นักเตะใหม่เรามาช่วยกัน(จริงจังนะ)

• 46 ตอบ
  • 7665 อ่าน
*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
นักเตะใหม่เรามาช่วยกัน(จริงจังนะ)
« เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 10:50:49 »
เนื่องจากได้ข่าววงในว่าเราจะซื้อนักเตะใหม่ ช่วงปิดเลกประมาณ 5-6 คน ทั้งเกรดเอ บี ซี เพื่อนๆมีใครที่น่าสนใจเเนะนำ เสนอในกระทุ้นี้เลยทางสโมสรจะลองติดต่อเเละทาบทามเอง เท่าที่ทราบมีเเหล่งเงินสนับสนุนพอสมควร ใครมีเพื่อน หรือพอติดต่อมีลู่ทางลองเสนอในกระทู้นี้เลยครับเพื่อทีมของเรา

ส่วนตัวผมอยากให้ลองไปทาบนักเตะจันทบุรีที่กำลังมีปัญหาอยู่ครับ เเล้วก็พวกตัวสำรองท่าเรือ ลองเเนะนำกันมานะครับ :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
Re: นักเตะใหม่เรามาช่วยกัน(จริงจังนะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 12:10:57 »
จะเอา แมสซี่ กับ ครินเตียนโน โรนันโด้  [(fan)]
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
Re: นักเตะใหม่เรามาช่วยกัน(จริงจังนะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 13:38:27 »
พี่หลวงซัวร์เรสไง

*

ออฟไลน์ บิล

• 195
  • 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 14:06:28 »
เค้าเอานักบอล ไม่เอาขี้เหล้า
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=636708003022249&set=t.100000491641113&type=3&theater

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 14:46:40 »
เค้าเอานักบอล ไม่เอาขี้เหล้า
                             :( :( :( :( :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 14:58:39 »
กฤษฏา นาคพันธ์
เอดู
แบงค์ ฟอร์ซ่า

แค่นี้เบื้องต้นก่อนครับ ^^

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 15:23:36 »
เมสซี่ ปากน้ำ ตัวนี้ จี๊ดจริง
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 16:27:32 »
ท่าเรือ + จันทบุรี  ทีมแตก ไปดูดมาสิครับ
เยาวชนท่าเรือ ก็น่าสนใจนะ ฝีเท้าดีดีเพียบ

ถ้าต่างชาติ ขอเน้นๆ กองหน้า กับ กลางตัดเกมส์(คอยคุมเกมส์เก็บบอลก่อนบอลไปถึงหน้าโกลล์เรา)

ถ้าถามใจผม เอดู (ราชนาวี) + เกนเดม(อยู่ไหนหว่า) แล้วก็เปิดโอกาสให้นักเตะที่ไม่ค่อยได้รับโอกาสโชว์ฝีเท้าด้วยครับ
อะตอม สมควรลงเก็บประสบการณ์ได้แล้วรูปร่างฟัดได้สบายๆ
โนะโตะ ปลายฤดูกาลที่แล้ว ก็ยิงได้หลายลูกอยู่
กองหน้าไม่มีก็ดัน เจ้าระ ไปเล่นหน้าเหมือนเดิม(ยิงได้แน่นอนระดับดิ.2เนี่ย)
แล้วก็เคลียเจ้าเบิร์ดลงไปคุมหลังเพิ่มครับ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ coke

• 1
  • 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 18:42:51 »
     รบกวนแฟนคลับสอบถามโค้ชให้หน่อยครับว่ายังเปิดทดสอบฝีเท้าไหมครับ ไม่มีเส้นไม่มีดีกรีครับ แต่มีใจอยากเล่นสุดๆครับ ขอบคุณมากครับ
    แล้วสนามซ้อมอยู่ที่ไหนครับ

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 19:38:26 »
หาพวกสำรองทีมใหญ่ๆในไทยพรีเมียร์ลีก...น่าลองลุ้นดูนะ

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 19:44:10 »
พอจะนึกออกแล้ว ABU นักเตะผิวสีของฉะเชิงเทราที่ลงเป็นสำรอง และเคยมาอยู่กับปราการช่วงสั้นๆไง

*

ออฟไลน์ ~ก เก้า บางเมือง~

• 640
  • 18
  • โอ่ มาเชียร์ โอ่ มาเชียร์ ป้อมปราการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 19:44:40 »
 >:( >:( >:(
ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว

*

ออฟไลน์ บิล

• 195
  • 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 19:47:16 »
นี่ก็มาอีกคนละ
http://www.facebook.com/photo.php?fbid=636708003022249&set=t.100000491641113&type=3&theater

*

ออฟไลน์ โจ้ปราการ

• 216
  • 4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 20:08:53 »
คิลิโอ - เมืองทอง

จีระ เจริญสุข - ชลบุรีเอฟซี

คนที่บอกว่าอยากมาทดสอบฝีเท้าอ่ะครับ ลองดูๆ นะครับ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 3 มิถุนายน, 11, 21:04:25 »
แต่ เมสซี่  ปากน้ำ(SPUTD.) ของจิง นะคับ   !! 

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 00:58:36 »
ขอ ระดับ ตัวสำรอง D1 และ D2 
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 07:44:58 »

ท่าเรือ + จันทบุรี  ทีมแตก ไปดูดมาสิครับ
เยาวชนท่าเรือ ก็น่าสนใจนะ ฝีเท้าดีดีเพียบ

ถ้าต่างชาติ ขอเน้นๆ กองหน้า กับ กลางตัดเกมส์(คอยคุมเกมส์เก็บบอลก่อนบอลไปถึงหน้าโกลล์เรา)

ถ้าถามใจผม เอดู (ราชนาวี) + เกนเดม(อยู่ไหนหว่า) แล้วก็เปิดโอกาสให้นักเตะที่ไม่ค่อยได้รับโอกาสโชว์ฝีเท้าด้วยครับ
อะตอม สมควรลงเก็บประสบการณ์ได้แล้วรูปร่างฟัดได้สบายๆ
โนะโตะ ปลายฤดูกาลที่แล้ว ก็ยิงได้หลายลูกอยู่
กองหน้าไม่มีก็ดัน เจ้าระ ไปเล่นหน้าเหมือนเดิม(ยิงได้แน่นอนระดับดิ.2เนี่ย)
แล้วก็เคลียเจ้าเบิร์ดลงไปคุมหลังเพิ่มครับ

นี่ซิ่ ว่าที่ โค้ช(อ่าง)ในอนาคต

แต่ เมสซี่  ปากน้ำ(SPUTD.) ของจิง นะคับ   !! 
พูดอีกก็ถูกอีก... >:( >:( >:( :( :( :(

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 08:25:38 »
ตามท่านเทพไปเลย
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 08:44:10 »
ขอแบบของจริงกินได้เลยนะครับ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 09:23:31 »
เจ้าบาส "อาทิตย์ สุนทรพิพิธ"       ของชลบุรีเอฟซี  กำลังจะขาย

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 10:56:02 »
 :) ราฟาเอลนาดาลคับรึไม่ก้อแดนนี่ปาเกียว  :D :D

ส่วนเจ้าเบิร์ดไม่ได้อยู่กับเราแล้วคับราชบุรีเรียกกับด่วนคับน่าเสียดายแบ็คขวา  :-[ :-[
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ เบสกลุ่มเพื่อนตั๊กบริบูรณ์

• 124
  • 8
  • GO TO DIVISION 1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 12:24:21 »
วันชัย แหยมสลัม อดีตกองกลางทีมชาติไทย
(http://www.brutalprakan.com)

*

ออฟไลน์ JOKE

• 312
  • 4
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 12:58:10 »
ราฟาเอลไปไหนครับ ชอบมาก เอามาลากทางซ้าย แต่ต้องซ้อมเปิดบอลแม่นๆหน่อยครับ

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 13:12:03 »
ราฟาเอลไปไหนครับ ชอบมาก เอามาลากทางซ้าย แต่ต้องซ้อมเปิดบอลแม่นๆหน่อยครับ
เจ็บยาววววววววววว

วันชัย แหยมสลัม อดีตกองกลางทีมชาติไทย
เอ่อ ผมไม่ได้กวนตรีนนะครับ แต่ตั้งแต่ผมเชียร์ปราการมา จะ 3 ปีละ
ผมยังหาประวัติป๋าแหยมตอนติดทีมชาติไม่เจอเลยอ่ะ -*- ใครรู้รบกวนบอกทีครับอยากรู้จริงๆ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 13:46:39 »
:) ราฟาเอลนาดาลคับรึไม่ก้อแดนนี่ปาเกียว  :D :D

ส่วนเจ้าเบิร์ดไม่ได้อยู่กับเราแล้วคับราชบุรีเรียกกับด่วนคับน่าเสียดายแบ็คขวา  :-[ :-[

อ้าว ไหงงั้นว่ะเนีั้ย รอดูมันเล่นเลก 2 อยู่เลย

เซ็ง
  [(abe)] [(abe)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 14:29:13 »
ราฟาเอล อ้วนขึ้นเยอะเลยอะ

ยังไงถ้าเอามาใหม่ๆขอแบบของจริง ไม่เอาของปลอมทำเหมือนนะ ฮ่าๆๆๆ

บาส อาทิตย์ ชลบุรีจะขาย ก็คงไปอยุ่ BBCU กับซิโก้ ครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Nattapong k.(( Noto ))

• 75
  • 13
  • หมายเลข 22 ขอลาพี่น้องแฟนบอลปราการครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 21:49:15 »
หวัดดีคับ  :-[
ตอนนี้ก็มีพี่จิ๊บ สมเจตน์ เกษารัตน์ นักเตะอดีตนักเรียนไทย +แชมป์ไทยลีก กับธ.กรุงไทย,ยาสูบ,ทีโอที ,ปตท.
พี่ชัย(สุรชัย)ศุภชัย  อยู่ประจำ อดีตเยาวชนไทย 16 ปีชุดแชมป์เอเชียที่กาตาร์ (รุ่นเดียวกับพิภพ อ่อนโม้,พิพัฒน์ ต้นกันยา) และสโมสรองค์การโทรศัพท์
พี่โต๊ะ ระวี พวงมี อดีตกัปตันทีมจอมฟิตสโมสรไทยฮอนด้า ที่หันหลังกลับเข้าทำงานและมีความประสงค์จะมาร่วมทีมสมุทรปราการ เอฟซี
ทั้งสามคนนี้กำลังร่วมซ้อมกับทีมคับ แต่ก็ยังไม่รู้อนาคตเลยคับ แต่การันตีความเก๋าและทักษะเชิงลูกหนังคับ ;) น่าจะเข้ามาเติมเต็มและช่วยทีมได้อีกพอสมควรคับ :smitten:

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 4 มิถุนายน, 11, 23:38:58 »
ตอนนี้ก็มีพี่จิ๊บ สมเจตน์ เกษารัตน์ นักเตะอดีตนักเรียนไทย +แชมป์ไทยลีก กับธ.กรุงไทย,ยาสูบ,ทีโอที ,ปตท.
พี่ชัย(สุรชัย)ศุภชัย  อยู่ประจำ อดีตเยาวชนไทย 16 ปีชุดแชมป์เอเชียที่กาตาร์ (รุ่นเดียวกับพิภพ อ่อนโม้,พิพัฒน์ ต้นกันยา) และสโมสรองค์การโทรศัพท์
พี่โต๊ะ ระวี พวงมี อดีตกัปตันทีมจอมฟิตสโมสรไทยฮอนด้า ที่หันหลังกลับเข้าทำงานและมีความประสงค์จะมาร่วมทีมสมุทรปราการ เอฟซี
ทั้งสามคนนี้กำลังร่วมซ้อมกับทีมคับ แต่ก็ยังไม่รู้อนาคตเลยคับ แต่การันตีความเก๋าและทักษะเชิงลูกหนังคับ ;) น่าจะเข้ามาเติมเต็มและช่วยทีมได้อีกพอสมควรคับ :smitten:
เราลองใช้ นอร์ทกรุงเทพ โมเดล ดูก็ได้นะครับ
ในทีมนอร์ทกรุงเทพ ที่ทำผลงานดีขนาดนี้
ส่วนหนึ่งเป็นเพราะ มีนักเตะ อดีตทีมชาติไทย 5 คนอยู่ในทีม
กระจายตำแหน่งช่วยประคองรุ่นน้องและแก้สถานการณ์ทำเกมส์ต่างๆมาด้วยครับ
ผบ.ครับพิจรณาเหอะ น่าจะมีประโยชน์จริง

*

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 11, 00:00:56 »
เอารุ่นใหญ่ประคองน้องๆ แล้วสร้งเด็กๆขึ้นมาทดแทนให้เร็วๆ  ตามนี้เลยครับ

อาจจะทำยากหน่อยแต่ถ้าทำได้ก็ เป็นผลดีมาก

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 11, 00:54:16 »
เราลองใช้ นอร์ทกรุงเทพ โมเดล ดูก็ได้นะครับ
ในทีมนอร์ทกรุงเทพ ที่ทำผลงานดีขนาดนี้
ส่วนหนึ่งเป็นเพราะ มีนักเตะ อดีตทีมชาติไทย 5 คนอยู่ในทีม
กระจายตำแหน่งช่วยประคองรุ่นน้องและแก้สถานการณ์ทำเกมส์ต่างๆมาด้วยครับ
ผบ.ครับพิจรณาเหอะ น่าจะมีประโยชน์จริง

ครบทุกตำแหน่ง กลาง หน้า หลัง

สดหรือจะบดเก๋า
[(sabai)] [(sabai)]
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 11, 01:44:23 »
จักรี หนองน้อย ครับ

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 11, 08:55:44 »
ว่า ตาม เทพ
ผมเห็น อภิชาติ ทวีเฉลิมดิษ ยังเล่นให้ คอนศรี เอฟซี อยู่เลย
เราน่าจะดึงอดีตทีมชาติ มาประคอง เก๋าๆหน่อย
เสนาะ โล่งส่วางก็ยังเล่นอยู่ใช่มั้ยคับ ผมจำไม่ได้ว่าอยู่ทีมไหน เสนาะ นี่ก็ขวัญใจผมอีกคน เก๋าดี
แต่ปราการ ว่างัย ผมก็ว่าตามนั้น
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 11, 16:07:46 »
 >:( >:( >:( >:(

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 5 มิถุนายน, 11, 16:11:26 »
ผบ. อยากได้นักเตะคนไหน  พกนามบัตรผมเข้าไปคุยเลยครับ

*

• 3,135
  • 119
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 11, 01:15:38 »
ผบ. อยากได้นักเตะคนไหน  พกนามบัตรผมเข้าไปคุยเลยครับ
มุขถั่วๆเเบบนี้เลิกเหอะว่ะโต้ T_T [(eee)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 11, 08:31:02 »
มุขถั่วๆเเบบนี้เลิกเหอะว่ะโต้ T_T [(eee)]

อยากโดนอุ้มหรอครับ

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 11, 10:51:21 »

ตัวก็อ่อนแล้ว..แถม..ปัญา..อ๊อนอ่อนอีกนะครับ...เอา ..ปิยะพงษ์  ผิวอ่อน ครับ.555555

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 11, 11:29:20 »
ว่า ตาม เทพ
ผมเห็น อภิชาติ ทวีเฉลิมดิษ ยังเล่นให้ คอนศรี เอฟซี อยู่เลย
เราน่าจะดึงอดีตทีมชาติ มาประคอง เก๋าๆหน่อย
เสนาะ โล่งส่วางก็ยังเล่นอยู่ใช่มั้ยคับ ผมจำไม่ได้ว่าอยู่ทีมไหน เสนาะ นี่ก็ขวัญใจผมอีกคน เก๋าดี
แต่ปราการ ว่างัย ผมก็ว่าตามนั้น

เ่อ่อ ถาม สเนาะ หรือยังละครับ

เค้าโดนไปหลายตั๊บนะที่สนามเรา  [(eee)]

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 11, 19:29:43 »
รักษานักเตะเก่าๆ ฝีเท้าดีดี ของเราให้อยู่ไว้ด้วยนะครับ
ได้ข่าวมีหลายทีมจ้องอยู่เหมือนกัน

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 6 มิถุนายน, 11, 22:43:27 »
รักษานักเตะเก่าๆ ฝีเท้าดีดี ของเราให้อยู่ไว้ด้วยนะครับ
ได้ข่าวมีหลายทีมจ้องอยู่เหมือนกัน

ถูกครับ นักเตะเก่าฝีเท้าดี แถมมีหัวใจปราการสมควรเก็บไว้นะครับ
จะได้ไม่ต้องนับหนึ่งใหม่ทั้งหมด

ขอบคุณครับ
  :great: :great:

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 7 มิถุนายน, 11, 10:44:30 »
ไอ้เหรี้ยเหนาะ     แฟนบอลไม่อยากได้แมร่งหรอก
ตอนนี้อยากได้ ลี ทุกค์    มาช่วยกลางหน่อย
แบงค์มาช่วยแบ๊คซ้าย

นักเตะเก่า :ให้โอกาส "ไอ้ตีนงู"  เจ้าเจษมันมั่ง   มันเลื้อยดีจะตาย นัดเจอฉะฯ  ลงมาเกมไหลลื่นขึ้นเห็น ๆ
               :โนโตะ  จับมาฝึกยิงไกลบ่อย ๆ   ผมว่าตัวนี้แหล่ะจิ๊กซอว์ที่เราตามหาเรื่องแถวสอง
               :กาโย่   ผมก็ว่าเหนียวนะ   แต่มีปัญหาเรื่องการออกบอล   แต่ไอ้จอมก็ยังดูดีกว่านิด ๆ
               : กองหลังเราลูกกลางอากาศแจ่มนะ   แต่เรื่องความเร็วไม่ท้นกองหน้าเขา
               : กลางรับ   แจ่มแล้วได้เจ้ายอร์ค  มาเติมเต็มแล้ว
               : กลางรุก  หาพวกคิลเลอร์พาส หรือพวกมีประสบการณ์มาช่วยประคองเกมส์
               : กองหน้า   อามัวร์เริ่มถูกตำแหน่ง แล้วแต่ไงดูแล้วก็ต้องหาเพิ่ม
               : กองเชียร์    ผมว่าประธาน ควรจัดเบียร์ให้นัดละลัง   :D

จับตาดูนักเตะราชบุรี ปิดเลกแรกดี ๆ อาจมีนักเตะออกกันเยอะนะ

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 7 มิถุนายน, 11, 11:00:20 »
http://www.brutalprakan.com/index.php?topic=376.0

บิ๊กหยิมยัน ลีทุค ส่อแววย้ายหลังไม่แฮปปี้กับทีม ชี้หลายทีมรุมจีบ   

*

• 3,135
  • 119
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 7 มิถุนายน, 11, 17:05:38 »
ตอนนี้การรักษานักเตะเก่าไว้อาจสำคัญกว่าซะเเล้ว :-/

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 7 มิถุนายน, 11, 17:52:30 »
ตอนนี้การรักษานักเตะเก่าไว้อาจสำคัญกว่าซะเเล้ว :-/
:-/ :-/ :-/ :-/ :-/

*

ออฟไลน์ saosin

• 277
  • 4
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 7 มิถุนายน, 11, 20:55:07 »
ผมจิระวัต  ของท่าเรือก็ดีน่ะครับมาทำเกมรุกแดนกลางอีกตัว
แล้วก็ลองกลางดีๆซะตัวอ่ะครับ ผมว่าเจ๋งเลย :) :)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=dcef2a4db7e018bb8053c088b1124e5a)

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 9 มิถุนายน, 11, 04:04:27 »
อยากได้ ร็อดดริก กลับมา ยืนคุมแผงหลัง

แล้วถ้า ประหยัดงบไม่ต้องซื้อกองหน้าเพิ่มก็แค่จับ อามัว มาเล่นกองหน้าฝั่งซ้ายไปเลย  ไม่ต้องจับมาปีกขวามาคอยเปิดบอลแล้ว
อามัว ไม่ใช่ เธียร์รี่ อองรี จะได้ทั้งลากทั้งยิงทั้งจ่าย ดึงศักยภาพนักเตะแล้วใช้ในศักยภาพที่นักเตะมีก็พอ
โดยรวมนักเตะของเราชุดนี้ก็ใช้ได้ แต่ปัญหาเราคือ ไม่มีกุนซือ ของจริงที่ดึงศักยภาพของตัวนักเตะมาใช่เองหรือเปล่า   [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 9 มิถุนายน, 11, 12:57:55 »

ใครมายังไม่รู้ แต่คุณต้องอยู่นะ Nattapong no.22
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!