อายเด็ก อายหมา

• 41 ตอบ
  • 9307 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
อายเด็ก อายหมา
« เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 11:43:22 »
สมุทรปราการ เอฟซี  ผจญภัยในเส้นทางวิบากกรรมดิวิชั่น 2 ภาคกลางและตะวันออก ผ่านพ้นไปแล้ว 2 ใน 3 ของจำนวน 15 นัด ในเลกแรก 2011 ด้วยผลงานอยู่อันดับที่ 7 ใน 16 ทีม ชนะ 4 เสมอ 2 แพ้ 4 ประตู
ได้ 14  ประตูเสีย 13  คะแนน 14 แต้ม ผลต่างประตู + 1 โดยเฉพาะนัดที่ 10 เมื่อวันเสาร์ที่ 7 พ.ค. 2554 ออกไปเยือนแพ้ทั้งผลการแข่งขันและแพ้ทั้งกองเชียร์ เมื่อครบ 10 นัด ปราการ มีคะแนนห่างจากอันดับที่
1 ราชบุรี อยู่ 10 แต้ม  ห่างอันดับที่ 2 สมุทรสาคร อยู่ 8 แต้ม และ ห่างอันดับที่ 3 ระยอง อยู่ 6 แต้ม

นักเตะและทีมปราการ เอฟซี  แพ้  สาคร  0  -  1  ด้วยผู้เล่นตัวจริง 3 ใน 11 คนแรก  จากนัดเหย้าแพ้เมืองกาญจน์ 1 - 2 ไม่ได้ลงเล่นในนัดนี้ด้วย  ไม่ว่าจะเป็น นักเตะเบอร์ 13  ระ  /  ธีรพงษ์ ราชดุษฏี  แบ็คขวา,
เบอร์ 23 ยอร์ช / สุทัศน์ อินเจริญ  กลางรับ,  และ  เบอร์ 10  ยุน ซู / ฮัน ยุน ซู กลางรุก  โดนใบแดงสำหรับระ และ โดนพักแข้ง 1 นัด จากการสะสมใบเหลืองครบเต็มโควต้าสำหรับ ยอร์ช และ ยุน ซู   คาดหมาย
ว่านัดที่ 11  การเล่นในสนามฟอร์ซ่า  นักเตะ 11 ตัวแรก น่าจะเป็นชุดที่สมบูรณ์ที่สุดที่พร้อมเปิดเกมบุกรุกเอาชัยเบิกร่องเจาะสระแก้ว ซิตี้  ในการตามล่าหาชัยชนะเก็บ 3 แต้มแรกของนัดเหย้าปราการ เอฟซี ได้ซะที

ตามที่กล่าวไว้ข้างต้น  ปราการ เอฟซี  แพ้ทั้งผลการแข่งขัน และ แพ้ทั้งกองเชียร์  ด้วยกองเชียร์ที่เรียกตนเองว่า ฟอร์ทเทรสเสี้ยน  (Fortressians)  หรือ ป้อมปราการ   ได้สร้างปรากฏการณ์ใหม่ที่ไม่น่าจดจำ แต่คง
ต้องเก็บไว้เตือนใจตนเองว่า  นี่หรือ คือ กองเชียร์ที่เคยหยิ่งทระนงในศักดิ์ศรีว่า เชียร์ได้ตลอดเวลา 90 นาที ไม่มีหยุดสุภาพบุรุษสมุทรปราการ  กองเชียร์ที่ห้าวหาญดุดันสนุกสนานเร้าใจในการเชียร์  กองเชียร์ที่แม้
แต่กองเชียร์อุลตร้าเมืองทอง  ทีมเมืองทอง หนองจอก ยูไนเต็ด  ในระดับไทยพรีเมียร์ลีก ก็คงยังตราตรึงจดจำชื่อป้อมปราการ  จดจำเสียงกระหึ่มลือลั่น  จดจำภาพการเชียร์ฉบับจัดเต็ม   ให้เป็นของฝากที่ประทับใจ
ด้วยอภินันทนาการจากหัวใจป้อมปราการ

ด้วยความไม่พร้อมของกองเชียร์ปราการ เอฟซี  ทั้งคนนำเชียร์เอง  ทั้งกองเชียร์แต่ละคนเอง  ทั้งความเหนื่อยล้าอ่อนเพลียของกองเชียร์บางท่านที่ต้องลงแข่งขันฟุตซอลแฟนคลับ กับ ทีมปลาตีนพิฆาต สมุทรสาคร
โดยเฉพาะอย่างยิ่งความไม่พร้อมของการบูมในช่วงครี่งเวลาหลังที่ปฏิบัติกันมาทุกครั้ง  การขึ้นมาล่าช้าของกองเชียร์บนสแตนด์เชียร์  จวบกระทั่งเขี่ยบอลเริ่มเล่นไปในครึ่งหลังหลายต่อหลายนาทีแล้ว  จึงเริ่มกลับมา
ส่งเสียงเชียร์แบบคนใกล้จะขาดใจ  ไม่มีพลัง  ไม่มีความดุดัน  ไม่มีอะไรให้จดจำเลยในวันเสาร์ที่ 7 พ.ค. 2554 ที่ผ่านมา  ที่ผิดหวังมาก คือ จำนวนกองเชียร์ป้อมปราการที่ไปในวันนั้น   ถือว่ามีจำนวนอยู่ไม่น้อยเลย
แต่กลับละเลยกัน  เอาแต่พิงรั้วพิงเชือกทั้งเด็กทั้งผู้ใหญ่มากหน้าหลายตา ไม่ยอมออกมาจากมุม  จะสู้ก็ไม่สุ้  จะเชียร์ก็ไม่เชียร์เต็มที่  จะยอมแพ้ก็ไม่ยอมโยนผ้าขาวว่าไม่สู้แล้ว ให้รู้แล้วรู้รอดกันไป อาจจะเป็นเพราะถือ
ว่า  "ไม่ใช่หน้าที่"  แต่ละคนแค่เข้ามาดูมาชมบอลแข่งเฉย ๆ  ก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย  ถือว่าเป็นการเข้าใจผิดอย่างแรงเกี่ยวกับประวัติ ความเป็นมา และ / หรือ ตำนาน กองเชียร์ฟอร์ทเทรสเสี้ยน ที่ได้รู้ ได้เห็น
ได้ยิน ได้ร่วมเหตุการณ์มาด้วยกันว่ามันไม่ใช่แล้ว  เหตุการณ์แบบนั้น  ความประทับใจแบบนั้น  มันได้ตายซาก เหือดแห้งหายสาบสูญไปหมดแล้ว

เวลาในครึ่งหลังก็ไม่ได้บูม  คนนำเชียร์ก้ไม่ขึ้นมาทำหน้าที่  กองเชียร์ที่เหลือต่างก็นั่งหรือยืนนิ่งเฉยกัน  กลายเป็นที่ตลกขบขันหัวเราะเยาะเย้ยหยันกันเอง  เพราะต่างคนต่างถือว่า  "ไม่ใช่หน้าที่"    เวลาเพิ่งผ่านไป
แค่ครึ่งแรก นักเตะเพิ่งเริ่งเขี่ยบอลเล่นในครึ่งหลัง แต่เวลาศักดิ์ศรีของความเป็น ฟอร์ทเทรสเสี้ยน ป้อมปราการ ได้หยุดหายใจความมีชีวิตลงในวินาทีนั้นแล้ว ได้แต่ขอให้   "น้องริว / ลูกพี่วิ มหาชัย " ตีกลองสแนร์
และ  "น้องตุลย์ / ปืนเสือหมอบ"  ตีกลองใหญ่และนำเชียร์แทนชั่วคราวโดยไม่มีการบูมในครึ่งหลัง  ก่อนที่  "น้องแพ็ตตี้ / ลูกเสธ.อี๊ด"  จะขึ้นมาช่วยนำเชียร์อีกแรงใจ   คงทำได้เท่านี้ในเวลานั้น   เพราะคงอายเด็ก
และอายน้องเหลือเกิน ถ้าผมซึ่งเป็นกองเชียร์ป้อมปราการคนหนึ่งจะไม่ช่วยส่งเสียงเชียร์ให้กำลังใจนักเตะปราการ เอฟซี ต่อไป  และ ผมซึ่งเป็นคนคงอายหมามากถ้าจะถอดใจยอมแพ้อะไรง่าย ๆ  ด้วยการทิ้งเพื่อนกอง
เชียร์ ทิ้งทีมปราการ แค่เป็นเพราะ  "กลัวแพ้"  มากกว่า การอยู่ร่วมต่อสู้เคียงข้างกันกับเพื่อนกองเชียร์ป้อมปราการและทีมสมุทรปราการ เอฟซี ต่อ  เพราะ  "กล้าชนะ"  เพื่อปลื้มปิติดีใจเมื่อวันนั้นที่รอคอยมาถึงจริง

มันก็คงไม่ใช่หน้าที่ของใครคนเดียวที่จะสามารถกระทำอะไรได้ในส่วนที่เกี่ยวกับกองเชียร์ด้วยกันแต่เพียงลำพังตัวคนเดียว  แต่สิ่งต่าง ๆ ที่จะทำ  หรือ  พยายามทำนับแต่นี้  คงไม่ใช่การทำเพราะมันเป็นหน้าที่   แต่
ขอทำด้วยหัวใจที่เหลืออยู่ก่อนที่มันจะหลุดลอยไปจากทีมสมุทรปราการ เอฟซี  จะทำให้เต็มที่สุดหัวใจตนเอง จะไม่เรียกร้องอะไรจากเพื่อนกองเชียร์อีก ใครทำได้แค่ไหน เพียงใด ก็เท่านั้น   ถ้าสุดหัวใจแล้วถือว่ายิ่ง
ใหญ่ที่สุดแล้ว  ไม่ว่าจะเหลือกองเชียร์ป้อมปราการ สมุทรปราการ เอฟซี  สักกี่คนในแต่ละนัดนับตั้งแต่นัดที่ 11 ที่จะร่วมกันส่งเสียงเชียร์  ร่วมกันบูม  ร่วมกันให้กำลังใจนักเตะปราการ เอฟซี แม้ว่าการเชียร์ด้วยจำนวน
น้อยนิดแต่ใจใหญ่หึกเหิมพร้อมเพรียงกันในท่ามกลางกองเชียร์มากมายของคู่แข่งขัน  คงเป็นเกียรติยศที่ยิ่งใหญ่  ดีกว่า  ยืนเชียร์เหงาตายซากในท่ามกลางวงรอบของกองเชียร์ปราการมากมายแต่ไร้พลังใจนักสู้  เพราะ
กลัวแพ้คอยหลอกหลอนแบบฝังจิตผังใจ

หวังใจว่านัดสุดท้ายของเลกสอง หรือ นัดที่ 30 ของฤดูกาลปี 2011 ผมหันซ้ายขวาคงได้เจอะเจอเพื่อนพ้องน้องพี่กองเชียร์ฟอร์ทเทรสเสี้ยน ป้อมปราการ ด้วยกันบ้างก็เท่านั้น ขอได้เจอหัวใจปราการ เอฟซี   เหมือน
กัน ในวันอาทิตย์ที่ 15 พฤษภาคม 2554  ณ สนามฟอร์ซ่า  เวลา 16.00  น.  ในการชุบชีวิตฟอร์ทเทรสเสี้ยนให้ตื่นฟื้นขึ้นมามีชีวิตชีวาและลีลาโลดแล่นลิ่ว  กับ  ปราการ เอฟซี  กล้าชนะ  สระแก้ว ซิตี้         

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
Re: อายเด็ก อายหมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 13:15:41 »
ขออภัยที่ไม่ได้ไปครับพี่

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 13:22:25 »
ต่อไปนี้คงไม่ได้ไปตีกลองให้อีกต่อไป
ไปดูในสนามก้อคงไม่ได้ไปในช่วงนี้
.
.
.
.
.
.
.
.
.
เพราะตั้งท้องแล้วยังไม่แข็งแรงดี เลยไม่สามารถไปเชียร์ได้ในระยะนึงเลย
ยังงัยก้อสู้ๆกันต่อไป
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 13:40:57 »
อาจเชียร์ไม่ได้เต็มที่ต้องพึ่งยาดมป้าเอ็มไม่งั้นวูบแน่แต่ก็จะสู้ต่อไปครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 14:42:54 »
ต้องขอโทษพี่เหน่งอย่างสูงครับ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 15:28:42 »
ทุกคนทำดีแล้ว...สู้ต่อไป นัดหน้าชนะก็จบแล้ว
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 16:32:00 »
ถ้าจะบอกว่าเหนื่อยจากฟุตบอลแฟนคลับคงไม่ใช่  เพระปีที่แล้วเราก็แข่งจน สาครต้องยอมเราเลย

ขอบคุณครับพี่เหน่งสำหรับข้อคิดเตือนใจดี ๆ           ขออภัยทุกท่านที่ไม่ได้ไปด้วยเนื่องจากต้องให้เสร็จคดีความก่อน   ใกล้พ้นแล้วอีกนิดนึง

ปล.  ยินดีกับเจ๊โอ๋ด้วยนะครับ   รักษาสุขภาพด้วยครับพี่สาว

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 17:42:01 »
ต่อไปนี้คงไม่ได้ไปตีกลองให้อีกต่อไป
ไปดูในสนามก้อคงไม่ได้ไปในช่วงนี้
.
.
.
.
.
.
.
.
.
เพราะตั้งท้องแล้วยังไม่แข็งแรงดี เลยไม่สามารถไปเชียร์ได้ในระยะนึงเลย

ดูแลสุขภาพครับ โอ๋  ......  :smitten: :smitten:

เสาร์ที่ผ่านมาไม่ได้ไปเชียร์เพราะอาการป่วยจากอาหารเป็นพิษยังไม่หายดี

อาทิตย์นี้ไม่พลาดแล้วพบกันครับ พี่เหน่ง  .... ผมจะไปยืนแหกปากเชียร์บนสแตน .....

แพ้ชนะไม่สนแล้ว ..... ดึงความรู้สึกเดิมกับคืนมา

;) ;)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 17:42:39 »
ทุกคนทำดีแล้ว...สู้ต่อไป นัดหน้าชนะก็จบแล้ว

เชื่อว่าทุกคนทำดีที่สุดเหมือนกัน
ทีมลองทำให้มีสีสันน่าเชียร์บ้างก้อดีนะ

*

ออฟไลน์ กรุ๊ง-กริ๊ง

• 1,880
  • 107
  • https://www.facebook.com/thanida.khph
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 17:44:28 »
ขอบคุณ...สำหรับข้อคิดเตือนใจค่ะ...
เพื่อให้ทุกๆคน ที่เรียกตัวเองว่า Fortressians จงกลับมา..อีกครั้ง

.

ยินดีด้วยค่ะ   :smitten:
ถนนบางสายไกลหน่อย  แต่ก็ยังมีวันไปถึง

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 17:53:58 »
อยู่ระหว่างแนว เชียร์ด้วยใจ  [(fan)]

*

ออฟไลน์ บิล

• 195
  • 3
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 17:57:27 »
ผมไม่รู้จะพูดยังไง ตีกลองก็แล้ว หันไปกระตุ้นก็แล้ว บางครั้งกองเชียร์อาจจะเพลินตามไปกับเกมส์ในสนามด้วยแหละผมว่า  :icon_banghead:
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=636708003022249&set=t.100000491641113&type=3&theater

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 20:52:44 »
เราต้องเข้าใจนะครับผลงานไม่ดีใครจะมีแรงเชียร์

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 22:55:41 »
เราต้องเข้าใจนะครับผลงานไม่ดีใครจะมีแรงเชียร์

น้าไม่ไหวน้าก็พักก่อน คนที่ยังไหวเดี๋ยวเขาจัดให้เอง ... 

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10 พฤษภาคม, 11, 23:10:09 »

เชื่อว่าทุกคนทำดีที่สุดเหมือนกัน
ทีมลองทำให้มีสีสันน่าเชียร์บ้างก้อดีนะ

;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 01:54:07 »
บอกได้แค่เพียงว่ารูปเกมมีผลต่อเสียงเชียร์

นับจากดูปราการนัดแรกๆที่ยังไม่รู้จักใครอารมณ์ร่วมในการเชียร์ยังไม่เท่าไหร่

พอเริ่มรู้จักกันแล้วเสียงเชียร์ของผมมีให้ทีมเสมอมาและเสียงดังตลอดแทบจะเต็มที่ตลอดเวลาที่เชียร์

ไม่ว่าผลการแข่งจะออกมารูปแบบใดเกมแย่แค่ไหนก็ใส่ไม่ยั้งตลอด ใครอยู่รอบข้างน่าจะรู้ดี

หลังการแข่ง ซัก3วันเสียงจึงจะเป็นปกติเป็นอย่างนี้ตลอดมาร่วมๆ 2 ปี

นี่เป็นนัดแรกที่ผมรู้สึกว่าผมท้อสุดๆ จนถึงขนาดยืนดูเฉยๆหยุดร้องเพลงเชียร์

ทั้งๆช่วงแรกๆก็เชียร์ที่อยู่เหมือนคนอื่นๆ แต่หลังจากนั้นก็เริ่มลดลง ลดลง จนเงียบ

ถ้าจะถามว่าทำไมถึงเงียบ ใครที่ได้ดูเกมก็คงให้คำตอบได้ว่าทำไม...??

ถ้ายังเป็นอย่างนี้ต่อไปกลัวว่าแฟนเก่าๆจะค่อยๆหายไป แฟนใหม่ๆก็จะไม่มีเข้ามา

ตัวผมเองจากนี้ไปฤดูกาลนี้เชียร์เอามันส์อย่างเดียวแชมป์เชิ้มไม่สนแล้ว

จะแพ้อีกกี่ครั้งก็จะไม่เสียใจขอเพียงแต่ให้รูปเกมมันหลากหลายมีสีสันมากกว่านี้ก็เท่านั้น

เคยเชียร์ ลิเวอร์พูล ยุครุ่งโรจน์จนมาถึงยุคตกต่ำว่างเว้นจากการเป็นแชมป์มายาวนานก็ยังรอได้

จะให้รอปราการขึ้นไปเล่น D1 หรือ ไทยลีก นานแค่ไหนก็จะรอ

*

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 09:40:36 »

น้าไม่ไหวน้าก็พักก่อน คนที่ยังไหวเดี๋ยวเขาจัดให้เอง ... 

ตอบไม่น่ารักเลย
เหมือนกับว่าไม่ไหวก้อไม่ต้องมาเชียร์ หรือว่าให้เค้านั่งเฉยๆ (หรือพี่อ่านแล้วตีความไม่ดีเองหว่า)
เรากำลังอธิบายถึงความรูสึกแฟนบอลว่ามันเกิดจากอะไรบ้างก้อต้องฟังความคิดเห็นกัน

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 09:46:22 »

ตอบไม่น่ารักเลย
เหมือนกับว่าไม่ไหวก้อไม่ต้องมาเชียร์ หรือว่าให้เค้านั่งเฉยๆ (หรือพี่อ่านแล้วตีความไม่ดีเองหว่า)
เรากำลังอธิบายถึงความรูสึกแฟนบอลว่ามันเกิดจากอะไรบ้างก้อต้องฟังความคิดเห็นกัน

ผมก็ไม่ไหว คนที่ยังไหวทำแทนก็เต็มที่หน่อยนะ   :great:

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 10:49:14 »
"ตัวผมเองจากนี้ไปฤดูกาลนี้เชียร์เอามันส์อย่างเดียวแชมป์เชิ้มไม่สนแล้ว"
นี่ละครับพี่หนุ่ย !!
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 11:36:20 »
อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมไปเชียร์ฟอร์ซ่า สนุกมาก เอามันอย่างเีดียว ไ่ม่สนว่าทีมจะแพ้หรือชนะ

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 12:27:12 »
ยังงัยก็เชียร์สุดใจครับ..ไปเมื่อไหร่ลั่นเมื่อนั้นครับผม >:(

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ บิล

• 195
  • 3
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 16:21:12 »
ใครจะหายไป ใครจะไม่เข้ามา ผมไม่ซีเรียส แต่ผมเชื่อว่าครอบครัวเราจะยังอยู่ต่อ แพ้ไม่สน ชนะไม่สน แชมป์ไม่สน  ขอให้เราอยู่เป็นครอบครับทีมเราเหมือนเดิมก็พอแล้ว fortressians family  ;) ;) ;) ;)
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=636708003022249&set=t.100000491641113&type=3&theater

*

ออฟไลน์ บิล

• 195
  • 3
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 16:24:28 »
พี่หนุ่มตกอยู่สถานการณ์เดียวกับผม เชียร์ลิเวอร์ตั้งแต่รุ่งโรจน์จนตกต่ำ แต่ผมก็เชียร์ต่อไม่ได้เปลี่ยนไปเชียร์ทีมอื่นเพราะว่าทีมนั้นได้แชมป์บ่อย อย่างเดียวกับที่ผมเชียร์ปราการ

*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• 526
  • 6
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 20:15:48 »
 ;) ใจเย็น ๆ ครับ พี่เหน่ง ถ้าไม่รักทีมนี้จริง คงไม่มีใครเดินทางไปไกลถึงสาครหรอกครับ แต่อย่างว่าสถานกาณ์ทีมตอนนี้ อาจจะทำให้ใครหลาย ๆ ท่าน ถอดใจไปนิดนึง ยังไงเชื่อเถอะครับ ถ้าชนะติดต่อกัน ซํก 3 นัด เชื่อว่าสิ่งดี ๆ จะเกิดขึ้นอีกครั้งนึงครับ  8)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 20:27:03 »
 :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 20:45:15 »
เขียนได้ดีครับ

*

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 21:48:59 »
ใครจะหายไป ใครจะไม่เข้ามา ผมไม่ซีเรียส แต่ผมเชื่อว่าครอบครัวเราจะยังอยู่ต่อ แพ้ไม่สน ชนะไม่สน แชมป์ไม่สน  ขอให้เราอยู่เป็นครอบครับทีมเราเหมือนเดิมก็พอแล้ว fortressians family  ;) ;) ;) ;)

:icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:
ผมเองก็เช่นกัน
...ผมเสนอตัวมาเป็นกองเชียร์ทีมนี้แล้ว ไงก็เต็มที่เต็มใจเสมอ
แม้บางครั้งอาจดูเหมือนบ้ากระตือรือร้นไปคนเดียว หรือแม้กระทั้งเหมือนเบ๋ก็ตาม ...แต่เต็มที่เสมอ ไม่มีปัญหา
...ส่วนคนที่ไม่ไหว ก็ทำใจให้แข็งแรงไวไว แล้วมาสู้มาเชียร์เคียงกันต่อนะครับ
ต่อไปเรายังคงต้องเจอและหนีคำว่า "เล่นแย่" "แพ้" ไม่ได้อยู่ดี เพราะเห็นอยู่ว่าทีมเราไม่แกร่งเหมือนเคยแล้ว
 [(cry)]
...let's make a stadium happiness กันเถอะ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ saosin

• 277
  • 4
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 21:50:27 »
ในความคิดผมน่ะ ตอนนี้เรายังไม่ดีไปขึ้นหัวตะรางได้
แต่เลคหลังเราน่าจะ ดีขึ้นครับ

ผมก็เชียร์ทีมนี้ต่อไปถึงจะแพ้บ้างเสมอบ้างชนะบ้าง ถือเป็นกำไรครับ
ในการเชียร์สมุทรปราการ F.C. ครับ ที่ผมตามเชียร์เพราะทีมนี้กองเชียร์เชียร์ไม่หยุดครับ
และของให้มันกลับมาเป็นอย่างนั้นตลอดไปครับ  ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พฤษภาคม, 11, 12:39:12 โดย saosin »
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=dcef2a4db7e018bb8053c088b1124e5a)

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 22:15:31 »
ขอโทษนะครับผมเป็ยแค่คนดูคนหนึ่งไม่ใช่  [color=blufortressians familye][/color]
fortressians family  มีกี่คนครับ  ผมพูดแทนคนที่ไม่ได้เล่นในนี่คนที่ดูในสนามผมไม่รุ้คุณดูมานนแค่ไหนคุณเหนสิ่งเปลี่ยนแปลงไหม คนดูเราหายไปไหนกว่าครึ่งผมยังจำภาพคนดุเต็มทั้ง2ฝั่งจนลงไปยืนเกาะรั่วจนเกิดฝั่งคลองขึ้นปีนี่หายหมดถ้าเป็นอย่างนี่ปีหน้าเราจะเหลือกี่คนแล้ว fortressians family    มีกี่คน
กองเชียร์คือนักเตะคนที่12แต่กองเชียร์12คนทีมอยู่ไม่ได้ครับ
ผมพิมไม่เก่งสงสัยอะไรถามผมที่สนามได้นะครับอาทิตย์นี่ผมก็ไป

*

• 3,436
  • 83
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 22:22:54 »
SEASON CHANGE  [(eee)] [(meow)]

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 23:49:26 »
ใจเย็นๆนะครับทุกท่านพี่เบิร์ดรักทุกคนเลย

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 11 พฤษภาคม, 11, 23:54:26 »
ภาษาดิ้นได้ ใจเย็นกันนะครับ

:smitten: :smitten:
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 11, 03:46:37 »
ขอโทษนะครับผมเป็ยแค่คนดูคนหนึ่งไม่ใช่  [color=blufortressians familye][/color]
fortressians family  มีกี่คนครับ  ผมพูดแทนคนที่ไม่ได้เล่นในนี่คนที่ดูในสนามผมไม่รุ้คุณดูมานนแค่ไหนคุณเหนสิ่งเปลี่ยนแปลงไหม คนดูเราหายไปไหนกว่าครึ่งผมยังจำภาพคนดุเต็มทั้ง2ฝั่งจนลงไปยืนเกาะรั่วจนเกิดฝั่งคลองขึ้นปีนี่หายหมดถ้าเป็นอย่างนี่ปีหน้าเราจะเหลือกี่คนแล้ว fortressians family    มีกี่คน
กองเชียร์คือนักเตะคนที่12แต่กองเชียร์12คนทีมอยู่ไม่ได้ครับ
ผมพิมไม่เก่งสงสัยอะไรถามผมที่สนามได้นะครับอาทิตย์นี่ผมก็ไป
ลายสักที่หน้าอกรูปอะไรอ่ะ ชอบๆ
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 11, 13:26:45 »
เจ้โอ๋ท้องกับใครอ่ะ

*

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 11, 14:03:13 »

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 11, 14:05:54 »
ผมชอบคุณเอซ่า  ตรงนี้แหล่ะครับยังไงอาทิตย์นี้ก็ไป       

เข้าใจครับว่าทุกคนรักทีมนี้มีอารมณ์ร่วมกับทีม   ช่วยกันโปรโมตช่วยกันสร้างกลุ่มกองเชียร์ขึ้นมา

ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณเอซ่า  กองเชียร์   คนดู  รวมถึงครอบครัวปราการทุกท่านครับ  ผมก็อยากเห็นกลุ่มเสื้อฟ้าขาว   กลับมาเต็มสแตนด์เหมือนเดิม      90 นาทีไม่หยุดเหมือนเดิมครับ

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 11, 18:25:00 »
ผมชอบคุณเอซ่า  ตรงนี้แหล่ะครับยังไงอาทิตย์นี้ก็ไป       

เข้าใจครับว่าทุกคนรักทีมนี้มีอารมณ์ร่วมกับทีม   ช่วยกันโปรโมตช่วยกันสร้างกลุ่มกองเชียร์ขึ้นมา

ผมขอเป็นกำลังใจให้คุณเอซ่า  กองเชียร์   คนดู  รวมถึงครอบครัวปราการทุกท่านครับ  ผมก็อยากเห็นกลุ่มเสื้อฟ้าขาว   กลับมาเต็มสแตนด์เหมือนเดิม      90 นาทีไม่หยุดเหมือนเดิมครับ
ขอบคุณครับที่เข้าใจยังไงปีนี่ผมต้องเชียร์จนจบแน่

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• 338
  • 8
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 11, 18:27:44 »

ขอบคุณครับที่เข้าใจยังไงปีนี่ผมต้องเชียร์จนจบแน่
อยากกอดเอซ่าว่ะ

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 11, 19:43:38 »

ได้ครับอาทิตย์นี่เชิญเลย (สาวๆๆก็ได้นะครับผมไม่หวงตัว [(love)] [(love)] [(love)])

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12 พฤษภาคม, 11, 23:41:28 »

ได้ครับอาทิตย์นี่เชิญเลย (สาวๆๆก็ได้นะครับผมไม่หวงตัว [(love)] [(love)] [(love)])

แฟนพี่ หวง เปล่่าครับ ... ฮี่ ๆ

[(fan)] [(fan)]

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 11, 08:04:43 »
ใครไงไม่รู้ผมรักพี่นิพนธ์ที่ซู้ดดดดดดดดดดดดด...แผล่บๆๆๆ :smitten:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 11, 08:27:38 »
ใครไงไม่รู้ผมรักพี่นิพนธ์ที่ซู้ดดดดดดดดดดดดด...แผล่บๆๆๆ :smitten:

มีเมียบังหน้า