สมุทรปราการ FC สาขาสเตท เเหล่งเพาะเชื้อเเก้งหิมะ

• 20 ตอบ
  • 3052 อ่าน
*

ออฟไลน์ ปอยปิ๊ง ต้นกล้า FC

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,105
  • 121
  • หอพัก Rue Du Somerard
โดยเจ้าพ่อปิ่นตูเเละเลขาทอมครับ

ต้อ เสตท(tolstate)

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
แหล่มครับพี่! :great: :great: :great:
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
ว๊าวว แหล่งเพาะเชื้อ

แล้วกันสาดมันจะพังมั๊ยอ่ะ??

มีคนตั้ง เกือบ 30คน ดึงเอาไว้อย่างงั้น
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
555สุดยอดครับขอนับถือนับถือ :icon_adore:
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย

มีคนตั้ง เกือบ 30คน ดึงเอาไว้อย่างงั้น

สะงั้น
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
ผมเห็นหลายวันแล้วครับ ป้ายนี้ .......

ผมว่า งดงามทีเดียว ..

แต่ผม ว่า ถ้าขับรถผ่านๆ มันจะมองไม่ค่อยชัดเจน อะครับว่า มันจะเป็นทีมสมุทรปราการ ทีมจังหวัด ทีมที่มีความภาคภูมิใจ และเป็นทีมเล่นบอลลีกเพื่อไปไกลถึง TPL ...

คือผมว่า ถ้าเราทำป้าย เราลองออกแบบที่เน้นไปที่ตัวอักษร ใหญ่หน่อย และคำที่แสดงถึงว่า เป็นทีมฟุตบอล สมุทรปราการ ..

คือผมว่า ถ้าคนมองผ่านๆ อาจจะไม่คิดว่าเป็นทีมที่ยิ่งใหญ่ของจังหวัด แต่มันดูเหมือนว่า เป็นทีมที่อาจจะแข่งบอลถ้วย มีถ้วยในจังหวัดเป็นเดิมพัน อะไรทำนองนั้นนะครับ ...

ไม่รู้คนอื่นมองเหมือนผมหรือป่าว ผมสังเกตุเห็นป้ายหลายอันแระ บางอย่างหรือรูป แบ็คกลาว มันดูรกๆไปอะครับ ...

ขออภัยด้วยนะครับ ถ้าพูดอะไรผิดไป

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ผมเห็นหลายวันแล้วครับ ป้ายนี้ .......

ผมว่า งดงามทีเดียว ..

แต่ผม ว่า ถ้าขับรถผ่านๆ มันจะมองไม่ค่อยชัดเจน อะครับว่า มันจะเป็นทีมสมุทรปราการ ทีมจังหวัด ทีมที่มีความภาคภูมิใจ และเป็นทีมเล่นบอลลีกเพื่อไปไกลถึง TPL ...

คือผมว่า ถ้าเราทำป้าย เราลองออกแบบที่เน้นไปที่ตัวอักษร ใหญ่หน่อย และคำที่แสดงถึงว่า เป็นทีมฟุตบอล สมุทรปราการ ..

คือผมว่า ถ้าคนมองผ่านๆ อาจจะไม่คิดว่าเป็นทีมที่ยิ่งใหญ่ของจังหวัด แต่มันดูเหมือนว่า เป็นทีมที่อาจจะแข่งบอลถ้วย มีถ้วยในจังหวัดเป็นเดิมพัน อะไรทำนองนั้นนะครับ ...

ไม่รู้คนอื่นมองเหมือนผมหรือป่าว ผมสังเกตุเห็นป้ายหลายอันแระ บางอย่างหรือรูป แบ็คกลาว มันดูรกๆไปอะครับ ...

ขออภัยด้วยนะครับ ถ้าพูดอะไรผิดไป

ช่วยกันเสนอได้ครับ
ลองๆออกแบบมาดูกันก็ได้

ปล.ขอบคุณพี่อาท สำหรับรูปถ่ายสวยๆ
ปล2.ขอเครดิตให้นาย ต้อ เสตท(tolstate)
อีกคนนะครับ มันชอบซุ่ม ขี้อายนะครับ
ไปกัน3 คนวันนั้น ผม ทอม ต้อ

*

slipknot

• บุคคลทั่วไป
น้องตั๋ง เด็กลาซาลหรือป่าวครับ พี่ก็เด็กลาซาลเหมือนกัน ดีใจเจอรุ่นน้อง

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
แหล่มครับแหล่ม ;)
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
เยี่ยมเลยครับ พี่น้อง.......... :great: :great:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...

ฮา อี้แตก อี้แตนเลย ;D ;D

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
สุดยอดจ้า

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
สุดยอด ๆ (สุดยอดขั้นกว่าพี่หนุ่ม) ...  :great:

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
สุดยอด ๆ (สุดยอดขั้นกว่าพี่หนุ่ม) ...   คร้าบท่าน ที  8)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
เห็นด้วยกับป้ายที่มีเฉพาะตัวอักษรคับ
เพราะมองผ่านแว๊บเดียวก็จะรู้ได้ทันที
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

• 3,645
  • 81
น้องตั๋ง เด็กลาซาลหรือป่าวครับ พี่ก็เด็กลาซาลเหมือนกัน ดีใจเจอรุ่นน้อง

ใช่ครับๆๆ

เด็กลาซาล ในบอร์ดนี้มี 3คนแล้ววว  ฮี่ๆๆๆ

ว่าแต่พี่คนไหนหรอครับ รุ่น?
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan

ใช่ครับๆๆ

เด็กลาซาล ในบอร์ดนี้มี 3คนแล้ววว  ฮี่ๆๆๆ

เออ...จะบอกว่า ผมก็ลาซาลครับ

...ไม่ได้เข้าบอร์ดซะนาน  พวกเราก้าวหน้ากันไปไกลจริงๆครับ.... :great:
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

• 3,645
  • 81

ใช่ครับๆๆ

เออ...จะบอกว่า ผมก็ลาซาลครับ

...ไม่ได้เข้าบอร์ดซะนาน  พวกเราก้าวหน้ากันไปไกลจริงๆครับ.... :great:

หูย จิงป่าวครับ พี่จอห์น

รุ่นไหนอะครับพี่

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
เมื่อวานไปติดเพิ่ม ของบ่าวววี แล้วนะครับ
ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดู ยังไง ถ้าใครผ่าน แวะไปถ่ายให้หน่อยก็ดีครับ

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
สุดยอดเลยพี่ ใจจริงผมอยากจะได้ติดป้ายนี้ ไว้ห้อยจากสะพานลอยเลยนะ เพราะเวลาคนขับรถผ่านยังไงมันต้องเห็นมั้งละ แต่มันสูงอะดิ เสียวว  :-X
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

• 3,645
  • 81
สุดยอดเลยพี่ ใจจริงผมอยากจะได้ติดป้ายนี้ ไว้ห้อยจากสะพานลอยเลยนะ เพราะเวลาคนขับรถผ่านยังไงมันต้องเห็นมั้งละ แต่มันสูงอะดิ เสียวว  :-X

สะพานลอย มันต้องขอการทางอะดิพี่ต้น