ฤดูกาลหน้า จะย้ายสนามเหย้าหรือไม่ครับ..

• 36 ตอบ
  • 4461 อ่าน
*

ออฟไลน์ kujaaba

• แฟนบอลปราการ
  • 46
  • 1
  • Fortressian ฝั่งธนฯ..
บ้านผมอยู่พระประแดง..

ไม่อยากให้ย้ายเลย  8)

*

ออฟไลน์ ฑูรแง้มหิมะหาปลา บู่

• ครอบครัวปราการ
  • 2,397
  • 16
  • "ร่วมเป็นแรงใจให้ปราการ&มินนะค่ะ"
Re: ฤดูกาลหน้า จะย้ายสนามเหย้าหรือไม่ครับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 06:44:43 »
มารอลุ้นคำตอบ
แต่ไม่อยากให้ย้ายเลย
ชอบสนามบางมด
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
Re: ฤดูกาลหน้า จะย้ายสนามเหย้าหรือไม่ครับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 08:25:08 »
สมุทรปราการ เอฟซี อยู่ในหัวใจ
จะแข่งขันที่ใด ก็จะตามไปเชียร์

พี่เหน่ง

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 08:30:33 »
อยากให้ย้ายมาบ้านเราดีกว่าครับ ...... มันจะมีความผูกพันมากกว่าอะครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 09:48:40 »
ไม่ทราบครับ.....แต่ไม่ว่าทีมนี้จะย้ายไปไหนก็ตามไปเชียร์เหมือนเดิม

ปันใจให้ทีมอื่นไม่ได้แล้ว ......  :D :D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 11:56:16 »
ผมว่ามี %สูง ที่จะใช้บางมดต่อนะ
สนามวัดราษมันก็ยังไม่เสร็จแถมเคยเข้าไปดูละมันเล็กๆยังไงไม่รู้
ตอนเรามีปัญหา บางมดเนี่ยแหละที่ช่วยเรา
ส่วนตัวผมไม่อยากให้ทิ้งบางมดไปเพราะทุกอย่างมันก็เพอร์เฟคหมดอ่ะ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 12:20:26 »
เห็น "ควรด้วย" ครับ
กับบางมด มันเป็นสนามที่พร้อมในทุกๆ ด้าน (ยกเว้นไฟ) ไม่ได้ใช้อยุ่แล้ว 55
กะน้ำในห้องน้ำชายที่ฉี่แล้วกดไม่ได้ 555

ส่วนตัวอยากให้ใช้บางมดต่อครับเพราะมันเป็นสนามแบบปิด ควบคุมการจัดการอะไรหลายๆ อย่างได้ง่ายทีเดียว

ไม่อยากนึกเลยถ้ากลับมาใช้วัดราษฎแล้วมีคนมามุงดูรอบๆ เกิดบ้าดีเดือดเขวี้ยงอะไรก็แล้วแต่ขึ้นมานี่ งาม แน่ๆ

อีกทั้งยังสามารถโปรโมตให้คนในชุมชนแถวนั้นเข้ามาช่วยเชียร์กันได้อีกมากโข
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ เจ้าหิมะ...โว้ยยย

• 618
  • 43
  • ผมคือเกรียนอยู่หลังคีย์บอร์ด...อิอิ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 12:39:33 »
บางมดด้วยคับ ใกล้บ้าน ;)
(http://upic.me/show/20798422)
เรื่องจริงและเป็นกลาง ในปราการต้องบลูทัล
http://www.brutalprakan.com

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 12:41:29 »
บางมด เฟอร์เฟคดี มากๆๆๆๆ ดีกว่าไทยลีกบางสนาม

เดินทางสะดวก ขึ้นแทกซี่จากหน้าอิม 5คน  คนละ 26บาท

ใช้เวลา 30นาทีเอง

แต่อยาก อยากให้ลองย้ายมา วัดราษฎ์ อะครับ

เพราะว่า มันอยู่ในตัวจังหวัดดีอะครับ

เนื่องจากแฟนบอลที่อยากมาเชียร์ใหม่ๆ บางคนไม่สะดวกไปบางมดจิงๆ เค้าว่าไกลไป

ที่พวกเราok เพราะว่าเราใจรักทีมนี้ไปแล้ว ไม่ว่าแข่งที่ไหนก็สามารถไปเชียร์ได้

แต่แฟนบอลใหม่ เค้ายังไม่ได้เริ่มเข้าร่วมเชียร์ เค้าได้ยินว่าบางมด ก็ไม่ไปแล้ว

บอกว่าติดงาน  เดินทางไม่สะดวก  ประมานนี้

ที่กล่าวมานี่ มีที่มาครับ  เช่น

1.วันที่  กลับจาก 4*4

ผมนั่งแทกซี่ ก็คุยเรื่องๆนี้ ชวนเค้ามาเชียร์ เค้าบอกว่า บางมดไกลมาก

ถ้าย้ายมาแถวนีไปดูแน่

2.พี่วินมอไซค์ปากซอย  เค้าชอบถามผมเรื่องผลการแข่งขัน เวลาผมกลับมาจากไปเชียร์

ผมก็ชวนเค้าไปสนามบางมด  เค้าบอกว่าเดี๋ยวพี่รอ ให้สนามวัดราษฎ์เสร็จนะเดี๋ยวพีไปเชียร์

เพราะ พี่ต้องขับวินเลี้ยงลูก ถ้าไปนั่นก็เสียเวลาเกือบครึ่งวันแล้ว

..............

ปล. ถ้าใช้สนาม วัดราษฎ์ ต้องดูแลความปลอดภัยดีๆๆๆ ครับ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ ป๋าบอล~พระสมุทร

• 1,079
  • 15
  • "ป๋าบอล กองเชียร์ปราการ"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 12:55:14 »
บางมดก็ดีนะ เดินทางก็พอได้นะ ขึ้นวงแหวนอุตสากรรมมารถก็ไม่ค่อยติด แต่หากมีที่ดีๆฝั่งเมืองสมุทรก็ดีนะ จะได้มีคนมาเชียร์เยอะๆ เพื่อนๆฝั่งเจดีย์ พระประแดงก็ข้ามมาง่ายๆด้วย เอาเป็นว่า ที่ไหนก็ได้ แต่แข่งวันอาทิตย์ดีกว่านะครับ ;)

*

ออฟไลน์ คิมซึเกะ ฮอนดะ

• 861
  • 47
  • การโกงกินไม่ทำให้ใครเจริญ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 13:48:39 »
แข่งที่ใหน สำหรับพวกกองเชียร์เก่าๆ ก็ตามไปได้ทุกที่
ศรัทธา 2009...........   2010......  2011..

Fortressians Fanpage :
https://www.facebook.com/pages/Fortressians/429863780447599

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 14:57:11 »
ฤดูกาลหน้า โอกาสใช้สนามบางมดต่อมีสูงครับ เพราะสนามที่วัดราษฎร์คงยังเสร็จไม่ทัน

ถ้าจะไม่ได้ใช้ต่อก็คงมีแค่ 2 เหตุผล คือ 1. เกิดปาฏิหาริย์สนามวัดราษฎร์สร้างเสร็จในพริบตา หรือ 2. ทางบางมดไม่ยอมให้เราเช่าสนามต่อ หรือมีทีมอื่นมาขอเช่าตัดหน้า

*

pueng51

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 15:04:00 »
สนามคลอง6มั้ยค่ะ  อิอิ

*

NK

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 15:15:22 »

ไม่ได้อ่ะสิ BG เขาใช้อยู่ ไหนจะโรสเอเชียอีก

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 15:24:33 »
บ้านอยู่ใกล้ วัดราษ มากกว่า แต่หลงรัก บางมด มากมายครับ

วัดราษ จะควบคุมได้ง่ายหรือป่าวก็ไม่รู้ ฝูงชนเอย ไหนอาจจะต้องจ้าง

การ์ด ลงทุนมากกมาย มากกว่าค่าเช่าสนามบางมด อีกหรือป่าว

บางมด ถ้ามีไฟ นะ โคตรเทพ

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 16:26:34 »

ไม่ได้อ่ะสิ BG เขาใช้อยู่ ไหนจะโรสเอเชียอีก

ก็ไหนสมาคมฟูตบอลฯ  ออกกด (กฎ) มาให้
ปราการว่า  1  สนาม  ต้อง  1 สโมสร เท่านั้น
ห้ามใช้สนามร่วมกันมิใช่หรือ ????????????

*

pueng51

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 16:38:35 »

คนละลีกกันใช้ได้ค่ะ

ก็ไหนสมาคมฟูตบอลฯ  ออกกด (กฎ) มาให้
ปราการว่า  1  สนาม  ต้อง  1 สโมสร เท่านั้น
ห้ามใช้สนามร่วมกันมิใช่หรือ ????????????

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 16:54:09 »

คนละลีกกันใช้ได้ค่ะ

ถ้าอย่างนั้น  ป้อมปราการก็จะมีทางเลือกเรื่อง
จะใช้สนามเหย้าแห่งใดเพิ่มขึ้นอีก 1 แห่ง เพราะ

Bangkok Glass  -  ไทยพรีเมียร์ลีก
สมุทรปราการ เอฟซี  -  ไทยลีก ดิวิชั่น 1
โรสเอเชีย ปทุมธานี  -  ลีกภูมิภาค ดิวิชั่น 2

แต่กลัวว่าพอเรายื่นเรื่องขอใช้สนามคลอง 6
ประเดี๋ยวก็จะมีกฎประหลาด ๆ จากสมาคม
ฟุตบอลฯ  ออกมาใช้กับป้อมปราการอีกนะสิ 

*

NK

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 16:59:46 »

อย่างที่ผมบอกแหละครับ กฎมันมีไว้กดหัวบางทีม

PEA ใช้สนามร่วมกับ อยุธยา

BG ใช้สนามร่วมกับ โรสเอเชีย ปทุมธานี (ทีแรก BG ใช้ ลีโอ สเตเดียม แต่มันแคบไป ต้องปรับปรุงขยายสนาม เลยมาขอใช้สนามเฉลิมพระเกียรติฯ คลอง 6 ร่วมกับโรสเอเชีย)

ชลบุรี ใช้สนามร่วมกับ... ทีมอะไรนะ ศรีราชาหรือพัทยา ไม่แน่ใจ

ล่าสุด TOT ย้ายมาใช้สนามร่วมกับ เมืองทอง ยูไนเต็ด

แต่มองในแง่ดี มันก็ทำให้เราได้ใช้ บางมดไฮโซ สเตเดียม  :( :( :(

*

ออฟไลน์ เรือใบ ป้อมปราการ

• 59
  • 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 17:13:34 »
ต้องการกองเชียร์เยอะๆ แบบพรวดพราด ก็มาวัดราษ

ต้องการกองเชียร์ แบบเพิ่มค่อยเป็นค่อยไป ก็บางมด

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 17:32:19 »
ไปทุกที่ที่มีเทอ ปราการ
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 17:36:30 »
ปัญหาของบางมด มีเรื่องเดียวคือไกล

ถ้าหลายคนอยากดูบอลสมุทรปราการ และชอบบางมด

ทำไมเราไม่จัดรถเหมือนเทโรฯ รับฝั่งธนฯ ละครับ เช่น....

1 สายปากน้ำ-บางมด
2 สายอิมฯสำโรง-บางมด
3 สายเจดีย์-บางมด

ลองทำแบบสอบถามดูซิ ถ้ามีรถสองแถว จะต้องเสียค่ารถเท่าไหร่

ส่วนตัวผมเอง บางมดแจ๋วกว่าวัดราษฎร์นะครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 18:28:17 »
ต้องการกองเชียร์เยอะๆ แบบพรวดพราด ก็มาวัดราษ

ต้องการกองเชียร์ แบบเพิ่มค่อยเป็นค่อยไป ก็บางมด

ดูจาก ชื่อและรูปของท่านแล้ว

ท่านชอบเข้าเวบบางเวบที่ปิดไปแล้วแน่ๆๆเลย ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

คุณซาบซึ้ง รึ ?
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 19:39:10 »
ผมอยากให้มาที่ วัดราษ มากกว่า ผมว่า ฐานกองเชียร์ น่าจะเยอะกว่านะครับ  ;)

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ Nashea

• 4
  • -1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 20:29:57 »
อยาก ให้มาวัด ราฎษ์ เมื่อไหร่เส็ด

ผมว่าถ้ามากองเชียร์ตรึมใก้ลบ้านด้วย!!!

*

ออฟไลน์ Nashea

• 4
  • -1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 20:40:45 »

ไม่อยากนึกเลยถ้ากลับมาใช้วัดราษฎแล้วมีคนมามุงดูรอบๆ เกิดบ้าดีเดือดเขวี้ยงอะไรก็แล้วแต่ขึ้นมานี่ งาม แน่ๆ

ถ้ากลัวคนจังหวัดเดียวกันขนาดนั้น ก็คงต้องไปแข่งไกลๆอย่างนี้น่ะดีแล้วครับคนดูจะได้น้อยๆ
ผมว่าความรู้สึกของแฟนบอลจะไม่ค่อยผูกพันธ์เท่าไหร่อะครับ
สามัญสำนึกมันปลูกฝังกันได้ครับ คนเรียนไม่สูงอาจจะไม่ใช่คนโง่นะครับ

ปล.ขอโทดนะครับที่อ้างอิง แต่อยากให้คิดในแง่ดีอะนะครับ
กองเชียร์ชาวบ้านนี้แหละครับที่จะทำให้ฐานแฟนบอลแน่นหนา

*

ออฟไลน์ menacekeng

• 147
  • 4
  • MenaCE_KeNg
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 21:07:23 »
วัดราษฯอีกหนึ่งเสียงครับ.. จะพาเพื่อนไปดูให้เพียบบบบบบ :crazy2:

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 21:25:20 »
บางมดส่วนตัวผมว่าโอเคคับ
แต่วัดราษนี่ยังพูดไม่ได้เพราะยังไม่เคยไปเชียร์
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 21:40:26 »
ใจจริงผมก็ชอบบางมดนะมันคือจุดเริ่มต้นในการมาเชียร์ของผมเลย สนามก็สวย อัฒจันทร์ก็เยี่ยม

จะเสียหน่อยก็ตรงเก้าอี้นั่ง พังไปเยอะเหมือนกัน ถ้าไฟสนามใช้ได้ก็เยี่ยมเลย

แข่งช้าลงได้อีกนิดเรียกแฟนบอลได้อีกเยอะ

แต่ถ้าสนามวัดราษฏร์เสร็จโดยมีมาตรฐานที่ดีพอสมควรไม่ต้องถึงขนาดบางมดก็ได้

ก็น่าที่จะย้ายกลับมาครับ

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 01:37:42 »
สนามไหนก็ได้ขอให้ได้ขึ้น ด.1 ก่อน >:(

*

• 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 09:11:53 »

เห็นด้วยนะครับ  ถ้าสมุทรปราการ เอฟซี  จะต้องตัดสินใจเลือกสนามเหย้าแห่งใดก็ตาม
ก็ต้องพิจารณาเปรียบเทียบในทุก ๆ ด้าน ให้ถ้วนถี่ก่อน 

แต่ไม่เห็นด้วยอย่างแรงถ้าจะไม่เลือกสนามวัดราษฎร์เพราะเหตุเกรงว่าจะควบคุมดูแลไม่ได้
แฟนบอลที่เข้ามาเชียร์ต่างก็ต้องการเข้ามาให้กำลังใจแก่นักฟุตบอล     เข้ามาเป็นส่วนหนึ่ง
ของกองเชียร์ป้อมปราการ    ซึ่งทุกคนก็ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่ตลอดเวลา  เพราะนั่นคือการ
ขยายฐานกองเชียร์ของพวกเราให้ยิ่งใหญ่ขึ้น   พวกเรารักสมุทรปราการ เอฟซี      คงไม่มา
ทำลายทีมที่เรารักด้วยมือของพวกเรากันเอง

ถ้ากลัวคนจังหวัดเดียวกันขนาดนั้น ก็คงต้องไปแข่งไกลๆอย่างนี้น่ะดีแล้วครับคนดูจะได้น้อยๆ
ผมว่าความรู้สึกของแฟนบอลจะไม่ค่อยผูกพันธ์เท่าไหร่อะครับ
สามัญสำนึกมันปลูกฝังกันได้ครับ คนเรียนไม่สูงอาจจะไม่ใช่คนโง่นะครับ

ปล.ขอโทดนะครับที่อ้างอิง แต่อยากให้คิดในแง่ดีอะนะครับ
กองเชียร์ชาวบ้านนี้แหละครับที่จะทำให้ฐานแฟนบอลแน่นหนา

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 09:39:08 »

ผมพูดถึงการควบคุมและการจัดการที่มันง่าย
ทุกอย่างที่บอกมาผมทราบ แต่ไอ้ตัวที่ก่อเรื่อง มันไม่ใช่กลุ่มพวกนี้ไง

ที่แฟนบอลชลโดนเขวี้ยงขวดที่ยุดยาหัวแตก ก็มาจากข้างนอกสนาม จากพวกที่ไม่ได้มีใจรักในการเชียร์

ถ้าเรามีสนามไม่ว่าจะที่ไหนก็แล้วแต่ ที่มัน มีการจัดการที่ง่าย มันก็ย่อมเกิดผลดีกับทุกๆ ฝ่าย

ดูจาก ชื่อและรูปของท่านแล้ว

ท่านชอบเข้าเวบบางเวบที่ปิดไปแล้วแน่ๆๆเลย ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

คุณซาบซึ้ง รึ ?

เราเจอพวกแล้วโว้ยตั๋ง 555
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ruthinarai

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 18:52:31 »
งั้นก็รีบจอง ใช้ สนาม ที่ จะ สร้าง ใหม่ๆ แถว อำเภอ พระสมุทรเจดีย์ ไว้ ก่อน เลย ดิ คับ ไว้ รอง รับ ตอนเรา ขึ้น ไทย พรีเมียร์ เมื่อถึง ตอน นั้น สมาคม จะ ได้ เลิก วุ่นวาย ซะที  >:(

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 19:02:39 »
งั้นก็รีบจอง ใช้ สนาม ที่ จะ สร้าง ใหม่ๆ แถว อำเภอ พระสมุทรเจดีย์ ไว้ ก่อน เลย ดิ คับ ไว้ รอง รับ ตอนเรา ขึ้น ไทย พรีเมียร์ เมื่อถึง ตอน นั้น สมาคม จะ ได้ เลิก วุ่นวาย ซะที  >:(

มีด้วยหรอครับขอข้อมูลด้วยครับ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10 กันยายน, 09, 05:01:54 »
ใช้ที่เดียวกับ บางปลา อะ ป่าวครับ
เพราะที่ได้ข่าวมา มีแต่ ตรงบางปลานะครับ งบกว่า พันล้าน
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10 กันยายน, 09, 18:28:28 »
สนามไหนก็ได้ขอให้ได้ขึ้น ด.1 ก่อน >:(

ตามนั้น..............

*

ruthinarai

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 21:07:15 »

มีด้วยหรอครับขอข้อมูลด้วยครับ

เท่าที่ทราบคือ จะ ใช้ พื้น ที่ บริเวณ ข้าง วิทยาลัยการอาชีพพระสมุทรเจดีย์ เป็น ที่ ก่อสร้าง นะ คับ