ขอบคุณสมาคมฯ จากอัฒจันทร์ไม้สู่มาตรฐานอาชีพ

• 27 ตอบ
  • 6452 อ่าน
*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com

ขอบคุณสมาคมฯ จากอัฒจันทร์ไม้สู่มาตรฐานอาชีพ

“ไม่ ได้ สมุทรปราการจะไปใช้สนามเดียวกับไทยซัมมิทไม่ได้ ลีกเดียวกัน ดิวิชั่นเดียวกัน จะใช้สนามร่วมกันไม่ได้ เพราะ 1 สนามสามารถใช้ได้เพียง 1 สโมสรเท่านั้น เพื่อแนวทางการพัฒนาแฟนคลับที่ดี ” เหตุผลโลกแตกจากสมาคมฯ และนี้คือจุดเริ่มต้นของทุกปัญหาเรื่องสนามของสมุทรปราการเอฟซี

สโมสร ฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ หรือที่เรียกกันว่า “สมุทรปราการเอฟซี” ทีมระดับจังหวัดต้องพเนจรหาสนามที่จะใช้ทำการแข่งขัน ฟุตบอลอาชีพลีกภูมิภาค ดิวิชั่น2 โดยสิ่งแรกที่สโมสรคำนึงถึงคือ “ต้องอยู่ในจังหวัดสมุทรปราการ” สวนทางกับแนวทางของสมาคมฯที่ต้องการ “ความเป็นมาตรฐานระดับ 5 ดาวของเอเอฟซี”

เจอ อุบัติเหตุตั้งแต่นัดแรก จนต้องไปใช้สนามธนาคารกรุงเทพ ต่อด้วยกกท.บางพลี และได้กลับมาใช้นายเรือ สุดท้ายไปยื้อกันสุดๆที่ ม.หัวเฉียว ทุกสนามที่สมุทรปราการเอฟซีได้ใช้งานที่ผ่านมานั้น มาตรฐานสนาม สิ่งอำนวยความสะดวก ห้องต่างๆ รั้ว ป้าย อัฒจันทร์ไม้ ทุกสิ่งอย่างไม่ผ่านมาตรฐานระดับ 5 ดาวของเอเอฟซี โดนกดดันทุกอย่างถึงขั้นยื่นคำขาดหากหาสนามไม่ได้ก็ ถอนทีมไปซะ...ไม่งั้นจะไม่มีการแข่งขันเกิดขึ้นของสมุทรปราการเอฟซีในเลก 2 ยังดีที่ได้ ท่านวรวีร์ มะกูดี และท่าน องอาจ ก่อสินค้า ช่วยประสานงานให้สามารถใช้งานที่ สนามศูนย์ฝึกกีฬาเฉลิมพระเกียรติบางมดได้แม้ไม่ได้อยู่ในจังหวัดสมุทรปราการ แต่ก็ยังเฉี่ยวๆ

สิ่ง ที่เปลี่ยนไปคืออัฒจันทร์ไม้ สู่อัฒจันทร์ปูน เก้าอี้แม้จะเก่าไปหน่อยแต่ได้มาตรฐาน ทุกอย่างได้มาตรฐานการจัดการแข่งขันระดับ 5 ดาวของเอเอฟซี สิ่งอำนวยความสะดวกทั้งห้องกรรมการมีห้องน้ำในตัว ห้องทีมเหย้า ห้องทีมเยือน ห้องน้ำชาย-หญิงสำหรับแฟนบอล เครื่องขยายเสียง ประตูเข้าออกต่างๆ เจ้าหน้าที่กับแฟนบอลเป็นสัดส่วนมาก ทำให้การเก็บค่าชมการแข่งขันเป็นกอบเป็นกำสร้างรายได้เข้าสโมสร ก้าวสู่ความเป็นอาชีพมากขึ้น จากอัฒจันทร์ไม้ที่เก็บค่าตั๋วได้เพียงหลักร้อย จนวันนี้ทะลุหลักหมื่นบาท โดยนัดล่าสุดเกมกับนครนายกสามารถเก็บได้ถึง 16,400 บาท หากวันข้างหน้าแฟนคลับเจ้าถิ่นขยายตัวมากขึ้น และแฟนคลับทีมเยือนแต่ล่ะทีมมีจำนวนตามมาเชียร์เกมเยือนมากขึ้น ก็จะสามารถเพิ่มรายได้ให้แต่ล่ะทีมอีกเป็นเท่าตัว

ขอขอบคุณสมาคมฯ ที่พลักดันทุกๆอย่าง ยกทุกๆมาตรฐาน ทำให้แต่ล่ะสโมสรมีรายได้ซึ่งนั้นหมายถึง การเข้าใกล้ความเป็น “ฟุตบอลอาชีพ”

เจอพิษเลือกตั้งซ้อมที่โรงเรียนนายเรือ จนต้องย้ายวัน และสนามไปใช้สนามธนาคารกรุงเทพ อุดมสุข

ต้องไปขอไทยซัมมิทใช้งานที่สนาม กกท.เคหะบางพลี สมุทรปราการ
ซึ่งได้ใช้แค่เกมเดียวเท่านั้น

สนามโรงเรียนนายเรือ สมุทรปราการ ที่เปรียบเหมือนบ้านของเรา
แต่ก็โดนค่าเช่าสนามไป 2 หมื่นบาทต่อเกม

สนามฟุตบอลมหาวิทยาลัยหัว เฉียวเฉลิมพระเกียรติที่ได้
"เสี่ยแป๊ะยิ้ม" อัครชัย  แตงอ่อน ผู้จัดการทีมสมุทรปราการเอฟซี ติดต่อประสานงานให้

แม้จะปรับปรุงหลายขนาน ทุกรูปแบบ ก็ไม่สามารถยื้อที่จะใช้จนจบฤดูกาลได้
สำหรับสนามของ ม.หัวเฉียวแห่งนี้

อลังการ!!! และได้มาตรฐานสมใจสมาคมฯ และเป็นมืออาชีพ เพราะสโมสรสามารถ
เก็บค่าเข้าชมเกมการแข่งขันได้ เพื่อก้าวสู่ความเป็น "ฟุตบอลอาชีพ"

http://www.samutprakarnfc.com/index.php?mo=14&newsid=120724

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

NK

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอบคุณสมาคมฯ จากอัฒจันทร์ไม้สู่มาตรฐานอาชีพ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 15:25:58 »
อยากได้คำยืนยันจากสโมสรครับ ว่าปีหน้าจะใช้สนามที่บางมดต่อ เพื่อเป็นการสร้างความมั่นใจให้กับกองเชียร์ โดยเฉพาะกองเชียร์ฝั่งพระประแดง

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
Re: ขอบคุณสมาคมฯ จากอัฒจันทร์ไม้สู่มาตรฐานอาชีพ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 15:44:52 »
อยากได้คำยืนยันจากสโมสรครับ ว่าปีหน้าจะใช้สนามที่บางมดต่อ เพื่อเป็นการสร้างความมั่นใจให้กับกองเชียร์ โดยเฉพาะกองเชียร์ฝั่งพระประแดง

เห็นด้วยอย่างแรง ผมรักสนามนี้วะ
ถ้าได้ไฟมาเพิ่ม ผมว่ากองเชียร์ไปถึงหลักพันได้ไม่ยาก
 ;D

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=67524.0

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 15:52:21 »
16400/40 = 410 คน  ยังไม่ถึง500  :-/

ผมขอโทษครับผมจะพยายามให้มากกว่านี้

เป้าหมายต่อไป 500 คน
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 17:31:54 »
จากรูปถ่าย และ ตอนเชียร์อยู่ในสนามเฉลิมพระเกียรติ บางมด
ก็เห็นมีไฟสนามอยู่นะ

ปัญหาคือถ้าเปิดและใช้ไฟสนามด้วย โดยเริ่มการแข่งขันประมาณ
17.30 น. ค่าเช่าสนาม + ค่าไฟ จะทำให้ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นตามไป
ด้วย  แต่โดยภาพรวมของสนามบางมดที่ใช้ในการแข่งขันต้องถือว่า
อยู่ในเกรด A แล้วนะ  เพราะสนามของไทยพรีเมียร์ลีกบางแห่งยัง
สวยและดีไม่เท่านี้เลย   น่าจะใช้และเก็บสนามบางมดไว้ใช้ต่อนะ
ประเดี๋ยวจะมีทีมอื่นมาชิงไปซะก่อน

*

NK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 17:37:27 »
จากรูปถ่าย และ ตอนเชียร์อยู่ในสนามเฉลิมพระเกียรติ บางมด
ก็เห็นมีไฟสนามอยู่นะ

ปัญหาคือถ้าเปิดและใช้ไฟสนามด้วย โดยเริ่มการแข่งขันประมาณ
17.30 น. ค่าเช่าสนาม + ค่าไฟ จะทำให้ค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นตามไป
ด้วย  แต่โดยภาพรวมของสนามบางมดที่ใช้ในการแข่งขันต้องถือว่า
อยู่ในเกรด A แล้วนะ  เพราะสนามของไทยพรีเมียร์ลีกบางแห่งยัง
สวยและดีไม่เท่านี้เลย   น่าจะใช้และเก็บสนามบางมดไว้ใช้ต่อนะ
ประเดี๋ยวจะมีทีมอื่นมาชิงไปซะก่อน

เห็นว่าไฟสนามเสียอยู่นะครับ

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 17:38:06 »
16000 เห้ยยย แม่เจ้า.........................สุดยอดคร๊าบบบ
(http://www.bcoms.net)

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ prakarnfc_bard

• 28
  • -1
    • https://www.facebook.com/hrp27
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 20:37:57 »
ดีใจด้วยครับ ;D
(http://image.ohozaa.com/view2/wJE2SDHqHPiDCAJc)

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 22:16:28 »
ถึงจะเก็บได้ไม่ถึง600000เท่าเมืองทอง
แต่สนามนี้ผมว่าดีที่สุดเท่าที่เคยใช้เป็นสนามเหย้าเลย
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 22:59:08 »
อย่าลืมบัตรฟรีดิ่ นับบัตรฟรียังว่ากี่ใบ ฮี่ๆ ถึงนาเว้ย คุนกอล์ฟ ณ ป้อมปราการ พาน้องที่อยู่ในท้องแฟนมาดูด้วย
บวกไปอีกกกกหนึ่ง

*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 8 กันยายน, 09, 23:40:34 »
อยากรู้ๆๆค่าของที่ระลึกอ่า
วันนั้นเห็นบูธขายของของเราคนเต็มเรยยยยยย

*

NK

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 03:46:38 »
อย่าลืมบัตรฟรีดิ่ นับบัตรฟรียังว่ากี่ใบ ฮี่ๆ ถึงนาเว้ย คุนกอล์ฟ ณ ป้อมปราการ พาน้องที่อยู่ในท้องแฟนมาดูด้วย

อ่ะจริง อินเทลหลานผมก็เข้าฟรี

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 08:02:29 »
ผมว่าสนามนี้ติดอันดับประเทศเลยนะ แต่หลายๆคนมองข้าม ตอนนี้เรายังไม่มีสนามควรเอาเป็นสนามเหย้าถาวรไปก่อน  และ อีกอย่างที่ผมมองคือ เราเล่นสนามนี้ชนะมา2แมตซ์ติดเลย กองเชียร์เริ่มเยอะขึ้น ไปมาสะดวก สรุปเลย perfect โดยส่วนตัว ผมชอบสนามนี้นะ ;D ;)(ที่ว่า400กว่าน่ะบัตรฟรีอีกเยอะ) C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 09:08:25 »
ลงชื่อขอให้ใช้บางมดตามเดิมด้วยคนครับ

การบริหารจัดการทุกๆ ด้านทำได้สะดวกมากครับ  เดินทางไม่ลำบาก ได้ทั้งคนจากสมุทรปราการ และชุมชนบางมดย่านนั้น

ปีหน้าโปรโมตดีๆ ได้แฟนคลับย่านนั้นอีกมากโข

(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 10:37:20 »
จากเรื่องไฟสนามผมได้ถามยามแถวนั้นบอกว่า

ไฟสนามเสียคร้าบ

เพราะแต่ก่อนเปิดทุกวันให้คนเข้าไปวิ่งได้
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

sinemon

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 10:58:10 »
สนามนี้แต่ก่อนเข้าไปวิ่งได้ และเคยให้เช่าแข่งบอลถ้วยธรรมดาด้วย

ผมก็เคยเข้าไปเล่น  แต่ตอนนั้นนานแล้วตอนนั้นอายุ16 ตอนนี้24

ก็นานพอดูครับ

*

ออฟไลน์ ฟ้าเดียวกัน

• 353
  • 8
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 11:43:38 »
ยังไงเสียถ้าสนาม วัดราษ เสร็จ และได้ดีมีมาตรฐาน ผมก็ยังคิดว่า น่าจะกลับมาเล่นที่ สมุทรปราการ ตามชื่อของสโมสร ......

แต่ถ้ายังไม่เสร็จ สนามบางมด ก็น่าจะเป็นคำตอบสุดท้ายที่ น่าจะยังคงใช้ต่อไปได้ .....

แต่ผมไม่เชื่อว่า สนามวัดราษ ถ้าสร้างเสร็จแล้วจะไม่ได้มาตรฐาน .... ถ้าทำแล้วไม่ได้ มาตราฐาน ผมว่าก็อย่าทำดีกว่าครับ

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 9 กันยายน, 09, 12:06:07 »
คนเท่าไหร่ผมไม่รู้
แต่เป้าหมายคือหารายได้จากค่าตั๋ว
ให้ได้ 20,000บาท สู้สู้ !!!
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Golf_Prakarn

• 4,434
  • 63
  • "เพื่อนเป็นแล้ว ไม่มีวันหาย"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 กันยายน, 09, 08:29:59 »

เย้ย..

คราวหน้ากอล์ฟซื้อตั๋ว 3 ที่นั่งละกาน ^^

บอกคนขายตั๋ว  ผู้ใหญ่ 2  เด็กในท้อง 1   และบัตรจะเท่าไหร่หว่า ครึ่งราคาอะเป่า   :)

ฟ้า-แดง ยืนเคียงข้างกัน
http://www.brutalprakan.com/

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 กันยายน, 09, 11:31:57 »
ยังไงเสียถ้าสนาม วัดราษ เสร็จ และได้ดีมีมาตรฐาน ผมก็ยังคิดว่า น่าจะกลับมาเล่นที่ สมุทรปราการ ตามชื่อของสโมสร ......

แต่ถ้ายังไม่เสร็จ สนามบางมด ก็น่าจะเป็นคำตอบสุดท้ายที่ น่าจะยังคงใช้ต่อไปได้ .....

แต่ผมไม่เชื่อว่า สนามวัดราษ ถ้าสร้างเสร็จแล้วจะไม่ได้มาตรฐาน .... ถ้าทำแล้วไม่ได้ มาตราฐาน ผมว่าก็อย่าทำดีกว่าครับ

เถิกต้ม!! :( :(
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

pai234

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 กันยายน, 09, 09:58:53 »

ผมเห็นดัวยเลยครับ ผมอยู่บางพลีจะไปดูที่บางมดก็ไกลไปหน่อย อีกอย่างไม่มีรถไป แฮะ

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 กันยายน, 09, 11:45:04 »

ผมเห็นด้วยครับ
ยังไงผมก็มองว่า เตะในจังหวัดเวริคกว่าอยู่แล้วครับ
แต่ถ้าสนามมันยังไม่ได้เรื่องจริง
บางมดก็คงคำตอบสุดท้ายแหละครับ

เฮ้อ แค่ 410 คนเองหรอ สู้ๆๆๆๆๆว้อย อย่าเพิ่งพอใจกันดิ >:( >:(
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

• 1,387
  • 23
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 กันยายน, 09, 13:51:58 »

เย้ย..

คราวหน้ากอล์ฟซื้อตั๋ว 3 ที่นั่งละกาน ^^

บอกคนขายตั๋ว  ผู้ใหญ่ 2  เด็กในท้อง 1   และบัตรจะเท่าไหร่หว่า ครึ่งราคาอะเป่า   :)

เด็กๆตัวน้อยไม่เสียค่าบัตรจ้ะ อิอิ

*

Ignore

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 21 กันยายน, 09, 16:42:47 »

ออกตัวไว้ก่อนว่าบ้านผมอยู่วัดราษฯ จากที่ผมเดินเข้าไปดูมาล่าสุด วันอาทิตย์ที่ 13 กันยายน สนามเสร็จแล้ว ขนาดน่าจะได้ตามมาตราฐาน แต่ยังขาดไปอีกหลายๆ อย่างคับ สงสัยงบยังไม่พอ
ตามความคิดผมที่ผมว่ายังไม่ผ่าน ผมไม่รู้ว่าตามกฏต้องมีอะไรบ้างนะคับ
1.อัฒจรรย์ ยังไม่มีอัฒจรรย์สำหรับผู้ชม
2.ไฟสนาม ยังไม่นานจะเพียงพอ เพราะเท่าที่เห็น มีแค่ไฟตรงทางเดินบริเวณลานรอบสนาม
3.พื้นที่สนามส่วนใหญ่ ยังเป็นดินเป็นป่า

ถ้าปรับปรุง แก้ไข สามอย่างนี้ได้ ผมว่าน่าจะใช้เป็นสนามเหย้า ได้อย่างไม่เป็นปัญหา เพราะสนามไม่ห่างจาก ตัวสโมสรเท่าไรในอนาคต ถ้าเป็นไปได้ก้อน่าจะใช้เป็นที่ตั้งสโมสรได้เลย การคมนาคมก้อสะดวก มีรถผ่าน มีอู่รถเมล์ที่ใกล้ๆ สนาม แต่ไม่แน่ใจว่าเมื่อไรจะเสร็จจนใช้ได้จริงๆ

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 22 กันยายน, 09, 09:25:54 »
เมื่อวานไปวิเคราะห์ที่วัดสนามราษคนเดียวดูแล้วไม่เพียงต่อการใช้งานเลยครับ
อัตถจรรย์ที่จะสร้างก็จะไม่ใหญ่เพราะติดชุมชนคนที่อยู่ภายในพื้นที่สนาม     อีกฝั่งก็สร้างเพิ่มไม่ได้แน่ชิดขอบเลย
เรื่องสนามนี่จะเป็นเรื่องที่คงต้องคุยกันถึงเลคหน้าเชียวว่าสรุปจะลงเอยที่ไหน
ผู้หลักผู้ใหญ่ในจังหวัดเราพอเห็นกระแสเช่นนี้คงอยากให้เรากลับมาภายในจังหวัด
แต่เมื่อจะให้ทีมเรากลับมาก็คงต้องปรับปรุงสนามให้ได้ตามมาตรฐานสมาคม
และได้ตามจำนวนตามแฟนบอลที่มากขึ้นซึ่งสนามที่เป็นทางการของเราคงมีที่เดียว
นั่นคือ  กกท  บางพลี  และเชื่อว่าในอนาคตทุกสิ่งทุกอย่างจะกระตุ้นให้ผู้ใหญ่ภายในจังหวัดหันมาปรับปรุง
สนามภายในจังหวัดเราอย่างมาก  ซึ่งส่วนตัวรู้สึกดีที่ทีมสมุทรปราเอฟซีจะเป็นชนวนให้เกิดการพัฒนา
สนามฟุตบอลให้ดีภายในจังหวัดเพราะสมุทรปราการไม่เคยจะมีสนามกีฬาใดๆเหมือนที่อื่นเลย
แต่ทั้งหมดนี้คืออนาคตและต้องใช้เวลาปรับเปลี่ยนปรับปรุงกันอีกมาก
ตอนนี้เราใช้บางมดเหมาะสมที่สุดครับ
และ  กกท  บางพลี  ไทยซัมมิทก็ใช้อยู่ดวย

*

• 1,387
  • 23
กลัวอีกอย่าง เจ้าของสนาม หน่วยงานที่ออกงบฯ หน่วยงานที่ของบฯ ใจแค่ไหนกัน
เพราะเห็นอยู่ว่าหลายทีมโดนขึ้นค่าเช่าสนามจากหน่วยงานที่ของบฯ
ถึงกลับส่ายหน้าหนี ย้ายสนามหนีทันที โดนค่าอ้างเรื่องน้ำ เรื่องไฟ
เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นแล้วใน TPL

*

NK

กลัวอีกอย่าง เจ้าของสนาม หน่วยงานที่ออกงบฯ หน่วยงานที่ของบฯ ใจแค่ไหนกัน
เพราะเห็นอยู่ว่าหลายทีมโดนขึ้นค่าเช่าสนามจากหน่วยงานที่ของบฯ
ถึงกลับส่ายหน้าหนี ย้ายสนามหนีทันที โดนค่าอ้างเรื่องน้ำ เรื่องไฟ
เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นแล้วใน TPL

อันนี้ป้องกันได้ ด้วยการทำบันทึกช่วยจำ ว่าเราจะต้องจ่ายค่าเช่าสนามปีละเท่าไหร่ รายละเอียดมีค่าอะไรบ้าง แล้วก็ ทางหน่วยงานเจ้าของสนาม (สนามวัดราษฎร์ฯ น่าจะเป็นของ อบจ.) จะต้องทำอะไรให้เราบ้าง เช่นการรักษาสภาพสนาม การอำนวยความสะดวกต่าง ๆ แล้วก็ จะให้เราเช่ากี่ปี ทำให้เรารู้เวลาที่แน่นอนในการใช้งาน

*

ออฟไลน์ roberto

• 85
  • 0
  • คับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก
ผมพึ่งสมัครสมาชิกเพราะเห็นมาเตะที่บางมดและจะไปดูอาทิตนี้ด้วยยอมเสียค่าบัตรด้วย แต่ถ้าย้ายไปคงได้แต่สงใจไปเชียร์ครับ ไปไม่ไหวไกลมาก