ข่าวเที่ยงวันช่อง 3 เลยซิตี้ ฉลองรอบเมืองสุดยอด

• 17 ตอบ
  • 4424 อ่าน
*

ออฟไลน์ ขุนพลน้อย

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 526
  • 6
ผมพักทานข้าว นั่งชมข่าวช่อง 3 เที่ยงกว่า ๆ ว่าเลยซิตี้ ได้แชมป์ฉลองรอบเมือง แฟน ๆ เพียบ ทำไม Samutprakarn F.C. ถึงได้ดูเงียบเหงาจัง นี่ขนาดเค้ายังไม่ได้เลื่อนชั้นเลยนะครับ ผมว่า เค้ามีหลายหน่วยงานให้การสนับสนุกทั้งภาครัฐ และเอกชน ดีใจด้วยจริง ๆ ครับที่เห็นบอลไทยเริ่มพัฒนาเป็นรูปเป็นร่างเสียที เห็นแล้ว อิจฉา เลยซิตี้ จังเลย !
(http://www.bcoms.net)
ใครชอบ ใครชัง ช่างเถิด ใครเชิด ใครแช่ง ช่างเขา ใครเบื่อ ใครบ่น ทนเอา ใจเรา ร่มเย็น เป็นพอ

*

NK

• บุคคลทั่วไป
เราฉลองทีเดียวตอนได้ขึ้น D1 ครับ ;D ;D ;D

เอาจริง ๆ ทางแฟนคลับเลย ซิตี้ บางส่วน เขาก็บ่น ๆ เรื่องฉลอง เพราะนี่ก็ปาเข้ามาครึ่งสัปดาห์แล้ว นักบอลเขายังไม่ได้ซ้อมเลยครับ มัวแต่ฉลองกันอยู่

ได้แชมป์ภาคก็ดีใจ แต่เป้าหมายเราคือ D1 ครับ >:( >:( >:(

*

ออฟไลน์ TRIPLE SSS

• Prakan Power
  • 2,494
  • 91
เห็นด้วยกับคุณมิดมี่เป็นอย่างยิ่ง     พวกเราป้อมปราการ
รอฉลองหลังวันเสาร์ที่  28 พฤศจิกายน 2552  แม็ทซ์
ส่งท้ายรอบมินิลีก นัดเหย้ารับการมาเยือนของนราธิวาส
พร้อมกับการก้าวขึ้นสู่ทำเนียบไทยลีก  ดิวิชั่น 1  ดีกว่า

ช่วงทำศึกรอบเพลย์ออฟให้ป๋าแหยมและนักเตะของเรา
มีสมาธิและมุ่งมั่นฝึกซ้อมให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้เพื่อ
ผลการแข่งขันและชัยชนะที่ต้องการ

*

ออฟไลน์ kalasi:อั๋น ณ.ปราการ

• 1,920
  • 28
  • สาวก Fortressians ยักษ์ฟ้า-ขาว แห่งอ่าวไทย
เราฉลองทีเดียวตอนได้ขึ้น D1 ครับ ;D ;D ;D

เอาจริง ๆ ทางแฟนคลับเลย ซิตี้ บางส่วน เขาก็บ่น ๆ เรื่องฉลอง เพราะนี่ก็ปาเข้ามาครึ่งสัปดาห์แล้ว นักบอลเขายังไม่ได้ซ้อมเลยครับ มัวแต่ฉลองกันอยู่

ได้แชมป์ภาคก็ดีใจ แต่เป้าหมายเราคือ D1 ครับ >:( >:( >:(

ถูกต้องที่สุดครับ

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• 3,645
  • 81
แห่รอบเมือง หรือ ทำไรสักอย่างโปรโมท

ให้คนมาดูมาเชียร์  ดีที่สุดตอนนี้ครับ

คนในจังหวัดเรายังไม่ถึง50%       ที่รู้จักทีมเรา
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ พันจ่าอวกาศดาบจรวดนาวาสาโทสิบเอกอีเอ๊กเอ้ก

• 2,551
  • -109
  • " ลูกพรรคแก๊งค์หิมะ "
ผมกลับมองว่าฉลองก่อนตอนนี้ดีสุดครับ

เพราะจะได้โปรโมตโปรแกรมมินิลีคไปในตัว สมมุติถ้าโชคชะตาเล่นตลก เราไม่ได้ขึ้น D.1 เอาอาจจะไม่มีโอกาสฉลองหรือต้องรออีกตั้ง 1 ปีนะครับ

ทีมอื่น ๆ เค้าฉลองกันไปหมดแล้ว เชียงราย นรา เลย เหลือเรากับราชประชาที่ยังไม่ได้ฉลองเลย

แห่รอบเมืองจากที่ทำการสโมสรมาจนถึงสนามบางมดเลยครับ รับรองผู้คนในจังหวัดต้องรู้จักเรามากขึ้นแน่นอน กองเชียร์เพิ่ม สโมสรมีรายได้เพิ่มนะครับ

THIS IS FC !!!!

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
ผมกลับมองว่าฉลองก่อนตอนนี้ดีสุดครับ

เพราะจะได้โปรโมตโปรแกรมมินิลีคไปในตัว สมมุติถ้าโชคชะตาเล่นตลก เราไม่ได้ขึ้น D.1 เอาอาจจะไม่มีโอกาสฉลองหรือต้องรออีกตั้ง 1 ปีนะครับ

ทีมอื่น ๆ เค้าฉลองกันไปหมดแล้ว เชียงราย นรา เลย เหลือเรากับราชประชาที่ยังไม่ได้ฉลองเลย

แห่รอบเมืองจากที่ทำการสโมสรมาจนถึงสนามบางมดเลยครับ รับรองผู้คนในจังหวัดต้องรู้จักเรามากขึ้นแน่นอน กองเชียร์เพิ่ม สโมสรมีรายได้เพิ่มนะครับ
น่าคิดว่ะ

ไอเรื่องฉลองรอบเมืองเพื่อเรียก แฟนบอลในรอบเพลออฟก็น่าคิดมากๆๆๆ
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ tom_ins

• 170
  • 2
เห็นด้วยฮับ

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
ฉลองพร้อมประชาสัมพันธ์ รับแมตท์เพลออฟในบ้านเรากันเถอะ

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
อยากให้มีการเรียกความฟิตนักเตะให้มากๆอะครับ
ส่วนเรื่องฉลองก็แล้วแต่เห็นสมควรละกันนะ >:(

*

ออฟไลน์ เรือใบ ป้อมปราการ

• 59
  • 0
ฉลองพร้อมวันแห่ผ้า งานเจดีเลย

*

pueng51

:(

*

ออฟไลน์ แปนโอชา ณ ๖๖๒

• 421
  • 22
  • อย่างโน้นก็ไม่ดี อย่างนี้ก็ไม่เอา แล้วมึงจะเอายังไง
แห่ดิ ก็แห่ไปสนามซ้อม กองเชียร์ก็แห่ต่อยันดึก

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
ก็ฉลองสองรอบไปเลย เย้ๆ

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
ดีวิชั่น1คือเป้าหมายของเรา หากเราไปได้ผมสัญญาผมจะเมาให้ปลิ้นเลย :D
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

DAMDUY

ผมไม่อิจฉาทีมไหนเลยครับแล้วก็ยินดีกับเลยด้วยที่มีกระแสยอดเยี่ยมส่วนสโมสรเรามันเป็นแนวต่อสู้ชีวิต
ถ้าทีมอื่นเจออุปสรรคอย่างเราคิดว่าคงมาไม่ถึงอย่างเรา  อุปสรรคเรามันมากมายนะครับท่าน
จังหวัดเรามันไม่เหมือนชาวบ้านเขาแต่ฟุตบอลนี้แหละเริ่มทำให้ชาวจังหวัดไกล้ชิดกันมากขึ้น
ขอให้พี่น้องชาวจังหวัดและแฟนบอลเริ่มต้นที่ตนเองทุกคนในการช่วยสโมสรว่างก็เข้าชมเกมส์
อุดหนุนของที่ระลึกสโมสร  ใส่เสื้อทีมเราไปในที่ต่างๆ    บอกเล่าให้เพื่อนที่ไม่รู้ได้ฟัง
นี่เป็นขั้นตอนง่ายๆนะครับ   ทีมเราเดินมาถูกทางแล้วโตด้วยแฟนบอลที่พันแท้หนักแน่นไม่ใช่กระแส
เราค่อยๆโตไปแล้วเราจะยืนยงด้วยพลังชาวเมืองนะครับ  ผมภูมิใจในสมุทรปราการครับ
เรามีประวัติศาสตร์อันยิ่งใหญ่ที่สโมสรและแฟนบอลร่วมกันสร้าง    ตอบตรงๆว่าไม่เคยอิจฉาทีมไหนเลยครับ
ส่วนเรื่องการซ้อมเราพอดีผมเข้าไปสโมพอดี
ถามตาโกเรื่องการซ้อมปรากฏว่าตั้งแต่เราได้แชมป์กลุ่มเราก็ซ้อมเลยครับโค้ชแหยม
เตรียมงานทันทีเลยรู้สึกได้พักวันเดียวไม่ปล่อยให้นักเตะฉลองกันนานหรือเมามากมาย
ซึ่งผมเห็นด้วยเพราะต่อจากนี้มันสำคัญมากซึงเมื่อไรเราได้เลื่อนชั้นคำว่ากระแสถาโถเข้ามาทุกทางแน่ครับ
เห็นตาโกเล่าเรื่องงบประมาณที่ทางจังหวัดจะจัดให้ถ้าเราได้เลื่อนชั้นเป็นเงินมหาศาลเกินทุกท่านคาดคิดครับ
พร้อมเตรียมสนามภายในจังหวัด    ขอให้เราเชื่อมั่นในการบริหารงานทางสโมสรเราครับ

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
เยี่ยมจริง ๆ ป๋าแหยม และนักเตะทุกคน ... ทุ่มเทฝึกซ้อมกันขนาดนี้

ขอฉลองที่เดียวเอาให้หนักตอนขึ้น D.1 เลยแล้วกัน...... ;D ;D ;D ;D
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
เอาแบบหัวเราะทีหลังดังกว่า  :(
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน