แคมป์ นู : เป๊ป ขอขอบคุณนักเตะบาร์ซาทุกท่าน

• 190 ตอบ
  • 48228 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91

ชุดตามนี้เลยไหมครับ เป็บ เหน่ง!!!!!

เชส ฟาเบร กอล์ฟ

ถ้าทางร้านกีฬามีเสื้อบาร์ซา
รุ่นใหม่นี้

เป๊ป เหน่ง จะจัดเสื้อบาร์ซา
ล่าสุด พร้อม ติดเบอร์ ให้ตาม
นี้เลยครับ

*

ออฟไลน์ George FC only

• ครอบครัวปราการ
  • 325
  • 13
  • ชายไทย ใจปราการ
ถามนิดนึงครับเป๊ปพี่เหน่ง กางเกงกับถุงเท้า ควรใส่สีอะไรดีครับ
(http://www.bcoms.net)

*

• 2,494
  • 91
ถามนิดนึงครับเป๊ปพี่เหน่ง กางเกงกับถุงเท้า ควรใส่สีอะไรดีครับ

นักเตะบาร์ซาทุกท่าน  หากมีข้อสงสัยใด ๆ เกี่ยวกับการแข่งขันฟุตบอล  "ศึก ฟ้า - ขาว เวอร์ชั่น แชมเปี้ยนส์ ลีก 2011"
เชิญสอบถามเข้ามายังสโมสร และ เป๊ป เหน่ง ได้นะครับ

กางเกง กับ ถุงเท้า ควรใช้สีน้ำเงินกรมท่า ครับ

แต่  เนื่องจากทางสโมสรฟุตบอลบาร์เซโลน่า กับ เป๊ป เหน่ง  คำนึงถึงความตั้งใจเต็มที่ในการเข้าร่วมเป็นหนึ่งในนักเตะ
บาร์ซา  มียกเว้นบ้างก็ เลียวเนล รุจ เมสซี  "นักเตะเทวดา หมายเลข 10"  ไม่รู้เป็นตายร้ายดี จมหายไปกับสายน้ำท่วม
ที่ใดกัน  จึงไม่ส่งข่าว  ไม่ฝากข่าวเพื่อนพ้องน้องพี่เข้ามาทักทาย รายงานตัวกันบ้างเลยเนอะ สโมสรบาร์ซ่าจึงมีนโยบาย
"ชุดบาร์ซา ชุดแรก"  ที่เริ่มใช้สวมใส่แข่งขันในฤดูกาลนี้  2011 / 2554  ประชันแข่งกับนโยบาย  "รถคันแรก"  และ
"บ้านหลังแรก" 

สโมสรฯ  จึงมีความยินดีที่จะประกาศให้นักเตะบาร์ซาทุกท่านทราบว่า  ในวันอาทิตย์ที่ 9 ตุลาคม 2554 ณ สนาม
S - ONE  เริ่มแข่งขันเวลา  12.00  -  17.00  น.  ให้  "หอบหัวใจ"   ศรัทธารักในบาร์ซา  กับ   ความสามารถและ
สภาพร่างกายที่ฟิตซ้อมมาอย่างดีเกิน 100%  ด้วยการ  "หิ้วรองเท้าสตั๊ดฟุตบอล"  ให้พร้อมเพรียงกันเท่านั้น  เพราะ
สวมมใส่รองเท้าผ้าใบเล่นจะลื่นมาก เพราะสนามฟุตซอล S - ONE  เป็นหญ้าเทียม ส่วนอุปกรณ์อื่น ๆ ไม่ว่าจะเป็น

เสื้อฟุตบอล      :  สีน้ำเงินกรมท่า  และ  สีแดงเลือดหมู  มีตราสโมสรบาร์ซาติดที่ด้านซ้ายของหัวใจนักสู้  พร้อม
ชื่อสปอนเซอร์       Qatar         ติดที่กลางหน้าอกของนักเตะ  และ  เบอร์เสื้อประจำตัวของแต่ละท่าน แต่ไม่ได้ปักชื่อนักเตะที่
                     Foundation
ด้านหลังนะครับ  เนื่องจากยากแก่การสะกดชื่อแต่ละท่านเป็นภาษาสเปน  อีกประการหนึ่ง  เป๊ป เหน่ง ไม่แน่ใจว่าเสื้อแข่งยี่ห้ออะไร
เป็นตราเครื่องหมายถูก  แบบไนกี้  หรือว่า  เป็นตราเครื่องหมายผิด  แบบมิสเตอร์เอ็กซ์  ฮ่า  ฮ่า  ฮ่า 

กางเกงฟุตบอล  :  สีน้ำเงินกรมท่า  มีขลิบสีเลือดหมูที่ด้านข้างซ้ายขวา  มีตราสโมสรฯ ติดอย่ที่กางเกงด้านขวา

ถุงเท้าฟุตบอล  :  สีน้ำเงินกรมท่า

ยกเว้น  :  เสื้อผู้รักษาประตูสีทองขลิบดำ หมายเลข  24 ที่มีฟองน้ำบุตรงหัวไหล่ ข้อศอก ของ  บิกตอร์ ปุ้ย บัลเดส
เท่านั้น  ที่ไม่มีติดตราสโมสรบาร์ซา 

นักเตะบาร์ซาทุกท่าน  ไม่ต้องนำมาแต่อย่างใดทั้งสิ้น  ทางสโมสรฯ ได้ให้แผนกคอสตูมเสื้อฟ้าชุดแข่งขัน เสื้อผ้า
หน้า ผม  ได้ตระเตรียมให้ท่านครบถ้วนพร้อมทุกอย่างด้วยความเรียบร้อยแล้ว  นักเตะแต่ละท่านจะได้รับมอบเสื้อ
บาร์ซา  กางเกงบาร์ซา  และ  ถุงเท้าบาร์ซา

เมื่อถึงเวลาแข่งขัน  บัดนั้น  ท่านคือนักเตะบาร์ซา  สโมสรฟุตบอลบาร์เซโลน่า  ครบถ้วนสมบูรณ์แบบทุกประการ
จะเหลืออยู่เพียงหนึ่งเรื่องที่รอคอยการพิสูจน์  คือ  "ฝีเท้า"  และ  "หัวใจ"  ว่าจะใช่  นักเตะบาร์ซา ซ่าจริงหรือไม่

ประกาศ  ณ  วันพุธที่  28 กันยายน 2554  ตรงกับวันขึ้น 1 ค่ำ  เดือน  11

*

ออฟไลน์ **ทนายสัก**

• 297
  • 2
ขอสักชุดได้ป่าวครับ พี่เหน่ง :D

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
ขอบคุณงามๆครับ ท่านเป๊ป :icon_adore: :icon_adore:

ฝีเท้าไม่เท่าไหร่  แต่หัวใจเต็มล้านครับ

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) สมแล้วคับเป๊บเหน่งที่ว่าบาซ่าเต็งแชมป์แน่คับบาซ่าเหมาะสมที่สุ๊ด   [(mafia)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
Re: แคมป์ นู : ชุดแข่งบาร์ซา เสื้อ กางเกง ถุงเท้า พร้อม หอบหัวใจ กับ หิ้วสตั๊ด มาพอ<<<<ว้าวๆๆๆๆๆ นักเตะคงจะเต็มที่เพราะไม่ต้องกังวลกับงบประมาณการทำทีม  >:D ดีใจกับทีมนี้ด้วยค่ะ

*

• 325
  • 13
ขอบคุณครับพี่เหน่ง เราจะเป็นแชมป์ครับ :( :( :(

*

ออฟไลน์ โมสาดสุรา

• 8
  • 2
ทีมเจ้าบุญทุ่มของแท้ :-*
(http://img.ihere.org)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
ไม่สนแมนยูก็ชุดฟรีแต่ไม่มีถุงเท้าให้นะครับ :-[

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ผมติดต่อและแจ้งข่าว เจ้ารุจ เรียบร้อยแล้วครับพี่

เจอตัวมันเป็น ๆ ได้เสาร์นี้ที่สนามฟอร์ซ่า ... 
[(meow)] [(meow)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ NUM6556

• 240
  • 10
เต็มที่คับ..ขอบคุณคับ..พี่เป๊ปเหน่ง..... :icon_adore:
(http://image.ohozaa.com/view2/wKxSAX7VCikQyd2D)

*

ออฟไลน์ mixkymom

• 133
  • 7
พี่หนุ่ม 6556 แน่ใจนะว่าจะลงเล่นกะเค้าอ่ะ
ผู้เล่นคนอื่นพอไหว แต่คนนี้น่าเปงห่วง [(fan)] [(fan)] [(fan)]
จะอยู่เป็นคนสุดท้าย ของเธออยู่ตรงนี้...

*

ออฟไลน์ pui diamond

• 65
  • 2
พี่เป็ปเหน่งครับไม่ทราบว่าเสื้อประตูเปลี่ยนทันหรือป่าวครับ
ประมาณว่าอยากได้เสื้อแขนสั้น ( เผื่อไว้ใส่เล่นอ่ะครับ )
ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ  ( ใส่แขนยาวทีไรเป็นประตูน้ำทุกทีเลย )

*

• 2,494
  • 91
[colorภ=blue]ผมติดต่อและแจ้งข่าว เจ้ารุจ เรียบร้อยแล้วครับพี่

เจอตัวมันเป็น ๆ ได้เสาร์นี้ที่สนามฟอร์ซ่า ...  [/color][(meow)] [(meow)]

ขอบคุณ สหาย โลธ่าร์ มัทเทอู๊ด ที่มีน้ำใจงาม
ช่วยเหลือบาร์ซาตามเจ้ารุจจนเจอตัวเป็น ๆ

*

• 2,494
  • 91
พี่เป็ปเหน่งครับไม่ทราบว่าเสื้อประตูเปลี่ยนทันหรือป่าวครับ
ประมาณว่าอยากได้เสื้อแขนสั้น ( เผื่อไว้ใส่เล่นอะครับ )
ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ  ( ใส่แขนยาวทีไรเ�็นประตูน้ำทุกทีเลย )

แจ้ง บิกดอร์ ปุ้ย บัลเดส
เสื้อประดูสีทองแขนยาว เบอร์ 24 เปลี่ยนไม่ทันแล้วนะ
เพราะเป๊ปเหน่งไปสั่งเสื้อชุดแข่งไว้ตั้งแต่วันพุธที 28 ก.ย.

แด่เพื่อความสบายใจของผู้รักษาประตู

ถ้าใสเสื้อแขนยาว จะเป็น ประตูน้ำ

หากได้ใส่เสื้อแขนสั้น คงจะเป็น
ประตูบก อย่างที่ตั้งใจไว้แน่ ๆ

เป๊ปเหน่ง จึงจัดเสื้อแขนสั้นเพิ่มให้
ปุ้ย บัลเดส อีก 1 ตัว แด่ไม่ได้ติด
เบอร์ 24 ให้นะ ด้วยต้องใช้เวลารอ
นานมาก ถือว่าจัดเพิ่มให้เป็นกรณี
พิเศษในฐานะเป็นโกล์ ซึ่ง เป๊ปเหน่ง
ขอสงวนสิทธิ ขอความร่วมมือ ห้าม
ทำเทียม ลอกเลียนแบบ นะ เจ้านาย

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• 338
  • 8
ประมาณว่าอยากได้เสื้อแขนสั้น ( เผื่อไว้ใส่เล่นอะครับ )
ถ้าเปลี่ยนไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ  ( ใส่แขนยาวทีไรเ�็นประตูน้ำทุกทีเลย )

เสื้อประดูสีทองแขนยาว เบอร์ 24 เปลี่ยนไม่ทันแล้วนะ
เพราะเป๊ปเหน่งไปสั่งเสื้อชุดแข่งไว้ตั้งแต่วันพุธที 28 ก.ย.

แด่เพื่อความสบายใจของผู้รักษาประตู

ถ้าใสเสื้อแขนยาว จะเป็น ประตูน้ำ

หากได้ใส่เสื้อแขนสั้น คงจะเป็น
ประตูบก อย่างที่ตั้งใจไว้แน่ ๆ

เป๊ปเหน่ง จึงจัดเสื้อแขนสั้นเพิ่มให้
ปุ้ย บัลเดส อีก 1 ตัว แด่ไม่ได้ติด
เบอร์ 24 ให้นะ ด้วยต้องใช้เวลารอ
นานมาก ถือว่าจัดเพิ่มให้เป็นกรณี
พิเศษในฐานะเป็นโกล์ ซึ่ง เป๊ปเหน่ง
ขอสงวนสิทธิ ขอความร่วมมือ ห้าม
ทำเทียม ลอกเลียนแบบ นะ เจ้านาย
แค่เรื่องเสื้อยังไม่เสร็จอีกเหรอครับเป๊ปเหน่ง

*

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ

แค่เรื่องเสื้อยังไม่เสร็จอีกเหรอครับเป๊ปเหน่ง

น่าจะรับชุดมาเรียบร้อยแล้วครับเห็นว่าส่งตรงมาจากแม่สายเลยทีเดียว 8)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ **ทนายสัก**

• 297
  • 2
ตาร้อนแทนจริงๆ งั้นป๋มเป็นประตูน้ำ+บก+อากาศ+ลม ให้ด้วยเอาไหมครับ อิๆ :D

*

ออฟไลน์ pui diamond

• 65
  • 2
 8) 8) 8) :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:ท่านเป็บเหน่ง

*

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา

พี่นิพนธ์ บั่นทอน ผจก.เป๊บเหน่งของผมนา

ตอนนี้บาซ่า คึกเต็มที่เลย  อยากได้แชมป์แล้ว

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
ยังไงบาซ่าก็แชมป์  :D :D
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

• 2,494
  • 91

พี่นิพนธ์ บั่นทอน ผจก.เป๊บเหน่งของผมนา

ตอนนี้บาซ่า คึกเต็มที่เลย  อยากได้แชมป์แล้ว

>:( >:( >:( >:( >:( >:( >:(

เป๊ป เหน่ง  ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงเรื่องเสื้อผ้าชุดแข่งขันบาร์ซาว่ายังไม่เสร็จอีกเหรอไรกันเนี้ย
สโมสรบาร์ซาขออยากจะแจ้งข่าวให้นักเตะบาร์ซาได้ทราบข้อมูลที่ถูกต้องชัดเจน  เพื่อความมั่นใจ
ให้เกินร้อยในวันแข่งขัน

เสื้อแฟนคลับบาร์ซา  (Fan Club Barca)  หมายเลข  1  เป็นของ  รัก ณ ปรากาโร่  ทำหน้าที่เป็น
กองเชียร์ เลซอง และ เจ้าหน้าที่ทีมบาร์ซา ตั้งแต่การแข่งขันนัดแรก จนเสร็จสิ้นการแข่ง่ขันบาร์ซา
ได้แชมป์

ชุดแข่งขันพร้อมหมายเลขเสื้อของนักเตะบาร์ซาอย่างเป็นทางการ สโมสรได้รับมอบเข้ามาเรียบร้อย
แล้วจากร้านกีฬาชื่อดัง  ตั้งแต่วันศุกร์ที่ 30 กันยายน 2554   โดยขณะนี้สโมสรได้ทำการเก็บรักษา
ชุดแข่งขันไว้ที่แผนกคอสตูมเสื้อผ้านักกีฬา  ซึ่งนักเตะบาร์ซาแต่ละท่านจะได้รับมอบชุดแข่งขันนี้
ซึ่งเป็นรุ่นใหม่ล่าสุดของบาร์ซา  ในวันอาทิตย์ที่  9 ตุลาคม 2554  เวลา  11.11 น.  ก่อนเริ่มการ
แข่งขันคู่แ รกระหว่าง  บาร์ซา  Vs  ลิเวอร์พลู  เป๊ป เหน่ง  ขอให้นักเตะบาร์ซามาให้พร้อมเพรียง
กันตามเวลานัดหมายข้างต้น  เพื่อ  พร้อมซา  ทันทีเมื่อกรรมการเป่านกหวีดเรียกนักเตะลงสนาม   

1.  เสื้อ       สีน้ำเงิน + สีเลือดหมู
2.  กางเกง   สีน้ำเงินกรมท่า
3.  ถุงเท้า    สีน้ำเงินกรมท่า

ยกเว้น  ผู้รักษาประตู  บิกตอร์ ปุ้ย บัลเดส  จะได้รับเสื้อประตูแขนสั้นสีดำ ไม่ติดเบอร์ เพิ่มเป็น
พิเศษอีก 1 ตัว  นอกจากเสื้อแขนยาวสีทอง หมายเลข 24 ที่จะได้รับอยู่แล้ว

ไม่ว่านักเตะบาร์ซาจะทำการแข่งขันฟุตบอล  "ศึก ฟ้า - ขาว เวอร์ชั่น แชมเปี้ยนส์ ลีก 2011" เป็น
แบบ เล่นเพื่อชัยชนะ  หรือ  เล่นเพื่อความสนุกสนาน  เป๊ป เหน่ง ขอให้นักเตะบาร์ซาทุกท่านเล่น
ให้เต็มที่  เล่นด้วยความสุข  เล่นด้วยความภูมิใจที่พวกเราได้เข้ามาร่วมทีมกันเป็น   ................

นักเตะบาร์ซา  ซ่าทุกนัด   

ประกาศ  ณ  วันจันทร์ที่  03 ตุลาคม 2554  ตรงกับวันขึ้น 6 ค่ำ เดือน 11  ปีเถาะ   

*

• 4,774
  • 97
Re: แคมป์ นู : นักเตะบาร์ซ่า ซ่าทุกนัด
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: 3 ตุลาคม, 11, 20:55:50 »
นัดเปิดสนามฝากบาร์ซ่ายำลิเวอร์พูลเผื่อด้วยนะครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: แคมป์ นู : นักเตะบาร์ซ่า ซ่าทุกนัด
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: 3 ตุลาคม, 11, 21:37:02 »
นัดเปิดสนามฝากบาร์ซ่ายำลิเวอร์พูลเผื่อด้วยนะครับ
กลัว เต็งบ๊วย ถึงขนาดต้องหาพวกมาช่วยเลยหรอครับ ฮี่ฮี่ฮี่
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 2,309
  • 58
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: 3 ตุลาคม, 11, 23:27:43 »

รับทราบครับท่านประธาน...(แผลบๆ)

แต่ถึงคิวท่านประธาน...อย่าลืมหาตะไคร้พันหน้าแข้งด้วยนะจ๊ะ :( :(

ไม่ได้ขู่ (แต่ข่ม)

*

• 2,309
  • 58
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: 3 ตุลาคม, 11, 23:30:11 »
กลัว เต็งบ๊วย ถึงขนาดต้องหาพวกมาช่วยเลยหรอครับ ฮี่ฮี่ฮี่

อันนี้เป็นคำสั่งท่านประธาน....ผมต้องทำหน้าที่ยำหงษ์ มาทำซกเล็กซะแล้ว

(อย่าว่าผมนะป๋าเทพ)

*

• 2,309
  • 58
8) 8) 8) :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:ท่านเป็บเหน่ง

วันอาทิตย์นี้ จะได้ทราบว่า ประตูบาซ่า จะสัมผัสลูกบอลน้อยที่สุดในการแข่งครั้งนี้เลยย

เพราะกองหลังอย่างอัลเวส...สู้ไม่ได้เตะออก เตะออก

ถ้าอยากไปเล่นเมื่อไหร่ก็บอกนะครับ....

(จะวานให้ท่านเป็ป เป็นประตูแทน 555 เพราะผมไม่ใช่กวิน เลยบินไม่ได้)

*

• 2,494
  • 91
สาย  A
แมนยู
บาเยิร์น
อินเตอร์
มาดริด

สาย  B
บาร์ซา
ลิเวอร์พูล
ดอร์ทมุนด์
มิลาน

โปรแกรมการแข่งขันในรอบแรก 4 นัด ของบาร์ซาใน   "ศึก ฟ้า - ขาว แชมเปี้ยนส์ ลีก  2011"
เวลาแข่งขันคู่ละ  15  นาที  ไม่มีหยุดพักครึ่ง  หรือ  เปลี่ยนข้าง แข่งแบบพบกันหมดในแต่ละสาย

นำทีมอันดับที่  4  ของสาย  A  และ  B  มาชิงอันดับที่  7
นำทีมอันดับที่  3  ของสาย  A  และ  B  มาชิงอันดับที่  5
นำทีมอันดับที่  2  ของสาย  A  และ  B  มาชิงอันดับที่  3
นำทีมอันดับที่  1  ของสาย  A  และ  b  มาชิงอันดับที่  1 

นักเตะบาร์ซา เจ้าหน้าทีม ทุกท่าน มาพร้อมกันในวันอาทิตย์ที่ 9 ตุลาคม 2554  เวลา  11.11  น.  ณ สนาม  S - ONE  ถนนบางนา - ตราด กม. 4
ฝั่งขาเข้ากรุงเทพฯ ประมาณซอยบางนา - ตราด 46 ให้สังเกตปากซอยมีป้ายสนาม  S - ONE  และ ร้านส้มตำ น้อย โพธิ์งาม เพื่อตรวจเช็ครายชื่อนักเตะ
ความพร้อมรบให้ต็มอัตราศึก  นักเตะบาร์ซารับชุดแข่งขันใหม่ล่าสุดส่งตรงข้ามฟ้ามาจากเมืองบาร์เซโลนา ประเทศสเปน  เพื่อการแข่งขันครั้งนี้โดยเฉพาะ
โดยถือคติว่า  ชุดเหมือน  ชุดสวย  ย่อมเป็นต่อ  ย่อมมีชัยเหนือคู่แข่งแล้ว

เวลา  11.50  -  12.00  น.  นักเตะบาร์ซา  พร้อม วอร์ม อัพ  ลงสนามแข่งขันเป็นคู่ปฐมฤกษ์เปิดการแข่งขันที่แสนยิ่งใหญ่ตระการตา ไม่ต้องตื่นเต้นนะ
ให้นักเตะบาร์ซาคิดซะว่า  กำลังลงเล่นอยู่ในสนาม แคมป์ นู  ของพวกเราเอง     

คู่ที่  1  :  คู่เปิดสนามเป็นแชมป์เก่า เจ้าบุญทุ่ม บาร์ซา  ปะทะ  แชมป์ยุโรป 5 สมัย หงส์แดง ตะแคงฟ้า ลิเวอร์พลู[/color

นัดที่  1  ของ  บาร์ซา
บาร์ซา   Vs   ลิเวอร์พลู
เวลา  12.00  -  12.15  น.
ผู้ตัดสิน  อ. ตอย  :  กำลังตรวจสอบประวัติการตัดสินบอลย้อนหลังไปสัก 10  ปี  ว่า มีประวัติใสกระจ่างและให้ความยุติธรรมและเป็นกลางจริง

คู่ที่  5  :  บาร์ซาหยุดพักไป  3  คู่  เวลาเกือบ 57 นาที  ก่อนที่จะกลับมาลงสนามเป็นนัดที่ 2 ระหว่าง  เจ้าบุญทุ่ม  บาร์ซา  ปะฉะดะ  เสือเหลือง
ดอร์ทมุนด์  ซึ่งไม่รู้ว่าจะเป็นเสือลำบากหรือเปล่า  ถ้าเสือเหลือพ่ายแพ้  ด้วยต้านความโหดร้ายของปีศาจแดงดำมิได้

เวลา  13.00  -  13.12  น.  นักเตะบาร์ซา  ลงวอร์ม ยืดแข้งยืดขา พักนานเกินไป เดี๋ยวเส้นเอ็นยึดหมด  พร้อมทำศึกนัดที่  2

นัดที่  2  ของ  บาร์ซา
บาร์ซา   Vs   ดอร์ทมุนด์
เวลา  13.12  -  13.27  น.

ผู้ตัดสิน  :  อ. บอย บางเมือง  เป็นนักเตะก็เล่นได้ยอดเยี่ยมในตำแหน่งเซ็นเตอร์ฮาล์ฟตัวฉกาจ  มาเป็นกรรมการผู้ตัดสิน อ. บอย คงเป่านกหวีดได้ไพเราะเพราะพริ้งแน่

คู่ที่  9  :  จากนัดที่ 2 แข่งเสร็จเวลา 13.27 น. บาร์ซาได้พักยาวเป็นเวลา 1 ชัวโมง 3 นาที  จนกระทั่งเวลา 14.24 น.  เจ้าบุญทุ่ม บาร์ซา ต้องลงเล่นเป็นนัดที่ 3
ซึ่งเป็นนัดสุดท้ายของรอบแรกสาย  B  เผชิญศึกใหญ่คับฟ้า กับ เต็งหามคว้าแชมป์  ปีศาจแดงดำ เอซี มิลาน  หากปีศาจแดงดำทำได้แค่เพียงเสมอกับบาร์ซา ก็ต้อง
ถือว่า มิลานแพ้ เพราะตัวผู้เล่นมิลาน ชื่อชั้น ลีลาการเล่นมิลานเป็นต่อทีมบาร์ซาเป็นอย่างมาก  ถ้าปีศาจแดงดำโดนบาร์ซากระหน่ำยิง มิลานถึงแพ้  ต้องบอกว่าจะเป็น
นัดพลิกล็อก ช็อกโลก แบบบอกไปไม่มีใครเชื่อ นอกจากมาดูมาเห็นเองที่สนาม  S - ONE     

เวลา  14.15  -  14.24  น.  นักเตะบาร์ซา ลงวอร์มเบา ๆ  เพื่อถนอมรักษากล้ามเนื้อให้มีความพร้อมทำศึกใหญ่ กับ มิลาน

นัดที่  3  ของ  บาร์ซา
บาร์ซา   Vs   มิลาน
เวลา  14.24  -  14.39  น.
ผู้ตัดสิน  :  อ. อี๊ด  จะวิ่งและเป่าได้ทันเกมหรือเปล่าหนอ ถ้าเกมคู่นี้เล่นกันด้วยความเร็วของสปีดบอลที่เคลื่อนไหวกันตลอดเวลา  ยังไง อ. อี๊ด อย่าลืมพกพายาดม
ตราเจ้าคุณ กับ เครื่องปั๊มหัวใจด้วยนะ

3 นัด ของ เจ้าบุญทุ่ม นักเตะบาร์ซา  จะเก็บคะแนนได้เท่าไร  จากคะแนนเต็ม 9 แต้ม  และ  จะคว้าชัยชนะได้กี่นัดกันนะ  การเข้าชิงอันดับ  7  หรือ  5  หรือ  3  หรือ
1  ชิงชนะเลิศ  บาร์ซาจะแข่งขันเวลา จะขึ้นอยู่กับความพร้อมเพรียงกันทั้ง กาย และ หัวใจ ของนักเตะบาร์ซาและเจ้าหน้าทีมทุกท่าน

ชิงอันดับ  7  ใช้เวลาแข่งขัน  18   นาที
เวลา  15.36  -  15.54  น.

ชิงอันดับ  5  ใช้เวลาแข่งขัน  18  นาที
เวลา  15.57  -  16.15  น.

ชิงอันดับ  3  ใช้เวลาแข่งขัน  18  นาที
เวลา  16.18  -  16.36  น.

ชิงอันดับ  1  ใช้เวลาแข่งขัน  20  นาที
เวลา  16.39  -  16.59  น.       

ประกาศ ณ วันอังคารตีสิบที่  04 ตุลาคม 2554   ตรงกับวันขึ้น 7 ค่ำ  เดือน  11  ปีเถาะ   

*

• 4,774
  • 97
ผมก็ห่วงอ.อี๊ดเหมือนกัน

*

ออฟไลน์ ~*!!สหายกอล์ฟกันเนอร์ เบอว่ารักแธบ!!*~

• 2,235
  • 20
  • ~~ KEEP IT REAL ~~
To : pep neng

จะสอบถามเกี่ยวกับ เรื่องถุงเท้า ว่าทาง เปบเหน่งจะ จัดการให้หมดทุกอย่าง หรือจะให้เตรียมกันมาด้วยครับ แล้วก็เรื่อง ค่าลงทะเบียนทีม พวกผมต้องช่วยคนเท่าไรครับ จะได้เครียมเศษไปถูก

més que un club
                                                                                             FABREGOLF

*

• 2,494
  • 91
To : pep neng

จะสอบถามเกี่ยวกับ เรื่องถุงเท้า ว่าทา� เปบเหน่งจะ จัดการให้หมดทุกอย่าง หรือจะให้เตรียมกันมาด้วยครับ แล้วก็เรื่อง ค่าลงทะเบียนทีม พวกผมต้องช่วยคนเท่าไรครับ จะได้เครียมเศษไปถูก

més que un club
                                                                                             FABREGOLF

To : FaBreGolf & The BaCar Gangs

สโมสรฯ และ เป๊ป เหน่ง ขอเรียนให้นักเตะบาร์ซาได้รับทราบโดยทั่วกันว่า

ในการแข่งขันฟุตบอล "ศึก ฟ้า - ขาว แชมเปี้ยนส์ 2011"  วันอาทิดย์ที่ 09
ตุลาคม 2544 ณ สนาม S - ONE  เวลา 12.00 - 17.00 น. สโมสรฯ จะมอบชุด
แข่งขันของสโมสรบาร์ซา แบบครบชุด ฟลูอ็อปชั่น มี  เสื้อพร้อมเบอร์ กางเกง
และ ถุงเท้าเป็นที่ระลึกและอภินันทนาการจากสโมสรบาร์ซา  และ เป็นการ
ขอบคุณจากเป๊ป เหน่ง ที่ได้รับเกียรติอย่างสูงยิ่งในการทำทีม และ สร้าสรรค์
ผลงานการฟาดแข้งในสนาม S - ONE  ร่วมกัน

ค่าสมัครทีมละ 500 บาท เพื่อส่งทีมเข้าการแข่งขัน สโมสรฯ จะเป็นผู้ดำเนินการให้เอง

รายการที่นักเตะบาร์ซาแต่ละท่านจะต้องรับผิดชอบด้วยตนเอง  มีดังนี้

1.  นำรองเท้าฟุตบอล  /  สตั๊ด  มาด้วย  ไม่แนะนำให้ใส่รองเท้าผ้าใบ  เพราะสนาม
S - ONE ใส่รองเท้าผ้าใบแล้วค่อนข้างจะลื่นมาก

2.  ค่าลงทะเบียนนักเตะบาร์ซาที่เข้าร่วมการแข่งขัน  คนละ  100  บาท  เฉลี่ย 5 นัด
เพียงนัดละ 20 บาท เท่านั้นเอง 

3.  ค่าแชร์อาหารเย็นที่ร้านครัวคุณหนุ่ม /  ร้านตำนัวครัวแซ่บ  คนละ  100  บาท สโมสรฯ
อยากให้นักเตะบาร์ซาไปกันทุกคน เพราะเป็นกิจกรรมทานข้าวร่วมกันของนักเตะทุกทีมและ
กองเชียร์ทุกท่าน  อาหารปากของทีมที่ชนะ ที่จะพูดเกทับปลัฟแหลกใส่ทีมแพ้จะเกิดขึ้น
ตลอดเวลาบนโต๊ะอาหารอย่างแน่นอน  สนุกสุขสรรหรรษา  ร้านที่จองไว้เข้าไปทางซอย
สุขุมวิท 109 สำโรง ไปเล็กน้อย ร้านอยู่ทางขวามือ  เพียง 100 บาท กับ อาหารอร่อย ๆ
สัมผัสกับบรรยากาศโม้แหลกของแต่ละทีม

สโมสรฯ  ขอเชิญนักเตะบาร์วาทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรมต่าง ๆ โดยพร้อมเพรียงกัน เพื่อ
ความเป็นหนึ่งของบาร์ซา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ตุลาคม, 11, 09:00:22 โดย TRIPLE SSS »

*

• 240
  • 10
รับทราบ...ขอบคุณคับเป๊ป....... :icon_adore:
(http://image.ohozaa.com/view2/wKxSAX7VCikQyd2D)

*

ออฟไลน์ ~*!!สหายกอล์ฟกันเนอร์ เบอว่ารักแธบ!!*~

• 2,235
  • 20
โอเค่ครับเปบเหน่ง  :great: :great:

*

• 2,494
  • 91
สโมสรบาร์เซโลนา มีความยินดีขอเรียนให้นักเตะทีมอื่น ๆ ใน  "ศึก ฟ้า - ขาว แชมเปี้ยนส์ ลีก 2011"  ได้รับทราบโดยทั่วถึงกันว่า
บัดนี้  เปีป เหน่ง และ เหล่าขุนพลนักเตะบาร์ซา ได้ออกเจ ช่วงเทศกาลถือศีลกินเจกินผัก เมื่อตอนเที่ยง  12.00 น.  วันพฤหัสบดี
ที่ 06 ตุลาคม 2554 เป็นที่เรียบร้อยทุกประกาการแล้ว

ถือได้ว่านักเตะบาร์ซาได้บำเพ็ญบุญทานบารมี  เสริมสร้างสมาธิให้เด็ดเดี่ยวกล้าแกร่ง  สภาพร่างกายและจิตใจพร้อมกันเต็มที่ในการ
ลงสู่สนาม  S - ONE  ที่จะต้องเป็นวันของบาร์ซาซ่าอย่างแน่นอน อีกทั้งในวันอาทิตย์ที่ 09 ตุลาคม 2554  นักเตะบาร์ซาจะได้ฟาด
แข้งกับนักเตะชื่อดังทีมอื่น ๆ ที่เข้าร่วมการแข่งขัน อย่างดุเดือด เผ็ดร้อน โหดมันฮาและหนักหน่วง ในเกมการแข่งขันไม่ต้องกลัวบาป
กลัวกรรมแล้วหากนักเตะบาร์ซาต้องมีการเตะสกัดคู่แข่งขันบ้างในการฟาดแข้งนี้ แต่รับรองว่านักเตะบาร์ซาจะไม่มีการเกเรเกตุงให้อิดหนา
ระอาใจอย่างแน่นอน เพราะเป้าหมายรอง คือ คว้าถ้วยนักเตะและทีมแฟร์เพลย์ที่สุดของทัวร์นาเม้นท์นี้ไปครอง  แบบว่าเกมจบคือจบเกม
มิตรภาพต้องมาก่อนชัยชนะ  และ  ชัยชนะต้องมาทีหลังรอยยิ้ม

ประกาศ ณ  วันออกเจ  วันพฤหัสบดีที่ 6 ตุลาคม 2554  ตรงกับวันขึ้น 9 ค่ำ  เดือน 11  ปีเถาะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 6 ตุลาคม, 11, 14:36:36 โดย TRIPLE SSS »

*

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
Re: แคมป์ นู : บาร์ซาออกเจแล้ว มาออกศึก ฟ้า - ขาว
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 11, 13:28:26 »
 :) อนุโมทนาด้วยคับท่านเป๊บ  :D :D
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 4,774
  • 97
Re: แคมป์ นู : บาร์ซาออกเจแล้ว มาออกศึก ฟ้า - ขาว
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 11, 15:25:32 »
 [(sabai)]

*

ออฟไลน์ rudprakan

• 78
  • 1
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 11, 16:47:23 »
รุจรายงานตัว ครับ  เมื่อวานไปเที่ยว มา ขากลับพอดีเหนเขาเตะบอลกันเลยเสี้ยนอยากจะแจม ได้แผลพลองมา2ข้างเลย  แต่มันก็เป็นแค่แผลเล็กน้อย  วันอาทิตย์นี้ผมจะพาทีมเป็นแชมให้จงได้ครับ

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 11, 17:20:49 »
รุจรายงานตัว ครับ  เมื่อวานไปเที่ยว มา ขากลับพอดีเหนเขาเตะบอลกันเลยเสี้ยนอยากจะแจม ได้แผลพลองมา2ข้างเลย  แต่มันก็เป็นแค่แผลเล็กน้อย  วันอาทิตย์นี้ผมจะพาทีมเป็นแชมให้จงได้ครับ

เจ้า เลียวเนล รุจ เมสซี  นักเตะหมายเลข 10 ของบาร์ซา เพิ่งจะเข้ามารายงานตัวอ่ะ

เป๊ป เหน่ง ทายว่าคงจะออกเจหละมั๊ง ยังไงก็ดูแลรักษาสุขภาพตัวเองให้ดีนะ เพราะ
ฝีเท้าดี เล่นเยี่ยม แต่ถ้าไม่ผ่านการตรวจสภาพความฟิต  100  เปอร์เซ็นต์  จากทีม
งานแพทย์ของสโมสรฯ  มีสิทธิโดนโค้ช เป๊ป จับนั่งที่ซุ้มม้านั่งสำรอง  ดูเพื่อนเล่น
ไปพลาง ๆ ก่อน ก็เป็นได้

เวลา  จังหวะ  ความสามารถ  มาถูกที่ ถูกเวลา ในการแข่งขันวันอาทิตย์ที่ 09 ต.ค.
2554  เจ้า เลียวเนล รุจ เมสซี  # 10  อาจรุ่งโรจน์ได้รับการโหวตเป็นนักเตะ
ยอดเยี่ยมของทัวร์นาเม้นท์นี้ 

ชุดเสื้อ  กางเกง  ถุงเท้า  ให้ รุจ เมสซี และ นักเตะบาร์ซามารับที่สนามแข่งเลย
ส่วนรองเท้าสตั๊ดฟุตบอลของใครก็หิ้วมากันเองนะ นัดเจอกันอย่างช้าไม่เกินเวลา
11.11 น. ที่สนาม  S - ONE  เพราะทีมบาร์ซา เจอ ลิเวอร์พลู นัดประเดิมเปิด
สนามเป็นคู่แรกเชียวเวลา 12.00 น. นะจะบอกให้ 

*

• 78
  • 1
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 11, 17:42:10 »
รับทราบครับ

*

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 11, 17:55:20 »
ตามท่านเป๊บเหน่งไปค่ะ

นู๋ก็เข้าเจมา สิบวัน ตั้งแต่ ศุกร์ที่ 23/09/11 จนถึง อาทิตย์ที่ 2/10/11

ขอให้ผลบุญ ส่งผลให้ บาร์ซ่าปราการ ได้แชมป์ด้วยเทอญ ^______^ 
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

• 2,309
  • 58
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 6 ตุลาคม, 11, 23:51:09 »
บาซ่าพร้อมรบ แล้วครับ

นักรบ บาซ่า ดาเนียน Khun Chai อัลเวส รายงานตัวครับ

ใจพร้อม แต่กายพร้อมวิ่ง ห้ามเกิน 5 นาที :( :(

*

• 78
  • 1
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 7 ตุลาคม, 11, 13:15:24 »
ไส่รองเท้าฟุตซอลแล้วจะรื่นหรอครับ พอดีพึ่งซื้อสตั๊ดมา ตอนรองนี่เป๊ะเลย แต่ตอนกลับมาบ้าน รองไส่ ไม่มีเชือกยังไส่ไม่ได้เลย สงสัยพนักงาน มันหยิบเบอร์ผิด เซงเป็ด

*

• 2,826
  • 33
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 7 ตุลาคม, 11, 13:21:05 »
 :)เข้ามายืนยัน พร้อมร้อยเปอร์เซนต์คับไม่ทำให้ท่านเป๊บผิดหวังแน่ๆคับ  >:(

รักและเคารพ ผจก ทีมอย่างยิ่ง

กร  เทอรี่   8) 8)

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 7 ตุลาคม, 11, 13:40:58 »
ไส่รองเท้าฟุตซอลแล้วจะรื่นหรอครับ พอดีพึ่งซื้อสตั๊ดมา ตอนรองนี่เป๊ะเลย แต่ตอนกลับมาบ้าน รองไส่ ไม่มีเชือกยังไส่ไม่ได้เลย สงสัยพนักงาน มันหยิบเบอร์ผิด เซงเป็ด

เลียวเนล รุจ เมสซี   เจ้าหายเข้าไปในกลีบเมฆตั้งนานนม  ตั้งแต่จับฉลากรายชื่อนักเตะเข้าแคมป์ นู  ถิ่นบาร์ซา   
สโมสรฯ และ เป๊ป ก็ประกาศหาตามตัวเจ้าผ่านวิทยุ จส. 100 ประจำเมืองบาร์เซโลน่า เพื่อให้เจ้าเข้ามารายงานตัว

หน่อยแน่ะ  พอเจ้า รุจ เมสซี เพิ่งกลับเข้าแคมป์รายงานตัวเมื่อวานนี้ วันพฤหัสบดีที่ 6 ตุลาคม 2554  เจ้าก็เข้ามา
แบบพายุบุแคมเชียวนะ  ไหนจะไปซ้อมบอลแล้วได้แผลพุพองสองเท้ากลับมาเป็นที่ระลึก ไหนรองเท้าสตั๊ดคู่ใหม่
จะใส่ไม่ได้อีก  เหวย  เหวย  นักเตะอัจฉริยะพรสวรรค์ส่งมา มักจะมีปัญหาให้ เป๊ป ปวดหมอง ปวดหมอง แบบอิคิวซัง
เลยเนอะ

แก้ปัญหาเฉพาะหน้า เจ้ารุจ เมสซี ก็หิ้วรองเท้าฟุตซอลมาด้วยหละกัน ใส่แล้วลื่นปื๊ด ลื่นปี๊ด จริงหรือไม่ วันอาทิตย์ที่
9 ตุลาคม 2554  เดี๋ยวก็ได้รู้กันว่า เป๊ป พูดจริงป่ะ  แพ้  เสมอ  ชนะ  อยู่ที่ฝีเท้าและความพร้อม  ทั้งกาย กับ ใจ  จะ
ไม่มีข้ออ้างใด ๆ 1 ใน 7 ให้ เปีป แก้ตัว  หากผลการแข่งขันออกมาไม่ได้ดั่งใจ  ดังนี้

1.  สภาพอากาศไม่คุ้นเคย ร้อนไปบ้าง  หนาวไปบ้าง  ก็ปรับเปลี่ยนเสื้อผ้าให้พอดีและเหมาะสมสิ 
2.  สภาพสนามไม่อำนวย แข็งไปบ้าง แฉะไปบ้าง ลื่นไปบ้าง  ก็มันเล่นอยู่ในสนามเดียวกันไม่ใช่หรือ
3.  อาหารการกินไม่ถูกปาก ก็เตรียมเสบียงอาหารการกิน กับ นักโภชนาการไปกับทีมดีกว่าไหม
4.  รองเท้าสตั๊ดคู่ใหม่มันกัด  รองเท้าคู่กัดรึ มันก็ขาด  ถอดรองเท้าเล่นให้หมดเรื่องหมดราวกันไป ดีไหมล่ะ
5.  กรรมการผู้ตัดสินเป่าเข้าข้าง เป่าไม่เป็นธรรม  กรรมการลำเอียง  เพราะไม่ได้เรียนรำไทยมาในชั่วโมงนาฏศิลป์
6.  เสียงเชียร์ทีมคู่แข่งขันรบกวนสมาธิ  ก็มันเป็นเกมฟุตบอลนะ ไม่ใช่ แข่งขันสนุ๊กเกอร์ จะได้ให้เล่นให้ดูแบบเงียบ ๆ
7.  มาแข่งขันเพื่อหาประสบการณ์นะ  ไม่ใช่ร่วมชิงชัย เพื่อเป็นผู้ชนะ  อ๋อ เหรอ         

*

• 78
  • 1
เด๋วจะยืมสตั๊ดเพื่อนมาไส่ก่อน ผมจะต้องพาบาซ่าเป็นแชมไห้ได้ครับ ผมเล่นได้ทุกตำแหน่งนะ

*

• 2,494
  • 91
เด๋วจะยืมสตั๊ดเพื่อนมาไส่ก่อน ผมจะต้องพาบาซ่าเป็นแชมไห้ได้ครับ ผมเล่นได้ทุกตำแหน่งนะ

ดีมากเลยที่ เจ้า เลียวเนล รุจ เมสซี  รู้จักการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าเรื่องรองเท้าสตั๊ดให้หมดไปหายห่วง

เป๊ป ขอบใจนะสำหรับความฮึกเหิมเชื่อมั่นในฝีเท้าตนเองที่ประกาศจะพาบาร์ซาเป็นแชมป์ ลบคำสบประมาท
ที่กูรูลูกหนังต่าง ๆ พากันให้บาร์ซาเป็นทีมเต็ง 7 จาก 8 ทีม ที่จะคว้าแชมป์แชมเปี้ยนส์ลีก 2011 นี้

แล้ววันอาทิตย์ที่ 9 ตุลาคม 2554 ณ สนาม  S - ONE  แล้วจะได้เห็นกันว่า  เจ้า เลียวเนล รุจ เมสซี เป็น
นักเตะจากต่างดาว เก่งจริงหรือไม่  เก่งกาจเล่นได้ในทุกตำแหน่งจริงหรือเปล่า  เป๊ป ขอเป็นกำลังใจให้นะ   

*

• 78
  • 1
วันนี้มีเตะบอลไหมครับ  อยากเตะ

*

• 2,494
  • 91
วันนี้มีเตะบอลไหมครับ  อยากเตะ

นักเตะบาร์ซาหากใครจะไปเตะ ไปซ้อมที่สนาม 148 คลับ ซอยเทพารักษ์  6  ร่วมกับนักเตะทีมอื่น ๆ
ก็แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละท่าน  กองเชียร์ป้อมปรากร คนกันเองทั้งนั้น

หากท่านใดไม่สะดวก ก็ต้องหาเวลาซ้อมเดี่ยวกันเอง ตามแต่อัตภาพและเวลาที่พอจะจัดสรรกันไป
อย่างไรก็แล้วแต่  คิดว่านักเตะบาร์ซาทุกท่านเข้าร่วมกิจกรรมดี ๆ นี้ เพื่อการมีส่วนร่วม  เพื่อความ
สนุกสนาน  เพื่อการสังสรร  ระหว่างกองเชียร์ปราการ เอฟซี  ด้วยกัน  นักเตะบาร์ซาต่างคนต่าง
รับผิดชอบตนเอง  เชื่อว่า ทุกท่านเป็นมืออาชีพ  เท้าอาชีพ  ด้วยกัน  และแล้ว  รอเวลาในการ
มาร่วมทีมบาร์ซาแข่งขันจริงในสนาม  S - ONE วันอาทิตย์ที่ 9 ตุลาคม 2554 นัดเจอกันตั้งแต่
เวลา  11.11  น. แล้วกัน 
จะได้มีเวลาลงทะเบียนนักเตะที่จะเข้าร่วมการแข่งขันก่อนให้เรียบร้อย
หลังจากนั้น ค่อยมาพูดคุยถึงแนวทางการเล่น  การจัดตัวผู้เล่น  ทำความรู้จักกันระหว่างนักเตะ
บาร์ซาด้วยกันให้มากขึ้น แล้วจะลงไปวิ่งเล่น และ แข่งขัน  ด้วยความสนุกสนาน มีเสียงหัวเราะ
อย่างมีความสุขในเกมการแข่งขันในแต่ละนัด  จะเข้าชิงอันดับที่เท่าไรคงเป็นเรื่องรองลงไป

และเมื่อถึงเวลา  12.00 - 12.15  น.  นักเตะบาร์ซา  เจ้าทั้งหลายต้องลงไปวาดลวดลายให้
ทุกคนได้ประจักษ์ว่า  "เจ้าบาร์ซา  คือ  นักเตะต่างดาวจริงหรือ  แล้วมาจากดวงดาวใดหรือ
จะเป็นดาวลูกไก่  หรือว่า  ดาวฤกษ์  ดาวรุ่ง  พุ่งแรง ในการแข่งขันศึก ฟ้า - ขาว แชมเปี้ยนส์
ลีก  2011"

แล้วพบกันนะที่สนาม  S - ONE   

*

• 2,494
  • 91
เป๊ป เหน่ง กวาร์ดิโอล่า  ประกาศกร้าว  "ไม่บ๊วย  ไม่ห้า  ไม่แพ้"  ในศัก ฟ้า - ขาว แชมเปี้ยนส์ ลีก  2011
ในวันอาทิตย์ที่ 9 ตุลาคม 2554 เริ่มแข่งขันเวลา 12.00 - 17.00 น  ณ  สนาม  S - ONE

"ไม่บ๊วย"  =  ไม่เป็นที่โหล่ในสาย B  และ  ไม่เป็นที่สุดท้ายของทั้ง 8 ทีม ที่เข้าร่วมการแข่งขันครั้งนี้

"ไม่ห้า"  =  อย่างน้อยที่สุด  ต้องเข้าชิงไม่ต่ำกว่าอันดับที่ 5  นั่นคือ คะแนนที่ได้จะต้องเป็นทีมอันดับที่ 3
ของสาย  B  เพื่อรับประกันว่าทีมบาร์ซาจะออกนอกวงโคจรของทีมที่ทั้ง   "ไม่บ๊วย"  และ  "ไม่โหล่สุด"

"ไม่แพ้"  =  ทีมบาร์ซาอาจจะเป็นทีมที่สร้างเซอร์ไพร์ส ด้วยการไม่แพ้ทีมใดที่ร่วมสาย B ด้วยกันไม่ว่าจะเป็น

หงส์แดงตะแคงฟ้า  ลิเวอร์พลู  ที่ต้องเจอกันเป็นประเดิมคู่แรกในนัดเปิดสนามตอนเวลา 12. 00 - 12.15 น.

เสือเหลือง  โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์  ซึ่งต้องมาเผชิญกับบาร์ซาเป็นทีมที่สอง ในเวลา 13.12 - 13.27 น.

ปีศาจแดงดำ เอซี มิลาน  ทีมที่ดูเหมือนว่าจะได้ชื่อแกร่งที่สุดในสาย B หรือ อาจจะหินที่สุดในการแข่งขันครั้งนี้
บาร์ซา ทีมนักเตะจากต่างดาว อาจสร้างสิ่งมหัศจรรย์พันลึกเหลือเชือเกินกว่าที่จะให้คนทั่วไปเชื่อว่า  "มันเป็นเรื่องจริงหรือ"
ที่ทีมบาร์ซา สร้างความซาบซ่า แต่แสบสันต์สุดทรวงให้กับนักเตะทีมปีศาจแดงดำที่ไม่สามารถเอาชนะทีมเจ้าบุญทุ่มอย่าง
บาร์ซาได้  ถ้าเป็นเช่นนี้  มิลานทำได้เพียง เสมอกับบาร์ซา  ก็ต้องถือว่า  มิลาน แพ้บาร์ซาแล้ว  เพราะทุกขุมกำลังมิลาน
แกร่ง แต่จะแกร่งทั้งแผ่น แกร่งทั้งทีมหรือเปล่า  ต้องรอการพิสูจน์หัวจิตหัวใจของนักเตะบาร์ซาว่าจะแน่และเด็ดเดี่ยวเพียงใด

"ไม่บ๊วย  ไม่ห้า  ไม่แพ้"  ก็จะเข้าทาง ทะลุสู่เป้าหมายที่สโมสรบาร์ซา และ เป๊ป เหน่ง กวาร์ดิโอล่า วาดหวังไว้  หากทะลุ
เข้าชิงอันดับที่  3  หรือ  ควมสามารถของนักเตะบาร์ซามาถูกที่  ถูกเวลา  ถูกจังหวะ  กันทั้งทีม  การทะลึ่งพรวดพราดเข้า
ไปชิงอันดับที่  1  หรือ  ชิงชนะเลิศ สามารถคว้าแชมป์  ครองถ้วยรางวัลชนะเลิศ  ...  "ศึก ฟ้า - ขาว แชมเปี้ยนส์ ลีก 2011"

พิธีการในสนาม  S - ONE  อาจจะประกาศออกไมค์ให้นักเตะและกองเชียร์ป้อมปราการในวันนั้นได้รับรู้ว่า  ...............

The  Winner  is,   The  Champions  are,   Barca  From  Barcelona,  Samutprakan FC.   Ha  Ha  Ha  Ha  Ha   

*

• 325
  • 13
ภูมิใจที่ได้อยู่ภายได้การทำทีมของเป๊ปเหน่ง แล้วเราจะไปคว้าแชมป์ด้วยกันครับ >:( >:( >:(

*

• 240
  • 10
เสียดายที่นักเตะบาร์ซา ไม่มีโอกาสได้ลองเล่นกันเลย จึงไม่เห็นฝีเท้าว่าใครเล่นยังไง
จากที่ผมได้ไปเล่นที่148 เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว และได้เห็นนักเตะบาร์ซา บางคนที่รู้จักไปเล่นวันนั้น
ประตูก็ไว้ใจได้ ก็ขอแค่ให้นักเตะบาร์ซา พอมีฝีเท้าแค่ระดับ กร เทอร์รี่ สักอีก3-4คน ผมว่า
บาร์ซาเราจะ "ไม่บ๊วย ไม่ห้า ไม่แพ้" อย่างที่ เป๊ป ประกาศกร้าว ชัวร์คับ....
ขอเต็มที่อีกคน....เพื่อ เป๊ป...........คับ........... :icon_adore:

*

• 2,235
  • 20
ฝากบอก แปบเหน่งว่า ผมมีอาการเจ็บที่เข่านิสหน่อย แต่คาดว่าน่าจะเช็คฟิตทัน วันอาทิตย์นี้ ไม่น่ามีปัญหา แต่สปีดอาจจะไม่เร็ว เท่าเมื่อก่อน แต่จะเน้นครองบอล ครอสบอล วางบอล คิลเลอร์พาส ให้ กองหน้า ทำประตู ลูกเซ็ทพีท ปล่อยให้่เป็นหน้าที่ ฟาเบรกอล์ฟ แล้ว เรา จะ เข้า ชิง ไป ด้วย กัน  ;) ;) ;)

*

• 4,774
  • 97
เสียดายที่นักเตะบาร์ซา ไม่มีโอกาสได้ลองเล่นกันเลย จึงไม่เห็นฝีเท้าว่าใครเล่นยังไง
จากที่ผมได้ไปเล่นที่148 เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว และได้เห็นนักเตะบาร์ซา บางคนที่รู้จักไปเล่นวันนั้น
ประตูก็ไว้ใจได้ ก็ขอแค่ให้นักเตะบาร์ซา พอมีฝีเท้าแค่ระดับ กร เทอร์รี่ สักอีก3-4คน ผมว่า
บาร์ซาเราจะ "ไม่บ๊วย ไม่ห้า ไม่แพ้" อย่างที่ เป๊ป ประกาศกร้าว ชัวร์คับ....
ขอเต็มที่อีกคน....เพื่อ เป๊ป...........คับ........... :icon_adore:

กร เทอรี่ถ้าอยู่แมนยูรับรองนั่งยาว

*

• 78
  • 1
พี่กรน้าหนุ่มหยามพี่

*

• 2,309
  • 58
ใครจะหยามยังไงก้ชั่งเขา เพราะอีกไม่นานเขาต้องนั่งเศร้า เหงาไม่มีแต้ม

บาซ่า บ้าบิ่น ถิ่นแคมป์นู ......

*

• 78
  • 1
จัดเต็มครับ

*

• 2,309
  • 58
เที่ยงวัน ถอนขนหงส์แดงตะแคงฟ้า

บ่ายโมงกว่าๆ หักเขี้ยวเสือเหลือง  โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์

แล้วไปทำวุ้น  ปีศาจแดงดำ เอซี มิลาน เอาไปทานกันให้อิ่มหนำสำราญใจ

*

• 78
  • 1
วันนี้พี่ได้มาเตะบอลไหมจำไม่ได้ว่าคนไหน

*

• 2,309
  • 58
วันนี้พี่ได้มาเตะบอลไหมจำไม่ได้ว่าคนไหน

ไม่ได้ไปหรอกครับ หยุดเตะบอลมาปีกว่าแล้ว (หลังเจ็บจากการโดนสอย)

แต่งานนี้พลาดไม่ได้ด้วยประการทั้งปวง เลยสมัครร่วมเล่นนะครับ

*

• 78
  • 1
Barca We are the champion  ucl  version samutprakan  fc

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
แหล่งข่าว เดอะ มิเรอ แจ้งว่า ประตู บาซ่า เจ็บหัวเข่า ขณะซ้อมที่ 148 เมื่อวันศุกที่ผ่านมา นะ

*

• 240
  • 10

กร เทอรี่ถ้าอยู่แมนยูรับรองนั่งยาว

เป๊ป..กำชับนักกำชับหนา ว่าอย่าไปต่อปากต่อคำทีมอื่นไว้เด๋วเจอกันในสนามดีกว่า.. [(mafia)]
เสียดาย....สายเราไม่มีแมนยู... [(duh)]

*

• 240
  • 10
แหล่งข่าว เดอะ มิเรอ แจ้งว่า ประตู บาซ่า เจ็บหัวเข่า ขณะซ้อมที่ 148 เมื่อวันศุกที่ผ่านมา นะ

แหล่งข่าวกว่า...เจ็บมาเป็นปีแล้วคับ....

*

• 240
  • 10
ใครจะหยามยังไงก้ชั่งเขา เพราะอีกไม่นานเขาต้องนั่งเศร้า เหงาไม่มีแต้ม

บาซ่า บ้าบิ่น ถิ่นแคมป์นู ......

ถูกต้องคับ..... :great:

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
พี่ปุ๋ยเจ็บครับ  เสียใจด้วยนะครับ  :(
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

• 2,494
  • 91
ภูมิใจที่ได้อยู่ภายได้การทำทีมของเป๊ปเหน่ง แล้วเราจะไปคว้าแชมป์ด้วยกันครับ >:( >:( >:(

เป๊ป เหน่ง รู้สึกเป็นเกียรติอย่างสูงสุด ที่ได้ร่วมทีมกับนักเตะบาร์ซา
จากแคว้นคาตาลัน สู่ แคว้นสุวรรณภูมิ

เพื่อ แสดงให้ทุกคนทุกทืมได้รับรู้ว่า  ...

บาร์ซา ซาบซ่าน ซ่าสามแต้ม

*

• 2,309
  • 58
บาซ่า ซ่ากำชัย เรี่ยวแรงมีเท่าไหร่ใส่เข้าไป ด้วยใจบาซ่า
 >:( >:( >:( >:( >:( >:(

อีกไม่กี่ชั่วโมง ก็ได้ฉลองแชมป์แล้ววว ;D ;D

*

• 2,494
  • 91

ยินดีที่เรานักเตะบาร์ซาทุกคน จะได้ร่วมแรงกายใจ
กันและกัน สู้เพื่อฝัน  สู้เพื่อทำความจริงให้ปรากฏ
ชัดเจนว่า

บาร์ซา  "ไม่บ๊วย  ไม่ห้า  ไม่แพ้"

*

• 2,309
  • 58

แหล่งข่าวกว่า...เจ็บมาเป็นปีแล้วคับ....

ผมยอมเป็นประตูสำรองมือ 3 ให้ได้ครับ

เพื่อบาซ่า เพื่อเป๊บเหน่ง ผมทำได้

*

• 240
  • 10
พรุ่งเจอกันคับ...บาร์ซ่าปราการ..... >:(

*

• 2,494
  • 91
ฝากบอก แปบเหน่งว่า ผมมีอาการเจ็บที่เข่านิสหน่อย แต่คาดว่าน่าจะเช็คฟิตทัน วันอาทิตย์นี้ ไม่น่ามีปัญหา แต่สปีดอาจจะไม่เร็ว เท่าเมื่อก่อน แต่จะเน้นครองบอล ครอสบอล วางบอล คิลเลอร์พาส ให้ กองหน้า ทำประตู ลูกเซ็ทพีท ปล่อยให้่เป็นหน้าที่ ฟาเบรกอล์ฟ แล้ว เรา จะ เข้า ชิง ไป ด้วย กัน  ;) ;) ;)

ฟาเบรกอล์ฟ พักผ่อนและถนอมร่างกาย รักษาอาการบาดเจ็บที่หัวเข่าให้ดึนะ ใช้แบนประคบเย็นด้วยน้ำแข็ง พร้อมแล้วไปตะลุยคู่แข่งขันด้วยกันเลย

*

• 240
  • 10
พี่ปุ๋ยเจ็บครับ  เสียใจด้วยนะครับ  :(

อย่าพึ่งดีจัยไปคับ เด๋วพรุ่งนี้เจอกัน...มิลานเอ้ยยยยย........

*

• 325
  • 13
ขออภัยวันนี้เต็มที่แล้ว ได้แค่นีี้จริงๆ สัญญาว่าปีหน้าจะฟิตกว่านี้ครับ (ปล กลับมาบ้านเพิ่งเห็นว่าเสื้อใส่เบอร์ 6 แต่กางเกงเบอร์ 9 สับสนน่าดู 5555)

*

ออฟไลน์ โมสาดสุรา

• 8
  • 2
ต้องขอโทษเป๊ปเหน่งด้วยครับที่ไปร่วมฟาดแข้งไม่ได้ พอดีที่บ้านน้ำท่วม [(cry)]
(http://img.ihere.org)

*

• 2,494
  • 91
ขออภัยวันนี้เต็มที่แล้ว ได้แค่นีี้จริงๆ สัญญาว่าปีหน้าจะฟิตกว่านี้ครับ (ปล กลับมาบ้านเพิ่งเห็นว่าเสื้อใส่เบอร์ 6 แต่กางเกงเบอร์ 9 สับสนน่าดู 5555)

ทำน้อย ทำมาก เล่นดี เล่นไม่ดี ก็เป็นแค่เกมการแข่งขันทัวร์นาเม้นท์หนึ่งเท่านั้น
การหาเวลาในการฝึกซ้อมมากน้อยแตกต่างกันไป ขึ้นอยู่กับความพร้อมของนักเตะ
แต่ละท่านซึ่งแตกต่างกันไป

สิ่งสำคัญที่สุด  ถ้าเรามั่นใจว่า   ถ้าเราตอบตนเองได้ว่า  ทำเต็มที่แล้วทั้งร่างกาย
และจิตใจ  ก็ต้องถือว่า สุดยอด และ ควรมีภาคภูมิใจทั้งตนเองและเพื่อนร่วมทีม
แล้วหละ

ส่วนเสื้อกับกางเกงสับสนกันอยู่นั้น  ให้ถือว่าเป็ตลก  69  คลายเกรียดช่วงน้ำท่วม
แล้วกันนะ  หรือไม่ก็ให้  อเลกซิส จอร์จ ซานเชซ เบอร์ 9 ส่ง PM หา ซาลี ตาตั้ม
เอร์นันเดซ  (โมสาดสุรา)  เบอร์ 6 ตัวจริงเสียงจริง แม้ว่าเมื่อวานจะไม่ได้มาแข่งขัน
ร่วมทีมบาร์ซาสักนัด เนื่องจากเจอสถานการณ์ฉุกเฉินน้ำท่วมบ้านเมื่อวันอาทิตย์ที่
9 ต.ค. 2554  แต่ตาตั้ม เอร์นันเดซ ก็ยังคงเป็นนักเตะบาร์ซาในการแข่งขันครั้งนี้

ฉะนั้น สโมสร และ เป๊ป เหน่ง ก็จะมอบชุดแข่งขัน เสื้อ เบอร์ 9 กางเกง เบอร์ 6
ให้กับ ซาบี ตาตั้ม เอร์นันเดซ ไว้เป็นที่ระลึกและปลอบใจที่น้ำท่วมบ้าน

*

• 2,494
  • 91
ต้องขอโทษเป๊ปเหน่งด้วยครับที่ไปร่วมฟาดแข้งไม่ได้ พอดีที่บ้านน้ำท่วม [(cry)]

ไม่เป็นไรครับ เข้าใจสถานการณ์น้ำท่วมบ้านว่าต้องอยู่ดูแลเครื่องใช้ข้าวของภายในบ้าน รวมถึงการขนย้าย
สิ่งของจำเป็นต่าง ๆ เพื่อหนีน้ำ  โอกาสดีวันหน้า เป๊ป เหน่ง คงโชคดีได้ร่วมทีมกันใหม่นะ

อนึ่ง เพื่อเป็นการขอบคุณที่ได้ร่วมงานบาร์ซากัน และ ปลอบขวัญที่บ้านน้ำท่วม  สโมสร และ เปีป เหน่ง
มีความเต็มใจมอบชุดแข่งขัน เบอร์ 6 ตัวจริง เสียงจริง ให้กับ ซาบี ตาตั้ม เอร์นันเดซ  จะรับกันอย่างไร
หรือ จะให้ฝากชุดแข่งขันไว้ที่ใคร  ตาตั้ม  ก็แจ้งเข้ามาให้ทราบครับ

โดยมีปัญหานิดหน่อยของเรื่อง  "ตลก 69"  ในเรื่องกางเกง  คือ  เสื้อเบอร์ 6 ตัวจริง  แต่ได้กางเกงเบอร์ 9
สับสนสลับกันกับชุดแข่งขันของ อเลกซิส จอร์จ ซานเชส (Dj GeorgeX  เบอร์ 9 ตัวจริง แต่ได้กางเกง
เบอร์ 6 แทนซะงั้น   ถ้าจะไปเปลี่ยนกางเกงกัน  ก็ให้  PM  ติดต่อกันเองนะครับ

*

• 2,494
  • 91
สโมสรบาร์ซา และ เป๊ป เหน่ง ได้ประกาศกร้าวตั้งเป้าหมายก่อนการแข่งขัน  "ศึก ฟ้า - ขาว แชมเปี้ยนส์ ลีก 2011"  ไว้ว่า

"ไม่บ๊วย"   ไม่ห้า   ไม่แพ้"

"ไม่บ๊วย"  ซึ่งนักเตะบาร์ก็ทำได้อย่างที่ประกาศไว้  ไม่ว่าจะ  "ไม่บ๊วย"  ในสาย B  และ  "ไม่บ๊วย"  ของทั้ง  8  ทีม ที่แข่งขัน
โดย  บาร์ซา  ได้อันดับที่ 3 ของ สาย B  โดยมีทีมร่วสาย  คือ  เอซี มิลาน,  ลิเวอร์พลู,  ดอร์ทมุนด์,  และ  บาร์ซา  โดยทีม
บ๊วยในสาย B  คือ  ดอร์ทมุนด์

"ไม่ห้า"  คือ  บาร์ซา ต้องได้ไม่ต่ำกว่าที่  5  หรือ ต้องเข้าชิงอันดับที่  5  จากการเป็นทีมที่มีคะแนนเป็นอันดับที่ 3 ของสาย B
ซึ่งก็ทำได้ดังนั้น  ด้วยการเสมอลิเวอร์พลู  2  -  2   และ  ชนะ  ดอร์ทมุนด์  1  -  0  เก็บได้  3  แต้ม  โดยผ่านเข้าไปชิงอันดับ
ที่ 5 กับ ทีมเรอัล มาดริด ทีมอันดับที่ 3 ในสาย  A  ซึ่งผลการแข่งขันปรากฏว่า  บาร์ซา  1  -  0  มาดริด  ทำให้บาร์ซาคว้าชัย
ตำแหน่งที่ 5 ไปครองได้สำเร็จตามเป้าหมาย

"ไม่แพ้"  นี้คือ  สิ่งเดียวที่สโมสรบาร์ซา และ เป๊ป เหน่ง  ไม่สามารถทำให้สำเร็จ ตามที่ประกาศไว้ก่อนการแข่งขัน  โดยในนัดที่
3 ของสาย  B  บาร์ซา  ต้องเผชิญกับทีมเอซี มิลาน ทีมเต็งหนึ่ง  เต็งจ๋า  ที่จะคว้าแชมป็ชนะเลิศในการแข่งขันครั้งนี้  ด้วยสกอร์
บาร์ซา  1  -  3  มิลาน  ซึ่งถือว่าเป็นการแพ้นัดเดียวของบาร์ซา  และ  เป็นการแพ้ให้กับทีมที่ดีที่สุด  ทีมที่ชนะเลิศ  ด้วย  คงไม่
มีอะไรต้องเสียใจมาก  เพียงหากมีโอกาสหน้า  ขอนำข้อผิดพลาดไปปรับปรุงแก้ไขให้บาร์ซาได้ดีขึ้นอย่างแน่นอน 

*

• 78
  • 1
Re: แคมป์ นู : เป๊ป ขอขอบคุณนักเตะบาร์ซาทุกท่าน
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 13:42:45 »
ผมขอโทษด้วยนะคำที่เล่นได้ห่วยมาก  เล่นไม่ได้อย่างที่หวัง  เมื่อวานไม่รู้เป็นอ่ะไร

*

• 2,494
  • 91
Re: แคมป์ นู : เป๊ป ขอขอบคุณนักเตะบาร์ซาทุกท่าน
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 14:06:11 »
เป๊ป เหน่ง ขอขอบคุณนักเตะบาร์ซาทุกท่าน สำหรับความเหนื่อยยาก อ่อนล้า และ ความร่วมแรงร่วมใจกันเล่นเพื่อทีมบาร์ซาจริง ๆ
สร้างความประทับใจให้กับเป๊ป เหน่ง เป็นอย่างมาก ในการแข่งขัน   "ศึก  ฟ้า - ขาว  แชมเปี้ยนส์ ลีก 2011"   เมื่อวันอาทิตย์ที่ 9
ตุลาคม 2554 ณ สนาม S - ONE  เวลา 12.00  - 17.00 น. ด้วยผลการแข่งขันในรอบแรก ชนะ  1  (บาร์ซา 1 - 0 ดอร์ทมุนด์)
เสมอ  1  (บาร์ซา  2  -  2  ลิเวอร์พลู)  และ  แพ้  1  (บาร์ซา  1  -  3  มิลาน)  บาร์ซาอยู่ในอันดับที่ 3 ของสาย  B  มีอยู่ 4 แต้ม
บาร์ซาเข้าไปชิงอันดับที่ 5 กับ ทีมเรอัล มาดริด  ผลปรากฏว่า  บาร์ซา  1  -    0  มาดริด  ทำให้บาร์ซาชนะไป ได้ครองอันดับที่ 5     
ในการแข่งขันครั้งนี้

#1  บิกตอร์ ปุ้ย บัลเดส  :  ผู้รักษาประตูที่มาสนามก่อนลงแข่งขันนัดแรกเพียงไม่กี่เสี้ยววินาที ทำเอานักเตะในทีมบาร์ซาแต่ะละคน
ต้องมองหน้ากันหลึกหลักว่า  เป๊ป เหน่ง  จะจัดนักเตะคนใดต้องรับบทหนัก ทำหน้าที่เป็นผู้รักษาประตูแทน ปุ้ย บัลเดส ซึ่งมีสายข่าว
รายงานเจาะลึกเข้ามาว่า  มีอาการบาดเจ็บอย่างรุนแรง จนไม่สามารถลงเล่นได้  แต่ด้วยสปิริต ด้วยหัวใจนักสู้  ปุ้ย บัลเดส ก็มาทำหน้าที่
ของตนเองได้อย่างยอดเยี่ยม  แต่ละลูกที่ต้องสังเวยให้กับกองหน้าคู่แข่งขัน  ต้องบอกว่า  โกล์เทวดาคนไหนก็ต้องส่ายหน้าบอกว่า
หมดปัญญารับ  โดยเฉพาะที่ถูกเอซี มิลาน ยิงไม่ยั้งเข้าไปถึง 3 ประตู  มาเป็นฝูง จ่อ ๆ หน้าปากประตูทั้งนั้น  เป๊ป เหน่ง ขอยกย่อง
ความเป็นนักสู้ มีอาการบาดเจ็บก็ยังมาลงเล่นให้บาร์ซา  นับถือจริง ๆ 

#2  เดเนียล คุณชาย อัสเวส  :  กองหลังที่มีอาการรบาดเจ็บรบกวนบริเวณหัวเข่า ทำให้  2 - 3  นัดแรก เหมือนดูยังเล่นได้ไม่
เต็มี่นัก แต่พอได้รับโอกาสลงเล่นเป็น 7 ผู้เล่นตัวจริงในนัดชิงอันดับที่ 5  แบ๊คขวาผู้นี้กลับทำได้ดีอย่างน่าทึ่ง สามารถแสดง
ความสามารถ สกัดกั้นได้ถูกจังหวะ ถูกเวลามาก นิ่ง และ เก๋า พอตั๋วทีเดียว  ทำเอากองหน้าที่เล่นทางวิงซ้ายไปกันไม่เป็นเลย

#4  เชส ฟาเบรกอล์ฟ  :  มีอาการบาดเจ็บที่บริเวณหัวเขาเช่นกัน ทำให้ประสิทธิภาพในการสร้างสรรค์เกมในแดนกลางลดน้อย
ลงไปบ้าง  แต่ยังคงเป็นแดนกลางที่พร้อมสู้เสมอสำหรับบาร์ซา

#5  กร เทอรี่  :  นักแตะที่บาร์ซาเซ็นสัญญาเข้ามาในวินาทีสุดท้ายจากเชลซี สิงโตน้ำเงินคราม ที่มีเบียร์ยี่ห้อหนึ่งเป็นสปอนเซอร์
เมื่อมาอยู่บาร์ซาก็เลยดูเหมือนขาดเครื่องดื่เย็นเป็นวุ้นคอยกระตุ้นเตือนไปบ้าง  และ  การที่ต้องปรับสภาพร่างกายจากอังกฤษมา
เล่นที่บาร์เซโลนา ประเทศสเบน ก็เลยทำให้ กร เทอรี่ มีปัญหาเรื่องการปรับตัวให้เข้ากับสภาพร่างกาย  อาจทำให้กร เทอรี่ นี้
มีปัญหากับสภาพความฟิตยังไม่เต็มร้อย  แต่เรื่องฝีเท้านั้น เป๊ป ไว้วางใจให้ลงเล่นในแดนหลังอยู่แล้ว 

#6  ซาบี ตาตั้ม เอร์นันเดซ  :  กำลังสำคัญในตำแหน่งกองหลังบาร์ซา ที่ต้องถอนตัวกระทันหันก่อนเกมเริ่มไม่กี่นาที  เพราะ
ประสบกับปัญหาอุทกภัยที่บ้านน้ำท่วม  ทำให้ไม่สามารถลงเล่นได้ตลอดทัวร์นาเม้นท์นี้  เป๊ป เหน่ง เสียดายเป็นยิ่งนัก   

#7  ดาบิด ปาเดย์ บียา  :  ด้วยภาระหน้าที่การงานที่ต้องรับผิดชอบรัดตัวมาก  ทำให้ ปาเดย์ บียา ไม่มีเวลาเหลือในการฝึกซ้อม
แต่ด้วยหัวใจที่มุ่งมั่น เมื่อ เปีป เหน่ง ให้โอกาสเรียกใช้บริการฝีเท้าลงสนาม ปาเดย์ บียา จะแสดงออกมาให้เห็นถึงความกระตือรือร้น
ทุกครั้ง ไม่ว่าเป๊ป เหน่ง จะส่งลงสนามในตำแหน่งกองกลาง หรือ กองหลัง ก็ตาม  สร้างความคึกคักให้กับเพื่อนร่วมทีมบาร์ซาไปด้วย

#8  อันเดรส หนุ่ม อิเนียสตา  :  ลีลาครองบอล ลากเลื้อย ทำความหนักใจให้กับคู่แข่งขันได้เสมอ อีกทั้งการยิงลูกแถวสอง ใช้ได้
ผล ทำประตูให้บาร์ซาได้อีกด้วย  ทำให้ เป๊ป เหน่ง มั่นใจในศักยภาพเท้าซ้ายธรรมชาติและไว้ใจได้เสมอ  ความเป็นผู้นำในทีมดีมาก

# 9  อาเลกซิส จอร์จ ซานเชซ  :  ในตำแหน่งหน้าต่ำ อาจจะทำผลงานได้ไม่ 100% อย่างที่เจ้าตัว จอร์จ ซานเชซ มุ่งมั่น อาจจะเป็น
เพราะช่วงเวลาในการฟิตซ้อมอาจยังไม่เพียงถพอ ด้วยหน้าที่การงาน สภาพฝนฟ้าอากาศที่มีฝนตกชุกในระยะนี้  อย่างไร เป๊ป เหน่ง ก็ขอ
ให้ จอร์จ ซานเชซ รักษาความมุ่งมั่นตั้งใจในการเล่น หรือ ฝึกซ้อม ต่อไป พร้อมกับดูแลเรื่องสภาพร่างกายให้พร้อมอยู่เสมอ

#10  เลียวเนล รุจ เมสซี  :  นักเตะเบอร์ 10 ตัวความหวังของบาร์ซาในการแข่งขันนี้  แต่ด้วยสภาพร่างกายที่อิดโรยจากการเข้านอนดึก
มาก ทำให้ความคล่องแคล่วในการกระชากลากเลื้อยไม่สะเด็ดสะเดาอย่างที่เจ้าตัว รุจ เมสซี เคยทำได้เป็นปกติ  โดยเฉพาะจังหวะชี้เป็น
ชี้ตายให้เป็นประตูกับบาร์ซา  ดูเหมือนว่าจะติดขัดบ่อยครั้งมาก  กำลังขาไม่เป็นดั่งใจคิดและสมองสั่งการไว้  ในการแข่งขันครั้งต่อไป รุจ
เมสซี ต้องดูแลรับผิดชอบการเข้านอนพักผ่อนของตนเองให้ดีมากกว่านี้  ถ้าร่างกายสดพร้อมแข่งขัน คู่แข่งขันจะต้องหนาวอย่างแน่นอน

#17  เปโดร โต๊ะ โรดริเกซ  :  นักเตะร่างโย่ง  ตัวหลักตัวสำคัญที่ทำหน้าที่เซ็นเตอร์ฮาล์ฟให้กับบาร์ซา  เป็นนักเตะที่ลงเล่นครบทุกนัด
เล่นตั้งแต่ต้นเกมจนจบเกม นอกเหนือจากผู้รักษาประตู  บิกตอร์ ปุ้ย บัลเดส  ด้วยทักษะลีลาการเล่นลูกกับพื้นได้พลิ้วไหว แม้จะมีรูปร่าง
สูงใหญ่ ส่วนลูกโด่ง ลูกโหม่ง นั่นคือ ขนมของกินเล่นอยู่แล้วสำหรับ โต๊ะ โรดิเกซ  บางครั้งก็ดันสูงเล่นเหมือนกองกลางให้กับทีมบาร์ซา
อีกด้วย  ครบเครื่องจริง  ๆ   

#12  เป๊ป เหน่ง กวาร์ดิโอล่า  :  ขอขอบคุณนักเตะบาร์ซาทุกท่านมา ณ โอกาสนี้ด้วย  ที่ยอมรับในการจัดตัวผู้เล่นบาร์ซาในแต่ละนัด
แต่ได้รักษาคำมั่นแล้วว่า  ทุกท่านจะได้ลงเล่นกันครบทุกท่าน  เวลาน้อยมากต่างกันตามสถานการณ์ของทีมบาร์ซาในแต่ละนัด เมื่อมี
การเปลี่ยนตัวเพื่อนร่วมทีมบาร์ซาไม่ว่าจะเป็นใครก็ตาม นักเตะบาร์ซาที่ถูกเปลี่ยนตัวออกต่างก็ยอมรับซึ่งกันและกัน ไม่มีการโกรธ โมโห
หรือ แสดงอาการน้อยอกน้อยใจว่า  โค้ชเปลี่ยนตัวท่านออกทำไม  เพราะ  เป๊ป เหน่ง  ก็ยังโดนเปลี่ยนตัวออกเหมือนนักเตะท่านอื่น ๆ
ทั้งนี้  ทุกท่านทำเพื่อทีมบาร์ซาอย่างแท้จริง  โอกาสหน้าฟ้าใหม่  คงได้มีโอกาสร่วมงานกันในการแข่งขัน  "ศึก ฟ้า - ขาว เวอร์ชั่นต่อไป"

ขอบคุณจากใจจริง

เปีป  เหน่ง  กวาร์ดิโอล่า 

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 14:36:08 »
ผมขอโทษด้วยนะคำที่เล่นได้ห่วยมาก  เล่นไม่ได้อย่างที่หวัง  เมื่อวานไม่รู้เป็นอะไร

เป๊ป เหน่ง ได้แจงรายละเอียดการเล่นของนักเตะบาร์ซาแต่ละท่านไว้ให้แล้ว
เพื่อการวิเคราะห์ เจ้ารุจ เมสซี  ลองนำไปพิจารณาดูว่าที่เล่นไม่ได้อย่างที่หวัง
เป็นเพราะด้วยสภาพร่างกายที่ไม่พร้อม  ไม่สดชื่น  กำลังไม่ถึง  คิดไม่ออกใน
การเล่น

การอดนอน นอดดึก แล้วต้องมาเล่นติดต่อกัน 3 - 4 นัด ทำให้สภาพร่างกาย
เริ่มอ่อนเปลี้ย ก้าวขาไม่ออก วิ่งไม่เร็วอย่างใจคิด ความสดไม่มี ทำให้รู้สึกอึดอัด
ตนเอง  หายใจติดขัด เมื่อวานเป๊ป เหน่ง มองหน้า รุจ เมสซี่ เห็นใบหน้าซีดเซียว
หายใจแบบหอบ ๆ  เป็นระยะ ๆ  นั่นทำให้ นัดชิงอันดับที่ 5 กับ มาดริดเป๊ป เหน่ง
จึงตัดสินใจให้ รุจ เมสซี เป็นสำรองนั่งพักก่อน เพื่อเรียกกำลังกลับมาก่อนให้ลงเล่น
ในช่วงครึ่งเวลาท้าย ๆ ของเกม

เป๊ป เหน่ง อยากให้ เลียวเนล รุจ เมสซี นำไปคิดและปรับปรุงตนเองในการดูแลรักษา
ตนเอง  โดยเฉพาะอย่างยิ่งหนึ่งวันก่อนทำการแข่งขัน  ร่างกายต้องพร้อมและสดชื่นจริง ๆ 

*

• 78
  • 1
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 14:57:18 »
ขอบคุนท่านเป๊ปน้าเหน่ง มากนะครับ ที่ไส่ไจทุกรายละเอียดของลูกทีม  หวังว่าโอกาศหน้าคงได้อยู่ทีมเดียวกันอีกนะครับ

*

• 850
  • 23
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 16:26:40 »
แพ้บ้างอะไรบ้าง  :D :D  บาร์ซ่า ไม่ บ๋วยยยยย   มีฟามสุข ^ ^  ทุกคนไม่เจ็บ ก็ดีแล้ววววว  >:( >:(

*

• 78
  • 1
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 19:21:35 »
มีผู้จัดการที่ไส่ใจดูแลนักเตะแบบนี้  ผมว่ามีความสขยิ่งกว่าได้แชมอีก (จากใจเลยครับ)

*

• 240
  • 10
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 19:45:02 »
เสียดายนิดน่อยคับ.. ที่บาร์ซาของเราได้แค่อันดับที่5 แต่ก็เหอะคับ
ไม่เป็นไร ผมว่าทุกคนเต็มที่กันแล้ว สนุกดีคับ และที่สำคัญกว่า
การแพ้ชนะ คือมิตรภาพจากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆครอบครัวปราการทุกคน
ขอบคุณคับ..เป๊ปเหน่งและ นักเตะบาร์ซา ทุกคนจากใจคับ....

*

• 2,309
  • 58
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 19:48:05 »
ขอบคุณท่านเป๊บเหน่ง ที่ให้ความสนใจเพื่อนร่วมทีมทุกท่าน

ขอบคุณพี่น้องปราการ ร่วมทีมบาซ่าเฉพาะกิจ ที่ร่วมฝ่าฟัน

ขอบคุณพี่น้องปราการทุกท่านที่ร่วมสนุกด้วยกัน

ขออภัยเพื่อนคู่แข่งขัน ที่โดนผมเสียบ

เป็นการลงสนามนัดแรกที่สนุกมาก ถึงแม้ว่า เมื่อวานอัลเวสจะทำผลงานได้ไม่ดีนัก

เพราะร้างสนามมาเป็นปี (เพราะโดนสอยเข่าเดี้ยงมานาน) วิ่งไม่ค่อยไหว เรี่ยวแรงไม่ค่อยมี

ถ้ามีโอกาสได้ทำกิจกรรมร่วมกัน ลงสนามบ่อยๆ ความฟิตอาจจะกลับมา

หวังว่าโอกาสหน้าจะได้ร่วมทีม ยิงประตูแมนยูฯซักนัด 5555

เมื่อวานสนุกมาก และก็เหนื่อยมาก เมื่อยมาก หลับเป็นตาย วันนี้งานก็เยอะมาก แล้วเจอกันอีกนะครับ

ไปทำงานต่อดีกว่า ฟิ้วววววววววววววววววววววววววว

*

• 240
  • 10
« ตอบกลับ #186 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 19:52:09 »
มีผู้จัดการที่ไส่ใจดูแลนักเตะแบบนี้  ผมว่ามีความสขยิ่งกว่าได้แชมอีก (จากใจเลยครับ)

+1 ถูกต้องและเห็นด้วยเป็นที่สุดคับ..... 8)

*

• 240
  • 10
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 19:59:44 »
ขอบคุณท่านเป๊บเหน่ง ที่ให้ความสนใจเพื่อนร่วมทีมทุกท่าน

ขอบคุณพี่น้องปราการ ร่วมทีมบาซ่าเฉพาะกิจ ที่ร่วมฝ่าฟัน

ขอบคุณพี่น้องปราการทุกท่านที่ร่วมสนุกด้วยกัน

ขออภัยเพื่อนคู่แข่งขัน ที่โดนผมเสียบ

เป็นการลงสนามนัดแรกที่สนุกมาก ถึงแม้ว่า เมื่อวานอัลเวสจะทำผลงานได้ไม่ดีนัก

เพราะร้างสนามมาเป็นปี (เพราะโดนสอยเข่าเดี้ยงมานาน) วิ่งไม่ค่อยไหว เรี่ยวแรงไม่ค่อยมี

ถ้ามีโอกาสได้ทำกิจกรรมร่วมกัน ลงสนามบ่อยๆ ความฟิตอาจจะกลับมา

หวังว่าโอกาสหน้าจะได้ร่วมทีม ยิงประตูแมนยูฯซักนัด 5555

เมื่อวานสนุกมาก และก็เหนื่อยมาก เมื่อยมาก หลับเป็นตาย วันนี้งานก็เยอะมาก แล้วเจอกันอีกนะครับ

ไปทำงานต่อดีกว่า ฟิ้วววววววววววววววววววววววววว

ขอบคุณ..พี่ชัยใจดี สำหรับสปอนเซอร์ที่เอามาแจกด้วยคับ...คงอีกหลายเดือนเลยกว่าจะเจอกันอีก...

*

• 2,235
  • 20
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 20:44:20 »
ยอมรับว่ายังไม่กล้าเล่นเต็มที่เพราะกลัวเรื่องเข่า เพราะเคยมีปัญหาเข่าบิดมารอบหนึ่งแล้ว จึงเล่นได้แต่้คอยประคองเกมส์เท่านั้น มีโอกาสก็ทสามารถทำประตูได้......ก็ถือว่าโอเคแล้วสำหรับผม ต้องขอบคุณแปบเหน่งที่ยังไว้ใจผมให้ลงสนาม และขอบคุณนักเตะบาร์ซ่าทุกคนที่ร่วมฟันฝ่ามาถึงอันดับ 5 ได้ มันสวดยอดมากๆเลย จากเต็งท้ายๆ ได้ถึุงอันดับ 5 ก็ถือว่า โอเค่แ้ล้วครับ ขอบคุณทุกคนจิงๆเลยครับ (ผมพูดได้เต็มปากเลยว่า ถ้่าสภาพร่างกายฟิตไม่มีอาการบาดเจ็บเข่ามารบกวน ผมจะยิงได้เยอะกว่านี้) ;) ;)

*

• 2,309
  • 58
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 11, 22:28:56 »
กลับบ้านมาคิดดูก็ชวนให้ย้อนคิด ที่ได้ที่ 5 เพราะอัลเวสหรือป่าว
ชนะ  1  (บาร์ซา 1 - 0 ดอร์ทมุนด์)  ยิงได้ 1 ลูก
เสมอ  1  (บาร์ซา  2  -  2  ลิเวอร์พลู)  รวมลูกได้เป็น 3 เสีย 2
และ  แพ้  1  (บาร์ซา  1  -  3  มิลาน)  รวมลูกได้เป็น 4 เสีย 5

บาร์ซาเข้าไปชิงอันดับที่ 5 กับ ทีมเรอัล มาดริด  ผลปรากฏว่า  บาร์ซา  1  -    0  มาดริด 
รวมลูกได้เป็น 5 เสีย 5
ทำให้บาร์ซาชนะไป ได้ครองอันดับที่ 5     
แล้วผมก็เป็นคนที่เกิดวันที่ 5 เดือน 5 ซะด้วย
ขอโทษเพื่อนๆ บาซ่าที่ทำให้ เราได้ที่ 5 ด้วยครับ

เรากลายเป็นทีมที่ฮา ที่สุดครับ  บาซ่า 5 ขำๆ

*

• 78
  • 1
« ตอบกลับ #190 เมื่อ: 11 ตุลาคม, 11, 11:22:43 »
ถึงว่า แฮะ ๆ น่าจะยิงได้ 11 เสีย 11 เกิดวันที่ 1 เดือน 1นะ พี่