ยังดีไม่พอ..ต้องพยายามให้มากกว่านี้

• 25 ตอบ
  • 3437 อ่าน
*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• Administrator
  • แฟนบอลปราการ
  • 387
  • 40

ขอโทษกองเชียร์ทุกคนด้วยครับ
ขอโทษที่ทำให้ผิดหวังในวันนี้

ขอโทษ จริงๆ นักเตะทุกคนทำเต็มที่แล้ว
อาจจะตั้งใจมากไปหน่อย แต่พวกเขาสู้ทุกคนจริงๆ
มีเล่นดีบ้าง ผิดพลาดบ้าง แต่ทุกคนพยายามเต็มที่แล้ว
ทุกคนพยายามและตั้งใจมากที่จะเอาชัยชนะนัดแรกในบ้านมาให้

"แฟนบอลทุกคน"

มีหลายอย่างที่ต้องแก้ไข
มีเหตุผลมากมาย ถ้าหากจะถามว่าเพราะอะไรเราถึง "แพ้"
แต่ไม่มีใครสามารถบอกเหตุผลที่แท้จริงได้หรอกครับ
เพราะไม่มีใครรู้รายละเอียดของทีมทั้งหมดเท่ากับ "ผม"
ผมไม่ได้เก่ง แต่ผมคือคนที่รู้เรื่อง รู้ปัญหาทั้งหมดของทีม
รู้ทุกสิ่งทุกอย่างตั้งแต่ต้นยันจบ

ซึ่งบางเรื่องก็สามารถบอกได้ บางเรื่องก็ไม่สามารถบอกได้
ไม่ใช่ "ไม่ชัดเจน" แต่บางเรื่องถ้าบอกไปอาจส่งผลกระทบกับทีมได้
แต่ไม่เกี่ยวกับการที่ไม่มีโค้ชแน่นอนครับ "ผมมั่นใจ"

สภาพทีมตอนนี้ไม่ได้มีปัญหาเรื่องการมีโค้ชหรือไม่มีโค้ชจริงๆ เราสู้ได้ทุกทีม แต่เราทำไม่ได้เอง
การมีโค้ชหรือไม่มีโค้ช ถ้าผลออกมาแล้วแพ้ คนที่รับผิดชอบไม่ใช่ โค้ช นะครับ
คนที่ต้องเป็นคนรับผิดชอบทั้งหมด คือ ผม ในฐานะ ผบ.ปราการ เพราะผมเองเป็นคนเลือกโค้ช
ซึ่งผมต้องเลือกให้ดี ให้เหมาะสมกับทีม ให้สามารถพาทีมไปให้ถึงเป้าหมายได้ เพราะ
ไม่ว่าโค้ชจะเป็นใคร เก่งแค่ไหนก็ตาม โค้ชก็ไม่สามารถทำอะไรได้ ถ้าผมไม่มีนักกีฬาที่ดีให้
หรือนักกีฬาก็ไม่สามารถฝึกซ้อมได้เต็มที่ ถ้าผมไม่มีสนามซ้อมที่ดี หรือไม่มีสนามเหย้าไว้ซ้อมได้
มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยจริงๆ แรงกดดัน ความตั้งใจ สภาพสนาม ขนาด ความคุ้นเคยสนาม ไม่ว่า
จะเป็นเรื่องกรรมการ เทคนิค การนอน สปิริต โดนโกง ดวงหรืออะไรก็ตาม ล้วนแล้วแต่เป็นสิ่งที่เคย
ผ่านเคยเจอมาแล้วทั้งสิ้น เอาเป็นว่า "ผมขอโทษ"

ตอนนี้...เรายังไม่ดี เรายังดีไม่พอ เราต้องทำการบ้านหนักกว่านี้ ต้องตั้งใจให้มากกว่านี้
ต้องกระตุ้นให้มากกว่านี้ ต้องวิ่งมากกว่านี้ ต้องสู้มากกว่านี้ ต้องคมกว่านี้ ต้องอดทนมากกว่านี้
ต้องพยายามให้มากกว่านี้ จะต้องทำให้ดีกว่าวันนี้.....

วันนี้จะได้ไม่ต้อง "แพ้"

เอาเป็นว่า..ผม นักเตะและทีมงานสมุทรปราการเอฟซีทุกคนขอโทษ เสียใจที่ทำให้ทุกคนผิดหวัง
เราไม่โทษใคร นอกจากตัวเราเอง

"พวกเราจะพยายามทำให้มากและดีกว่านี้ครับ"

ขอบคุณทุกๆศรัทธา
ผบ.ปราการ

*

ออฟไลน์ เตเต้

• ครอบครัวปราการ
  • 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
Re: ยังดีไม่พอ..ต้องพยายามให้มากกว่านี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 01:35:42 »
เหมือนเพลง นายเจ็บฉันเจ็บ ของ D2B
[(cry)]  :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
Re: ยังดีไม่พอ..ต้องพยายามให้มากกว่านี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 01:35:44 »
ขอบคุณครับ พี่อาร์ท

พยายามกันต่อไป ถ้าเรายังไม่ท้อและไม่ถอย

8) 8)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 07:01:30 »
อย่ารังเเกหัวใจฉันอีกเลยได้ไหมเธอ อย่าทำใจร้ายบลาๆๆๆๆๆๆๆ....
ช่างเเม่งเถอะครับ ผบ.พวกผมมันคนบ้าเจ็บไปเจ็บมาทุกวันก็เลยอึด
มันจะเเพ้จะชนะก็ช่างเเม่งผมขอเเค่ สมุทรปราการเอฟซี เต็มที่ให้เห็น ผมพอใจครับ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 07:23:14 »
เหมือนเพลง นายเจ็บฉันเจ็บ ของ D2B
[(cry)]  :great:

เก่าจัง
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 08:01:36 »
อย่ารังเเกหัวใจฉันอีกเลยได้ไหมเธอ อย่าทำใจร้ายบลาๆๆๆๆๆๆๆ....
ช่างเเม่งเถอะครับ ผบ.พวกผมมันคนบ้าเจ็บไปเจ็บมาทุกวันก็เลยอึด
มันจะเเพ้จะชนะก็ช่างเเม่งผมขอเเค่ สมุทรปราการเอฟซี เต็มที่ให้เห็น ผมพอใจครับ
;)เห็นด้วย

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 08:13:18 »
                   8) 8) 8)ทำเต็มที่เเล้วครับ...เรา และ นาย .... 8) 8) 8)
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ 10 กระป๋อง

• 516
  • 14
  • believe
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 08:42:25 »
เต็มที่ ก็โอเค

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 08:42:34 »
 ;) สู้ต่อไปเถอะครับ ระยะทางยังเหลืออีกยาวไกลให้เราได้เดินต่อไป อย่างน้อยประธานสโมสร ทราบปัญหาแล้ว พวกเราในฐานะกองเชียร์ ก็ช่วยเชียร์กันต่อไปนะครับ อย่างน้อยขอแค่มีสนามจริงให้ซ้อม ทีมเราคงดีกว่านี้ แล้วเลก 2 จะรอดูผลงานทุกคนครับ  >:(
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ PORTO

• 31
  • 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 09:35:01 »
ทุกคนเต็มที่แล้วครับ ไม่มีใครอยากแพ้ครับ และให้พวกเราเตรียมตัวเชียร์สิ่งใหม่ๆที่จะเกิดขึ้น
กับทีม สมุทรปราการเอฟซีครับ รอท่าน ผบ.ปราการมาเปิดตัวอีกที่อย่างเป็นทางการครับ

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 10:01:25 »
เฝ้ารอดูการปรับปรุงด้วยใจระทึกครับ

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 10:14:26 »
 [(herr)] [(herr)] [(herr)]

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 10:41:52 »
อยากรู้อะครับว่าไม่มีโค้ช แล้วใครเป็นคนจัด11ตัวจริงและแท็กติกระหว่างเกมอะครับ
โค้ชคู่ มะเห็นออกมากระตุ้นเหมือนเคยๆเลย

แพ้ เสมอ ชนะ ผมรับได้ หากเต็มที่กันแล้ว...มีไรแก้ไข ใครเกี่ยวข้องก็ทำกันไป
ส่วนผมก็เต็มที่ในฐานะกองเชียรเช่นเดิม...ยิ่งทีมเปนยั่งนี้ มันทำให้ผมยิ่งอยากไปเชียร์ทุกสัปดาห์
ยังไงก็สู้กันต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ทีมเสมอ
 >:(

ปล.หมอนขายแพงอ่ะ [(eee)]
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ Vin bangbor

• 43
  • 3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 13:03:14 »
ครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายที่เราแพ้ เชื่อผม  >:(ถ้าแพ้อีก ตืบ คนข้างบนเลย(ล้อเล่นนะ ขำๆ :))

*

ออฟไลน์ wannat2000

• 269
  • 0
    • http://anymass.com/wannat2000
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 13:05:03 »
จะ แพ้ หรือ เสมอ หรือ ชนะ พวกเราไม่เคยทิ้งกันอยู่แล้ว สู้ต่อไป ปราการ >:( >:( >:(

บริการ ล้างเครื่องซักผ้าฝาบนทุกยี่ห้อ ราคาพิเศษ 085-8436437 ช่างนัท

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 15:24:00 »
ทืบสาคร
ตบสระแก้ว
ตุ๋ยราชบุรี
...เหอะครับ  [(knife)]
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 16:34:15 »
ทืบสาคร
ตบสระแก้ว
ตุ๋ยราชบุรี
...เหอะครับ  [(knife)]

ตามท่านองค เทพ ไปคับ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 17:26:14 »
เรื่องขี้หมาครับ   ก็แค่ช่วยกันสู้ต่อไปแค่นั้นเอง

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 18:56:19 »
เอาหน่ะๆ ไหนๆๆก็ไหนละ สู้ต่อไป เชียร์ต่อไป

เล่นดีก็ชม เล่นไม่ดีก็เซงๆเศร้าๆ ไปเป็นธรรมดา

ปล. หรือเพราะสนามสั้นไป
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 19:13:05 »
อยากรู้อะครับว่าไม่มีโค้ช แล้วใครเป็นคนจัด11ตัวจริงและแท็กติกระหว่างเกมอะครับ
โค้ชคู่ มะเห็นออกมากระตุ้นเหมือนเคยๆเลย

แพ้ เสมอ ชนะ ผมรับได้ หากเต็มที่กันแล้ว...มีไรแก้ไข ใครเกี่ยวข้องก็ทำกันไป
ส่วนผมก็เต็มที่ในฐานะกองเชียรเช่นเดิม...ยิ่งทีมเปนยั่งนี้ มันทำให้ผมยิ่งอยากไปเชียร์ทุกสัปดาห์
ยังไงก็สู้กันต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ทีมเสมอ

ปล.หมอนขายแพงอะ [(eee)]
เห็นด้วยทุกอย่างครับ     ทำอะไรก็รีบนะครับเรายิ่งช้าเราจะเข้าตาจน

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 20:12:38 »
ทุกอย่างต้องดีขึ้นแน่ๆ

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 21:28:04 »
สู้
ต่อ
ไป...
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 22:06:20 »
สู้ต่อไป
Membered

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 11, 22:15:16 »

เห็นด้วยทุกอย่างครับ     ทำอะไรก็รีบนะครับเรายิ่งช้าเราจะเข้าตาจน

อันนี้อยากทราบเหมือนกันครับ ใครจัดตัว
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 3 พฤษภาคม, 11, 09:17:12 »

อันนี้อยากทราบเหมือนกันครับ ใครจัดตัว

[(meh)]
จะบอกว่าสู้ต่อไป ไม่ใช่ว่ารู้สึกดีที่ทีมแพ้
ปัญหาที่มีขอให้แก้ไขได้โดยเร็ว เพื่อดิวิชั่น1
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 3 พฤษภาคม, 11, 13:23:42 »
 :) มันก็ต้องแพ้บ้างชนะบ้างถึงจะคบรส  [(sabai)] [(sabai)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC