ถาม

• 21 ตอบ
  • 4360 อ่าน
*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
ถาม
« เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 10:14:58 »
 :) เอ่อคืออยากทราบคับว่าที่สนาม กกท ปีนี้จะมีทีมไหนใช้มั้ยคับ
ถ้าเกิดไม่มีเราน่าจะไปใช้นะคับคือผ่านแล้วเห็นสนามเหมือนมันจะล้างน่ะคับ
ว่างๆก็ช่วยดูและสอบถามด้วยนะคับ เพื่อประโยชน์และความสุขแก่พวกข้าพเจ้าทั้งหลาย
ตลอดจนญาติสนิดมิตรสหายอันมีพ่อแม่พี่น้องสมุทรปราการFCเป็นต้นตลอดกาลนานเทรอ..สาธุ :D :D
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ Vashira Prakan

• Prakan Power
  • 298
  • 14
Re: ถาม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 12:06:46 »
1.  สิทธิการขอใช้สนาม กกท.  
เดิมเป็นสิทธิของสโมสรฟุตบอลใด ในฤดูกาลปี 2011 และ ในฤดูกาลใหม่ปี 2012 จะขอสิทธิในการใช้สนาม กกท. นี้ ต่อหรือไม่ แต่ที่สำคัญที่สุดสิทธิในการอนมุติให้ใช้สนาม
กกท. บางพลี หรือ สนามการกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดสมุทรปราการ  ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของ ผู้อำนวยการ การกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดสมุทรปราการ  โดยตรง

2.  สนาม กกท. อยู่ระหว่างดำเนินการก่อสร้าง ปรับปรุง ซ่อมแซม
ด้วย อบจ. สมุทรปราการ ได้มอบเงิน 69,178,900 บาท (หกสิบเก้าล้านหนึ่งแสนเจ็ดหมื่นเก้าร้อยบาทถ้วน)  เมื่อวันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2554 เพื่อดำเนินการก่อสร้าง ปรับปรุง ซ่อมแซม สนาม กกท. บางพลี  ให้ได้มาตรฐาน และ มีการเรียกขาน สนาม กกท. บางพลี มาเป็น สนามกีฬาจังหวัดสมุทรปราการ   โดยทำการปิดปรับปรุง  สนาม กกท.
บางพลี  วันเสาร์ที่ 24 กันยายน 2554  โดยจะใช้ระยะเวลา 1 ปี ในการปิดปรับปรุงสนาม กกท. แห่งนี้  ซึ่งคาดว่าจะแล้วเสร็จตามแผนงานในราวกันยายน 2555 

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 12:13:37 »
 ปี55ใช้สนามเทมเพิลออฟหัวคู้เอสตาดิโอนเหมือนเดิมชะมะคับ???????

อยากได้เเบบสรุปๆอะคับ ผมเป็นคนเข้าใจยากเหอๆๆ 8)

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 13:01:12 »
พี่กรณ์ ใช้คำไม่ถูกนะครับ
คำว่า "ล้าง" คำนี้ ใช้ในการชำระล้าง
ต้องใช้คำว่า "ร้าง" คำนี้ครับ ถึงจะถูก คือ ร้าง ไร้คนใช้ คนอาศัย
 :( :(
แต่เรื่องสนามไหนก็ได้ครับ ขอให้ สโม ยังอยู่
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 13:45:55 »
รอ..เทรอเสมอ 8)
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 15:13:18 »
ปี55ใช้สนามเทมเพิลออฟหัวคู้เอสตาดิโอนเหมือนเดิมชะมะคับ???????

อยากได้เเบบสรุปๆอะคับ ผมเป็นคนเข้าใจยากเหอๆๆ 8)

มาเดี๋ยวผมสรุปให้ตามความเข้าใจของผมนะครับ

คือว่า ก็คงยังใช้ไม่ได้หน่ะครับ ในฤดูกาลหน้าเลก1 เพราะสนามจะเสร็จตามกำหนด กันยา 2555

แต่หลังจากนั้น................................. ก็รอดูต่อไปครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 15:26:00 »
ร่วมเชียร์ ฟอร์ซ่า ไม่ให้ตกชั้นก่อนดีมั้ยครับ?

สถานการณ์เลวร้ายที่สุด

ถ้าตกชั้น แล้ว บังเอิญ ... มาอยู่สายภาคกลางและตะวันออก

สายเดียวกัน หรือ ต่อให้คนละสายก็เหอะ แต่อยู่ดิวิชั่นเดียวกัน

จะให้ใช้ 1 สนาม 2 ทีม มั้ย ???

น่าคิดนะ ...
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 15:51:45 »
เดิมเป็นสิทธิของสโมสรฟุตบอลใด ในฤดูกาลปี 2011 และ ในฤดูกาลใหม่ปี 2012 จะขอสิทธิในการใช้สนาม กกท. นี้ ต่อหรือไม่ แต่ที่สำคัญที่สุดสิทธิในการอนมุติให้ใช้สนาม
กกท. บางพลี หรือ สนามการกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดสมุทรปราการ  ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของ ผู้อำนวยการ การกีฬาแห่งประเทศไทย จังหวัดสมุทรปราการ  โดยตรง

2.  สนาม กกท. อยู่ระหว่างดำเนินการก่อสร้าง ปรับปรุง ซ่อมแซม
ด้วย อบจ. สมุทรปราการ ได้มอบเงิน 69,178,900 บาท (หกสิบเก้าล้านหนึ่งแสนเจ็ดหมื่นเก้าร้อยบาทถ้วน)  เมื่อวันอังคารที่ 9 สิงหาคม 2554 เพื่อดำเนินการก่อสร้าง ปรับปรุง ซ่อมแซม สนาม กกท. บางพลี  ให้ได้มาตรฐาน และ มีการเรียกขาน สนาม กกท. บางพลี มาเป็น สนามกีฬาจังหวัดสมุทรปราการ   โดยทำการปิดปรับปรุง  สนาม กกท.
บางพลี  วันเสาร์ที่ 24 กันยายน 2554  โดยจะใช้ระยะเวลา 1 ปี ในการปิดปรับปรุงสนาม กกท. แห่งนี้  ซึ่งคาดว่าจะแล้วเสร็จตามแผนงานในราวกันยายน 2555 

สนาม กกท. บางพลี ใกล้จะได้มารตฐานแล้ววครับ

หญ้าทั้งสนาม กลายเป็นสีเหลืองแล้ว สวยงามมากๆ 

[(tung)] [(tung)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 16:05:32 »

:) ขอขอบคุณท่านวชิรปราการอย่างมากนะคับที่มาช่วยทำให้ข้อสงสัยผมกระจ่าง :icon_adore: :icon_adore:
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 2,826
  • 33
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 16:07:54 »
ร่วมเชียร์ ฟอร์ซ่า ไม่ให้ตกชั้นก่อนดีมั้ยครับ?

ถ้าตกชั้น แล้ว บังเอิญ ... มาอยู่สายภาคกลางและตะวันออก

สายเดียวกัน หรือ ต่อให้คนละสายก็เหอะ แต่อยู่ดิวิชั่นเดียวกัน

จะให้ใช้ 1 สนาม 2 ทีม มั้ย ???

:) อาทิตนี้ผมต่อกรมศุล2ลูกว่าไงคับป๋าชนะ2-0ชัวร์ [(sabai)] [(sabai)]

*

• 2,826
  • 33
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 16:09:13 »
พี่กรณ์ ใช้คำไม่ถูกนะครับ
คำว่า "ล้าง" คำนี้ ใช้ในการชำระล้าง
ต้องใช้คำว่า "ร้าง" คำนี้ครับ ถึงจะถูก คือ ร้าง ไร้คนใช้ คนอาศัย
 :( :(
แต่เรื่องสนามไหนก็ได้ครับ ขอให้ สโม ยังอยู่
:) ขอบคุณเต้มากคับ  [(sabai)] [(sabai)]

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 16:18:12 »

:) อาทิตนี้ผมต่อกรมศุล2ลูกว่าไงคับป๋าชนะ2-0ชัวร์ [(sabai)] [(sabai)]
ใครชนะ ?

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 ธันวาคม, 11, 16:21:28 »

ใครชนะ ?
มานั่งจิบเบียร์ ไหมล่ะครับ พี่กรณ์ 
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 11, 00:16:39 »
ฮึฮึ    [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 11, 11:58:50 »
หิวข้าวครับ... :( :( :( :( :(

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 11, 17:18:12 »
สู้เค้านะกรมศุลฯ >:(
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 ธันวาคม, 11, 22:48:33 »
 8) ฟอร์ซ่าไม่ตกชัวร์
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 11, 11:12:25 »
แกจะรู้ไปทำเนี่ยตากร

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 11, 14:29:55 »
แล้วพี่โต้ จะถามเพื่ออะไรครับ ?  >:D

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12 ธันวาคม, 11, 23:08:31 »
ไปสนามไหนผมก็เชียร์ ผมรักทีมนี้มาก

สนาม ฉะเชิงเทรา มีว่างครับ สนใจมั้ยครับ

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ธันวาคม, 11, 14:42:55 »
แล้วพี่โต้ จะถามเพื่ออะไรครับ ?  >:D
แล้วเฮียเซี้ยงจะถามเพื่ออะไรครับ

*

ออฟไลน์ jobangna09

• 28
  • 0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 11, 08:02:24 »

ชอบชื่อนี้จังอยากให้ตั้งเป็นชื่อสนามจริงๆ จะเท่กว่าYAMAHA Stadium อีกอะ :D