เมืองอ่าวเดียว

• 4 ตอบ
  • 2103 อ่าน
*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 2,494
  • 91
เมืองอ่าวเดียว
« เมื่อ: 22 เมษายน, 12, 13:42:50 »
เมืองสามอ่าว  ที่ประกอบไปด้วย  อ่าวน้อย  อ่าวมะนาว  อ่าวประจวบ  คือ  ชื่อเรียก  ชื่อฉายา  ประจวบคีรีขันธ์  ที่กำลังยกพลขึ้นบกบุก  เมืองอ่าวเดียว  นั่นคือ  อ่าวไทย  สมุทรปราการ  ตามวันเวลาสถานที่ตามพิกัดยุทธศาสตร์  ในวันอาทิตย์ที่ 22 เมษายน 2555  เวลา  16.00  น.  ณ  สนามศูนย์กีฬาเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา  มีนบุรี  ซึ่งเป็นสนามเหย้าล่าสุดของ สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ  /  สมุทรปราการ เอฟซี

ด้วยเหล่าต่อพิฆาตพร้อมสาวกปีศาจพันตา  ต่างหลงใหลได้ปลื้มแอบครื้นเครงกระริกกระรี้จนลอยเคว้งคว้างพุ่งเสยออกมานอกหน้า  ที่จะมาย้ำแค้นอีกครั้ง  ด้วยประจวบ เอฟซี  เคยชนะ สมุทรปราการ เอฟซี  ด้วยผลการแข่งขัน  2  -  0  ในรายการฟุตบอลถ้วย โตโยต้า ลีก คัพ 2012  จึงนั่งนึกกระยิ่มยิ้มย่องผ่องใสบนรถในระหว่างเดินทางมายังบ้านปราการ

นักเตะสมุทรปราการ เอฟซี  รุ่นเราสร้าง  2012  นี้  อาจถูกดูหมิ่นดูแคลน  ถูกเหยาะถูกเย้ย  ว่า  ด้อยด้วยฝีเท้า  ขาดซึ่งประสบการณ์ในสมรภูมิลูกหนัง  ไม่มีทางทำงานที่ว่าแสนยาก  ทำผลงานที่ว่าแสนเข็ญ  เก็บและคว้าชัยชนะในบ้านได้อีกครั้งเหนือเหล่าฝูงต่อพิฆาต  ปราการเจ้าเอย  เจ้าจงเก็บความน้อยเนื้อต่ำใจ  เก็บทุกเสียงหัวเราะเยาะ  เก็บความชอกช้ำใจที่อาจถูกตราหน้าว่า  เจ้าปราการ  เจ้าไม่สามารถรัษาฐานทัพที่มั่นอ่าวเดียว คือ อ่าวไทย  ได้  เจ้าปราการ  เจ้าเป็นพวกไม่เอาอ่าว  อย่างนั้นดอกหรือ

ไม่มีใครจะช่วยเจ้าได้นะ  ไม่มีเวลาที่จะร้องแลกแหกกะเชอ  ปราการเจ้ามีจำนวนเท่าไรบนอัฒจันทร์เชียร์  มีนักเตะ  11  คน  เท่ากันในสนาม  เหลือนักเตะข้างสนามกี่คนก็ต้องสู้  เรื่องของกรรมการผู้ตัดสินปล่อยให้เขาทำหน้าที่ไป  ปราการไม่ต้องการให้ผู้ตัดสินมาเข้าข้าง  ตัดสินให้ถูกต้องและยุติธรรมเท่านั้นเป็นพอ  ปราการเจอะเจอประสบการณ์แย่ ๆ  ทำร้ายจิตใจจากที่ต่าง ๆ นานา  ปราการก็ต้องไม่กระทำการใด ๆ แบบนั้น  หน้าที่เจ้า  ผลงานเจ้า  เหล่าป้อมปราการ  คือ  จำนวนเท่าไรเท่ากัน  บนสแตนด์เชียร์  และ  ในสนามแข่งขัน  เท่านั้น

ปราการจะต้องชนะด้วยตัวตน ด้วยความสามารถของเรากันเอง  ด้วยการ  ร่วมใจ  ร่วมมือ  ร่วมตีนกัน  ในการสร้างสรรค์ชัยชนะในนัดที่ 10 นี้  ด้วย  ใจพิฆาต  มือพิฆาต  ตีนพิฆาต  ทั้งบนอัฒจันทร์เชียร์ และ ในสนามเหย้าบ้านเรา  ด้วยการพิฆาตเหล่าฝูงต่อให้พินาศย่อยยับ  ขวัญหนีดีฝ่อ  บินแตกฝูงแตกรังแตกซานซ่านกระเซ็นกระเซอะกระเซิง  กลับไม่ถูก  ไปไม่เป็นแล้ว  อ๊าว อ๊าว  ฝูงต่อบินลับกลับเมืองสามอ่าวไปซะแล้ว ไม่ทันได้ร่ำลา สมุทรปราการ เอฟซี  เมืองอ่าวเดียวแท้ ๆ  แต่เก็บเอาสามแต้ม       

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
Re: เมืองอ่าวเดียว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เมษายน, 12, 14:52:18 »
ขอบคุณครับ พี่เหน่ง >:D >:D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เมษายน, 12, 21:38:06 »
ขอบคุณครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 เมษายน, 12, 21:55:24 »
ขอบคุณพี่เหน่ง สู้กันต่อไป
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 เมษายน, 12, 18:09:08 »
ขอบคุณครับ  [(abe)]

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น