คนแรกของประวัติศาสตร์

• 35 ตอบ
  • 10920 อ่าน
*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
คนแรกของประวัติศาสตร์
« เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 18:51:20 »
ทีมสมุทรปราการ ในอนาคตจะไม่ใช่แค่ทีมของชาวสมุทรปราการ แต่เปิดกว้างสำหรับทุกคนทั่วผืนแผ่นดินไทย เข้ามาชื่นชอบ และเป็นแฟนคลับกันได้
            ดังจะได้กล่าวถึง ฟอร์ทเทรสเซี่ยน คนหนึ่งที่ไม่ได้เกิดหรือมีบ้านอยู่ในสมุทรปราการ แต่หัวใจเชียร์สมุทรปราการแบบเต็มๆ  ชนิดที่มาไม่ทันรถ แล้วยังหาขึ้นรถตู้ แถวบางนาตามไประยอง
            ย่วย พระขโนง ฟอร์ทเทรสเซี่ยนจากกรุงเทพ คู่ดูโอ้ ของ แปน บาร์ทอง ชาวสมุทรปราการต้องอายแน่กับเสียงเชียร์ที่ดังก้อง แถมฝีปากกล้า จิกด่าคู่ต่อสู้และกรรมการแบบไม่หยาบแต่ทุกคนต้องหัวเราะ  ในทัพของเราผมเปรียบเขาเหมือนเตียวหุย  ทุกคนทำความรู้จักเขาได้ในสนาม  และวันที่เจอลพบุรีนี้ตรงกับวันเกิดเขาพอดี  เรามา  แฮปปี้ เบิด เดย์ ให้ อีกจอมทัพคนหนึ่งของฟอร์ทเทรสเซี่ยนนะครับ

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 1,281
  • 40
Re: คนแรกของประวัติศาสตร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 18:58:28 »
HBD ล่วงหน้าค่ะ

*

ออฟไลน์ P'NUM

• Prakan Power
  • 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 19:05:51 »
สมุทรปราการจะเชือดลิง 2 แผลให้เป็นของขวัญวันเกิดที่สุดยอดแด่คุณ
(http://www.bcoms.net)

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

ออฟไลน์ โบ๊ท ๗๗๗๛

• 685
  • 10
  • ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 19:08:52 »
มีความสุขมากๆน้า  ;D

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 19:10:21 »
HBD คร้าบ ขอให้สมหวังในสิ่งที่คิด

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 19:12:04 »
ผมกะจะตั้งวันอาทิตย์เลยนะนั่นเล่นปาดกันอย่างนี้เลย  happpy birth day ครับคนย่วย

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 19:19:03 »
สุนสันต์วันเกิดครับ ขอให้มีความสุขมาก ๆ ครับ แล้วปีหน้าเราไปเชียร์บอลดิวิชั่น 1 กัน  ;D ;D

ถ้าท่านนี้เป็น เตียวหุย ให้เป็น เล่าปี กวนอู ขงเบ้ง โจโฉ ล่ะเนี่ย  ;D ;D ;D

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 19:22:51 »
ผมว่าคนนี้คนแรกของประวัติศาสตร์มากกว่านะ อิอิ ผู้หญิงแท้ๆคนแรกในบอร์ด คุณpompam ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เอ่อเปลี่ยนรูปได้ไหมครับอยากเห็นหน้าจริง อิอิ

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 19:23:40 »
เบิร์ดเดย์ล่วงหน้า

ขอให้แข็ง   
แรงไม่มี
โรคภัยเบียดเบียน

และขอให้ ไม่ย่น มีแต่ ใหญ่ ยาว   

การงานใหญ่โต และ อายุยืนยาว น่ะ

:o
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ ตุ๊ ซา ว่า

• 256
  • 11
  • สมุทรปราการ เอฟซี สุดยอด
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 20:03:28 »
happpy birth day to you  ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 20:09:50 »
ผมว่าคนนี้คนแรกของประวัติศาสตร์มากกว่านะ อิอิ ผู้หญิงแท้ๆคนแรกในบอร์ด คุณpompam ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เอ่อเปลี่ยนรูปได้ไหมครับอยากเห็นหน้าจริง อิอิ

ผมอยากเห็นเหมือนกัน อิอิ

แฮปปี้เบิร์ดเดย์ คุณคนย่วยด้วยครับ

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 20:22:48 »
ผมอยากเห็นเหมือนกัน อิอิ

แฮปปี้เบิร์ดเดย์ คุณคนย่วยด้วยครับ

ชื่อย่วยมีที่มาอย่างนี้นี่เอง! มิน่า พี่โอ๋ถึงอวยพรให้ไม่ย่น ;D

สุขสันต์วันเกิดล่วงหน้าด้วยครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 20:33:02 »
HBD ล่วงหน้านะครับ ;D ;D ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 20:39:39 »
เเฮปปี้ เบิร์ด เดย์ ทู ยู!!!!!!!!

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 21:58:51 »
POMPAM เป็นคนตราด ครับมาเรียน ม.ปลายที่กรุงเทพ จบ ธรรมศาสตร์ ตอนนี้ทำงานที่แหลมฉบัง ครับผม น่าจะเป็นคนแรก ที่ไม่ใช่คนสป. เพราะไปดูบอล กะผมตั้งกะวันที่เจอ กะฉะเชิงเทรา อะคราบ น่าจะมีรูปบ้างนะ นั่งข้างๆผมแหละ

สาวธรรมศาสตร์ซะด้วย งี้ก็สวยอย่างดาราเลยดิครับ
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 21:59:01 »
Happy Happy จร้า

*

ออฟไลน์ ฟงฟีโน่

• 1,472
  • 20
  • Supporter since 24 Aug 2008...SPFC 2 : 1 Korat
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:00:41 »
HBD ล่วงหน้าครับผม
คิดเงินได้เงิน
คิดทองได้ทอง
คิดเมียได้เมีย อย่าได้ผัวนะ อิอิ
 ;D
อดีตปราการ ปัจจุบันกรูก็ปราการ และกรูจะขอมอบใจนี้ให้ปราการตลอดไป
ที่กรูบ้า เพราะกรูรักสมุทรปราการเอฟซี   ...จำไว้

***เมื่อเสื่อมสุดจักพลิกฟื้น รุ่งเรืองสุดจักเสื่อมถอย***

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:01:56 »
POMPAM เป็นคนตราด ครับมาเรียน ม.ปลายที่กรุงเทพ จบ ธรรมศาสตร์ ตอนนี้ทำงานที่แหลมฉบัง ครับผม น่าจะเป็นคนแรก ที่ไม่ใช่คนสป. เพราะไปดูบอล กะผมตั้งกะวันที่เจอ กะฉะเชิงเทรา อะคราบ น่าจะมีรูปบ้างนะ นั่งข้างๆผมแหละ

*

ออฟไลน์ คนย่วย

• 51
  • 6
  • รบยักษ์ รักนาง ล้างบางทรชน วิถีแห่ง"คนย่วย"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:02:31 »
เปิดกระทู้นี้มาอ่านยังตกใจเลย ไม่นึกว่าจะพูดถึงเรา

ขอบคุณทุกท่านนะค๊าบที่มาอวยพร ขอ 3 แต้มเป็นของขวัญวันเกิด นะ

ผมเป็น 1 คนที่ไม่เคยเข้าร่วม community ใดๆ เลย

Fortressian เป็นที่แรกที่ผมเข้าร่วม ขอบอกเลยว่า"ประทับใจมาก"

ถึงจะไม่ใช่คนพื้นที่ แต่ตอนนี้รู้สึกดีมากกับ Fortressian และสมุทรปราการ FC.

หลังเกมส์ อยากชวนไปทานข้าวกันแต่คงไม่ได้เพราะ ต้องไปทานข้าวกะที่บ้าน

(ติดไว้ก่อนนะ ไม่ลืมแน่นอน)

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะคร๊าบ ของขวัญที่ดีที่สุดสำหรับผมคือการที่เห็นทุกคนทีมารวมตัวกัน

เพื่อสิ่งๆหนึ่ง นั่นคือสโสรฟุตบอลที่มีชื่อว่า สมุทรปราการ FC.

Fortressian.............The Best

*

ออฟไลน์ คนย่วย

• 51
  • 6
  • รบยักษ์ รักนาง ล้างบางทรชน วิถีแห่ง"คนย่วย"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:04:50 »
ใครจะเป็นแฟนบอลนอกพื้นที่คนแรก ไม่ใช่เรื่องสำคัญค๊าบ

ที่สำคัญคือ Fortressian ทุกท่านมากันด้วยใจ

*

ออฟไลน์ big น้ำกร่อย

• 364
  • 21
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:04:58 »
HBD คับแต่นัดนี้อาจจะไม่ได้ไป แต่พ่อพี่ชายน้าชายอาจจะไปดู
งานนี้ขอชิ่งไปเที่ยวที่อื่นอีก 1อาทิตย์

*

ออฟไลน์ โกวัดด่าน

• 1,994
  • 17
  • หิมะ...เป็นมากกว่าศรัทธา
    • www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:07:40 »
เปิดกระทู้นี้มาอ่านยังตกใจเลย ไม่นึกว่าจะพูดถึงเรา

ขอบคุณทุกท่านนะค๊าบที่มาอวยพร ขอ 3 แต้มเป็นของขวัญวันเกิด นะ

ผมเป็น 1 คนที่ไม่เคยเข้าร่วม community ใดๆ เลย

Fortressian เป็นที่แรกที่ผมเข้าร่วม ขอบอกเลยว่า"ประทับใจมาก"

ถึงจะไม่ใช่คนพื้นที่ แต่ตอนนี้รู้สึกดีมากกับ Fortressian และสมุทรปราการ FC.

หลังเกมส์ อยากชวนไปทานข้าวกันแต่คงไม่ได้เพราะ ต้องไปทานข้าวกะที่บ้าน

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะคร๊าบ ของขวัญที่ดีที่สุดสำหรับผมคือการที่เห็นทุกคนทีมารวมตัวกัน

เพื่อสิ่งๆหนึ่ง นั่นคือสโสรฟุตบอลที่มีชื่อว่า สมุทรปราการ FC.

Fortressian.............The Best

แนะนำหลังเกมลพบุรี

“เสื้อยืดบอลไทย” http://www.ballthaimania.com/ (http://www.ballthaimania.com/)

*

NK

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:08:52 »

เสื้อขาวในรูปนี้ใช่ป่าว...  :D

*

NK

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:10:39 »

แนะนำหลังเกมลพบุรี

เขาต้องไปทานข้าวกับที่บ้านต่อนะโก...
หรือจะชวนที่บ้านไปต่อที่นี่เลยดี  ;D

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:40:39 »
HBDDDDDDDD ครับพี่ ย่วย
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ สหายโอ๋

• 2,566
  • 25
  • รัฐบุรุษของข้าพเจ้ามีเพียงแค่ท่าน "ปรีดี" เท่านั้น
    • Thaiguitarplayer.blogspot.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:56:10 »

เสื้อขาวในรูปนี้ใช่ป่าว...  :D

นั่นไงคุณ pompam
คนแรกจากซ้ายอะ ผมยาวอะ....หนวดเฟิ้มเลย ;D ;D ;D ;D
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=717a26deee4aff23d642246c7a333897)

*

ออฟไลน์ บิ๊ก กลมกลิ้ง

• 1,577
  • 26
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:57:10 »
มีหนวด เฮ้ย ไม่ใช่แล้วครับ สหายโอ๋

*

ออฟไลน์ สหายนิว

• 1,381
  • 25
  • ไม่ได้ประมาท แค่ขาดสติ...
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 22:58:00 »

คนแรกจากซ้ายอะ ผมยาวอะ....หนวดเฟิ้มเลย ;D ;D ;D ;D

จิงดิพี่โอ๋!!!!!!!!!!!!!!!!!! ;D ;D ;D ;D

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 23:39:25 »

จิงดิพี่โอ๋!!!!!!!!!!!!!!!!!! ;D ;D ;D ;D
ถูกต้องนะคราบบบบบบบ...

*

NK

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 5 พฤษภาคม, 09, 23:40:06 »

นี่ก็อำเขา  >:(

*

ออฟไลน์ กัปตันอินดี้

• 2,041
  • 57
  • แค่คุณคิดจะอินดี้ คุณก็อินดี้แล้ว
    • http://www.ballthaimania.com
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 09, 00:13:57 »
HBD ครับ มาช้าหน่อยแต่ก็มา อิอิ
 หลังเกมส์ลพบุรี ก็น่าสนนะ คุณโก
เสื้อยืดบอลไทย (http://www.ballthaimania.com)
พลุแฟร์ (http://www.facebook.com/hardcoremaniashop)
ต่อทะเบียนรถ (http://www.licenseplateeasy.com/)
                      จงเรียกพวกเราว่า" FORTRESSIANS "

*

ออฟไลน์ Dr.TOM HERETIC╭∩╮⎝⏠⏝⏠⎠╭∩╮

• 1,298
  • 33
  • Fortressians คือครอบครัวกรุโว้ย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 09, 00:23:44 »

ไม่อำครับ ยืนยันว่าเสื้อขาวถูกต้องนะคร๊าบบบบบบ ;D ;D ;D
บอลนอกอยู่ในใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 09, 00:53:38 »
ผมเห็นด้วยกันพี่โบ้...

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 09, 08:33:27 »
HBD...ครับ...ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงอายุยืนนาน  ;D ;D ;D แล้วเจอกันในสนามอาทิตย์นี้...
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 09, 11:41:37 »
HBD เช่นกันครับ โทษทีมาช้าไปหน่อย 555

ปล.เริ่มมีกองเชียร์เป็นผู้หญิงแล้วเว้ย !!!!!
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ Deactivate Account

• 1,281
  • 40
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 6 พฤษภาคม, 09, 13:29:16 »

ไม่อำครับ ยืนยันว่าเสื้อขาวถูกต้องนะคร๊าบบบบบบ ;D ;D ;D

โหย เล่นเอารูปมาลงกันงี้ ก็เขินเลยอะค่ะ
ถ้าสวยอย่างแพนเค้กจะไม่ว่าเล้ยยย
คราวหลังพี่ช่วย retouch ให้หน่อยนะคะ 55