กระทู้ไร้สาระอีก 1 กระทู้ของผม

• 18 ตอบ
  • 3407 อ่าน
*

ออฟไลน์ เตเต้

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
กระทู้ไร้สาระอีก 1 กระทู้ของผม
« เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 20:17:56 »
เนื่องจากในฤดูกาลนี้ เราได้ย้ายบ้านไปไกล อีกนิดหน่อย พี่ๆน้องๆ คงทำใจได้นะครับ แต่นี้ไม่ใช่ประเด็นที่ผมจะมาพูดคุยในวันนี้ สืบเนื่องจาก การที่ผมได้มองและเล็งเห็น(หรือมีบ้างท่านเล็งเห็นแล้วทำแล้วก็ตาม) ว่าตอนนี้พวกเรา อยากเห็นอนาคตทีมที่สดใสและอยู่คู่ จังหวัดสมุทรปราการ ไปนานๆ ผมได้นั่งพูดคุยกับน้าของผมว่า ตอนนี้เราก็มีพันธมิตร คือ รร.อัสสัมชัญสมุทรปราการ เราน่าจะสร้างอะคาเดมีขึ้นมา โดยให้นักเตะนักเรียนเหล่านี้ ได้ทำการลงแข่งตามรายการใหญ่ๆ เช่น บอล 7 สี,บอล U19 บอลอะไรก็ได้ที่มันรายการใหญ่ๆ แล้วได้รับความนิยมจากผู้คน โดยจะมีเราคอยเป็นทีมแบล็คอัพ อยู่ข้างหลัง  พูดอีกนัยหนึ่งคือ เราคือทีมชุดใหญ่ แล้ว ทีมเด็กคือทีมชุดเล็ก แล้วเราก็ลงซ้อมแข่งกันอาทิตย์ล่ะ 1 วัน เอาทีมเล็กเจอทีมใหญ่ พอเด็กเริ่มเก่งเริ่มมีแวว ก็จับมาติดชุดใหญ่ อาจจะนั่งสำรอง ลงบ้างเป็นครั้งคราว เพื่อประสบการณ์ จะได้มีโอกาสที่จะพัฒนาฝีมือ (เหมือนทีมอื่นๆที่เริ่มทำกันเป็นรูปธรรม) เพราะผมอาจจะเห็นพวกเด็กๆเหล่านี้มาเป็นกำลังหลักของเราในอนาคต โดยเราไม่ต้องไปขวนขวายหานักเตะดีๆ เสียเงินเยอะๆ เพราะเด็กพวกนี้ถ้าได้ติดชุดใหญ่ คงจะรักทีมเราแบบใจจริงแน่นอน และอยากจจะมาเป็นครอบครัวเดียวกับเรา เป็นอยากจะเห็นแบบเป็นรูปธรรมเป็นรูปเป็นร่างจริงๆ ไม่ใช่เห่อไปที ส่งไปเถอะครับแพ้บ้างชนะบ้าง ถือเป็นโอกาสให้แก่เด็ก เรามีโค้ชที่เก่ง มีโค้ชฝึกซ้อมที่เก่ง สามารถพัฒนาตัวเด็กได้ แล้วมองเห็นแววของเขา ผมฝันเหลือเกินครับว่าวันหนึ่ง เราจะมีแบบทีมใหญ่ๆเขา ถ้าเราไม่เริ่มตอนนี้แล้วเมื่อไรเราจะมีเหมือนเขาล่ะครับ
ผมก็มีเรื่องอยากจะเสนออยู่แค่นี้ คนบ้าๆบอๆ แบบผมคิดไรก็พูดออกไป แต่ไม่ว่าทีมจะอยู่ไหน ที่ไหน จุดไหน สมุทรปราการ FC ก็คือทีมเดียวในหัวใจ ในเลือดเนื้อ และเป็นทีมเดียวที่ผมจะรักหมดหัวใจ
ลองพิจารณากับความเห็นผมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
เต้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กุมภาพันธ์, 12, 21:48:57 โดย โฆษกสมุทรปราการ FC »
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: กระทู้ไร้สาระอีก 1 กระทู้ของผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 20:26:23 »
แนวทางดี ความคิดดี ... ตอนนี้จริงๆก็มีอัสสัมชันสมุทรปราการเป็นพันธมิตรนะ ถ้าจำไม่ผิด

ปล.จริงๆอายุนักเตะเราชุดนี้มันก็เกือบๆจะเยาวชนแล้วนะ(ค่าเฉลี่ย)แต่ก็ติดปัยหาเรื่องกฏระเบียบของหลายๆรายการในการส่งคุณสมบัตินักเตะลงแข่งขันห้ามเป็นนักเตะของสโมสร บราๆๆๆ
ถ้าทางสโมสรพอจะจัดเพิ่มเติมตามข้อเสนอแนะอันนี้ได้ก็น่าสนใจ แต่คงขึ้นอยู่กับ ความสามารถของสโมสรในตอนนี้ ทั้งงบประมาณ สถานที่ และบุคคลากร น่ะครับ

.
.
.
หาแฟนคลับเป็นกลุ่มเยาวชนเพิ่ม ง่ายกว่ามั้ย ? >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
Re: กระทู้ไร้สาระอีก 1 กระทู้ของผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 20:54:13 »
 :great: :great: :great: :great: :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ T.K.O

• 3,653
  • 111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 21:09:11 »
แนวทางดี ความคิดดี ... ตอนนี้จริงๆก็มีอัสสัมชันสมุทรปราการเป็นพันธมิตรนะ ถ้าจำไม่ผิด

ปล.จริงๆอายุนักเตะเราชุดนี้มันก็เกือบๆจะเยาวชนแล้วนะ(ค่าเฉลี่ย)แต่ก็ติดปัยหาเรื่องกฏระเบียบของหลายๆรายการในการส่งคุณสมบัตินักเตะลงแข่งขันห้ามเป็นนักเตะของสโมสร บราๆๆๆ
ถ้าทางสโมสรพอจะจัดเพิ่มเติมตามข้อเสนอแนะอันนี้ได้ก็น่าสนใจ แต่คงขึ้นอยู่กับ ความสามารถของสโมสรในตอนนี้ ทั้งงบประมาณ สถานที่ และบุคคลากร น่ะครับ

.
.
.
หาแฟนคลับเป็นกลุ่มเยาวชนเพิ่ม ง่ายกว่ามั้ย ? >:D

อัสสัมชัญ !!! ไม่ ชัน เฟ้ย ความเห็นส่วนตัวเด็กโรงเรียนนี้ไม่ค่อยเก่งฟุตบอล แต่ไม่น่าจะใช่ปัญหาแบบที่เต้ตั้งกระทู้ไว้เลย ปรับ ๆ กันได้ ...

ป.ล. เด็กโรงเรียนนี้เก่งดอดจ์บอลนะครับ ...  [(wink)]

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 21:18:11 »
เด็กสมัยนี้ พอเก่งมีฝีมือ เลือกทีมใหญ่ๆ กันทั้งนั้นครับ

ถ้าใจไม่รักจริงๆ ก็ยากครับ

(ส่วนตัวครับ)

[(shy)] [(shy)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 21:25:23 »
ไอ้เต้เมาตอนตั้งกระทู้เเน่นอนครับ [(lol)]
ส่วนตัวคิดวา่าคงมีผู้ใหญ่คิดเเล้วเเต่เรายังไม่สามารถทำได้ในตอนนี้
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ โจ้ปราการ

• 216
  • 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 21:27:07 »
ผมว่าเราควรมีพันธมิตริจาก รร เยอะๆนะครับ เช่น รร สมุทรปราการ,สวนกุหลาบ หรือ รร ที่อยู่ในสมุทรปราการ

[(elder) :) ;) :D ;D :( :-/ >:( ;) ;D

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 21:30:42 »
ผมว่าเราควรมีพันธมิตริจาก รร เยอะๆนะครับ เช่น รร สมุทรปราการ,สวนกุหลาบ หรือ รร ที่อยู่ในสมุทรปราการ

[(elder) :) ;) :D ;D :( :-/ >:( ;) ;D

ใช่ครับ โดยเฉพาะ พ.น. หรือ อรรถวิทย์    [(love)] [(love)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ kroorut

• 368
  • 4
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 22:20:49 »

ใช่ครับ โดยเฉพาะ พ.น. หรือ อรรถวิทย์    [(love)] [(love)]
ร.ว.บ ราชวิตบางแก้ว ; บ.บ.ว. บางบ่อวิทยาคม สองโรงเรียนก็เก่งในระดับแนวหน้าสมุทรปราการนะครับ ยิ่งผอ. บบว. นี้อดีต นักฟุตบอล โค๊กคัพ เลยนะ
(http://pic.free.in.th/id/0906f05e109ea14377c8cd20b95f0cf8)

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 22:54:57 »
เนื่องจากในฤดูกาลนี้ เราได้ย้ายบ้านไปไกล อีกนิดหน่อย พี่ๆน้องๆ คงทำใจได้นะครับ แต่นี้ไม่ใช่ประเด็นที่ผมจะมาพูดคุยในวันนี้ สืบเนื่องจาก การที่ผมได้มองและเล็งเห็น(หรือมีบ้างท่านเล็งเห็นแล้วทำแล้วก็ตาม) ว่าตอนนี้พวกเรา อยากเห็นอนาคตทีมที่สดใสและอยู่คู่ จังหวัดสมุทรปราการ ไปนานๆ ผมได้นั่งพูดคุยกับน้าของผมว่า ตอนนี้เราก็มีพันธมิตร คือ รร.อัสสัมชัญสมุทรปราการ เราน่าจะสร้างอะคาเดมีขึ้นมา โดยให้นักเตะนักเรียนเหล่านี้ ได้ทำการลงแข่งตามรายการใหญ่ๆ เช่น บอล 7 สี,บอล U19 บอลอะไรก็ได้ที่มันรายการใหญ่ๆ แล้วได้รับความนิยมจากผู้คน โดยจะมีเราคอยเป็นทีมแบล็คอัพ อยู่ข้างหลัง  พูดอีกนัยหนึ่งคือ เราคือทีมชุดใหญ่ แล้ว ทีมเด็กคือทีมชุดเล็ก แล้วเราก็ลงซ้อมแข่งกันอาทิตย์ล่ะ 1 วัน เอาทีมเล็กเจอทีมใหญ่ พอเด็กเริ่มเก่งเริ่มมีแวว ก็จับมาติดชุดใหญ่ อาจจะนั่งสำรอง ลงบ้างเป็นครั้งคราว เพื่อประสบการณ์ จะได้มีโอกาสที่จะพัฒนาฝีมือ (เหมือนทีมอื่นๆที่เริ่มทำกันเป็นรูปธรรม) เพราะผมอาจจะเห็นพวกเด็กๆเหล่านี้มาเป็นกำลังหลักของเราในอนาคต โดยเราไม่ต้องไปขวนขวายหานักเตะดีๆ เสียเงินเยอะๆ เพราะเด็กพวกนี้ถ้าได้ติดชุดใหญ่ คงจะรักทีมเราแบบใจจริงแน่นอน และอยากจจะมาเป็นครอบครัวเดียวกับเรา เป็นอยากจะเห็นแบบเป็นรูปธรรมเป็นรูปเป็นร่างจริงๆ ไม่ใช่เห่อไปที ส่งไปเถอะครับแพ้บ้างชนะบ้าง ถือเป็นโอกาสให้แก่เด็ก เรามีโค้ชที่เก่ง มีโค้ชฝึกซ้อมที่เก่ง สามารถพัฒนาตัวเด็กได้ แล้วมองเห็นแววของเขา ผมฝันเหลือเกินครับว่าวันหนึ่ง เราจะมีแบบทีมใหญ่ๆเขา ถ้าเราไม่เริ่มตอนนี้แล้วเมื่อไรเราจะมีเหมือนเขาล่ะครับ
ผมก็มีเรื่องอยากจะเสนออยู่แค่นี้ คนบ้าๆบอๆ แบบผมคิดไรก็พูดออกไป แต่ไม่ว่าทีมจะอยู่ไหน ที่ไหน จุดไหน สมุทรปราการ FC ก็คือทีมเดียวในหัวใจ ในเลือดเนื้อ และเป็นทีมเดียวที่ผมจะรักหมดหัวใจ
ลองพิจารณากับความเห็นผมด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
เต้
+1 นายเจ๋งเป้ง จริงฯ :great:
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 22:55:53 »
เปนความคิดที่ดีครับ   แต่เอาแน่ๆๆพยายามเก็ยนักเตะตัวหลักไว้กับทีมนานๆๆดีกว่าผมไม่อยากเหนสิ้นฤดูกาลเปลี่ยนยกชุด พอจำชื่อนักเตะได้ครบก็เปลี่ยนอีกยิ่งทีมเราเปนทีมไม่มีเงินการใช้นักเตะที่เล่นร่วมกันนานๆๆจะได้ทีมเวิกมาทดแทนความสามารถของนักเตะ  เราต้องยอมรับนะครับว่าเราไม่มีตังมากมายถึงดึงนักเตะเกรดAมาร่วมทีมมากมาย

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์, 12, 23:24:43 »
ทำได้หรือไม่ได้ ยังไม่รู้
แต่อย่างน้อยก็คิดดี    :great:
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 12, 00:54:49 »
ผมไม่ได้เมาตอนตั้งกระทู้ แต่กระทู้นี้ผมตั้ง เพราะตั้งใจจริงๆที่อยากเห็นทีมที่เรารัก ก้าวหน้าในสิ่งที่ดีกว่า

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 12, 09:26:48 »
 :) ดี แต่ว่าหล่ะนะมันหลายปัจจัย  8)
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ ธเนศ ปราจีนฯ

• 186
  • 6
  • ทำไม่ได้ ดีกว่าไม่ได้ทำ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 12, 09:56:16 »
เห็นด้วยครับ ที่จะมีการสร้างเยาวชนขึ้นมาบ้าง
แต่ที่เคยมีประสบการณ์ อัสสัมชัญ สมุทรปราการ ไม่ค่อยเน้นด้านกีฬาเท่าไหร่ เน้นวิชาการซะมากกว่า
สมัยผมเรียน อุตส่าห์ติดตัว 18 ปี ครับ ซ้อมอย่างดี (มาสเตอร์สายัญที่เคยเป็นโค้ชให้เรา แต่ตอนนี้เป็นทีมโค๊ชสมุทรปราการยูไนเต็ทเป็นผู้ฝึกสอนให้ครับ)แต่พอถึงเวลาแข่งติดสอบซะงั้น เลยไม่ได้ไปแข่งเลย :-/
ผมคิดว่าควรมีการเพิ่มพันธมิตริจาก รร อื่นๆเข้ามาด้วยครับ ;)
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 12, 10:00:57 »

ใช่เลยยีส :-* :-* :-*
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 12, 10:23:47 »
เขารอผมเซนต์อนุมัติงบอยู่ครับ       ปล.บอกเองนะกระทู้ไร้สาระ ฮรี่ๆ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์, 12, 10:26:25 »
เปนความคิดที่ดีครับ   แต่เอาแน่ๆๆพยายามเก็ยนักเตะตัวหลักไว้กับทีมนานๆๆดีกว่าผมไม่อยากเหนสิ้นฤดูกาลเปลี่ยนยกชุด พอจำชื่อนักเตะได้ครบก็เปลี่ยนอีกยิ่งทีมเราเปนทีมไม่มีเงินการใช้นักเตะที่เล่นร่วมกันนานๆๆจะได้ทีมเวิกมาทดแทนความสามารถของนักเตะ  เราต้องยอมรับนะครับว่าเราไม่มีตังมากมายถึงดึงนักเตะเกรดAมาร่วมทีมมากมาย
:great: :great: :great:
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 11:27:06 »
ราชวินิต บางแก้ว  เจ๋งสุดใน สมุทรปราการ ตอนนี้นะครับผมว่า

แต่คงยากส์มากกกกก

ถ้าจะปั้นก็ไม่ยากครับไม่ว่าจะ โรงเรียนไร เพียงแค่เราเริ่มทำ อย่างจริงใจ