เป็นไปหรือไม่? อยุธยา จะโดนตัด 3 แต้ม จากนัดที่พบกับ นครนายก

• 14 ตอบ
  • 2610 อ่าน
*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
พอดีผมเข้าไปอ่านบอร์ดของนครนายก แล้วเห็นข่าวนี้  ผมอยากทราบถึงความคืบหน้าว่า เรื่องนี้ไปถึงไหนแ้ล้วครับ
แล้วอยุธยา จะโดนตัด 3 แต้มหรือไม่  อยากทราบคำตอบครับ ใครรู้ช่วยชี้แจงทีครับ

**อ้างอิงจากบอร์ดนครนายก**

เตรียมยื่นตัดแต้มอยุธยา เกมฟ้าผ่าที่นครนายก

เตรียมยื่นตัดแต้มอยุธยา เกมฟ้าผ่าที่นครนายก
ตามกฎ 3.14

สมทุรปราการเอฟซี เตรียมยื่นหนังสือให้สมาคมฯ ตรวจสอบเกมการแข่งขันที่มีปัญหา คู่ระหว่าง นครนายกเอฟซีเปิดบ้านเชือดนิ่มๆ อยุธยาเอฟซี 2-0 แต่มีเหตุการณ์วุ่นวายเกิดขึ้นช่วงท้ายเกม ซึ่งทางฝ่ายอยุธยาเอฟซีปฎิบัติ เข้าข่ายผิดระเบียบและข้อบังคับว่าด้วยการแข่งขันฟุตบอลลีกภูมิภาค"ดิวิชั่น2" หน้า 5 ข้อ 3.14

ระเบียบ และข้อบังคับ ข้อ 3.14 ในวันที่กำหนดให้แต่ละทีมทำการแข่งขัน ทีมที่เข้าแข่งขันจะต้องพร้อมที่จะลงแข่งขันตามวัน เวลา และสนามแข่งขันที่กำหนด ทีมใดที่ลงสนามแข่งขันแล้ว เหลือผู้เล่นในสนามน้อยกว่า 7 คน ให้ปรับทีมนั้นเป็นแพ้ และถูกหัก 3 คะแนน โดยให้นับประตูเสียตามที่เสียไปแล้ว แต่ทั้งนี้ถ้าประตูเสียต่ำกว่า 2 ประตู ให้นับเป็นเสีย 2 ประตู และให้นับประตูได้เป็น 0 ประตู (ไม่ว่าประตูที่เกิดขึ้นก่อนการถูกปรับแพ้นั้นจะเป็นเช่นไร)  ส่วนคู่แข่งขันเป็นผู้ชนะได้ 3 คะแนน และได้จำนวนประตูตามจำนวนที่คู่แข่งขันต้องเสียประตู 

ทั้ง นี้ทั้งนั้นคงต้องให้สมาคมฯ ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2 เข้ามาตรวจสอบระเบียบและข้อบังคับ และพิจารณาตัดสินอีกครั้ง สำหรับเหตุการณ์ในวันนั้น โดยตัดมาจากเนื้อหาข่าวจากสยามกีฬา ในช่วงที่อายุทธนาเอฟซีมีปัญหา

" หลังจากกลับมาเล่นต่อได้ไม่เกิน 10 นาที (นาที 85) ผู้ตัดสินในสนามก็ต้องเป่านกหวีดยุติการแข่งขันทันที เมื่อผู้เล่นของฝั่งอยุธยาเหลืออยู่ในสนามไม่ถึง 7 คน หลังจากทำการเปลี่ยนตัวครบทั้ง 3 คนไปแล้ว แต่ดันมีผู้เล่นที่อยู่ในสนามเกิดอาการบาดเจ็บไม่สามารถลงเล่นต่อไปได้ถึง 4 รายด้วยกัน ซึ่งตามกฏกติกาแล้วถือว่าจะต้องโดนปรับแพ้ไปทันที ด้วยสกอร์ที่เกิดขึ้นอยู่ ณ ตอนนั้น ส่งผลให้เกมนี้เจ้าถิ่น นครนายก ชนะ อยุธยา ไปด้วยสกอร์ 2-0 "

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

NK

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าไม่มีทางครับ เพราะถ้าทางผู้มีอำนาจจะทำ คงทำไปแล้ว เพราะเราก็ส่งเรื่องไปนานพอควรแล้ว

กฎ มีไว้กด(หัว) บางทีมเท่าั้นั้นแหละครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
เป็นไปได้ยากมากครับ

ตามพี่มิดบอกเลยครับ

ถ้าทำๆ นานแลว

นี่ไงมาตรฐานไทยๆ

THAILAND STANDARD ดาดๆ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
ถูกคับถ้าจะทำทำนานแล้ว  ::)
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
จริงๆกฎก็ต้องว่าไปตามกฎดิพะโล้ใส่หมูสามชั้นเยอะๆ

แล้วเมื่อไรบอลไทยจะเจริญกันสักทีว่ะ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
ไอ้เหยิน!!!!!! :idiot2: :idiot2:
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

ออฟไลน์ suphakorn

• 46
  • 0
ใช่ผมว่าไม่มีทางหรอกครับ เพราะว่าพวกมานโกงกานทั้งน้าน

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
ผมคิดว่ายื่นเรื่องไปก่อนก็ดีนะครับ  โดนหรือไม่โดนอย่างไงเราก็ยังทำตามกฏระเบียบ 

ประกาศให้ชาวบ้านคนอืรนเขารู้ด้วยว่า สมาคมออกกฏมาแล้วมีค่าแค่กระดาษแผ่นเดียว ไม่มีค่าอะไร

ทีทีมเราแมท FA CUP ที่เจอกันโรสเอเชีย  ป๋าแหยมยังยอมเสียสละเลย 

>:( >:( >:( >:( >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ผ่านไปแล้ว รอดูนัดหน้ากันดีกว่า เราจะฉลองแชมป์ แบบที่ให้คนที่มันโกง อายกลับบ้านไม่เป็นเลย

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
ผ่านไปแล้ว รอดูนัดหน้ากันดีกว่า เราจะฉลองแชมป์ แบบที่ให้คนที่มันโกง อายกลับบ้านไม่เป็นเลย

ตามพี่ปินตูไปเลยครับ
ขี้โกงแบบนี้ทำอะไรก็ไม่เจริญหรอกครับ
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12
ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ

เนื่องจากกฏตามที่ผมได้อ่านข้างต้นแล้ว เท่าที่ผมเข้าใจคือ เค้าบอกว่าต่ำกว่า 7 คน

แต่นัดนั้นอยุธยาเหลือผู้เล่นในสนาม 7 คนพอดีไม่ใช่หรอ อย่างนี้ก็ถือว่าไม่ต่ำกว่า 7 คนไม่ใช่หรอครับ

(นี่แหละคือช่องโหว่ของกฏหมาย สามารถพลิกแพลงได้ตามความหัวหมอของคน)

ถ้ามีท่านผู้รู้ท่านใดสามารถให้ความกระจ่างได้ในเรื่องนี้กรุณาเข้ามาคลายข้อกังขาให้ผมด้วยครับ ผมอาจเข้าใจผิดไป

ด้วยความเคารพ
-ไฝหิมะ-
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

NK

ขอแสดงความคิดเห็นนิดนึงนะครับ

เนื่องจากกฏตามที่ผมได้อ่านข้างต้นแล้ว เท่าที่ผมเข้าใจคือ เค้าบอกว่าต่ำกว่า 7 คน

แต่นัดนั้นอยุธยาเหลือผู้เล่นในสนาม 7 คนพอดีไม่ใช่หรอ อย่างนี้ก็ถือว่าไม่ต่ำกว่า 7 คนไม่ใช่หรอครับ

(นี่แหละคือช่องโหว่ของกฏหมาย สามารถพลิกแพลงได้ตามความหัวหมอของคน)

ถ้ามีท่านผู้รู้ท่านใดสามารถให้ความกระจ่างได้ในเรื่องนี้กรุณาเข้ามาคลายข้อกังขาให้ผมด้วยครับ ผมอาจเข้าใจผิดไป

ด้วยความเคารพ
-ไฝหิมะ-

ไม่ถึงไฝ โดนใบแดง 1 เจ็บ 4 เหลือแค่ 6 คน

อันนี้ข่าวจากสยามกีฬา

นครนายก 2-0 อยุธยา
    ที่สนามกีฬาจังหวัดกลาง จ.นครนายก ระหว่างเจ้าถิ่น นครนายก เจ้าของอันดับรองสุดท้าย เปิดบ้านรับมือทีมจ่าฝูงของตาราง อยุธยา เริ่มครึ่งแรก อยุธยา เดินหน้าบุกหวังทำประตูนำ แต่นครนายก เจ้าถิ่นก็ไม่ยอมง่ายๆ เปิดเกมบุกแลกหมัดกันอย่างสนุก น.4 นครนายก ก็มาฉวยโอกาสทำประตูออกนำไปได้ก่อน 1-0 จากการยิงซ้ำหน้าปากประตูโล่งๆ ของ แจ็กสัน ดาวเตะผิวสี

ช่วงทดเวลเจ็บของครึ่งแรก เกิดปัญหาขึ้นจนได้ เมื่อ นพรัตน์ นิยมไทย เฮดโค้ชอยุธยา ที่ไม่สบอารมณ์กับการทำหน้าที่ของผู้ตัดสิน เลยจัดการสั่งให้ลูกทีมวอร์คเอาต์ออกจากการแข่งขัน แต่ผู้ควบคุมการแข่งขันก็เข้ามาเคลียร์ กินเวลาราว 15 นาที ก่อนนักเตะอยุธยา จะกลับมาลงสนามต่อ ซึ่งช่วงที่กลับมาแข่งกันต่อนั้น เจ้าถิ่นก็มาทำเพิ่มได้เป็น 2-0 จากฝีเท้าของ โกศล นิมิตรมาลา ให้เกมครึ่งแรก นครนายก นำ อยุธยา 2-0

ครึ่งหลัง ก็มีปัญหาตามมา น.68 นันทวุฒิ มะลิทอง ผู้เล่นฝั่งอยุธยามาโดนใบแดงไล่ออกจากสนาม และ น.74  นพรัตน์ นิยมไทย ก็ไม่ยอมให้ลูกทีมเล่นต่อ พร้อมกับสั่งให้ลูกทีมวอร์คเอาต์ออกจากการแข่งขันเป็นครั้งที่ 2 เมื่อไม่พอใจคำตัดสินของกรรมการ เรื่องการให้ใบเหลืองที่สอง แก่ผู้เล่น นครนายก แต่กลับไม่เป็นใบแดง พร้อมกับให้เล่นต่อไปสร้างความไม่พอใจให้กับฝั่งอยุธยาอย่างยิ่งก่อนจะกลับ มาเล่นต่อได้อีก

หลังจากกลับมาเล่นต่อได้ไม่เกิน 10 นาทีผู้ตัดสินในสนามก็ต้องเป่านกหวีดยุติการแข่งขันทันที เมื่อผู้เล่นของฝั่งอยุธยาเหลืออยู่ในสนามไม่ถึง 7 คน หลังจากทำการเปลี่ยนตัวครบทั้ง 3 คนไปแล้ว แต่ดันมีผู้เล่นที่อยู่ในสนามเกิดอาการบาดเจ็บไม่สามารถลงเล่นต่อไปได้ถึง 4 รายด้วยกัน ซึ่งตามกฏกติกาแล้วถือว่าจะต้องโดนปรับแพ้ไปทันที ด้วยสกอร์ที่เกิดขึ้นอยู่ ณ ตอนนั้น ส่งผลให้เกมนี้เจ้าถิ่น นครนายก ชนะ อยุธยา ไปด้วยสกอร์ 2-0

*

ออฟไลน์ บอย

• 1,149
  • 12
อ่อ ขอบคุณครับพี่มิด(ด้าม) ที่ให้ความกระจ่าง ผมไม่ได้ติดตามข่าวนี้จริงๆครับ

ถ้าอย่างนั้นก็ไม่มีเหตุผลไรที่เรายื่นเรื่องไปแล้วจะไม่เป็นผลสิครับ เพราะ

"ทีมใดที่ลงสนามแข่งขันแล้ว เหลือผู้เล่นในสนามน้อยกว่า 7 คน ให้ปรับทีมนั้นเป็นแพ้ และถูกหัก 3 คะแนน"

ถึงมีแบ๊คดีขนาดไหน ก็คงต้องยอมแหละครับ ไม่งั้นจะมีกฏไว้เพื่อ................

ปล.อยากรู้ข่าวเรื่องนี้บ้างครับ ว่าผลจะเป็นยังไงต่อไป
(http://img179.imageshack.us/i/fortressianscopy.jpg/)

*

NK

อ่อ ขอบคุณครับพี่มิด(ด้าม) ที่ให้ความกระจ่าง ผมไม่ได้ติดตามข่าวนี้จริงๆครับ

ถ้าอย่างนั้นก็ไม่มีเหตุผลไรที่เรายื่นเรื่องไปแล้วจะไม่เป็นผลสิครับ เพราะ

"ทีมใดที่ลงสนามแข่งขันแล้ว เหลือผู้เล่นในสนามน้อยกว่า 7 คน ให้ปรับทีมนั้นเป็นแพ้ และถูกหัก 3 คะแนน"

ถึงมีแบ๊คดีขนาดไหน ก็คงต้องยอมแหละครับ ไม่งั้นจะมีกฏไว้เพื่อ................

ปล.อยากรู้ข่าวเรื่องนี้บ้างครับ ว่าผลจะเป็นยังไงต่อไป

อย่างที่บอก กฎมีไว้กดหัวบางทีม