ก่อนจบเลกแรก ไหนๆ ก็ไหนๆละ

• 23 ตอบ
  • 5677 อ่าน
*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
ก่อนจบเลกแรก ไหนๆ ก็ไหนๆละ
« เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 00:30:29 »
     เหลืออีกไม่กี่แมทช์เองจะจบเลกแรกแล้ว  ค่ารถนัดในบ้านอยากให้เก็บ 50 บาท    เอารถสองแถวถูกๆไปก็ได้ครับไม่ต้องรถตู้หรอก   อยากเห็นบรรยากาศคนแน่นรถ แน่สนามกลับมาอีก
     น้อง ๆ หนู ๆ เยาวชนจะได้มีเงินไปดูบอลกันด้วย คิดอีกทางหนึ่งคนไปเยอะขึ้นเก็บค่าบัตรได้เยอะขึ้นด้วย  อยากเห็นบรรยากาศเดิม ๆ กลับมายิ่งเป็นวันอาทิตย์อีกด้วย
    หรือจะเก็บค่ารถค่าบัตรรวมเป็น 100 นึงเลยก็ได้   แค่อยากเป็นกระบอกเสียงแทนหลาย ๆ คนเสนอแนะเข้ามาแค่นั้นเองครับ

*

ออฟไลน์ selfcontain

• 4,024
  • 2
    • CasNoVy[[สุดที่รัก]]
Re: ก่อนจบเลกแรก ไหนๆ ก็ไหนๆละ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 09:36:12 »
ความคิดล้ำเลิศมากพี่โต้

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: ก่อนจบเลกแรก ไหนๆ ก็ไหนๆละ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 11:55:23 »
ขอชี้แจงนิดนึงนะครับพี่โต้
ด้วยความเคารพ
รถบัสที่จัดให้ในฤดูกาลนี้ เป็นการดำเนินการ กันเอง !!! ของกลุ่มแฟนบอล
โดยอาจมีหัวเรี่ยวหัวแรงเป็นกบโซดาเพียว
หรือใครก็แล้วแต่เป้นคนติดต่อประสานงานรถให้นะครับ

ถ้าผมเข้าใจถูกต้องนะ
เพราะเมื่อเริ่มต้นฤดูกาลผมก็เป็นหนึ่งในคนที่ช่วยดูแลเรื่องรถบัสอยู่

ฉะนั้นการที่จะไปเรียกร้องอะไรจากสโมสรเลยนั้นมันก็จะเป็นคนละส่วนกันนะครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

แต่เห็นด้วยนะ จะเปลี่ยนเป็นสองแถว หรือ รถบัสพัดลม หรือรถเมลล์ ก็ได้นะ ประหยัดดี >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 12:24:20 »
นั่นแหล่ะครับอยากให้สโมสรยื่นมือเข้ามาช่วย  คนไปเยอะขึ้นเก็บบัตรได้เยอะขึ้นสโมสรก้มีรายได้เพิ่มขึ้นนะ

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 12:53:14 »
ตามนั้นครับ  จะได้เงินไปพัฒนา ซื้อตัวผู้เล่น  ไทย ลีค มาเสริมทีม ครับ...ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 14:55:39 »
ตามนั้นครับ  จะได้เงินไปพัฒนา ซื้อตัวผู้เล่น  ไทย ลีค มาเสริมทีม ครับ...ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :(
50บาท เอาลีกไหนดีลุงป๊อก
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 17:00:04 »
50บาท เอาลีกไหนดีลุงป๊อก

ลีก ไป ไกลๆ  มั้ง นู๋ วรรณ  ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 17:25:35 »
ไม่ต้องหรอกครับเพื่อนโต้ ..ให้สโมฯเค้าเก็บเงินไว้ทำอย่างอื่น ที่เป็นประโยชน์จริงๆเถอะครับ
กองเชียรอย่างเราๆช่วยตัวเองกันได้แหระครับ ใครไม่มีก็ติดรถเพื่อนๆกันไปได้  ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายอะไร ไปเสียอีกทีก็ค่าบัตร ...เนี่ยแหระครับครอบครัวปราการ ...เนี่ยแหระครับที่เรียกว่า "ทางเดียวกัน ไปด้วยกัน" อย่างแท้จริง

ปล.เพิ่งเข้าใจว่ามันคนละส่วนกัน
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 18:06:07 »
สงสัยแฟนบอลต้องหารายได้มาช่วยเหลือกันเองอีกทางแล้ว

>:D >:D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 18:39:31 »
นั่นแหล่ะครับอยากให้สโมสรยื่นมือเข้ามาช่วย  คนไปเยอะขึ้นเก็บบัตรได้เยอะขึ้นสโมสรก้มีรายได้เพิ่มขึ้นนะ
k.โต้ครับสโมสรไม่ตังหรอกครับ  มีแต่ศรัทธา   จนทุกวันนี้ ศรัทธาก็เหลือเท่าที่เหนแล้วครับ

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 18:49:17 »
รถบัสที่จัดให้ในฤดูกาลนี้ เป็นการดำเนินการ กันเอง !!! ของกลุ่มแฟนบอล
โดยอาจมีหัวเรี่ยวหัวแรงเป็นกบโซดาเพียว
หรือใครก็แล้วแต่เป้นคนติดต่อประสานงานรถให้นะครับ

เพราะเมื่อเริ่มต้นฤดูกาลผมก็เป็นหนึ่งในคนที่ช่วยดูแลเรื่องรถบัสอยู่

ฉะนั้นการที่จะไปเรียกร้องอะไรจากสโมสรเลยนั้นมันก็จะเป็นคนละส่วนกันนะครับ

แต่เห็นด้วยนะ จะเปลี่ยนเป็นสองแถว หรือ รถบัสพัดลม หรือรถเมลล์ ก็ได้นะ ประหยัดดี >:D

ถูกต้องครับ ปีนี้อะไรที่พวกเราช่วยกันได้พวกเราก็จะคอยช่วยเหลือกันตลอด
ไม่ว่าจะเป็น

พี่เทพที่คอยช่วยเหลือค่ารถทุกแมท แมทละ 2ที่นั่ง
พี่ปู คอยช่อยเอารถส่วนตัวมารับ
และพี่ ๆ ทุกคนที่คอยช่วยเหลือพวกเรามาโดยตลอด

ที่ผ่านมากระผมจะเป็นคน ดูแลเรื่องรถของแฟนบอล
บางแมทก็ขาดเหลือ มากน้อยต่าง ๆ กันไป
ถ้าไม่พอจริง ๆ ทางสโมสรก็คอยช่วยเหลือตลอดมา
และต้องขอขอบคุณ พี่นงค์ ที่คอยช่วยเลยพวกเราตลอดมา

และต้องขอขอบคุณ ทุกท่านที่คอยช่วยเหลือพวกเราตลอดมา อาจจะไม่ได้เอยชื่อ
แต่ต้องขอบพระคุณเป็นอย่างมาก

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 20:12:31 »
กระทู้เอาใจไอ้น๊อต เลยนะนี่ อิอิ

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 20:28:49 »
k.โต้ครับสโมสรไม่ตังหรอกครับ  มีแต่ศรัทธา   จนทุกวันนี้ ศรัทธาก็เหลือเท่าที่เหนแล้วครับ

งั้นคงต้องปล่อยให้ศรัทธาเหลือเท่าที่เห็นเนอะคุณเอ ตามบุญตามกรรมไป

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 20:33:32 »

ถูกต้องครับ ปีนี้อะไรที่พวกเราช่วยกันได้พวกเราก็จะคอยช่วยเหลือกันตลอด
ไม่ว่าจะเป็น

พี่เทพที่คอยช่วยเหลือค่ารถทุกแมท แมทละ 2ที่นั่ง
พี่ปู คอยช่อยเอารถส่วนตัวมารับ
และพี่ ๆ ทุกคนที่คอยช่วยเหลือพวกเรามาโดยตลอด

ที่ผ่านมากระผมจะเป็นคน ดูแลเรื่องรถของแฟนบอล
บางแมทก็ขาดเหลือ มากน้อยต่าง ๆ กันไป
ถ้าไม่พอจริง ๆ ทางสโมสรก็คอยช่วยเหลือตลอดมา
และต้องขอขอบคุณ พี่นงค์ ที่คอยช่วยเลยพวกเราตลอดมา

และต้องขอขอบคุณ ทุกท่านที่คอยช่วยเหลือพวกเราตลอดมา อาจจะไม่ได้เอยชื่อ
แต่ต้องขอบพระคุณเป็นอย่างมาก
อีกแค่สองนัดเอง  คนไปเยอะขึ้น  ค่าบัตรก็เก็บได้เยอะขึ้น สโมสรมีเงินเยอะขึ้นเป็นทุนไว้ใช้จ่ายเลกสอง  แต่ถ้าสโมสรเห็นว่าไม่ดีก็ไม่เป็นไรก็แค่เสนอแนะ ปล่อยให้คนไปเท่าที่เห็นก้ดีเหมือนกันไม่วุ่นวายดี

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 21:19:04 »
กระทู้เอาใจไอ้น๊อต เลยนะนี่ อิอิ
ในบ้านผมทุ่มไม่อั้นครับแต่ไม่มีค่าเบียร์  :) :) :) :)
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 พฤษภาคม, 12, 21:53:14 »
 [(tired)] ตกลงอาทิตย์นี้ใครขับรถไปบ้าง ขออาศัยไปด้วยคนครับ อิอิ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 12, 05:33:22 »
เข้าใจพี่กบนะครับ

เห็นเองกับตา นัดที่ไปอ่างทอง

รถบัส คนไป ประมาณ 20 ค่ารถ 7 พัน มั้ง

ส่วนที่ขาดสโมสรออกให้ ตั้งแต่นัดนั้น ก็เป็นรถตู้

แต่คิด หลายๆด้าน

ลดค่ารถลง อาจจะได้จำนวนคนเพิ่มขึ้นนะครับ

และทำให้ท่านที่อุปการะจ่ายส่วนที่ขาดน้อยลงด้วย

และที่สำคัญ สโมสรเก็บค่าบัตรเข้าชม เพิ่มขึ้น โดยเฉพาะนัดในบ้าน

ประเด็นคือ ปีนี้ ตอนนี้ ผลงานเราไม่คอยดี น่าจะเห็นใจท่านผู้ชมนะครับ

แต่ท่านผู้ชมส่วนใหญ่ก็เห็นใจสโมสรอยู่นะครับ ไม่ใช่อยากจะรบกวน เรียกร้องอะไรกันมากมาย

บางคนศรัทธาเต็มเปี่ยม แต่ทุนทรัพย์ไม่เพียงพอ
(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

สู้ๆ ครับ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 12, 08:39:20 »

รถบัส คนไป ประมาณ 20 ค่ารถ 7 พัน มั้ง

ส่วนที่ขาดสโมสรออกให้ ตั้งแต่นัดนั้น ก็เป็นรถตู้

ลดค่ารถลง อาจจะได้จำนวนคนเพิ่มขึ้นนะครับ

และทำให้ท่านที่อุปการะจ่ายส่วนที่ขาดน้อยลงด้วย

และที่สำคัญ สโมสรเก็บค่าบัตรเข้าชม เพิ่มขึ้น โดยเฉพาะนัดในบ้าน

ประเด็นคือ ปีนี้ ตอนนี้ ผลงานเราไม่คอยดี น่าจะเห็นใจท่านผู้ชมนะครับ

แต่ท่านผู้ชมส่วนใหญ่ก็เห็นใจสโมสรอยู่นะครับ ไม่ใช่อยากจะรบกวน เรียกร้องอะไรกันมากมาย

บางคนศรัทธาเต็มเปี่ยม แต่ทุนทรัพย์ไม่เพียงพอ

สู้ๆ ครับ

นัดนี้ใครจะไม่มีรถเดินทางไปสนามช่วยกันลงชื่อที่กระทู้นัดหมายด้วยนะครับ
เรื่องค่ารถจะเก็บกี่บาท ถ้ามีคนไปเยอะจริง ๆ ก็สามารถทำได้ครับ
ขอให้ร่วมลงชื่อกันนะครับ

http://www.samutprakanfc.com/webboard/index.php?topic=12463.0

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 12, 08:46:00 »

สู้ๆ ครับ

นัดนี้ใครจะไม่มีรถเดินทางไปสนามช่วยกันลงชื่อที่กระทู้นัดหมายด้วยนะครับ
เรื่องค่ารถจะเก็บกี่บาท ถ้ามีคนไปเยอะจริง ๆ ก็สามารถทำได้ครับ
ขอให้ร่วมลงชื่อกันนะครับ

http://www.samutprakanfc.com/webboard/index.php?topic=12463.0

มันต้องอย่างนี้เส่ะ   ไปกันเยอะๆ นะ  อยากให้รถคนแน่นมาจากฝั่งพระประแดงไปเลยโหนไปก็ยอม    สโมสรมีรายได้เพิ่ม   เลกสองจะได้มีเงินซื้อธีรศิลป์ แมงดา    มันซะเลย

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 12, 18:12:45 »
 :) พี่โต้ก็ออกรถบัสเปนของตัวเองแล้วก็มารับพวกเราไปดูบอลทุกนัดจะดีมากๆเลย
เริ่มเก็บเงินซื้อเลยน่ะคับพี่โต้ส่วนเรื่องเมียน้อยเมียหลวงไว้ทีหลังก็แล้วกันน่ะพี่โต้  [(mafia)] [(mafia)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 12, 19:16:49 »

งั้นคงต้องปล่อยให้ศรัทธาเหลือเท่าที่เห็นเนอะคุณเอ ตามบุญตามกรรมไป
จิงๆแล้วเรื่องค่ารถไม่ใช่ปัญหา ที่คนไปน้อย ที่จิงเปนเรื่องในสนาม ที่เราไม่มีลุ้นเหมื่อนปีก่อนๆๆ คนเลยเบื่อเลยไม่ไปดู  ไม่ได้ว่านักเตะหรือทีมงานนะครับ นักเตะทีมงานทำเต็มที่แล้ว แต่เรามีเท่านี้ก้สุ้ได้เท่านี้   เรื่องนี้ผมพูดมาหลายครั้งตั้งแต่ปีที่แล้วแล้วปีนี้ก้เปนคนดูเหลือน้อยมาก ส่วนตัวผมก็ไปบ้างไม่ไปบ้าง ตามงบประมาณ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 พฤษภาคม, 12, 20:04:29 »
:) พี่โต้ก็ออกรถบัสเปนของตัวเองแล้วก็มารับพวกเราไปดูบอลทุกนัดจะดีมากๆเลย
เริ่มเก็บเงินซื้อเลยน่ะคับพี่โต้ส่วนเรื่องเมียน้อยเมียหลวงไว้ทีหลังก็แล้วกันน่ะพี่โต้  [(mafia)] [(mafia)]

อืมมมมมมมมมมม ... จริงของ พี่กร ก๊าก ๆ ๆ ๆ  [(lol)] [(lol)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 พฤษภาคม, 12, 00:16:57 »
ถ้าถูกผมซื้อจริงๆนะ หารแต่ค่าน้ำมันพอ รถผมมีครบ ที่เล่นไพ่ กระติกใส่น้ำแข็ง แก้ว จอดได้หมด
ที่เก็บอุปกรณ์การเชียร์ ครบถ้วน  :D :D

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 พฤษภาคม, 12, 08:41:16 »

อืมมมมมมมมมมม ... จริงของ พี่กร ก๊าก ๆ ๆ ๆ  [(lol)] [(lol)]

ถ้าผมไม่รักครอบครัวก็หมาแล้ว   โบร๋วววววววววววว