ได้สร้างฝันไปอีกปีแน่

• 46 ตอบ
  • 8488 อ่าน
*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
ได้สร้างฝันไปอีกปีแน่
« เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 19:46:00 »
อยากถามว่าวันนี้ทำไรกันครับ  กระตุ้นเด็กยังไง
ผมเห็นทรงตั้งแต่ครึ่งแรกแหละ  เล่นกันเหนือยมาก  เหมือนไม่พร้อมเล่น
แดดมันร้อนเกินไปหรือยังไง  หรือว่า คิดถึงโค้ชเป็ด
วันนี้เมืองกาญฯ เข้ามาเยือนไม่มีไรเลยครับจะว่าทีมเค้าเล่นได้แย่เลยก็ว่าได้
ครึ่งแรกแทบไม่มีจังหวะส่อง

เข้าครึ่งหลัง ทีมกาญฯ เริ่มดีขึ้น แต่เราเริ่มเล่นแย่ลง ตัวผมคนที่ไม่ผ่านการคุมทีมที่ไหนนอกจากคุมทีมบอลเตะบอลแข่งกับเพื่อนฝูงไปวัน ๆ ยังมองออกเลยครับว่าเกมเริ่มอืด นักเตะบางคนเริ่มคิดไรไม่ออก ทำไมเปลี่ยนตัวช้าจัง
กว่าจะได้เปลี่ยนตัวปาไปเกือบ 10 นาทีท้าย แถมดันโดนนำไปก่อนแล้วด้วย 

อยากให้เห็นใจแฟนบอลบ้างนะครับ วันหยุดผมอุตสาห์ยกเวลาครอบครัวตัวเองให้แก ทีมสมุทรปราการเอฟซี แฟนผมก็สละเวลาให้ผมมาเชียร์บอล ผมอดทนมาทุกครั้งไม่ว่าฟอร์มทีมจะแย่แค่ไหน  แต่วันนี้ไม่ไหวจริง ๆ เข้าใจว่าปีนี้จะสร้าง
แต่ทำไรให้กองเชียร์มีความหวังได้ปะครับ ว่าปีหน้าเราจะสู้ได้

ผมเห็นทรงนี้บอกได้เลยว่าได้สร้างฝันไปอีกปีแน่

หวังว่าจะเข้าใจ

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
Re: ได้สร้างฝันไปอีกปีแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 19:52:43 »
อีกแล้วเหรอครับ

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 19:55:52 »
รุ่นใหญ่ออกตั้งกระทู้
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 21:09:09 »
ถึงว่าทำไมรีบกลับ เมานมแน่ๆ 5555+

รูปเกมตามที่ข้างบนเลยครับ ครึ่งแรกเมืองกาญจน เล่นไม่มีอะไรเลยเลยครับ แต่กับเราได้ครองบอลเยอะแต่กลับเล่นได้เนือยๆเอื่อยๆ
ไร้ความกระหาย แม้ว่าโชคจะช่วยให้นำก่อน 1-0ก่อน แต่หลังจากนั้นก็อะไรไม่รู้ คงคิดว่าเราเหนือกว่าแล้วประมาทรึป่าว ดูแล้วเพลียแทน
พักครึ่งผมคิดเล่นๆในใจเลยว่า ต้องโดนตีเสมอแน่นอน ถ้าครึ่งหลังเล่นแบบเดิม และก็เล่นแบบเดิม และก็โดนตีเสมอจนได้
หลังจากโดนตีเสมอ ผมก็คิดเล่นๆในใจเลยว่าว่า ต้องโดนขึ้นนำแน่ ถ้าเล่นแบบเดิม และก็เล่นแบบเดิม และก็โดนนำและชนะไปจนได้

ส่วนนึงต้องยกเครดิตให้การแก้เกมสของเมืองกานจน์ จากห่วยๆครึ่งแรก มาฮึดสู้ครึ่งหลังได้ดีจนกลับมาชนะ กู๊ดๆๆๆ
ซึ่งตรงข้ามกลับเรา ที่เอื่อยไงเอื่อยนั้น ทั้งนำและถูกนำ เหมือนจะดูไม่ฟิตนะ หรือเราเน้นลงทีมแข่งมากไปป้าว หรืออะไรไม่รู้ บลาๆ

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เสมอครับทีมงานสต๊าฟและนักเตะ เราคิดว่าคุณทำเต็มที่แล้วในวันนี้ แต่วันหน้าเราหวังว่าคุณจะเต็มที่ได้กว่านี้อีกนะ
....รักพวกคุณเสมอครับ

(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ พี่สัน

• 246
  • 4
  • ทุ่งหญ้าแห่งความศรัทธา
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 21:29:18 »
แพ้ชนะไม่สำคัญ ตาทิพย์อวอร์ดผลออกมา ตรงกันข้าม ผมได้3,000แน่ๆ  [(love)] [(love)] [(love)]

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 21:48:13 »
ถ้าไม่ใส่ใจ พี่เค้า คงไม่พูด
รับฟังกันบ้างนะ รู้นะว่าเจ็บ แต่เป็นกำลังใจให้

ฝากเรื่อง ทัศนคติ ในการเล่นบอล อยากให้ กระตือรือร้น และ มุ่งมั่นกว่านี้นะครับ

และขอ ชื่นชม สิริ กับการต่อสู้ ยอมคลานออกเพื่อยังหวังให้เวลายังพอมีให้ทีมบุกตีเสมอช่วงท้ายเกมส์ ... ชื่นชมจริงๆ  :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ King วัดด่าน

• 174
  • 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 22:07:14 »
แพ้ได้ครับไม่แปลก  แต่วันนี้แพ้แบบเสียความรู้สึกครับ แถมได้ข่าวว่าพรุ่งนี้จะอุ่นเครื่องอีกผมว่าผ่อน ๆ ชลอ ๆ เรื่องอุ่นเครื่องบ้างก็ดีนะครับ ผมว่ามันมีผลกับนักเตะ บอลพรีเมียร์ยังไม่เตะกันถี่ขนาดนี้เลย เห็นชัด ๆ ว่าครึ่งหลังเรา...หมด  ( ความคิดเห็นส่วนตัว แต่มาจากใจนะครับ )   
ปล. ตอนกลับบ้านหลานผมบอกว่า " วันนี้เราแพ้ แต่พรุ่งนี้ต้องชนะ " ได้ยินแล้วอึ้ง
(http://image.ohozaa.com/view/1e736)

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 22:20:18 »
ทั้งเกมมีจังหวะ ของ สิริ นี้แหละ จากอารมณ์เซ็ง ๆ ทำให้หายได้ทันควัน

ขอบคุณ สิริ สำหรับ สปิริตสุดท้าย
  :icon_adore: :icon_adore:
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ Poosea

• 594
  • 9
  • Poosea Cheer SP FC
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 22:23:50 »
ครึ่งหลังปราการหมดครับ หมดแน่ๆสปีดต่างจากครึ่งแรกแบบหนังคนละม้วน  ไม่รู้ว่าเป็นผลจากการอุ่นเครื่องหรือการวางแทคติกที่ประมาทเลินเล่อทีมปราการของพวกเราปีนี้แค่ทีมดาดๆทั่วไปครับอย่าไปคิดว่าเหนือชั้นมันไม่จริงหรอก  เล่นบอลทรงนี้นักเตะหมดแรงกองเชียร์หมดใจครับ  ติแรงๆเพื่อก่อ

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 22:31:45 »
ครอบครัวเราโอ๋ กันจนมากไปรึเปล่า ตอนนี้ลุกขึ้นมาดุด่ากันบ้างดีไหมไม่ใช่แต่ให้ท้ายกันอย่างเดียว !!!!!!!!!!!!!!!!!  [(eee)] [(eee)] [(eee)] [(eee)]  คนเชียร์ยังเหนื่อย และนับประสาอะไรกับนักเตะ --------------------  [(herr)] [(herr)] [(herr)] [(herr)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 22:52:02 »
อยากถามว่าวันนี้ทำไรกันครับ  กระตุ้นเด็กยังไง
ผมเห็นทรงตั้งแต่ครึ่งแรกแหละ  เล่นกันเหนือยมาก  เหมือนไม่พร้อมเล่น
แดดมันร้อนเกินไปหรือยังไง  หรือว่า คิดถึงโค้ชเป็ด
วันนี้เมืองกาญฯ เข้ามาเยือนไม่มีไรเลยครับจะว่าทีมเค้าเล่นได้แย่เลยก็ว่าได้

เข้าครึ่งหลัง ทีมกาญฯ เริ่มดีขึ้น แต่เราเริ่มเล่นแย่ลง ตัวผมคนที่ไม่ผ่านการคุมทีมที่ไหนนอกจากคุมทีมบอลเตะบอลแข่งกับเพื่อนฝูงไปวัน ๆ ยังมองออกเลยครับว่าเกมเริ่มอืด นักเตะบางคนเริ่มคิดไรไม่ออก ทำไมเปลี่ยนตัวช้าจัง
กว่าจะได้เปลี่ยนตัวปาไปเกือบ 10 นาทีท้าย แถมดันโดนนำไปก่อนแล้วด้วย 

อยากให้เห็นใจแฟนบอลบ้างนะครับ วันหยุดผมอุตสาห์ยกเวลาครอบครัวตัวเองให้แก ทีมสมุทรปราการเอฟซี แฟนผมก็สละเวลาให้ผมมาเชียร์บอล ผมอดทนมาทุกครั้งไม่ว่าฟอร์มทีมจะแย่แค่ไหน  แต่วันนี้ไม่ไหวจริง ๆ เข้าใจว่าปีนี้จะสร้าง
แต่ทำไรให้กองเชียร์มีความหวังได้ปะครับ ว่าปีหน้าเราจะสู้ได้

ผมเห็นทรงนี้บอกได้เลยว่าได้สร้างฝันไปอีกปีแน่

ผมเป็นอีกคนที่อยากเดินกลับก่อนจะหมดเวลาการแข่งขัน แต่ต้องอยู่เพราะแฟนดุ ฮี๊ๆ
เห็นด้วยกับพี่อู๊ดทุกประการ โดยเฉพาะเรื่องการเปลี่ยนตัว เกมส์เรา หลังจากเสียประตูตีเสมอ เล่นได้ไร้จินตนาการต่างจากครึ่งแรกมากๆ  ปีก2ข้างไม่มีส่วนร่วมกับเกมส์ กลางรุกหายไปเลย  อาจเพราะเรื่องความนิ่ง และประสบการณ์ในภาวะกดดัน แต่ก็ยังอยากเห็นสิ่งที่พัฒนาได้มากกว่านี้

อีกอย่างที่ต้องฝากนะครับ ผมก็เป็นเพียงแค่คนดูฟุตบอล คนเสียบัตร50บาทเข้ามาชมฟุตบอลที่รัก ต้องการเห็นเกมส์ฟุตบอลที่พัฒนาทางด้านความคิดและความสามารถ  เน้นไปที่พี่ผู้รักษาประตูวันนี้ ผมชื่มชมว่าเป็นคนมีฝีมือคนหนึ่ง และยังสามารถพัฒนาด้านความคิดและทักษะของฟุตบอลได้อีก ...ผมเชียร์ฟุตบอลทีมนี้เพราะรักและอยากเห็นทุกคนเล่น"ฟุตบอล"ครับ

ปล. ตาทิพฯผมได้สกอร์ตรงข้ามครับ ผิดหวังแต่ก็แอบยิ้ม  :D
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 22:59:17 »
แพ้ชนะไม่สำคัญ ตาทิพย์อวอร์ดผลออกมา ตรงกันข้าม ผมได้3,000แน่ๆ  [(love)] [(love)] [(love)]

+500  ครับ

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 22:59:46 »
ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง ใช้ได้สำหรับคนอื่น
..แต่ผม ไม่มีศรัทธาแล้วครับ รักน่ะแต่ขอดูอยู่ห่างๆ
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 23:04:35 »
ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง ใช้ได้สำหรับคนอื่น
..แต่ผม ไม่มีศรัทธาแล้วครับ รักน่ะแต่ขอดูอยู่ห่างๆ

.......... เดี๋ยวตามไปด้วยซะเลยดีไหมนี่  [(eee)] [(eee)] [(eee)] [(eee)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 23:28:12 »
 :) วันนี้ไม่ได้ไปดู..แต่อยากเริ่มใหม่กับสนามใหม่จะว่าไงเพื่อจะดีขึ้น   8) 8)
อย่างที่่ท่านอู๊ดพูดวันอาทิตเป็นวันครอบครัว..นอกนั้นคิดเอาเอง
ถามว่าอุ่นเครื่องเพื่อไรบ่อยไปมั้ย..ตอบ..ไม่รู้..  [(elder)] [(elder)]
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ noipee spfc

• 225
  • 3
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 กรกฎาคม, 12, 23:42:23 »
ขอให้กับมาสู้ใหม่นะ รู้นะว่าทุกคนยังรักและเชียร์ทีมนี้อยู่ วันนี้เราอาจจะท้อ  [(eee)]..... แต่อย่าถอยนะคะพี่พี่  [(wink)]
ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งพี่พี่กองเชียร์ และนักเตะทุกคน สู้ๆๆๆๆๆ   ;) ;)   

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 07:31:07 »
คงไม่ใช่เรื่องปกติที่กองเชียร์รุ่นบุกเบิกจะตั้งกระทู้หลายกระทู้ในวันเดียว เราเเพ้มา 7 ครั้งในฤดูกาลนี้ เเต่มันก็ไม่ใช่ทั้งเจ็ดครั้งที่เราจะออกมาเเสดงความคิดเห็น เราเเพ้อยุธยานัดก่อนมีเเต่คนชื่นชม เเต่การที่เราเเพ้ทีมที่ต้องบอกว่าไม่ได้เก่งหรือเหนือกว่าเราเลย ไม่ว่าจะเป็นกบินทร์ หรือนัดนี้คือเมืองกาญ (ขออภัยทั้งสองทีมที่เอ่ยนาม) ส่วนตัวไม่โทษนักเตะ สิริ คือ ตัวอย่างที่เเฟนบอลเห็นว่านักเตะทุ่มเทเเค่ไหน คลานออกทั้งที่เจ็บอยู่เพื่อให้ทีมมีโอกาสในการตีเสมอ เเต่สิ่งที่เเฟนบอลทั้งหลายพิมมาคงเข้าใจว่าเขาต้องการออะไร ส่วนตัวผมเสียใจที่เราเเพ้ครับไม่อยากพิมอะไรมากกว่านี้ ตอนนี้หมดพลังหมดกำลังใจ......เสียใจว่ะ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ Bowi รักปราการ

• 47
  • 2
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 07:51:44 »
ความรู้สึกที่ได้รับคงไม่แพ้กับพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน เสียใจ....ไม่ใช่น้อย บอลมีแพ้มีชนะ แต่นัดนี้เสียใจจริง ๆ เรื่องอุ่นเครื่องผมอาจไม่ทราบการวางแผนเพื่อหาความเหมาะสมนะ แต่รู้สึกเหมือนหลาย ๆคน คือถี่เกินไปรึเปล่าและยังวันนี้อีก และที่สำคัญพุธกลางสัปดาห์ก็มีลีคเตะอีก นี่ก็อีกสระแก้ว หลังจากเจอเราแล้วกลับไปเค้นฟอร์ม สุดยอดขึ้นมาอย่างน่าแปลก อาทิตย์นี้ก็ของหนักรับอ่างทอง ผมบอกตรง ๆ สระแก้วไม่ได้ไปแน่ จะรอดูอ่างทองในบ้าน สองนัดนี้ทำใจรออยู่แล้ว แต่แค่อยากมีความรู้สึกว่าเสียงเชียร์ที่พวกเราทุ่มให้ จะสร้างแรงกระตุ้นนักเตะได้จริง ๆ แพ้อย่างทุ่มเทกองเชียร์ก็เข้าใจและเป็นกำลังใจให้ตลอดครับ....สู้ต่อไป
ปล...ชื่นชม สิริ และอีกหนึ่งนักเตะที่วิ่งแทนเจ้าปาล์มจนหมดแรงเลย เขาทุ่มเทมาก "ดุ๊กดิ๊ก" ของพวกเรา

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 08:11:59 »

ผมเป็นอีกคนที่อยากเดินกลับก่อนจะหมดเวลาการแข่งขัน แต่ต้องอยู่เพราะแฟนดุ ฮี๊ๆเห็นด้วยกับพี่อู๊ดทุกประการ โดยเฉพาะเรื่องการเปลี่ยนตัว เกมส์เรา หลังจากเสียประตูตีเสมอ เล่นได้ไร้จินตนาการต่างจากครึ่งแรกมากๆ  ปีก2ข้างไม่มีส่วนร่วมกับเกมส์ กลางรุกหายไปเลย  อาจเพราะเรื่องความนิ่ง และประสบการณ์ในภาวะกดดัน แต่ก็ยังอยากเห็นสิ่งที่พัฒนาได้มากกว่านี้

อีกอย่างที่ต้องฝากนะครับ ผมก็เป็นเพียงแค่คนดูฟุตบอล คนเสียบัตร50บาทเข้ามาชมฟุตบอลที่รัก ต้องการเห็นเกมส์ฟุตบอลที่พัฒนาทางด้านความคิดและความสามารถ  เน้นไปที่พี่ผู้รักษาประตูวันนี้ ผมชื่มชมว่าเป็นคนมีฝีมือคนหนึ่ง และยังสามารถพัฒนาด้านความคิดและทักษะของฟุตบอลได้อีก ...ผมเชียร์ฟุตบอลทีมนี้เพราะรักและอยากเห็นทุกคนเล่น"ฟุตบอล"ครับ

ปล. ตาทิพฯผมได้สกอร์ตรงข้ามครับ ผิดหวังแต่ก็แอบยิ้ม  :D

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :( :( :(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 08:38:01 »
ไม่ได้สิรินะ  โดนหลายเม็ดละ   เมื่อวานเล่นอย่างกะไม่มีกองกลาง   

ครึ่งหลังกาญนะจ๊ะบุหรี่  เขาแก้เกมส์มาพอเห็นเราหมดปุ๊บเขาใส่กลางสู้เลย  ... แต่เราเส่ะเหมือนเอื่อย ๆ เนือย ๆ ไงก็ไม่รู้

สำหรับเจ้าหอยคงได้ประสบการณ์ยิ่งใหญ่แล้วนะ  ด่านสุดท้ายไม่น่าโชว์เหนือแบบนั้น

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 09:26:09 »
ปีนี้ที่พูดกันว่าเป็นปี"สร้าง"ผมมองว่าคงยังไม่พอครับ ผมให้เวลาเลย 2-3ปี ในการสร้างถ้าเล่นแบบนี้
ทรงบอลแบบนี้ ปีหน้าถึงจะ"สู้"ก็คงไม่ไหวหรอกครับ ผมไม่ได้ว่าเด็ก เด็กทุกคนเจ๋งจริง มีอนาคตทั้งนั้น
แต่มันยังไม่ถึงเวลาสำหรับพวกเค้า จากฟอร์มที่ไม่คงเส้นคงวา จะให้พวกเค้าขึ้นไปสู้ในปีหน้าคงยัง
ไม่ไหวแน่ เดาได้เลยปีหน้าก็คงเหมือนปีนี้นั้นแหละ ขาดสมาธิ ความนิ่ง ประสบการณ์ การควบคุมอารมณ์ และ แก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า คงต้องฝึกกันอีกเยอะ ฝากถึงคณะบริหาร ทีมงานทุกคน การที่พวกผม สละเวลา เสียเงิน เสียทอง ไปดูพวกท่าน ไปดูทีมที่ผมรัก พวกเราไปด้วยความเต็มใจ ไปด้วยความรักที่มีให้สโมสรแห่งนี้ แล้วพวกท่านทำเต็มที่ให้กับพวกเรา
หรือยัง คำว่า "ศรัทธา" ที่พวกท่านๆพูดเสมอ พวกผมมีให้มาโดยตลอด ให้ด้วยความเต็มใจและจริงใจ จากนี้ไปคงต้องอยู่ที่พวกท่านๆแล้วว่าจะรักษาคำว่า "ศรัทธา"ที่เรา
แฟนบอลปราการมอบให้ ไว้ได้นานแค่ไหน พวกเราไม่ใช้เด็กๆ ที่จะเอาขนมหวาน คำหวานๆ มาพูด
ให้เราได้ิยิ้ม ได้ชื่นใจ ปีต่อปี ขอให้ทำอย่างจริงจัง เหมือนกับที่ท่านพูดกับพวกเราไว้
"อย่าเอาศรัทธาของพวกเราไปล้อเล่น" ด้วยความเคารพ
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 09:29:38 »
เชียร์ UNITED ดีกว่า

Manchester United นะ กริ้วๆๆๆๆๆๆ

อะ่ ล้อเล้งอ่ะ555555555

ทำไงได้ เสียเงินซื้อตั๋วดูหนังหนังไม่ดีไม่สนุกก็ได้เพียงแค่วิพากษ์วิจารณ์ ด่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่หนังหาได้เปลี่ยนเรื่องราวหรือผู้แสดงให้สนุกขึ้นได้ไม่ ฉันใดก็ฉันเพล เอ๋ยฉันใดก็ฉันนั้น ภาพยนต์เรื่อง สมุทรปราการ เอฟซี 2012 ฉายมาจะจบเรื่องแล้วผู้กำกับทีมสร้างทีมแสดงก็ตัวเดิมหมด ก็แสดงมาได้เท่าเนี่ยแหละ ตั้งแต่ต้นเรื่องจนจะจบเรื่องก็คงแสดงได้บทบาทเท่าเนี้ยแหละ ไม่ได้ว่าจะให้ทุกคนทำใจแต่จะให้รับความจริง

บอกตรงๆว่าตอบเม้นท์นี่ไม่มีประเด็นอะไรจะเขียนให้ได้ชัดๆเลยเพราะภาพที่เกิดขึ้นตรงหน้ามันเบลอๆ เขียนไปเรื่อยเฉื่อย ไม่รู้บอร์ด บุรีรัมย์ ยูไนเต็ดเป็นไงกันบ้าง หกเจ็ดนัดหลังมีแต่แพ้กับเสมอรู้สึกจะชนะนัดเดียว ลงทุนไปเป็นร้อยล้าน เดี๋ยวชาวบุรีรัมย์ก็เลิกดูหร๊อกท่านเน555 (อ้าวเฮ้ยมันเกี่ยวกับบุรัรัมย์ได้ไงฟร่ะ)

อยากเล่าความฝันส่วนตัวให้ฟังเรื่องนึง พี่อยากมีบ้านหลังละสิบล้านนะแต่ดันมีเงินเดือนๆละแค่หมื่นเดียวเองง่ะนี่ยังไม่โดนหักประกันสังคมนะ ชีวิตก็คงได้แต่ฝันว่าจะมีบ้านราคาสิบล้าน ถามคนอื่นว่าเค้าทำไงนะจะมีบ้านราคาสิบล้าน เค้าตอบกลับมาว่าเวรกรรมมีเงินเดือนๆละหมื่นเสือกสะเออะอยากมีบ้านราคาสิบล้าน งั้นมึงต้องไปหางานใหม่แล้วหรือทำอาชีพเสริมขึ้นมาอีกจะได้ๆเงินต่อเดือนเยอะๆๆๆๆๆๆ เอาว่ะเชื่อเค้าคนนั้นไปหางานใหม่ ไปสมัครที่ไหนๆเงินเดือนแพงๆแม่งก็ไม่มีใครรับ แม่งก็กรูจบแค่ป.6 มีคนจ้างกรูเดือนละหมื่นนี่ก็ถมถืดแล้ว จบก็ต้องได้แค่ฝันแล้วก็จำทนอยู่บ้านหลังเดิมต่อไป บ้านที่ต้องกู้หนั้ยืมสินเค้ามาสร้าง เฮ้ยวันดีคืนดีมีคนหยิบยื่นเงินมาให้ประมาณว่าลาภลอย ไอ้เราก็หวังจะเอาเงินนั่นมาต่อยอดหรือมาทำบ้านเดิมให้ดีขึ้น เปล่า (เสียงสูงปรี๊ดดดด) ต้องเอาเงินไปใช้หนี้หมด เวรกรรมอีกรอบ

เรื่องนี้เป็นเรื่องส่วนตัว สุดๆนะเนี่ย ถ้าไม่เล่าให้ฟังไม่มีใครรู้แน่นอนเพราะเรื่องนี้รู้กันอยู่สองคนผัวเมีย แต่เชื่อเลยเรื่องของตรูเนี่ยคงต้องมีคนได้กลิ่นเพียงแผ่วๆ เรื่องนั้นเกิดตั้งแต่ปี 2009 จนถึงปีเนี่ย 2012 เรือ่งของตรูคงไถลเถลือกเรื่องราวคงไปมั่วชั่ววถูกบ้างผิดบ้างจับต้นชนปลายไม่ถูก ไอ้เราก็ขี้เกียจจะชี้แจงไม่รู้จะเริ่มยังไง หน้าที่เดียวก็คงต้องกลืนเลือดรักษาบ้านหลังเนี่ยที่กู้หนี้ยืมสินสร้างมาเป็นสมบัติที่ตัวเองภาคภูมิใจ ดี๋ยวนี้เพื่อนฝูงเก่าๆก็หายหน้าหายตาไปบ้างมีเื่อนใหม่เข้ามาบ้าง แต่เราก็ยังคงอยู่บ้านหลังเก่าหลังเดิมแม้บางครั้งเหลือบไปมองบ้านหลังข้างๆอย่างอิจฉา ริษยา ตาร้อน ก็ได้แต่หวังว่าซักวันกรูอาจจะถูกหวยรางวัลที่หนึ่งซักชุดนึง ฝันกรูคงได้เป็นจริง555555

ว่าแล้วขอตัวไปซื้อหวยก่อนนะพี่น้อง วันนี้มันวันที่ 16 นี่หว่า

ปล.บทความนี้เขียนตอนเมายากันยุง เด็ก สตรมีครรภ์และแฟนบอล สมุทรปราการ เอฟซี โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน ผู้ที่ใจไม่แกร่งอย่าริเชียร์ปราการ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 09:30:38 »
ปีนี้ที่พูดกันว่าเป็นปี"สร้าง"ผมมองว่าคงยังไม่พอครับ ผมให้เวลาเลย 2-3ปี ในการสร้างถ้าเล่นแบบนี้
ทรงบอลแบบนี้ ปีหน้าถึงจะ"สู้"ก็คงไม่ไหวหรอกครับ ผมไม่ได้ว่าเด็ก เด็กทุกคนเจ๋งจริง มีอนาคตทั้งนั้น
แต่มันยังไม่ถึงเวลาสำหรับพวกเค้า จากฟอร์มที่ไม่คงเส้นคงวา จะให้พวกเค้าขึ้นไปสู้ในปีหน้าคงยัง
ไม่ไหวแน่ เดาได้เลยปีหน้าก็คงเหมือนปีนี้นั้นแหละ ขาดสมาธิ ความนิ่ง ประสบการณ์ การควบคุมอารมณ์ และ แก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า คงต้องฝึกกันอีกเยอะ ฝากถึงคณะบริหาร ทีมงานทุกคน การที่พวกผม สละเวลา เสียเงิน เสียทอง ไปดูพวกท่าน ไปดูทีมที่ผมรัก พวกเราไปด้วยความเต็มใจ ไปด้วยความรักที่มีให้สโมสรแห่งนี้ แล้วพวกท่านทำเต็มที่ให้กับพวกเรา
หรือยัง คำว่า "ศรัทธา" ที่พวกท่านๆพูดเสมอ พวกผมมีให้มาโดยตลอด ให้ด้วยความเต็มใจและจริงใจ จากนี้ไปคงต้องอยู่ที่พวกท่านๆแล้วว่าจะรักษาคำว่า "ศรัทธา"ที่เรา
แฟนบอลปราการมอบให้ ไว้ได้นานแค่ไหน พวกเราไม่ใช้เด็กๆ ที่จะเอาขนมหวาน คำหวานๆ มาพูด
ให้เราได้ิยิ้ม ได้ชื่นใจ ปีต่อปี ขอให้ทำอย่างจริงจัง เหมือนกับที่ท่านพูดกับพวกเราไว้
"อย่าเอาศรัทธาของพวกเราไปล้อเล่น" ด้วยความเคารพ

พูดได้ตรงใจผมมาก พี่เอ๋

8) 8)

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 11:41:16 »
พี่อี๊ดมาบ่นไรเนี่ย

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 11:52:57 »
พึ่งได้อ่าน ของ พี่อี๊ด ก็พอเข้าใจ

แต่แบบว่าเมื่อวานมันเอ้อ ...... มันจุก ...
  [(tired)] [(tired)]

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 12:49:45 »
ขอพูด สั้นๆ นะครับ  บ้าน นี้   มี  รัก  :-* :-* :-*   ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D :D :D

*

• 1,561
  • 35
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 13:04:53 »

พูดได้ตรงใจผมมาก พี่เอ๋

8) 8)
  :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 14:19:27 »
อย่าให้ผมแฉนะพี่อี๊ด  >:D >:D >:D

ยอมมากินตรีนไก่กับผมซะดีดี  [(fan)]

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 14:44:28 »
อย่าให้ผมแฉนะพี่อี๊ด  >:D >:D >:D

ยอมมากินตรีนไก่กับผมซะดีดี  [(fan)]

ผมว่าเฮียเซี้ยงไม่กล้า

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 15:56:37 »

อย่าแฉเค้าน๊าาาาาาาาาาาาาาา :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 16:23:17 »

อย่าแฉเค้าน๊าาาาาาาาาาาาาาา :-[ :-[ :-[ :-[ :-[
ถ้าไม่ ตรีนไก่ ก็ หัวปลาหม้อไฟได้นะ หยวนๆ  [(sabai)] [(sabai)]

*

ออฟไลน์ Hneing_Cha

• 130
  • 4
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 16:40:06 »
...................................................................

ไม่รู้จะอธิบายยังไง  :'( :'( :'( :'( :'(
(http://image.free.in.th/show.php?id=4d003fd27322613989f8bd0b410a4687)

*

ออฟไลน์ กรุ๊ง-กริ๊ง

• 1,880
  • 107
  • https://www.facebook.com/thanida.khph
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 18:41:05 »
อึดอัด....

จบป่ะ!!!   [(cry)] [(cry)]
ถนนบางสายไกลหน่อย  แต่ก็ยังมีวันไปถึง

*

ออฟไลน์ noipee spfc

• 225
  • 3
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 19:17:22 »
เข้าใจว่าทุกคนเสียใจ หรือใครว่าไม่จริง .... เมื่อวานกลับมาบ้านก้อเห็นพี่พี่ยังคุยกันอยู่

แต่เสียใจอย่างไร [(no)] [(no)]... พีและพี่น้อย ก้อยังเชียร์ สมุทรปราการ FC อยู่ ในเมื่อใจเราให้ทีมนี้ไปแล้ว

ไม่ว่าผลจะเป็นอย่างไร ก้อจะทำใจรับจ๊ะ [(moe)] [(moe)] ดีใจนะคะที่ได้เข้ามาอยู่ในครอบครัวปราการ  ;) ;)

*

ออฟไลน์ mixkymom

• 133
  • 7
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 20:12:04 »
คงไม่ต้องบรรยาย
จะอยู่เป็นคนสุดท้าย ของเธออยู่ตรงนี้...

*

• 3,020
  • 36
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 21:47:21 »
ไม่ ยาก บรรยาย  อาการ คน ปวดฟัน  ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   :( :( :(

*

ออฟไลน์ กรุ๊ง-กริ๊ง

• 1,880
  • 107
  • https://www.facebook.com/thanida.khph
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 21:50:27 »
ไม่ ยาก บรรยาย  อาการ คน ปวดฟัน  ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   :( :( :(

ลุงป๊อก นี่ทำให้อะไรๆๆ ขำได้หมดเลยเน๊อะะะ   [(lol)] [(lol)] [(lol)] [(lol)] [(lol)]
ถนนบางสายไกลหน่อย  แต่ก็ยังมีวันไปถึง

*

• 1,561
  • 35
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 22:01:55 »
นัดนี้พี่เอ๋ แมนอ๊อฟเดอะแมต 5555555555

*

ออฟไลน์ mr.o bangplee

• 47
  • 1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 23:10:46 »
ผิดหวังกับการเล่นในนัดนี้มากมาย เมื่อเทียบกับนัดไปเยือนยุดยา แต่ทำไงได้ผลออกมายังงี้แล้วก้อต้องทำใจ จะเลิกเชียร์ก้อไมได้เพราะมันอยู่ในสายเลือดแล้วอะ" สมุทรปราการ เอฟซี" :-[ :-[

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 12, 23:14:17 »
เข้าใจว่าทุกคนเหนื่อยนะครับ

ทั้งผู้เล่น ทั้งทีมงาน ทั้งทีมเชียร์

ขอให้เพลียกันเป็นพักๆ    แล้วมาสู้กันต่อ มาตะโกนกันให้มันส์

นี่แหละรสชาดของชีวิต  ถ้าธรรมชาติมีแต่หวาน น้ำตาลคงขายไม่ออก

ถ้าเปรี้ยวอย่างเดียว มะนาวก็คงไม่แพง  ผสมกันไป แล้วทำให้ชีวิต อร่อย

แค่นี้  เราก็เชียร์บอลกันได้แบบไม่เครียด ........

ติเพื่อก่อ เอาข้อเสียมาปรับปรุง   เอาข้อดีมาพัฒนา เพราะเราคือ  ครอบครัวปราการ

ถ้าช่วยกันติ แต่ไม่ช่วยกันก่อ ก็จะไม่เสร็จ สำเร็จดังที่เราตั้งใจ  สู้ไปด้วยกันนะครับ
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 12, 00:34:25 »
ถ้าไม่ปรับเปลี่ยนไรบ้างปีหน้าคงดีกว่าปีนี้ แต่ไม่น่าจะลุ้นไรได้อีกเหมือนเดิม

*

• 1,561
  • 35
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 12, 11:49:24 »
ถ้าไม่ปรับเปลี่ยนไรบ้างปีหน้าคงดีกว่าปีนี้ แต่ไม่น่าจะลุ้นไรได้อีกเหมือนเดิม
  [(shy)] [(shy)] [(shy)] [(shy)] [(shy)]

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 17 กรกฎาคม, 12, 11:58:26 »
  [(shy)] [(shy)] [(shy)] [(shy)] [(shy)]

ปีหน้ามาไม่ถึงสักที 55

*

ออฟไลน์ boy_bcc

• 34
  • 2
  • กูรักทีมนี้
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 12, 10:45:10 »
ผมขอพูดมั่งครับ บอกตามตรงว่าผมไม่ได้ไปดูมา 2 ปีและด้วยเหตุผลต่างๆนาๆ เมื่อก่อนกลุ่มของผมจะมีกันประมาณ8-10คนจะไปดูกันทุกนัดที่เตะในบ้านวันอาทิตย์เนื่องจากทำงานวันเสาร์ทำงานครับแต่ถ้าวันอาทิตย์ไปตลอดผมจะตื่นเต้นมากเมื่อรู้ว่าจะได้ไปดูปราการแต่พักหลังเพื่อนๆเริ่มบอกว่าไม่ไหวและมีหลายเหตุผลต่างๆนาๆครับ1. สนามไกลบ้าง2. ผลงานไม่ดีบ้าง3.ไม่มีตังบ้าง ผมยอมรับครับว่าผมเป็นตนปราการรักและเชียรปราการมาตั้งแต่ปี 2009 แต่กลุ่มผมเป็นคนจังหวัดอื่นแต่ก็ยังไปครับแต่ตอนหลังผลงานของทีมไม่ดีขึ้นเลยตรงกันข้ามกลับแย่ลงกว่าเดิมอีกเพื่อนของผมที่เคยไปด้วยกันก็เริ่มบ่นว่าเชียรไม่ขึ้นเลยไปแต่ละนัดมีค่าใช้จ่ายประมาณคนละ 300-500 บาทแต่ผมเข้าใจครับตอนนี้ผมติดตามข่าวสารตลอดติมตามทางเว็บตลอดฟังรายงานสดบ้างพูดง่ายๆถึงไม่ได้ไปดูแต่ก็ติมตามตลอด วันนี้คงเห็นกันแล้วว่าแฟนบอลลดลงน้อยมากจากปีก่อนๆเพราะเหตุต่างกันไปผมขอฝากถึงทีมงานทุกคนนะครับว่ายังมีคนคอยติดตามผลงานอยู่อีกมากถึงแม้ไม่ได้ไปที่สนาม ช่วยกันครับนำทีมฟุตบอลทีมนี้ให้ประสบความสำเร็จให้ได้ครับ และมีโอกาศผมจะไปเชียรที่สนามอีกครั้งครับ

*

ออฟไลน์ unaehboo_RON

• 94
  • 7
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 12, 10:59:33 »
สูง-ต่ำ อยู่ที่ ทำตัว
ดี-ชั่ว   อยู่ที่ ตัวทำ

*

ออฟไลน์ นู๋มะลิ...ปราการเอฟซี

• 850
  • 23
  • ฟ้าขาว คือ สีแรก และ สีสุดท้าย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 12, 18:08:08 »
นัดนี้ไม่ได้ไปดู นัดก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้ไปดู อ่านแต่ sms ว่าเราแพ้ เราโน่นนี่นั่น....
คงจะไม่พูดอะไรมากหรอก เพียงแค่ชอบประโยคนี้

ครอบครัวเราโอ๋ กันจนมากไปรึเปล่า ตอนนี้ลุกขึ้นมาดุด่ากันบ้างดีไหมไม่ใช่แต่ให้ท้ายกันอย่างเดียว !!!!!!!!!!!!!!!!!  [(eee)] [(eee)] [(eee)] [(eee)]  คนเชียร์ยังเหนื่อย และนับประสาอะไรกับนักเตะ --------------------  [(herr)] [(herr)] [(herr)] [(herr)]

ก็ยังไง ก็ยังรักเสมอและตลอดไปล่ะคะสมุทรปราการเอฟซี เน๊อะ
" Once A Blue, Always Fortressians"

(http://www.mediafire.com/imageview.php?quickkey=whdei75r755bmxi&thumb=4)

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 18 กรกฎาคม, 12, 18:15:33 »
นัดนี้ไม่ได้ไปดู นัดก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้ไปดู อ่านแต่ sms ว่าเราแพ้ เราโน่นนี่นั่น....
คงจะไม่พูดอะไรมากหรอก เพียงแค่ชอบประโยคนี้

ก็ยังไง ก็ยังรักเสมอและตลอดไปล่ะคะสมุทรปราการเอฟซี เน๊อะ

ใช่ครับ ยังไงก็รัก  [(love)] [(love)]

PURE TV by Phom Pen kai productions.