกคนทราบโดยทั่วกัน
ขอบคุณครับผมก็แค่ห่วงแฟนบอลฝั่งพระประแดงอีกหลาย10ที่อยากไปแต่ไม่มีรถพี่อี๊ดก็เคยเห็นเด็กๆๆฝั่งพระประแดงเด็กพวกนั้นอยากไปนะครับนัดที่เจออ่างทองถึงกับยอมนั่งรถเมล์มาแต่ผมไม่สามารถนำมาได้เนื่องจากดูแลเรื่องขึ้นรถไม่ไหวถ้านัดในบ้านมีรถก็จะมีไปแน่ยิ่งมารับที่หน้า BIG Cเหมื่อนเมื่อก่อนดีเลยส่วนตัวผมอย่างที่บอกไม่มีปัญหาครับผมพอมีเพื่อนมีรถ

*

• 564
  • 5
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 เมษายน, 11, 12:37:49 »
ว่าไงก็ว่ากันยังไงก็ได้
Membered