สานส์จากโค้ชเบ็นซ์ (ขออนุญาติครับ)

• 56 ตอบ
  • 11396 อ่าน
*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
เรียนพี่น้องชาวปราการทุกคนทราบผมติดตามข่าวสารในเว็บตลอดบางทีอยากจะอธิบายบางอย่างแต่ก็ได้นั่งดูและก็อ่านเพียงอย่างเดียวเพราะไม่อยากที่จะเข้ามาอธิบายอะไรมากแต่ตอนนี้ผมขอที่จะอธิบายอะไรซักนิดเดียว ก่อนอื่นเลยผมต้องขอบอกว่าถึงผมจะเข้ามาที่หลังพี่ๆน้องๆแต่ผมก็มีความรักและผูกพันธกับสโมสรสมุทรปราการfcและแอบชอบในการเชียรของพี่น้องทุกคนมาตั้งแต่ผมอยู่ที่อื่นแล้วในใจยังคิดว่าอยากจะมีโอกาศมายืนตรงนี้บ้างและก็ได้มาจริง และต้องขอบคุณพี่อาทที่ให้โอกาศตรงนี้ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนที่ให้การต้อนรับที่ดี

และอีกอย่างที่จะอธิบายให้ฟังผมยังไม่ได้รับการติดต่อจากทางผู้บริหารของสโมสรเลยเลยโทรไปหาพี่ๆที่เป็นฝ่ายบริหารก็ไม่รับโทรศัพย์ผมเลยได้แต่เพียงติดต่อกับเป็ดถึงความคืบหน้าของสโมสรเท่านั้นเองครับ    แต่ผมก็ได้คุยในบางส่วนแล้วก่อนที่จะหมดการแข่งขันแต่ว่ายังสรุปอะไรไม่ได้

และสุดท้ายผมเองต้องขอโทษที่ทำให้พี่ๆน้องๆทุกคนต้องรู้สึกไม่ดีกับข่าวที่ออกไปแต่มันเป็นความจริงเพราะปี2012มีการแข่งขันกันสูงจึงอยากที่จะมีการเตรียมตัวก่อน สุดท้ายนี้ต้องขอโทษทุกคนอีกครั้งครับ        และพร้อมที่จะคุยกับพี่ๆน้องๆทุกคนครับ

รักและเครารพ
                                                                เบ็นซ์

:icon_adore: :icon_adore: 

// http://www.samutprakanfc.com/webboard/index.php?topic=11671.msg420136;boardseen#new

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
Re: สานส์จากโค้ชเบ็นซ์ (ขออนุญาตครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 01:39:47 »
เห้อ เอาหน่อยเร็ว
Membered

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: สานส์จากโค้ชเบ็นซ์ (ขออนุญาตครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 09:57:32 »
เล่นอะไรกันอยู่?
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 10:15:24 »
ยืนยันตามที่โค้ชเบ้นซ์พูดทุกอย่างครับ เราได้คุยกันเรื่องต้องการโค้ชเบ้นซ์ไว้จริงแล้วไม่ได้คุยต่อด้วยปัญหาที่ทั้งโค้ชและผมก็รู้ดีเราละไว้ในฐานที่เข้าใจ

และการแข่งขันที่มันสูงจริงๆในฤดูกาลที่จะถึงนี้ว่ากันถึงเม็ดเงินที่จะเอาลงมาละเลงเพื่อหวังว่ามันจะประสพความสำเร็จ สำเร็จบ้างไม่สำเร็จบ้าง

ขอบคุณโค้ชเบ้นซ์ครับสำหรับสานส์ฉบับนี้ ผมรู้ว่าโค้ชเบ้นซ์รักที่นี่เพราะเป็นคนพูดกับผมเองว่า ตั้งแต่เป็นโค้ชมาไม่เคยเจอแฟนบอลที่ไหนเหมือนที่นี่ ผมก็ในฐานะแฟนบอลคนนึงก็เป็นปลื้มครับ

สรุปก็คือเรื่องอนาคตของโค้ชเบ้นซ์ก็คงต้องเป็นการเลือกของโค้ชเองนะครับเพื่ออนาคตที่ดีที่สุดซึ่งอาจจะเป็นที่นี่ก็ได้ถ้าเราได้พูดคุยกันแบบชัดเจนอีกครั้ง ต้องขอโทษโค้ชเบ้นซ์ด้วยครับที่ไม่ได้รับสายด้วยเหตุผลหลายอย่างและโค้ชไม่ได้โทรมาอีกผมเลยลืมไม่ได้โทรกลับจนเนิ่นนานมา โทรกลับมาได้เหมือนเดิมครับ

เหตุผลที่ผมต้องมาตอบหน้าเว็ปก็ตามคอนเซ็ปท์ครับ จะไม่ให้เรื่องมันอึมครึม คลุมเครืออพูดทุกเรื่องที่พูดได้ และหวังว่าแฟนบอลทุกท่านได้โปรดเข้าใจในปัญหาต่างๆ ทุกเรื่องมีเหตุผลในตัวของมันที่อาจเกี่ยวเนื่องกับเรื่องอื่นๆที่อาจเป็นเรื่องที่ดีและไม่ดีต่อตัวสโมสร

นับจากวันนี้เป็นต้นไป สโมสรสมุทรปราการ เอฟซี จะเริ่มเดินเครื่องสำหรับฤดูกาลหน้าแล้วครับไม่ว่าใคร จะมามีหน้าที่อะไรใน สโมสรแห่งนี้ เราก็จะดำเนินการต่อไปครับ

พี่อี๊ด/raiders

ปล.เรื่องทั้งหมดต้องโทษน้องน้ำด้วยนะครับ น้องน้ำทำให้หลายอย่างสะดุดมากมาย น้องน้ำแย่งเวลาพวกพี่ๆที่เข้ามาช่วยงานในสโมสรไปหมดเลยแต่ตอนนี้น้องน้ำกำลังลาจากไปแล้วพวกเราทุกคนก็จะมีเวลาเพิ่มขึ้นในการมาช่วยขับเคลื่อน สโมสรสมุทรปราการ เอฟซี แห่งนี้ได้ก้าวเดินต่อไปโดยไม่ต้องห่วงหน้า พะวงหลัง อีกต่อไป ลาก่อนนะน้องน้ำ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 10:17:25 »
มีของดีอยู่กับเราแล้วนะครับ จะปล่อยหรอ.... [(brr)]
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

ออฟไลน์ โจ้ปราการ

• 216
  • 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 11:38:48 »
ทำไมสโมสร ทำอะไรก็ช้าไปหมด ไม่เร่งรีบบ้างเลย

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 11:47:24 »
 ??? ??? ???ต้องการทราบเกี่ยวกับตัวผู้เล่นอ่ะ ครับ ??? ??? ???
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 12:02:41 »
ต้องขอโทษโค้ชเบ้นซ์ด้วยครับที่ไม่ได้รับสายด้วยเหตุผลหลายอย่างและโค้ชไม่ได้โทรมาอีกผมเลยลืมไม่ได้โทรกลับจนเนิ่นนานมา โทรกลับมาได้เหมือนเดิมครับ

ทางสโมสรก็ติดต่อกลับไปหาโค้ชบ้างก็ได้นะครับอย่ารอให้โค้ชติดต่อมาฝ่ายเดียว

มีทิฐิ หรือตั้งแง่อะไรกันไหม จะมาสื่อสารผ่านบอร์ดอย่างเดียวคงไม่ช่วยทำอะไรให้ดีขึ้นนะครับ

*

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 13:08:48 »
เหตุผลที่ไม่ค่อยมีใครอยากมาตอบอะไร
เพราะตอบแล้วปัญหาไม่มีวันจบสิ้น

ใครไม่สบายใจอะไรอยากรู้เรื่องอะไรโทรหาผมโดยตรงเลยได้ไหมครับ
083-4261113 จะตอบให้ทุกเรื่องเลย ทุกวันนี้มีแฟนบอลไม่ต่ำกว่าวันละสองสายโทรมาถามผมเรื่องประมาณแบบนี้และก็ได้คำตอบที่ทำให้หายคาใจ

ผมอาจไม่มีคุณสมบัติในการทำงานตรงนี้เพราะความใจเย็นและความอดทนไม่ค่อยพอ ถ้าตอบอะไรมีอารมณ์ไปบ้างก็อย่าโกรธกัน เราทุกคนก็อยู่ในฐานะเดียวกัน ทุกวันนี้มุมมองที่ผมคิดก็ยังมองออกมาจากมุมมองของการเป็นแฟนบอลเหมือนเดิมไม่มีเปลี่ยนแปลง

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 13:15:49 »
ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดี...เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 14:58:01 »
แค่ พี่อี๊ด เข้ามาพูดเข้ามาบอกในนี้ ตามที่ชี้แจงได้ ผมก็ดีใจแล้วครับพี่

แฟนบอลอย่างผมจะได้ไม่คิดเอง เอ้อเอง

ยังไงขอให้กำลังใจผู้ที่ทำงานเพื่อสโมสรสมุทรปราการเอฟซี ทุกคนครับ

8) 8)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 17:17:19 »
เร็วหน่อยนะครับ  ปูแดงเค้าประกาศเสริมทัพตั้งแต่จบฤดูกาล  แต่เรายังหาประธานสโมสรไม่ได้นักเตะอยู่ไหนก็ไม่รู้  แล้วเปิดฤดูกาลผลงานไม่ดีอย่าพูดว่าเวลาเตรียมตัวน้อยนะครับ

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 18:52:55 »
เวลาเราน้อยลงทุกทีแล้วคับ  เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายคับ   

ปล.เวลาไม่เคยคอยใคร

*

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 4 ธันวาคม, 11, 23:22:26 »

แค่ พี่อี๊ด เข้ามาพูดเข้ามาบอกในนี้ ตามที่ชี้แจงได้ ผมก็ดีใจแล้วครับพี่

แฟนบอลอย่างผมจะได้ไม่คิดเอง เอ้อเอง

ยังไงขอให้กำลังใจผู้ที่ทำงานเพื่อสโมสรสมุทรปราการเอฟซี ทุกคนครับ

8) 8)

กด LIKE :'( :'( :'(

(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 09:39:01 »
เท่าที่ผมติดตามข้อมูลที่มาพิมตอบในกระทู้ต่างๆทั้งจากพี่วชิรปราการเเละเสธอี๊ดที่รักของผม
ผมสรุปใจความเอง ว่า ปัญหาใหญ่ของเราตอนนี้คือ 'เงิน' ทำให้ทุกอย่างมันติดขัด
เเละมีปัญหาตลอดมาในเกือบทุกเรื่อง เเละผมก็เข้าใจคนที่มาตอบคำถามเเทน ในทุกคำถาม
ที่เเฟนบอลถาม ยังไงก็ขอฝากเพื่อนๆให้ใจเย็นๆเบาๆกันก่อนในช่วงนี้ รอจนกว่ามันจะผ่าน'ช่วงเวลาสำคัญ'ซึ่งเราคงรอกันไม่นานหลังจากนี้สักอาทิตย์สองอาทิตย์ หากยังไม่มีอะไรคืบหน้า
ปีหน้าคงอาจเป็นปีสุดท้าย ของใครหลายๆคนรวมทั้งตัวผมเองด้วย

ด้วยความเคารพเเละรักเสมอ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 09:40:26 »
เราจะกลับมาทวงแชมป์อีกครั้ง >:( >:( >:(

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 09:41:53 »
เท่าที่ผมติดตามข้อมูลที่มาพิมตอบในกระทู้ต่างๆทั้งจากพี่วชิรปราการเเละเสธอี๊ดที่รักของผม
ผมสรุปใจความเอง ว่า ปัญหาใหญ่ของเราตอนนี้คือ 'เงิน' ทำให้ทุกอย่างมันติดขัด
เเละมีปัญหาตลอดมาในเกือบทุกเรื่อง เเละผมก็เข้าใจคนที่มาตอบคำถามเเทน ในทุกคำถาม
ที่เเฟนบอลถาม ยังไงก็ขอฝากเพื่อนๆให้ใจเย็นๆเบาๆกันก่อนในช่วงนี้ รอจนกว่ามันจะผ่าน'ช่วงเวลาสำคัญ'ซึ่งเราคงรอกันไม่นานหลังจากนี้สักอาทิตย์สองอาทิตย์ หากยังไม่มีอะไรคืบหน้า
ปีหน้าคงอาจเป็นปีสุดท้าย ของใครหลายๆคนรวมทั้งตัวผมเองด้วย

แล้วจะไปไหนอะเพื่อนแจ๊ค

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 09:46:15 »
เหนื่อยใจว่ะเพื่อน ขอพักดูบอลไทย เเละเเน่นอนข้ามีใจเดียวไม่ไปเชียร์ทีมไหนอีกเเน่นอน
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 09:54:23 »

อืม... [(cry)]
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

• 2,268
  • 74
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 12:58:35 »
เหนื่อยใจว่ะเพื่อน ขอพักดูบอลไทย เเละเเน่นอนข้ามีใจเดียวไม่ไปเชียร์ทีมไหนอีกเเน่นอน

ตกใจหมด นึกว่าพี่จะเลิกเชียร์ แล้วลงไปเป็นนักเตะเอง  [(sabai)] [(sabai)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 13:11:28 »
"สิ่งที่ทีมฟุตบอลหายากที่สุดก็คือแฟนบอลนี่แหละ"

อยู่ไทยลีกก็ใช่ว่าจะมีแฟนบอลเยอะได้ ดูอย่าง TOT หรือ TTM เป็นต้น

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 13:20:53 »
จะรอและจะเชียร์ทีม..สมุทรปราการ เอฟซี..จนถึงวินาที..สุดท้ายยยยยยย 8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 5 ธันวาคม, 11, 15:58:45 โดย o0oป๊อก_ปิ้ก_กา_จู้o0o »
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ SonOfLight

• 1,859
  • 38
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 14:06:59 »
เป็นกำลังใจให้ทั้งโค้ชเบ้นซ์ และผู้บริหารสโมสรทุกท่านครับ เชื่อว่าเราจะผ่านพ้นทุกอย่างไปได้ด้วยดีครับ มันอาจจะมีปัญหาหลายๆอย่างรุมเร้าเข้ามา ซึ่งมันอาจจะทำให้ไม่อาจสามารถทำอะไรให้เป็นไปตามความต้องการในทุกๆอย่างได้ แต่ในฐานะแฟนบอลคนหนึ่งยังไงก็จะคอยเชียร์ต่อไปครับ

*

ออฟไลน์ note The Fortress FC

• 206
  • 5
  • PLAY FOR TEAM CHEER FOR TEAM
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 18:58:36 »
ก่อนจะยิ่งใหญ่ มักมีอุปสรรคมาคอยขัดขวางเสมอ
ขอให้กำลังใจทุก ๆ ฝ่าย เพื่อทีมของเรา
SAMUTPRAKAN FC

*

ออฟไลน์ กรุ๊ง-กริ๊ง

• 1,880
  • 107
  • https://www.facebook.com/thanida.khph
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 20:52:48 »

ชอบมาก ก็ตรงนี้....
ขอเป็น อีกแรงใจ ให้สมุทรปราการ เอฟซี
และ ขอเป็นอีกหนึ่งคน ที่ยังตั้งหน้า ตั้งตา "รอ"
ถนนบางสายไกลหน่อย  แต่ก็ยังมีวันไปถึง

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 21:54:26 »
ไม่ว่าจะอยู่ดิวิชั่นไหน  หรือมีผู้เล่นโนเนมอะไร  มีโค้ชดีหรือไม่  ท้าตารางหรือเปล่า

ผมยืนยันว่าจะ "เชียร์แค่ทีมเดียว"  ส่วนทีมอื่น ๆ ในจังหวัดผม "ให้กำลังใจเสมอ"

ถึงแม้ในวันข้างหน้าจะไม่มี "สมุทรปราการเอฟซี" ผมก็จะเก็บไว้เป็นตำนานใจหัวใจผมตลอดไป

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 5 ธันวาคม, 11, 23:52:37 »

ตามแจ๊คไปครับ

สู้จนหยดสุดท้ายแต่คนเราก็ต้องมีวันถึงที่สุด ไม่เว้นแม้แต่ตัวผมเองถ้ามันสุดก็ต้องหยุด

สุดไม่สุดตัวเราเองนี่แหละรู้ดี

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 6 ธันวาคม, 11, 00:48:11 »
สมุทรปราการfc..สู้ฯครับผม.. :smitten:ครอบครัวปราการ :smitten:
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ induslibido

• 92
  • 6
  • ปราการ-พระประแดง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 6 ธันวาคม, 11, 10:25:59 »
สโมสรนี้จดทะเบียนเป็นรูปแบบบริษัท
เวลามีปัญหาด้านการเงินหรืออะไรก็ตาม ทำไมไม่แก้ไขในแบบบริษัทล่ะครับ
เรากำลังเดินด้วยใจ มาก จนลืมไปว่านี้คือบริษัท
ที่ต้องแสวงหาผลกำไรหรือเปล่าครับ

หันกลับมามองตัวเองกันใหม่ เริ่มจากรากฐานจะไม่ดีกว่าเหรอครับ
ผมจะช่วยด้วยสมองอันน้อยนิดของผม ถ้าสโมสรต้องการนะครับ กรุณาติดต่อมา

บางที ความคิดของผมอาจมีประโยชน์ ไม่มากก็น้อยครับ

ด้วยความจริงใจครับ
...ไปไทยลีกกัน...

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 6 ธันวาคม, 11, 11:00:41 »
ผมรอสานส์จากอาจารย์เล็กอยู่นะคับ

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 6 ธันวาคม, 11, 14:39:23 »

เจ๋ง ! หว่ะแจ็ค....พยายามเชียร์ทีมอื่ืนแระแต่ความรู้สึกมันไม่ใช่หว่ะ  ( FC. ONLY !! )
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 6 ธันวาคม, 11, 19:34:35 »
ตอนนี่อามัว+เอดุ+พี่ระ  ไปคัดตัวกับปูแดงแล้ว แล้วเราล่ะป่านนี้ยังไม่รู้ไรเลย

*

ออฟไลน์ โจ้ปราการ

• 216
  • 4
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 6 ธันวาคม, 11, 20:28:59 »
ตอนนี่อามัว+เอดุ+พี่ระ  ไปคัดตัวกับปูแดงแล้ว แล้วเราล่ะป่านนี้ยังไม่รู้ไรเลย

เมื่อวานนี้ผมก็เห็น กำลังจะบอกเลย ว่าสโมสรช้ามาก

ช้ามากผมอาจเปลื่ยนใจนะ

*

• 2,268
  • 74
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 6 ธันวาคม, 11, 20:38:33 »
ร อ เ ซ อ ร์ ไ พ ร ส์   [(love)] [(love)] [(love)]

*

ออฟไลน์ mixkymom

• 133
  • 7
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 6 ธันวาคม, 11, 21:42:58 »
พี่เอ๋ อย่านะ

เจ๋ง ! หว่ะแจ็ค....พยายามเชียร์ทีมอื่ืนแระแต่ความรู้สึกมันไม่ใช่หว่ะ  ( FC. ONLY !! )
จะอยู่เป็นคนสุดท้าย ของเธออยู่ตรงนี้...

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 02:06:34 »
"อะไรคือคำว่าสายไป  ไม่เห็นรู้จักเลย" ???
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 08:54:52 »

เมื่อวานนี้ผมก็เห็น กำลังจะบอกเลย ว่าสโมสรช้ามาก

มันเป็นทางเลือกครับน้อง....ทุกคนสามารถเลือกทางเดินให้ตัวเองได้ ไม่อยากใ้ห้ใครเดินออกจากครอบครัว เอฟ ซี สักคนเดียว แต่ถ้ามันรอและทนไม่ไหว อึดไม่พอ ก็คงต้องเลือกทางเดินที่ตัวเองรู้สึกว่ามันสบายตัวและสบายใจ

ปล. ใจไม่แกร่ีงอย่าริเชียร์ปราการ  คำพูดที่เราพูดกันมาทุกปี และมันก็ผ่านมาได้ทุกครั้ง
                                                                                       ด้วยความเคารพ
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 09:19:57 »
 :smitten:
คนไทยไม่ทิ้งกัน..fc..ไม่ทิ้งกัน..สู้สู้ครับพี่น้อง >:( >:(

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

• 1,561
  • 35
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 12:17:31 »

มันเป็นทางเลือกครับน้อง....ทุกคนสามารถเลือกทางเดินให้ตัวเองได้ ไม่อยากใ้ห้ใครเดินออกจากครอบครัว เอฟ ซี สักคนเดียว แต่ถ้ามันรอและทนไม่ไหว อึดไม่พอ ก็คงต้องเลือกทางเดินที่ตัวเองรู้สึกว่ามันสบายตัวและสบายใจ

ปล. ใจไม่แกร่ีงอย่าริเชียร์ปราการ  คำพูดที่เราพูดกันมาทุกปี และมันก็ผ่านมาได้ทุกครั้ง
                                                                                       ด้วยความเคารพ

ใจไม่แกร่ง อย่าริ เชียร์ปราการ

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 13:06:16 »
อยากทำอะไรก็ทำครับ จะรอดูรอเชียร์
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 17:36:33 »
ไม่สนแล้ว  ต่อให้ปินตูเป็นโค้ช  เอาหิมะลงเตะถ้าใช้ชื่อสมุทรปราการเอฟซี ก็จะเชียร์

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 19:32:22 »
ไม่สนแล้ว  ต่อให้ปินตูเป็นโค้ช  เอาหิมะลงเตะถ้าใช้ชื่อสมุทรปราการเอฟซี ก็จะเชียร์
อยากกระทืบ Like ให้คุณโต้

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 19:57:28 »

เปลี่ยนเป็นกระทืบไอ้แจ๊ค กับ ไอ้เฮียเซี้ยงแทนละกันคับ

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• 338
  • 8
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 20:06:49 »

เปลี่ยนเป็นกระทืบไอ้แจ๊ค กับ ไอ้เฮียเซี้ยงแทนละกันคับ
ตามสบายไม่มีใครห้าม

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 20:40:05 »
ว่ากันไป [(herr)] [(herr)]

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 21:08:10 »
แม้สมุทรปราการเอฟซีจะไปเล่นถ้วย ข  ผมก็จะเชียร์...เพราะผมรักทีมนี้..ทีมบ้านเกิด..กู.. ;)
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 21:52:43 »

ตามสบายไม่มีใครห้าม
ถ้า ตรีนพี่ ผมยอม !!!  [(cry)] [(cry)] [(cry)]

*

• 2,268
  • 74
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 22:22:22 »
แม้สมุทรปราการเอฟซีจะไปเล่นถ้วย ข  ผมก็จะเชียร์...เพราะผมรักทีมนี้..ทีมบ้านเกิด..กู.. ;)

แล้วถ้าปีหน้า ได้เล่นน TPL ไทยลีก ละครับ

แบบว่า ส้มหล่น TTM  อยากมา สมุทรปราการ   [(sabai)] [(sabai)]

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 7 ธันวาคม, 11, 22:37:06 »
ป้อมปราการ ตั้งตระหง่านอยู่กลางใจ

ฟ้า-ขาวใส...ที่ใครๆก็มองหา

ถึงมองเห็น แสงไฟ อยู่ไกลตา

อยากบอกว่า.....ชีวา ข้าฯคือป้อมปราการ

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 8 ธันวาคม, 11, 11:28:48 »
จะเป็นยังไงก็เชียร์ ถ้ายังมีทีมสมุทรปราการเอฟซี

เเต่นะผมว่าตำนานเอฟซีเพิ่งเริ่มต้น    [(duh)] [(duh)]

*

ออฟไลน์ POOH

• 62
  • 2
    • http://www.facebook.com/photo.php?fbid=101706259871821&set=a.141534939222286.15721.100000973423144#!/profile.php?id=100000973423144
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 9 ธันวาคม, 11, 15:11:28 »
รอรับชม รับเชียร์  >:(

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 14 ธันวาคม, 11, 23:20:39 »
เมื่อเย็น ดูเมืองทองโดนราชนาวี ตื๊บคาบ้าน 3-1
เสียสถิติแพ้เป็นครั้งแรกใน TPL ที่ยามาฮ่า สเตเดียม

เห็นทีมงานโค้ชราชนาวี นำทีมโดยน้าฉ่วยและเห็นโค้ชเบ็นซ์ อยู่ในนั้นด้วย
น่าจะเป็นทีมงานเดียวกับที่ทำทีมชาติชุด U19 ที่ผลงานดีมากๆ

เห็นแล้วก็คิดถึงทีมบ้านตัวเองสิครับ  [(herr)]
ยังอยากเห็นคนที่ยืนสั่งงานข้างสนามเป็นโค้ชเบ็นซ์ อยู่นะครับ
ยังไงก็เคลียร์กันเร็วๆเน้อ  :-[
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• 338
  • 8
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 11, 08:51:29 »
เมื่อเย็น ดูเมืองทองโดนราชนาวี ตื๊บคาบ้าน 3-1
เสียสถิติแพ้เป็นครั้งแรกใน TPL ที่ยามาฮ่า สเตเดียม

เห็นทีมงานโค้ชราชนาวี นำทีมโดยน้าฉ่วยและเห็นโค้ชเบ็นซ์ อยู่ในนั้นด้วย
น่าจะเป็นทีมงานเดียวกับที่ทำทีมชาติชุด U19 ที่ผลงานดีมากๆ

เห็นแล้วก็คิดถึงทีมบ้านตัวเองสิครับ  [(herr)]
ยังอยากเห็นคนที่ยืนสั่งงานข้างสนามเป็นโค้ชเบ็นซ์ อยู่นะครับ
ยังไงก็เคลียร์กันเร็วๆเน้อ  :-[
ผมก็ดู คิดเหมือนกันเลย

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 11, 09:15:39 »

โค้ชฉ่วย ยกทีมงาน U19 ทั้งชุดไปทำทีมราชนาวีหนีตาย สัญญาจบฤดูกาลนี้เท่านั้น
เพราะสมาคมฟุตบอลฯ มันไม่มีเงินจ้างทำทีม U19 ต่อ

[(duh)] [(duh)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 2,268
  • 74
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 11, 12:42:06 »

โค้ชฉ่วย ยกทีมงาน U19 ทั้งชุดไปทำทีมราชนาวีหนีตาย สัญญาจบฤดูกาลนี้เท่านั้น
เพราะสมาคมฟุตบอลฯ มันไม่มีเงินจ้างทำทีม U19 ต่อ

งั้นบอกสโมสร จ้างทีมงานโค้ชฉ่วย มาทำปราการ สักครึ่งเลค สิครับ  [(meh)] [(meh)]

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 15 ธันวาคม, 11, 23:02:29 »

งั้นบอกสโมสร จ้างทีมงานโค้ชฉ่วย มาทำปราการ สักครึ่งเลค สิครับ  [(meh)] [(meh)]

แล้วน้าฉ่วยจะมามั๊ยน้อ...มาได้นี่สุดยอดเลย

แต่ก็ขอมือขวาน้าฉ่วย มาให้ได้นะครับ

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 11, 15:01:10 »

แล้วน้าฉ่วยจะมามั๊ยน้อ...มาได้นี่สุดยอดเลย

แต่ก็ขอมือขวาน้าฉ่วย มาให้ได้นะครับ
สโมสร "รับฟัง" ด้วยนะครับ