Singburi fc มาเยือน

• 20 ตอบ
  • 2877 อ่าน
*

The Blades

• บุคคลทั่วไป
Singburi fc มาเยือน
« เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 18:29:59 »
หวัดดีคับชาวป้อมปราการ ก่อนอื่นขอแสดงความยินดีกับแชมป์ภาคกลาง

ผมเองเป็นแฟนบอลสิงห์บุรี เกิดที่สิงห์โตที่สิงห์ แต่ไม่เคยได้ไปดูในสนามหรอก โฮะๆๆ

เพราะผมมาเรียนมหาลัยแห่งนึงที่เชียงราย ไม่ขอเอ่ยชื่อละกัน (ม แม่ฟ้าหลวง) :(

ผมเคยเข้ามาดูเชียงราย ยูไนเต็ด อยุ่ เพราะเคยมาเตะเหย้าใช้สนาม ม ผม

แต่ สนามปิดปรับปรุง จึงย้ายไปสนามกีฬาจังหวัด ช่วงหลังผมจึงไม่ได้ดู

พอรู้เชียงรายได้แชมป์ ผมก็เฉยๆ นะ แต่แอบดีใจที่มีโอกาสที่ทีมใน ด1 จะได้มาเยือน

ยังไงระวัง เชียงราย utd ไว้ให้ดี ถ้าใครดูตารางภาคเหนือจะรู้ว่า น่ากลัวมาก

เพราะหลายคน เคยเล่นลีกสูงๆมาก่อน ก่อนโดนโละออกจากทีม

ส่วนแมทเหย้ามินิลีกเชียงรายผมคงไม่เข้าไปดู เพราะปิดเทอม จะกลับบ้าน

ไปหาซื้อเสื้อของสิงห์บุรี มาไว้ใส่เดินเล่นในเชียงรายดีกว่า ฮ่าๆ

เอาไว้ปีหน้าสิงห์บุรีได้แชมป์ จะตามขึ้นไปจ๊ะเอ๋นะครับ ขอให้โชคดี

*

ออฟไลน์ ตังตั่งตั้งตั๊งตั๋ง

• ครอบครัวปราการ
  • แฟนบอลปราการ
  • 3,645
  • 81
Re: Singburi fc มาเยือน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 18:41:08 »
โอเครครับบบบ

ที่ ม. แม่ฟ้าหลวง สวยจิงป่าวครับ???

ทั้งสิ่งแวดล้อมและสาวๆ
SPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFCSPFC

*

ออฟไลน์ หมอนข้างขนเป็ด !!!

• Global Moderator
  • 9,706
  • 134
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 19:00:53 »
ขอบคุณที่มาเตือนครับ ฝั่งเราก็จะไม่ประมาทและจะเต็มที่ให้สมกับเป็นตัวแทนสายภาคกลางและภาคตะวันออกครับ

นี่สิมิตรภาพนอกสนาม น่าชื่นใจจริงๆ
เบื่อ พวก เสี้ยม

*

ออฟไลน์ บีม★ปราการ™

• 1,530
  • 43
  • หนังXนอกดูผ่านๆไป หนังXไทยอยู่ไหนสายเลือด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 20:07:11 »
ขอบคุณคร้าบสำหรับข้อมูลที่บอก

ผมว่าทีมเราไม่ประมาทจะดีสุด
(http://image.ohozaa.com/show.php?id=2dd49b8a17e0c4d070a4f1a2e3ce0388)
We Are Fortessians

"มีข้าวกินเพราะควาย มีแผ่นดินไทยก็เพราะช้าง"
              ไม่ใช่หมีแพนด้า

*

ออฟไลน์ N.J.♥Dahlia♥~*

• 1,387
  • 23
  • x.♥im a candy 4 ma sweetie♥.x
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 21:45:09 »
ขอบคุนค่า ^^
คุณรู้ไหมว่า ทีมจังหวัดคุณก็ยอดเยี่ยม

*

ออฟไลน์ ตอยปล่อยใน~*

• 1,583
  • 29
  • ถึงผมจะเหื้ยแต่ก็เชียร์ปราการ เอฟซี ทีมเดียวครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 22:32:21 »
สิงห์บุรีแสดงสปิริตมันเป็นความภูมิใจของจังหวัดสิงห์บุรี
แต่ผลที่ออกมามันทำให้สมุทรปราการ เอฟ ซี ได้แชมป์
และทำให้ชื่อทีมสิงห์บุรีอยู่ในใจชาวปราการทุกคนอย่างแน่นอน 8)

*

pueng51

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 22:37:46 »
หรอ

*

ออฟไลน์ กบ โซดาเพียว

• Prakan Power
  • 434
  • 24
  • ~Classicman~
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 23:15:42 »
สุดยอดนักรบบางระจัน    >:( >:( >:(
(http://image.ohozaa.com/view2/vUgSziPEEsfJX6QU)

*

The Blades

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 กันยายน, 09, 23:29:01 »

ที่ ม. แม่ฟ้าหลวง สวยจิงป่าวครับ???

บรรยากาศดี หายใจโล่งปอด

แต่เรียนยากคอดๆครับ

ช่วงนี้รับสอบตรง มีลูกมีหลานสนใจเชิญเข้าไปดูในเว็บ

หลักสูตรนานาชาติทั้ง ม

*

ออฟไลน์ ขออภัย, ชื่อที่คุณพยายามใช้, ถูกเซ็นเซอร์ กรุณาใช้ชื่ออื่น

• 9,396
  • 159
  • อินเดียหน้าโจร
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 01:09:14 »
สิงห์บุรี โคตร เท่ห์

*

ออฟไลน์ Khun Chai บางปราการ

• 2,309
  • 58
  • ไม่มีคำว่าเลิกรา สำหรับคนล่าฝันอย่างเรา
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 12:28:13 »
ขอบคุณครับ

คนเกิดสิงห์ เรียนเชียงราย......

ยังไงเผื่อใจให้ ปราการหน่อยนึงนะครับ....

เมื่อแวะมาพูดคุย...ก็ต้องถือว่ามาให้กำลังใจ.....
เราต้องสู้ต่อไป....จากกำลังใจที่ให้มา....

;D ;D ;) ;)
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ Nui Prakanner

• 894
  • 21
  • รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 13:04:32 »
ขอบคุณคนสิงห์บุรีครับ พวกคุณหัวใจสิงห์จริงๆ :icon_adore: :icon_adore:

แล้วเราจะไปรอที่ ไทยพรีเมียร์ลีก นะครับ ;) ;)

*

ออฟไลน์ ต๋อง ชายแสนดี

• 1,049
  • 32
  • Move With You ข้าเลือกแล้วข้าเชียร์ทีมนี้แหละ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 13:11:09 »
ทุกภาคจะได้รู้ว่า สมุทรปราการ เอฟซี นั้นมีพันธมิตรมากแค่ใหน555 :(
(http://upic.me/show/11193300)
                              """""""""""""""เราจะไม่ยอมให้คุณเดินอยู่คนเดียว"""""""""""""""

*

ออฟไลน์ bank samrong

• 1,703
  • 45
  • แบงค์ สำโรง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 14:29:04 »
ทีมสิงห์บุรี เอฟ.ซี.   ...ทีมแกร่ง หัวใจสิงห์ ...ผู้ยิ่งใหญ่ครับ
คนไทย..หัวใจ " ปราการ "
(http://www.bcoms.net)

*

ออฟไลน์ เสือโอมแหกหิมะแตก

• 1,424
  • 9
  • คอไม่ถึงอย่าเข้าวงใหญ่!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 14:37:33 »

สวยค่อดๆ เคยไปมาแว้วววววว..สวยจริงๆ อากาศดี ธรรมชาติจัดๆ!!55+
"หิมะ" สีสันแห่งวงการฟุตบอล!!!
ลูกผู้ชายตัวจริง FORTRESSIANS!

*

DAMDUY

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 20:18:45 »
ผมไม่เคยมีเพื่อนอยู่จังหวัดสิงห์บุรีเลยครับ
แต่ขณะนี้ได้รู้ว่าจังหวัดสิงห์บุรีน่าสนใจมากครับ
โดยเฉพาะนิสัยใจคอที่ดี
อันนี้ต้องขอบคุณเกมส์ฟุบอลลูกกลมๆนะครับที่ทำให้คนจังหวัดต่างๆ
มาไกล้ชิดกันมากขึ้น

*

ออฟไลน์ สหายอู๊ด ปราการ

• 7,115
  • 105
  • ด้วยความหวัง และ ศรัทธา สมุทรปราการเอฟซี
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 17 กันยายน, 09, 20:48:23 »
เราจะมีเพื่อนอยู่ทุกมุมประเทศไทย....อย่างที่ ดุ๋ย ว่ามา  :(  :(
มุ่งหน้าสู่ D.1 กันอีกครั้ง
สมุทรปราการเอฟซี ... ทีมที่มีชีวิต...

*

ออฟไลน์ chotesawat

• 521
  • 19
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 กันยายน, 09, 06:17:44 »
สุดยอดสปิริตครับ!!

*

ออฟไลน์ โน๊ต/โคตร/เหวง

• 2,999
  • 71
  • ซั่มมั้ยจะได้....จบ!!!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 กันยายน, 09, 10:27:28 »
ขอบคุณครับ ถ้ามีโอกาศไปเชียงราย ตอนเปิอเทอม จะแอบไปหานะครับ  อิอิ

*

ออฟไลน์ จ่าเทียน<^>พระสมุทรฯ\

• 529
  • 15
  • ไม่เคยทำอะไรเพื่อตัวเอง แต่ชอบทำให้สังคมมีความสุข
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 กันยายน, 09, 12:28:46 »
ทีมสิงห์สมกับคำว่า  "นักรบบางระจัน" จริงๆ  นายแน่มาก C:-)
สุภาพบุรุษ สมุทรปราการ  "ด้วยศรัทธา แม้ขอบฟ้าก็ไปถึง

*

ออฟไลน์ ก.ม.ด._กอล์ฟ~แมวดำ

• 1,761
  • -56
  • ตัวไม่ไปแต่ส่งใจไปทุกนัด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 กันยายน, 09, 20:27:43 »
เชียงรายหรือ อยากลองของแข็งจริงๆ  :D
เราจะกอดคอเดินเคียงข้างกัน...มุ่งมั่นไปยังเส้นชัย
จุดหมายจะอยู่สุดขอบฟ้าแสนไกล...เราต้องไปให้ถึงได้ซักวัน