รับสมัครนักเตะฝั่งธน สู้ศึกบอลประเพณีฟ้า-ขาว ครั้งที่3

• 55 ตอบ
  • 11854 อ่าน
*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • แฟนบอลปราการ
  • 9,706
  • 134
ประกาศรับสมัครนักเตะลุยศึกบอลประเพณีฟ้าขาวครั้งที่3วันอาทิตย์ที่29มค2012ณ.สนามS-ONEเวลา14.00-17.00น.ด่วนครับ

นโยบายเดิม ฝีมือไม่เกี่ยง ฝั่งนี้อัดฉีดไม่อั้น!!!
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• ครอบครัวปราการ
  • 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
หาคนเตะบอลเป็นมาแข่งหน่อยนะ พวกฝั่งโขง   แพ้2สมัยติดอายเค้าแย่  :(

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
 :great: เอาลุงป๊อกกี้ไปเลยคนแก่ๆ ฝั่งพระนครเยอะแล้ว อิอิ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
ลงชื่อด้วยคนคับ เคยเตะเเต่สนามหญ้า11 คน ใต้ทางด่วนปุนๆ  ไม่เคยเตะหญ้าเทียม เเนะนำด้วยคับ [(tired)] [(fan)] [(fan)] [(fan)]

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
มาลงชื่อ ปีนี้ย้ายฝั่ง  [(shy)]

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
เล่นบอลไม่เป็นครับ  แต่มาลงชื่อฝั่งธนเพราะที่ทำงานติดถนนปู่เจ้า  ฝั่งนี้ยังไม่มีแก่ๆใช่ป่าว มานี่แล้วงัย

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
เผอิญ.....ผมอยู่ปู่เจ้าซะด้วยสิ...ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D :D :D... :great: :great: :great:...เตะเเหลกแล้วแหกค่าย....
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
จะครบทีมมั๊ยครับฝั่งธนฯ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
1 ที่ กองหน้าความเลวสูงงงง รายงานตัวคับ

ปีนี้จะยิงฝั่งพระนครให้เละเป็น โจ๊กกกเลย ไอ้พวกอ่อน!!!
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ Hut-KMUTT-

• 72
  • 4
1 ที่คับพี่ ^^

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) ผมขออยู่ฝั่งธนด้วยนะเพราะฝั่งพระนครมีแต่ตัวอ่อนๆกากกกๆ  :D :D
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
 :D
:) ผมขออยู่ฝั่งธนด้วยนะเพราะฝั่งพระนครมีแต่ตัวอ่อนๆกากกกๆ  :D :D

ไส้ศึกชัดๆ

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
ดูถูกทีมนี้ไม่ได้เลยนะครับ

เพราะเค้าคือฝั่งทน :D :D

ทนเหลือหลาย

*

ออฟไลน์ **ทนายสัก**

• 297
  • 2
อยู่โซนปู่เจ้าฯ  ขอแจมด้วย "ทนายสัก"  1 ที่ครับ :D

*

ออฟไลน์ Romio

• 40
  • 1
  • ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง
ขอ 1 ที่ สำหรับโกลที่หล่อที่สุดในประเทศไทยด้วยครับ

*

• 9,706
  • 134
ลงชื่อด้วยคนคับ เคยเตะเเต่สนามหญ้า11 คน ใต้ทางด่วนปุนๆ  ไม่เคยเตะหญ้าเทียม เเนะนำด้วยคับ [(tired)] [(fan)] [(fan)] [(fan)]
มาลงชื่อ ปีนี้ย้ายฝั่ง  [(shy)]
เล่นบอลไม่เป็นครับ  แต่มาลงชื่อฝั่งธนเพราะที่ทำงานติดถนนปู่เจ้า  ฝั่งนี้ยังไม่มีแก่ๆใช่ป่าว มานี่แล้วงัย
เผอิญ.....ผมอยู่ปู่เจ้าซะด้วยสิ...ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D :D :D... :great: :great: :great:...เตะเเหลกแล้วแหกค่าย....
1 ที่ กองหน้าความเลวสูงงงง รายงานตัวคับ

ปีนี้จะยิงฝั่งพระนครให้เละเป็น โจ๊กกกเลย ไอ้พวกอ่อน!!!

1 ที่คับพี่ ^^
อยู่โซนปู่เจ้าฯ  ขอแจมด้วย "ทนายสัก"  1 ที่ครับ :D
ขอ 1 ที่ สำหรับโกลที่หล่อที่สุดในประเทศไทยด้วยครับ
ยินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ
งานนี้ แพ้ชนะไม่สำคัญ
มีเรื่องเท่านั้น ที่เราต้องการ !!!
...  :)

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
ขอบอกว่าผมลงกองหน้านะครับ  [(shy)] 

[(fan)] [(fan)] [(fan)] [(fan)] [(fan)]

*

• 9,706
  • 134
ขอบอกว่าผมลงกองหน้านะครับ  [(shy)] 

[(fan)] [(fan)] [(fan)] [(fan)] [(fan)]
ให้เวลา 3 นาที ยิงไม่ได้เปลี่ยนออก  [(fan)]

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
มาลงชื่อให้ ไอ้โอ๊ด  อาม่ายังเมินหน้าด้วยครับ...ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
ไม่รู้จะได้แข่งไหม แต่ลงชื่อไว้ก่อนคับ อิอิ

เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ โจ้ปราการ

• 216
  • 4
1 ที่ ครับ เพื่อไว้ก่อน

*

ออฟไลน์ SonOfLight2

• 4
  • 0
ติดงานเลี้ยงปีใหม่บริษัทอ่ะ อด [(no)]

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• 434
  • 24
  • ~Classicman~
1 ที่ครับกระผม >:(

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
ฝั่งนี้ทำตัวดีๆแล้วผมสัญญาว่าจะยิงน้อยๆ

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• 338
  • 8
2 ที่ครับ

*

ออฟไลน์ เกด สุขสวัสดิ์78

• 118
  • 2
  • ไปได้ไกล ท่าเราไปด้วยกัน
จัดมาให้ผม1ที่เพ่
(http://www.picza.net/show.php?id=20120411xEdvvdxZdvZ293532)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
มึงไม่เคยผ่านชีวิตสมัยเป็นวัยรุ่นมาก่อนรึไง

ใครเขาจะไปต่อยกันตัวๆตามที่มึงท้าล่ะ สมัยนี้วัยรุ่นไทยมันต้องรุมกระทืบเท่านั้นถึงจะอินเทรนด์เว้ย!!

ฮ่าๆๆๆ

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
มาสืบข่าว :D

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
จริงๆบ้านน้องกิ๊ป(เมียน้อยผมแต่เป็นเมียจริงๆของไอ้เล็ก)ก็อยู่ฝั่งนี้นะผมลงเตะให้ฝั่งนี้ได้ไหม

*

ออฟไลน์ 【K!MER】ผู้ค้นหาหมี

• 43
  • 2
เค้าก็อยากเตะด้วย  8) 8)

*

• 4,774
  • 97
จริงๆบ้านน้องกิ๊ป(เมียน้อยผมแต่เป็นเมียจริงๆของไอ้เล็ก)ก็อยู่ฝั่งนี้นะผมลงเตะให้ฝั่งนี้ได้ไหม

อยากแพ้ก็เชิญย้าย :D

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
ทำตัวดีๆ แล้วผมจะไม่ยิงครึ่งสนาม :(
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ pui diamond

• 65
  • 2
มีที่ว่างสำหรับประตูซักที่มั๊ยคร๊าบ

*

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) ใส่เสื้อหรือถอด  :D :Dจะได้เตรียมไปถูก  [(elder)] [(elder)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 2,052
  • 82

ถ้าผมย้ายมาฝั่งนี้แล้วฝั่งพระนครจะเหลืออะไร

*

• 4,774
  • 97

ถ้าผมย้ายมาฝั่งนี้แล้วฝั่งพระนครจะเหลืออะไร

เหลือแต่นักเตะเกรดA+มั้งครับ :(

*

• 2,551
  • -109
สรุปใส่เสื้อสีอะไร ยังไง ยังไง  [(meh)]

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
สรุปใส่เสื้อสีอะไร ยังไง ยังไง  [(meh)]

ผมเสนอให้ใส่แดงทีมเยือน ฮี่ ๆ  :) :)
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
ฝั่งโน้นคนเยอะ ย้ายข้างได้มั้ยคั๊บ  :(
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

• 9,706
  • 134
ใส่เอี๊ยม นโยบายประหยัด
เก็บเงินไว้ดูบอล

ปล.ไม่มีรางวัลชุดแต่งกายยอดเยี่ยม ... เลยไม่แคร์  >:D

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี

ปล.ไม่มีรางวัลชุดแต่งกายยอดเยี่ยม ... เลยไม่แคร์  >:D

ใส่เอี้ยมก็ช่วยกันดูด้วยนะ หายตัวละ 200  ขอบอก

ฮี่ ๆ
  [(fan)] [(fan)]
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 9,706
  • 134

ใส่เอี้ยมก็ช่วยกันดูด้วยนะ หายตัวละ 200  ขอบอก

ฮี่ ๆ
  [(fan)] [(fan)]
งานที่แล้วมีหายนี่หว่า  [(herr)]

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• 2,494
  • 91
ขอสมัครเป็นลูกทีม ย้ำ "ลูกทีม" ของทีมฝั่งธนด้วย 1 ที่นะครับ

ได้พูดคุยกับพี่หนุ่มประธานฝั่งพระนคร เพื่อขอทำเรื่องโอนย้ายสังกัดฝั่ง จากฝั่งพระนครมาอยู่ฝั่งธนในปี 2555 นี้ เอกสารหลักฐานใบโอนย้าย ITC (International Transfer Certificate) ไม่มี เพราะไม่ต้องใช้  จะมีก็แต่ใบโอนย้าย DTC (Domestic Transfer Certificate)  เพราะเป็นการย้ายฝั่ง เป็นการย้ายภายในประเทศ   

ด้วยเป็นคนฝั่งธนโดยแท้ อีกทั้งยังชอบประธานฝั่งธน พี่ชัดเจนและจริงใจ กับ นโยบายฝีมือไม่เกี่ยง ฝั่งธนนี้อัดฉีดไม่อั้น หากผู้น้อยยิงประตูฝั่งพระนครได้ ขออนุญาตกอดพุงกะทิ 1 กอด ต่อ 1 ลูกนะท่านประธานฝั่งธน อีกทั้งฝั่งธนนี้ยังมี คุณพ่อไอซ์ผู้เป็นเสาหลักของพี่น้องฝั่งธนเป็นศูนย์รวมจิตใจของพี่น้องฝั่งธนจริง ๆ  ที่คอยอัดฉีดเงินช่วยเหลือให้ทุกครั้ง ไม่ว่าน้ำจะท่วมหรือไม่ท่วม พ่อไอซ์แจกเงินช่วยเหลือให้ไม่อั้นกับพี่น้องฝั่งธน สมแล้วกับคำสรรเสริญที่ยกย่องว่า พ่อไอซ์เป็นพ่อพระของฝั่งธนโดยแท้  แผล็บ แผล็บ ฮ่า ฮ่า  อย่าลืมจัดเลี้ยงฉลองหมูกะทะให้นักเตะฝั่งธนด้วยนะพี่ชัดเจนและจริงใจกับพ่อไอซ์ หากพวกเราชาวฝั่งธนร่วมพลังกันโค่นแชมป์เก่าฝั่งพระนครลงได้ในฟุตบอลประเพณีปีที่ 3 นี้       
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 มกราคม, 12, 15:24:17 โดย TRIPLE SSS »

*

• 4,774
  • 97
ขอสมัครเป็นลูกทีม ย้ำ "ลูกทีม" ของทีมฝั่งธนด้วย 1 ที่นะครับ

ได้พูดคุยกับพี่หนุ่มประธานฝั่งพระนคร เพื่อขอทำเรื่องโอนย้ายสังกัดฝั่ง จากฝั่งพระนครมาอยู่ฝั่งธนในปี 2555 นี้ เอกสารหลักฐานใบโอนย้าย ITC (International Transfer Certificate) ไม่มี เพราะไม่ต้องใช้  จะมีก็แต่ใบโอนย้าย DTC (Domestic Transfer Certificate)  เพราะเป็นการย้ายฝั่ง เป็นการย้ายภายในประเทศ   

ด้วยเป็นคนฝั่งธนโดยแท้ อีกทั้งยังชอบประธานฝั่งธน พี่ชัดเจนและจริงใจ กับ นโยบายฝีมือไม่เกี่ยง ฝั่งธนนี้อัดฉีดไม่อั้น หากผู้น้อยยิงประตูฝั่งพระนครได้ ขออนุญาตกอดพุงกะทิ 1 กอด ต่อ 1 ลูกนะท่านประธานฝั่งธน อีกทั้งฝั่งธนนี้ยังมี คุณพ่อไอซ์ผู้เป็นเสาหลักของพี่น้องฝั่งธนเป็นศูนย์รวมจิตใจของพี่น้องฝั่งธนจริง ๆ  ที่คอยอัดฉีดเงินช่วยเหลือให้ทุกครั้ง ไม่ว่าน้ำจะท่วมหรือไม่ท่ว พ่อไอซ์แจกเงินช่วยเหลือให้ไม่อั้นกับพี่น้องฝั่งธน สมแล้วกับคำสรรเสริญที่ยกย่องว่า พ่อไอซ์เป็นพ่อพระของฝั่งธนโดยแท้  แผล็บ แผล็บ ฮ่า ฮ่า  อย่าลืมจัดเลี้ยงฉลองหมูกะทะให้นักเตะฝั่งธนด้วยนะพี่ชัดเจนและจริงใจกับพ่อไอซ์ หากพวกเราชาวฝั่งธนร่วมพลังกันโค่นแชมป์เก่าฝั่งพระนครลงได้ในฟุตบอลประเพณีปีที่ 3 นี้       

ถ้าเลือกได้ผมคงจะเลือกเก็บพี่เหน่งผู้มีลีลาเหมือนเมสซี่ตอนอายุ55ปีเอาไว้เนื่องจากลีลาการลากเลื้อยคุมจังหวะเกมส์ยังทำได้ดีมากๆชนิดที่เอาพี่หลวงพี่เล็กและพี่ป็อกรวมกัน3คนมาแลกผมยังไม่เอาแต่ก็เข้าใจในวิถีชาวร็อคเอ๊ยฟุตบอลอาชีพว่าถ้ามีข้อเสนอระดับ250,000ปอนด์ต่อสัปดาห์ยื่นมาให้ถึงผูกพันกันเพียงไรก็คงต้องไปสุดท้ายขอให้พี่เหน่ง(เมสซี่น้อย)จงก้าวหน้ากับสังกัดใหม่ด้วยครับแต่ต้องหลังจากวันอาทิตย์ไปแล้วนะครับอิอิ

*

• 7,115
  • 105

ด้วยเป็นคนฝั่งธนโดยแท้ อีกทั้งยังชอบประธานฝั่งธน พี่ชัดเจนและจริงใจ กับ นโยบายฝีมือไม่เกี่ยง ฝั่งธนนี้อัดฉีดไม่อั้น หากผู้น้อยยิงประตูฝั่งพระนครได้ ขออนุญาตกอดพุงกะทิ 1 กอด ต่อ 1 ลูกนะท่านประธานฝั่งธน อีกทั้งฝั่งธนนี้ยังมี คุณพ่อไอซ์ผู้เป็นเสาหลักของพี่น้องฝั่งธนเป็นศูนย์รวมจิตใจของพี่น้องฝั่งธนจริง ๆ  ที่คอยอัดฉีดเงินช่วยเหลือให้ทุกครั้ง ไม่ว่าน้ำจะท่วมหรือไม่ท่ว พ่อไอซ์แจกเงินช่วยเหลือให้ไม่อั้นกับพี่น้องฝั่งธน สมแล้วกับคำสรรเสริญที่ยกย่องว่า พ่อไอซ์เป็นพ่อพระของฝั่งธนโดยแท้  แผล็บ แผล็บ ฮ่า ฮ่า  อย่าลืมจัดเลี้ยงฉลองหมูกะทะให้นักเตะฝั่งธนด้วยนะพี่ชัดเจนและจริงใจกับพ่อไอซ์ หากพวกเราชาวฝั่งธนร่วมพลังกันโค่นแชมป์เก่าฝั่งพระนครลงได้ในฟุตบอลประเพณีปีที่ 3 นี้       

ถ้าเลือกได้ผมคงจะเลือกเก็บพี่เหน่งผู้มีลีลาเหมือนเมสซี่ตอนอายุ55ปีเอาไว้เนื่องจากลีลาการลากเลื้อยคุมจังหวะเกมส์ยังทำได้ดีมากๆชนิดที่เอาพี่หลวงพี่เล็กและพี่ป็อกรวมกัน3คนมาแลกผมยังไม่เอาแต่ก็เข้าใจในวิถีชาวร็อคเอ๊ยฟุตบอลอาชีพว่าถ้ามีข้อเสนอระดับ250,000ปอนด์ต่อสัปดาห์ยื่นมาให้ถึงผูกพันกันเพียงไรก็คงต้องไปสุดท้ายขอให้พี่เหน่ง(เมสซี่น้อย)จงก้าวหน้ากับสังกัดใหม่ด้วยครับแต่ต้องหลังจากวันอาทิตย์ไปแล้วนะครับอิอิ

ผมมีบัญชีกับ พี่เหน่ง อยู่ครับ

:( :( :(

*

• 2,494
  • 91

เดิมเคยเซ็งเวลาเปเล่ทำนายทีมใดจะคว้าแชมป์ เพราะคำทำนายกับผลการแข่งขันจริง ๆ มักตาลปัตรกลับกันอย่างสิ้นเชิง

แต่ในศึกฟุตบอลประเพณีสองฝั่งฝันป้อมปราการ ครั้งที่ 3 นี้ กลับรัก รัก พ่อไข่มุกดำ เปเล่ เป็นยิ่งนัก เพราะแว่วข่าว CNN และ ESPN แจ้งว่า เปเล่ให้ฝั่งพระนครเป็นเต็งจ๋าคว้าแชมป์ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พี่ ๆ จ๋า อย่าเตะหนูเลยนะ  หนูยังอายุน้อย สงสารหนูเถอะ หวังว่าเพื่อนร่วมทีมฝั่งพระนครจะเข้าใจ ถึงจะย้ายไปอยู่ฝั่งธนในปีนี้แต่หัวใจสองห้องที่เท่ากันก็ยังคงแบ่งใจให้กับฝั่งพระนครอยู่เสมอนะ

ถ้าถามเบื้องลึกจริง ๆ แล้ว เกลียดลูกยิงฉีดยาของประธานฝั่งพระนครจัง  ทำไปได้  อีกประการเป็นการไปหาสิ่งท้าทายใหม่ ๆ กับฝั่งธนบ้านเกิดบ้าง  ด้วยเป็นหางราชสีห์มาเนิ่นนาน จากการที่ฝั่งพระนครมีแต่นักเตะดัง ๆ นามก้องฟ้ามากมาย  เกรงว่าท่านประธานหนุ่มจะเลือกที่รักมักที่ชัง ไม่ตรงไปตรงมาเหมือนโค้ชเป็ดของปราการ เอฟซี กลัวว่าจะไม่สนใจ ไม่เหลียวแลและให้โอกาส (วัย) ทอง (แก่) นักเตะวัยกระเตาะ เตาะแตะ แต่อยากลงเล่นฟาดแข้งให้สนุกสนานกับเพื่อนพ้องน้องพี่กองเชียร์ป้อมปราการบ้างเท่านั้น

หากใครคิดจะเกรียนเมสซี่น้อยก็ต้องเจอกับ "ลูกพี่ขาใหญ่" พี่ชัดแจนและจริงใจ กับ "พ่อของแข็ง" เอ๊ย "พ่อน้ำแข็ง"  พ่อไอซ์ ของเมสซี่น้อยก่อนหละกัน  แผล็บ แผล็บ ฮ่า ฮ่า

*

• 2,494
  • 91
แหม แหม พี่อู๊ดดี้ ราชันชุดขาว ยังไม่อโหสิให้น้องเมสซี่น้อยอีกเหรอเนี่ย  จังหวะมันพาไป ไม่มีทางเลือกอย่างอื่นใด นอกจากกวาดเท้าขวายิงนิ่ม ๆ เน้น ๆ ให้พ้นตัวเอง แต่เอ๊ะไหงลูกบอลมันวิ่งเป็นเส้นตรงเด๊ะ วิ่งดิ่งเข้าเสาไกลเสาสอง โกล์ราชันชุดขาวสุดเอื้อมมือคว้า กลายเป็นประตูชัย ทำให้บาร์ซ่าคว้าอันดับ 5 ไปครอง ดับฝันราชันเป็นสามัญชนไปซะงั้น     

ทุกสิ่งทุกอย่างอย่าคิดบัญชีเมสซี่น้อยเลยนะ ถ้าต้องคิดบัญชี ต้องลงโทษผู้รักษาประตูราชันด้วยการดองเค็มซะให้เข็ดนะพี่อู๊ดดี้รูปหล่อ

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
ขอลงไปเดินเล่นสักหน่อยแล้วกัน (เอาแค่เปลี่ยนลงไปเติมให้ครบทีมประมาณนั้น  [(fan)])

ความฟิตไม่ต้องห่วง ไม่ได้เล่นมา10 กว่าปีเอง แค่เดินก็คงเหนื่อยถึงเนื่อยมาก
ทักษะยิ่งไปกันใหญ่ เตะโดนลูกก็ถือว่าโอเคแล้ว  :)

คาดว่าจะมีกลุ่มปู่เจ้าตามมาสมทบอีกหลายคน

ผมเสนอให้ใส่แดงทีมเยือน ฮี่ ๆ  :) :)

เห็นด้วย เน้นใส่โทนสีแดงเป็นหลัก เพราะเป็นสีทีมเยือนเราอยู่แล้ว

ถ้าใครมีเสื้อชุดเยือนก็เอามาใส่ลงได้เลย ใครที่ไม่มีก็ขอเน้นโทนแดงไว้ก่อน

เจ้าบ้านก็ ฟ้า-ขาว ไป ชัดเจนและจริงใจ ดีนะ
>:D

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
163 หมู่3 ต.สำโรงใต้ อ.พระประแดง 10130 

ลงชื่อที่นี่ถูกนะครับ    [(sabai)] [(sabai)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ พ่อไอซ์

• 338
  • 8
ขอลงไปเดินเล่นสักหน่อยแล้วกัน (เอาแค่เปลี่ยนลงไปเติมให้ครบทีมประมาณนั้น  [(fan)])

ความฟิตไม่ต้องห่วง ไม่ได้เล่นมา10 กว่าปีเอง แค่เดินก็คงเหนื่อยถึงเนื่อยมาก
ทักษะยิ่งไปกันใหญ่ เตะโดนลูกก็ถือว่าโอเคแล้ว  :)

คาดว่าจะมีกลุ่มปู่เจ้าตามมาสมทบอีกหลายคน

เห็นด้วย เน้นใส่โทนสีแดงเป็นหลัก เพราะเป็นสีทีมเยือนเราอยู่แล้ว

ถ้าใครมีเสื้อชุดเยือนก็เอามาใส่ลงได้เลย ใครที่ไม่มีก็ขอเน้นโทนแดงไว้ก่อน

เจ้าบ้านก็ ฟ้า-ขาว ไป ชัดเจนและจริงใจ ดีนะ
มีเสื้อเดิน-วิ่งการกุศลเมื่อ 18 ธ.ค.ที่ผ่านมา 20 ตัว เอามั้ย?

*

• 9,706
  • 134

มีเสื้อเดิน-วิ่งการกุศลเมื่อ 18 ธ.ค.ที่ผ่านมา 20 ตัว เอามั้ย?
แล้วแต่พี่เลยครับ ... เอามาผมขอตัวนึง  >:D

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ขาขาดแน่นอน

*

• 7,115
  • 105

แล้วแต่พี่เลยครับ ... เอามาผมขอตัวนึง  >:D

อยากได้บ้างทำไงงงงงง ...

8) 8)

*

ออฟไลน์ 【K!MER】ผู้ค้นหาหมี

• 43
  • 2
แล้วสรุปเก๊าได้เตะด้วยมั้ยอ่ะ 8) 8) 8)

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
ว่าจะใส่เสื้อเยือนอยู่เเล้วคับ

*

• 2,826
  • 33
 :) ใส่มาเห่อะใสสีไหนก็แพ้อยู่ดีอย่ามาลีลา  :D :D