สมุทรปราการ เอฟซี VS กบินทร์ซิตี้ เลื่อนมาเป็น วันอาทิตย์ที่ 17 มิ.ย. 2555

• 21 ตอบ
  • 4868 อ่าน
*

ออฟไลน์ Vashira Prakan

• Prakan Power
  • แฟนบอลปราการ
  • 298
  • 14
สมุทรปราการ เอฟซี  ขอแจ้งเปลี่ยนแปลงโปรแกรมการแข่งขันในเลกสอง  ซึ่งเป็นนัดที่ 18 ระหว่าง สมุทรปราการ เอฟซี VS กบินทร์ซิตี้  ทั้งนี้ สมุทรปราการ เอฟซี ได้ดำเนินการถูกต้องตามระเบียบขั้นตอน และ ได้รับการยินยอมอนุญาตจากคู่แข่งขัน กบินทร์ซิตี้ ที่เป็นเพื่อนร่วมโซนภาคกลางและตะวันออก ในการขอเปลี่ยนแปลวันแข่งขันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

จากกำหนดเดิม  :  สมุทรปราการ เอฟซี  -  กบินทร์ซิตี้
วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2555
เวลา 16.00 น.
สนามเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา

เปลี่ยนมาเป็น  :  สมุทรปราการ เอฟซี  -  กบินทร์ซิตี้
วันอาทิดย์ที่ 17 มิถุนายน 2555
เวลา 16.00 น.
สนามเฉลิมพระเกียรดิ 72 พรรษๅ

การขอเปลี่ยนแปลงโปรแำกรมการแข่งขันนัดที่ 18 นี้ มิใช่การใช้อภิสิทธิ อำนาจบาทใหญ่เหมือนกับที่มีการกล่าวหาทีมสมุทรปราการ เอฟซี  ให้เกิดความเสียหายโดยมิได้รู้ถึงที่มาของเหตุและผลที่ชัดเจนอย่างที่มีบุคคลทั่วไปจากทีมใหญ่แต่กลับมีจิตใจที่คับแคบและริษยา พยายามเที่ยวกล่าวหา เที่ยวโพนทะนา เที่ยวตะรอนร่อนข่าว ตีข่่าว กระพือข่าว ไปทั่วทุกเว็บบอร์ดในกลุ่มภาคกลางและตะวันออกว่ามีแต่ทีมสมุทรปราการ เอฟซี เท่านั้นที่ขอได้ที่ทำได้อยู่ทีมเดียว กล่าวหา สมุทรปราการ เอฟซี ว่าหน้าไม่อายเลื่อนวันแข่งขันเพื่อต้องการเก็บเงินค่าบัตรเข้าชมมาก ๆ ทำตนประพฤติตนราวดั่งกับว่า ตนนั้นเป็นเจ้ากรมกระบอกข่าวของทุกทีม ทำตัวสิงสถิตย์อยู่กับทุกเว็บบอร์ด  เหมือนกับเป็นเจ้าของแฟรนชายน์ไปทุกเว็บบอร์ด อวดอ้างการเป็นพหูสูตร โดยอ้างว่า เพื่อมิตรภาพ เป็นเกราะบังหน้า เพื่อแฝงกลบเกลื่อนคำว่า ไม่จริงใจ ที่แอบซ่อนเร้นอยู่ 

กระทั่งบัดนี้ มีกองเชียร์บางเว็บบอร์ดรังเกียจ หรือ เริ่มรังเกียจไปแล้วถึงกับไม่อยากให้บุคคลทั่วไปที่มีเจตนาแอบแผง ไม่ซื่อ ไม่สุจริต และ ไม่จริงใจต่อเว็บบอร์ดทีมนั้น ๆ เข้ามาป้วนเปี้่ยนเกะกะ รกหูรกตาอีกแล้ว  บางเว็บบอร์ดพยายามสอบถามว่าตัวตนจริง ๆ ของเขาผู้นั้นเป็นใคร ก็ไม่กล้าเปิดเผยตัวตน ตอบเลี่ยงไปเลี่ยงมา  ตอบอ้อม ๆ แอ้ม ๆ 

ดีนะ ที่นี่ สมุทรปราการ เอฟซี  มีกองเชียร์ป้อมปราการหลากหลายมากมายคณานับที่มีความรู้ความสามารถเพียงพอ และ พอเพียง  ไม่ว่าจะเป็น ตากล้องมือฉมังที่มีเป็นสิบเป็นร้อย  ข่าวสารข้อมูลกีฬาต่าง ๆ นับเฉพาะท่านพี่  "ชัดเจนและจริงใจ"  คนเดียวก็กินขาดแล้วไม่ต้องอาศัยเกาะกินข่าวสารข้อมูลของบุคคลทั่วไปที่มิใช่บุคคลในครอบครัวปราการให้เลอะเทอะวุ่นวายใจ       

สุดท้าย  สโมสรฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ / สมุทรปราการ เอฟซี  ขอฃอบพระคุณสโมสรฟุตบอลกบินทร์ซิตี้ และ กองเชียร์หนุมานชนะศึก ที่อนุญาตและเข้าใจในการขอปรับเปลี่ยนโปรแกรมการแข่งขันนัดนี้  เพื่อสอนให้ทีมใหญ่ ๆ ทั้งหลา่ยแต่ใจคับแคบได้รู้ว่า  สมุทรปราการ เอฟซี  ยังมีเพื่อนอยู่ ไม่ได้ถูกทอดทิ้งให้อยู่ตัวคนเดียวโดดเดี่ยว เพราะการใหญ่โตพองขนและไม่จริงใจ 

ด้วยมิตรภาพเหนือชัยชนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน, 12, 09:30:29 โดย Vashira Prakan »

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• ครอบครัวปราการ
  • 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
Re: สมุทรปราการ เอฟซี VS กบินทร์ซิตี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 12, 20:30:57 »
ขอบคุณครับเย้ๆ  เช้าไปงานบวช อีตุลย์ มือธงปราการ เอฟซี บ่ายไปดูบอล  >:( >:( >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
Re: สมุทรปราการ เอฟซี VS กบินทร์ซิตี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 12, 20:33:50 »
 ;D ;D

ขอบคุณเช่นกันครับ

วันศุกร์-เสาร์ไปสัมนาต่างจังหวัดพอดี ทีแรกกะว่าจะรีบกลับให้ทัน

ปราการ.....นัดนี้ขอเน้นๆ 3-0
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 12, 20:50:23 »
ขอบคุณครับเย้ๆ  เช้าไปงานบวช อีตุลย์ มือธงปราการ เอฟซี บ่ายไปดูบอล  >:( >:( >:(

วัดไหนครับ  ???

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 12, 21:26:06 »
แอนดี้ แคร์โรว  >:( >:( >:(
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
ขอบคุณครับที่เลื่อน :-*รักเวนย์ รูนี่ย์
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มิถุนายน, 12, 22:17:49 »

วัดไหนครับ  ???

วัดพิชัยสงคราม (วัดนอก) อยู่ในตลาดปากน้ำครับ :great:
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
อดไปเชียร์สาคร เลย :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ mr.o bangplee

• 47
  • 1
เป็นพระคุณอย่างมากมายคับที่เลื่อน  วันเสาร์นี้ทำงานพอดี ถ้าไม่เลื่อนอดดูแน่ 8)

*

• 9,706
  • 134

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
ผมอยากเหนไอ้คนพุดจริงๆๆ ยังไงก็เอาตัวหนังสือมันมาอ่านหน่อยนะครับ มันว่าอะไรเราบ้าง  เลวได้ใจ

*

ออฟไลน์ Vashira Prakan

• 298
  • 14
ผมอยากเหนไอ้คนพุดจริงๆๆ ยังไงก็เอาตัวหนังสือมันมาอ่านหน่อยนะครับ มันว่าอะไรเราบ้าง  เลวได้ใจ

เิพียงต้องการ  ปกป้องบ้านของเรา  ครอบครัวของเรา  สมุทรปราการ เอฟซี  จากบุคคลทั่วไปที่มิใช่คนในครอบครัวปราการ เอฟซี  แล้วเข้ามาเพ่นพ่านคุ้ยเขี่ยจิกกินข้อมูลกระพี้ริ้นแล้วนำไปสาธยายต่อตามเว็บบอร์ดต่าง ๆ ในกลุ่มภาคกลางและตะวันออก อย่างไร้มารยาทของความเป็นอาคันตุกะที่ดีที่ควรว่าต้องทำกันเช่นไร  โดยมิได้มีความจริงใจและหวังดีต่อเกียรติยศศักดิ์ศรีของพวกเรา สมุทรปราการ เอฟซี  เหมือนต้องการให้ทีมต่าง ๆ พากันรุมเกลียดชังป้อมปราการ  คิดว่าพวกเราชาว สมุทรปราการ เอฟซี  จะต้องเอารัดเอาเปรียบเพื่อนร่วมทีมอื่น ๆ เหมือนเขาหรืออย่างไร เป็นการแสดงให้เห็นถึงความใจคับใจแคบ ใจคิดริษยา แค่ยื่นเรื่องตามกฎเกณฑ์ระเบียบขั้นตอนและจากทีมคู่แข่งขัน ในการขออนุญาตเปลี่ยนแปลงวันแข่งขัน ก็ต้องสติแตก จิตตก หวาดกลัว กระทั่งทีมเล็ก ๆ อย่าง ป้อมปราการ  กลัวกระทั่งทีมอยู่กลางตารางเช่้นเรา ว่า จะแซงทีมเขาขึ้นพรวด ๆ ไปไล่จี้ก้นเขาหรืออย่างไรกัน  ช่างน่าหัวเราะในความไร้เดียงสาเสียนี่กระไร

ึจึงขอรักษาปกป้องชื่อเสียงเกียรติภูมิบ้านของเรา ในบ้านของเรา สมุทรปราการ เอฟซี  ในฐานะคนหนึ่งในครอบครัวปราการ เอฟซี โดยไม่ต้องปลอมตัวซ่อนเร้นแฝงกายใจไม่ซื่อไปแพร่ระบาดแผ่กระจายฟุ้งคลุ้งคละดั่งเชื่อโรคร้่ายด้วยการระรานทีมใด ๆ ตามเว็บบอร์ดต่าง ๆ ของเพื่อนร่วมโซนภาคกลางและตะวันออก ทำให้เว็บบอร์ดแต่ละแห่งขาดแล้วซึ่งความมีเสน่ห์ ความเป็นเอกลักษณ์ ความเป็นตัวตน ในวิถีทางความคิดที่สะสมกันมาของแต่ละทีม เกิดผลร้ายทางลบอาจเข้าใจผิดได้ว่าเป็นคนในสมาชิกครอบครัวเว็บบอร์ดนั้น ๆ   

หวังว่า คุณ a_zaa39 ณ.พระประแดง และ เืพื่อนพ้องน้องพี่กองเชียร์ป้อมปราการ คงเข้าใจว่า พวกเรามีมารยาทพอ โดยไม่ต้องอ้างเอ่ยถึง วัฒนธรรมประเพณี ใด ๆ ให้ยุ่งยากใจ เพียงแต่ให้เข้าใจว่าบ้านใครก็บ้านใคร  เข้ามาดี จริงใจ เราก็ยินดีต้อนรับ  เข้ามาซ่อนเร้นแอบแฝงแล้วไปเที่ยวยุแหยงเีสี้ยมใส่ปราการ เอฟซี ในเรื่องต่าง ๆ ตามที่ต่าง ๆ  ก็อย่าได้เข้ามาเหยียบย้ำกร้ำกรายเข้ามาขึ้นมาให้บันไดขั้นแรกของบ้านเราป้อมปราการต้องเลอะเทอะเปรอะเปื้อน เสียเวลาสาดน้ำไล่ความสกปรก และ ความไม่จริงใจ  ออกไปจากอาณาบริเวณเขตบ้านสมุทรปราการ เอฟซี จะเอาน้ำเสียนี้ไปใช้ประโยชน์ต่อโดยการนำไปรดน้ำต้นไม้ ก็คงทำให้้ต้นไม้รอบรั้วบ้านปราการ เอฟซี ห่อเหี่ยว ไร้ความสดชื่น เพราะต้นไม้เหล่านั้นต้องเน่าเฉาตายไปเปล่า ๆ อย่างแน่นอน เพราะผลกระทบจากสารพิษริษยาจิตใจคับแคบตกตะกอนขุ่นเคืองในหัวใจไร้ความจริงใจ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิถุนายน, 12, 13:27:04 โดย Vashira Prakan »

*

• 9,706
  • 134

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
งานนี้ต้องมีหลังบอร์ด

[(mad)] [(mad)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวทำ สูง ต่ำ อยู่ที่ทำตัว พวกเรารู้ว่าคุณคือใคร เเละขอให้จำเริญๆนะพ่อนะ มีความสุขกายสบายใจรักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งปวงเถิดสาธุ...ไอ้บักหำเอ้ยเสียดายที่มึ  ง เป็นคนบ้านเดียวกะเเฟนกุ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
ทืบ เเม่ง ก็  จบ   :D :D :D :D :D :D :D
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 9,706
  • 134
ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวทำ สูง ต่ำ อยู่ที่ทำตัว พวกเรารู้ว่าคุณคือใคร เเละขอให้จำเริญๆนะพ่อนะ มีความสุขกายสบายใจรักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งปวงเถิดสาธุ...ไอ้บักหำเอ้ยเสียดายที่มึ  ง เป็นคนบ้านเดียวกะเเฟนกุ
เปลี่ยนแฟนเลย ... กล้าป่าว  >:D

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
โด่ อย่าให้กุแฉนะไอ้เซี้ยงงงงงงงงงง [(knife)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย

เิพียงต้องการ  ปกป้องบ้านของเรา  ครอบครัวของเรา  สมุทรปราการ เอฟซี  จาก บุคคลทั่วไป ที่มิใช่คนในครอบครัวปราการ เอฟซี     

คุ้นๆอยู่ว่าเคยเห้นกระทู้อย่างนี้ในเว็บอื่น เลยกลับไปดูอีกทีใช่มันจริงๆ

ใบ้ใ้ห้ สำหรับคนที่ยังไม่รู้ ไปหาดูยูสเซอร์นี้ตามเว็บในลีกโซนเราเอาเองแล้วกัน

รู้สึกจะเพ่นพ่านอยู่หลายเว็บ ชื่อ-นามสกุล  ก็มี  เฟซบุค ก็หาไม่ยาก

ถ้ามันเล่นสู้สู้ ว่าจะจัดชุดใหญ่อยู่ ชื่อเดียวกันในสู้สู้ ดูแล้วเป็นคนละคนกัน

*

ออฟไลน์ สหาย เด แห่ง อโยธยา..

• 140
  • 5
กราบขออภัย ในความปากพล้อย ของ แฟนคลับบางคน ของอโยธยา ผมก็เพิ่งได้รับข้อความของลูกพี่ แจ็คมาว่ามีกรณีอย่างนี้ เกิดขึ้น จริง ผมขอกราบขออภัยอย่างสูง ด้วยครับ เดียวจะเข้าไปสืบจากวงใน มาว่าไอ้ตัวนั้นมันเป็นใคร จะไปห้ามปรามเค้า ให้ครับ แต่ผมยังไม่ทราบเลยว่ามันเป็นใคร เพราะใน F.มีแค่นิดหน่อยไม่รู้ มากเท่าไร ส่วนในกลุ่มบ่างกลุ่ม ผมก็ออกจากกลุ่มไปแล้ว เลยไม่ได้ไปรับรู้สัมผัส ถึงความเกี่ยน ของพวกนี้เท่าไร ชอบอยู่อย่างสงบๆเลยออก เกือบหมด เข้าเฉพาะบางกลุ่มที่มีความจริงใจต่อกันเท่านั้นครับ เดียวจะสืบให้ครับ ส่วนภายในผมจะเข้าไป หาความจริงอีกที่ครับ ขอบคุณอย่างสูง พี่น้อง ปราการของผม สวัสดีครับ 8) 8)
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=fdaa99c3db32805a4690ce36fde149fa)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
กราบขออภัย ในความปากพล้อย ของ แฟนคลับบางคน ของอโยธยา ผมก็เพิ่งได้รับข้อความของลูกพี่ แจ็คมาว่ามีกรณีอย่างนี้ เกิดขึ้น จริง ผมขอกราบขออภัยอย่างสูง ด้วยครับ เดียวจะเข้าไปสืบจากวงใน มาว่าไอ้ตัวนั้นมันเป็นใคร จะไปห้ามปรามเค้า ให้ครับ แต่ผมยังไม่ทราบเลยว่ามันเป็นใคร เพราะใน F.มีแค่นิดหน่อยไม่รู้ มากเท่าไร ส่วนในกลุ่มบ่างกลุ่ม ผมก็ออกจากกลุ่มไปแล้ว เลยไม่ได้ไปรับรู้สัมผัส ถึงความเกี่ยน ของพวกนี้เท่าไร ชอบอยู่อย่างสงบๆเลยออก เกือบหมด เข้าเฉพาะบางกลุ่มที่มีความจริงใจต่อกันเท่านั้นครับ เดียวจะสืบให้ครับ ส่วนภายในผมจะเข้าไป หาความจริงอีกที่ครับ ขอบคุณอย่างสูง พี่น้อง ปราการของผม สวัสดีครับ 8) 8)

จบสวย     :great: :great:

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

• 9,706
  • 134
เป็นศัตรูกันในเวลา90นาทีก็พอแล้ว
นอกสนามเราเป็นมิตรแท้กันดีกว่านะ จุ๊บจุ๊บ
ปล.ปีนี้เดี๋ยวจะไปเยี่ยมที่อโยธยา อย่าลืมจัดน้องๆนั่งตักให้ป๋าด้วยนะจ๊ะ