สนามกีฬา "แหลมฟ้าผ่า" เป็นไปได้ในเลกที่ 2

• 18 ตอบ
  • 7552 อ่าน
*

ออฟไลน์ PrakanShooter

• แฟนบอลปราการ
  • 2,784
  • 1925
    • www.samutprakanfootballclub.com
สนามกีฬา "แหลมฟ้าผ่า" เป็นไปได้ในเลกที่ 2

*

• 2,784
  • 1925
    • www.samutprakanfootballclub.com

*

• 2,784
  • 1925

*

ออฟไลน์ RIN No.7

• 445
  • 7
  • RIN No.7
Re: สนามกีฬา "แหลมฟ้าผ่า" เป็นไปได้ในเลกที่ 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 13, 13:19:34 »
ฮือ ฮือ งั้นก้อคงได้เจอกันในแค่เวปไซค์ กับ กีฬา สีปราการหละครับ งานนี้ :'(
RIN No.7

*

ออฟไลน์ wiyapoo

• 43
  • 2
Re: สนามกีฬา "แหลมฟ้าผ่า" เป็นไปได้ในเลกที่ 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 13, 13:40:54 »
ฮือ ฮือ งั้นก้อคงได้เจอกันในแค่เว็บไซต์ กับ กีฬา สีปราการหละครับ งานนี้ :'(
เหมือนกันครับ คง นานๆที่ ไปนะครับ แต่ใจก็ยังรักทีมนี้นะครับ กกท. บางพลีก็เสร็จแล้วนะครับ ไม่พิจราราหน่อยหรอครับ

*

ออฟไลน์ Vin bangbor

• ครอบครัวปราการ
  • 43
  • 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 2 พฤษภาคม, 13, 20:29:25 »
เหมือนกันครับ คงรอดูผลจากเฟส คงไม่ได้ไปสนามและครับนอกจากมีรถรับส่งครับ แหมตอนนี้ก็มีหลาย ซะสนามเลยนะ [(wink)] [(moe)]

*

ออฟไลน์ RIN No.7

• 445
  • 7
  • RIN No.7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 3 พฤษภาคม, 13, 08:41:12 »
น่าเสียดาย แฟนบอลรอบๆสนามกำลังมา ทั้ง บางโฉลง บางบ่อ บางเสาธง บางพลี บางปลา ยันบางประกง เริ่มใหม่อีกหละ ถ้าเป็นเคหะบางพลี ยังพอทน ถ้าเป็นจิงคงไม่ได้เจอกัน แล้วครับกองเชียร์ [(cry)]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 4 พฤษภาคม, 13, 08:46:01 โดย RIN No.7 »
RIN No.7

*

ออฟไลน์ a_zaa39 ณ.พระประแดง

• 568
  • 20
  • สุขสวัสดิ์ 39
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 3 พฤษภาคม, 13, 21:14:21 »
ดีครับใกล้บ้านผม  ขับรถประมาณ25 กม. ก็ถึง สนามนี้ไม่ไกลนะครับ  แค่ข้ามเรือจากฝั่งปากน้ำ นั่ง2แถวไม่เกิน15นาที  ถึงสนาม แถวนี้ชาวบ้านเยอะ  ร้านอาหารอร่อย

*

ออฟไลน์ YNWA PRAKRAN

• 67
  • 5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 4 พฤษภาคม, 13, 07:12:44 »
น่าเสียดาย แฟนบอลรอบๆสนามกำลังมา ทั้ง บางโฉลง บางบ่อ บางพลี บางปลา เริ่มใหม่อีกหละ ถ้าเป็นเคหะบางพลี ยังพอทน ถ้าเป็นจิงคงไม่ได้เจอกัน แล้วครับกองเชียร์ [(cry)]
ถ้ารู้ยังงี้ไม่ซื้อตั๋วปีหรอก ทำอะไรหัดอ้าปากถามคนเชียร์บ้าง บอกให้ทำป้ายบอกทางไปสนามบางปลาเกือบครึ่งฤดูกาลยังไม่ทำเลย เซ็ง [(shy)]

*

ออฟไลน์ August23

• 13
  • 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 4 พฤษภาคม, 13, 08:35:41 »
โธ่จะย้ายอีกแระ (เพิ่งจะเข้ามาเป็นแฟนคลับไปร่วมชมร่วมเชียร์ที่สนามได้แค่เลกเดียวเอง) :-[ ....เด็กบางเสาธง....ขอส่งแรงใจเชียร์เหมือนเดิมครับ >:(

*

ออฟไลน์ mojihead

• 918
  • 39
  • FORTRESSIAN ๒
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 13, 20:23:15 »
นานๆมาดูกันทีก็ได้นะครับ นัดใหญ่ๆมากันเยอะๆ

ผมอยู่คู่สร้างยังไปดูมาหมดเเล้วเลย

ขนาดเหย้านะ  ขี่รถไปกลับ เป็น 100 โล บ่นไม๊บ่นเเต่ทำไงได้ก็อยากดู

ยังไงมันก็อยู่ในจังหวัดเราเอง  [(fan)] [(fan)] [(fan)] [(fan)] [(fan)]

*

ออฟไลน์ WANDERFAN

• 1
  • 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 พฤษภาคม, 13, 17:45:42 »
นี่แหละสมุทรปราการ FC ก็ต้องอยู่ใกล้ป้อมปราการสิถูกแล้ว  ;D ใกล้บ้านด้วย เอิ๊กๆ

*

ออฟไลน์ Tiger Sky นาย suatop

• 511
  • 8
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 13, 11:45:11 »
จริงๆ ผมว่าการย้ายครั้งนี้เข้าท่าที่สุดที่เคยย้ายมาแล้วนะ
สมุทรปราการ ก็ควรจะเตะที่สมุทรปราการ
บอกเลย ผมก็ตามปราการมาทุกสนาม และทุกสนามก็ไกลหมด(สำหรับผม) รวมถึงที่นี่ด้วย
แต่ผมว่า สมุทรปราการควรจะอยู่ในตัวเมืองสมุทรปราการแบบนี้แหละ

ฟอกฟันขาว (http://"http://www.paknamdental.com/") หน้ากากกันสารเคมี (http://"http://www.thaisafetyproduct.com/") การ์ดแต่งงาน (http://"http://www.blossomlove.com/")

*

ออฟไลน์ noommaysa

• 171
  • 13
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10 มิถุนายน, 13, 19:32:07 »
พอดีผมบ้านอยู่ในซอยแหลมฟ้าผ่าอยากเข้าไปถ่ายรูปในสนามเมื่อเก็บภาพมาให้ชมและโปรโมททีมต้องทำอย่างไรบ้างครับ

*

• 2,784
  • 1925
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 12 มิถุนายน, 13, 15:12:12 »
พอดีผมบ้านอยู่ในซอยแหลมฟ้าผ่าอยากเข้าไปถ่ายรูปในสนามเมื่อเก็บภาพมาให้ชมและโปรโมททีมต้องทำอย่างไรบ้างครับ
ถ้าต้องการถ่ายในวันแข่งขัน ยืดอก พกกล้อง แล้วเดินหาสต๊าฟของทีมได้เลยครับ

*

ออฟไลน์ โฆษกสมุทรปราการ FC

• Administrator
  • 224
  • 2
  • ด้วยศรัทธา.....แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 13, 17:02:21 »
 [(love)]
ด้วยแรงบันดาลใจแห่ง "ศรัทธา" ที่เชื่อว่า "สมุทรปราการ เอฟซี" ไม่ใช่ความฝัน แต่นี่คือทีมในฝันของ "คนสมุทรปราการ"

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 13, 17:34:46 »
เอาเป้นว่า พี่ลงทางด่วนมา ลงตรงเส้นสุขสวัสดิ์ แล้วหันหัวไปทางพระสมุทรเจดีย์
วิ่งสุดทางเจอสามแยก (ซ้ายพระสมุทรเจดีย์) (ขวาป้อมพระจุล) เลี้ยวขวา
วิ่งตรงเรื่อยๆจนขึ้นสะพานใหญ่ข้ามปากแม่น้ำหรือปากคลองเนี่ยแหละ ใหญ่ๆ
พอลงสะพาน ก็เตรียมเลี้ยวขวาได้เลย
มันจะเป้นทางเดียวกับไป วัดสขุนสมุทรจีน และ วัดสาขลา ครับ
เข้าซอยนั้น วิ่งไปเรื่อยๆ มองซ้ายมือหาสนามไว้
จุดสังเกตุคือ สนามอยู่แถวๆ เทศบาล ต.แหลมฟ้าผ่า ครับ ไม่น่ายากแล้วนะ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ noommaysa

• 171
  • 13
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 มิถุนายน, 13, 17:48:59 »
ถ้าต้องการถ่ายในวันแข่งขัน ยืดอก พกกล้อง แล้วเดินหาสต๊าฟของทีมได้เลยครับ
  ขอบคุณครับ

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 17 มิถุนายน, 13, 14:21:10 »
ผมอยู่สเตท ครับ เสียวมาก