คุยกันช่วงปิดเลกกับนายกระจอก : ปีหน้าเราอยากเห็นอะไร (กระทู้มีสาระ งดตลก&กวนทีน)

• 41 ตอบ
  • 7041 อ่าน
*

ออฟไลน์ 凸 แจ๊ค สะเเปโร่ววว¨°o

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,135
  • 119
  • * Fortressian *
สวัสดีพี่น้องชาวป้อมปราการทุกๆท่านคิดถึงมากมาย บอลจบไมไ่ด้ไปเพลออฟกะเขานี่มันเหงาจับใจ...
ว่าแล้วก็นั่งดูรูปเก่าๆเช็คข่าวตามเฟสบุคที่ดูแล้วจะมาแทนเว็บบอร์ดที่ค่อนข้างจะเงียบเหงาไปถนัดใจ..

มีหลายโพส(เฟสบุค)กินใจ หลายโพสสะกิดใจ หลายโพสสะเทือนใจ และรำคาญใจระคนไป
เลยอยากจะเขียนอะไรให้อ่านและร่วมแสดงความคิดเห็นแบบสร้างสรรค์ "ปีหน้าเรา..อยากเห็นอะไร"
ตัวผมเองนั้นก้าวเข้ามาในบ้านอันแสนอบอุ่นสนุกสนานมันเลือดสาดหลังนี้ในช่วงปลายปี 2009 ซึ่งแฟนบอลรุ่นบุกเบิกได้ถากถางทางมาระรยะนึงแล้ว เห็นการพัฒนา การเปลี่ยนแปลงมามากมาย เห็นทั้งรอยยิ้ม ทั้งน้ำตา จากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ เห็นเพื่อนรักเราหลายทีมทยอยเดินจากเราไปในลีกที่สูงกว่า และในปีหน้าก็อาจจะมีหลายทีมจากเราไปแบบไม่หวนกลับ(ยุบทีม)

มาร่วมแสดงความคิดเห็นที่น่าจะเป็นประโยชน์กับส่วนรวมกันนะครับผมขอเจิมก่อนเลย

ปีหน้า ผมอยากเห็นเรามีสนามในจังหวัดเราเป็นหลักแหล่ง
มีการต่อเติมที่นั่งให้ผ่านมาตรฐาน มีการประชาสัมพันธ์ที่ทั่วถึงในจุดชุมชนสำคัญๆ
มีการบริหารงานที่จริงใจ ชัดเจน มีงบประมาณที่พอจะสู้กับทีมอื่นได้

อยากเห็นพี่ๆน้องๆกลับมารวมตัวกันอีกครั้ง อยากเห็นนักเตะเก่าๆที่มีใจให้ทีม
กลับมาช่วยกันพาน้องๆรุ่นใหม่สู้ศึกแบบเเข็งเกร่งมีโคชเป็ดเป็นศูนย์รวมจิตใจ

อยากเห็นแฟนบอล หลายกลุ่ม หลายแก๊ง รวมตัวกันมาเต็มแสตน
อาจจะต่างความคิด ต่างสไตล์ ต่างที่มา แต่รวมใจกันเชียร์ มีสีสันใหม่ๆในการเชียร์มากขึ้น
อาจจะไมไ่ด้เพลออฟแต่อย่างน้อยก็ขอให้เล่นให้สนุกเชียร์ให้มันส์

สุดท้ายผมอยากเห็นบรรยากาศแบบในภาพนี้กลับมาอีกครั้ง.......ที่บางปลา

ปล : มันเป็นแค่สิ่งที่อยากเห็นนะครับรู้ว่ามันไม่สามารถเป็นจริงได้ทั้งหมด
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ @โอ๋^-^พระสมุทร@

• 1,167
  • 8
  • สมุทรปราการ.fcทีมเดียว
อยากเห็นนักเตะมุ่งมั่นและมีใจมากกว่านี้และการบริหารและการจัดการทีมอย่างเป็นมืออาชีพมากขึ้นคับและที่สำคัญสนามจุคนมากกว่านี้ให้สมกับเป็นทีมจังหวัดคับ(ปัจจัยคือสิ่งสำคัญ)ที่จะทำให้ปราการดีขึ้น ;)

ลายเซ็นเครดิต"ตาน็อต สะพานเขียว"

*

ออฟไลน์ เจี๊ยบ>>แพรกษาใหม่

• 429
  • 3
  • ทางเดียวกัน
อยากเห็นสนามที่พร้อมกว่านี้
อยากเห็นนักบอลมีความสามารถกว่านี้
อยากเห็นทีมติดหัวตารางไปเล่นแชมป์เปี้ยนลีค

*

ออฟไลน์ เตเต้

• 2,557
  • 37
  • ให้ทำไร ผมทำหมด เพื่อปราการ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

• 3,135
  • 119
(http://imagehost.thaibuzz.com/show.php?id=c38db24d3610913a490ec99334c6e893)
ตัวข้านี้ สมุทรปราการเอฟซี ว่ะ........

*

ออฟไลน์ เอ๋ บางปู

• 569
  • 25
  • Thanawit Charoenkijvanich
ขอแค่มีสนามที่อยู่ในบ้านเราและผ่านมาตรฐานแค่นี้ก็สุดยอดแล้ว สำหรับทีมที่ปากกัดตีนทีบ แบบเรา
(http://pic.free.in.th/id/cb6efba5a4a78ce56905a9899cd74618)
พ่อสมุทรปราการ + แม่แปดริ้ว ส่วนตัวข้านี้ สมุทรปราการ เอฟซี เอย !!

*

ออฟไลน์ Tamagod พระประแดง

• 726
  • 7
  • ไม่เคยไปเชียร์ ไม่เคยไปดู แต่ไม่เคยทิ้งสมุทรปราการ
 ;) สู้ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้่าก็ไปถึง  >:(
เชียร์ปราการ โดยไม่มีเงื่อนไข ไม่ได้ไปดู ไม่ใช่กรุไม่ัรักปราการ

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
-ปีหน้าขอลุ้นติดท๊อป5 ก็พอ ...ถ้าปีหน้าสู้จริงตามที่บอก ก็น่าจะทำได้ล่ะ
-อยากได้นักเตะที่มีประสบการณ์มาเสริม
-ต่อเติมสนามซะนะให้มันพอดีกับมาตรฐาน
-ป้ายประชาสัมพันธ์ต่างๆทุกๆเส้นทางที่มุ่งมาสนาม
-จัดรถรับ-ส่ง (สองแถว) วนไปมาระหว่าง สนาม-ถนนใหญ่ (คนไม่มีรถมันเข้า-ออกลำบาก)
-อยากให้เก็บของกองเชียร์ดีดีหน่อย ทั้งอุปกรณต่างๆ เช่นเอากลองเป็นที่รองโต๊ะ หัวเจ้าสุดยอดเป็นที่ยัดรองเท้านักเตะ ไวนิลเอาไปขึงบังเป็นหลังคาซะงั้น

(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
ส่วนตัวขอให้มีสนามเป็นหลักแหล่งใช้กันยาวๆ เลย แล้วก้ป้ายประชาสัมพันธ์ครับ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
1.  อยากเห็นการเตรียมพร้อมอัฒจรรย์เสริมให้ได้ตามมาตรฐาน

2.  อยากเห็นนักเตะประสบการณ์สูง ๆ และมีใจให้ปราการเอฟซี มาช่วยประคองทีม

3.  อยากให้สู้ติดอันดับให้ได้ไม่ต่ำกว่า 5

4.  อยากให้มีป้ายประชาสัมพันธ์บอกทางไปสนามอย่างชัดเจน

ทุกอย่างนี้ ขอให้มีเงินเข้ามาสนับสนุนทีมเยอะ ๆ นะครับ
แฟนบอลอย่างพวกผมพร้อมไปสนับสนุนทีมในบ้านทุกนัดแน่นอน

:smitten: :smitten:

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ จอห์น_จ้าวสมุทร

• 303
  • 9
  • Spirit of Samutprakan
ปีหน้าฟ้าใหม่ เริ่มต้นด้วยสนามเหย้า ที่ขึ้นชื่อว่าเป็นสนามเหย้าของตัวเองอย่างแท้จริง  เพราะตั้งแต่กำเนิดเกิดมาของสมุทรปราการเอฟซี  ยังไม่เคยได้มีสนามเหย้าของตัวเองเลย  ซึ่งนี้ก็คงจะเป็นนิมิตหมายที่ดีอันดับแรก  หลังจากนั้นก็มาดูกันครับว่า สมุทรปราการเอฟซีจะก้าวไปข้างหน้าอย่างมั่นคงได้ไหม...จงก้าวไปข้างหน้าทีละก้าว แต่ขอให้ก้าวนั้นหนักแน่นและมั่นคง  ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ 

ปล.อาจจะอยู่ห่างๆ แต่ยังไงก็ยังเชียร์บอลจังหวัดสมุทรปราการอยู่ครับผม
... Ocean & Ozone ...
Spirit of Samutprakan

ไม่สำคัญหรอกว่าทำผิด หรือล้มเหลว แต่สำคัญว่าแก้ไขทันหรือเปล่า ลุกทันไหม ลุกได้ไหม...

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
อยากได้กองเชียร์ดุดัน กลับมาครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
8)แค่เห็นกองเชียร์เก่าๆกลับมาโพส ... ผมก็มีความสุขแล้วหว่ะ

ปล.ตอนนี้อยากเห็น กองเชียร์เก่าๆกลับมาเชียร์กันให้ครบทุกคนจัง (ยกเว้นบางคนดีกว่า)

ไว้นึกได้จะมาเพิ่ม
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
1.  อยากเห็นการเตรียมพร้อมอัฒจรรย์เสริมให้ได้ตามมาตรฐาน

2.  อยากเห็นนักเตะประสบการณ์สูง ๆ และมีใจให้ปราการเอฟซี มาช่วยประคองทีม

3.  อยากให้สู้ติดอันดับให้ได้ไม่ต่ำกว่า 5

4.  อยากให้มีป้ายประชาสัมพันธ์บอกทางไปสนามอย่างชัดเจน

ทุกอย่างนี้ ขอให้มีเงินเข้ามาสนับสนุนทีมเยอะ ๆ นะครับ
แฟนบอลอย่างพวกผมพร้อมไปสนับสนุนทีมในบ้านทุกนัดแน่นอน

:smitten: :smitten:

ตามนี้แหละ สู้ๆ นะปราการ ปีที่แล้วสร้าง ปีนี้สู้นะ อย่าลืม >:( >:( >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
1. อยากเห็นสนามเราพร้อมกว่านี้ จุคนได้มากกว่านี้ซักนัดล่ะ 2 พันก็หรูหราแล้วเงินเข้าสโมสร กองเชียร์เพียบ นักเตะมีกำลังใจ
2. อยากเห็นนักเตะชุดเดิมแต่เสริมจุดที่ควรเสริม ไม่อยากให้ปล่อยนักเตะเกือบทั้งชุดแบบที่ผ่านมาไม่อยากให้สร้างใหม่ ปีนี้ต้องสู้
3. อยากให้เพิ่มความสะดวกให้แฟนบอลเริ่มรถรับส่งเหมือนเดิม เพราะบางปลา บางคนไปลำบาก บางคนไปสะดวกครับ
4. ขอให้สู้ก็พอไม่หวังอะไรมากขอเลขตัวเดียว ค่อย ๆ สร้างทีมไปครับ

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
อยากเห็นแฟนบอลพาครอบครัวมาดูบอลครับ  อบอุ่นดี ;D

*

ออฟไลน์ SonOfLight

• 1,859
  • 38
ยังไม่หวังอะไรมากครับ ขอแค่ให้มันพัฒนาจากฤดูกาลที่แล้วก็พอ(ในทุกๆด้านนะ) เพราะจากผลงานที่ผ่านมา คงมีสปอนเซอร์เข้ามาไม่มากนัก หวังมากคงไม่ได้ สิ่งที่สำคัญคือขอให้นักเตะเล่นด้วยใจครับ เต็มที่กับทุกเกมส์ก้อพอแล้วสำหรับผม
สู้ต่อไปปราการ

*

ออฟไลน์ mixkymom

• 133
  • 7
อยากเห็นการจัดการ การบริหารทีมที่เป็นระบบมากกว่าที่เป็นอยู่ (มืออาชีพหน่อย)
สนับสนุน ความคิดเห็นของ ตุลย์ด้วย.... ;) ;) ;)
จะอยู่เป็นคนสุดท้าย ของเธออยู่ตรงนี้...

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
อยากให้มีลุ้นกว่าปีที่แล้ว  ส่วนที่เหลือคนอื่นพูดหมดแล้ว

*

• 3,135
  • 119
เป็นกระทู้แรกที่รู้สึกว่ามีประโยชน์มากๆ
-ได้เห็นเพื่อนๆเก่าๆกลับมาตอบ
-สโมสรเองก็เห็นความต้องการของแฟนบอล ที่เป็นรูปธรรม
หวังว่าจะมีประโยชน์ในการทำทีมในปีหน้านะครับสำหรับกระทู้นี้ ใครอยากเห็นอะไรในปีหน้ารีบมาตอบกันเยอะๆครับ ขอบคุณทุกๆคอมเมนท์ :smitten:

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
เห็นด้วยกับทุกความเห็นของทุกคนด้านบน และด้านล่าง (ที่จะมาตอบเพิ่ม)

แต่การเตรียมตัวให้พร้อมเนิ่นๆ ก็จำเป็น ซึ่งแน่นอนเราต้องหาทุนให้ได้ก่อน

แน่นอนว่าเรื่องแรกก็คงไม่พ้น เราจะได้ทุนมาจากไหน เท่าไหร่ เมื่อไหร่

คิดว่าฝ่ายบริหารเรากำลังวางแผนเรื่องนี้อย่างสุดกำลังอยู่ 

แล้วเราจะกลับมายิ่งใหญ่อย่างมั่นคง  ก้าวและสู้ไปด้วยกันด้วยใจจริงที่ยิ่งใหญ่
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ เชอร์รี่ค่ะ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

• 3,020
  • 36
  • ฝันให้ไกล..แล้วไปให้ถึง..จุดหมาย
ไม่อยากตาดหวังอะไรครับ เเค่ขอให้ไปมินิลีค ฤดูกาลหน้าก็พอเเละ   :-[ :-[ :-[ :-[
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ คนบ้าบอลไทย

• 510
  • 28
ตรงๆ ไม่อ้อม บางปลาไม่ใช่คำตอบ ถ้าใช้ เหมือนเดิม  ถ้าคิดจะทำ ทั้งที  ต้อง วัดแหลม  สโมสร อยู่ได้ ต้องมีเงิน  รายได้ส่วนใหญ่ ต้อง มาจากค่าตํ๋ว ไม่ใช่ เงินเงินจาก ผู้ สนับสนุน  ถ้า ขืน รอเงินผู้สบับสนุน รอ ได้เลย  เราจะต้อง หา สนามที่มีมวลชน การเดินง่าย จริงอยู่ มันหาอยาก เพราะ เราไม่มี กำลัง ที่จะสร้างเอง  แต่ ถ้า ปล่อยเป็นอย่างนี้ ผม ว่าคน จะ น้อยลง แต่ถ้าผลงานดี ก็อาจจะสวนทางก็ได้  "สรุป สนาม คือ คำตอบแรก ที่ สโมสรต้อง เด่น ชัด "
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=5b76a22d84cb4e44062a48a06786c3f6)

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย

*

ออฟไลน์ RIN No.7

• 445
  • 7
  • RIN No.7
1.ผมว่าเรื่องประชาสัมพันธ์ครับ  ติดป้ายบอกโปรแกรมแข่งขัน  ในรัศมี 5 กม. จากสนามก่อนเลยอันดับแรก มีรถประชาสัมพันธ์ ตามจุดใหญ่ๆ (อันนี้จากประสบการณ์ ตอนที่อยู่ชลบุรี ตอนชลบุรี เอฟซี เริ่มต้น จนกลายเป็นเมืองฟุตบอลในปัจจุบัน)
2.เรื่องสนาม บางปลา เพิ่มรถรับส่งไปสนามไป-กลับ รับส่งจุดใหญ่ๆ เพื่อความสะดวก ชอบสนามบางปลา รถ ไม่ติดดี บรรยากาสเยี่ยม
3.ตัวผู้เล่น ขอตัว บิ๊กเนม หรือ เกรด B+ มาซัก 3 ตำแหน่ง หน้า กลาง หลัง หรือหานักเตะที่เป็นเลือดเนื้อเชื้อไข ชาวปราการ เจ๋งๆ อย่าง อภิเชษฐ์ พุฒตาล คนปราการโดยกำเนิด เห็นว่าย้าย จากบุรีรัมย์ไปเทโร อายุ 34 แล้ว มาใช้ประโยชน์ได้
4.สมุทรปราการ จะเป็นเมืองฟุตบอล อยู่ที่ผู้ใหญ่ให้การสนับสนุน การทำงานที่มีระบบ ผมว่า กีฬา ก็ทำให้คนมีอำนาจได้  ดูได้จาก ชลบุรี บุรีรัมย์ ชัยนาท สุพรรณบุรี ฐานจากแฟนบอลทั้งนั้น :great:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน, 12, 12:32:01 โดย RIN No.7 »
RIN No.7

*

ออฟไลน์ พี่ฉัตร เมืองสมุทรปากน้ำ

• 1,404
  • 9
  • My Liverpool .. My R.W.B.23# .. My Samutprakan FC.

ทีมฟุตบอล แต่ไม่มีหน้านักบอลให้เห็น

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
อยากเห็นแฟนบอลพาครอบครัวมาดูบอลครับ  อบอุ่นดี ;D

ไม่รู้จะตอบยังไง กลัวซ้ำ เอาเป็นว่า

อยากเห็น พริตตี้ มาทุกนัดที่เราเป็นเจ้าบ้าน  >:D

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
สนามแข่งขันที่แน่นอน มีการตกแต่งปรับปรุงสนามให้สมกับเป็นบ้านของเราครับ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
อยากเห็นกองเชียร์เต็มสนาม

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ raiders

• Prakan Power
  • 2,771
  • 31
  • สมุทรปราการ เอฟซี แค่ทีมเดียวในดวงใจ
อยากเป็นคนที่ลมหายใจเข้าออกเป็น สมุทรปราการ เอฟซีเหมือนเดิม นั่นคือกลับมาสู่จุดเดิมที่เริ่มเข้ามาในบ้านหลังนี้ ที่เหลือก็ให้ผู้ที่มีหน้าที่ทำกันไป

ทุกอย่างมันต้องดีขึ้นถ้าเราไม่ได้คาดหวังอะไรเกินตัวเกินความเป็นจริง

รักนะ จุ๊บ จุ๊บ :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

SAMUTPRAKAN FC. ONLY

*

ออฟไลน์ **ทนายสัก**

• 297
  • 2
ไม่อยากคาดหวังอะไรมาก ขอให้ผู้บริหารจัดการอย่างเต้มที่ท่านเต็มที่ กองเชียร์ก็เต็มที่
ถ้าท่านยังเือื่อยๆ เฉื่อยๆ อยู่อย่างนี้ ไม่รู้จะคาดหวังไรได้

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
เอาตามตรงนะครับ  "อยากเห็นสาวเบนดิกซ์เป็นพริตตี้" 

*

• 568
  • 20
ตรงๆ ไม่อ้อม บางปลาไม่ใช่คำตอบ ถ้าใช้ เหมือนเดิม  ถ้าคิดจะทำ ทั้งที  ต้อง วัดแหลม  สโมสร อยู่ได้ ต้องมีเงิน  รายได้ส่วนใหญ่ ต้อง มาจากค่าตํ๋ว ไม่ใช่ เงินเงินจาก ผู้ สนับสนุน  ถ้า ขืน รอเงินผู้สบับสนุน รอ ได้เลย  เราจะต้อง หา สนามที่มีมวลชน การเดินง่าย จริงอยู่ มันหาอยาก เพราะ เราไม่มี กำลัง ที่จะสร้างเอง  แต่ ถ้า ปล่อยเป็นอย่างนี้ ผม ว่าคน จะ น้อยลง แต่ถ้าผลงานดี ก็อาจจะสวนทางก็ได้  "สรุป สนาม คือ คำตอบแรก ที่ สโมสรต้อง เด่น ชัด "
ตามพี่วิไป  ถ้าจะเล่นที่นี้ ผลงานต้องดี แล้วจะมีแฟนบอลมาเอง เค้าพลาดมา2ปี ถ้าเค้าได้ไปก่อนเราจบ งบทำทีม สปอนเซอร์  แฟนบอลจะเทไปหาเค้าหมด    น่าจะรู้ว่าใคร

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ JOKE

• 312
  • 4
อยากให้เตะ 6 โมงครับ แต่ไม่รู้ไฟจะผ่านหรือเปล่า เพราะแฟนบอลที่ทำงานวันเสาร์ เลิกงานจะได้มาเชียร์ได้ครับ ผมว่าในนิคมหรือโรงงานใกล้ๆมีแฟนบอลมากพอสมควร หรือเฉพาะวันเสาร์ก็ได้ครับ ถ้าค่าใช้จ่ายมันสูงไป ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ เจ็ด คู่สร้างบูชาkurt cobain

• 575
  • 23
  • kurt of god
อยากให้มีการประชาสัมพันธ์สโมสรมากขึ้นครับ ผมก็ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าว่าหลายๆคน อาจจะยังไม่รู้ซะด้วยซ้ำครับว่า มีสโมสรฟุตบอลสมุทรปราการเอฟซี ตอนนี้ฐานแฟนบอลจิงๆของเราผมว่ายังไม่เยอะนะครับ ถ้าสิ่งที่ผมพูดเป็นการคิดไปเอง ผมก็ขอโทดจิงๆ แต่บางทีผมวิ่งรถมากิโลเก้า หรือประชาอุทิศ ผมเห็น บางกอกเอฟซี(ควายส้ม) มีป้ายบอกโปแกรมการแข่งขันนัดเหย้าตลอดเส้นทาง ยาวมาถึงก่อนถึงสามแยกพระประแดง ผมอยากให้เราโปรโมตกันเยอะๆคับ วิทยุชุมชน หรือป้ายไวนิลต่างๆ ส่วนตัวผมเองยังงัยก็เชียร์ปราการเหมือนเดิม
แด่ เคิร์ท ผู้ชายที่เท่ห์ ที่สุดในโลก

*

ออฟไลน์ ★ตุลย์~ปืนเสือหมอบ★

• 3,436
  • 83
  • ★ไม่มีใครโบก กูโบกเอง อลังการงานปราการ★
อยากให้มีการประชาสัมพันธ์สโมสรมากขึ้นครับ ผมก็ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่าว่าหลายๆคน อาจจะยังไม่รู้ซะด้วยซ้ำครับว่า มีสโมสรฟุตบอลสมุทรปราการเอฟซี ตอนนี้ฐานแฟนบอลจิงๆของเราผมว่ายังไม่เยอะนะครับ ถ้าสิ่งที่ผมพูดเป็นการคิดไปเอง ผมก็ขอโทดจิงๆ แต่บางทีผมวิ่งรถมากิโลเก้า หรือประชาอุทิศ ผมเห็น บางกอกเอฟซี(ควายส้ม) มีป้ายบอกโปแกรมการแข่งขันนัดเหย้าตลอดเส้นทาง ยาวมาถึงก่อนถึงสามแยกพระประแดง ผมอยากให้เราโปรโมตกันเยอะๆคับ วิทยุชุมชน หรือป้ายไวนิลต่างๆ ส่วนตัวผมเองยังงัยก็เชียร์ปราการเหมือนเดิม

อันนี้จริงครับ เราอ่อน ปชส. มากๆๆๆ ...คนดูบอลทั่วไปที่นัดไปเชียรทีมชาติ เค้ายังคิดเลยว่าปราการเอฟซีเปลี่ยนเป็นปราการยูไนเต็ดแล้วหรอ
อันนี้ต้องเอาไปคิดมั้งแล้วนะครับ
(http://image.ohozaa.com/view/4s2rf)
★ PURE 100% SAMUTPRAKAN FC ★ FORTEZZA = FORTRESSIAN

*

ออฟไลน์ Blue Ocean

• 5,029
  • 83
  • เราจะไป D1 ไม่วันใดก็วันหนึ่ง
อยากเห็น ดาร์บี้แมทช์  >:D

*

• 568
  • 20
อยากเห็น ดาร์บี้แมทช์  >:D
ปีหน้ามีแน่ โซนเราไป D.1 2ทีมแล้วแน่ๆๆ   เตรียมความพร้อมไว้ นักบอล กองเชียร์  ตำรวจ

*

ออฟไลน์ Syn

• 687
  • 5

อันนี้จริงครับ เราอ่อน ปชส. มากๆๆๆ ...คนดูบอลทั่วไปที่นัดไปเชียรทีมชาติ เค้ายังคิดเลยว่าปราการเอฟซีเปลี่ยนเป็นปราการยูไนเต็ดแล้วหรอ
อันนี้ต้องเอาไปคิดมั้งแล้วนะครับ
คงไม่ได้อ่อนประชาสัมพันธ์อย่างเดียวหรอก..อ่อนทุกอย่าง
(http://image.ohozaa.com/view2/wAy6q0JsOk4GfzOy)

*

ออฟไลน์ wiyapoo

• 43
  • 2
ผมเป็นน้องใหม่ในเว็บบอร์ดนี้แต่ทุกครั้งที่ทีมเราลงแข่งผมจะตามเชียร์ทุกครั้ง(ถึงจะไม่ได้ไปดูก็ตาม)

แต่ปีหน้านี้ผมจะไปดูให้ได้ทุกแมตในบ้าน (สนามอยู่ในซอยบ้านผมนี้เอง ) :(

ผมอยากเห็นทีมของเรามีอะไรใหม่ๆ

ผมอยากเห็นการต่อเติมสนามใหม่ ให้จุคนให้ได้มากกว่านี้

ประชาสัมพันธ์ของเราน้อยมาก แต่ได้ข่าวว่าคนที่อยู่แถวคลองด่านจะมาดูกันเยอะนะครับ
แต่ช่วยประชาสัมพันธ์ให้มากกว่านี้ หน้าจะมีป้ายสโมสร ติดหน้าปากทางเข้านะครับ คนอื่นเขาได้รู้ว่าสนามฟุตบอลสมุทรปราการ เอฟซี อยู่ตรงนี้ (ขอใหญ่ๆ)
อยากได้สปอนเซอร์ที่มีงบเยอะๆ เพื่อจะได้มาพัฒนาทีม
ปล.ผมได้ไปอยู่อยุธยามา 3เดือนได้รู้ว่าคนอยุธยาตื่นตัวกับฟุตบอลมากแค่ไหน เพราะวันไหนแข่ง ในหมู่บ้านเงียบมากเพราะเขาออกไปดูทีมรักของเขา (อยากเห็นทีมเรามั่งจัง)