สโมสรฯ ครับ

• 51 ตอบ
  • 10808 อ่าน
*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
สโมสรฯ ครับ
« เมื่อ: 25 สิงหาคม, 12, 12:55:18 »
     สโมสรฯ ครับ   ตอนนี้ไม่มีความเคลื่อนไหวใด ๆ เลยหรอครับเกี่ยวกับสโมสร  หรือว่าไม่มีบุคลากรทำงานด้านนี้ครับ   

สโมสรฯ ครับ  บางคำถามถามไป  สโมสรกลับเงียบหายไปเฉย ๆ ไม่มีข่าวไม่มีคราวใด ๆ เลยครับ...เข้าใจนะครับว่า "ไม่ชัดเจน ไม่แถลง"  แต่อย่างน้อยน่าจะมีความเคลื่อนไหวใด ๆ มาให้แฟนบอลรับรู้บ้างนะครับ

สโมสรฯ ครับ   รู้หรือไม่ครับ แฟนบอลแต่ละคนถ้าอยากจะรู้ข่าวคราวความเคลื่อนไหวของสโมสร   ต้องไปสืบค้นกันเองตามแหล่งข่าวนะครับ

สโมสรฯ ครับ   เห็นมีสื่อออนไลน์สื่อหนึ่งลงข่าวว่า เราจะได้ใช้สนามฯบางปลา 15 ก.ย.นี้ เท็จจริงเป็นเช่นไรครับ    ถ้าเป็นจริงทำไมสื่อพวกนี้รู้ก่อนแฟนบอลอีกครับ

สโมสรฯ ครับ   พวกผมยังรักและศรัทธาอยู่นะครับ...บางคนที่หายไปเนื่องจาก ทำงานกันบ้าง ติดงานกันบ้าง (บางคนเรียนจบแล้วทำงาน)  บางคนมีครอบครัว   มีความรับผิดชอบเพิ่ม

"สโมสรฯ ครับ...พวกผมรักและศรัทธาเหมือนเดิมนะครับ"

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
Re: สโมสรฯ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 12, 13:00:07 »
สโมสรครับ ยังรักเหมือนเดิมนะครับ  :icon_redface:
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 12, 13:21:36 »
สโมสร ครับ คนเริ่มลดน้อยลงไปเรื่อย ๆ แล้วนะครับ  รายได้จะมีมากมีน้อยก็ขึ้นอยู่กับกองเชียร์เป็นสำคัญนะครับ

[(sabai)] [(sabai)]
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ RIN No.7

• 445
  • 7
  • RIN No.7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 12, 17:08:31 »
ศรัทธา.....มันยิ่งใหญ่...อะไรก็ซื้อไม่ได้
RIN No.7

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 12, 21:09:41 »
สโมสรครับ ผมไม่ถามแล้วครับ ทุกอย่างมันฟ้องตัวมันเอง พวกผมอยู่กันทุกวันนี้ด้วยใจล้วนๆ
รักเธอเสมอ สมุทรปราการเอฟซี เจ็บนะไม่ใช่ไม่เจ็บบอลเเพ้กินข้าวไม่เคยอร่อย นอนไม่ค่อยหลับ
เชื่อว่าเป็นเหมือนกันหมด ทำอะไรบ้างก็ดีครับ
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ คนบ้าบอลไทย

• 510
  • 28
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 สิงหาคม, 12, 21:28:29 »
ผมไม่ใช่ สโมสร นะ ผมมีความรู้สึกว่า ปีหน้า อาจจะดังเปรี้ยงปร้าง ก็ได้ แค่ผมรู้สึกนะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=5b76a22d84cb4e44062a48a06786c3f6)

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 00:09:57 »
สโมสรครับ ไหนบอกสโมสรเป็นของกองเชียร์ไงครับ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ mixkymom

• 133
  • 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 00:17:02 »
รอการเปลี่ยนแปลง.....สมควรแกเวลาแล้ว [(herr)] [(herr)] [(herr)]
จะอยู่เป็นคนสุดท้าย ของเธออยู่ตรงนี้...

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 07:21:31 »
สโมสรครับ ไหนบอกสโมสรเป็นของกองเชียร์ไงครับ
[/quote :icon_adore: :icon_adore: :icon_adore:]

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 07:56:26 »
สโมสรครับ  หนูนอนไม่ต่อยจะหลับ  กระส่ายกระสับ นอนไม่หลับมาหลายคืน......... :D :D :D :D
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 08:39:34 »
 [(herr)] [(herr)] [(herr)]สโมสรครับกองเชียร์เริ่มเหนื่อยและครับ [(herr)] [(herr)] [(herr)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

• 445
  • 7
  • RIN No.7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 09:19:02 »
ขออย่ายอมแพ้ครับ...ในฐานะคนเคยเล่นบอลมาก่อน แค่เห็นกองเชียร์มาเชียร์ ก็เล่นเต็ม 100 % แล้วยิ่งตอนแพ้แล้วมายืนฟังกองเชียร์ร้องเพลงแล้ว นักเตะเองก็อยากชนะเพื่อแฟนบอลทุกคนครับ  ขออย่าทิ้งกัน  จงเดินไปด้วยกันครับ......ศรัทธา หัวใจกองเชียร์ทุกดวง ทุกคนครับ ;)
RIN No.7

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 10:29:38 »
 :) สโมคับทำมัยไม่แถลงข่าวเรื่องสนามบางปลาให้แฟนบอลทราบหล่ะคับได้ข่าวว่า
จะใช้สนามบางปลานัดสุดท้ายที่เล่นในบ้านแล้วก็จะมีการแข่งขันบอล VIP ด้วยถือเป็น
การเปิดสนาม ด้วยจริงแท้ประการใดคับ...เจ้านายยยยยยยยยย  8) 8) 8) 8)
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

• 445
  • 7
  • RIN No.7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 14:41:46 »
:) สโมคับทำมัยไม่แถลงข่าวเรื่องสนามบางปลาให้แฟนบอลทราบหล่ะคับได้ข่าวว่า
จะใช้สนามบางปลานัดสุดท้ายที่เล่นในบ้านแล้วก็จะมีการแข่งขันบอล VIP ด้วยถือเป็น
การเปิดสนาม ด้วยจริงแท้ประการใดคับ...เจ้านายยยยยยยยยย  8) 8) 8) 8)
ถ้าเป็นจริงอย่างที่ว่า......เราก็ถือโอกาสนี้รวมกำลังพล เรียกศัทธา ให้แฟนคลับกับสโมสรได้ร่วมกัน ทำกิจกรรมร่วมกัน มีกิจกรรมอะไรก็ได้ทั้งก่อนแข่งระหว่างพักหรือจบการแข่งขันสักครั้งให้มันยิ่งใหญ่ปิดท้ายฤดุกาลไปเลย ไหนๆก็มีสนามเป็นของตัวเองแล้วนิ เช่น
1.จัดบอลแฟนคลับ (ฉบับโอลิมปิก) VIP แฟนคลับ vs VIP สโมสร
2.จัดงานเลี้ยงปิดฤดูกาล โต๊ะจีนเก็บตังเข้าสโมสร
3.จัดแผนการแนวทางร่วมกันระหว่างสโมสรกับแฟนคลับ
4.แผนประชาสัมพันธ์ฤดูกาลหน้า แผนเรียกฐานแฟนบอลเพิ่ม ;)
RIN No.7

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 19:33:52 »
 [(cry)]
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ King วัดด่าน

• 174
  • 8
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 21:05:12 »
เห็นด้วยกับทุกคนครับ ไม่ใช่ว่าไม่มีความคิดเป็นของตัวเอง แต่มองว่าทุก ๆ ความคิดเห็นไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อมก็ตาม.....
เรามีเป้าหมายเดียวกัน คือ ... ( ถ้าคิดเป็นคงเข้าใจ ) ผมรักทีมนี้ด้วยศรัทธา ด้วยหัวใจ อยากให้มีอะไร up date ให้รู้บ้าง ถ้าระยะยาวมันไม่ชัดเจน ขอระยะสั้นก่อนก็ได้ครับ ไม่ใช่เงียบไป  หวังว่าคงเข้าใจ
(http://image.ohozaa.com/view/1e736)

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 21:39:40 »
ทุกท่านได้กล่าวไปหมดแล้ว...
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 สิงหาคม, 12, 23:06:46 »
 :-* รักนะ
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 09:07:23 »
สโมสรฯครับ...ใครแอบเอาไอดีผมไปพิมพ์มีสาระอีกแล้วครับ

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 10:22:32 »
ถ้าเป็นจริงอย่างที่ว่า......เราก็ถือโอกาสนี้รวมกำลังพล เรียกศัทธา ให้แฟนคลับกับสโมสรได้ร่วมกัน ทำกิจกรรมร่วมกัน มีกิจกรรมอะไรก็ได้ทั้งก่อนแข่งระหว่างพักหรือจบการแข่งขันสักครั้งให้มันยิ่งใหญ่ปิดท้ายฤดุกาลไปเลย ไหนๆก็มีสนามเป็นของตัวเองแล้วนิ เช่น
1.จัดบอลแฟนคลับ (ฉบับโอลิมปิก) VIP แฟนคลับ vs VIP สโมสร
2.จัดงานเลี้ยงปิดฤดูกาล โต๊ะจีนเก็บตังเข้าสโมสร
3.จัดแผนการแนวทางร่วมกันระหว่างสโมสรกับแฟนคลับ
4.แผนประชาสัมพันธ์ฤดูกาลหน้า แผนเรียกฐานแฟนบอลเพิ่ม ;)

ขอตอบรวมๆไปในฐานะไหนก็ไม่เป็นไรมั้ง

เรื่องเปิดสนามบางปลาเพื่อเตะบอล VIP ที่เป็นความคิดของพี่นั้นตอบแบบง่ายๆ แบบกำปั้นทุบดินแต่นั้นมันคือความจริงล้วนๆ คำตอบคือสนามยังไม่เสร็จผู้รับเหมายังไม่ส่งมอบสนามให้กับ อ.บ.จ. ไม่มีอะไรซับซ้อนเลยนี่คือความจริง สโมสรไม่มีอำนาจหน้าที่ใดๆทั้งสิ้น ที่จะไปดำเนินการในส่วนนี้ รอ รอ และรอ นี่คือความจริง

ส่วนความเคลื่อนไหวในทีมพี่เห็นว่าเมื่อมีความเคลื่อนไหวใดๆ ก็จะมีข่าวสารเผยแพร่ทางหน้าแรกของเว็บไซด์อยู่แล้ว แต่ตอนนี้มันไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆนี่ ในแง่ของนักฟุตบอล นี่ก็หมดเขตส่งรายชื่อไปแล้วไม่สามารถเพิ่มเติมใครได้แล้วต่อให้มีเงินมาอีกสิบล้านก็เอาใครมาเสริมทีมไม่ได้ ผลงานของทีมก็ต้องพึ่งนักฟุตบอลที่มีอยู่ในขณะนี้ นักบอลชุดนี้ไม่ใช่หรือที่ไปยำใหญ่ นครนายกที่บ้าน ไปสู้กับยุดยาอย่างสะใจ  แพ้ น.ย ล่าสุดที่บ้าน ก็ไอ้นักบอลชุดนี้นี่แหละคุณภาพตามราคา ขึ้นๆ ลงๆ ส่วนงานด้านอื่นอื่นก็เป็นงานภายในสโมสร ที่ก็ต้องทำทุกวัน การหาเงินเข้าสโมสรในด้านอื่นที่พี่ก็คิดว่าคงไม่ต้องบอกทุกอย่างมั้ง รับรองสโมสรมีคนทำงานแน่เมื่อก็เพิ่งจะยื่นประกันสังคมให้กับพนักงานของ สมุทรปราการ เอฟซี

หลายอย่างถ้าเป็นเพียงแค่ความคิด มันง่ายมาก แต่ถ้าลงมือกระทำแล้วจะรู้เลยว่า แม่งยากชิบหาย
สงสารพี่เหน่ง สงสารไอ้ตี๋ สงสารไอ้โอ๊ค สงสารป๊อบ สงสารนักบอล สงสารเป็ด สงสารทุกคน สงสารแฟนบอล สงสารตัวเอง บอลแพ้ปวดใจหว่ะ แต่จะทำไงได้ห่ะพี่ว่าทุกคนที่กล่าวมาแม่งโครตเต็มที่หว่ะ พี่ซะเองที่ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเค้าเล้ย

นี่ถ้าบอลชนะมาตลอดนะ คงไม่มีใครอยากทราบความเคลื่อนไหวอะไรยังไงของสโมสรหรอกเชื่อป่ะ มีความสุขกับชัยชนะจนไม่จำเป็นต้องสนอะไร

เขียนอย่างนี้ใครเกลียดใครไม่ชอบก็ไม่ว่าไรหรอกนะเพราะปีหน้าจะกลับไปเชียร์ ท่าเรืออันเป็นสถานที่เกิดของข้าพเจ้าหล่ะ นั่งดูอย่างมีความสุข555 `ว่าแต่ว่าไม่ใช้เสือกตกมา ลีควัน หล่ะ อิอิ

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 10:38:34 »

ขอตอบรวมๆไปในฐานะไหนก็ไม่เป็นไรมั้ง

เรื่องเปิดสนามบางปลาเพื่อเตะบอล VIP ที่เป็นความคิดของพี่นั้นตอบแบบง่ายๆ แบบกำปั้นทุบดินแต่นั้นมันคือความจริงล้วนๆ คำตอบคือสนามยังไม่เสร็จผู้รับเหมายังไม่ส่งมอบสนามให้กับ อ.บ.จ. ไม่มีอะไรซับซ้อนเลยนี่คือความจริง สโมสรไม่มีอำนาจหน้าที่ใดๆทั้งสิ้น ที่จะไปดำเนินการในส่วนนี้ รอ รอ และรอ นี่คือความจริง

ส่วนความเคลื่อนไหวในทีมพี่เห็นว่าเมื่อมีความเคลื่อนไหวใดๆ ก็จะมีข่าวสารเผยแพร่ทางหน้าแรกของเว็บไซด์อยู่แล้ว แต่ตอนนี้มันไม่มีความเคลื่อนไหวใดๆนี่ ในแง่ของนักฟุตบอล นี่ก็หมดเขตส่งรายชื่อไปแล้วไม่สามารถเพิ่มเติมใครได้แล้วต่อให้มีเงินมาอีกสิบล้านก็เอาใครมาเสริมทีมไม่ได้ ผลงานของทีมก็ต้องพึ่งนักฟุตบอลที่มีอยู่ในขณะนี้ นักบอลชุดนี้ไม่ใช่หรือที่ไปยำใหญ่ นครนายกที่บ้าน ไปสู้กับยุดยาอย่างสะใจ  แพ้ น.ย ล่าสุดที่บ้าน ก็ไอ้นักบอลชุดนี้นี่แหละคุณภาพตามราคา ขึ้นๆ ลงๆ ส่วนงานด้านอื่นอื่นก็เป็นงานภายในสโมสร ที่ก็ต้องทำทุกวัน การหาเงินเข้าสโมสรในด้านอื่นที่พี่ก็คิดว่าคงไม่ต้องบอกทุกอย่างมั้ง รับรองสโมสรมีคนทำงานแน่เมื่อก็เพิ่งจะยื่นประกันสังคมให้กับพนักงานของ สมุทรปราการ เอฟซี

หลายอย่างถ้าเป็นเพียงแค่ความคิด มันง่ายมาก แต่ถ้าลงมือกระทำแล้วจะรู้เลยว่า หลอดไฟแท่งสวยยากชิบหาย
สงสารพี่เหน่ง สงสารไอ้ตี๋ สงสารไอ้โอ๊ค สงสารป๊อบ สงสารนักบอล สงสารเป็ด สงสารทุกคน สงสารแฟนบอล สงสารตัวเอง บอลแพ้ปวดใจหว่ะ แต่จะทำไงได้ห่ะพี่ว่าทุกคนที่กล่าวมาหลอดไฟแท่งสวยโครตเต็มที่หว่ะ พี่ซะเองที่ไม่ค่อยได้ช่วยอะไรเค้าเล้ย

นี่ถ้าบอลชนะมาตลอดนะ คงไม่มีใครอยากทราบความเคลื่อนไหวอะไรยังไงของสโมสรหรอกเชื่อป่ะ มีความสุขกับชัยชนะจนไม่จำเป็นต้องสนอะไร

เขียนอย่างนี้ใครเกลียดใครไม่ชอบก็ไม่ว่าไรหรอกนะเพราะปีหน้าจะกลับไปเชียร์ ท่าเรืออันเป็นสถานที่เกิดของข้าพเจ้าหล่ะ นั่งดูอย่างมีความสุข555 `ว่าแต่ว่าไม่ใช้กินข้าวผัดตกมา ลีควัน หล่ะ อิอิ

พี่อี๊ด ตอบได้ตรงประเด็น ... ;) ;)
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 11:16:26 »
บัดซบ!!! น่าสงสารจริงๆ ครับ

*

• 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 12:08:36 »
บัดซบ!!! น่าสงสารจริงๆ ครับ

โคตรน่าสงสารเลยว่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 12:11:06 »
บอลชนะก็อยากรู้ข่าวสาร   สโมสรฯ ครับ ดูอย่างพี่อี๊ดเป็นตัวอย่างนะครับ

*

ออฟไลน์ Tiger Sky นาย suatop

• 511
  • 8
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 12:48:24 »
ผมคิดเหมือนกันเลย
บอลแพ้ คนก็ไม่เข้าบอร์ด คนก็ไม่เข้าสนาม ปัญหาเอยะ
บอลชนะ คนก็ไม่มีข้อสงสัย ไม่มีปัญหา
มันเป็นเรื่องปกติครับ ผมเป็นแฟนบอลที่เล่นอยู่หลายบอร์ด เจอเรื่องพวกนี้มาตลอด ผมรับตรงนี้ได้
และสโมสรก็น่าจะรับตรงส่วนนี้ให้ได้เหมือนกันว่า ถ้าคุณผลงานไม่ดี คุณก็ต้องพร้อมที่จะโดนวิจารย์

ผมเข้าใจกระทู้นี้นะครับ ผมก็อึดอัดเหมือนกันที่ข่าวคราวนักเตะเราไม่ค่อยมีเลย
อย่างน้อยสนามอยู่ไกล ก็อยากให้มีข่าวอย่างอื่นออกมาบ้าง ไม่ต้องถี่ก็ได้ อาทิตย์ล่ะสองสามข่าว
เข้าใจว่าอยากให้ชัดเจนถึงแถลง
แต่บางทีไม่ชัดเจนก็แถลงบ้างก็ได้ อาจจะบอกท้ายขาวว่า ข่าวนี้ยังไม่คอนเฟิร์ม
หรือไม่ก็เอาพวกสัมภาษนักเตะ อะไรก็ว่าไป เพราะว่าพอไม่มีข่าว พวกเราก็ไม่รู้จะเอาอะไรมาพูดคุย ก็เลยต้องมาหาเรื่องอะไรแบบนี้แหละครับ

อีกอย่างข้อเสียของการมีข่าวน้อยคือ เราก็ไม่มีอะไรจะแชร์ อย่างน้อยถ้ามีข่าวออกมาถี่ๆ เราในบอร์ดก็จะเอาข่าวไปแชร์กันถี่ๆ ในเฟสบุค ทวิตเตอร์อะไรก็ว่าไป อาจจะทำให้คนสมุทรปราการคนอื่นๆเห็น และก็อยากที่จะมาเชียร์บ้าง

เรื่องคนน้อย สนามไกลก็ส่วนหนึ่ง แต่เรื่อง PR ก็เป็นอีกส่วนหนึ่งนะครับ อย่าโทษสนามเลย

ฟอกฟันขาว (http://"http://www.paknamdental.com/") หน้ากากกันสารเคมี (http://"http://www.thaisafetyproduct.com/") การ์ดแต่งงาน (http://"http://www.blossomlove.com/")

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 12:53:54 »
สโมสรครับ ปีหน้า เราจะหยุดพัก 1 ปี ใช่ไหมครับ   ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 13:13:30 »
สโมสรครับ ปีหน้า เราจะหยุดพัก 1 ปี ใช่ไหมครับ   ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

งั้นพวกเราก็ได้พักหนึ่งปีด้วยอ่ะดิ เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 13:22:18 »
อยากได้ พี่เหน่ง พี่หนุ่ม พี่อี๊ดกลับมาเเหกปากเชียร์กับน้องๆเหมือนเดิมครับ [(cry)]

ปล. แอบเสียใจที่เสธจะกลับไปเชียร์ท่าเรือ เเต่เข้าใจทีมเเราเเม่งปัญหาโคตรเยอะ [(herr)]
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 13:28:03 »
อยากได้ พี่เหน่ง พี่หนุ่ม พี่อี๊ดกลับมาเเหกปากเชียร์กับน้องๆเหมือนเดิมครับ [(cry)]

ปล. แอบเสียใจที่เสธจะกลับไปเชียร์ท่าเรือ เเต่เข้าใจทีมเเราเเม่งปัญหาโคตรเยอะ [(herr)]

เห้ยปราการไม่มีวันทิ้ง แต่ดูอย่างเดียวตามเวลาที่เอื้ออำนวย แต่กับท่าเรือนี่คือจะเอาแบบตามติดแบบสมัยเด็กๆเลย แต่ยังไงก็รักปราการ ที่สุดไม่ต้องห่วง

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 14:44:21 »
ท่าเรือตกชั้นแน่ๆ

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 14:55:04 »
ท่าเรือตกชั้นแน่ๆ
[/quot

พี่ปินตูอ่ะมาแช่งเค้าทำไมอ่ะ ไม่ยอมๆขอเขกกระโหลกทีนึงง่ะ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 15:26:48 »
ท่าเรือตกไม่เป็นไรขออย่าให้อินทรีผมตกเป็นพอเจ้าโอ๊ตล้อแย่เลย
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

• 9,396
  • 159
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 15:50:18 »
ปีนี้ ทีมที่จะตกชั้น คือ TTM
ตำรวจ
ท่าเรือ

เจอกันใหม่ในดิ.1 นะครับ บายๆ

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 15:52:52 »
ตามแช่ง
1.บางกอก
2.ภูเก็ต
3.ราชประชา

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 16:02:51 »
ตามแช่ง
1.บางกอก
2.ภูเก็ต
3.ราชประชา

นิสัยไม่ดีไปแช่งเค้าทำไม

*

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 16:26:46 »
ลืมลิเวอร์พูลไปทีมอาจไม่รอดเพิ่งมีแต้มเดียว   [(lol)]

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 17:15:15 »
ปีนี้ ทีมที่จะตกชั้น คือ TTM
ตำรวจ
ท่าเรือ

เจอกันใหม่ในดิ.1 นะครับ บายๆ
ตามแช่ง
1.บางกอก
2.ภูเก็ต
3.ราชประชา

[(lol)] [(lol)] [(lol)] [(lol)]
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 17:18:10 »
ลืมลิเวอร์พูลไปทีมอาจไม่รอดเพิ่งมีแต้มเดียว   [(lol)]
แต่ไม่เคยโดนแมนซิ กดถึง 6 เม็ดนะครับ  :(

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 18:06:26 »
แต่ไม่เคยโดนแมนซิ กดถึง 6 เม็ดนะครับ  :(

ผมชอบสเคอเทลมากอ่อนดี

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 18:08:20 »
ดีนะ ปีนี้ผมเชียร์ SOUTHAMPTON  [(sabai)]

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 18:08:49 »

RVP คมมากซื้อมายิงกระจุยเลย

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 18:13:36 »

RVP คมมากซื้อมายิงกระจุยเลย

ถูกต้องนะครับลูกเปิดซิงที่ยิงฟูแล่มนั่นต้องระดับโลกเท่านั้นถึงทำได้นะคร้าบ ;)

*

ออฟไลน์ คุณหลวง หิมะ เฮฟวี่

• 2,052
  • 82
  • ที่ปรึกษาฝ่ายกวนส้นตีนแก็ง"หิมะ"
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 21:10:48 »
ยาวไปไม่อ่าน

*

• 2,771
  • 31
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 21:57:53 »
ยาวไปไม่อ่าน
ต้องโทษไอ้โต้ แม่งเสือกเขียนยาว ไอ้หลวงแม่งเลยไม่อ่าน
ปล.เมื่อคืนผมเชียร์ลิเว่อร์พูลนะ

*

• 7,115
  • 105
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 22:53:41 »
สวอนซี ผมแรงดีจริง ๆ   ;D ;D

*

• 4,774
  • 97
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 27 สิงหาคม, 12, 23:53:27 »
ดีนะ ปีนี้ผมเชียร์ SOUTHAMPTON  [(sabai)]

วันอาทิตย์เซาท์แฮมป์ตันยับแน่เจอแมนยูผม

*

• 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 12, 07:36:14 »

วันอาทิตย์เซาท์แฮมป์ตันยับแน่เจอแมนยูผม
ผมไม่มีอะไรจะเสียอยู่แล้วครับ ระวังเจอหมูกัดนะครับ  >:D

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 12, 12:54:33 »

ผมไม่มีอะไรจะเสียอยู่แล้วครับ ระวังเจอหมูกัดนะครับ  >:D

แล้วปราการเอฟซีล่ะ

*

ออฟไลน์ King วัดด่าน

• 174
  • 8
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 12, 17:41:06 »
บอลชนะก็อยากรู้ข่าวสาร   สโมสรฯ ครับ ดูอย่างพี่อี๊ดเป็นตัวอย่างนะครับ
  :great: :great: :great:
สรุป  ข่าวที่ว่าเราจะได้ใช้สนามบางปลาปีนี้ นักข่าวมันมั่วนี่เอง  [(duh)] ขอบคุณพี่อิ๊ดนะครับ
(http://image.ohozaa.com/view/1e736)

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 12, 23:43:31 »

ที่แน่ๆ เชลซีจะกลับมาเป็นแชมป์ครับ  [(lol)] [(lol)] [(lol)] [(lol)]

*

• 4,163
  • 45
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 12, 11:49:47 »

ที่แน่ๆ เชลซีจะกลับมาเป็นแชมป์ครับ  [(lol)] [(lol)] [(lol)] [(lol)]

แล้วปราการเอฟซี  จะกลับมาเป็นแชมป์หรือเปล่า

*

ออฟไลน์ 30 October

• 444
  • 24
  • ไม่รัก แต่...คิดถึง
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 5 กันยายน, 12, 21:56:01 »
เข้ามาอ่าน ...  ???
หัวใจดวงนี้ เป็นสีฟ้า-ขาว