แผนที่บางปลา, ชุดแข่ง, ตารางแข่งขันทีมสมุทรปราการเอฟซี 2013 เลก 1

• 38 ตอบ
  • 12211 อ่าน
*

ออฟไลน์ PrakanShooter

• แฟนบอลปราการ
  • 2,784
  • 1925
    • www.samutprakanfootballclub.com
ตารางแข่งขันทีมสมุทรปราการเอฟซี 2013 เลก 1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มกราคม, 13, 15:29:26 โดย PrakanShooter »

*

ออฟไลน์ โฆษกสมุทรปราการ FC

• Administrator
  • 224
  • 2
  • ด้วยศรัทธา.....แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง
Re: ตารางแข่งขันทีมสมุทรปราการเอฟซี 2013 เลก 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มกราคม, 13, 14:17:42 »
แผนที่ครับบบบบบบบบบบบ

รถประจำทางสายปากน้ำ – คลองด่าน
ขึ้นจากปากน้ำ ลงตรงซอย มหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี สมุทรปราการ

รถยนต์ส่วนตัว
ถนนสายบางนา
เส้นบางนา – ตราด ถึงมหาวิทยาลัยหัวเฉียวเฉลิมพระเกียรติ เจอสะพานเกือกม้าแรกให้ยูเทิน ขับตรงมาจะเจอป้ายมหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี สมุทรปราการ ให้เลี้ยวตามป้าย จะเข้าทางคลองส่งน้ำ ให้เข้าทางเข้ามหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี สมุทรปราการ แล้วออกทางด้านหลัง จะเห็นสนามฟุตบอลทางซ้าย

ถนนสายปากน้ำ
ขับมาทางถนนเส้นหลักผ่านทางฟาร์มจระเข้ ขับตรงมาประมาณ 23 กิโลเมตร จะเจอป้ายมหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี สมุทรปราการ เลี้ยวซ้ายเข้าซอย ข้ามสะพานกลับรถทางขวา ให้เข้าทางเข้ามหาวิทยาลัยราชภัฎธนบุรี สมุทรปราการ แล้วออกทางด้านหลัง จะเห็นสนามฟุตบอลทางซ้าย

ถนนสายเทพารักษ์
มุ่งหน้าบางพลี เห็นป้ายมหาวิทยาลัยราชภัฏธนบุรี สมุทรปราการ ทางด้านซ้าย เลี้ยวซ้ายเพื่อกลับรถเข้าสู่ถนนคลองส่งน้ำ ให้เข้าทางเข้ามหาวิทยาลัยราชภัฎธนบุรี สมุทรปราการ แล้วออกทางด้านหลัง จะเห็นสนามฟุตบอลทางซ้าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม, 13, 11:59:21 โดย PrakanShooter »
ด้วยแรงบันดาลใจแห่ง "ศรัทธา" ที่เชื่อว่า "สมุทรปราการ เอฟซี" ไม่ใช่ความฝัน แต่นี่คือทีมในฝันของ "คนสมุทรปราการ"

*

ออฟไลน์ โฆษกสมุทรปราการ FC

• 224
  • 2
  • ด้วยศรัทธา.....แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง
Re: ตารางแข่งขันทีมสมุทรปราการเอฟซี 2013 เลก 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มกราคม, 13, 14:52:15 »
ชุดแข่งขันทีมเหย้า ปี 2013
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มกราคม, 13, 08:54:24 โดย โฆษกสมุทรปราการ FC »
ด้วยแรงบันดาลใจแห่ง "ศรัทธา" ที่เชื่อว่า "สมุทรปราการ เอฟซี" ไม่ใช่ความฝัน แต่นี่คือทีมในฝันของ "คนสมุทรปราการ"

*

ออฟไลน์ wiyapoo

• 43
  • 2
สวยดีครับเสื้อทีมเหย้าปีนี้ ตัวเท่าไรครับ จะไปจัดสักตัว ;)
หน้าจะปรับปรุงเรื่องสนามอีกหน่อยครับ จุคนได้น้อยจัง :-[
แต่ยังไงก็จะไปเชียร์อยู่แล้ว

*

ออฟไลน์ RIN No.7

• 445
  • 7
  • RIN No.7
เจอกันในบ้านทุกนัดครับ   นิยาม "ที่นี่บ้านกู " แพ้ยากหน่อยนะ :icon_adore:
เรื่องสนาม : วันที่ลงทีมกับ สมุทรสงคราม รู้สึกห้องน้ำ จะน้อยนะ แล้วห้องน้ำที่มีโถยืนฉี่ก็ไปรวมกับห้องน้ำนักกีฬาใต้ถุนอัฒจรรย์ ดูจะวุ่นวายนะ น่าจะแยกมาตางหาก
RIN No.7

*

ออฟไลน์ **ทนายสัก**

• ครอบครัวปราการ
  • 297
  • 2
เจอกันในบ้านทุกนัดครับ   นิยาม "ที่นี่บ้านกู " แพ้ยากหน่อยนะ :icon_adore:
เรื่องสนาม : วันที่ลงทีมกับ สมุทรสงคราม รู้สึกห้องน้ำ จะน้อยนะ แล้วห้องน้ำที่มีโถยืนฉี่ก็ไปรวมกับห้องน้ำนักกีฬาใต้ถุนอัฒจรรย์ ดูจะวุ่นวายนะ น่าจะแยกมาตางหาก
เห็นด้วยกับพี่รินเรื่องห้องน้ำ น่าจะทำเพิ่มและแยกแยะให้เป็นสัดส่วนนะครับ เพื่อรองรับแฟนบอลพันธุ์แท้ :smitten:

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
เรื่องห้องน้ำ อย่างน้อยก็ควรแยกออกมานะครับ
ใช้บริการรถสุขาเคลื่อนที่ก็โอนะ  >:D
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ผม เป็น ใคร ?

• 2,268
  • 74
  • ยีส มะเขือแขกเต้า!
3K หายไป    [(no)] [(no)]

(เสียใจแทนพี่โต้เลยครับ สาวๆ3K คงหายไปด้วย)

PURE TV by Phom Pen kai productions.

*

ออฟไลน์ ลมหายใจมีแต่ครอบครัว

• 4,163
  • 45
  • เมียผมติดข้างฝา ยังไม่ได้แงะออกมา
3K หายไป    [(no)] [(no)]

(เสียใจแทนพี่โต้เลยครับ สาวๆ3K คงหายไปด้วย)

ปีนี้สาวเบนดิกซ์  ครับ     แต่ผมรักครอบครัวไม่สนใจผู้หญิงอื่นครับ

*

ออฟไลน์ SonOfLight

• 1,859
  • 38
เก็บตังซื้อเสื้อก่อน

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
รอสนับสนุนเสื้อทีมครับ

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
 ;) สวยงามเหมือนเดิม เดินทางไม่ไกลเหมือนก่อน  :smitten:
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
คันปากแหละ
 :( :(
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตาน็อต สะพานเขียว

• 1,561
  • 35
  • แนวร่วม เชียร์ สมุทรปราการ สาขาสะพานเขียว
 [(eee)] [(eee)] [(eee)]ตัวเท่าไหร่ครับท่าน [(eee)] [(eee)] [(eee)]
(http://image.ohozaa.com/view2/wEfQAPesZLZGnIhG)

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
ซอยบางปู 119 มีรถเมล์สานไหนผ่านมั่งครับ ถ้าเผื่อต้องไปเองจะได้ไม่ผิดสาย

ปัญหาเรื่องอัฒจันทร์ , เรื่องห้องน้ำ หรือเรื่องอื่นๆที่เกี่ยวกับสนาม

น่าจะแก้ไขได้ทั้งหมดไม่น่าจะเกินเดือนเมษานะ
[(fan)]

*

• 43
  • 2
ไม่มีครับพี่มีแต่รถสองแถว ปากน้ำ คลองด่าน และรถตู้ สำโรงคลองด่าน ครับ แต่ตอนเข้ามาในซอยสิครับที่ลำบาก เพราะมีแค่ วินมอไซ 20 บาทครับถึงสนาม ครับ แต่บางที่ก็มีบ้างทีก็ไม่มีครับสำหรับวินมอไซซอยนี้ แล้วแต่อารมคนขับ :-/
อยากให้ทางสโมสรมีรถรับ อย่างน้องก็แค่หน้าปากซอยก็ยังดี ปล. ผมอยู่ในซอยนี้พอดีครับ มีอะไรถามผมได้ครับไปดูทุกแมตครับ ยังไงพรุ่งนี้ยังไงเจอกันครับ
ฝากตัวด้วยนะครับผมเป็นน้องใหม่ แต่เชียร์สมุทปราการมาตลอดนะครับ

พวกพี่ครับ ผมอยากรู้ว่า ราคาบัตรเข้าชมวันแข่งจริงเท่าไรครับ

*

• 445
  • 7
  • RIN No.7
อย่าลืม คัตเอาร์ โปรแกรมการแข่งขันใหญ่ๆที่แข่งในบ้านด้วยนะครับ  เอาแค่รัศมี 5 กิโลจากสนามก่อนก็ได้ครับ และก็รถรับส่งตามทางเข้าจุดใหญ่ ด้วยครับ ไม่น่าจะเกิน 4 ทาง ทางละ2 คัน ก็โอนะ วิ่งทุก 30 นาที แจ่ม
RIN No.7

*

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
มาเส้นเทพารักษ์ก็ได้นะครับ เดี๋ยวไปหาข้อมูลก่อนว่ามีรถไหนผ่านเส้นทางนั้นบ้าง

[(meh)] [(meh)]
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ตั๊กกี้_ณ_ปราการเอฟซี

• 4,908
  • 31
  • tukpaknum
ไม่มีครับพี่มีแต่รถสองแถว ปากน้ำ คลองด่าน และรถตู้ สำโรงคลองด่าน ครับ แต่ตอนเข้ามาในซอยสิครับที่ลำบาก เพราะมีแค่ วินมอไซ 20 บาทครับถึงสนาม ครับ แต่บางที่ก็มีบ้างทีก็ไม่มีครับสำหรับวินมอไซซอยนี้ แล้วแต่อารมคนขับ :-/
อยากให้ทางสโมสรมีรถรับ อย่างน้องก็แค่หน้าปากซอยก็ยังดี ปล. ผมอยู่ในซอยนี้พอดีครับ มีอะไรถามผมได้ครับไปดูทุกแมตครับ ยังไงพรุ่งนี้ยังไงเจอกันครับ
ฝากตัวด้วยนะครับผมเป็นน้องใหม่ แต่เชียร์สมุทปราการมาตลอดนะครับ

พวกพี่ครับ ผมอยากรู้ว่า ราคาบัตรเข้าชมวันแข่งจริงเท่าไรครับ

ใบละ 50 บาทครับผม อาจจะดูแพงแต่เมื่อชมเกมส์แล้วคุ้มแน่นอน 555
ผมว่าพี่หนุ่ยเจอพวกเราชาวปราการขับรถมาดูฟุตบอล เจอกันปากซอยน่าจะรับเข้ากันมาในสนามนะครับ อิอิ :smitten:
(http://image.ohozaa.com/view2/wVUSJ5U5QFWY4gkT)

*

• 43
  • 2
มาเส้นเทพารักษ์ก็ได้นะครับ เดี๋ยวไปหาข้อมูลก่อนว่ามีรถไหนผ่านเส้นทางนั้นบ้าง

[(meh)] [(meh)]
ไม่มีครับ ถ้าเส้นนั้นคงต้องรถส่วนตัวครับ ต้อนเข้าไม่เท่าไรครับต้อนออกสิครับ ต้องอาศัยกันออกครับ

*

ออฟไลน์ ผบ.ปราการ

• 387
  • 40

*

• 387
  • 40

*

• 387
  • 40

*

• 387
  • 40

*

• 7,115
  • 105
เท่ห์สุด ๆ

แต่ คม ชัด ลึก ผมไปอยู่ตรงไหนอะ

ฮี่ ๆ ๆ ๆ
   :( :(

*

• 387
  • 40
Sponsor. ที่สกรีนมากับเสื้อเป็น title sponsor
ส่วน main sponsor & Co-Sponsor. จะเป็น poly flex. มาติดทีหลัง
เหมือนปีแรกนะครับ

*

• 445
  • 7
  • RIN No.7
ชอบ ชุด เยือนอะ สวยๆๆ :icon_adore:
RIN No.7

*

• 9,706
  • 134
ถุงเท้าเยือน สวยมาก  ;)

*

• 7,115
  • 105
Sponsor. ที่สกรีนมากับเสื้อเป็น title sponsor
ส่วน main sponsor & Co-Sponsor. จะเป็น poly flex. มาติดทีหลัง
เหมือนปีแรกนะครับ

รับทราบครับ ขอบคุณครับ [(sabai)] [(sabai)]

*

• 43
  • 2
ผ้าพันคอสวยมากๆครับ ไม่ทราบราคาเท่าไร +เสื้อด้วยยิ่งดีครับ

ปล.เมื่อวานผมไปเคหะบางพลีมาผ่านสนาม กทท บางพลีมาเห็นกำลังปรับปรุงอยู่ ทำไว้ลองรับทีมเราหรือเปล่า ทันผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ :-[

*

• 9,706
  • 134
ผ้าพันคอสวยมากๆครับ ไม่ทราบราคาเท่าไร +เสื้อด้วยยิ่งดีครับ

ปล.เมื่อวานผมไปเคหะบางพลีมาผ่านสนาม กทท บางพลีมาเห็นกำลังปรับปรุงอยู่ ทำไว้ลองรับทีมเราหรือเปล่า ทันผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ :-[
ตอนนี้สมุทรปราการเอฟซี ใช้สนามกีฬาบางปลา เป้นสนามเหย้าของทีมครับ
ใกล้ๆบางพลีนะ ขอเชิญชวนมาร่วมเชียร์กันได้ครับ

ส่วนเรื่องสนามบางพลี ผมไม่รู้นโยบายของทางราชการจริงๆครับ

*

ออฟไลน์ KIATIKUL

• 17
  • 1
  • ปราการ..FC...ทีมของคน...สมุทรปราการ..โดยสายเลือด
 ;)อย่างไงก็คงไวซึ่งชาวฟ้าขาว สมุทรปราการ FC

*

ออฟไลน์ KIATIKUL

• 17
  • 1
  • ปราการ..FC...ทีมของคน...สมุทรปราการ..โดยสายเลือด
 8)เสื้อสวย....ตรงที่มีลายฟ้า+ขาวของชาวปราการ

*

ออฟไลน์ " Kon-Vigo "

• 2,826
  • 33
  • เคยเชียรบาซ่า*เคยบ้าแมนยู*ตอนนี้ไม่รู้*ตูรักปราการ
 :) ทุกอย่างลงตัวเอาให้ได้น่ะปีนี้  8) 8)
เคยเชียร์บาซา "เคยบ้าแมนยู "ตอนนี้ไม่รู้ "ตูรักปราการ FC

*

ออฟไลน์ lakmok

• 1,295
  • 8
สวยเช่นเคย

*

• 445
  • 7
  • RIN No.7
อย่าลืม คัตเอาร์ โปรแกรมการแข่งขันใหญ่ๆที่แข่งในบ้านด้วยนะครับ  เอาแค่รัศมี 5 กิโลจากสนามก่อนก็ได้ครับ และก็รถรับส่งตามทางเข้าจุดใหญ่ ด้วยครับ ไม่น่าจะเกิน 4 ทาง ทางละ2 คัน ก็โอนะ วิ่งทุก 30 นาที แจ่ม
มียังครับ จะเปิดสนาม บางปลา อาทิตย์ 17 กพ. 56 นี้แล้วอะ
 :icon_adore:
RIN No.7

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
เก็บตังค์ซื้อเสื้อทีม[/color][/size]
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
เก็บตังค์ซื้อเสื้อทีม[/color][/size]

มาให้ได้ละ...หรือจะให้แวะรับดี
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ tom_ins

• 170
  • 2
ห่างหายไปนาน คงได้ไปดูอาทิตย์ หึหึ
 ;)