ได้เวลา หาเพลงเชียร์ใหม่แล้วครับ

• 23 ตอบ
  • 5725 อ่าน
*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
ได้เวลา หาเพลงเชียร์ใหม่แล้วครับ
« เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 12:52:18 »
ใครมีเพลงใหม่ช่วยกันคิดครับ เสนอมาได้เลยนะครับ เพลงที่ร้องอยู่มันเริ่มจามีคนเอาไปใช้เยอะแล้ว
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• ครอบครัวปราการ
  • 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
Re: ได้เวลา หาเพลงเชียร์ใหม่แล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 13:02:50 »
ปราการกินตับ

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
Re: ได้เวลา หาเพลงเชียร์ใหม่แล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 13:04:09 »
ตามนั้น  เราต้องเป็นผู้นำ สู้สู้ :great:

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 13:04:42 »
เพลงที่แต่งมาแต่ยังไม่ได้หัดร้องก็มีนะ
เราไปขุดกันมาหัดร้องกันดีมั้ย?

ปล.เอาง่ายๆเพลงที่พี่วิสอนบนรถบัส(แถวหน้ารถ)ขาไปลุยกบินทร์อะ ง่ายดี เริ่มกันได้เลย  :great:
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 14:19:24 »
ผมมี 1 เพลงนะ ปริ้นสไว้แล้ว ลืมเอามาเมื่อวาน :great:
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ โจ้ปราการ

• 216
  • 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 15:06:22 »
ซู่ซ่าปราการ

ปราการ ซู๋ซ่า นักกีฬา เซ็กซี่ ปราการ ซู่ซี่ นักกีฬา ซู่ซ่า  :( :( :( (ล้อเล่น)

ลองหัดเพลงที่ ป๋าเทพ บอกก็ได้มั้งครับ  ;) ;) ;)

*

ออฟไลน์ wirat

• 139
  • 23
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 15:21:29 »
กำลังจะทำเพลงสักเพลงเพื่อปราการ เอฟซี ตอนนี้มีเนื้อแล้ว รอรวมเพื่อนๆในวงช่วยทำดนตรี ค๊าบบ เนื้อประมาณนี้ >:(
เราจะเดินไปด้วยกัน    สร้างความฝันนั้นให้เป็นจริง
จะยากเย็นสักเพียงไหน     เราพร้อมจะฝ่าฟันไป
      ขอเธออย่ายอมแพ้  อย่าท้อแท้  และหมดศรัทธา
      สู้ต่อไปเพื่อวันข้างหน้า  ความศรัทธา คือพลัง
**  ปราการ  เอฟซี   สุดขอบฟ้าต้องไปให้ถึง
     ปราการ  เอฟซี   สู้ สู้ สุดกำลัง
     ปราการ เอฟซี    เราจะไปด้วยกัน 
    ปราการ  เอฟซี   .... บุกเข้าไป ..... ลุยเข้าไป .... ป้อมปราการ  (2)
ล้มลุกคลุกคลานผิดหวัง  รู้แพ้  รู้ชนะ  ต้องให้อภัย
ร่วมตามความฝัน   ผูกพันด้วยใจรักและศรัทธา
ลา....ลา....ล้า ลา   ........ ล้า....ล้า .....ล่า  ..   ลั่น ...... ลา (2)

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 15:53:17 »
กำลังจะทำเพลงสักเพลงเพื่อปราการ เอฟซี ตอนนี้มีเนื้อแล้ว รอรวมเพื่อนๆในวงช่วยทำดนตรี ค๊าบบ เนื้อประมาณนี้ >:(
เราจะเดินไปด้วยกัน    สร้างความฝันนั้นให้เป็นจริง
จะยากเย็นสักเพียงไหน     เราพร้อมจะฝ่าฟันไป
      ขอเธออย่ายอมแพ้  อย่าท้อแท้  และหมดศรัทธา
      สู้ต่อไปเพื่อวันข้างหน้า  ความศรัทธา คือพลัง
**  ปราการ  เอฟซี   สุดขอบฟ้าต้องไปให้ถึง
     ปราการ  เอฟซี   สู้ สู้ สุดกำลัง
     ปราการ เอฟซี    เราจะไปด้วยกัน 
    ปราการ  เอฟซี   .... บุกเข้าไป ..... ลุยเข้าไป .... ป้อมปราการ  (2)
ล้มลุกคลุกคลานผิดหวัง  รู้แพ้  รู้ชนะ  ต้องให้อภัย
ร่วมตามความฝัน   ผูกพันด้วยใจรักและศรัทธา
ลา....ลา....ล้า ลา   ........ ล้า....ล้า .....ล่า  ..   ลั่น ...... ลา (2)
ขอบคุณครับ รบกวนขอทำนองแบบสกา ด้วยนะครับ >:D

ปล.เพลงเชียร์ขอแบบสั้นๆ รุนแรง ฮึกเหิม ร้องง่ายๆ ด้วยนะครับ  >:D >:D >:D

*

ออฟไลน์ King วัดด่าน

• 174
  • 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 16:08:53 »

ปล.เพลงเชียร์ขอแบบสั้นๆ รุนแรง ฮึกเหิม ร้องง่ายๆ ด้วยนะครับ  >:D >:D >:D[/size]
[/quote] +1 เห็นด้วยอย่างแรงครับ
(http://image.ohozaa.com/view/1e736)

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 17:34:28 »

เด๋วผมจะใส่ดนตรีให้นะครับ  ขอเวลานิดนึงครับกำลังรอเครื่องมิกซ์ซาวด์สั่งซื้อนำเข้าจาก USA ครับ
 เอาแนวเทคโนแดนซ์เลยนะครับ   แล้วตอนแข่งผมจะไปสแคลชแผ่นที่สนามครับ

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 18:40:14 »

เด๋วผมจะใส่ดนตรีให้นะครับ  ขอเวลานิดนึงครับกำลังรอเครื่องมิกซ์ซาวด์สั่งซื้อนำเข้าจาก USA ครับ
 เอาแนวเทคโนแดนซ์เลยนะครับ   แล้วตอนแข่งผมจะไปสแคลชแผ่นที่สนามครับ

สแคลช  หรือ สคุ้ย ครับพี่โต้ .... ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :( :( :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ mixkymom

• 133
  • 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 20:54:54 »

ปล.เพลงเชียร์ขอแบบสั้นๆ รุนแรง ฮึกเหิม ร้องง่ายๆ ด้วยนะครับ  >:D >:D >:D[/size]
+1 เห็นด้วยอย่างแรงครับ
[/quote]ช่าย เหงด้วย....เพลงพี่ วิ งัย
ปราการ ปราการ เรามาเชียร์ปราการ เอฟซี
บุกตะลุยเข้าไป สู้มันให้เต็มที เพื่อศักดิ์ศรี ปราการ เอฟซี (ถ้าไม่ผิด นะ) >:( >:( >:(
จะอยู่เป็นคนสุดท้าย ของเธออยู่ตรงนี้...

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 20:59:09 »
เราหาเพลงช้าซักเพลงไหมครับ  เอาไว้ร้องตอนเรานำ  เปนการผ่อนคลายและได้พักด้วย  แหกปากตลอด90นาทีรวมถึงเวลาบอลนำมันเหนื่อยจิงๆๆ

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 23:23:26 »
ช่ายแล้วคับ จัดหน่อยพี่หนุ่ย

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ คนบ้าบอลไทย

• 510
  • 28
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 23:33:33 »
ก็นี้ไง  นัด ยุดยา จัดไป
http://www.youtube.com/v/CmWzhar__jw&feature=player_embedded
ปราการ...ปราการ...เรามาเชียร์ปราการเอฟซี
 บุก.ตะลุย.เข้าไป.สู้มันให้เต็มที่.เพื่อศักดิ์ศรี.ปราการเอฟซี (ซ้ำ)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=5b76a22d84cb4e44062a48a06786c3f6)

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์, 12, 23:34:59 »
 ;) จัดกันมาเลยครับ ขอแจ่มๆสักสองสามเพลง อิอิ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 12, 00:16:50 »
น่าสนุกดีครับ เพลงพี่วิ

ส่วนของคุณวิรัต ลองเอาทำนองมาฟังดู เอาไว้เป็นเพลงพักแบบ เอซ่า บอกก็โอเคนะครับ

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 12, 02:44:12 »
เออ !!! แล้วไอ้ที่แต่งๆไป เคยมีใคร สนใจกันบ้างไหม

กระทู้ไหน ที่มีอะไร ที่เกี่ยวกับเพลงเชียร์ ที่พยายามแต่งมา

เปิดเข้าไปดูแล้วรู้สึกล้า ก็อยากจะบ้า เพราะแทบไม่มีใครที่อยากจะสนใจ

ใช้ได้หรือใช้ไม่ได้ มาคุยกันก่อนก็ได้ นี่ทำออกมาหาย นี่ทำออกมาหาย

เฮ้อ !!! หมดปัญญาจะคิดแล้วกู ไอ้เพลงที่มันใหม่ๆ

หมดปัญญาจะคิดแล้วกู จะแต่งต่อไปทำไม

ไม่เป็นไรหรอก ทางออกมีเยอะ ไอ้เพลงที่ร้องกันเกร่อ สโมสรบอลไทย

จับมาเปลี่ยนตรงนั้น แปลงตรงนี้อีกหน่อย เรียบร้อยอีก 1 เพลง ร้อยเนื้อทำนองเดียว

เพลงบางเพลงมันก็ต้องมีเนื้อหา แค่เพียงใช้ปัญญานิดเดียวก็จำได้

ก็ลองไปดูเพลงของพวกเชียร์ไทย เนื้อยาวตั้งเท่าไหร่ทำไมยังร้องตามกัน

อยากให้ใส่ใจ เพลงเชียร์กันบ้างสักนิด มารวมหัวมาช่วยกันคิดปรับปรุงกันดีกว่า

เพื่อให้เพลงที่ออกมา ออกจากความคิดที่หลากหลาย

สมมุติว่ามี 1 เพลงก็ลองมาฟังกันดูก่อน ปรับแต่งท่อนโน้น ท่อนนั้น ท่อนนี้ไหน

จะเร็วจะช้า ก็รวมหัวคิดไป มันคือความภูมิใจในบทเพลงของเราเอง

(อยากยาวและแรงกว่านี้แต่แค่นี้ก็ขี้เกียจคิดแล้ว สมองไม่ค่อยสั่งงาน)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 12, 10:06:58 »
ถ้าทำได้อัดมาเป็นไฟล์เสียงฟังกันในนี้ก่อนจะดีกว่าครับ

จะได้รู้ทำนอง จังหวะ มาแต่เนื้อ ๆ บางทีก็ไม่รู้ว่าเป็นแบบไหน

[(shy)] [(shy)] [(shy)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 12, 10:41:06 »
จัดกลุ่มมาบู๊เพลงเชียรใหม่ๆกัน ลงตัวเมื่อไหร่ ปริ้นสแจกที่สนาม
อย่างน้อยๆจะได้มีกลุ่มที่ร้องเป็นคอยนำให้
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 12, 12:41:17 »
คงต้อง บันทึกเสียง แล้วเปิดคลอ ก่อนบอลเตะให้ได้ฟังกันทั้งสนาม  [(elder)] [(elder)] [(elder)]

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์, 12, 13:05:27 »
คงต้อง บันทึกเสียง แล้วเปิดคลอ ก่อนบอลเตะให้ได้ฟังกันทั้งสนาม  [(elder)] [(elder)] [(elder)]
[/quote

ตามป๋าเทพไปครับ   :great: :great:

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์, 12, 13:42:36 »
ก็นี้ไง  นัด ยุดยา จัดไป
http://www.youtube.com/v/CmWzhar__jw&feature=player_embedded
ปราการ...ปราการ...เรามาเชียร์ปราการเอฟซี
 บุก.ตะลุย.เข้าไป.สู้มันให้เต็มที่.เพื่อศักดิ์ศรี.ปราการเอฟซี (ซ้ำ)

ขอบคุณทุก ๆความคิดเห็นครับ เดียวผมค่อย ๆเพิ่มอาทิตย์ละเพลงแล้วกันนะครับ
อาทิตย์นี้ขอเพลงที่พี่วิ แต่งให้แล้วกันนะครับ

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 กุมภาพันธ์, 12, 13:46:32 »
แล้ว "ปราการกินตับ"  ผมอ่ะ  [(cry)]

ผมอยากเต้นท่ากระเด้า  ตับๆๆๆๆๆๆๆๆ   นะครับ