สปอนเซอร์คาดอก

• 16 ตอบ
  • 3373 อ่าน
*

ออฟไลน์ Fortaleza

• แฟนบอลปราการ
  • 76
  • 16
สปอนเซอร์คาดอก
« เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 11:35:10 »
มีเรื่องมาเสนอแนะสโมสรครับ พอดีเห็นข่าวขอองทีมเงียบมากกกกกกกก เลยหาเรื่องมาคุยกันดีกว่า บอร์ดจะได้ไม่เงียบ

เรื่องสปอนเซอร์คาดอกครับ
อยากรู้ว่าปีนี้สโมสรจะใช้สปอนเซอร์คาดอกเป็นอะไรครับ เพราะจะเปิดฤดูกาลอยุ่แล้ว ปีก่อนผมซื้อเสื้อทีมไปตั้งแต่ยังไม่มีคาดอก เลยอยากให้สโมสรหาสปอนเซอร์คาดอกออกมาเร็วๆ หน่อยครับ
เสื้อทีมจะได้สวยๆ อิอิ

ผมมีเรื่องสปอนเซอร์คาดอกที่น่าประทับใจเรื่องนึงมาเล่าให้ฟังครับ

หลายๆ คนคงรู้จักทีม "AFC Wimbledon" ที่ผมเคยเล่าให้ฟังแล้วนะครับ ทีมนี้มีสปอนเซอร์คาดอกคือ "Football Manager" เกมวางแผนฟุตบอลชื่อดังของค่าย Sport Interactive นะครับ
เรื่องของเรื่องคือ วิมเบิลดันนี้เป็นทีมเล็กๆ ถึงเล็กมาก แต่ก่อตั้งมาด้วยพลังศรัทธาของแฟนบอล แรกๆ ก็มีสปอนเซอร์คาดอกเป็นบริษัทเล็กๆ ในเมืองลอนดอนนั่นแหละครับ แต่้ด้วยพลังของแฟนบอลที่เป็น "เจ้าของสโมสรตัวจริง" เลยทำให้เกม FM ซึ่งมีทีมรีเสริ์ชข้อมูลมาใส่ในเกมอยุ่ทั่วทุกมุมโลก (ไม่เว้นแม้กระทั่งในเมืองไทย) ประทับใจในพลังศรัทธาของทีมๆ นี้

เลยเจียดเงินมาเป็นสปอนเซอร์คาดอกให้วิมเบิลดัน ทั้งๆ ที่เล่นอยู่ลีกทู (ลีกอาชีพที่อยู่ต่ำสุดในระบบฟุตบอลลีก) ชนิดที่ได้ใจแฟนบอลวิมเบิลดันสุดๆ เลยครับ

ที่เอามาเ่ล่าให้ฟัง เพราะผมเห็นว่าน่าจะเป็นประโยชน์บ้าง ผมอยากให้สโมสรหาสปอนเซอร์คาดอกเร็วๆ ครับ เพราะมันบ่งบอกถึง "ความพร้อม" ของทีมด้วย

ปล. ตอนนี้มีบริษัทเฟอร์นิเจอร์ยักษ์ใหญ่ของโลกมาเปิดสาขาที่เมืองไทยอย่าง IKEA มาปักหลักแถวๆ บางนานะครับ ซึ่งถือว่ายังอยู่ในเขตทำการของจังหวัดเราด้วยนะ สโมสรฯ ไม่สนใจจะไปขอสปอนเซอร์มั่งหรา
ไม่้ต้องขอเป็นเงินเยอะหรอกครับ เอาแค่ช่วยกันประชาสัมพันธ์ให้กันและกัน ผมว่าก็คุ้มแล้ววววววว (อีเกียเมืองไทย มีพนักงานหลายร้อยคนเลยนะครับ อีกหน่อยอีเกียและเมกา บางนา จะกลายเป็นแหล่งเที่ยวของคนในจังหวัดเราและใกล้เคียงที่ใหญ่แน่ๆ ลองผูกมิตรไว้ไม่เสียหลายครับ)  ;D

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
Re: สปอนเซอร์คาดอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 11:55:51 »
IKEA  นี่ใช่คนในภาพหรือเปล่าครับ 555

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• ครอบครัวปราการ
  • 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 12:22:26 »
น่าสนใจนะครับ IKEA ทูพีช สีชมพู...ว่าเเต่ ประมาณกี่นิ้ว ครับเนี่ย  IKEA ตัวนี้อะ...ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D :D
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 12:31:18 »
เปลี่ยนจาก "อิเกีย"  เป็น "อิคึ"  ได้ไหม

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 12:40:10 »
 :smitten:แจ๋วเลยครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 13:19:49 »
คาด-อก หรือ คา-ดอก
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 13:38:28 »
ถ้าได้ IKEA มาคาดอก แจ่มแน่

และได้นางในภาพมาเป็น PR งานนี้ แฟนบอลเพียบ
(แล้วเพลงเชียร์จะมี ITAI ITAI มั๊ยน้อ)
 :( :( :( :( :( :( :(
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ โจ้ปราการ

• 216
  • 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 14:23:06 »
IKEA ถ้าได้ก็ดีครับ แต่ตอนนี้เราใช้ banana it อยู่นิครับ

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 16:35:06 »
ออกทะเล เพราะ น้อง อิเต่ะ เอ้ย อิเคีย  [(cry)] [(cry)] [(cry)]

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 18:16:46 »
เงินเรายิ่งน้อย ๆ ไม่ค่อยมี ....  :great: :great:
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 มกราคม, 12, 19:16:37 »
สมุทรปราการ เมืองอุตสาหกรรม

จะหาไม่ได้เลยหรอครับ

สู้ๆ นะครับ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 มกราคม, 12, 13:08:23 »
สปอนเซอร์คาด อก  ไม่สน    สนแต่ผ้าผืนน้อยคาด อก

*

ออฟไลน์ Fortaleza

• 76
  • 16
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 มกราคม, 12, 13:29:41 »
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

"เวลาตั้งกระทู้ ไม่ควรโพส์รูปประกอบที่ชวนออกทะเลแบบนั้น
เอวัง ก็ด้วยประการละฉะนี้"

[(elder)] [(elder)] [(elder)]

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 มกราคม, 12, 14:05:21 »
นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

"เวลาตั้งกระทู้ ไม่ควรโพส์รูปประกอบที่ชวนออกทะเลแบบนั้น
เอวัง ก็ด้วยประการละฉะนี้"

[(elder)] [(elder)] [(elder)]

ไม่เป็นไรครับ...ถึงจะออกทะเลไปไกลแค่ไหน

ป้อมปราการเรามองเห็นได้ไกล....ทะเลสีฟ้า บวกกับน้องๆ ขาวๆ

(แบบนี้แหละ ที่สร้างความคึกคักในบอร์ดได้ดีที่สุด 5555555)
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มกราคม, 12, 17:32:23 »
เปลี่ยนจาก "อิเกีย"  เป็น "อิคึ"  ได้ไหม

ถ้า "อิคึ" ไม่ได้  ลองเป็น "อิไต" ก็น่าจะใกล้เคียง   >:D

หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 มกราคม, 12, 00:49:25 »
น่าจะลองนะครับ  ท่านประธาน

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มกราคม, 12, 15:00:01 »
จบลงที่ ภาพปลากรอบ  [(mad)]
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)