คุ้มกันไหม

• 17 ตอบ
  • 4308 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
คุ้มกันไหม
« เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 12:00:50 »
คุ้มกันไหมนะกับการต้องเสียเวลาเกือบครึ่งค่อน่วันเสาร์ที่ 9 กรกฎาคม 2554 ตั้งแต่เวลาหลังพระเพลสิบเอ็ดโมงกว่าเพื่อเดินทางจากบ้านแถวถนนพระราม 2 ไปยังถนนบางนา - ตราด กม. 4 ณ สนาม เอสวัน ตรงข้าม
กับห้างอิมพีเรียลเก่าหรือห้างอินเด็กซ์เก่า ตรง ถนนบางนา - ตราด กม. 4  สนามเอสวัน แห่งนี้ เคยเป็นสถานที่ที่ ทรู วืชั่นส์ ใช้เป็นสถานที่จัดกิจกรรมถ่ายทอดฟุตบอลพรีเมียร์ลีก  อังกฤษ ในศึกวันแดงเดือด เพื่อให้
สาวกปีศาจแดง แมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด กับ หงส์แดง ลิเวอร์พลู  มาแล้วอย่างยิ่งใหญ่  ด้วยมีอยู่ถึง 4 สนามในบริเวณเดียวกัน  ซึ่งแต่ละสนามค่อนข้างกว้างใหญ่ มีที่จอดรถสะดวกสบายพอสมควร  สำหรับค่าเช่าสนาม
ชั่วโมงละ  1,500 บาท ในช่วงเวลากลางวันของเสาร์ - อาทิตย์  เพื่อมาร่วมชมศึกฟุตบอลดาร์บีแมตช์แฟนคลับเพื่อนสองสมุทร  ป้อมปราการ สมุทรปราการ เอฟซี  -  ปลาตีนพิฆาต สำเภาผยอง  สมุทรสาคร  เอฟซี
ซึ่งนำทัพมาโดย  คุณยุ้ย  Tattoo Man,  คุณนัส และ เพื่อน ๆ กองเชียร์สาครที่มากันได้,  พร้อมกับ  คุณรี และ คุณพอนด์  ผู้ประสานงานในกิจกรรม  ศึกดาร์บี้แมตช์เพื่อนสองสมุทร 

มาถึงสนามเห็นเพื่อนพ้องน้องพี่กองเชียร์ป้อมปราการ สมุทรปราการ เอฟซี  กำลังโชว์ลวดลายในชั้นเชิงลีลาลูกหนัง  นำโดย นักเตะคุณหมอจอมฉีดยา พี่หนุ่ม มาในมาดท่อนล่างเหลืองอร่ามทั้งรองเท้าสตั๊ดคู่ใจ และ
ถุงเท้าเหลืองงามดั่งทองทานะพ่อคู้นรุนช่อง ประธานกองเชียร์ป้อมปราการผู้มุ่งมั่นจะฝังเข็มคู่แข่งขันแบบแฮททริก เพื่อให้คู่แข่งขันนอนสยบหมอบราบเคลิ้มหลับเป็นตายคาเข็มฉีดยา 3 ดอก  ตามมาด้วย   คิมซึเกะ
ฮอนดะ เพลเยอร์รูปหล่อ แอนด์ เมเนเจอร์สมองเพชร คงยากที่จะคัดสรรจัดตัวใครลงเล่นในตำแหน่งใดแต่คงง่ายแสนง่ายว่าจะกำจัดจุดอ่อนนำใครออกจากสนามดี หลังจากเล่นกันไปคนละ 3 - 4 นาที  เพราะบางที
บางลูกว่ายิงออกว่ายากแสนยากแล้ว แต่นักเตะของคิมซึเกะกลับยิงออก กลับทำได้ง่าย ๆ แบบหน้าตาเฉย  แบบว่าชอบคิดทะลุนอกกรอบประตูไปไกลแสนไกล  คิมซึเกะผู้คอยกระตุ้น และกระตุกให้สปาร์กจนเกิดศึก
แฟนคลับสองสมุทรขึ้นมา อีกทั้งก่อนถึงวันศุกร์จะเป็นผู้เชิญชวนในกระทู้นัดหมายชวนพวกเราให้มาเคาะสนิมให้ร่วงหล่นพรูออกจากตัว ณสนาม 148 คลับ ถนนเทพารักษ์ซอย 6 เวลาเดิมประมาณ 19.00 - 21.00 น
กองเชียร์ท่านใดสะดวกเชิญพบกันได้ที่สนาม 148 คลับ นะครับ

อ้าว นั่นใครกันที่กำลังลากเลื้อยทำเกมอยู่ริมเส้น อ๋อ คงเป็นใครมิได้ แค่หลับตา ตั้งใจฟังเสียงฝีเท้าที่จัดจ้านพอ ๆ กับ ความหล่อ ความเท่สุด ๆ นั่นคือ คุณหลวง Suarez คู่ปรับตลอดกาลกับคุณหมอจอมฉีดยาแต่
วันนี้ต้องลงเล่นอยู่ทีมเดียวกัน ผู้เล่นข้างกายที่คอยเติมเกมรุกเกมรับ มีทั้ง ปู่ป๊อก ปิ๊ก กา จู้, DJ George, Kon viGo, tOpZz, พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก, Pique DiamonD, POOH, 10
กระป๋อง,  หน่อง ปากน้า,  บิล ไอ้หนุ่มบลูยีนส์,  นักเตะหมายเลข 8 จากอาร์เจนติน่า ท่านไฝ ผู้เกรียงไกร, โกล์เฮฮาลูกยาก ๆ รับได้หมด ลูกง่าย ๆ มีแอบลุ้นและเสียวเข้า กบ โซดาเพียว, เอ็กซ์ปากน้ำ ณ บางแสน
โกล์ทะเล,  นักเตะ และ กรรมการ  ตั๊กกี้ ผู้รัก ปราการ,  เสธ. อี๊ด  ผู้นำหลักการการเล่นเทนนิส ตีลูกหลังเบสไลน์  มาใช้ในเกมฟุตบอลด้วยการกระชากพาลูกไปให้ถึงมุมธงก่อนทุกครั้งถึงจะเปิดลูกบอลเข้ามากลาง
ให้กับเพื่อนร่วมทีม, แซวกันว่าตอนนี้ต่างเข้าใจนักเตะปราการ เอฟซี ในสนามแข่งขันแล้วนะว่าเป็นอย่างไร คิดอย่างไร  ยามที่ตนเองเป็นนักเตะที่ส่งผิด ส่งพลาด ยิงออก ยิงนก ตกปลา  กองเชียร์ป้อมปราการที่ได้ลง
เตะบอลแฟนคลับในวันนั้นคงเข้าอกเข้าใจนักเตะทุกคนของสมุทรปราการ เอฟซี  ว่าเขาหล่านั้นได้ทำเต็มที่สุดความสามารถแล้ว  คงต้องให้กำลังใจและส่งเสียงเชียร์นักเตะปราการ เอฟซี  กันต่อไป 

ทีมงานผู้สร้างสีสันและคนแซวข้างสนาม ไม่ว่าจะเป็น พี่มหา ที่ทำหน้าที่เป็นทีมเจ้าหน้าที่พยาบาลคอยดูแลนักเตะบาดเจ็บในสนาม แต่สุดท้ายไม่รู้ว่านักเตะที่บาดเจ็บต้องจำใจลุกขึ้นมาดูแล และ พาพี่มหาเดินกลับ
มาที่นั่งข้างสนามแทนเพราะกลัวว่าพี่มหาจะเดินกลับมาเองไม่ไหว  ด้วยพี่มหาฉลองน้ำปานะตั้งแต่เวลาเพลเรื่อยมาแล้ว, eMMe ผู้มานั่งดูความไม่ยุติธรรมในสนาม ด้วยกองเชียร์สาครส่งมาเล่นแค่เพียงทีมเดียว  ขณะ
ที่ป้อมปราการ ผู้เล่นฝีเท้าดี ๆ ที่ไม่มีรายชื่อติดเป็นตัวจริงทีมสมุทรปราการ เอฟซี ได้ผันตัวเองมารอต่อคิวลงเล่นเป็นบัญชีหางว่าวยาวเป็นกิโลกว่าจะจัดตัวนักเตะลงเล่นครบทุกคน, แจ็ค สะปรโร่ววว  ผู้มานั่งเหล่เท่
เอ๊ย มานั่งทำสมาธิมาดเท่ดูบอลอย่างตั้งอกตั้งใจ พร้อมสหายน้องคู่ใจ  ขอแสดงความนับถือ เต้ ครับ,  ปิดท้ายด้วย  คุณอาร์ท  ประธานสโมสรสมุทรปราการ เอฟซี  ที่นำเงินอัดฉีดจำนวน 3,000 บาท มามอบให้กับ
กองเชียร์ป้อมปราการ โดยมีพี่หนุ่ม ประธานกองเชียร์ และ ปู่ป๊อก ประธานทอดผ้าป่าสามัคคี  เป็นตัวแทนรับมอบเงินดังกล่าวด้วยผลแข่งขัน ป้อมปราการ 10 - 8 ปลาตีนพิฆาต   ตอนนี้กองเชียร์ป้อมปราการคงอยาก
ให้มีฟุตบอลแฟนคลับกับทุกทีมทั้งนัดเหย้า - เยือน  หากมีเงินรางวัลอัดฉีดถ้าทีมชนะแบบนี้อีกแน่  อ๊าว  คุณอาร์ท  เดินหายไปไหนแล้ว ไม่อยู่ฟังให้จบก่อนหรอกหรือ ฮ่า ฮ่า อย่างไรก็ตาม ขอขอบคุณคุณอาร์ทมาก
ครับที่ให้การสนับสนุนเงินรางวัลอัดฉีดให้กับกองเชียร์ป้อมปราการ  ขอขอบคุณพี่บลู ช่างภาพหนุ่มรูปหล่อใจดี   ฟุตบอลโลกครั้งหน้าที่บราซิล ขอให้พี่บลูเป็นผู้โชคดีได้รับรางวัลใหญ่ ๆ   ได้เดินทางไปท่องเที่ยว
ต่างประเทศอีกรอบนะครับ  หากขาดตกรายชื่อท่านใดที่ไปร่วมงานในวันเสาร์นั้น  ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะ

คุ้มกันไหมกับเวลาครึ่งค่อนวันเสาร์ที่ 9 กรกฎาคม 2554  จบจากฟุตบอลแฟนคลับเพื่อนสองสมุทร แม้ว่าจะมีโอกาสลงเล่นแบ่งข้างแข่งขันกันเองเพียง 10 นาที จากนั้น ไปทานข้านกับเพื่อนกองเชียร์ แม้ว่าเพื่อนกอง
เชียร์บางท่านจะไม่ยอมกินข้าวด้วย กินแต่เบียร์แทน แต่ก็คุยกันสนุกสนาน ร้านนี้เป็นร้านใหม่เลยร้านปากทางถนนข้างมหาวิทยาลัยหัวเฉียวฯ เพราะร้านเดิม ถูก อบต. ไล่ที่ ขอที่ร้านคืน เรียกว่ากินกันจนร้านต้องเลิก
กิจการ บ่ายสี่โมงเย็นได้ดูบอล สมุทรปราการ เอฟซี  0  -  0  สมุทรสาคร เอฟซี  ถามอีกครั้งว่า  คุ้ม หรือ ไม่คุ้ม ไม่รู้  รู้เพียงแต่ว่า  มีความสุข  เพียงข้อนี้ข้อเดียว  ก็เลยไม่ต้องค้นหาเหตุผลข้ออื่น ๆ  อีกแล้วว่า
คุ้มกันไหมนะกับการต้องเสียเวลาครึ่งค่อนวันเสาร์ที่ 9 กรกฎาคม 2554
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กรกฎาคม, 11, 14:22:16 โดย TRIPLE SSS »

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• ครอบครัวปราการ
  • 4,908
  • 31
  • tukpaknum
Re: คุ้มกันไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 12:13:03 »
 :smitten:ขอบคุณพี่เหน่งครับ...ข้าวกะเบียร์เย็นๆในวันนั้น
คุ้มแน่นอนครับ.......... :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ raiders

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 12:16:14 »
ลูกนึงที่ไอ้เล็กยิงจ่อๆแล้วไม่เข้า แล้วทุกคนตะโกนด่าว่า มึงเข้าใจนักเตะหรือยัง แม่งไม่ใช่จะได้อย่างใจทุกลูก ทุกคนตั้งใจชิบหายแต่มันทำไม่ได้ไม่ว่าจะด้วยอะไรก็เถอะ แค่นี้ก็สุดคุ้มแล้วครับพี่เหน่ง

ว่าแต่ว่าไม่ต้องชมผมขนาดน้านนก็ได้ ในการประยุกต์เอาเทคนิคของเทนนิสมาใช้ ฮ่าๆๆ ตำราเค้าว่าไว่อย่างงั้น

สรุป

คุ้มครับ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 12:29:20 »
นี่เเหละครับกระทุ้คุยกันหลังเกม By : พี่เหน่ง Tripple sss ฮี่ๆๆๆสบายผมไปไม่ต้องเขียน [(fan)]
คุ้มครับเเค่มาเจอพี่น้องดื่ม-กินกันก็คุ้มเเล้วล่ะครับสำหรับผมนะ :great:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 12:49:27 »
มีพี่น้องร่วมดื่มหนำสำราญ ก็เกินคุ้มแล้วครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 12:49:56 »
....เอาอีก....เอาอีก....เอาอีก...... :( :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 13:06:26 »
....เอาอีก....เอาอีก....เอาอีก...... :( :( :(

จะเดิน จะไม่ไหวอยู่แล้วพี่ อ่อนได้อีกนะ [(meh)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ นางมารร้าย

• 2,222
  • 37
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 13:07:20 »
 [(cry)] [(cry)]

รอปีหน้าจะกลับมา
สู้กันต่อไป ตราบใดที่ใจยังรัก

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 13:29:38 »
 :) คุ้มยิ่งกว่าแฟ็ตปลาทองอีกคับ  :Dขอบคุณคับป๋า :great: :icon_adore:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 กรกฎาคม, 11, 14:39:20 โดย " Kon viGo " »
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• 434
  • 24
  • ~Classicman~
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 13:58:11 »
เกินคุ้มครับ   >:(

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 17:25:12 »
คุ้มครับหลับตั้งแต่สามทุ่มปวดเมื่อยไปทั้งร่างกายแต่สุขใจจังรักทุกคนเลย :-*

(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 18:54:09 »
สวยยอดเลยลวดเพ่ ;)

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 21:09:22 »
ไม่คุ้ม ครับ T_T

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 21:14:46 »
คุ้มค่ะ ;)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 21:29:50 »
ขอบคุณพี่เหน่งสำหรับ  บทความดี ๆ ไพเราะเฮฮามากมาย  เหน็บแนมให้เข้าถึงนักเตะ

ขอบคุณคิมสำหรับ  ประเพณีบอลแฟนคลับ  รวมถึงการเตะบอลทุกศุกร์ที่ไม่เคยลืม (หล่อด้วย  แถมรักครอบครัวแบบพี่โต้ด้วย)

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 21:44:48 »
ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12 กรกฎาคม, 11, 22:12:47 »
สามพันคุ้มครับ จัดอีกซักแมทช์เถอะ  >:D

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 กรกฎาคม, 11, 11:26:59 »
เจ๋งเป้ง :great:

โอ๋..ปราการ..ตัวยง