เผื่อเสริมทีมเลก2 : ยุดยาโละนักเตะ

• 33 ตอบ
  • 7506 อ่าน
*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
เผื่อเสริมทีมเลก2 : ยุดยาโละนักเตะ
« เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 09:21:23 »
อยุธยายกเลิกสัญญานักเตะตัวหลัก 10 คน ใครอยากได้ติดต่อนักเตะได้เลย ขอบอกว่านักเตะส่วนใหญ่ที่โละเป็นตัวหลักของทีมที่ทำผลงานเป็นจ่าฝูงอยู่ในเวลานี้   เหตุผลที่โละนักเตะนั้นถึงแม้นักเตะจะเล่นดีแล้ว แต่เมื่อมองเป้าหมายเลื่อนสู่ดิวิชั่น1 คงคิดว่ายังไม่เพียงพอที่ก้าวผ่านได้ อย่างดีก็แค่เข้ามินิลีก จึงเป็นเหตุผลที่ต้องโละนักเตะ

ส่วนรวยชื่อนักเตะทั้งหมดที่ถูกโละ
1 ประเวศ หอเจริญ ( มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับได้)
2 สเตฟาน อามาน (กองหลัง)
3 นิกร อนุวรรณ (มิดฟิลด์ตัวรุก,กองหน้า)
4 กฤศณะ จำปาเรือง (มิดฟิลด์ริมเส้น,กองหน้า)
5 สุวิทย์ ยาใหญ่ (มิดฟิลด์ตัวรับ)
6 ปณต จุนทะจิตต์ (แบ็ก)
7 ประวิทย์ ปริวันดา (แบ็กซ้าย,ปีกซ้าย)
8 ศราวุฒิ สนธิปัญญา (มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับได้)
9 ไพรัช ลิ้มเกียรติสถาพร (มิดฟิลด์ริมเส้น,กองหน้า)
10 วิชา  อบรมจิต (แบ็ก)
11 ศุภวัส ดรพิลา (ผู้รักษาประตู)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
Re: เผื่อเสริมทีมเลก2 : ยุดยาโละนักเตะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 09:43:10 »
เอาหมดเลย เงินเดือน 3000 ถ้าชนะเอาไป คนละ1000 สนับสนุนโดย ท่านประธานหนุ่ม

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
Re: เผื่อเสริมทีมเลก2 : ยุดยาโละนักเตะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 09:51:40 »
รู้จักแค่ ประเวศ หอเจริญ นักมวย เอ้ย นักบอล แถมยังเป็นศิษย์เก่า ค่ายมวย ส.นาคาศัยด้วย

จับมายืนคู่กับกัปตันอาร์ต คงเหี้ยมน่าดู ว๊ากกกกกกกกก
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 10:18:41 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ไม่อยากให้ซื้อเพราะปีนี้ไม่มีอะไรลุ้น เก็บเงินไว้ดีกว่า ไว้ปีหน้าค่อยเสริมทัพ

ปีนี้สร้าง ปีหน้าสู้...แต่อย่าสร้างหลายปีน๊ะจ๊ะ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 10:37:31 »
ส่วนรวยชื่อนักเตะทั้งหมดที่ถูกโละ
1 ประเวศ หอเจริญ ( มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับได้) อายุ 29  อดีตนักเตะชัยนาท กรมศุล พิษณุโลก
2 สเตฟาน อามาน (กองหลัง)
3 นิกร อนุวรรณ (มิดฟิลด์ตัวรุก,กองหน้า)  อายุ 34  อดีตนักเตะเก่า ชลบุรี พัทยา จันทบุรี ทีมชาติ U18
4 กฤศณะ จำปาเรือง (มิดฟิลด์ริมเส้น,กองหน้า)  อายุ 31 อดีตนักเตะสระบุรี
5 สุวิทย์ ยาใหญ่ (มิดฟิลด์ตัวรับ)  อายุ 31  อดีต นักเตะสระบุรี ลพบุรี
6 ปณต จุนทะจิตต์ (แบ็ก)  อายุ 30 ฟ่า  อดีตนักเตะธนาคารกรุงเทพ ลพบุรี นครสวรรค์
7 ประวิทย์ ปริวันดา (แบ็กซ้าย,ปีกซ้าย) อายุ -  อดีตนักเตะ พัทยา บุรีรัมย์เอฟซี
8 ศราวุฒิ สนธิปัญญา (มิดฟิลด์ตัวกลางเล่นรุกและรับได้)  อายุ -  อดีตนักเตะ กบินทร์
9 ไพรัช ลิ้มเกียรติสถาพร (มิดฟิลด์ริมเส้น,กองหน้า)
10 วิชา  อบรมจิต (แบ็ก)
11 ศุภวัส ดรพิลา (ผู้รักษาประตู)  อายุ 30 กว่า   อดีตนายประตู จันทบุรี

ส่วนใหญ่จะอายุ 30 ขึ้นแล้วทั้งนั้น ..
  [(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 10:38:48 »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ  ไม่อยากให้ซื้อเพราะปีนี้ไม่มีอะไรลุ้น เก็บเงินไว้ดีกว่า ไว้ปีหน้าค่อยเสริมทัพ

ปีนี้สร้าง ปีหน้าสู้...แต่อย่าสร้างหลายปีน๊ะจ๊ะ

นักเตะพวกนี้เค้าว่า ฟรี ... ครับ จ่ายแต่เงินเดือน ... 

[(fan)] [(fan)]

สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 11:00:50 »

นักเตะพวกนี้เค้าว่า ฟรี ... ครับ จ่ายแต่เงินเดือน ... 

เงินเดือนก็หนักแล้วครับ  เก็บเงินไว้ฤดูกาลหน้าดีกว่า  ปีนี้เราประคองทีม

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 11:07:40 »

เงินเดือนก็หนักแล้วครับ  เก็บเงินไว้ฤดูกาลหน้าดีกว่า  ปีนี้เราประคองทีม
ก็อย่าไปจ่ายมันแพงดิครับ
ลึก ๆ ก็อยากติดอันดับ 1 - 5
  [(lol)] [(lol)] [(lol)]

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 11:29:28 »
 :) จิงอย่างที่พี่อู๊ดว่า ไว้ลายแชมป์เก่าหน่อยก็ดีน่ะ  [(sabai)] [(sabai)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 12:12:59 »

ก็อย่าไปจ่ายมันแพงดิครับ
ลึก ๆ ก็อยากติดอันดับ 1 - 5
  [(lol)] [(lol)] [(lol)]
ไม่แพงมันก็ไม่มาหรอก  โดนทีมอื่นลงลิ้นปาดไปหมด

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 16:22:18 »
ขออนุญาติออกความคิดเห็น
โดยส่วนตัวแล้วไม่อยากได้นักเตะที่พี่โต้ได้กล่าวมาเลย
อยากให้สโมสรเก้บเงินไว้ใช้ในสิ่งที่เป้นประโยชน์มากกว่านี้
ปีนี้เราไม่ได้มองที่แชมป์ จะบอกว่าลุ้นไป ชปล. ก็เหมือนขายฝัน
ฉะนั้นถ้าตั้งใจแล้วว่า ปีนี้จะสร้าง ก็อยากให้สร้างให้เต็มที่
ให้โอกาสนักเตะที่มีอยู่ สั่งสม พัฒนา ประสบการณ์และฝีเท้ากันต่อไป
ให้โอกาสนักเตะทุกคนได้พิสูจน์ตัวเอง แข่งขันกันเอง
ไม่มีลูกรัก และไม่มีตัวจริงตลอดกาล

ส่วนถ้าจะเสริมทัพ ผมก็จะดีใจมากๆ แต่อยากให้คงแนวทางที่ชัดเจน
ว่าสร้างก็คือสร้าง
-ขอแบบมีอายุการใช้งานนานๆ (ขอพวกนักเตะเด็กๆ ดาวรุ่ง)
-ขอแบบที่มาด้วยใจ(ไม่ใช่มาที่นี่เพื่อเป็นแค่ทางผ่าน)
-ขอให้เสริมในตำแหน่งที่ต้องการจริงๆ ไม่ใช่สับแต่ว่าเอามาดองแล้วไม่ได้ใช้งาน
และสุดท้าย ถ้าเป็นไปได้อยากได้นักเตะท้องถิ่นคนสมุทรปราการได้ยิ่งดี

จึงเรียนมาเพื่อพิจรณา ได้ไม่ได้ก็แล้วแต่สโมสรและโค้ชเป็ดจะตัดสินใจนะครับ

ปล.ถ้าจะเอาตัวพวกนี้จริง สู้ไปดึง ไอ้มด ไอ้ยอร์ด กลับมาดีกว่ามั้ย? อายุการใช้งานนาน ใจสู้ เอามาเป้นแกนหลักในการสร้างได้ แจ๋วเลย >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 17:00:36 »
อะไรยังไงก็แล้วแต่ไม่รู้ ....ก็ดูแลนักเตะที่มีอยู่ให้ดีด้วยละกันครับ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 17:04:09 »
ไอ้ยอร์คทางสโมสรไม่ไหวเรื่องเงินเดือน     แต่รุ่น ๆ ตอง โนโตะ  เงินเดือนพอไหว

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 19:58:15 »
ตอง โนโตะ 

คงยากอะครับ ติดเรื่องทำงาน จบไป!!
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ โอ๋ เจ๋งเป้ง ปราการ

• 1,773
  • 34
  • โอ๋ ปราการ FC ตัวยง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 20:50:14 »
 ;)
(http://www.bcoms.net)

โอ๋..ปราการ..ตัวยง

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 21:18:56 »
ไอ้ยอร์คทางสโมสรไม่ไหวเรื่องเงินเดือน     แต่รุ่น ๆ ตอง โนโตะ  เงินเดือนพอไหว
8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 22:10:47 »
อยากได้ นักเตะเลือดสมุทรปราการ แบบ อนุรักษ์ ศรีเกิด แต่ว่าเค้าเป็นโค๊ชไปแล้วงั้นไม่เอา  งั้นเอา อภิภู ดีไหม หรือว่า กอบเดช

เอิ๊กๆ

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 12, 22:26:44 »
พี่โต้ก็ออกเงินเดือนให้นักเตะก็จบล่ะ

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 12, 08:45:26 »
8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8) 8)

8) 8) 8) 8) 8) ;)
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 12, 11:00:41 »
พี่โต้ก็ออกเงินเดือนให้นักเตะก็จบล่ะ

เจ้าของสโมสรนี้รวย  ให้เขาออกเส่ะ

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 12, 22:25:00 »

จัดบวกไปครับ ส่วนตัวผมขอดูแนวทางปีหน้า ว่าเปนยังไง เดียวนี้นักบอลเค้าไม่เอาเกรดภูมิ๓คแล้วครับ   เค้าเอาเกรดดิวิชั่น2   ถึงจะมีลุ้นไปไกล

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 12, 23:13:56 »
ใครมา ผมก็เชียร์ ใครไปผมก็ไม่ว่า

ขอให้พี่น้องเราอยู่เชียร์ด้วยกัน ความมันส์ ความสนุกก็เกิดขึ้นได้ครับ
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ Nattapong k.(( Noto ))

• 75
  • 13
  • หมายเลข 22 ขอลาพี่น้องแฟนบอลปราการครับ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 12, 23:42:49 »
ตอง โนโตะ 

คงยากอะครับ ติดเรื่องทำงาน จบไป!!
ใครบอกว่าจะจบครับ
ขอบคุณมากครับที่ยังนึกถึง..ผมแน้องตอง
อยากกลับมามาก และกำลังจะกลับมาครับ  8) 8) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม, 12, 22:52:14 โดย Nattapong k.(( Noto )) »

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 24 พฤษภาคม, 12, 23:55:29 »
ตอง โนโตะ 

ขอบคุณมากครับที่ยังนึกถึง..
อยากกลับมามาก และกำลังจะกลับมาครับ  8) 8) 8)

เยี่ยมครับ   :great: :great: :great: :great: :great: :great: :great: :great: :great:

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 12, 13:03:57 »
ตอง โนโตะ 

เยี่ยมครับ   :great: :great: :great: :great: :great: :great: :great: :great: :great:
แจ่มมากครับ :smitten:

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 12, 13:16:39 »
ตอง โนโตะ 

กลับมาทืบรับน้องก่อนเลยนะ  :(

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 12, 14:36:58 »
ตอง โนโตะ 

งานนี้ไม่จบ ครับ  ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 12, 15:41:12 »
ตอง โนโตะ 

งานนี้ไม่จบ ครับ  ;D ;D ;D

ไม่จบก็อย่าจบซิครับ...ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 25 พฤษภาคม, 12, 18:28:53 »
ตอง โนโตะ 

กลับมาเป็น mr.ปราการ   นะ >:( >:( >:(ครับ

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 26 พฤษภาคม, 12, 23:36:44 »
ตอง  โนโตะ 

ยังรอคอยให้โนโตะ กลับมาเป็นตำนานของปราการอยู่
ดูเหมือนว่าการรอคอยกำลังจะสิ้นสุดลงแล้ว  ;)

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 พฤษภาคม, 12, 16:20:12 »
ตอง  โนโตะ 

ยังรอคอยให้โนโตะ กลับมาเป็นตำนานของปราการอยู่
ดูเหมือนว่าการรอคอยกำลังจะสิ้นสุดลงแล้ว  ;)

กลับมานะ  กองเชียร์รอทืบรับน้องอยู่    ;D

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 พฤษภาคม, 12, 10:20:18 »
ลับ ลวง พราง
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 9 มิถุนายน, 12, 11:57:49 »

*

• 568
  • 20
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 12, 11:16:41 »
ตอง+โนโตะ กลับมาอ่ะดีเลย  เสียดายเจ้าแบงน่าจะไปยูไนเต็ด  ถ้าได้3คนนี้กลับมาเจ้าปามน่าจะยิงประตูได้มากขึ้น กองกลางเราจะได้มีตัวเลือกมากขึ้น