สอบถามเรื่องสนามใหม่ฉะเชิงเทราอยู่ตรงไหนครับ

• 5 ตอบ
  • 4388 อ่าน
*

ออฟไลน์ JOKE

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 312
  • 4
สนามใหม่ฉะเชิงเทราอยู่ตรงไหนครับ พอดีจะขับรถไปเอง  8) 8) 8)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
สนามกีฬาเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา
บริเวณริมสวนสาธารณะ
ใกล้ศาลากลางจังหวัดครับ
อยู่ใจกลางเมืองเลย

ลองกดเข้าไปดูในลิงค์นี้นะครับ
สนามบอลจะพื้นที่แดงๆ มีลูกบอลน่ะแหละครับ
ด้านล่างคือวัดโสธร
ถ้าเอาง่ายสุดก็ มาจาก สถานีรถไฟ ตรงมาเรื่อยๆ เลี้ยงขวาที่ไฟแดง(สามแยก) ก่อนถึง วิทยาลัยเทคนิคฉะเชิงเทรา นะครับ (ถ้าเกิดขับเลยไฟแดงมาแล้วก็อย่าขึ้นสะพานข้ามแม่น้ำ กลับรถใต้สะพานเอา)

http://wikimapia.org/#lat=13.6814375&lon=101.0707987&z=15&l=0&m=b
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ JOKE

• 312
  • 4
ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
แผนที่ตามนี้ปะ ป๋าเทพ

มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
แถวๆ ศาลากลางจังหวัด ตามแผนที่ของพี่อู๊ดนั่นแหละคร๊าบ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
เดิม ฉะเชิงเทรา เอฟซี ใช้  สนามสุบินพิมพยะจันทร์  ซึ่งตั้งอยู่บนถนนฉะเชิงเทรา - สุวินทวงศ์  การเดินทางค่อนข้างลำบากสำหรับกองเชียร์ปลากัดนักสู้ 

ฤดูกาล 2013 / 2556 ฉะเิชิงเทรา เอฟซี จึงย้ายมาใช้  สนามใหม่ คือ  สนามเทศบาลเมืองฉะเชิงเทรา  ซึ่งตั้งอยู่  ตรงข้ามศาลากลางจังหวัดฉะเชิงเทรา
กองเชียร์และแฟนบอลปลากัดนักสู้จะได้เดินทางสะดวกขึ้นและเป็นการขยายฐานแฟนบอลในจังหวัดฉะเชิงเทรา