ขอไปด้วยคน

• 31 ตอบ
  • 5126 อ่าน
*

ออฟไลน์ Ae Ayutthaya สาขา US

• แฟนบอลปราการ
  • 142
  • 14
  • แฟนบอลต่างด้าว
ขอไปด้วยคน
« เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 11:22:32 »
ผมเอ้นะครับ AYUTTHAYA FC. ไปนราด้วยคนนะครับ ขอบคุณพี่เหน่ง ที่โทรมาบอกนะครับ ต้องท้าวความให้ชาวสมุทรปราการได้ทราบนิดนึง

คือว่าผมกะว่าจะไปนราตั้งแต่นัดรองสุดท้าย ซื้อตั๋วรถไฟล่วงหน้าเอาไว้แล้ว แต่อยุธยาเอฟซีไม่ได้ไปต่อ ก็เลยจะไปช่วยเชียร์สมุทปราการอะครับ จะไปถ่ายรูปเก็บบรรยากาศ มาฝากชาวอยุธยาด้วย

อย่างที่บอกใน Thailandsusu เกมส์มันจบไปแล้วอยุธยาไม่ได้ไปก็คือไม่ได้ไป ไม่เป็นอะไร 11 ทีมภาคกลางมีปราการเป็นตัวแทนแล้ว ผลที่ออกมา จะเป็นการจัดอันดับว่าภูมิภาดใด เจ๋ง และภาคไหนอ่อนสุด

ถ้าปราการได้ไป D1 นั่นแปลว่าภาคเราไม่เป็นรองใคร หัวใจของ12ทีมจะรวมกันหลังจากที่ฟัดกันมาจนหอบ ไปเข้าตีหัวเมืองฝ่ายไต้กัน

ปีหน้า อยุธยา จะตามปราการไปครับ ผมสัญญา

ปล. ผมขอซื้อเสื้อปราการ 1 ตัวนะครับ ช่วยเอาไปฝากวันที่เดินทางด้วย ถ้ามีเบอร์ด้วยก็ดีครับ เอาบ่าววีนะครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับ

ปล. ขอจองตั๋วไปเชียงรายด้วยล่วงหน้าเลยครับ

พาชื่อภาคกลาง-ตะวันออก ไปD1 ให้ได้นะครับ

เกรียนเอ้ แห่งกรุงเก่า เอิ้กๆ

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
Re: ขอไปด้วยคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 11:25:33 »
ยินดีต้อนรับครับเกรียนเอ้

> ขอซื้อเสื้อปราการ 1 ตัวนะครับ ช่วยเอาไปฝากวันที่เดินทางด้วย ถ้ามีเบอร์ด้วยก็ดีครับ เอาบ่าววีนะครับ

เดี๋ยวผมจัดการให้นะครับ ;)
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 11:26:51 »
ราคาเท่าไรครับ

*

ออฟไลน์ ด.ต. เดอะติ๊ก

• Administrator
  • 1,647
  • 64
    • Circumspace
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 11:34:25 »
> ราคาเท่าไรครับ

เสื้อเปล่าๆ 395 บาทครับ
แต่มันจะบวกพวกแปะเบอร์ (33) ชื่อ (Wirayut N.) และสปอนเซอร์ (Yamaha, AOT, Thai Post)
รวมๆ แล้วน่าจะราวๆ 600 บาทได้มั้งครับ... ไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวผมไปสืบมาอีกที
Castra Pracana: Coniunctis Fidebus

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 11:35:37 »
โอเครไม่มีปันหาครับ O0

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 11:49:19 »
เกรียนเอ้ แห่งกรุงเก่า  หลังจากที่ได้โทร. คุยกัน
พี่ได้เขียนไว้ให้ใน "สาส์น จาก Ae Ayutthaya
Hard Core"  ซึ่งพี่มีความมั่นใจว่ากองเชียร์ป้อม
ปราการท่านอื่น  ๆ  คงยินดีต้อนรับเพื่อนกองเชียร์
ต่างทีมอย่างอยุธยา รวมถึงทีมอื่น ๆ อีกที่คงจะมี
ตามเข้ามาส่งและให้กำลังใจป้อมปราการอีกอย่าง
แน่นอนเพราะขณะนี้พวกเราคือทีมจากภาคกลาง
และตะวันออกแล้ว  สุดยอดปราการไม่ว่าจะเป็น
นักเตะ หรือ กองเชียร์  ต่างต้องทำหน้าที่ของตน
เองให้ดีที่สุดเท่าที่จะสามารถกระทำได้

ยินดีต้อนรับสู่ป้อมปราการ

พี่เหน่ง

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• ครอบครัวปราการ
  • 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 11:50:39 »
ยินดีมากครับ..เอ้... ;D ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 11:51:36 »
เกรียนเอ้ แห่งกรุงเก่า  หลังจากที่ได้โทร. คุยกัน
พี่ได้เขียนไว้ให้ใน "สาส์น จาก Ae Ayutthaya
Hard Core"  ซึ่งพี่มีความมั่นใจว่ากองเชียร์ป้อม
ปราการท่านอื่น ๆ คงยินดีต้อนรับเพื่อนกองเชีย์ต่าง
ทีมอย่างอยุธยา รวมถึงทีมอื่น ๆ อีกที่คงจะมีตาม
เข้ามาส่งและให้กำลังใจป้อมปราการอีกอย่างแน่
นอนเพราะขณะนี้พวกเราคือทีมจากภาคกลางและ
ตะวันออกแล้ว  สุดยอดปราการไม่ว่าจะเป็นนักเตะ
หรือ กองเชียร์ ต่างต้องทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่
สุด

ยินดีต้อนรับสู่ป้อมปราการ

พี่เหน่ง

ขอบคุณพี่เหน่งมากจิงๆครับ ไม่งั้นคงต้องนั่ง สปริ้นเตอไปเอง เงอะๆงะๆ กลัวเป็นข่าวหน้าหนึ่งเหมือนกันครับ ไปเป็นกลุ่ม ดีกว่าไม่อันตราย

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 12:05:57 »
ไอ้เอ้ พี่บวก+1ให้นะน้อง ดีใจที่เอ้จะไปกับพวกเรา หากอยุธยาได้ไปมินิลีก พี่เชื่อว่าพวกเราชาวปราการก็จะขานรับอยุธยาเช่นเดียวกัน
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 12:11:22 »
ไอ้เอ้ พี่บวก+1ให้นะน้อง ดีใจที่เอ้จะไปกับพวกเรา หากอยุธยาได้ไปมินิลีก พี่เชื่อว่าพวกเราชาวปราการก็จะขานรับอยุธยาเช่นเดียวกัน

คร้าบบบบ ไปหลบระเบิดด้วนกัน 5555 >:(

*

ออฟไลน์ XTEPARAK

• 11
  • 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 12:12:15 »
กรุงศรีอยุธยายังไม่สิ้นคน(ความคิดดี)จริงๆด้วย อยากให้กองเชียร์ทุกๆทีมมีความคิดเหมือนคุณเอ้บ้าง
ขอบคุณมากครับที่มาช่วยเชียร์ทีมสมุทรปราการ FC อีกแรงนึง

สุดยอดครับ  ;) ;) ;)
ชนะหรือแพ้ไม่สำคัญ ขอแค่ได้ตามเชียร์ก็สุขแล้ว  SAMUTPRAKARN FC สู้สู้

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 12:28:47 »
สุดยอดครับเอ้......นี่สิบรรยากาศฟุตบอลไทย :icon_adore: :icon_adore:
ฟัดกันแทบตาย....เตะกันฝุ่นฝุ้ง.....แต่เมื่อเดินออกจากสนาม ;) ;)

เราทั้งหมดคือ.....แฟนพันธุ์แท้ภาคตะวันออก :'( :'(

บวกไปเลยเอ้ +1

ปล.
ฝากทุกคนด้วยนะ ( ไปไม้ได้ ด้วยหลายประการ )

(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 13:04:25 »
พวกเราคือ ตัวแทนของภาคกลางและภาคตะวันออก
ตอนนี้ไม่มีศัตรูแล้วครับ เราต้องร่วมฟันฝ่ากันไป
ไม่ให้ใครดูถูกสายเราได้ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 กันยายน, 09, 14:42:06 โดย ด.ต. เดอะติ๊ก »
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ ลิงแสม แหลมสิงห์

• 312
  • 5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 13:30:55 »
สุโค่ยยยย ครับ ผมนึกอยู่แล้วว่าท้ายที่สุดแล้วเอ้ต้องมากะพวกเรา คนอื่นๆในยุดยาเราก็ต้อนรับทุกคนนะครับ
ฟุตบอลไทยไร้พรมแดนครับ
+ไปเลย

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 13:51:56 »
ยินดีต้อนรับเอ้นะครับ

กองเชียร์ประจำ ภาคกลางภาคตะวันออก

*

ออฟไลน์ มิตรหนามแดง

• 317
  • 10
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 14:08:30 »
ยินดีครับ ชวนเพื่อนๆมาด้วยกันนะครับ วันก่อนแฟนบอลลาลีกาสปน ยังมาร่วมเชียร์กับปราการเลย ;)

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 15:29:37 »
และแล้วเราก็มารวมกัน

แล้วมีโลโก้ภาคตะวันออกหรือยังละครับบบบบบบ

ก็คงต้องมีดวงอาทิตย์ขึ้นอยู่ในโลโก้คงจะดี

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 15:40:00 »
ปราการการยิงเข้ามึงอย่าปาขวดนะ :D
สัญญาก่อน

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 17:03:15 »
ปราการการยิงเข้ามึงอย่าปาขวดนะ :D
สัญญาก่อน

ไม่ปาขวด

ปาระเบิดดีก่า 555

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 17:19:12 »
ท่านเอ้แม่งสุดยอดจริงๆ

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 17:19:51 »
สัญญาก่อน

ไม่ปาขวด

เห้ย!!!
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

• 142
  • 14
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 17:24:34 »
สัญญาก่อน

ไม่ปาขวด

เห้ย!!!

พูดไปผมก็หวั่นๆเล็กน้อย ขอให้อย่ามีระเบิดในสนามก็พอ :-X

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 17:25:19 »
ฝากเอ้เชียร์ด้วยนะครับ   ;)

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ Nicolar

• 29
  • 0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 18:17:30 »

แต่มันจะบวกพวกแปะเบอร์ (33) ชื่อ (Wirayut N.) และสปอนเซอร์ (Yamaha, AOT, Thai Post)
รวมๆ แล้วน่าจะราวๆ 600 บาทได้มั้งครับ... ไม่แน่ใจครับ เดี๋ยวผมไปสืบมาอีกที

ถ้าจะซื้อเสื้อทีม ติดเบอร์ 33 แต่จะเขียน ชื่อข้างหลังว่า
"บ่าว วี" จะต้องสะกดเป็นภาษาอังกฤษ ยังไงครับรบกวน ท่านผู้รู้ช่วยบอกที

*

NK

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 18:21:12 »

ถ้าจะซื้อเสื้อทีม ติดเบอร์ 33 แต่จะเขียน ชื่อข้างหลังว่า
"บ่าว วี" จะต้องสะกดเป็นภาษาอังกฤษ ยังไงครับรบกวน ท่านผู้รู้ช่วยบอกที

ตามเสื้อบ่าววี ที่แฟนผมจับสลากได้นะครับ สะกดว่า "BAO WEE"

*

ออฟไลน์ P'NUM

• 4,774
  • 97
  • สมุทรปราการ เอฟ ซี.เท่านั้นพอ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 19:03:39 »
ยินดีต้อนรับท่านเอ้จากใจจริงแล้วไปเที่ยวนราฯด้วยกันนะครับผมชอบจังบรรยากาศแบบนี้ซึ่งเป็นมิตรภาพไร้พรมแดนอย่างแท้จริง ;)

ปล.+1ให้ไปงามๆเลย

ดิวิชั่น 1 SPFC จะต้องไปให้ถึง

*

DAMDUY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 19:53:57 »
ไม่รู้เอ้จำผมได้เปล่าที่เซ็นต์ชื่อบนผ้าพันคอให้ผม
แต่ตอนนี้ผ้าพันคอไม่อยู่และหลังเกมส์กับโรสเอเชียมีสาวมาขอ
ใจอ่อนเลยให้ไป   ทั้งที่มีเด็กตัวเล็กมาขอแต่ไม่ให้
ให้สาวดีกว่าสวย  น่ารักและอึ๋มมากขอบอก
เอาและครับเข้าเรื่องแฟนสมุทรปราการคงต้องเตรียมตัวแล้วครับ
คุณเอ้ชาวยุดยายังเตรียมไปกับเราทั้งเชียงรายและนรา
แต่เชื่อเถอะความจริงพวกเราอยากไปทุกคนแหละ
แต่ติดเรื่องงานรวมถึงค่าใช้จ่ายที่แฟนบอลเราเกือบทุกครั้งจะออกกันเอง
แต่ยังไงเชื่อว่ามีไปไม่น้อยแน่ๆ

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 21:18:35 »
จะไม่ทำให้เสียชื่อแชมป์ภาคแน่นอนคับ
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 15 กันยายน, 09, 23:09:32 »
มีรูปสาวๆยุดยาแท้ๆมาโชว์มั่งเดะ
แจ่มๆนะ :P

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• 434
  • 24
  • ~Classicman~
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 01:01:34 »
แฟนบอลอยุธยาคนไหนสนใจจะไปก็ชวนมาด้วยกันนะครับ สมุทรปราการยินดีต้องรับครับ

เพื่อศักศรีแชมป์กลุ่มภาคกลางและตะวันออก   >:( >:( >:( >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 08:29:09 »
เอ้ ทำให้บอลไทยมี สเน่ห์ว่ะสหาย
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 12:29:42 »
ถ้าให้ผ้าพันคอแล้วไม่ได้เบอร์มา เสียชื่อ นะ ดำดุ๋ย  ยินดีต้อนรับครับเอ้  ได้เจอผมแน่ครับ C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง