สมุทรปราการเอฟซี เริ่มโกอินเตอร์

• 30 ตอบ
  • 4296 อ่าน
*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
สมุทรปราการเอฟซี เริ่มโกอินเตอร์
« เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 09:28:46 »
เมื่อวันที่เราแข่งกับอยุธยา มีเว็บมาสเตอร์ของเว็บไซต์ thaileaguefootball.com มาถ่ายคลิปเก็บภาพบรรยากาศไปครับ ผมก็ได้คุยๆ และให้สัมภาษณ์ไปนิดหน่อย

http://www.youtube.com/watch?v=5V34nBLhWJc
http://www.thaileaguefootball.com/

อยากบอกจังครับว่า ดูคลิปแล้ว...
อายว่ะ
ตื่นเต้นแล้วพูดไปเต้นไปทุกที...

ขอบคุณ Nigel ครับ 8)
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
Re: สมุทรปราการเอฟซี เริ่มโกอินเตอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 09:53:48 »
Bravo!

The Tick, you have done the great job to take our Samutprakarn F.C.
from a small team from the local Central East Regional League 2, go int'l
into the soccer world.

Hip Hip Horay!  Hip Hip Horay!  Hip Hip Horay!

:great:

P' Neng

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• ครอบครัวปราการ
  • 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
Re: สมุทรปราการเอฟซี เริ่มโกอินเตอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 09:57:03 »
บักติ๊กโกอินเตอร์แว้วววววว ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 10:06:07 »
แจ๋วมากไอ้น้อง  ;)

อย่าลืม เอาชุด สป. ไปใส่ที่England ด้วยนะ
ให้มันรู้ไปเลย ว่า สมุทรปราการFC พ่อ ลิเวอร์พูล เฟ้ย  :(

*

ออฟไลน์ eMMe

• 1,242
  • 38
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 10:09:31 »
 :) ฮิ้ววววววว ซ้อมโกอินเตอร์หรอจ๊ะน้องติ๊ก  ;)

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 10:20:08 »
อุว่ะฮ่ะฮ่าๆๆๆ  :( :( :(
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 11:09:55 »
สำเนียงติ๊กเพราะมาก เสียดายติดอยู่อย่างเดียว

พูดไรกันหว่า แปลไม่ออก บอกทีได้ไหม

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 11:46:50 »
เออ ดีวึ้ย แต่คอมที่ออฟฟิสไม่มีลำโพงแหะ
ต้องกลับไปเปิดที่บ้าน
บอกได้เลยว่า ยอดเยี่ยมกระเทียมดองงงง  :great:

*

ออฟไลน์ ★สหายต้น เพื่อนเสือย้อย★

• 1,067
  • 10
  • พระเจ้ากำเนิดข้ามา "เสรี"
    • http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 12:01:02 »
สุโค่ย เลยพี่ติ๊ก สำเนียงยังงี้เกิดที่ต่างประเทศหรือป่าวคับเนี้ย สงสัย เออแล้วเวบนี้ของคนต่างชาติหรือป่าวคับ เข้าใจเจอแต่ภาษาอังกิด
ปล.อยากรุ้ว่าคุยอะไรกันบ้างคับ  สงสัยว่าชาวต่างชาติรุ้สึกยังไงกับบอลไทยขณะนี้
ถ้าฟุตบอลคือ "ยาเสพติด" ผมก้อติดยา "
ฝากผลงานข่าวสารฟุตบอลสไตล์สหายต้น ที่ http://xn--22c2bps6ai9b9a6c2i.blogspot.com/

*

ออฟไลน์ ซัมเหมาพเนจร เร่ร่อนมาปราการ

• 794
  • 13
  • ++++ ขอแค่ได้เชียร์ ก็มีความสุขแล้วครับ ++++
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 13:02:06 »
แปลให้ฟังบ้างครับ อยากรู้จริง ๆ

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 15:19:48 »
สุดยอด ว่าแต่ แปลให้พี่ฟังหน่อยติ๊ก
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 15:24:10 »
พูดไรกันหว่า :-X

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 15:25:58 »
แจ๋วมากไอ้น้อง  ;)

อย่าลืม เอาชุด สป. ไปใส่ที่England ด้วยนะ
ให้มันรู้ไปเลย ว่า สมุทรปราการFC พ่อ ลิเวอร์พูล เฟ้ย  :(

พ่อแมนยูก็ได้น้า .....  ;) ;D

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 16:25:51 »
เท่าที่จับความได้นะครับ เขาชมกองเชียร์เราว่าเชียร์อย่างมีพลังมาก แล้วก็ถามติ๊กว่ารวมตัวกันนานหรือยัง ติ๊กตอบว่าเพิ่งรวมตัวกันปีนี้เอง ตอนเปิดฤดูกาลไปเยือนนัดแรก ๆ มีคนไปเชียรืแค่ 2-3 คนเอง

แล้วเขาก็ถามต่อว่า ทำไมถึงเชียร์สมุทรปราการ ติ๊กตอบว่า ก็อยู่จังหวัดนี้

สุดท้ายเขาถามถึงเกม แล้วก็โอกาสในการเข้ารอบ (ท่าทางคนนี้จะรู้เรื่องบอลไทยดีมาก รูกติกาการเข้ารอบ รู้อีกต่างหากว่าใช้กฎ H2H) ติ๊กก็ตอบว่า ตอนนี้แต้มเท่า แต่เสียเปรียบในกฎ H2H แต่เรายังมีความหวัง

ผิดถูกรอติ๊กมายืนยัน

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 17:09:23 »
ได้ยิน..ติ๊ก..ให้สัมภาษณ์อยู่....

เราฟังเสียงแล้วนึกว่าใครมาเปิดช่อง HBO ว่ะ....สำเนียงให้จริง ๆ ว่าง ๆ มาสอนพี่พูดบ้างนะ.. :D :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 19:38:58 »
สุดยอดครับเดอะติ๊ก......
(http://www.bcoms.net)

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 20:38:34 »
โกว์ อินเตอร์

SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 20:45:22 »
บอกได้คำเดียวมันช่างงดงาม

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 09, 23:34:09 »
สุดยอดเลยว่ะติ๊กเสียงเชียร์พวกเราเชียร์กันเเบบสุดยอดฟังเเล้วขนลุก ติ๊กเตรียมตัวจีบเเหม่มได้สบายเลยนะเนี่ยสำเนียงซะ ;)
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 09, 00:32:48 »

พึ่งเข้าใจมุข..ไอ้ตั๋ง...ว่ะ 55555  คิดได้ไงว่ะ  :( :( :( :(
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 09, 00:44:07 »

พึ่งเข้าใจมุข..ไอ้ตั๋ง...ว่ะ 55555  คิดได้ไงว่ะ  :( :( :( :(
ช้าจริงเลยอู้ดนี่ ผมดูปุปขำปัป ไม่ทันวัยรุ่นอย่างเราเลยเนอะตั๊ง  :)

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 09, 01:13:24 »
โอวขอบคุณครับทุกท่าน
จากที่ไนเจลเล่า เค้าเป็นแฟนบอลไทยมาระยะใหญ่ๆ ละครับ
thaileaguefootball.com เป็นเว็บไซต์ที่ตั้งมาราวสองปี
เมื่อก่อนนั้นยังไม่มีข้อมูลอะไรให้เก็บมาก
ก็สู้อุตส่าห์ใช้ความรู้ภาษาไทยที่มีอยู่ แปลข้อมูลเป็นภาษาอังกฤษเอง
แล้วก็ค่อยๆ ก่อร่างสร้างเว็บไซต์ขึ้นมาสำหรับแฟนบอลไทยชาวต่างชาติ
มีทำคลิปสัมภาษณ์คนนู้นคนนี้ ดูตั้งใจดีมากครับ

ตอนสัมภาษณ์ก็ถามเรื่องทั่วๆ ไปครับ อันนี้เป็นซับเถื่อน:

N: ตอนนี้เราก็อยู่กับติ๊กนะครับ แฟนบอลสมุทรปราการ ซึ่งก็ทำงานให้สโมสรด้วย ใช่ไหมครับ
T: ครับ
N: โอเค ก่อนที่เราจะมาพูดคุยกันเกี่ยวกับเกมในวันนี้ ช่วยเล่าให้ผมฟังเกี่ยวกับประวัติของสโมสรได้ไหมครับ นี่ผมเห็นมีเหล่าแฟนานุแฟนมามากมาย ดูเปี่ยมไปด้วยพลังไม่น้อยเลยทีเดียว นี่เพิ่งมีเหรอเปล่าครับ หรือว่าปีที่แล้วก็มีอย่างนี้
T: สโมสรก็ได้ก่อตั้งมานานหลายปีละครับ เป็นชมรมเทศบาล เมื่อปีที่แล้วนี้เอง ที่ประธานคนปัจจุบันของเราเข้ามาเทคโอเวอร์ แล้วก็จัดการวิกฤตทางการเงินของสโมสรที่เกิดขึ้นเมื่อปีที่แล้ว เมื่อเป็นจะอี้...
N: สโมสรปลอดภัยดียังครับ
T: ก็คงปลอดภัยแหละครับ ปลอดภัยแหละๆ ก็ค่อนข้างปลอดภัยนะ :buck2:
N: เคครับ
T: ยังมีปัญหานิดหน่อยเหมือนกันครับ แต่ว่าก็อยู่ในระดับที่จัดการได้
N: จากจำนวนคนที่มาชมแล้วก็พลังที่ผมเห็นเนี่ย สงสัยจังว่าเพิ่งมีเหรอเปล่าครับ หรือว่าปีที่แล้วก็มีอย่างนี้
T: ไม่เลยครับพี่น้อง ปีที่แล้วเรามีกันกะจึ๋งนึง
N: แสดงว่าแฟนบอลนี่เติบโตขึ้นเรื่อยๆ?
T: ใช่ครับ ในวันเปิดฤดูกาล เรามีแฟนบอลมาดูสองคนเอง แล้วกลุ่มแฟนบอลก็โตขึ้น อย่างรวดเร็วมากๆ ตลอดหลายเดือนที่ผ่านมา
N: ทำไมครับ ทำไมถึงเชียร์สมุทรปราการ
T: เอ่อ ไม่รู้เหมือนกันครับ ทำไมน่ะเหรอ... ทำไมต้องเป็นสมุทรปราการเหรอครับ :buck2:
N: ทำไมทีมถึงได้รับความสนใจมากมายขนาดนี้
T: อ่ออออ ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันแหละครับ :))
N: เคครับ น่ายินดีมากเลยที่ได้เห็นความคึกคักอะไรแบบนี้ สำหรับวันนี้ อายุทธนาก็คงได้แต้มไป การแย่งชิงตำแหน่งแชมป์ก็ยังสูสี น้องคิดว่าโอกาสที่สมุทรปราการจะได้เลื่อนชั้น เป็นอย่างไรบ้างครับ
T: อึ้มมม... ตอนนี้มันเริ่มยากแล้วล่ะครับท่าน ถ้าเรากับอายุทธนายังเท่ากันแบบนี้ เอ่อหมายถึงคะแนนเท่ากันอะครับ เราก็อยู่ในฐานะเสียเปรียบ เพราะว่าเกณฑ์อื่นๆ... เกณฑ์การจัดอันดับอื่นๆ นั้น เราอยู่ต่ำกว่า
N: เฮดทูเฮด
T: ครับ แล้วก็...
N: เราก็เลยต้องเก็บให้ได้ทุกแต้มหลังจากนี้ อีกสามนัด
T: แล้วเราก็จำเป็นต้องหวังด้วยว่า อายุทธนาแพ้บางนัดด้วย
N: เหลืออีกสามนัด... (พูดอะไรสักอย่าง)
T: ครับผม
N: (พูดอะไรสักอย่าง)
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 09, 01:14:05 »

มุขไรหว่า ผมไม่เข้าใจอ้ะ ???

*

NK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 09, 02:46:40 »

มุขไรหว่า ผมไม่เข้าใจอ้ะ ???

คนนี้คือผู้รักษาประตู (ถ้าจำไม่ผิดคือจูลิโอ เซซาร์) หรือเรียกสั้น ๆ ว่าโกล์ (ย่อมาจาก Goal Keeper) ของทีม F.C. Internazionale Milano หรือเรียกสั้น ๆ ว่า อินเตอร์มิลาน หรือสั้น ๆ กว่าว่า อินเตอร์

รวมกันเป็น โกล์ อินเตอร์ เอ้า!!! ฮา ;D ;D ;D

*

• 1,647
  • 64
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 09, 03:10:33 »
สุดยอออออออออออออออออออออออออออออด!!!

*

ออฟไลน์ oil

• 170
  • 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 09, 15:39:45 »
ฮูลิโอเซซาโกลอินเตอร :(
มาเชียรปราการ

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 09, 22:37:28 »
เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ  ;D ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 09, 07:09:38 »
อยากบอกว่าแจ่มแมว
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 09, 13:48:55 »
แสดงว่า ทีมเราเริ่มจูลิโอ เซซา แฮะๆ

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 09, 15:55:44 »
เท่ห์โครต
สุดยอดเลยคครับ เดอะติ๊ก ;D

*

ออฟไลน์ ++[A][E][86]++

• 647
  • 1
  • ถึงจะนับ 9 แต่ก็ลุกได้นะ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 09, 11:08:14 »
 ;) ;)

เป็นนิมิตหมายที่ดีคับ เหอะๆ

+++โง่ลึก ฉลาดกว้าง+++