คุยกันหลังเกมกับนายกระจอก : ด้วยอะไรหลายๆอย่าง สามนัดวัดใจ

• 36 ตอบ
  • 3730 อ่าน
*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
ท้องฟ้าไม่สดใสเลยวันนี้ เป็นอีกวันที่ปราการของพวกเราไม่ชนะในบ้านอีกเเล้ว เเม้จะเจอทีมรองบ๊วยก็ตาม เเต่ด้วย 'อะไรหลายๆอย่าง' ทั้งที่เรารู้เเละไม่อยากรู้ ทำให้เรายังทำได้ไม่ดีอย่างที่เคยเป็น เอาน่าพี่น้องปีนี้ของเรามันจบลงเเล้ว.....(กาโย่หายไวๆนะ-เจ้าดลทำหน้าที่เเทนได้เยี่ยมสุดๆ)

เเต่สามนัดสุดท้ายของฤดูกาลนี้ เยือนลพบุรี ในบ้านอีกสองนัด ปราจีนบุรี ยูไนเต้ด ปิดท้ายด้วยม้าลำพองระยองเอฟซี เป็นอีกหนึ่งบทพิสูจน์ใจของพี่น้องชาวป้อมปราการ ส่วนตัวผมเข้าใจคนที่เดินออกจากสนามก่อนเกมวันนี้จบลง เข้าใจคนที่จะไม่มาดูอีกในสามนัดที่เหลือ เข้าใจคนที่อาจจะเลิกเชียร์ทีมนี้ไปเลยก็ได้ เเล้วเเต่ความรักเเละศรัทธาของเเต่ละคนครับมากน้อยไม่เท่ากัน...ไม่ว่ากันครับ

ส่วนตัวผมไปเเน่นอนทั้งสามนัด เเละจะเชียร์ต่อในปีหน้าเเน่นอน ไม่ว่าทีมนี้ใครจะเป็นประธาน ใครจะเป็นโคช ของเเค่ยังมีทีมนี้อยู่ เชื่อว่าเพื่อน พี่ น้อง ที่ผมรู้จักเเละไม่รู้จักอีกหลายคนก็คงคิดเหมือนผม เราจะยังอยู่ เเม้จะมีหลายคนจากไป เเม้จะไม่เก่งเหมือนที่เคยเก่ง เเม้จะไม่ประสพความสำเร็จอย่างที่เคยเป็น เเต่ผม คนที่เริ่มรักบอลไทยจากทีมเล็กๆ ทีมเเรกของบ้านเกิด เเค่ได้มาเจอเพื่อนๆได้เชียร์ทีมรัก ผมก็มีความสุขเเล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่สละเวลาอ่านข้อความเห่ยๆของผม มีสมุทรปราการเอฟซี มีเเจ๊คสะเเปโร่ววว เสมอ....
แล้วเจอกัน 3 นัดเเห่งความทรงจำปี 2011.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กันยายน, 11, 10:15:10 โดย 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o »
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
พวกเราก็ต้องสู้กันต่อไปครับ วันนี้มันบรรยากาศ เฉาๆ ตั้งแต่แรกแล้ว
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Suwannabhumi

• 164
  • 3
    • http://www.gokickoff.com/index.php?ref_code=105801
เจ็บปวดเสมอที่เดินออกจากสนามแล้วชวด 3 แต้ม
อยากรู้เหมือนกันนะ ว่าเกิดอะไรขึ้นกับทีมนี้กันแน่

ยังไงก็ยังเชียร์เหมือนเดิม [(herr)]

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
เป็นธรรมชาติของบอลไม่มีลุ้นอะไรซักถ้วย  ปีหน้าเอาใหม่เน่อ ที่เหลือผมว่าทดลองทีมไปเลย

ผมรอได้ ทีมนี้ทีมบ้านผม :smitten: :smitten:

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
3 นัดที่เหลือผมเกิน100ครับ...ไม่ว่าทีมนี้จะเก่งหรือไม่เก่ง...ไม่ว่าทีมนี้ใครจะอยู่หรือจะไป..ผมก็จะเชียร์..เพราะทีมนี้เป็นทีมจังหวัดบ้านเกิดของกู......มีสมุทรปราการเอฟซี มีเเจ๊คสะเเปโร่ววว ก็ต้องมี ป๊อก..ปิ้ก..กา....จู้.....คริกๆๆๆๆๆๆ :D :D :D
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
อีก 2 นัดในบ้านจะไม่พยายามพลาด  โดยเฉพาะนัดสุดท้ายในบ้านของทีมเรา

ไปไหนไปกันครับ ทีมยังอยู่ผมยังอยู่ ผมยังจำความรู้สึกแรกที่เชียร์ทีมนี้ได้เสมออออ

:smitten: :smitten:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ SonOfLight

• 1,859
  • 38
เมื่อวานเชียร์ วันนี้เชียร์ วันข้างหน้าก็จะเชียร์ และจะเชียร์ไปตลอดกาล

*

ออฟไลน์ ธเนศ ปราจีนฯ

• 186
  • 6
  • ทำไม่ได้ ดีกว่าไม่ได้ทำ
ถึงตัวจะอยู่ห่างไปบ้าง แต่ยังไงก็จะตามเชียร์ สมุทรปราการ เอฟซีต่อไปครับ  ;D
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
สู้ด้วยศรัทธา
สู้ด้วยใจ
สู้ไปกับทุกๆท่าน
สมุทรปราการเอฟซีไม่มีวันตายไปจากใจผม ;)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
บทพิสูจน์ทีม  3 นัดสุดท้าย เกี่ยวดวงใจร้อยให้มั่นศรัทธาไม่จางหายแน่นอน

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
ปราการอยู่ไหน ยังงัยผมก็เชียร์
พวกเรามาเชียร์ ตึ่งตึ่งตึ่งตึ่ง
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
ยังงัยก็รักปราการเหมือนเดิม
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ note The Fortress FC

• 206
  • 5
  • PLAY FOR TEAM CHEER FOR TEAM
ด้วยภาระหน้าที่และอะไรหลายอย่าง ทำให้ห่างหายไป

แต่ ใจ ไม่เคยเปลี่ยนแปลง
SAMUTPRAKAN FC

*

ออฟไลน์ King วัดด่าน

• 174
  • 8
+1 ครับ ใครจะเป็นอะไร  ใครจะจากเราไป ขอแค่มีทีมนี้อยู่ ผมก็จะเชียร์ต่อไป    ปราการ เอฟซี 
(http://image.ohozaa.com/view/1e736)

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
ปีนี้ ป้อมปราการใจดี ชอบแบ่งแต้ม  [(elder)]

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
ต่อไปเป็นหน้าที่ของ ผบ.แล้วครับว่าจะเอายังไงปีหน้า  เราเคยมีแฟนบอล500-600แต่ตอนนี้เหลือไม่เกิน300ทีมเราเป็นมืออาชีพอย่างแท้จริง  ไม่มีรถฟรี  ไม่มีเสื้อฟรี  ไม่มีบัตรฟรี  แต่เรายังมีแฟนบอลมากกว่าทีมที่ฟรีทุกอย่างบางทีมขอให้ตอบแทนแฟนบอลด้วยความจริงอย่าขายฝัน  อย่านิ่งเฉย อย่างปีนี้โค้ชไปไหนก็ไม่รู้  จอมไปไหนก็ไม่บอก ผมพูดในฐานะคนดุคนที่เสียบัตร50บาท คนที่ซื้อเสื้อ450บาทคนที่เสียค่ารถ
ไม่มีแก็ง   ไม่ใช้ครอบครัว
ปล.ผมไม่ได้ซ้ำเติมสโมสรนะครับผมว่ามีอีกหลายคนที่ไม่ได้เล่นบอร์ดคิดเหมื่อนผม ถ้าผมพูดแรงลบได้นะครับ  ส่วนตัวผมปีหน้าผมจะเชียร์ต่อแต่ก็ขอดูแนวทางสโมสรด้วยว่าทำได้แค่ไหน

*

ออฟไลน์ NUM6556

• 240
  • 10
ต่อไปเป็นหน้าที่ของ ผบ.แล้วครับว่าจะเอายังไงปีหน้า  เราเคยมีแฟนบอล500-600แต่ตอนนี้เหลือไม่เกิน300ทีมเราเป็นมืออาชีพอย่างแท้จริง  ไม่มีรถฟรี  ไม่มีเสื้อฟรี  ไม่มีบัตรฟรี  แต่เรายังมีแฟนบอลมากกว่าทีมที่ฟรีทุกอย่างบางทีมขอให้ตอบแทนแฟนบอลด้วยความจริงอย่าขายฝัน  อย่านิ่งเฉย อย่างปีนี้โค้ชไปไหนก็ไม่รู้  จอมไปไหนก็ไม่บอก ผมพูดในฐานะคนดุคนที่เสียบัตร50บาท คนที่ซื้อเสื้อ450บาทคนที่เสียค่ารถ
ปล.ผมไม่ได้ซ้ำเติมสโมสรนะครับผมว่ามีอีกหลายคนที่ไม่ได้เล่นบอร์ดคิดเหมื่อนผม ถ้าผมพูดแรงลบได้นะครับ  ส่วนตัวผมปีหน้าผมจะเชียร์ต่อแต่ก็ขอดูแนวทางสโมสรด้วยว่าทำได้แค่ไหน

โดนใจ..... ไม่แรงคับ.. มาจากแก่นใจปราการ ผม+1 ให้ด้วยคับ... :great:

(http://image.ohozaa.com/view2/wKxSAX7VCikQyd2D)

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
ผมรักเพื่อนๆและพี่ๆน้องๆทุกคน ที่ยังอยู่กับเรา ที่ยังมีใจให้กับเรา
ไม่ว่าจะคนเก่าคนใหม่ ทุกคนคือแกนนำ และสำคัญทุกคน...สู้ต่อไป
ไม่ได้ไปมินิลีก ก็ประหยัดตังค์ไปได้หลายอยู่ตัวผม ฮี่ๆ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
มีทีมนี้อยู่ ก็มีนู๋ล่ะนะคนนึง  ;D
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ Blue Label

• 22
  • 2

นี่สิที่เรียกว่ารักทีมจริง  :great:

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
ขอบคุณทุกคนที่เข้าใจ  ผมได้ดูนัดแรกที่ไปเยือนประจวบฯตอนนั้นเราบอกว่าเราจะไป D.1แต่เราเล่นกับประจวบฯสูสีมากผมเปคนตะโกนไปว่าเล่นได้เท่านี้เหรอและก็มีบางคนก็พูดเหมื่อนกันผมรู้ว่ามันไม่ควรพูดแต่ที่พูดวันนั้นเพื่อจะไม่ให้มีวันนี่วันที่เราจบตั้งแต่แข่งไป18นัดเท่านั้น

*

• 3,135
  • 119
ไม่มีใครลบหรอกเอซ่า ไม่รู้นะผมเห็นคุณเป็นครอบครัวปราการของเรานะ เพียงคุณมีหัวใจสีฟ้าขาว คุณคือชาวป้อมปราการ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ induslibido

• 92
  • 6
  • ปราการ-พระประแดง
สโมสร...คือ บริษัท...จำกัด
รายได้...มาจาก บัตรเข้าชม ของที่ระลึก...สปอนเซอร์
ลูกค้า...คือแฟนบอล

ไม่มีที่ไหนหรอกครับ ที่ลูกค้าจะช่วยบริษัททั้งๆที่เค้าแทบจะไม่ได้อะไรเลย
ผมอยากให้สโมสร หาจุดยืนของตัวเองครับ  ไม่ต้องรีบ แล้วเราจะก้าวไปอย่างมั่นคง อย่างภาคภูมิ

ผมล่ะคนนึงที่"รัก"สโมสรแห่งนี้ และไม่คิดจะไปเชียร์สโมสรอื่น เพียงเพราะจะมองหาความสำเร็จไว้คุยกับเพื่อน ไว้บลัฟกับเพื่อน
แต่ผมอยากเชียร์สโมสรบ้านเกิด โดยหวังว่าวันหนึ่ง ตอนเราอายุสัก 80 จะมีกล้อง แพนมาถ่ายแฟนบอลพันธุ์แท้แก่ๆกลุ่มนึงประมาณ 100 คน ที่เชียร์ปราการมาร่วม 50 ปี แม้จะไม่ได้ขึ้น D.1 เลย มันก็ภูมิใจใช่มั้ยล่ะครับ

ด้วยความเคารพครับ
เจมส์
...ไปไทยลีกกัน...

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
รายได้...มาจาก บัตรเข้าชม ของที่ระลึก...สปอนเซอร์

ไม่มีที่ไหนหรอกครับ ที่ลูกค้าจะช่วยบริษัททั้งๆที่เค้าแทบจะไม่ได้อะไรเลย
ผมอยากให้สโมสร หาจุดยืนของตัวเองครับ  ไม่ต้องรีบ แล้วเราจะก้าวไปอย่างมั่นคง อย่างภาคภูมิ

ผมล่ะคนนึงที่"รัก"สโมสรแห่งนี้ และไม่คิดจะไปเชียร์สโมสรอื่น เพียงเพราะจะมองหาความสำเร็จไว้คุยกับเพื่อน ไว้บลัฟกับเพื่อน
แต่ผมอยากเชียร์สโมสรบ้านเกิด โดยหวังว่าวันหนึ่ง ตอนเราอายุสัก 80 จะมีกล้อง แพนมาถ่ายแฟนบอลพันธุ์แท้แก่ๆกลุ่มนึงประมาณ 100 คน ที่เชียร์ปราการมาร่วม 50 ปี แม้จะไม่ได้ขึ้น D.1 เลย มันก็ภูมิใจใช่มั้ยล่ะครับ

เจมส์
โดนใจดีครับ โดยเฉพาะประโยคสุดท้าย
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
^
^
^
ปวดใจบรรทัดเกือบสุดท้าย ... [(no)]
แฟนบอลพันธุ์แท้แก่ๆกลุ่มนึงเชียร์ปราการมาร่วม 50 ปี 

เอ่อ เกรงว่าถึงวันนั้น ผมจะไปเกิดใหม่แล้วอ่ะครับ 5555 [(fan)]
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
ขาดผมได้ไง ทีมนี้อะ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
3 นัดที่เหลือผมเกิน100ครับ...ไม่ว่าทีมนี้จะเก่งหรือไม่เก่ง...ไม่ว่าทีมนี้ใครจะอยู่หรือจะไป..ผมก็จะเชียร์..เพราะทีมนี้เป็นทีมจังหวัดบ้านเกิดของกู......มีสมุทรปราการเอฟซี มีเเจ๊คสะเเปโร่ววว ก็ต้องมี ป๊อก..ปิ้ก..กา....จู้.....คริกๆๆๆๆๆๆ :D :D :D

และจะมีโอ๋..ปราการ..ตัวยง..อีกคนนึงครับผม >:(
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
ผมรักและเชียร์ ทีมนี้ได้แค่ทีมเดียวครับ  ชัดเจน !
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ pui diamond

• 65
  • 2
ใครจะไปใครจะอยู่เราไม่รู้   แต่ที่รู้บ้านกรูอยู่ปราการ

*

ออฟไลน์ mixkymom

• 133
  • 7
ผมรักและเชียร์ ทีมนี้ได้แค่ทีมเดียวครับ  ชัดเจน !
ชัดเจน!พี่เอ๋ พี่หนึ่งชวนไปลพบุรีแล้วหรือยัง ถ้ายังชวนเลยล่ะกัน...ใจแกร่งพอ อ่ะป่าว... 8)
จะอยู่เป็นคนสุดท้าย ของเธออยู่ตรงนี้...

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร

รักนะจุ๊บๆ สมุทรปราการ เอฟซี

ปีหน้าเอาหนักๆนะ เค้าชอบ  [(sabai)]

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
นอนหลับตาก็อยู่กับฝัน ตื่นขึ้นมาก็เอาแต่ฝัน และก็ปล่อยเวลานั่งฝันมันเรื่อยไป
แต่ความจริงไม่ใช่อย่างงั้น เราเดินห่างออกมาจากฝันหนทางแสนไกล
ลองถามตัวเอง......
คิดดีดีก่อนนะ เรื่องที่จะทำในวันนี้
บางทีเราอาจไม่มีโอกาสดีดีอีกครั้ง
คิดดีดีก่อนนะ ไม่ใช่ว่ามัวแต่นั่งฝัน ว่าต้องการ

/ปลานิลเต็มบ้าน - คิดดีดี

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) ยังไงขอไปเหอ่ะนะดี1เนี๊ย จัดหนักๆนะปีหน้าเพราะจะย้ายโซนแล้ว  [(sabai)] [(sabai)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
ฉันไม่มีสิ่งใดให้เธอ
รักมันมีเหตุในตัวของมัน

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
แก่แล้วเพ้อ... >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 3,135
  • 119
เพ้อเเล้วเเก่ [(lol)]

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน

เจมส์
โดนใจดีครับ โดยเฉพาะประโยคสุดท้าย

ขอเพิ่มผมอีกคนเป็น 101 คนได้ไหม