โค้ชเป็ด + อำนาจ + เรือตรีประจวบ สมุทรปราการ เอฟซี 2012 / 2555

• 60 ตอบ
  • 14931 อ่าน
*

ออฟไลน์ Vashira Prakan

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 298
  • 14
ประกาศแต่งตั้งหัวหน้าผู้ฝึกสอน สมุทรปราการ เอฟซี  ประจำปี 2555

เนื่องจากคณะกรรมการบริหารทีมสโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ / สมุทรปราการ เอฟซี  ประจำปี 2555 ได้ทำการติดต่อและเจรจากับโค้ชเบนซ์ คุณวรเดช ภูประไพ มาเป็น
ระยะ  กระทั่งในที่สุดทั้งสองฝ่ายได้ตัดสินใจร่วมกันด้วยความเข้าใจและมิตรภาพที่ดีต่อกัน ที่จะไม่ได้ทำงานร่วมกันต่อไปในฤดูกาลปี 2555

ขอขอบคุณในสิ่งดี ๆ ที่โค้ชเบนซ์มอบไว้ให้กับสโมสรแห่งนี้  สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ / สมุทรปราการ เอฟซี   ขออวยพรให้โค้ชเบนซ์ได้เดินสู่หนทางแห่งความใฝ่ฝันในการเป็นผู้ฝึกสอนในระดับที่สูงขึ้นตามความสามารถและโอกาสที่จะพึงเข้ามาในอนาคต

คณะกรรมการบริหารทีมสโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ / สมุทรปราการ เอฟซี  จึงขอประกาศแต่งตั้งให้ คุณพงษ์สิริ ยะกัณฐะ  /  "The Duck"  /  "พี่เป็ด"  เป็น  หัวหน้าผู้ฝึกสอน (Head Coach)  ทีมสมุทรปราการ เอฟซี   ประจำปี 2555  ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้น   เพื่อทำหน้าที่ดูแลรับผิดชอบ  เตรียมนักเตะ  เตรียมทีมให้กับสโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ/ สมุทรปราการ เอฟซี  ให้พร้อมพรักและเข้มข้นในการเข้าร่วมแข่งขันฟุตบอล เอไอเอส ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 ประจำปี 2555

ทั้งนี้  "โค้ชเป็ด"  จะทำหน้าที่แรกอย่างเป็นทางการ  ด้วยการทำหน้าที่เป็นหัวหน้าผู้ฝึกสอนพร้อมทีมงาน ในการคัดเลือกตัวนักฟุตบอล  ประจำปี 2555  ในวันเสาร์ - อาทิตย์ ที่ 24 - 25 ธันวาคม 2554 ณ ฟอร์ซ่า สเตเดี้ยม (สนามกรมศุลกากร / สนามลาดกระบัง 54)  เริ่มตั้งแต่เวลา 13.00 น. เป็นต้นไป

จึงประกาศมาให้ทราบโดยทั่วกัน

ประกาศ ณ วันที่ 21 ธันวาคม 2554
สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ /  สมุทรปราการ เอฟซี   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม, 11, 23:33:17 โดย Vashira Prakan »

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• ครอบครัวปราการ
  • 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
Re: ประกาศแต่งตั้งหัวหน้าผู้ฝึกสอน ประจำปี 2555
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 18:48:58 »
ขอบคุณครับ  ชัดเจนแต่แอบเจ็บนิดๆ พี่เป็ดต้องรับบทหนัก [(brr)] [(brr)] [(brr)]

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
Re: ประกาศแต่งตั้งหัวหน้าผู้ฝึกสอน ประจำปี 2555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 18:58:27 »
5555   ไม่ขอไรมากครับ ปีหน้ามีปราการ ให้เชียร์พอใจแล้ว

ไป d1 ได้  ถือเป็นกำไรละกันครับ   สำหรับทีมไม่มีเงินถุงเงินถังแบบเรา

แอบเจ็บเหมือนกัน   [(tung)] [(tung)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 18:59:57 »
 8) 8) 8) 8) 8)
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 19:02:42 »
ชัดเจนครับ สู้ต่อไป >:(
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ กรุ๊ง-กริ๊ง

• 1,880
  • 107
  • https://www.facebook.com/thanida.khph
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 19:11:31 »
5555  ไม่ขอไรมากครับ ปีหน้ามีปราการ ให้เชียร์พอใจแล้ว
ไป d1 ได้  ถือเป็นกำไรละกันครับ   
สำหรับทีมไม่มีเงินถุงเงินถังแบบเรา

แอบเจ็บเหมือนกัน   [(tung)] [(tung)]

:great: :great:
ถนนบางสายไกลหน่อย  แต่ก็ยังมีวันไปถึง

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 19:11:55 »
 ;) พี่เป็ดทำได้แน่นอน สู้ๆครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 19:18:11 »
งานหนักไม่เบา ....

ขอเป็นกำลังใจให้ โค้ชเป็ด ครับ

;) ;)

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ TOMTAM <Ideas for life>

• 73
  • 5
  • แพ้ยาก ชนะยิ่งยากกว่า
    • http://img340.imageshack.us/img340/9859/samutprakarn112
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 19:25:44 »
ขอแค่มีทีมให้เชียร์ก็พอครับ และพร้อมสนับสนุนพี่เป็ดครับผม >:(
กรูผู้ชนะ สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 19:43:37 »
ลูกหม้อแท้ ๆ มาเป็นโค้ช แหล่ม  [(fan)]

ต่อไปนี้ไม่มีพี่เป็ดแล้ว กลายเป็นโค้ชเป็ด อนาคต ป๋าเป็ด ต่อไป เซอร์เป็ด  [(lol)]

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 19:58:14 »
ยินดีด้วยครับพี่ ขอให้ทำให้สุดความสามารถครับ

ไม่ว่าผลงานจะเป็นยังไง พวกเราก็เชียร์และเป็นกำลังใจให้ทีมนี้ครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 20:13:26 »
โค้ชเป็ด สู้ครับ เรามาเริ่มนับ 1 ไปด้วยกัน

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 20:58:04 »
ขอพูดนิดนึง
มุมนี้ผมขอขอบคุณโค้ชเบนส์กับสิ่งดีดีที่มีให้กันมาด้วยนะครับ

แต่กับเรื่องโค้ชเป็ด(หรือพี่เป็ดของเราๆ) อันนี้ผมเคยพูดคุยกับหลายๆคนละในปีที่แล้วที่เรามีปัญหาเรื่องการเปลี่ยนแปลงโค้ช ว่าทำไมไม่ลองดันลูกหม้อของทีมเราขึ้นเป็นเองซะเลย เพียงแต่สโมสรกล้าลงทุนกับการส่งพี่เป็ดไปเรียนไลเซนส์โค้ชซะหน่อย เรื่องใจพี่เป็ดมีให้สโมสรเต็ม100 ผมเชื่ออย่างนั้น เรื่องประสบการณ์อาจจะสู้โค้ชเก๋าๆหลายๆทีมไม่ได้ แต่ฟุตบอลมันก็ลูกกลมๆ

ผมเชื่อว่าสโมสรเราเริ่มต้น(ใหม่)ถูกวิธีแล้วครับ อาจจะเจ็บปวดซักนิดกับสิ่งที่เราเคยได้มาแบบก้าวกระโดด วันนี้เราต้องกลับมามองความจริงได้แล้ว เราไม่ใช่มหาอำนาจอย่างก่อนๆ เราก้าวเดินต่อไปน่ะใช่ แต่ทีมอื่นเค้าก็มีวิ่งและขึ้นแท๊กซี่(เสียตังค์)ล้ำหน้าเราไปก็เยอะแล้ว
ด้วยปัจจัยหลายๆอย่าง เค้าพร้อม!!! กับกฏระเบียบต่างๆที่สมาคมได้วางไว้ แต่สมุทรปราการเอฟซี เราไม่พร้อม!!! ชัดๆเลยเรื่องสนาม และอีกหลายๆอย่าง

เริ่มเดินกันใหม่ และเดินให้ถูกทาง ผมก็พร้อมจะเดินไปกับสโมสรต่อครับ ปีนี้ขึ้นไม่ได้ ปีหน้าก็ยังมี ชีวิตคนเรามันต้องมีความฝัน งบประมาณจำกัด เราก็ย่อขนาดลดขนาดสโมสรลงมาหน่อยก็ได้ ผมไม่อยากเห็นเราแพ้เพราะปัญหาภายใน อยากเห็นลูกหม้อคนจังหวัดสมุทรปราการแท้ๆ เป็นนักเตะเล่นให้ทีมจังหวัด ฝีเท้าพัฒนากันได้ แต่สิ่งที่ต้องการจากนักเตะทุกคนคือ ใจของนักสู้ คำว่ากระหายชัยชนะ ปีที่แล้วผมเห็นชัดๆเลยอยู่เพียงไม่กี่นัด (ประทับใจนัดที่เราบุกไปชนะอยุธยาถึงถิ่น) อยากฝากพี่เป็ดตรงนี้ด้วยครับ คำว่ากระหายชัยชนะ เราหายไปไหนแล้ว อยากเห็นเยาวชนเด็กๆวัยรุ่นโดนดันขึ้นมาเล่น อยากให้ทุกคนได้โอกาส (จำได้ว่าเคยมีวัยรุ่นฝีเท้าดีอยู่บ้างแล้วก็ไม่ได้โอกาสพิสูจน์ตัวเองมากพอทำให้หายไป /เจ้าเดล+อะตอม)อยากเห็นคำว่ามืออาชีพของทุกฝ่าย ทั้งนักบอล บอร์ดบริหาร การดูแลนักเตะ กฏระเบียบชัดเจน กฏของสนาม ไม่มีหยวนๆแบบก่อนๆ อยู่อย่างมืออาชีพจริงๆและอยู่ได้ด้วยตัวเองอย่างยั่งยืน 

สิ่งที่ผมขออาจจะมากไป อาจจะเสกไม่ได้ภายในปีเดียว แต่ผมก็จะรอครับ ถ้าสโมสรไม่เดินออกนอกลู่นอกทาง ผมพร้อมจะสนับสนุนและก้าวกันไปพร้อมสโมสร

ปล.ฟิลลิ่งมันเริ่มกลับมาแล้วสิ 

สู้เค้า โจเซฟเป็ดกวาดิโอร่า
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 21:25:33 »
พี่เป็ดสู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้เสมอ
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 21:34:12 »
เป็นกำลังใจให้ครับพี่เป็ดขอให้ประสพความสำเร็จในหน้าที่ใหม่ครับ ;)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 21:36:35 »
โค้ชเบ้นท์ไม่อยู่ต่ิอผมเลยๆนะเเต่ให้พี่เป็ดคุมโครตถูกใจผมเลย  :great:  :great: :great: :great:

อนาคตอาจเป็นบูธรูมสต้าฟเหมือนเป็ดเเดง...ขอพาดพุงนิสนึงอิอิ

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 22:43:13 »
เว็บบอร์ด เริ่มมีชีวิตชีวา ขึ้นมาอีกครั้ง

[(cry)] [(cry)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

• 298
  • 14
Re: หัวหน้าผู้ฝึกสอน และ ทีมงาน ประจำปี 2555
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 23:10:44 »
ประวัติ หัวหน้าผู้ฝึกสอน  (Head Coach)  สมุทรปราการ เอฟซี  ประจำปี 2555
"เดอะ ดั๊ก"   /   "โค้ชเป็ด"   /   "พงษ์สิริ ยะกัณฐะ" 

วัน เดือน ปีเกิด
วันพุธที่ 28 มีนาคม 2522
ปัจจุบันอายุ 32 ปี 

ภูมิลำเนาเกิด
คนอำเภอพระประแดง  จังหวัดสมุทรปราการ

การศึกษา
ม.1 - ม.3  ศิษย์เก่า  "ลูกแม่รำเพย"  โรงเรียนเทพศิรินทร์  โดยได้รับทุนช้างเผือก
ม.4 - ม.6  เล่าเรียนที่โรงเรียนปานะพันธุ์วิทยา  โดยได้รับทุนช้างเผือก
ระดับปริญญาตรี  ศึกษาต่อที่  มศว.  /  มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ

เพื่อนนักฟุตบอลร่วมรุ่น
เค  ลังกาวงศ์
ทนงศักดิ์  ประจักกระตา
นิรุจน์  สุระเสียง
สุเชาว์  นุชนุ่ม
ชมนันท์  สุขเกษม  "เดอะ มัส"  อดีตตำนานนักเคะหมายเลข 14  ของ  สมุทรปราการ เอฟซี

สโมสรฟุตบอลที่เคยสังกัด
สโมสรตลาดหลักทรัพย์
เทศบาลนครสมุทรปราการ
จังหวัดแพร่ โปรวินเชี่ยล ลีก
TOT  (แชมป์ดิวิชั่น 1)
TOT  (ไทยพรีเมียร์ 5 ปี)
เทศบาลนครสมุทรปราการ
สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ  /  สมุทรปราการ เอฟซี   

"เดอะ ดั๊ก"  เป็นหัวหน้าทีมสมุทรปราการ เอฟซี ตลอด 3 ปี ในการแข่งขันฟุตบอลอาชีพ ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2   ปี 2009 / 2552,  2010 / 2553,  2011 / 2554

"เดอะ ดั๊ก"  "โค้ชเป็ด"  "พงษ์สิริ  ยะกัณฐะ"  คือ  ตำนานนักเตะหมายเลข 6  ผู้ยิ่งใหญ่ ผู้ยืนตระหง่านแกร่งกล้าทรนงเคียงข้างป้อมปราการฟ้าขาวแห่งนี้มาโดยตลอด

การอบรมหลักสูตรผู้ฝึกสอนฟุตบอล
เข้ารับการอบรม และ ผ่านหลักสูตร ผู้ฝึกสอนฟุตบอล  (Football Coach)  เพื่อ ความเป็นเลิศทางการกีฬา ในระดับ  C  License  เรียบร้อยแล้วตั้งแต่วันที่ 3 - 12 มิถุนายน 2546

สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ  /  สมุทรปราการ เอฟซี  พร้อมให้การสนับสนุนและส่งเสริมด้วยการออกทุนค่าใช้จ่ายต่าง ๆ พร้อมพิจารณาจัดหาหลักสูตรการอบรมผู้ฝึก
สอนในระดับที่สูงขึ้นไปอีกให้กับ  "เดอะ ดั๊ก"  ในการนำทัพป้อมปราการ  นักเตะ  ทีมงาน  สโมสรฯ  และ  กองเชียร์ป้อมปราการ  เมื่อพร้อมสรรพ   พร้อมกันก้าวเดินหน้า
ต่อไปในจังหวะที่พร้อมเพรียงกันอย่างสวยงาม ณ วันที่สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ  /  สมุทรปราการ เอฟซี  เก่งพอและพร้อมจริง ๆ ในการก้าวขึ้นสู่ไทยลีก ดิวิชั่น 1  ด้วยความสามารถ สมความภาคภูมิ อย่างสง่างาม               

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธันวาคม, 11, 09:59:41 โดย (อดีต) ผบ.ปราการ »

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 23:24:27 »
แค่นี้แหละครับที่รอคอย
ความชัดเจน.... :great:

บอกแล้วว่าสุดท้ายแล้วแฟนบอลเคารพการตัดสินใจของสโมสรเสมอ
ใครก็ได้ที่เห็นว่าเหมาะสม

ในส่วนของโค้ชเป็ด ...เรื่องผลงานอดใจรออีกนิด เดี๋ยวเปิดฤดูก็ได้เห็นกัน
แต่เรื่อง"หัวใจ"ไม่มีใครกล้าสงสัยแน่นอน
ให้กำลังใจครับ  เราจะสู้ไปด้วยกัน  :great:
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 23:47:23 »
 :smitten:เป็นกำลังใจให้..โค๊ชเป็ด..สู้ฯ >:(

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 23:52:03 »
ยินดีด้วยนะพี่เป็ด...ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D :D :D
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ King วัดด่าน

• 174
  • 8
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 11, 23:58:31 »
ขอบคุณโค้ชเบนซ์มาก ๆ ครับ  แล้วก็ยินดีกับโค้ชเป็ดด้วย ที่เหลือต่อจากนี้ ฝากพี่ด้วยครับ
(http://image.ohozaa.com/view/1e736)

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 00:03:06 »
รับทราบ   [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ คนบ้าบอลไทย

• 510
  • 28
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 00:47:01 »
ลาบเป็ด  กระเพราเป็ด  เป็ดพะโล้  เป็ดปักกิ่ง    เป็ดเชิญยิ้ม   เป็ดเชียร์บอล  เป็ดนิเวศ  ผมไม่สน
  แต่ผมสน  "เป็ด ปราการ"  นายทำได้
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=5b76a22d84cb4e44062a48a06786c3f6)

*

ออฟไลน์ I3aLL ณ.Phrapradaeng

• 564
  • 5
  • มาด้วยใจที่หวังทำด้วยความที่ตั้งใจนี่แหละ SPFC
    • http://membered01.hi5.com -
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 00:55:46 »
สุดยอดครับลูกหม้อขนานเเท้
Membered

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 06:39:42 »
“เป็ดปราการ“ บุรุษแห่งปราการ

(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 09:24:14 »
ขอบคุณโคชเบนซ์ พวกเราจะไม่ลืมคุณ ใจจริงอยากเห็นโคชเบนซ์ทำทีมต่ออีกสักปีสองปี
เเต่เมื่อวิถีฟุตบอลมันก็เป็นเเบบนี้ก็ต้องทำใจ โชคดีนะครับโคช
ส่วนพี่เป็ดหรือโคชเป็ดเเฟนบอลคงเทใจให้เเบบไม่ต้องคิดอะไรมาก
Mr. FC การันตีความรักที่เเกมีให้สโมสรนี้ สิ่งนึงที่ผมหวังคือการทำทีมเเบบต่อเนื่อง
ปีหน้าเราอาจดีหรือไม่ดีพอ เเฟนบอลให้โอกาสนิดนะครับ ผมเชื่อว่าพี่เป็ดทำได้
เอาเเค่นี้เเหละที่เหลือไอ้เซี้ยงมันพิมหมดเเระ
>:D
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 298
  • 14
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 10:14:23 »
โปรดอดใจรอ และ ติดตาม  การประกาศรายชื่อทีมงานผู้ช่วยผู้ฝึกสอน  (Staff Coach)  ของ  โค้ชเป็ด  ที่นี่  เร็ว ๆ นี้ 

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 11:49:02 »
ความตื่นเต้นกำลังจะมาถึงแล้ว

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 12:20:28 »
สู้ๆครับพี่เป็ด :great: :great: :great: ขอบคุณ โค้ชเบนซ์ :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: บอร์ดเริ่มคึกคักแล้ว :) :) :)

(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 14:26:42 »
 :) เยี่ยมมากอย่างนี้ผมก็เป็นผู้ช่วยพี่เป็ดได้สบายเพราะพี่เป็ดก็น่าจะ
เห็นฝีเท้าผมแล้วในวันกินเล่นๆกันที่สนามซ้อมนัดสุดท้ายวันที่ผมปราบศูนย์หน้า
ความไวสูงอย่างแพทตี้ได้อย่างราบคราบเป็นไง  งง  งง งง งง งง  ดิ   [(sabai)] [(sabai)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 17:07:03 »
รู้สึกเสียดายโค้ชเบนซ์มากๆเพราะเป็นโค้ชที่มีประสบการณ์และฝีมือมากคนนึง...แต่ทุกสิ่งย่อมมีการเปลี่ยนแปลงและต้องก้าวเดินไปข้างหน้าต่อไป ขอบคุณโค้ชเบนซ์มากๆในทุกๆอย่างที่ผ่านมา

ยินดีกับโค้ชคนใหม่ของปราการด้วยครับและขอให้พี่เป็ดพาปราการไปดิวิชั่น1ให้ได้นะ..ยังรักและเชียร์ปราการเสมอ
  >:(

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 19:01:03 »
โปรดอดใจรอ และ ติดตาม  การประกาศรายชื่อทีมงานผู้ช่วยผู้ฝึกสอน  (Staff Coach)  ของ  โค้ชเป็ด  ที่นี่  เร็ว ๆ นี้ 
ขอบคุณครับ  ต่อไปนี่เราไม่ใช่อดีตแชม  เราไม่เคยเล่นแชมเปียนลีกเรามาเริ่มกันใหม่
เราก้าวเดินอย่างช้าๆๆ  แต่มั่นคงครับ  ส่วนเรื่องหัวใจเป็ดเต็ม100แน่ผมเอาหัวเป็นประกันไม่งั้นคงตามคนทรยศไปแล้วไม่อยู่กับเราถึงทุกวันนี่หรอก

*

ออฟไลน์ NUM6556

• 240
  • 10
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 11, 21:23:44 »
มั่นจัย..มากกว่าประสบการณ์ คือความรักและหัวใจที่โค้ชมีให้กับสโมสร... :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wKxSAX7VCikQyd2D)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
Re: หัวหน้าผู้ฝึกสอน และ ทีมงาน ประจำปี 2555
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 00:27:17 »
นึกว่าคน นครนายก

*

• 298
  • 14
Re: หัวหน้าผู้ฝึกสอน และ อำนาจ หงษ์ทอง เอฟซี 2555
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 08:57:31 »
หัวหน้าผู้ฝึกสอน (Head Coach) สมุทรปราการ เอฟซี  ประจำปี 2555
เดอะ ดั๊ก  /  โค้ชเป็ด  /  พงษ์สิริ  ยะกัณฐะ

ผู้ช่วยผู้ฝึกสอน (Assistant Coach) สมุทรปราการ เอฟซี ประจำปี 2555

อำนาจ  หงษ์ทอง
ชื่อเล่น  :  ต๋อย
วัน เดือน ปีเกิด  :  25 มิถุนายน 2505
อายุ  :  49 ปี

ภูมิลำเนา  :  จังหวัดสมุทรปราการ

ประวัติการเล่นฟุตบอล
*  สโมสรฟุตบอลกีฬาราชประชา (แชมป์เยาวชนแห่งประเทศไทย)
*  สโมสรฟุตบอลพัฒนาเยาวชน (ประเภทถ้วย ก และ ถ้วย ข)
*  สโมสรฟุตบอลจังหวัดแพร่
*  สโมสรฟุตบอลจังหวัดนราธิวาส
*  สโมสรฟุตบอลจังหวัดปทุมธานี (รองแชมป์คัดกีฬาแห่งชาติ)
*  กีฬาภายในกองทัพบก (แชมป์กีฬาฟุตบอล 1 ปี และ รองแชมป์กีฬาฟุตบอล)
*  สโมสรฟุตบอลโรงเรียนศาสนวิทยา (ประเภทถ้วย ข และ ถ้วย ก)  ปัจจุบันเปลี่ยนชื่อมาเป็น สโมสรฟุตบอล บีอีซี เทโร)

ประวัติการอบรมฟุตบอล
*  ผ่านการอบรมผู้ฝึกสอนหลักสูตร C Licence ของสมาคมฟุตบอลเยอรมัน ร่วมกับ สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย
*  ผ่านการดูงานด้านฟุตบอลและการจัดการของสโมสรฟุตบอลโฮมยูไนเต็ด (Home United FC) ประเทศสิงคโปร์ 4 ครั้ง

ประวัติการคุมทีมฟุตบอล
*  ผู้ฝึกสอนฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ
*  ผู้ฝึกสอนฟุตซอลจังหวัดสมุทรปราการ
*  ผู้ฝึกสอนฟุตบอลโรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สวนกุหลาบวิทยาลัย สมุทรปราการ
*  เคยร่วมงานกับ ปริญญา แสนสุข ผู้ช่วยผู้ฝึกสอนทีมเยาวชน 19 ปี ทีมชาติไทย
*  เคยร่วมงานกับ นายดำริห์ นาคศรีสุข ผู้ช่วยผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอล TOT ไทยลีก
*  เคยร่วมงานกับ นายนพพร เอกศาสตรา ผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอล ปตท. ระยอง ไทยลีก ดิวิชั่น 1

สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ  /  สมุทรปราการ เอฟซี  /  กองเชียร์ป้อมปราการ  ยินดีต้อนรับ
อำนาจ หงษ์ทอง / พี่ต๋อย   สู่การเป็นสมาชิกใหม่ผู้ทรงคุณค่า ในการเข้าร่วมเป็นหนึ่งในคนครอบครัว
สมุทรปราการ เอฟซี  ประจำปี 2555     

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 09:05:17 »
เห็นประวัติพี่อำนาจเเล้ว อึ้ง :-X ที่สำคัญคนสมุทรปราการด้วยสิ :smitten:
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
Re: หัวหน้าผู้ฝึกสอน และ อำนาจ หงษ์ทอง เอฟซี 2555
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 11:15:02 »
ยินดีต้อนรับ พี่ต๋อย สู่่การสร้างฝันไปด้วยกันครับ

;) ;) ;)
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 298
  • 14
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 12:15:21 »
ข้อมูลเพิ่มเติม  :  หัวหน้าผู้ฝึกสอน สมุทรปราการ เอฟซี ประจำปี 2555

หลักสูตรผู้ฝึกสอนฟุตบอล (Football Coach) เพื่อความเป็นเลิศทางการกีฬา ในระดับ C Licence
จัดอบรมโดย :  การกีฬาแห่งประเทศไทย ร่วมกับ สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์
เข้ารับการอบรมระหว่างวันที่ 3 - 12 มิถุนายน 2546

หัวหน้าวิทยากร  :  อาจารย์ชาญวิทย์ ผลชีวิน
โค้ชหรั่ง หัวหน้าผู้ฝึกสอนฟุตบอลทีมชาติไทย ในช่วงปี 2547 - 2550  ปัจจุบันดำรงตำแหน่ง ผู้อำนวยการสำนักวิทยาศาสตร์การกีฬา กรมพลศึกษา กระทรวงศึกษาธิการ

ทีมวิทยากร  3  ท่าน
1.  อาจารย์ไพบูลย์ เลิศวิมลรัตน์
อดีตหัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลไทยซัมมิท สมุทรปราการ,  หัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลลพบุรี เอฟซี ฤดูกาลปี 2011 / 2554

2.  ชัยยงค์ ขำเปี่ยม
เสือยงค์  อดีตผู้รักประตูทีมอินทรีเพื่อนตำรวจ และ ทีมชาติไทย
อดีตหัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ เอฟซี,  หัวหน้าผู้ฝึกสอนพยัคฆ์ล้านนา สโมสรฟุตบอลเชียงใหม่ เอฟซี ไทยลีก ดิวิชั่น 1

3.  อาจารย์ภิรมย์ อั๋นประเสริฐ
อดีตผู้ตัดสินฟุตบอลโลก ปี 1988 ที่ประเทศฝรั่งเศส
ผู้อำนวยการโรงเรียนผู้ตัดสิน     

ผู้ที่เข้าร่วมอบรมหลักสูตรผู้ฝึกสอนฟุตบอล (Football Coach) ในระดับ C Licence รวมประมาณ 50 ท่าน อาทิ เช่น

1.  วิลาส น้อมเจริญ  "เสือน้อม"  อดีตผู้รักษาประตูทหารอากาศ,  การท่าเรือ,  และ  อดีตผู้รักษาประตูทีมชาติไทย
ปัจจุบัน  :  ผู้ฝึกสอนผู้รักษาประตูสโมสรกีฬาราชประชา

2.  ประพันธ์ ขันโคกกรวด  อดีตนักเตะธนาคารกรุงเทพ และ ทีมชาติไทย
ปัจจุบัน  :  ผู้ช่วยผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลลูกอีสาน

3.  บุญปลีก หนูน้อย  นักเตะจากจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ อดีตศูนย์หน้าทีมตำรวจ และ ทีมชาติไทย
ปัจจุบัน  :  หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมสุราษฎร์รูสเตอร์

4.  อรรถพร พันธุ์สุข  อดีตนักเตะกองหน้าทีมการท่าเรือ และ ทีมชาติไทย
ปัจจุบัน  :  ผู้ช่วยผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอล ปตท. ระยอง ไทยลีก ดิวิชั่น 1

5.  กิตติศักดิ์ ระวังป่า  อดีตผู้รักษาประตูทีมชาติไทย
ปัจจุบัน  :  ผู้รักษาประตูสโมสรฟุตบอลบางกอกกล๊าส

6.  จักรราช โทนหงษา  อดีตนักเตะสโมสรฟุตบอลกรุงเทพคริสเตียน และ ทีมชาติไทย
ปัจจุบัน  :  หัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลร้อยเอ็ด ยูไนเต็ด ดิวิชั่น 2 โซนภาคตะวันออกเฉียงเหนือ

7.  รักพงษ์ แก้วแท้  อดีตนักเตะธนาคารกสิกรไทย และ เยาวชนทีมชาติไทย
ปัจจุบัน  :  ผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลกรุงเทพคริสเตียน

8.  อภิสิทธิ์ อิ่มอำไภย  อดีตนักเตะธนาคารกรุงไทย และ เยาวชนทีมชาติไทย
ปัจจุบัน  :  ผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลพนมเปญ คราวน์

9.  สฤษดิ์ วุฒิช่วย  โค้ชปอนด์ อดีตนักเตะธนาคารกสิกรไทย,  อดีตหัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลเชียงราย ยูไนเต็ด ปี 2009
ปัจจุบัน  :  หัวหน้าผู้ฝึกสอนพะยูนพิฆาต สโมสรฟุตบอลตรัง เอฟซี

10.  นริศ สุทธิกลัด  โค้ชอี๊ด
ปัจจุบัน  :  หัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลแพร่ ยูไนเต็ด ดิวิชั่น 2 โซนภาคเหนือ

11.  กษม เฮงไปล่  น้าเชิด
ปัจจุบัน  :  หัวหน้าผู้ฝึกสอนสโมสรฟุตบอลอุตรดิตถ์ - หมอเส็ง ดิวิชั่น 2 โซนภาคเหนือ

12.  พงษ์สิริ ยะกัณฐะ  เดอะ ดั๊ก  /  พี่เป็ด  นักเตะมากประสบการณ์  โชกโชนในสนามสมรภูมิลูกหนัง ตั้งแต่ไทยพรีเมียร์,
ดิวิชั่น 1,  กระทั่ง  ดิวิชั่น 2 กับ 3 ฤดูกาลในปี 2009 / 2552,  2010 / 2553,  2011 / 2554  กับ บทบาทหัวหน้าทีม
สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ / สมุทรปราการ เอฟซี ป้อมปราการ  ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2  โซนภาคกลางและตะวันออก

ปัจจุบัน  :  หัวหน้าผู้ฝึกสอนฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ  /  สมุทรปราการ  ประจำปี 2555                

*

• 3,020
  • 36
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 13:18:14 »
สวดดดดดดดดดดดดดยวดดดดดดดดดด...ยินดีด้วยนะพี่..ต๋อย..มาร่วมสร้างฝันไปกับเราชาว...สมุทรปราการ....เอฟซี.. >:( >:(

*

ออฟไลน์ ธเนศ ปราจีนฯ

• 186
  • 6
  • ทำไม่ได้ ดีกว่าไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 13:51:12 »
 ;) ยินดีด้วยครับ กับตำแหน่งใหม่ สู้ร่วมกันต่อไป ผมเชื่อว่าดค๊ชเป็ดทำได้แน่นอน ;)

*

ออฟไลน์ mixkymom

• 133
  • 7
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 21:31:05 »
ขอบคุณครับ ผมรออยู่นานแล้ว
 ;D ;D ;D
จะอยู่เป็นคนสุดท้าย ของเธออยู่ตรงนี้...

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 21:50:53 »
ขอบคุณครับ  ต่อไปนี่เราไม่ใช่อดีตแชม  เราไม่เคยเล่นแชมเปียนลีกเรามาเริ่มกันใหม่
เราก้าวเดินอย่างช้าๆๆ  แต่มั่นคงครับ  ส่วนเรื่องหัวใจเป็ดเต็ม100แน่ผมเอาหัวเป็นประกันไม่งั้นคงตามคนทรยศไปแล้วไม่อยู่กับเราถึงทุกวันนี่หรอก
ขอโทษด้วครับ  ผมได้ว่าหรือพาดพิงใครครับ  ก็แค่หมายถึงพวกที่อยู่แต่เล่นไม่เต็มที่  และทิ้งทีมไปทั้งที่เกมยังไม่จบเท่านั้น  ไม่มีเจตนาที่จะว่าใคร  ขอโทษอีกครั้งครับ

*

ออฟไลน์ new_kop

• 9
  • 1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 11, 22:18:15 »
ยินดีกับพี่เป็ดด้วยครับ ผมเป็นแฟรนไชส์เซเว่นบางเมืองใหม่ร้านที่พี่เป็ดเข้ามาซื้อบ่อยๆ ต่อไปถ้าปราการชนะผมให้พี่มากดสเลอปี้ฟรีเลย ผมรู้ว่าพี่ชอบ 555

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 11, 00:18:33 »
ยินดีกับพี่เป็ดด้วยครับ ผมเป็นแฟรนไชส์เซเว่นบางเมืองใหม่ร้านที่พี่เป็ดเข้ามาซื้อบ่อยๆ ต่อไปถ้าปราการชนะผมให้พี่มากดสเลอปี้ฟรีเลย ผมรู้ว่าพี่ชอบ 555

แฟนคลับ พี่เป็ด ก็ชอบนะครับ ฮี่ ๆ

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 11, 13:03:15 »
เราจะไปด้วยกันที่ขอบฟ้า....  :great:

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 24 ธันวาคม, 11, 13:54:55 »

แฟนคลับ พี่เป็ด ก็ชอบนะครับ ฮี่ ๆ

ร้านอยู่ไหน แจ้งด้วย เดี๋ยวจะไปช่วยอุดหนุน
ปล.เอาไวนิล + ธง ไปติดที่ร้านได้มั้ย  >:D

*

ออฟไลน์ new_kop

• 9
  • 1
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 11, 02:05:08 »

ร้านอยู่ไหน แจ้งด้วย เดี๋ยวจะไปช่วยอุดหนุน
ปล.เอาไวนิล + ธง ไปติดที่ร้านได้มั้ย  >:D

ร้านอยู่ข้างๆโรงเรียนเทพศิรินทร์สมุทรปราการน่ะครับ สาขาบางเมืองใหม่ แต่ป้ายคงติดไม่ได้ เพราะเค้าห้าม แวะเวียนไปก็ทักทาย ผจก.ร้านได้เค้าก็เชียร์ปราการ(เพราะผมบังคับ)เหมือนกัน ส่วนตัวผมช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้าไปแล้ว เจอพี่เป็นแกมาซื้อของทีไร กดสเลอปี้ไปทุกที

*

ออฟไลน์ NCO.342

• 505
  • 4
  • กรู...ปราการ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 11, 09:53:37 »
นับครั้งทั่เท่าไหร่ไม่สำคัญ......อยู่ที่ว่าพร้อมจะนับไปด้วยกัน!!!!
 >:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 11, 19:51:12 »
 ;Dยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวปราการครับพี่ต๋อย.. ;) คุณจะไม่มีวันเดินเพียงลำพัง :smitten:

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

• 298
  • 14
Re: โค้ชเป็ด + อำนาจ + เรือตรีประจวบ เอฟซี 2555
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 11, 09:47:41 »
ข้อมูลผู้ช่วยผู้ฝึกสอน (ประตู)  /  Assistant Coach (Goalkeeper)

ชื่อ - สกุล  :  เรือตรีประจวบ หอมจรรยา

ชื่อเล่น  :  จวบ

วัน เดือน ปี  :  วันที่  22 ธันวาคม 2516

อายุ  :  38  ปี

ภูมิลำเนา  : จังหวัดสมุทรปราการ

ประวัติการเล่นฟุตบอล
*  สโมสรฟุตบอลธนาคารกรุงเทพ (ฟุตบอลควีนส์คัพ เยาวชน พานาโซนิค อายุไม่เกิน 19 ปี)
*  สโมสรฟุตบอลราชนาวีสโมสร (ประเภท ข และ จอห์นนี่วอล์คเกอร์ ไทยแลนด์ลีก ปี 2540)
*  สโมสรฟุตบอลสมาคมฮากกา (ฟุตบอลควีนส์คัพ)
*  สโมสรฟุตบอลราชวิถี (ฟุตบอลควีนส์คัพ และ ฟุตบอลเอฟเอคัพ)
*  จังหวัดเลย (ฟุตบอลยามาฮ่า ไทยแลนด์คัพ)
*  จังหวัดกาญจนบุรี (ฟุตบอลยามาฮ่า ไทยแลนด์คัพ)
*  จังหวัดอุตรดิตถ์ (ฟุตบอลยามาฮ่า ไทยแลนด์คัพ)
*  จังหวัดสมุทรปราการ (กีฬาแห่งชาติ)
*  กีฬาภายในกองทัพเรือ (แชมป์ 1 ปี และ รองแชมป์ 1 ปี)
*  กีฬากองทัพไทย (แชมป์ 1 ปี และ รองแชมป์ 1 ปี)

ประวัติการอบรมฟุตบอล และ ฟุตซอล
*  ผ่านการอบรมผู้ฝึกสอนฟุตบอล หลักสูตร ผู้รักษาประตู โดยวิทยากรชาวบราซิล มิสเตอร์ เอดิสัน เปยเรร่า จัดอบรมโดย สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์

*  ผ่านการอบรมผู้ฝึกสอนฟุตซอล ชั้น ก้าวหน้า โดยวิทยากรชาวไทย  นายบงการ พรหมผุย หัวหน้าผู้ฝึกสอนฟุตซอลทีมชาติไทยชุดปัจจุบัน จัดอบรมโดย สมาคมกีฬา
จังหวัดสมุทรปราการ

สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ / สมุทรปราการ เอฟซี ขอกล่าวคำว่า  ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวปราการ เอฟซี  ในการที่  เรือตรีประจวบ  หอมจรรยา  หรือ  พี่จวบ
ได้ตัดสินมาร่วมช่วยงานกับหัวหน้าโค้ชสมุทรปราการ เอฟซี  โค้ชเป็ด เพื่อผนึกกำลังกันกับ  อำนาจ หงษ์ทอง / พี่ต๋อย ให้ทีมงานผู้ช่วยผู้ฝึกสอนเข้มแข็งดุดันและแกร่ง
กล้ายิ่งขึ้นดุจดัง มหาป้อมปราการ ในฤดูกาลปี 2012 / 2555       

*

• 9,706
  • 134
Re: โค้ชเป็ด + อำนาจ + เรือตรีประจวบ เอฟซี 2555
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 11, 12:06:21 »
รบกวนขอรูป พี่เป็ด + พี่จวบ + พี่ต๋อย ด้วยครับ
เวลาเจอจะได้ทักทายถูกคนเนอะ  [(sabai)]

*

ออฟไลน์ eltoro22

• 4
  • 0
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 11, 18:07:12 »
ขอเป็นกำลังใจให้กับน้องเป็ดกับประจวบทั้งสองคน  ขอให้ประสพความสำเร็จกับงานสำคัญอันท้าทาย

*

ออฟไลน์ TUI 57 กลุ่มคนเรื่อยเปื่อย

• 4,053
  • 30
  • มาเพื่อเชียร์ปราการ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 11, 21:33:03 »
รบกวนขอรูป พี่เป็ด + พี่จวบ + พี่ต๋อย ด้วยครับ
เวลาเจอจะได้ทักทายถูกคนเนอะ  [(sabai)]

เห็นด้วยครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 11, 23:24:38 »
สรุปพี่เป็ดคน คอนยก  หรือ ปราการ กันแน่ งง

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 11, 14:12:21 »
สรุปพี่เป็ดคน คอนยก  หรือ ปราการ กันแน่ งง

แม่เป็นชาวนครนายก ... พ่อน่าจะเป็นชาว นครศรีฯ
พี่เป็ด เกิดและโต ที่ พระประแดง ..
พอดี พี่เหน่ง ถามกับ พี่เป็ด วันนี้
พี่เป็ดเลยบอกให้ฟัง ครับ 
[(sabai)] [(sabai)]

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• 338
  • 8
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 11, 15:25:59 »

แม่เป็นชาวนครนายก ... พ่อน่าจะเป็นชาว นครศรีฯ
พี่เป็ด เกิดและโต ที่ พระประแดง ..
พอดี พี่เหน่ง ถามกับ พี่เป็ด วันนี้
อยู่ใกล้ๆบ้านผมเลย

*

• 3,020
  • 36
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 28 ธันวาคม, 11, 19:29:26 »

อยู่ใกล้ๆบ้านผมเลย

ไกล้บ้านผมด้วยพี่นิพน...ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ Fortaleza

• 76
  • 16
สุดยอดครับ
Local Hero ของแท้ เอาใจช่วย สู้ๆครับ  ;)

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 11, 14:35:03 »

ทำไมมาเกิดและโตที่พระประแดงละครับ  [(eee)]

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
ได้ข่าวว่าจะมาเช่าสนามนี้หรือป่าวไม่แน่ใจนะ แว่วๆมาว่าจะทำอัฒจรรย์เพิ่มนี่
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง